Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W350i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 15, 16, 17  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1616 / เข้าชม: 1066620
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: --
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

jsp ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อสีฟ้ามาเมื่อวันศุกร์ที่ 4 ก.ค. นี่เอง ติดใจความบางและเบา แต่ใช้ได้แค่ สามวัน ฝาหลังที่เป็นแผ่นบางๆ หลวมเลื่อนไปเลื่อนมา ทั้งที่เปิดเพียงครั้งเดียวตอนใส่แบตและใส่ซิม เวลาจับจะรู้สึกก้อกแก้ก ไม่แน่น เอากลับไปให้ที่ร้านดูปรากฎว่าเป็นเกือบทุกเครื่อง เวลาจะซื้อต้องดูฝาหลังให้ดี อีกอย่างคือฝาหน้าบางๆ เวลาจะรับสายหรือโทรออกต้องกางออกมา โทร นานๆจะรู้สึกรำคาญ
แต่เสียงดีมากๆ

เครื่องสีดำที่ผมใช้อยู่ไม่เป็นนะ ฝาหลังแน่นออก..

เรื่องเปิดฝาฟลิบเพื่อรับสายหรือโทรออกอาจต้องใช้เวลาสักพักแร้วจะกลายเป็นความเคยชินไปเอง สมัย Ericsson T28 T29 T39 ถ้าใครเคยใช้คงทราบดีว่ามันเท่ห์มั่กๆ

ข้อดีของฝาฟลิบก็คือ ช่วยปกป้องปุ่มแระป้องกันการสัมผัสปุ่มโดยไม่ตั้งใจ นอกจากนี้เวลาสนทนาจะรู้สึกเป็นส่วนตัวเหมือนคุณเอามือป้องปากพูด ส่วนเรื่องคุณภาพเสียงผมว่าเสียงดังใช้ได้เรย แร้วก็ไม่แหลมแสบหูด้วย

ภาพถ่ายแบบ Indoor ด้วยกล้อง W350i เปิด Night mode ช่วยเนื่องจากแสงน้อย นอกจากมือต้องนิ่งๆ แร้วยังต้องบอกให้นายแบบอยู่นิ่งๆ ด้วย ไม่งั้นยุกยิกๆ อยู่ไม่สุข อ้อ..นายแบบคนเดิมเมื่อครั้ง FaceWarp ในรุ่น K550i นะ laughing6

ปล. ภาพข้างบนไม่มีการปรับแต่งใดๆ ทั้งสิ้น!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ผมใช้มาได้ 4วันแล้ว โดยรวมถือว่าชอบมา แต่เจอเครื่องค้างไปรอบนึงขณะคุยโทรศัพท์อยู่ ไม่ทราบมีใครเป็นบ้าง สงสัยต้องรอ fw ตัวใหม่มาแก้ไขซะแล้ว
Looker
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : W350i

Anonymous ผู้เขียน:
ผมใช้มาได้ 4วันแล้ว โดยรวมถือว่าชอบมา แต่เจอเครื่องค้างไปรอบนึงขณะคุยโทรศัพท์อยู่ ไม่ทราบมีใครเป็นบ้าง สงสัยต้องรอ fw ตัวใหม่มาแก้ไขซะแล้ว

FW ล่าสุดขณะนี้คือ R10BA015 ยังไม่มีใหม่กว่านี้..
เท่าที่ใช้อยู่ยังไม่พบอาการค้างหรือผิดปรกติแต่อย่างใดคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 08 Jul 2008 12:04; ทั้งหมด 1 ครั้ง
-*- ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่านจากบอร์ดอื่นๆ เห็นว่าปุ่มใช้ไปไม่เท่าไหร่
ก็ลอก อันนี้จิงป่าวอ่า ถ้าจริงจะหมดเสน่ห์ไปเลยนะเนี่ย
-*-...
ผู้มาเยือน

Looker ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อสีฟ้ามาเมื่อวันศุกร์ที่ 4 ก.ค. นี่เอง ติดใจความบางและเบา แต่ใช้ได้แค่ สามวัน ฝาหลังที่เป็นแผ่นบางๆ หลวมเลื่อนไปเลื่อนมา ทั้งที่เปิดเพียงครั้งเดียวตอนใส่แบตและใส่ซิม เวลาจับจะรู้สึกก้อกแก้ก ไม่แน่น เอากลับไปให้ที่ร้านดูปรากฎว่าเป็นเกือบทุกเครื่อง เวลาจะซื้อต้องดูฝาหลังให้ดี อีกอย่างคือฝาหน้าบางๆ เวลาจะรับสายหรือโทรออกต้องกางออกมา โทร นานๆจะรู้สึกรำคาญ
แต่เสียงดีมากๆ

เครื่องสีดำที่ผมใช้อยู่ไม่เป็นนะ ฝาหลังแน่นออก..

เรื่องเปิดฝาฟลิบเพื่อรับสายหรือโทรออกอาจต้องใช้เวลาสักพักแร้วจะกลายเป็นความเคยชินไปเอง สมัย Ericsson T28 T29 T39 ถ้าใครเคยใช้คงทราบดีว่ามันเท่ห์มั่กๆ

ข้อดีของฝาฟลิบก็คือ ช่วยปกป้องปุ่มแระป้องกันการสัมผัสปุ่มโดยไม่ตั้งใจ นอกจากนี้เวลาสนทนาจะรู้สึกเป็นส่วนตัวเหมือนคุณเอามือป้องปากพูด ส่วนเรื่องคุณภาพเสียงผมว่าเสียงดังใช้ได้เรย แร้วก็ไม่แหลมแสบหูด้วย

ภาพถ่ายแบบ Indoor ด้วยกล้อง W350i เปิด Night mode ช่วยเนื่องจากแสงน้อย นอกจากมือต้องนิ่งๆ แร้วยังต้องบอกให้นายแบบอยู่นิ่งๆ ด้วย ไม่งั้นยุกยิกๆ อยู่ไม่สุข อ้อ..นายแบบคนเดิมเมื่อครั้ง FaceWarp ในรุ่น K550i นะ laughing6

ปล. ภาพข้างบนไม่มีการปรับแต่งใดๆ ทั้งสิ้น!

จากที่ดูรูปก็ถือว่าชัดนะคะ สำหรับ 1.3 ก็คงจะคุณภาพเดียวกับ 380i ที่ 1.3 เท่ากัน
น้องนายแบบตาแป๋ว เชียว ^^
boonchoo
ผู้มาเยือน

บางเบาและก็เสียงดี สมราคานะผมว่า แต่ว่ามันเล่น file video นามสกุลอะไรครับ ใครรู้บอกทีครับ คือลองมาหลายนามสกุลแล้ว จะได้รู้ว่ามันเสียป่าว จะครบ 7 แว้ว
Looker
Year's Star

-*- ... ผู้เขียน:
อ่านจากบอร์ดอื่นๆ เห็นว่าปุ่มใช้ไปไม่เท่าไหร่
ก็ลอก อันนี้จิงป่าวอ่า ถ้าจริงจะหมดเสน่ห์ไปเลยนะเนี่ย

เรื่องปุ่มลอกเป็นได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อแหละคับ เร็วหรือช้าก็ขึ้นอยู่กะการใช้งาน
ถ้ามันลอกก็เอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ฯ ได้แต่ต้องเสียตังค์นะ เพราะมันลอกจากการใช้งานอ่ะ

-*-... ผู้เขียน:
^
^
^

^
^
^

จากที่ดูรูปก็ถือว่าชัดนะคะ สำหรับ 1.3 ก็คงจะคุณภาพเดียวกับ 380i ที่ 1.3 เท่ากัน
น้องนายแบบตาแป๋ว เชียว ^^

ใช่คับกล้องใช้ HW แบบเดียวกะ W380i งัยเด๋วผมจะลองถ่ายแบบ Outdoor ตอนแดดดีๆ มาให้ชม

boonchoo ผู้เขียน:
บางเบาและก็เสียงดี สมราคานะผมว่า แต่ว่ามันเล่น file video นามสกุลอะไรครับ ใครรู้บอกทีครับ คือลองมาหลายนามสกุลแล้ว จะได้รู้ว่ามันเสียป่าว จะครบ 7 แว้ว

ใช่อีกแร้วคับ! รูปลักษณ์เพียวบางสวยงามทันสมัย น้ำหนักเบาพกพาสะดวก คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิดไม่แหลมบาดหูแร้วก็ดังดีด้วย รองรับไฟล์วีดีโอจำพวก .3gp คับ
ผม convert ไฟล์ .wmv เป็น .3gp ขนาด 176x144 px เสียงเป็น .amr โหลดมาเปิดดูมันก็ลื่นไหลดีทั้งภาพแระเสียงไม่มีกระตุก

นี่เป็นคลิ๊ปวีดีโอเด็ดเรื่อง "สุขาระทึกขวัญ" (ชื่อนี้ผมตั้งเอง ก็มันระทึกขวัญจริงๆ อ่ะ laughing6 ) convert จากไฟล์ .wmv เป็น .3gp ความยาวราวๆ 48 วินาที เป็นเรื่องราวของหนุ่มสาวคู่หนึ่งเดินมาด้วยกัน ฝ่ายชายเกิดปวดท้องกะทันหันเรยฝากถุงให้แฟนสาวช่วยถือ จากนั้นก็เข้าไปในห้องสุขาสาธารณะแร้วก็พบกับเหตุการณ์ระทึกขวัญสั่นประสาทที่มิอาจลืมเลือนไปชั่วชีวิต! laughing6

ใครสนใจคลิ๊ปข้างบนทิ้งเมล์ไว้เด๋วส่งให้ แต่มีข้อแม้ว่าต้องเป็นสมาชิกบอร์ดฯ นะ laughing6

สมัครสมาชิกบอร์ดฯ แบบน้องซาร่าข้างล่าง คลิ๊กที่นี่
tonardo
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :

มีข้อสงสัยครับ ตรงหน้าจอด้านล่างซ้ายจะเห็นมีวงเล็กๆอ่ะ มันคืออะไรหรือครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่เครื่องผมเครื่องเดียว แต่ดูที่รูปที่คุณ Looker โพสมามันก็มีเหมือนกัน
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

tonardo ผู้เขียน:
มีข้อสงสัยครับ ตรงหน้าจอด้านล่างซ้ายจะเห็นมีวงเล็กๆอ่ะ มันคืออะไรหรือครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่เครื่องผมเครื่องเดียว แต่ดูที่รูปที่คุณ Looker โพสมามันก็มีเหมือนกัน

เป็นตัว sensor วัดแสงช่วยปรับค่าความสว่างจอหรือ Backlight ให้เหมาะกะสภาพแวดล้อมขณะใช้งานซึ่งจะช่วยประหยัดแบตฯ ได้อีกหยิบมือ (รุ่น W380i ก็มีคับ)

เวลาคุณใช้งานในที่สว่างจอจะสว่างขึ้น (จอต้องสว่างสู้แสงไม่งั้นมองไม่เห็น) แต่ถ้าอยู่ในที่มืดหรือแสงน้อยจอจะลดความสว่างลงเพื่อถนอมสายตาแระช่วยประหยัดแบตฯ ด้วย หากต้องการทดสอบการทำงานของตัว sensor นี้ก็ให้เอาจอไปส่องกะหลอดไฟคุณจะเห็นจอค่อยๆ สว่างขึ้น จากนั้นลองเอานิ้วปิดรูกลมๆ นั่นจอจะค่อยๆ หรี่แสงลงคับ

Sensor วัดแสงในรุ่น W380i แบบเดียวกะ W350i เด๊ะ! laughing6
lookatme
Year's Star

หัวข้อ :

ที่ผมใช้มา 2 สัปดาห์ ยังไม่เคยโทรแล้วแฮงค์ครับ
มีแฮงค์บ้าง ตอนจะต่อผ่านusb แล้วเลือกโหมดหนะครับ(ไม่รุใจร้อนไปรึเปล่า)
แต่ฝาหลังผมกลัว หักจริงๆเลยครับ แบบบาง เบา จริงๆ
แต่ตอนคุย..แฟนผมบอกเสียงมันก้องๆ หนะครับ
ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นรึเปล่าครับ

ขอถามหน่อยครับ ตัว skin ของ walkman เปลี่ยนอย่างไรหรือครับ
แล้วจะหาโหลดเพิ่มจากไหนได้บ้างครับ
jazzypor
Year's Star

หัวข้อ :

เท่าที่อ่านเปรียบเทียบกับ 380i ดูเหมือนรุ่นนี้ปัญหาจุกจิกจะน้อยกว่า

ยังไม่ค่อยมีใครโพสท์ว่าเจอ เครื่องแฮง เครื่องดับ บ่อยแบบ 380i

หรือว่าคนใช้รุ่นนี้น้อยกว่าเลยไม่ค่อยมีผู้ใช้จริงมาเล่าสู่กันฟังหว่า

คนใช้จริงเล่าสู่กันฟังหน่อยนะคร๊า ^^

(กำลังจาซื้อแต่ไม่อยากเจอปัญหาจุกจิกเยอะๆอ่า เบื่อไปเข้าศูนย์บ่อยๆ น่ะค่ะ)
tonardo
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณ คุณ Looker ที่ช่วยไขข้อสงสัยให้ครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

lookatme ผู้เขียน:
ที่ผมใช้มา 2 สัปดาห์ ยังไม่เคยโทรแล้วแฮงค์ครับ
มีแฮงค์บ้าง ตอนจะต่อผ่านusb แล้วเลือกโหมดหนะครับ(ไม่รุใจร้อนไปรึเปล่า)
แต่ฝาหลังผมกลัว หักจริงๆเลยครับ แบบบาง เบา จริงๆ
แต่ตอนคุย..แฟนผมบอกเสียงมันก้องๆ หนะครับ
ไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นรึเปล่าครับ

ขอถามหน่อยครับ ตัว skin ของ walkman เปลี่ยนอย่างไรหรือครับ
แล้วจะหาโหลดเพิ่มจากไหนได้บ้างครับ

ถ้าคุณหมายถึงเอาสาย USB ต่อโทรศัพท์กะคอมพ์เลือก File transfer mode แร้วเครื่องดับนั่นไม่ใช่อาการแฮ้งค์นะ แต่โทรศัพท์จะ restart ตัวเองก่อน connect กะคอมพ์ ขณะเชื่อมต่อด้วยโหมดนี้คุณจะไม่สามารถโทรออกหรือรับสายเข้าได้ แระหลังยกเลิกการเชื่อมต่อพอถอดสายฯ ออกโทรศัพท์ก็จะ restart ตัวเองอีกครั้ง

แต่ถ้าคุณเลือก Phone mode โทรศัพท์จะไม่ restart ตัวเองทั้งขณะเลือก mode แระยกเลิกการเชื่อมต่อแร้วถอดสายฯ ออกแต่คุณต้องเปิด PC Suite ถึงจะโอนไฟล์ฯ ได้ แถมยังสามารถโทรออกหรือรับสายเข้าได้ในขณะเชื่อมต่อด้วยโหมดนี้

ฝาหลังรุ่นนี้บางแระเบาก็จริงแต่ยังงัยก็ไม่หักถ้าคุณไม่ถอดมาหักเล่น

เสียงก้องขณะสนทนานั่นเป็นที่สัญญาณฯ ไม่เกี่ยวกะโทรศัพท์ งัยลองเปลี่ยนเบอร์สนทนาหรือเปลี่ยนพื้นที่ใช้งานดูคับ

Walkman player 2.0 ในรุ่นนี้สามารถเปลี่ยน Skin ได้ 3 แบบ คือ แบบที่มากะเครื่องหรือ Original, Orange แระ White skin
เปิดฝาฟลิบแร้วเข้าไปที่ Walkman player > More > Settings > Skins

jazzypor ผู้เขียน:
เท่าที่อ่านเปรียบเทียบกับ 380i ดูเหมือนรุ่นนี้ปัญหาจุกจิกจะน้อยกว่า

ยังไม่ค่อยมีใครโพสท์ว่าเจอ เครื่องแฮง เครื่องดับ บ่อยแบบ 380i

หรือว่าคนใช้รุ่นนี้น้อยกว่าเลยไม่ค่อยมีผู้ใช้จริงมาเล่าสู่กันฟังหว่า

คนใช้จริงเล่าสู่กันฟังหน่อยนะคร๊า ^^

(กำลังจาซื้อแต่ไม่อยากเจอปัญหาจุกจิกเยอะๆอ่า เบื่อไปเข้าศูนย์บ่อยๆ น่ะค่ะ)

W380i ล็อตแรก FW เวอร์ชั่น R9BB001 ปัญหาเยอะคับ แม้แต่ช่างศูนย์ฯ เองยังบอกว่าต้องรอ up FW สถานเดียว แต่ล็อตหลังนี่เป็น FW เวอร์ชั่น R10CA001 ดีขึ้นเยอะเรยคับ เสียงลำโพงแจ่มขึ้นด้วย
lookatme
Year's Star

หัวข้อ :

อ่อ..นึกว่าเป้นสกินเพิ่มเติมหนะครับ
ที่ติดในเครื่องลองเปลี่ยนแล้ว...ชอบแบบสีดำสุดล่ะ - -
แบบใช้กับเครื่อง สีดำ-ส้ม มันดู ทึมๆ ดี ^^
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

อ่อ..นึกว่าเป้นสกินเพิ่มเติมหนะครับ
ที่ติดในเครื่องลองเปลี่ยนแล้ว...ชอบแบบสีดำสุดล่ะ - -
แบบใช้กับเครื่อง สีดำ-ส้ม มันดู ทึมๆ ดี ^^

อ๋อ..แบบนี้ใช่ป่ะคับ? laughing6

lookatme
Year's Star

หัวข้อ :

อ๋อ..แบบนี้ใช่ป่ะคับ? laughing6

อ่ะ..ถูกต้องแล้วคร้าบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รับสายโดย ไม่ต้องเปิดฝาได้มั้ยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

รับสายโดย ไม่ต้องเปิดฝาได้มั้ยครับ

อ่ะ
jumpjunior
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

jump wrote :
ใช้มาได้สัปดาห์กว่าๆละ โดยรวมพอใจนะเสี่ยงเวลาคุยกันเบาไปนิด แต่แบตนี่อึดมากๆ ฟังเพลงทุกเช้าเลยวันละชั่วโมง โทรบ้างบางครั้งแต่ไม่ค่อยได้กดเล่นเท่าไหร่ใช้ได้สามวันแหนะ ปุ่มเราไม่ลอกนะคงเกี่ยวกะเราใช้สีฟ้าปุ่มมันไม่เหมือนตัวสีดำอะ สีฟ้าปุ่มมันจะเคลือบสิ่งที่คล้ายพลาสติกไว้เลยไม่ลอก แต่ติอย่างนึงคือสังเกตูมาสามรอบละ สามรอบที่เราเครื่องค้างคือ ถ้าเราเพิ่งฟังเพลงเสร็จไม่เกินสิบนาทีเรามีคนโทรมา หรือ เราโทรไป คุยได้ประมาณนาทีนิดๆ เครื่องจะค้างอะ เราค้างสามรอบ หลังจากฟังเพลงเสร็จทุกรอบเลย

ณ วันนี้ ปุ่มกลางลอกแล้วครับ แง ไม่ได้ทำไรเลยเซ็งโคตรรรร แม่ง อยากเอาระเบิดไปปาโซนี่จริงๆ เซ็งอย่างแรง

อัพดทข้อมูลครับ เซ็งจิตเลยครับ วันนี้ แฮงค์อีกหกรอบ ณ ตอนนี้ ไม่รู้จะฉฮงค์อีกเมื่อไหร่ ซื้อมา สิบสี่วัน แฮงค์สิบกว่าครั้ง อยากร้องไห้อะ เพิ่งโทรที่ศูนย์โซนี่อีริกสัน เค้าบอกว่าเรื่องปุ่มลอกนี่ทางที่นั่นเปลี่ยนให้ฟรี แต่ถ้าเครื่องแฮงค์นี่ เค้าบอกอาจจะมาจากข้อมูลในการ์ดเสริมอาจติดไวรัส ต้องเอาไปที่ศูนย์ให้ช่างดู อาจต้องทิ้งเครื่องไว้ คือเราชอบเครื่องนี้มากอะ ปุ่มลอกพอทน แต่ แฮงค์บ่อยนี่ไม่ไหวอะ ต้องใช้ติดต่องานตลอดด้วย เซ็งมากเลยฮะตอนนี้ อยากเอาระเบิดไปปาจริงๆนะเนี่ย
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

jumpjunior ผู้เขียน:
ใช้มาได้สัปดาห์กว่าๆละ โดยรวมพอใจนะเสี่ยงเวลาคุยกันเบาไปนิด แต่แบตนี่อึดมากๆ ฟังเพลงทุกเช้าเลยวันละชั่วโมง โทรบ้างบางครั้งแต่ไม่ค่อยได้กดเล่นเท่าไหร่ใช้ได้สามวันแหนะ ปุ่มเราไม่ลอกนะคงเกี่ยวกะเราใช้สีฟ้าปุ่มมันไม่เหมือนตัวสีดำอะ สีฟ้าปุ่มมันจะเคลือบสิ่งที่คล้ายพลาสติกไว้เลยไม่ลอก แต่ติอย่างนึงคือสังเกตูมาสามรอบละ สามรอบที่เราเครื่องค้างคือ ถ้าเราเพิ่งฟังเพลงเสร็จไม่เกินสิบนาทีเรามีคนโทรมา หรือ เราโทรไป คุยได้ประมาณนาทีนิดๆ เครื่องจะค้างอะ เราค้างสามรอบ หลังจากฟังเพลงเสร็จทุกรอบเลย

ณ วันนี้ ปุ่มกลางลอกแล้วครับ แง ไม่ได้ทำไรเลยเซ็งโคตรรรร แม่ง อยากเอาระเบิดไปปาโซนี่จริงๆ เซ็งอย่างแรง

อัพดทข้อมูลครับ เซ็งจิตเลยครับ วันนี้ แฮงค์อีกหกรอบ ณ ตอนนี้ ไม่รู้จะฉฮงค์อีกเมื่อไหร่ ซื้อมา สิบสี่วัน แฮงค์สิบกว่าครั้ง อยากร้องไห้อะ เพิ่งโทรที่ศูนย์โซนี่อีริกสัน เค้าบอกว่าเรื่องปุ่มลอกนี่ทางที่นั่นเปลี่ยนให้ฟรี แต่ถ้าเครื่องแฮงค์นี่ เค้าบอกอาจจะมาจากข้อมูลในการ์ดเสริมอาจติดไวรัส ต้องเอาไปที่ศูนย์ให้ช่างดู อาจต้องทิ้งเครื่องไว้ คือเราชอบเครื่องนี้มากอะ ปุ่มลอกพอทน แต่ แฮงค์บ่อยนี่ไม่ไหวอะ ต้องใช้ติดต่องานตลอดด้วย เซ็งมากเลยฮะตอนนี้ อยากเอาระเบิดไปปาจริงๆนะเนี่ย

เรื่องปุ่มลอกนี่ผมไม่แน่ใจว่าศูนย์ฯ จะให้เปลี่ยนฟรีหรือป่าว? แต่ถ้าปุ่มแตกจากการใช้งานตามปรกติอย่างในรุ่น S500i W580i หรือ W850i นั่นน่ะศูนย์เปลี่ยนให้ฟรีคับ

รุ่นนี้ FW เวอร์ชั่น R10BA015 ยังไม่มีเวอร์ชั่นใหม่ออกมาให้ update ผมแนะนำให้ลอง Master reset > Reset all ดู ถ้าหน้าจอถาม Phone lock code ก็ให้ใส่ 0000 (ศูนย์ 4 ตัว)
*ให้คุณสำรองข้อมูล เช่น Contacts ภาพ เพลง วีดีโอ ธีม เกมส์ฯ แระอื่นๆ ไปไว้ใน M2 หรือคอมพ์ก่อนดำเนินการไม่งั้นหายเกลี้ยง ส่วนพวก Protected files ย้ายไม่ได้ก็ไม่ต้องห่วงเพราะยังงัยก็ไม่หาย

ถ้า M2 ติดไวรัสก็ต่อสาย USB กะคอมพ์เลือก File transfer mode พอโทรศัพท์ restart ตัวเองคอมพ์จะเห็น M2 เป็น Removable disk อยู่ใน My computer ให้คุณเข้าไปคลิ๊กขวาแร้วเลือก Scan for Viruses

ปล. รุ่นนี้ผมซื้อ 2 ครั้ง สีดำส้มแระเป็นเครื่องศูนย์ MFA ทั้ง 2 เครื่อง ซื้อครั้งแรกเพื่อนเห็นแร้วชอบเรยขอซื้อต่อ ผมก็ไปซื้อมาอีกเครื่องเพราะชอบดีไซน์ฝาฟลิบเล่นเพลงได้+ความบาง+คุณภาพเสียง เท่าที่ใช้งานตั้งแต่เครื่องแรกจนเครื่องที่สอง (ขณะนี้ก็ยังใช้อยู่) ผมใช้โทรฯ ฟังเพลง/วิทยุ เล่นเน็ท/ดาวน์โหลด รับ/ส่ง SMS/MMS/E-Mail เล่นเกมส์ ถ่ายรูป ดูวีดีโอ ตั้งปลุก จดบันทึก เอาต่อกะคอมพ์โอนไฟล์ฯ/Sync./ใช้เป็น modem เชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ผ่าน BT/สาย USB ยังไม่เห็นอาการแฮ้งค์แต่อย่างใดคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 15 Jul 2008 14:04; ทั้งหมด 1 ครั้ง
handyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม น่าสน

Wink
พอได้อ่านความเห็นของ หลายๆๆคนเลย พอจะสรุปได้เลยครับว่า
ไอ้เจ้า se w350i ตัวนี่ ความสามารถของมัน ก่สมกับราคานั้นหล่ะคับ
แต่เรื่องปัญหานั้นก่ต้องมีกันเป็นธรรมดา ก็ต้องแก้กันไปมีบ้างไม่มีบ้าง
se w350i เป็นโทรศัพท์ที่เน้นใน ดีไซ ซะมาก
คุณภาพการฟังเพลงที่ อยู่ในขั้นดีมาก
ถ้าผู้ใดที่ ชอบในข้อดี แล้วก็พอทราบข้อเสียของมัน นั้นแล้ว
อย่างเช่นที่คุณ Looker บอกไว้นั้นหล่ะคับ
ถ้าทำใจรับได้ ผมว่ามันน่าสน น่ะครับ ผมก็เป็นคนนึงที่สนใจ
ในข้อดี ซะมากกว่า ส่วนข้อเสีย เจอแล้วก็ค่อยแก้ไขกันไปครับ.....
-----ขอให้เจอเนื้อคู่ได้เร็วๆๆน่ะคับทุกคน-----
Wink Wink Laughing Laughing Surprised Surprised
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: อืม น่าสน

handyman ผู้เขียน:
Wink
พอได้อ่านความเห็นของ หลายๆๆคนเลย พอจะสรุปได้เลยครับว่า
ไอ้เจ้า se w350i ตัวนี่ ความสามารถของมัน ก่สมกับราคานั้นหล่ะคับ
แต่เรื่องปัญหานั้นก่ต้องมีกันเป็นธรรมดา ก็ต้องแก้กันไปมีบ้างไม่มีบ้าง
se w350i เป็นโทรศัพท์ที่เน้นใน ดีไซ ซะมาก
คุณภาพการฟังเพลงที่ อยู่ในขั้นดีมาก
ถ้าผู้ใดที่ ชอบในข้อดี แล้วก็พอทราบข้อเสียของมัน นั้นแล้ว
อย่างเช่นที่คุณ Looker บอกไว้นั้นหล่ะคับ
ถ้าทำใจรับได้ ผมว่ามันน่าสน น่ะครับ ผมก็เป็นคนนึงที่สนใจ
ในข้อดี ซะมากกว่า ส่วนข้อเสีย เจอแล้วก็ค่อยแก้ไขกันไปครับ.....
-----ขอให้เจอเนื้อคู่ได้เร็วๆๆน่ะคับทุกคน-----
Wink Wink Laughing Laughing Surprised Surprised

รุ่นนี้โดดเด่นเรื่องการฟังเพลง มีฟังก์ชั่นที่จำเป็นต่อการใช้งานทั่วไปอย่างครบครัน (ยกเว้นถ่ายวีดีโอ) Organizer เจ๋งทุกตัว แระที่น่าแปลกก็คือคุณภาพเสียงไม่แหลมใสเหมือน Walkman รุ่นหลังๆ แถมดังดีด้วย

W350i สีดำ/ส้ม แระ ฟ้า/เงิน สวยคนละแบบ laughing6
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :

แล้วมันRUN WalkManไว้ตลอด(เมื่อฟลิบฝาไว้)แล้วมันไม่กินแบตรแย่หรอ มันจะมีวิธีออกไหม
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

YoKEYKung ผู้เขียน:
^
^
^

แล้วมันRUN WalkManไว้ตลอด(เมื่อฟลิบฝาไว้)แล้วมันไม่กินแบตรแย่หรอ มันจะมีวิธีออกไหม

มิได้คับ..ที่ผมเคยโพสไว้ในหน้าที่แร้วว่า รุ่นนี้มีความเป็น Walkman หรือเครื่องเล่นเพลงอย่างแท้จริง นั่นก็คือ ทุกครั้งที่คุณปิดฝาฟลิบหน้าจอจะเข้าสู่โหมด Walkman player ที่เล่นค้างไว้ครั้งสุดท้ายสักครู่ไฟหน้าจอก็จะดับ (เข้าสู่ Sleep mode เพื่อประหยัดแบตฯ) ไม่มีการ run โปรแกรมฯ แต่อย่างใด เป็นค่า Default สำหรับเครื่องรุ่นนี้โดยเฉพาะแระไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้

ทุกครั้งที่ปิดฝาฟลิบ หน้าจอจะเข้าสู่โหมด Walkman player ที่เล่นค้างไว้ครั้งสุดท้ายแระอีกสักครู่หน้าจอก็จะดับ (สามารถเปลี่ยนสีพื้นหรือ Skins ได้ 3 สี คือ สีเทา/ดำ (Original), สีส้ม แระสีขาว) laughing6

ที่เป็นเช่นนี้ก็เพื่อให้คุณสามารถสั่งเล่นเพลงต่อได้ทันทีโดยไม่ต้องเปิดฝาฟลิบ แระหากต้องการเปลี่ยนโหมดเล่นเพลงก็แค่กดปุ่ม w. ที่ด้านข้างตัวเครื่องหน้าจอจะเข้าสู่เมนู My music ให้คุณเลือกเล่นเพลงจากชื่อศิลปิน, อัลบั้ม, ชื่อเพลง หรือ Playlists ที่คุณสร้างขึ้น

เมื่อกดปุ่ม w. ที่ด้านข้างตัวเครื่องหน้าจอจะเข้าสู่เมนู My music ให้คุณเลือกเล่นเพลงจากชื่อศิลปิน, อัลบั้ม, ชื่อเพลง หรือ Playlists ที่คุณสร้างขึ้น laughing6

นอกจากนี้ที่หัวเครื่องยังมีตัวเลื่อนล็อค/ปลดล็อคปุ่มเล่นเพลงบนฝาฟลิบเพื่อป้องกันการสัมผัสปุ่มโดยไม่ตั้งใจเวลาเอาใส่กระเป๋ากางเกงด้วย

ตัวเลื่อนล็อค/ปลดล็อคปุ่มเล่นเพลงบนฝาฟลิบ laughing6
lookatme
Year's Star

หัวข้อ :

ของผมปุ่มที่ลอกเป็นปุ่มกลางครับ(ที่เป้นสีเงินหนะครับ)
ลอกอยู่ปุ่มเดียว..เวลากดบ่อยๆ
ไม่แน่ใจปุ่มอื่นเป็นรึเปล่า ลอกปุ่มเดียว
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

neabneab ผู้เขียน:
แล้วถ้าใช้ handsfree แบบ Bluetooth

ขณะสนทนาล่ะคับ

ต้องเปิดฝาทิ้งไว้ไหมคับ

หรือว่าสามารถปิดได้ ><"

ไม่ต้องเปิดฝาฟลิบเรยคับ กดปุ่มรับหรือวางสายที่ตัว BT ได้เรย laughing6
bobby2
Year's Star

หัวข้อ : เข็ดแล้วโซนี่

ปุ่มกลางลอกเหมือนกัน

ไปให้ศูนย์ใหญ่ที่ลาพร้าวของล็อกซ์เลย์ซ่อม
พนักงานที่รับเรื่อง 2 คน ให้บริการไม่ได้เรื่องเลย
ตะกี๊ไปโพสถ์ไว้ในห้องนึงแระ

เอามาอีกทีละกัน
ขี้เกียจพิมพ์แล้ว
แต่ขอบอกว่า ไม่เอาแล้วโซนี่
จะไปบอกเพื่อนฝูงด้วยว่าอย่าใช้เลย
อุปกรณ์ก็ไม่ได้เรื่อง ใช้ 3 วันปุ่มลอก ซะงั้น
เอาไปให้ซ่อม ก็เจอพนักงานที่ไม่ค่อยเต็มใจให้บริการ
ส่งเครื่องคืน ก็ทำอย่างกับหลุดมาจากสงคราม
จำเครื่องตัวเองแทบไม่ได้ สกปรกมาก ๆ
มันเหมือนเปื้อนน้ำมันอะไรก็ไม่รู้ ทั้งเครื่อง

ส่วนพนักงาน 2 คนนั้น
เราถามอะไร ก็ไม่ค่อยเต็มใจตอบกลับ
ไม่รู้มาทำงานให้บริการตรงนี้ทำไม เสียชื่อบริษัทหมดเลย

ไม่ได้ใส่ร้ายนะ แต่ลองไปดูสิ
lookatme
Year's Star

หัวข้อ :

ขออนุญาติ คิดในแง่ดีครับ
ผมจับลอกออกเลยปุ่มกลาง
ได้เป็น ดำ-เงิน-ดำ เลยครับ
ค่อยๆลอกจนสีเงินหมด - -
ไม่รู้ว่าปุ่ม ที่เป็นสีเงิน อันอื่นจะลอกอีกหรือไม่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : FREE...!!

กราบเรียน เพื่อน ๆ ทุกท่าน
"ปุ่มลอก"เปลี่ยนได้ที่ศูนย์ฟรีครับ (รอรับได้เลยครับ)
โทรถามให้แล้วครับ
XefinoF
Year's Star

หัวข้อ :

สวัสดีครับพี่ looker ผมกำลังอยากจะซื้อ w350i มาลองอ่ะครับพอดีอ่าน ที่พี่ตอบกระทู้มาเห็นว่าพี่ใช้มาระยะนึงแล้วเลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ยังไงก็ช่วย add msn มาคุยกันนะครับจะได้สะดวก Xefinof@hotmail.com ขอบคุณครับ
เมษา เมญาสงคราม
Year's Star

จังหวัด: 12345
หัวข้อ :

w350i เวลาปิดฝาหน้าแล้วกดปุ๋มเล่นเพลงมันจะสั่นจะทำยังไม่ให้มันสั่นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นีกกั

เอ่อ ชื่อเพลงที่เป้นภาษาไทยเวลาเอาลงเครื่องแล้วเป้นภาษาจีน ต้องทำไงรึครับ ช่วยบอกหน่อยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

XefinoF ผู้เขียน:
สวัสดีครับพี่ looker ผมกำลังอยากจะซื้อ w350i มาลองอ่ะครับพอดีอ่าน ที่พี่ตอบกระทู้มาเห็นว่าพี่ใช้มาระยะนึงแล้วเลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ยังไงก็ช่วย add msn มาคุยกันนะครับจะได้สะดวก Xefinof@hotmail.com ขอบคุณครับ

หากคุณสนใจรุ่นนี้ก็ซื้อได้เรยไม่ต้องลังเล เท่าที่พี่ใช้อยู่ไม่เคยมีปัญหาเรย คุณภาพเสียงเทียบชั้น W890i ได้สบายๆ แถมดังกว่าด้วย

Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: นีกกั

เมษา เมญาสงคราม ผู้เขียน:
w350i เวลาปิดฝาหน้าแล้วกดปุ๋มเล่นเพลงมันจะสั่นจะทำยังไม่ให้มันสั่นครับ

ทำไม่ได้คับ แม้คุณเข้าไปปิดระบบสั่นยังงัยมันก็สั่น laughing6

เอ่อ ชื่อเพลงที่เป้นภาษาไทยเวลาเอาลงเครื่องแล้วเป้นภาษาจีน ต้องทำไงรึครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

วิธีแก้เครื่องแสดงชื่อเพลงไทยเป็นภาษาต่างดาวหรือภาษาจีน/วิธีใส่ปกอัลบั้ม คลิ๊กที่นี่ laughing6
tonardo
Year's Star

หัวข้อ :

รบกวนถามคุณ Looker ว่า ที่ชาร์จผมมันชาร์จไฟไม่เข้าอ่ะ ปกติผมจะใช้ของตัวเก่า แล้วพอดีเอาตัวเก่าไปขาย เลยจะเอาของตัวที่อยู่ในกล่องมาใช้กลับใช้ไม่ได้ ไม่ทราบว่าเราจะเอาไปเคลมที่ศูนย์ได้หรือป่าวครับ แล้วต้องเอาหลักฐานไรไปยืนยันบ้างไหม เพราะเครื่องที่ผมซื้อมาไม่มีติด voild เลยซักชิ้น ขอบคุณครับ
ปล.ผมซื้อจาก jaymart ระยอง แต่พอดีจะขึ้นกรุงเทพจะเอาไปเคลมที่ศูนย์loxley เลยได้ไหม แล้วจะไปถามเรื่องปุ่มลอกด้วยว่าจะเปลี่ยนให้ฟรีหรือป่าว
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

รบกวนถามคุณ Looker ว่า ที่ชาร์จผมมันชาร์จไฟไม่เข้าอ่ะ ปกติผมจะใช้ของตัวเก่า แล้วพอดีเอาตัวเก่าไปขาย เลยจะเอาของตัวที่อยู่ในกล่องมาใช้กลับใช้ไม่ได้ ไม่ทราบว่าเราจะเอาไปเคลมที่ศูนย์ได้หรือป่าวครับ แล้วต้องเอาหลักฐานไรไปยืนยันบ้างไหม เพราะเครื่องที่ผมซื้อมาไม่มีติด voild เลยซักชิ้น ขอบคุณครับ
ปล.ผมซื้อจาก jaymart ระยอง แต่พอดีจะขึ้นกรุงเทพจะเอาไปเคลมที่ศูนย์loxley เลยได้ไหม แล้วจะไปถามเรื่องปุ่มลอกด้วยว่าจะเปลี่ยนให้ฟรีหรือป่าว

ผมย้ำเสมอสำหรับคนที่เข้ามาถามว่า "เวลาไปซื้อเครื่องควรตรวจสอบอะไรบ้าง?" ว่าให้ทดสอบสายชาร์จฯ แระหูฟังฯ ด้วย
แต่ก่อน SE ยังใช้ Port แบบเดิมมักมีปัญหาเรื่องสายชาร์จฯ ชาร์จไฟไม่เข้า ผมเองก็เคยเจอสมัยใช้ S700i พอเปลี่ยนเป็น Fast port ก็ยังมีให้เห็นแระได้ยินอยู่บ้างแม้ไม่บ่อยนักก็ตาม ขึ้นอยู่กะว่าใครจะแจ๊คพอท! (ไม่รู้ผ่าน QC มาได้ไง?)

กรณีของคุณเครมได้แน่นอน (ตัวเครื่องโทรศัพท์รับประกันฯ 1 ปี อุปกรณ์ฯ ในกล่องรวมสายชาร์จฯ รับประกันฯ 6 เดือน) เท่าที่ทราบก็มีศูนย์ i-mobile กะ MFA แหละที่ยังติดวอยด์รับประกันฯ ที่ตัวเครื่องโทรศัพท์แระอุปกรณ์ฯ ทุกชิ้น แต่ i-mobile เป็นเอามาก ติดวอยด์ฯ กระทั่ง M2 เรยมองไม่เห็นความจุเมม ต้องเอาใส่เครื่องเช็คดูถึงจะรู้ ส่วนศูนย์ฯ อื่นๆ ผมไม่เห็นเขาติดกันแร้ว

ผมแนะนำให้เอาไปเครมที่ศูนย์ใหญ่ Loxley บางเขน (หยุดเสาร์-อาทิตย์แระวันหยุดนักขัตฤกษ์) พร้อมใบเสร็จฯ แระตัวเครื่องโทรศัพท์ ที่นี่รับซ่อม/เครมเครื่องแระอุปกรณ์ฯ ทุกศูนย์ฯ หากช่างฯ ตรวจสอบแร้วพบว่าสายชาร์จฯ มีปัญหาคุณจะได้สายชาร์จฯ เส้นใหม่

ส่วนเรื่องปุ่มลอกลองคุยกะเจ้าหน้าที่ฯ ดูแร้วกัน ได้เรื่องงัยก็ช่วยเข้ามาแจ้งให้เพื่อนๆ ในบอร์ดฯ ทราบด้วยเผื่อใครมีปัญหาเหมือนกันจะได้เอาไปเครมมั่ง ขอบคุณล่วงหน้าคับ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ไปเห็นตัวโชว์ w350i สีขาว สวยมากครับ ที่ศูนย์ SE เซ็นทรัลปิ่นเกล้า เสียดายเห็นพนักงานบอกว่าเข้ามาเดือนหน้า

มีใครจะขายรุ่นนี้ ผมรับซื้อนะครับ ขอราคากำลังดี สมเหตุสมผล ติดต่อที่ 0816861444
doze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใส่ได้มากสุดกี่ GB ค่ะ
แล้ว M2 2 GB ราคา ประมาณเท่าไหร่อะค่ะ
แล้วตอนซื้อเครื่องแถมเมมด้วยไหม มันแพงอ่า ><
lookatme
Year's Star

หัวข้อ :

doze ผู้เขียน:
แล้ว M2 2 GB ราคา ประมาณเท่าไหร่อะค่ะ
แล้วตอนซื้อเครื่องแถมเมมด้วยไหม มันแพงอ่า ><

ไม่ทราบเหมือนกันว่าใส่มากสุดเท่าไหร่
แต่ M2 2G ที่ซื้อมาเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว 550 ของ sandisk ครับ
ที่แถมกับเครื่อง เห็น M2 512M ของ Sony ครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

indone ผู้เขียน:

ไม่ทราบเหมือนกันว่าใส่มากสุดเท่าไหร่
แต่ M2 2G ที่ซื้อมาเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว 550 ของ sandisk ครับ
ที่แถมกับเครื่อง เห็น M2 512M ของ Sony ครับ

ขออนุญาตเสริมคุณ lookatme

รุ่นนี้รองรับ M2 ความจุสูงสุด 2GB คับ

ผมลองใส่ 8GB ก็ใช้ได้นะ แต่ก็ไม่ได้แนะนำใคร แค่ลองเฉยๆ อยากบอก

ข้อมูลใน M2 คุณเกิน 2GB ป่าว? ถ้าเกินผมอยากรู้ว่าเครื่องหน่วงหรือทำงานช้าลงไหม แร้วมีอาการแปลกๆ 'ไรมั่งป่าว?
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้รองรับ M2 ความจุสูงสุด 2GB คับ
indone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมลองใส่ 8GB ก็ใช้ได้นะ แต่ก็ไม่ได้แนะนำใคร แค่ลองเฉยๆ อยากบอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ่ายวีดีโอ ไ่มได้จริงๆ หรือครับ ???
ไม่นะ
tonardo
Year's Star

หัวข้อ :

ผมย้ำเสมอสำหรับคนที่เข้ามาถามว่า "เวลาไปซื้อเครื่องควรตรวจสอบอะไรบ้าง?" ว่าให้ทดสอบสายชาร์จฯ แระหูฟังฯ ด้วย
แต่ก่อน SE ยังใช้ Port แบบเดิมมักมีปัญหาเรื่องสายชาร์จฯ ชาร์จไฟไม่เข้า ผมเองก็เคยเจอสมัยใช้ S700i พอเปลี่ยนเป็น Fast port ก็ยังมีให้เห็นแระได้ยินอยู่บ้างแม้ไม่บ่อยนักก็ตาม ขึ้นอยู่กะว่าใครจะแจ๊คพอท! (ไม่รู้ผ่าน QC มาได้ไง?)

กรณีของคุณเครมได้แน่นอน (ตัวเครื่องโทรศัพท์รับประกันฯ 1 ปี อุปกรณ์ฯ ในกล่องรวมสายชาร์จฯ รับประกันฯ 6 เดือน) เท่าที่ทราบก็มีศูนย์ i-mobile กะ MFA แหละที่ยังติดวอยด์รับประกันฯ ที่ตัวเครื่องโทรศัพท์แระอุปกรณ์ฯ ทุกชิ้น แต่ i-mobile เป็นเอามาก ติดวอยด์ฯ กระทั่ง M2 เรยมองไม่เห็นความจุเมม ต้องเอาใส่เครื่องเช็คดูถึงจะรู้ ส่วนศูนย์ฯ อื่นๆ ผมไม่เห็นเขาติดกันแร้ว

ผมแนะนำให้เอาไปเครมที่ศูนย์ใหญ่ Loxley บางเขน (หยุดเสาร์-อาทิตย์แระวันหยุดนักขัตฤกษ์) พร้อมใบเสร็จฯ แระตัวเครื่องโทรศัพท์ ที่นี่รับซ่อม/เครมเครื่องแระอุปกรณ์ฯ ทุกศูนย์ฯ หากช่างฯ ตรวจสอบแร้วพบว่าสายชาร์จฯ มีปัญหาคุณจะได้สายชาร์จฯ เส้นใหม่

ส่วนเรื่องปุ่มลอกลองคุยกะเจ้าหน้าที่ฯ ดูแร้วกัน ได้เรื่องงัยก็ช่วยเข้ามาแจ้งให้เพื่อนๆ ในบอร์ดฯ ทราบด้วยเผื่อใครมีปัญหาเหมือนกันจะได้เอาไปเครมมั่ง ขอบคุณล่วงหน้าคับ laughing6

วันนี้ได้เอาที่ชาร์จไปเคลมมาแล้ว พร้อม ปุ่มกดขึ้น-ลงที่ลอก(เจ้าหน้าที่เขียนในใบสั่งซ่อมอย่างนั้น)หุหุ ไม่เสียค่าบริการครับ แถมเจ้าหน้าที่ให้ผ้าเช็ดหน้าจอมาให้ด้วย อิอิ
อ้อ รุ่นนี้มี Fw.ใหม่ออกมาแล้วนะครับ ผมได้อัพแล้วลองเล่นดูหน่อยๆยังไม่เห็นมีความแตกต่าง

ปล.ขอบคุณคุณ Looker สำหรับคำแนะนำด้วยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ขอแสดงความยินดีด้วยคับ laughing6

ขอขอบคุณ ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนมา ณ ที่นี้ด้วยคับ
tonardo
Year's Star

หัวข้อ :

อ่า เรื่อง Fw. ใหม่นี่ หลังจากไปอัพแล้วยังเป็น R10BA015อยู่เลย ทั้งๆที่ก่อนอัพได้ถามพนักงานแล้วว่ามีตัวใหม่ออกมาหรือยัง เค้าก็ตอบว่ามีแล้ว พอดีก่อนส่งเครื่องไปลืมเช็คดูของเก่า แต่พอมาดูที่คุณ Looker เคยโพสไว้ถึงรู้ว่ายังเป็นตัวเก่าอยู่ เป็นงงเลยเรา Rolling Eyes
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

อ่า เรื่อง Fw. ใหม่นี่ หลังจากไปอัพแล้วยังเป็น R10BA015อยู่เลย ทั้งๆที่ก่อนอัพได้ถามพนักงานแล้วว่ามีตัวใหม่ออกมาหรือยัง เค้าก็ตอบว่ามีแล้ว พอดีก่อนส่งเครื่องไปลืมเช็คดูของเก่า แต่พอมาดูที่คุณ Looker เคยโพสไว้ถึงรู้ว่ายังเป็นตัวเก่าอยู่ เป็นงงเลยเรา Rolling Eyes

R10BA015 อาจใหม่ในความคิดของเขา แต่ในความคิดของเรามันคือ FW ปัจจุบัน laughing6
indone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

indone ผู้เขียน:

ข้อมูลใน M2 คุณเกิน 2GB ป่าว? ถ้าเกินผมอยากรู้ว่าเครื่องหน่วงหรือทำงานช้าลงไหม แร้วมีอาการแปลกๆ 'ไรมั่งป่าว?
ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ครับผมยอมรับว่าถ้าใส่เพลงเยอะๆ ก็มีอาการหน่วงในเมนู walkman คือใส่ไปซัก300เพลงขึ้นไปนี่รอโหลดเข้าเพลงครั้งแรกนี่นานเลย แต่เมนูต่างๆของเครื่องยังใช้งานปกติดี แต่ตอนนี้ผมกลับมาใช้512ที่แถมมาเหมือนเดิมครับ เพราะไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะมีผลเสียไหม

อย่างที่บอกครับ ผมแค่เอามาลองเฉยๆ ไม่ได้แนะนำใครให้ใช้
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

^
^

^
^
^

พึ่งรู้ว่าดันฝาไปด้านหลังได้..ถ้าคุณ Looker ไม่บอกก็ไม่รู้นะ..เพราะไม่กล้าทำ - -

หากคุณดันฝาฟลิปไปด้านหลังจนสุดมันจะล็อคเอง
หลายคนมองว่าฟลิปบอบบางแต่มันเหนียวไม่หักง่ายๆ นะขอบอก! laughing6

neabneab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วถ้าใช้ handsfree แบบ Bluetooth

ขณะสนทนาล่ะคับ

ต้องเปิดฝาทิ้งไว้ไหมคับ

หรือว่าสามารถปิดได้ ><"
jack13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ต้องการซื้อ..W350..อุปกรณ์ครบยกกล่อง...ในราคา 4500

สนใจขาโทร 086-9733601 jack..หรือ catredbox@yahoo.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เคยมีใครเปรียบเทียบ w350 กับ w380 หรือยังอ่ะครับ

เลือกไม่ถูกจริงๆอ่ะ

แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

เคยมีใครเปรียบเทียบ w350 กับ w380 หรือยังอ่ะครับ

เลือกไม่ถูกจริงๆอ่ะ

แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

W380i เป็น Walkman ทรงฝาพับขนาดเล็กกะทัดรัด มีปุ่ม Activity menu ที่มี My shortcuts แระ New events มีปุ่ม Online แระปุ่มเปิด/ปิดเครื่องแยกออกมาต่างหาก สามารถใช้เป็นปุ่มลัดด้วยการกดแร้วปล่อยเพื่อเข้าไปเลือก Profiles ได้ (ถ้ากดแช่จะเป็นการเปิด/ปิดเครื่อง) มีฟังก์ชั่น Gesture control ปิดเสียงเรียกเข้าแระระบบสั่นหรือเลื่อนปลุกด้วยการโบกมือ คุณภาพเสียงออกโทนแหลมใส ปัญหาจุกจิกค่อนข้างเยอะ สามารถแก้ได้ด้วยการ Upgrade FW ด้วยตนเองหรือนำส่งศูนย์ฯ แต่ก็ไม่ได้เป็นทุกเครื่องนะ เพื่อนผมซื้อไปตั้งแต่ล็อตแรก FW เดิมที่มากะเครื่อง R9BB001 ใช้มาจนป่านนี้ยังไม่เคยมีปัญหาเรย..

นอกจากนี้ยังซ่อนจอ OLED บนฝาหน้าได้อย่างแยบยล ดูยังงัยก็ไม่รู้ว่ามีจอซ่อนอยู่ถ้าไม่ไปสัมผัสถูกปุ่มใดๆ หรือมีผู้โทรเข้าหรือมีข้อความส่งเข้ามา แระขณะฟังเพลงจะแสดงชื่อศิลปิน/ชื่อเพลงวิ่งเป็นไฟเรืองแสงสวยงามโดดเด่นสะดุดตา เป็นเสน่ห์แระสีสรรสำหรับรุ่นนี้ laughing6

ส่วนปุ่มควบคุมการเล่นเพลงแบบสัมผัสบนฝาหน้าไม่นับเป็นข้อได้เปรียบแต่อย่างใด เพราะ W350i ก็มีปุ่มควบคุมการเล่นเพลงบนฝาฟลิบที่ทำงานได้ดีไม่แพ้กัน ต่างกันตรงที่กดหรือสัมผัสแค่นั้น!

W350i เป็น Walkman ทรงแท่งบางเฉียบ+ฝาฟลิบให้ความรู้สึกเหมือนโทรศัพท์แบบ Bar-type แต่มีฝาฟลิบติดปุ่มควบคุมการเล่นเพลงโดยไม่ต้องเปิดฝา ช่วยป้องกันปุ่มแระสัมผัสถูกปุ่มโทรออกโดยไม่ตั้งใจ นอกจากนี้ยังให้ความรู้สึกเป็นส่วนตัวขณะเปิดฝาฟลิบคุยด้วย ไม่มีปุ่ม Activity menu จึงไม่มี My shortcuts แระ New events ไม่มีปุ่ม Online ปุ่มเปิด/ปิดเครื่องใช้ร่วมกะปุ่ม C จึงไม่สามารถใช้เป็นปุ่มลัดเข้าไปเลือก Profiles ได้ คุณภาพเสียงทุ้มนุ่มกว่า ไม่มีปัญหาจุกจิกกวนใจแม้เป็นเครื่องล็อตแรก FW ชั้นปฐมก็ตาม..

ทั้งสองรุ่นแถมอุปกรณ์ฯ ในกล่องเหมือนกัน ต่างกันแค่แผ่นโปรแกรม PC Suite แระคู่มือฯ ส่วนหูฟังฯ แถม HPM-64 สีเดียวกะตัวเครื่องเหมือนกัน (W380i ราคาแพงกว่า W350i ราวๆ 1 พันบาท)

สรุปก็คือ ถ้าคุณพร้อมที่จะซื้อจริงๆ ก็ไปดูแระทดลองเล่นที่ร้านหรือที่ศูนย์ฯ ทั้งสองรุ่นก่อนตัดสินใจ แระถ้าไม่มีปัญหา'ไรก็ควรอุดหนุนเขานะคับ laughing6
...................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 02 Aug 2008 09:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณ ลุคเกอร์ ทิ้งได้ ได้แบบ ไม่ซื้อไม่ได้แล้ว

หุหุ Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

คุณ ลุคเกอร์ ทิ้งได้ ได้แบบ ไม่ซื้อไม่ได้แล้ว

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i คนใหม่ล่วงหน้าคับ laughing6

W350i มาพร้อมแบตฯ BST-37 ความจุ 900 mAh, สายชาร์จฯ CST-60, สาย USB DCU-65, หูฟังสเตอริโอ HPM-64 (สีเดียวกะตัวเครื่อง), M2 ขนาด 512 MB (ใส่มาในตัวเครื่องเรย), แผ่น CD PC Suite W350 แระคู่มือฯ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 03 Aug 2008 00:41; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณ ลุคเกอร์ ทิ้งท้ายได้แบบ ไม่ซื้อไม่ได้แล้ว

Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลองมาแล้ว

yokkung ผู้เขียน:
คือว่าอยากรู้ ผู้เขียน:
^
^
^

^
^
^

ขอถามพี่ looker k660 ที่ว่านี่ ใช่โปรแกรม walkman player v.3 หรอคะ? (แอบงง)
แต่มี megabass ใช่มะ? เพราะมะค่อยได้สนใจตัวนี้เช่นกาน(งบจำกัด...)

และก็อยากถามเรื่องเปรียบเทียบคุณภาพเสียงหน่อยค่ะ (ถามใครก็ได้)
1. W350i / W380i / W660i >> คุณภาพจากลำโพงรุ่นไหนดีก่าคะ
ส่วนจากหูฟัง W350i / W380i นี่คงพอๆกันใช่มะ เพราะ W660i เปง in-ear

2.ทั้งสามตัวนี้ เป็น walkman player 2.0 และ megabass เหมือนกันหมดเลยมั้ยคะ
เพราะเวลาอ่านใน spec ของ W350i / W380i มานจาเขียนว่า walkman player เฉยๆอ่ะ เลยงง -"- (มะเคยเล่น SE กะลังหาอยู่ค่ะ)

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ กะลังหาซื้อ SE ในราคาไม่แพง (เพราะมือถือหาย ซื้อแพงมากมะได้)

ps. ความจิงฟังเพลงเปงหลัก แต่ถ้าได้กล้อง 2.0 MP จาก W660i ด้วยก็คงดี เลยกะลังเปรียบเทียบคุณภาพเสียงจากสามรุ่นนี้ค่ะ
ps1. อยากซื้อในเร็ววันนี้ Crying or Very sad

K660i ใช้ระบบปฏิบัติการ A200 Music player ใน Media เหมือน Walkman player 3.0 มี Mega Bass ด้วยคับ

1. จริงๆ แร้วมันก็เสียงดีทั้ง 3 รุ่นนั่นแหละ แต่ W380i เสียงออกโทนแหลมใส อันนี้ก็แร้วแต่ความชอบนะ ถ้าต่อหูฟังฯ ตัวเดียวกันเสียงก็แจ่มพอกันคับ

2. ใช่แร้วคับ

W660i รองรับระบบ 3G แต่ไร้ EDGE กล้อง 2.0 ไม่มี AF/MF แระ Photo light ถ้าคุณจะซื้อจริงๆ พี่ว่า W610i ดีกว่านะ กล้องเจ๋งกว่า มี EDGE แถมถูกกว่าด้วย คุ้มกว่าเห็นๆ laughing6

W610i จอ TFD-LCD (ดีกว่า TFT-LCD) รองรับ EDGE, Walkman player 2.0, กล้อง 2.0 MP พร้อม AF/MF แระ Photo light คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิด laughing6
คือว่าอยากรู้
Year's Star

หัวข้อ : ลองมาแล้ว

ไปลองมาแล้วรุ่นนี้ เสียงดีใช้ได้ เสียงอย่างเดียวที่มัน ปรับ EQ แบบ MANUAL ไม่ได้ ขนาดเล็กดี บางดี แต่เวลาเปิดฝาออกแล้วกดปุ่ม มัน ขวางมือยังไงไม่รู้ อุส่าห์ลองซะอย่างดี เปลี่ยนใจซะงั้น เพราะมันกดไม่ถนัดเลยตัดสินใจใหม่เพราะยังไม่ได้จ่ายตังค์..อิอิ เลยหัน ไปซื้อ K660i สีขาว+เขียวมะนาวซะเลย 7500 บาทที่ร้าน blisstel ผลที่ได้ออกมาน่าประทับใจสุดๆ
ได้ walkman ver.3 มาพร้อม megabass ซะงั้น กล้องก็ โอเค ยิ่งเล่นเครื่องตอนปิดไฟนี่สวยสุดๆไปเลยครับ ไฟสีขาวทั้งแผงปุ่มล่างเลย ต่อ net ก็เร็วด้วย...ลูกเล่นดีมากๆ หูฟังที่แถมมาเสียงก็นุ่มและทนพลังเสียงได้แน่นอน เพราะลองเอามาเปิดกับ W800 ที่ปรับ EQ แบบ MANUAL และเปิดดังสุด จะบอกไว้ก่อนว่า W800 เป็น Walkman เวอร์ชั่น แรก เสียงที่ได้จึงหนักกว่า เบสจะดิบ ตุบๆ กว่า walkman รุ่นใหม่ๆ (ตอนนี้ใช้ W800 อยู่ด้วย มี2เครื่องเลย) ยิ่งถ้าเปลี่ยนเป็น หู in-ear นะเจ๋งไม่แพ้ใครแน่ๆ.. สิ่งที่น่าเเปลกใจก็คือทำไม ไม่ค่อยมีคนสนใจ K660 เลย(ตอนแรกเราก็ไม่ได้มองเลยอ่ะ K660 อ่ะ) แต่เข้ามาในบอร์ดเพื่อศึกษาและดูข้อมูลก่อนที่จะตัดสินใจไปซื้อ เพราะของทุกอย่างเราใช้เงินซื้อมาสิ่งที่ได้รับกลับมามันต้องคุ้มค่าและได้ความพึงพอใจเรา...จริงมั๊ยครับ ผมเข้าไปดูใน ห้อง K660 คนก็น้อยจังเลยมาป่วนซะห้องนี้ ไม่ได้มาเชียร์ K660 นะ อันนี้แล้วแต่คนชอบนะครับว่าชอบโทรศัพท์รุ่นไหน..ยังไงก็อย่าโกรธกันเลยนะครับ เราก็สาวก SE เหมือนกัน ...ฝากสวัสดีคุณ LOOKER ด้วยครับ
เพราะผมดูข้อมูลทุกรุ่นที่ คุณLOOKER preview มาหมด ผมลองมาเทียบดูแล้วมีประโยชน์ในการตัดสินใจดีครับ..สิ่งที่ผมไม่รู้ ผมก็รู้จากคุณนี่แหละครับ..ขอบคุณจากใจจริง...
Looker
Year's Star

ไปลองมาแล้วรุ่นนี้ เสียงดีใช้ได้ เสียงอย่างเดียวที่มัน ปรับ EQ แบบ MANUAL ไม่ได้ ขนาดเล็กดี บางดี แต่เวลาเปิดฝาออกแล้วกดปุ่ม มัน ขวางมือยังไงไม่รู้ อุส่าห์ลองซะอย่างดี เปลี่ยนใจซะงั้น เพราะมันกดไม่ถนัดเลยตัดสินใจใหม่เพราะยังไม่ได้จ่ายตังค์..อิอิ เลยหัน ไปซื้อ K660i สีขาว+เขียวมะนาวซะเลย 7500 บาทที่ร้าน blisstel ผลที่ได้ออกมาน่าประทับใจสุดๆ
ได้ walkman ver.3 มาพร้อม megabass ซะงั้น กล้องก็ โอเค ยิ่งเล่นเครื่องตอนปิดไฟนี่สวยสุดๆไปเลยครับ ไฟสีขาวทั้งแผงปุ่มล่างเลย ต่อ net ก็เร็วด้วย...ลูกเล่นดีมากๆ หูฟังที่แถมมาเสียงก็นุ่มและทนพลังเสียงได้แน่นอน เพราะลองเอามาเปิดกับ W800 ที่ปรับ EQ แบบ MANUAL และเปิดดังสุด จะบอกไว้ก่อนว่า W800 เป็น Walkman เวอร์ชั่น แรก เสียงที่ได้จึงหนักกว่า เบสจะดิบ ตุบๆ กว่า walkman รุ่นใหม่ๆ (ตอนนี้ใช้ W800 อยู่ด้วย มี2เครื่องเลย) ยิ่งถ้าเปลี่ยนเป็น หู in-ear นะเจ๋งไม่แพ้ใครแน่ๆ.. สิ่งที่น่าเเปลกใจก็คือทำไม ไม่ค่อยมีคนสนใจ K660 เลย(ตอนแรกเราก็ไม่ได้มองเลยอ่ะ K660 อ่ะ) แต่เข้ามาในบอร์ดเพื่อศึกษาและดูข้อมูลก่อนที่จะตัดสินใจไปซื้อ เพราะของทุกอย่างเราใช้เงินซื้อมาสิ่งที่ได้รับกลับมามันต้องคุ้มค่าและได้ความพึงพอใจเรา...จริงมั๊ยครับ ผมเข้าไปดูใน ห้อง K660 คนก็น้อยจังเลยมาป่วนซะห้องนี้ ไม่ได้มาเชียร์ K660 นะ อันนี้แล้วแต่คนชอบนะครับว่าชอบโทรศัพท์รุ่นไหน..ยังไงก็อย่าโกรธกันเลยนะครับ เราก็สาวก SE เหมือนกัน ...ฝากสวัสดีคุณ LOOKER ด้วยครับ
เพราะผมดูข้อมูลทุกรุ่นที่ คุณLOOKER preview มาหมด ผมลองมาเทียบดูแล้วมีประโยชน์ในการตัดสินใจดีครับ..สิ่งที่ผมไม่รู้ ผมก็รู้จากคุณนี่แหละครับ..ขอบคุณจากใจจริง...

ข้อมูลในบอร์ดฯ เป็นส่วนหนึ่งที่นำมาประกอบการพิจารณาแระนำไปสู่การตัดสินใจ บทสรุปอยู่ที่ตัวคุณเองว่าจะซื้อรุ่นไหน?
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K660i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
Year's Star

หัวข้อ : ยังไงก็รัก

แฮะๆ ตอบไวจัง....ถึงยังไงก็ยังรัก เจ้า W800i มากที่สุด เพราะคุณภาพเสียงมันสุดๆ จิงๆ เดิมไม่ได้ โมดิฟาย เลย...และจะใช้จนกว่ามันจะพังซะเลย 555+ ใครจะว่ารุ่นเก่าก็ช่างมาน...เหอๆ
ผู้ใช้ใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาเสียง

อยากถามว่ามีใครเป็นเหมือนผมใหม คือ เวลาฟัง FM เสียงเบามากๆเลย ของคนอื่นเป็นใหมครับ
yokkung
ผู้มาเยือน

ข้อมูลในบอร์ดฯ เป็นส่วนหนึ่งที่นำมาประกอบการพิจารณาแระนำไปสู่การตัดสินใจ บทสรุปอยู่ที่ตัวคุณเองว่าจะซื้อรุ่นไหน?
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K660i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ขอถามพี่ looker k660 ที่ว่านี่ ใช่โปรแกรม walkman player v.3 หรอคะ? (แอบงง)
แต่มี megabass ใช่มะ? เพราะมะค่อยได้สนใจตัวนี้เช่นกาน(งบจำกัด...)

และก็อยากถามเรื่องเปรียบเทียบคุณภาพเสียงหน่อยค่ะ (ถามใครก็ได้)
1. W350i / W380i / W660i >> คุณภาพจากลำโพงรุ่นไหนดีก่าคะ
ส่วนจากหูฟัง W350i / W380i นี่คงพอๆกันใช่มะ เพราะ W660i เปง in-ear

2.ทั้งสามตัวนี้ เป็น walkman player 2.0 และ megabass เหมือนกันหมดเลยมั้ยคะ
เพราะเวลาอ่านใน spec ของ W350i / W380i มานจาเขียนว่า walkman player เฉยๆอ่ะ เลยงง -"- (มะเคยเล่น SE กะลังหาอยู่ค่ะ)

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ กะลังหาซื้อ SE ในราคาไม่แพง (เพราะมือถือหาย ซื้อแพงมากมะได้)

ps. ความจิงฟังเพลงเปงหลัก แต่ถ้าได้กล้อง 2.0 MP จาก W660i ด้วยก็คงดี เลยกะลังเปรียบเทียบคุณภาพเสียงจากสามรุ่นนี้ค่ะ
ps1. อยากซื้อในเร็ววันนี้ Crying or Very sad
yokkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พิมผิด

อ้างถึง:

โทดทีค่ะ พิมรุ่นผิด หมายถึง W610i น่ะแหละ ฟังก์ชันแจ่ม!! (กะลังเล็ง W610i อยู่ แต่ไปตามตู้จาเจอรุ่นใหม่ๆพวก W350i กะ W380i มากก่า -"-)
yokkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุงสำหรับการตอบคำถามค่ะ (แอบปั่นกระทู้ มะค่อยมีคนเข้า หุหุ)
Year's Star

อ่ะคับ..คุณ LOOKER คับ ผมรบกวนหน่อย..อยากจะรู้ว่า เจ้า k660 อ่ะคับ สามารถ ลง dict
ได้มั๊ยอ่ะคับ ถ้าลงได้ ผมขอรบกวนของ dict หน่อยนะคับ..ขอบคุณล่วงหน้านะคับ...
bun-berry@hotmail.com
Year's Star

หัวข้อ :

อิอิอิ...ขอ dict กันข้ามห้องเลยนะ..ก็ห้อง k660 มันเงียบจังเลยนี่นา..ขอโทษที่รบกวนนะคับ
caramelbutter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมใช้ K530i อยู่ อยาก ทราบว่า สามารถ ลงApp ดิคชันนารี ได้ด้วยไหมครับ

ถ้าได้ รบกวน ช่วยส่งมาให้ผมอีกคนได้ไหมครับ ขอ ดิค กับ เกมและ โปรแกรม แจ่มๆ

lovemelovenow@hotmail.com

ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

อิอิอิ...ขอ dict กันข้ามห้องเลยนะ..ก็ห้อง k660 มันเงียบจังเลยนี่นา..ขอโทษที่รบกวนนะคับ

โปรแกรม Dict นี่เป็น .jar ลงกะ K660i ได้ ผมส่งให้แร้วคับ laughing6

caramelbutter ผู้เขียน:
ผมใช้ K530i อยู่ อยาก ทราบว่า สามารถ ลงApp ดิคชันนารี ได้ด้วยไหมครับ

ถ้าได้ รบกวน ช่วยส่งมาให้ผมอีกคนได้ไหมครับ ขอ ดิค กับ เกมและ โปรแกรม แจ่มๆ

lovemelovenow@hotmail.com

ขอบคุณครับ

ส่ง Dict ให้แร้วคับ ส่วน Themes ผมส่งของรุ่น C902 แระ W910i ให้แทนเพราะความละเอียดจอเท่ากะ K530i (240x320 px)

ปล. W350i ความละเอียดจอ 176x220 px เอา Themes มาลง K530i ไม่ได้คับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : FW เวอร์ชั่นใหม่ R11AA011 มาแร้วคับ!

FW เวอร์ชั่นใหม่ R11AA011 มาแร้วคับ!

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

littlejo121 ผู้เขียน:
ผมใช้K530iอยู่ครับ

ยืนยันว่าหน้าจอแค่ 176*220เอง

หรือเครื่องผมมันเครื่องนอก ของปลอม???

ง่า..ผมต้องขออภัยที่ให้ข้อมูลผิดพลาดแระขอขอบคุณที่กรุณาทักท้วงเข้ามา
K530i จอ 176x220 px ใช้ Themes ร่วมกะ W350i แระ W380i ได้คับ laughing6
littlejo121
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมใช้K530iอยู่ครับ

ยืนยันว่าหน้าจอแค่ 176*220เอง

หรือเครื่องผมมันเครื่องนอก ของปลอม???
lookatme
Year's Star

หัวข้อ :

FW ตัวใหม่มีอะไรเพิ่มขึ้นมาบ้างหรอครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

FW ตัวใหม่มีอะไรเพิ่มขึ้นมาบ้างหรอครับ

จริงๆ แร้วรุ่นนี้ยอดเยี่ยมตั้งกะ FW แรก ไม่เคยมีปัญหาจุกจิกกวนใจให้เห็น พอ up FW เป็นเวอร์ชั่นใหม่เรยหาความเปลี่ยนแปลงค่อนข้างยาก ไม่เหมือน W380i ที่ up FW แร้วดีขึ้นเหมือนฟ้ากะเหว (เอาแค่นี้ก่อนแร้วกัน เด๋วพวกเพื่อนๆ ในบอร์ด W380i แห่กันมาถล่มผมยับ) laughing6

มีคนบอกว่าเสียงลำโพง W350i ดังแระแจ่มกว่า W890i ทั้งๆ ที่ราคาต่างกันครึ่งต่อครึ่ง แต่ถ้าพิจารณาคุณสมบัติอื่นๆ โดยรวม รวมทั้งบอดี้ผสมโลหะของ W890i ยังเหนือกว่า W350i อยู่หลายขุม ไม่งั้นใครจะยอมจ่ายแพงซื้อ W890i ล่ะ?

รุ่นนี้ลำโพงฟังเพลงอยู่ด้านหลัง แม้วางเครื่องบนโต๊ะที่ไม่ได้ปูผ้าคุณภาพเสียงก็ไม่ตกเพราะโลโก้ SE จะหนุนเครื่องให้สูงขึ้นเล็กน้อย เสียงที่ออกจากลำโพงจะกระทบพื้นโต๊ะแร้วกระจายออก หากวางบนฟูกหรือที่นอนผมแนะนำให้คว่ำหน้าเครื่องลง นอกจากนี้ฝาฟลิปของ W350i ยังพับไปด้านหลังได้ ทำให้สามารถวางเครื่องในแนวนอนเพื่อฟังเพลงได้ด้วย laughing6
lookatme
Year's Star

หัวข้อ :

จริงๆ แร้วรุ่นนี้ยอดเยี่ยมตั้งกะ FW แรก ไม่เคยมีปัญหาจุกจิกกวนใจให้เห็น พอ up FW เป็นเวอร์ชั่นใหม่เรยหาความเปลี่ยนแปลงค่อนข้างยาก ไม่เหมือน W380i ที่ up FW แร้วดีขึ้นเหมือนฟ้ากะเหว (เอาแค่นี้ก่อนแร้วกัน เด๋วพวกเพื่อนๆ ในบอร์ด W380i แห่กันมาถล่มผมยับ) laughing6

มีคนบอกว่าเสียงลำโพง W350i ดังแระแจ่มกว่า W890i ทั้งๆ ที่ราคาต่างกันครึ่งต่อครึ่ง แต่ถ้าพิจารณาคุณสมบัติอื่นๆ โดยรวม รวมทั้งบอดี้ผสมโลหะของ W890i ยังเหนือกว่า W350i อยู่หลายขุม ไม่งั้นใครจะยอมจ่ายแพงซื้อ W890i ล่ะ?

รุ่นนี้ลำโพงฟังเพลงอยู่ด้านหลัง แม้วางเครื่องบนโต๊ะที่ไม่ได้ปูผ้าคุณภาพเสียงก็ไม่ตกเพราะโลโก้ SE จะหนุนเครื่องให้สูงขึ้นเล็กน้อย เสียงที่ออกจากลำโพงจะกระทบพื้นโต๊ะแร้วกระจายออก หากวางบนฟูกหรือที่นอนผมแนะนำให้คว่ำหน้าเครื่องลง นอกจากนี้ฝาฟลิปของ W350i ยังพับไปด้านหลังได้ ทำให้สามารถวางเครื่องในแนวนอนเพื่อฟังเพลงได้ด้วย laughing6

พึ่งรู้ว่าดันฝาไปด้านหลังได้..ถ้าคุณ Looker ไม่บอกก็ไม่รู้นะ..เพราะไม่กล้าทำ - -
cctvhahahahaha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย

คือผมสนใจรุ่นนี้ครับ แต่มีปัญหาว่า

calendar มัน มีโหมด พวก Anneversary, meeting, Alarm อะไรพวกนี้ไหมครับ

แล้วก็ มันsearch เป็น www ได้ไหมครับ หรือ เป็น wap อย่างเดียวครับ
TONIS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เวลาชาร์ตแบตเต็มแล้ว สัญลักษณ์ที่แสดงแบตเตอรี่จะนิ่งรึป่าวครับ ก่อนถอดที่ชาร์จออก
ผมสงสัยว่าทำไมเครื่องผมแบตใช้ได้แค่วันเดียว ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ฟังเพลง เพียงเปิดใช้งานตามปกติ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

cctvhahahahaha ผู้เขียน:
คือผมสนใจรุ่นนี้ครับ แต่มีปัญหาว่า

calendar มัน มีโหมด พวก Anneversary, meeting, Alarm อะไรพวกนี้ไหมครับ

แล้วก็ มันsearch เป็น www ได้ไหมครับ หรือ เป็น wap อย่างเดียวครับ

Organizer ในโทรศัพท์มือถือ Sony Ericsson รวมทั้ง W350i เก่งทุกตัวคับ หากคุณชื่นชอบการฟังเพลงแระอยากได้ Organizer ไว้จัดการชีวิตประจำวันให้เป็นระบบก็ซื้อได้เรย คุณภาพเสียงแจ่ม ราคาไม่แพง ถือเป็นรุ่นที่คุ้มค่าเงินมากๆ คับ

Organizer ในรุ่น W350i

Alarms: ตั้งปลุกได้ 5 เวลา จะตั้งปลุกครั้งเดียว หรือตั้งปลุกซ้ำทุกวัน, ปลุกวันเว้นวัน หรือเลือกวันปลุกก็ได้หมด นอกจากนี้ยังสามาถตั้งปลุกเตือนกินยาได้ด้วย ผมต้องกิน 3 เวลาทุกวัน (ยาลดความหล่ออ่ะ) laughing6

Applications: เอาไว้เก็บโปรแกรมฯ ที่ลงเพิ่มเติม เช่น Dict หรือ Web browser อย่าง Opera mini, etc.

Calendar: (อ่านออกเสียงว่า แคล'เลนเดอร์ นะ) เป็นปฏิทินที่กำหนดวันแระเวลานัดหมายล่วงหน้าได้ โดยวันที่บันทึกรายการนัดหมายไว้จะเห็นเด่นเป็นตัวทึบในปฏิทิน

Tasks: ภาระหน้าที่ที่จะต้องทำหรือจะต้องโทรหาใครสักคน เครื่องจะส่งเสียงเตือนพร้อมข้อความเมื่อถึงเวลาที่กำหนด laughing6

Notes: เป็นเสมือนกระดาษโน๊ตอีเล็คทรอนิคกันลืม แค่พิมพ์ข้อความแร้วเลือกคำสั่ง Show in standby กระดาษโน๊ตอีเล็คทรอนิคก็จะมาแปะที่หน้าจอ Standby ให้คุณเห็นทุกครั้งที่หยิบโทรศัพท์มาใช้ อันนี้ผมใช้บ่อยแร้วก็ชอบมากคับ laughing6

Timer: นาฬิกานับถอยหลัง ยกตัวอย่างเช่น ผมกรองน้ำใส่ถังไว้กินแต่กลัวลืมน้ำล้นท่วมบ้านก็ set เวลาไว้ 20 นาที เครื่องจะนับเวลาถอยหลัง จากนั้นก็มานั่งเล่นคอมพ์สบายใจแฮ พอครบ 20 นาทีน้ำเต็มถังพอดีเครื่องจะส่งเสียงเตือน ผมก็เดินไปปิดน้ำ หรือจะตั้งปลุกเตือนเวลาตั้งอาหารบนเตาก็ได้ laughing6

Stopwatch: เอาไว้จับเวลาอะไรก็ได้ถ้าอยากรู้ว่าใช้เวลาเท่าไหร่ ผมเคยเอากรงดักหนูที่มีหนู 2 ตัวติดอยู่ข้างในไปกดน้ำแร้วจับเวลาว่าตัวไหนอึดกว่ากัน (โหดป่ะคับ?) laughing6

Calculator: เครื่องคิดเลขพกพา ทุกที่ ทุกเวลา

Code memo: ใช้เก็บ Code หรือรหัสสำคัญๆ เช่น รหัสบัตรเครดิต, รหัสบัตรเอทีเอ็ม, รหัสตู้เซฟ, etc.
ครั้งแรกต้องกำหนด Passcode เป็นตัวเลข 4 หลัก แระกำหนด Checkword เป็นตัวอักษรหรือตัวเลขก็ได้สำหรับ confirm Passcode จากนั้นก็เข้าไปบันทึกรหัสต่างๆ ตามต้องการ ทีนี้ถ้าจะเข้าไปดูรหัสที่บันทึกไว้ ต้องใส่ Passcode ให้ถูกต้อง หน้าจอจึงจะโชว์ Checkword ถูกต้อง รหัสทั้งหมดที่บันทึกไว้ก็จะถูกต้องตามจริง แต่หากใครสัปดนแอบกดเข้าไปดูแร้วใส่ Passcode ผิด Checkword ก็จะผิดด้วย รหัสทั้งหมดที่บันทึกไว้ก็จะผิดหมด laughing6

ส่วนการเล่นเน็ทสามารถเข้าเวปแบบ www. ได้เหมือนเล่นบน PC แต่ผมแนะนำให้โหลด Opera mini มาใช้แทน Web browser ที่มากะเครื่อง เพราะเวลาคุณเรียก web page มันจะมาทั้งหน้าไม่ว่าจะยาวแค่ไหน แต่ถ้าเล่นผ่าน Web browser ที่มากะเครื่องมันจะโหลดมาทีละส่วน กว่าจะอ่านครบ 1 หน้าอาจต้องโหลดถึง 4-5 ครั้ง

TONIS ผู้เขียน:
เวลาชาร์ตแบตเต็มแล้ว สัญลักษณ์ที่แสดงแบตเตอรี่จะนิ่งรึป่าวครับ ก่อนถอดที่ชาร์จออก
ผมสงสัยว่าทำไมเครื่องผมแบตใช้ได้แค่วันเดียว ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ฟังเพลง เพียงเปิดใช้งานตามปกติ

ใช่แร้วคับ หากไอคอนแบตฯ นิ่งไม่ขยับก็แปลว่าแบตฯ เต็ม ถอดสายชาร์จฯ ออกได้เรย..
ระยะเวลาใช้งานขึ้นอยู่กะพฤติกรรมของผู้ใช้ บางคนเล่นเกมส์อย่างเดียวแบตฯ หมดคามือก็มี เครื่องผมส่วนใหญ่ก็ชาร์จฯ ทุกวัน อย่างดีก็วันเว้นวัน

ปล.การฟังเพลงผ่านลำโพงตัวเครื่องกินแบตฯ มากกว่าต่อหูฟังฯ นะ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณคุณ looker ครับ ให้ข้อมูลได้กระจ่างพร้อมภาพประกอบเลยครับ งั้นขออีกสักคำถามครับ คือเป็นอันที่ผมใช้เยอะมากๆครับ มัน บันทึกพวก วันเกิด อะไรพวกนี้ได้ไหมอะครับ แบบ ผมเคยใช้บางยี่ห้อ มันบันทึกได้แต่พวก task, meeting อะไรพวกนี้อะครับ ซึ่งมันเป็นแบบ ครั้งเดียวหมดครับ แต่ ตัว anniversary นี้ มันบันทึกครั้งเดี่ยวมันก็จะเตือนเราทุกๆปีอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณคุณ looker ครับ ให้ข้อมูลได้กระจ่างพร้อมภาพประกอบเลยครับ งั้นขออีกสักคำถามครับ คือเป็นอันที่ผมใช้เยอะมากๆครับ มัน บันทึกพวก วันเกิด อะไรพวกนี้ได้ไหมอะครับ แบบ ผมเคยใช้บางยี่ห้อ มันบันทึกได้แต่พวก task, meeting อะไรพวกนี้อะครับ ซึ่งมันเป็นแบบ ครั้งเดียวหมดครับ แต่ ตัว anniversary นี้ มันบันทึกครั้งเดี่ยวมันก็จะเตือนเราทุกๆปีอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ง่ายมากคับ..

หากคุณต้องการให้เครื่องเตือนครบรอบวันเกิดของใครทุกๆ ปีก็เข้าไปที่ Contact > เลื่อนหาคนๆ นั้น > More > Edit contact > เลือกแท็ปบันทึก (ศรีชี้สีแดง) > ใส่วันเดือนปีเกิดตามจริงในช่อง Birthday: สมมุติว่า 22 สิงหาคม 1988 แร้วกัน (เพิ่งยี่จิบเอง laughing6) > Ok

หน้าจอจะถามว่า Add birthday to calendar? ให้กด Yes

หน้าจอจะให้เลือก ไม่ต้องเตือน (คือแค่บันทึกไว้ดูเฉยๆ), เตือนวันเกิด, เตือนล่วงหน้า 1 วัน แระให้คุณกำหนดวันเตือนล่วงหน้าเอง laughing6

ตั้งเวลาเตือน

จากนั้นพอถึงวันครบรอบวันเกิดของคนๆ นั้น เครื่องก็จะส่งเสียงเตือนพร้อมข้อความตรงตามเวลาที่คุณ set ไว้เด๊ะ แระจะเตือนเช่นนี้ทุกปีแระตลอดไป.. Forever laughing6

พอกดเข้าไปดูรายละเอียด จะมีคำสั่งให้โทรหรือส่งข้อความไปอวยพรเจ้าของวันเกิดด้วย laughing6

หากคุณกดดูปฏิทินก็จะเห็นวันที่ 22 เดือนสิงหาคมของทุกปีเป็นตัวทึบ (ไม่ใช่แต่เฉพาะปี 2008 นะ) นั่นหมายถึงเครื่องได้บันทึกแระจะเตือนคุณเมื่อวันเกิดของคนๆ นั้นเวียนมาบรรจบครบรอบทุกๆ ปี laughing6

ปล. หากคุณต้องการบันทึกแระให้เครื่องเตือนวันสำคัญอื่นๆ สามารถเข้าไปบันทึกโดยตรงใน Calendar ได้เรยคับ

Tip 1:
ขณะหน้าจอโชว์ปฏิทิน คุณสามารถกดปุ่มตัวเลขเพื่อค้นหาสัปดาห์/เดือน/ปีที่ผ่านมาหรือก่อนหน้านี้ได้ด้วยล่ะอืม..laughing6
-สัปดาห์ที่ผ่านมากด 1 สัปดาห์ถัดไปกด 3
-เดือนที่ผ่านมากด 4 เดือนถัดไปกด 6
-ปีที่ผ่านมากด 7 ปีถัดไปกด 9

Tip 2:
ขณะหน้าจอโชว์เมนูไอคอน คุณสามารถกดปุ่มตัวเลข, ปุ่ม * แระปุ่ม # แทนการกดปุ่ม Navi-key หรือปุ่ม 5 ทิศเพื่อเลือกเมนูต่างๆ ซึ่งจะสะดวกแระรวดเร็วกว่า (ดูภาพข้างล่างเด๋ว Get คับ) laughing6

เห็นม่ะ เจ๋งม่ะล่ะ บอกแร้ว! อุอุ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณคุณ looker มากกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆครับ กระจ่างเลยครับ พร้อมถอยแล้วในไม่ช้านี้

ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณคุณ looker มากกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆครับ กระจ่างเลยครับ พร้อมถอยแล้วในไม่ช้านี้

ขอบคุณครับ

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าคับ laughing6

W350i เล็กบางเบา กะทัดรัด พกพาสะดวก เสียงแจ่ม Organizer เจ๋ง ลง .jar Applications หรือ .jar Games เพิ่มเติมได้
-จอ TFT-LCD 262k สี, 176x220 px, ขนาด 1.9 นิ้ว พร้อม sensor วัดแสงปรับความสว่างจอหรือ Backlight ให้เหมาะกะสภาพแวดล้อมขณะใช้งาน
-รองรับ Flash themes แระเมนูไอคอนที่สั่นตอบรับทุกครั้งที่คุณกด
-รับส่ง SMS, EMS, MMS, E-Mail ง่ายดาย
-รองรับการเชื่อมต่อด้วย BT ทั้งแบบ Headset, Data แระ A2DP Profile
-รองรับการเชื่อมต่อด้วย USB cable พร้อม SW PC Suite เวอร์ชั่น 3.2 อันทรงประสิทธิภาพ (แถมมาในกล่อง)
-ท่องเน็ทได้ทั้ง www แระ wap. ผ่านสัญญาณ EDGE ดาวน์โหลดรวดเร็วทันใจ
-มี Speaker phone ให้คุณคุยโดยไม่ต้องถือโทรศัพท์
-สามารถกำหนดให้เครื่องรับสายโดยเปิดฝาฟลิปแระวางสายด้วยการปิดฝาฟลิป หากเปิด Speaker phone หรือคุยผ่าน BT สามารถปิดฝาฟลิปได้
-Walkman player 2.0 พร้อม Mega Bass, โชว์ปกอัลบั้ม, เปลี่ยน Skins ได้ คุณภาพเสียงแจ่มพร้อมหูฟังสเตอริโอ HPM-64 สีเดียวกะตัวเครื่อง (แถมมาในกล่อง)
-ฟังเพลงรวดเร็วทันใจด้วยปุ่มควบคุม 5 ทิศบนฝาฟลิป แระเลือกโหมดฟังเพลงโดยกดปุ่ม w. ที่ด้านข้างตัวเครื่อง
-มีปุ่ม key lock แบบเลื่อนบนหัวเครื่องป้องกันการสัมผัสปุ่มเล่นเพลงบนฝาฟลิปโดยไม่ตั้งใจ
-รองรับวิทยุ+RDS ล็อคได้ 20 นาที
-มี TrackID, RSS reader
-บันทึกเสียงแบบ Lecture
-รองรับเมมภายนอกหรือ M2 ขนาดสูงสุด 2 GB (แถมมา 512 MB)
-กล้อง 1.3 MP ถ้าถ่ายกลางแจ้งก่อนดวงอาทิตย์ตกเอาลงคอมพ์ภาพสวยกว่าดูบนจอโทรศัพท์ แระหากจำเป็นต้องถ่ายกลางคืนก็มี Night mode ช่วย
-Video player เล่นไฟล์นามสกุล .3gp หาโหลดเพิ่มเติมได้
-มีเกมส์สุดมันส์ใส่มาให้เล่นแก้เหงาเช่น Extreme Air Snowboarding, Guitar Rock Tour แระที่ขาดไม่ได้ใน Walkman phone แทบทุกรุ่นก็คือ QuadraPop เกมส์ตัวโน๊ตดนตรีพร้อมเพลงประกอบน่ารักๆ คิกขุอาโนเนะที่หลายคนชื่นชอบ (รวมทั้งผมด้วย) laughing6

ขณะปิดฝาฟลิปมันคือเครื่องเล่น MP3

พอเปิดฝาฟลิป แต่น แตน แต๊น...!! มันกลายร่างเป็นโทรศัพท์ให้คุณกดๆๆๆ โทรๆๆๆๆ laughing6

ที่สำคัญคือ "ไม่แพง!!" คุ้มค่าเงินมั่กๆ คับ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อีกสักคำถามครับ คุณ looker แล้ว Opera Mini ไปหาลงได้ที่ไหนอะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

อีกสักคำถามครับ คุณ looker แล้ว Opera Mini ไปหาลงได้ที่ไหนอะครับ

ในตัวเครื่องโทรศัพท์จะติดตั้ง Web browser หลักมาให้อยู่แร้ว แต่เราอยากได้ Opera mini เวอร์ชั่น 4.1 มาใช้แทนเพราะมันเจ๋งกว่า แต่ก่อนอื่นใดคุณต้องตั้งค่า Internet บนตัวเครื่องโทรศัพท์เสียก่อน โดยเข้าไปที่เมนู Settings > เลื่อนไปที่แท็บ Connectivity > Internet settings > Internet profiles > เลือกเครือข่ายที่คุณใช้งานอยู่ เช่น หากคุณใช้ซิม AIS ก็ใส่จุดไข่ปลาหน้าคำว่า AIS WAP จากนั้นให้กดปุ่มย้อนกลับค้างไว้เพื่อกลับมาที่หน้าจอหลัก

เข้าไปที่เมนู Internet > More > Go to > Enter address > พิมพ์ www.mini.opera.com/beta > Go to แร้วรอสักครู่ ถ้า server ไม่เจ๊งมันจะโหลดเวปมาให้คุณดาวน์โหลด คุณก็ทำตามภาพข้างล่าง ไฟล์เล็กๆ โหลดแค่แป๊บเดียวแร้วเลือกติดตั้งใน Applications จากนั้นก็ใช้งานได้ทันที! laughing6

หรืออีกวิธีนึงก็คือ ให้คุณคลิ๊กที่นี่ www.mini.opera.com/beta แร้ว save ไฟล์ลงคอมพ์ จากนั้นค่อยโหลดลงโทรศัพท์ แต่คุณจะได้เวอร์ชั่น 4.0 ไม่ใช่ 4.1 เลือกเอาคับ laughing6
แมนvvvvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : aaa

ผมเพิ่งซื้อw350iมา ทำไมผมหา a2dpไม่เจออะครับ มันใช้ยังไงหรอครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: aaa

แมนvvvvvv ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อw350iมา ทำไมผมหา a2dpไม่เจออะครับ มันใช้ยังไงหรอครับ

A2DP Profile เป็นคุณสมบัติของ BT ในตัวเครื่องโทรศัพท์ที่สามารถ Transfer เพลงไปที่หูฟังสเตอริโอ BT ที่เป็น A2DP เหมือนกัน วิธีการใช้งานครั้งแรกต้องจับคู่กันก่อน จากนั้นพอคุณเปิด BT ที่ตัวเครื่องโทรศัพท์แระหูฟังฯ มันจะเชื่อมต่อกันเองโดยอัตโนมัติเหมือนหูฟัง BT แบบ Headset นั่นแหละ แต่มันเหนือกว่าตรงที่ฟังเพลงได้

โทรศัพท์ที่รองรับ BT จะต้องมีคุณสมบัติรองรับ A2DP ด้วยจึงจะสามารถฟังเพลงผ่านหูฟังสเตอริโอ BT ได้ ซึ่ง W350i มีคุณสมบัติดังกล่าวคับ laughing6
Palapron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ่านจากที่คุณ Looker พูดมา สงสัย จะซื้อรุ่นอื่นเป้นมิได้เสียแล้ว

ตอนแรก ติดใจในรูปโฉม เท่านั้น เพระาปกติ ตัวผมไม่เคยใช้โทรศัพท์

ทำอย่างอื่นเลย นอกจากโทร และฟังเพลง กล้องนี่ไม่เคยใส่ใจเพราะ

ไม่ชอบถ่ายรูปจากโทรศัพท์สักเท่าไหร่ แต่พอได้เห็นทั้งลูกเล่น

และ การทำงานของ เจ้าเครื่องนี้ และ มินิรีวิล ของท่านLooker

ทำให้ผมยิ่งหลงรักมัน ถึงเวลาที่จะเปลี่ยนโทรศัพหลังจากที่ไม่ได้เปลี่ยนมานานมากๆ(3ปี)

บอกลา ไอ้เน่าที่เริ่มรวนสุดๆ ได้แล้ว คาดว่า SE อยากน้อยๆคงทนมือทนเท้าผมได้สัก 1-2ปี

สาธุ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

Palapron ผู้เขียน:
อ่านจากที่คุณ Looker พูดมา สงสัย จะซื้อรุ่นอื่นเป้นมิได้เสียแล้ว

ตอนแรก ติดใจในรูปโฉม เท่านั้น เพระาปกติ ตัวผมไม่เคยใช้โทรศัพท์

ทำอย่างอื่นเลย นอกจากโทร และฟังเพลง กล้องนี่ไม่เคยใส่ใจเพราะ

ไม่ชอบถ่ายรูปจากโทรศัพท์สักเท่าไหร่ แต่พอได้เห็นทั้งลูกเล่น

และ การทำงานของ เจ้าเครื่องนี้ และ มินิรีวิล ของท่านLooker

ทำให้ผมยิ่งหลงรักมัน ถึงเวลาที่จะเปลี่ยนโทรศัพหลังจากที่ไม่ได้เปลี่ยนมานานมากๆ(3ปี)

บอกลา ไอ้เน่าที่เริ่มรวนสุดๆ ได้แล้ว คาดว่า SE อยากน้อยๆคงทนมือทนเท้าผมได้สัก 1-2ปี

สาธุ

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าคับ laughing6

คุณจำเป็นต้องทราบข้อด้อยของรุ่นนี้ก่อนตัดสินใจซื้อ หากคุณเห็นว่าไม่มีผลต่อคุณก็ซื้อได้เรยเพราะโดยรวมแร้วถือว่าเป็นรุ่นที่คุ้มแระใช้ดีมาก ไม่มีปัญหาจุกจิกกวนใจ คุณภาพเสียงแจ่มไม่แพ้ Walkman รุ่นหมื่น up
-ไม่สามารถบันทึกเสียงขณะสนทนาได้
-ไม่มีฟังก์ชั่นโทรออกด้วยเสียง
-ไม่แสดงสถานะแบตฯ เป็นเปอร์เซ็นต์ ต้องดูไอคอนแบตฯ เอา
-ไม่สามารถปรับ EQ แบบ Manual หรือปรับเองแบบช่องต่อช่องได้
-ไม่สามารถถ่ายวีดีโอได้ (แต่เล่นไฟล์วีดีโอนามสกุล .3gp ได้)

สุดท้ายคือ ไม่รองรับ 3G แต่มี EDGE ให้ใช้ซึ่งผมไม่ถือเป็นข้อด้อยจนกว่าบ้านเราจะเปิดให้บริการ 3G คับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 27 Aug 2008 10:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามค่ะ

ถามคุณ Looker ว่ารุ่นนี้ฟังวิทยุเป็นงั้ยบ้างค่ะ
เพราะเราชอบฟังวิทยุตอนเช้าๆๆ เวลานั่งรถไปเรียนอ่ะค่ะ
ช่วยแนะนำด้วยน้ะค้ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามค่ะ

ถามคุณ Looker ว่ารุ่นนี้ฟังวิทยุเป็นงั้ยบ้างค่ะ
เพราะเราชอบฟังวิทยุตอนเช้าๆๆ เวลานั่งรถไปเรียนอ่ะค่ะ
ช่วยแนะนำด้วยน้ะค้ะ

ฟังวิทยุเสียงใสกิ๊งชัดเจนดีมากคับ เอาไว้ฟังตอนหวยออก คุณฟังไปจดเลขไปรับรองไม่พลาด laughing6

ภาพถ่ายแบบ Indoor ด้วยกล้อง W350i FW เวอร์ชั่นล่าสุด R11AA011 (ไม่มีการปรับแต่งใดๆ ทั้งสิ้น)

ปล. กล้องรุ่นนี้ไม่มี Auto/Macro focus แระ Photo light ดังนั้นจึงควรหลีกเลี่ยงการถ่ายภาพระยะใกล้ หากถ่ายในระยะ 1 เมตรขึ้นไป แสงดี มุมกล้องดี มือนิ่งๆ มันก็แจ่มคับ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 13 Oct 2008 21:35; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณ คุณ looker ครับ ผม ไปถอยมาแล้ว ดำ ส้ม แสนสวย รีวิว ของ คุณ looker ทำให้การไปซื้อของผม ครั้งนี้ ตัดสินใจง่ายมากเลยครับ แถบไม่ต้องลองอะไรเลย ขอบคุณมากๆครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณ คุณ looker ครับ ผม ไปถอยมาแล้ว ดำ ส้ม แสนสวย รีวิว ของ คุณ looker ทำให้การไปซื้อของผม ครั้งนี้ ตัดสินใจง่ายมากเลยครับ แถบไม่ต้องลองอะไรเลย ขอบคุณมากๆครับ

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ผมมี Wallpapers สวยๆ มาฝากสำหรับรุ่นที่หน้าจอ 176x220 px รวมทั้ง W350i ด้วย
ชอบอันไหนก็คลิ๊กขวาเลือก Save Picture As... เลือกโฟลเดอร์จัดเก็บลงคอมพ์ก่อนแร้วค่อยโหลดลงโทรศัพท์ผ่านสาย USB คับ

...
...
...
amp1125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

**แจ้งให้ทราบถ้ารู้แล้วขออภัย**
เรื่องปุ่มเมนูด้านในสีเงินๆอ่ะครับ ถ้าเกิดของใครลอกสามารถนำไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้ฟรีนะครับตลอด 1ปีที่รับประกัน ถ้าใครยังไม่ทราบแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับ

เครดิตเว็บเพื่อนบ้านที่แสนอบอุ่น se-society จ้าาา
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

amp1125 ผู้เขียน:
**แจ้งให้ทราบถ้ารู้แล้วขออภัย**
เรื่องปุ่มเมนูด้านในสีเงินๆอ่ะครับ ถ้าเกิดของใครลอกสามารถนำไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้ฟรีนะครับตลอด 1ปีที่รับประกัน ถ้าใครยังไม่ทราบแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับ

เครดิตเว็บเพื่อนบ้านที่แสนอบอุ่น se-society จ้าาา

ขอบใจน้า.. น่ารักจัง laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....

เมื่อวานได้ไปสอย W350i สีดำมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว อิิอิ

ต้องขอบคุณคุณ Looker มากๆนะครับที่ทำให้ผมตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

แต่อยากจะรบกวนคุณ Looker อีกสักครั้งนะครับ

ขอโปรแกรมสามัญประจำเครื่อง หน่อยนะครับ

kong_jaja@hotmail.com ขอบคุณมากๆๆนะครับ Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ....

เมื่อวานได้ไปสอย W350i สีดำมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว อิิอิ

ต้องขอบคุณคุณ Looker มากๆนะครับที่ทำให้ผมตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

แต่อยากจะรบกวนคุณ Looker อีกสักครั้งนะครับ

ขอโปรแกรมสามัญประจำเครื่อง หน่อยนะครับ

kong_jaja@hotmail.com ขอบคุณมากๆๆนะครับ Very Happy

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i สุดคุ้มคนใหม่ด้วยคับ occasion5

ผมส่ง Dict ให้แร้วคับ laughing6

W350i Walkman phone ฝาฟลิปราคาประหยัด บางเบา โดดเด่นไม่เหมือนใคร เสียงแจ่ม ใช้ดีไม่งอแง! laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งไปเปิดมาวันนี้เลยครับ

กำลังคิดอยู่ว่าจะอัพ FW เองดีไหม

รบกวนคุณ LooKeR ขอโปรแกรมสามัญประจำเครื่องครับผม

yoyeyoboy@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

เพิ่งไปเปิดมาวันนี้เลยครับ

กำลังคิดอยู่ว่าจะอัพ FW เองดีไหม

รบกวนคุณ LooKeR ขอโปรแกรมสามัญประจำเครื่องครับผม

yoyeyoboy@hotmail.com

ขณะนี้ทาง SE รณรงค์ให้ลูกค้า upgrade FW ด้วยตัวเอง ทำง่าย สะดวกรวดเร็ว ประหยัดเวลา ไม่ต้องเดินทางไปที่ศูนย์ฯ ซึ่งนอกจากจะช่วยแก้ปัญหาจุกจิกแร้วยังเพิ่มประสิทธิภาพให้โทรศัพท์แระลูกค้ามีสิทธิ์ได้รางวัลเป็นลำโพงสเตอริโอ BT ลูกโลก MBS-100, รางวัลสูงสุดคือ Cyber-shot phone C902 หมายความว่า ยิ่ง up มากครั้งเท่าไหร่ก็ยิ่งมีสิทธิ์ได้รับรางวัลมากเท่านั้น แต่คุณต้องเข้าไปลงทะเบียนก่อน
รายละเอียด คลิ๊กที่นี่
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i Walkman phone ที่เก่งเรื่องฟังเพลง เสียงดี ราคาไม่แพง occasion5

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

FW เวอร์ชั่นล่าสุดขณะนี้

ปล. ผมส่ง Dict ให้แร้วคับ
. . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

พี่คับ กำลังจะถอยอ่ะรุ่นนี้

ว่าจะถอยสีขาวอะ

เท่าที่อ่านปัญหามานก็คือ แฮงค์นิดหน่อย พออัพเดตซอฟแวร์แล้วมานหายใช่มั้ยครับ

แล้วก็ราคาทุกที่เท่ากันหมดเลยปะคับ
lookatme
Year's Star

หัวข้อ :

ยังอัพ FW ไม่ผ่านซักที
ทำตามที่บอกแล้ว
แต่ไม่สำเร็จ Sad Sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ยังอัพ FW ไม่ผ่านซักที
ทำตามที่บอกแล้ว
แต่ไม่สำเร็จ Sad Sad

ไม่ผ่านข้อไหนคับ?

งัยเมล์มาบอกเบอร์คุณที่นี่ looker2001@hotmail.com เด๋วผมโทรไปแนะนำคับ
ksupasawat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เมื่อวานไปศูนย์ SE ที่ Central ปิ่นเกล้ามา พนักงานบอกสีขาวของเข้าวันนี้ ไม่รู้มีใครไปสอยมายัง (เห็น mock up แล้วสวยดีเหมือนกัน)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: