Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W350i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1616 / เข้าชม: 1066502
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกืิอบได้ซื้อ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 22:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ที่BIG c สระแก้ว ขายอยู่3090 บาท..คะ
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เกืิอบได้ซื้อ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 23:28  

l2eaction ผู้เขียน:
^
^
^

คือมันผิดวัตุประสงค์ไปนิดนะครับ คือผมอยากแบ็คอัพไว้อ่านในโทรศัพท์
เพราะมันเป็นsmsที่มีคุณค่าทางใจ (อย่างเช่น SMSวันเกิด,SMSแฟน)
ถ้าอ่านใน Note pad มันให้ความรู้สึกไม่เหมือนกัน แต่ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ
ขอบคุณที่แนะนำ

อ้อ..ทำไมเครื่องผมกดปุ่ม C แค่คลิ๊กเดียวเครื่องมันก็เปิดแล้วล่ะครับ
ปกติมันต้องกดค้างไว้ไม่ใช่หรอ ? อันนี้เป็นอาการปกติหรือไม่ปกติครับ?
แต่ผมก็ชอบนะในบางอารมณ์มันก็เร็วดี...

จริงๆ แล้วการ save SMS ลงซิมก็สะดวกดีแถมปลอดภัยด้วย เวลาคุณถอดซิมมาใส่เครื่องอื่นก็เท่ากะย้าย SMS มาด้วย laughing6

ปัจจุบันซิมมีหลายประเภท บางรุ่นสามารถเก็บ SMS ได้เป็นร้อย ยกตัวอย่างเช่น Jumbo ซิม 64k ค่าย AIS เก็บเบอร์ได้ 750 เบอร์ เก็บ SMS ได้ 100 ข้อความ งัยลองโทรสอบถาม Call center ผู้ให้บริการเครือข่ายฯ ที่คุณใช้งานอยู่ ให้เขาตรวจสอบรุ่นโทรศัพท์ของคุณด้วยว่ารองรับซิมดังกล่าวหรือไม่?

ส่วนความเร็วในการปิดเครื่องโดยกดปุ่ม C ค้างไว้เมื่อหน้าจออยู่ในโหมด standby ผมลองแล้วก็ราวๆ 1 วิ หากเครื่องของคุณใช้เวลาประมาณนี้ก็ถือว่าปรกติ laughing6

Tip
เนื่องจากรุ่นนี้ไม่มีปุ่ม Shortcuts แต่สามารถกำหนดปุ่ม Navi-keys บน/ล่าง/ซ้าย/ขวาเป็น Shortcuts ได้ 4 ทิศ ซึ่งโดยปรกติหากกดปุ่ม Navi-keys ล่างจะเป็น Shortcut เข้าสู่เมนู Contacts แต่เราสามารถเข้าสู่เมนู Contacts ได้อีกวิธีคือกดปุ่มตัวเลข 2-9 ค้างไว้เมื่อหน้าจออยู่ในโหมด standby นั่นทำให้เราสามารถเปลี่ยนปุ่ม Navi-keys ล่างเป็น Shortcut เข้าสู่เมนูอื่นแทนได้ laughing6

jirawat-frank ผู้เขียน:
ที่BIG c สระแก้ว ขายอยู่3090 บาท..คะ

หากเน้นฟังเพลงซื้อรุ่นนี้ไม่ผิดหวัง สวย บาง เบา ถูก เสียงดี รองรับ M2 ขนาดสูงสุด 4GB ปัญหาจุกจิกแทบไม่มี คุ้มสุดๆ laughing6

Walkman player 2.0 เปลี่ยน Skins ได้ โชว์ปกอัลบั้มได้ มี Mega Bass laughing6

เหลือเชื่อ
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แจ้งเกิดกับเค้าละคับ!
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 06:49  

ไว้ลองทดลองเล่นไปก่อนดูว่าจะมีปัญหาช่วงประกันเปลี่ยนใหม่ 7 นี้ป่าว ละคับ! Surprised
ทำไงคับภาพไม่ยอมออกนะคับ

Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: แจ้งเกิดกับเค้าละคับ!
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 09:20  

เหลือเชื่อ ผู้เขียน:
ไว้ลองทดลองเล่นไปก่อนดูว่าจะมีปัญหาช่วงประกันเปลี่ยนใหม่ 7 นี้ป่าว ละคับ! Surprised

^
^
^

มากรุงเทพฯ ซื้อเองเลยหรอ? เก่งจัง! (สดๆ ซิงๆ พลาสติกแปะจอยังไม่แกะเลยอ่ะ) laughing6

พี่แก้ไขภาพข้างบนให้แล้ว คราวหน้า upload ภาพเสร็จให้ก๊อป link ในช่อง Direct link มาแปะแล้วใส่ฟอร์ม [img]xxxx[/img] เข้าไปภาพก็จะโชว์คับ laughing6

ปล. คนที่มีความมุ่งมั่นและตั้งใจจริงที่จะทำในสิ่งที่ไม่ไกลเกินฝันก็ต้องฟันฝ่าอุปสรรคทั้งปวงจนประสบความสำเร็จ แต่ถ้าคนไหนไม่คิดจริงจังหรือไม่คิดที่จะทำจริงก็มักอ้างว่าทำไม่ได้ทำไม่สำเร็จเพราะมีอุปสรรค!
งัยพี่ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ : Re: แจ้งเกิดกับเค้าละคับ!
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 10:52  

Looker ผู้เขียน:

^
^
^

มากรุงเทพฯ ซื้อเองเลยหรอ? เก่งจัง! (สดๆ ซิงๆ พลาสติกแปะจอยังไม่แกะเลยอ่ะ) laughing6

พี่แก้ไขภาพข้างบนให้แล้ว คราวหน้า upload ภาพเสร็จให้ก๊อป link ในช่อง Direct link มาแปะแล้วใส่ฟอร์ม [img]xxxx[/img] เข้าไปภาพก็จะโชว์คับ laughing6

ปล. คนที่มีความมุ่งมั่นและตั้งใจจริงที่จะทำในสิ่งที่ไม่ไกลเกินฝันก็ต้องฟันฝ่าอุปสรรคทั้งปวงจนประสบความสำเร็จ แต่ถ้าคนไหนไม่คิดจริงจังหรือไม่คิดที่จะทำจริงก็มักอ้างว่าทำไม่ได้ทำไม่สำเร็จเพราะมีอุปสรรค!
งัยพี่ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ฝากคนที่รู้จักกัน(ถ้าไม่รู้จักไม่กล้า Smile )นะคับ เค้าไปทำงานที่บางกอกนะพี่ Looker

ขะ.ขะ..ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะ(อีกแล้ว)ด้วยนะคับ

ปล.(ขอมั่ง)แม้จะเดินก้าวหนึ่ง หรือครึ่งก้าว
จะก้าวสั้น ก้าวยาว ใช่เรื่องใหญ่
ขอให้รัก เรื่องราว การก้าวไป
ไกลแสนไกล ก็จะถึง สักหนึ่งวัน
*จำชื่อหนังสือไม่ได้แล้วคับ แฮ่.. Embarassed
reactionn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เกืิอบได้ซื้อ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 22:11  

จริงๆ แล้วการ save SMS ลงซิมก็สะดวกดีแถมปลอดภัยด้วย เวลาคุณถอดซิมมาใส่เครื่องอื่นก็เท่ากะย้าย SMS มาด้วย laughing6

ปัจจุบันซิมมีหลายประเภท บางรุ่นสามารถเก็บ SMS ได้เป็นร้อย ยกตัวอย่างเช่น Jumbo ซิม 64k ค่าย AIS เก็บเบอร์ได้ 750 เบอร์ เก็บ SMS ได้ 100 ข้อความ งัยลองโทรสอบถาม Call center ผู้ให้บริการเครือข่ายฯ ที่คุณใช้งานอยู่ ให้เขาตรวจสอบรุ่นโทรศัพท์ของคุณด้วยว่ารองรับซิมดังกล่าวหรือไม่?

ส่วนความเร็วในการปิดเครื่องโดยกดปุ่ม C ค้างไว้เมื่อหน้าจออยู่ในโหมด standby ผมลองแล้วก็ราวๆ 1 วิ หากเครื่องของคุณใช้เวลาประมาณนี้ก็ถือว่าปรกติ laughing6

อย่าว่าผมขัดเลยนะครับ ซิมผมเคยเจ๊งไปแล้ว2อันด้วยล่ะ แหะๆ
แต่จริงๆมันก็ทนนะครับอันนี้เห็นด้วยเพราะผมใช้ตั้งหลายปี แถมเปลี่ยนซิมเข้าๆออกๆบ่อยเลย

เรื่อง Short cut ผมเพิ่งรู้นะว่ากดตัวเลขค้างแทนปุ่มสมุดโทรศัพท์ได้
ปกติไม่ค่อยกดค้างเพราะปุ่มมันแข็งกดนานเจ็บมือ ก็เลยไม่เคยลองสักที
ขนาดมือผมซนๆกดนั่นกดนี่ตั้งบ่อยยังหาไม่เจอเลยนะเนี่ย
ขอบคุณครับ
สมาชิกใหม่_w350และSE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 23:07  

คือผมเพิ่งถอยมาจาก the mall รามได้สองวันอ่ะคับ 3090บาท ที่ตัดสินใจได้เพราะอ่านรีวิวของคุณ Looker ซะละเอียดยิบเลย^^(ตอนแรกไปดูตัว5310) วันเดียวตัดสินใจได้เลยรวมๆแล้วคุ้มค่าเงินมากๆบางเบา ใช้โทรออก รับสาย ฟังเพลงคุ้มแล้วเ เสียงspeaker ดีและดังกว่าที่คิดมากมายยังไงต้องขอบคุณ looker ที่ให้ข้อมูลนะคับเป็นประโยชน์ต่อผู้บริโภคอย่างมากเลยคับ

ทีนี้หลังจากผมซื้อมาผมไปอ่านเจอว่ารุ่นนี้บางเครื่องมีปัญาหาปุ่มยวบ คือตอนซื้อผมก็ลองกดติดหมดใช้ได้ปรากฎว่า ปุ่ม soft keyซ้ายขวาของผมอ่ะคับกดแล้วก็แปะๆนะคับแต่มันไม่เเข็งเท่ากับปุ่มกลางๆเช่น ปุ่มเบอร์ 2,5อ่ะคับคืออยากจะถามว่ามันเป็นปรกติของรุ่นนี้ที่ปุ่มตรงกลางๆจะแข็งกว่าปุ่มรอบๆหรือปล่าวคับ หรือเครื่องผมมีปัญหาปุ่มยวบอ่ะ ที่คุณ lookerบอกไว้คือกดแล้วนิ่มๆไม่แปะๆ ของผมนี่ก็นิ่มแต่มันยังแปะๆอยู๋แต่ไม่แข็งเท่า ปุ่มกลางๆอ่ะคับ ไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่แหะๆ พอดียังอยู๋ในช่วง7วันอ่ะคับถ้ามีปัญหาจะได้ไปเปลี่ยน ยังไงรบกวนด้วยนะคับ
PS:รบกวนอีกเรื่องนึง ขอappที่จำเป็ฯด้วยนะคับ terak_i@hotmail.com
สมาชิกใหม่_w350และ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 23:49  

ยังไงขอบคุณ คุณ lookerมากนะคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Piece of Music
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 23:55  

Piece of Music

reactionn ผู้เขียน:
^
^
^

อย่าว่าผมขัดเลยนะครับ ซิมผมเคยเจ๊งไปแล้ว2อันด้วยล่ะ แหะๆ
แต่จริงๆมันก็ทนนะครับอันนี้เห็นด้วยเพราะผมใช้ตั้งหลายปี แถมเปลี่ยนซิมเข้าๆออกๆบ่อยเลย

เรื่อง Short cut ผมเพิ่งรู้นะว่ากดตัวเลขค้างแทนปุ่มสมุดโทรศัพท์ได้
ปกติไม่ค่อยกดค้างเพราะปุ่มมันแข็งกดนานเจ็บมือ ก็เลยไม่เคยลองสักที
ขนาดมือผมซนๆกดนั่นกดนี่ตั้งบ่อยยังหาไม่เจอเลยนะเนี่ย
ขอบคุณครับ

laughing6

Tip 2
ขณะมีสายเรียกเข้า หากคุณไม่พร้อมที่จะรับสายให้กดปุ่ม Volume + หรือ - ด้านข้างตัวเครื่อง 1 ครั้ง เสียงเรียกเข้าจะเงียบแต่สัญญาณฯ ยังคงติดอยู่จนกระทั่งหลุดหรือเข้าสู่ระบบรับฝากข้อความ* วิธีนี้ถือเป็นการปฏิเสธสายอย่างนุ่มนวล ผู้ที่โทรเข้ามาจะเข้าใจว่าคุณไม่ว่าง/ไม่ได้ยิน หรือไม่ได้อยู่ใกล้เครื่อง

แต่ถ้ากดปุ่ม Volume + หรือ - ติดกัน 2 ครั้ง เครื่องจะตัดสัญญาณฯ แล้วเข้าสู่ระบบรับฝากข้อความทันที* (วิธีนี้ไว้ใช้กะเจ้าหนี้) laughing6

*กรณีตั้ง Divert calls ไว้

สมาชิกใหม่_w350และSE ผู้เขียน:
คือผมเพิ่งถอยมาจาก the mall รามได้สองวันอ่ะคับ 3090บาท ที่ตัดสินใจได้เพราะอ่านรีวิวของคุณ Looker ซะละเอียดยิบเลย^^(ตอนแรกไปดูตัว5310) วันเดียวตัดสินใจได้เลยรวมๆแล้วคุ้มค่าเงินมากๆบางเบา ใช้โทรออก รับสาย ฟังเพลงคุ้มแล้วเ เสียงspeaker ดีและดังกว่าที่คิดมากมายยังไงต้องขอบคุณ looker ที่ให้ข้อมูลนะคับเป็นประโยชน์ต่อผู้บริโภคอย่างมากเลยคับ

ทีนี้หลังจากผมซื้อมาผมไปอ่านเจอว่ารุ่นนี้บางเครื่องมีปัญาหาปุ่มยวบ คือตอนซื้อผมก็ลองกดติดหมดใช้ได้ปรากฎว่า ปุ่ม soft keyซ้ายขวาของผมอ่ะคับกดแล้วก็แปะๆนะคับแต่มันไม่เเข็งเท่ากับปุ่มกลางๆเช่น ปุ่มเบอร์ 2,5อ่ะคับคืออยากจะถามว่ามันเป็นปรกติของรุ่นนี้ที่ปุ่มตรงๆกลางจะแข็งกว่าปุ่มรอบๆหรือปล่าวคับ หรือเครื่องผมมีปัญหาปุ่มยวบอ่ะ ที่คุณ lookerบอกไว้คือกดแล้วนิ่มๆไม่แปะๆ ของผมนี่ก็นิ่มแต่มันยังแปะๆอยู๋แต่ไม่แข็งเท่า ปุ่มกลางๆอ่ะคับ ไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่แหะๆ พอดียังอยู๋ในช่วง7วันอ่ะคับถ้ามีปัญหาจะได้ไปเปลี่ยน ยังไงรบกวนด้วยนะคับ
PS:รบกวนอีกเรื่องนึง ขอappที่จำเป็ฯด้วยนะคับ terak_i@hotmail.com

ปุ่มยวบที่เป็นข้อบกพร่องของรุ่นนี้ (เป็นบางเครื่อง) ทดสอบไม่ยากคับ laughing6

ให้คุณปิดโทรศัพท์แล้วยกขึ้นมาจ่อใกล้ๆ หู จากนั้นไล่กดทีละปุ่ม คุณจะได้ยินเสียง "กึก" ถือว่าปรกติ หากปุ่มไหนกดแล้วนิ่มๆ ไม่มีเสียง "กึก" นั่นแหละเรียกว่า "ปุ่มยวบ" อ้อ..ปุ่ม C ไว้กดทีหลังนะ เพราะหากคุณกดปุ๊บเครื่องจะติดขึ้นมา

ปล. เสียง "กึก" อาจดังไม่เท่ากันขึ้นอยู่กะตำแหน่งของปุ่ม แต่ละปุ่มกดแล้วอาจรู้สึกแข็งไม่เท่ากันก็ไม่เป็นไร เครื่องผมปุ่ม * กดแล้วนิ่มกว่าปุ่ม # นิดหน่อยไม่ถือว่าผิดปรกติคับ laughing6
ผมส่ง Dict กะ Themes สวยๆ ให้แล้ว และขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i สุดคุ้มคนใหม่ด้วยคับ occasion5
W350Iสีขาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ W350I
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 03:47  

ใครพอมี สีขาวจะปล่อยมั้งคัฟ ขอครบกล่องสภาพดีๆงัฟ
ติดต่อมาโลดดด dk-satun@hotmail.com คุยกัน
Ment.SBC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 15:29  

ซื้อมาจะครบปีแระ ขอบอกว่าทนมากกกกกกกก อิอิ
เสียง ดี มากกกกกก
แต่สีลอกเร็วไปหน่อยไม่รู้เครมได้ป่าวววว

กำลังจาเปลี่ยน body ใหม่ เพราะ สีมันลอกจนหมดตวามสวย

พี่ Looker ขอ Themes ด้วยนะครับ

ส่งที่ navanawing@gmail.com

ขอ themes แบบ flash นะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 20:05  

Ment.SBC ผู้เขียน:
ซื้อมาจะครบปีแระ ขอบอกว่าทนมากกกกกกกก อิอิ
แต่สีลอกเร็วไปหน่อยไม่รู้เครมได้ป่าวววว

กำลังจาเปลี่ยน body ใหม่ เพราะ สีมันลอกจนหมดตวามสวย

พี่ Looker ขอ Themes ด้วยนะครับ

รุ่นนี้ดูบอบบางก็จริง แต่บอดี้+ฟลิปมันเหนียวทนการบิดตัวได้ดีเยี่ยม!
ส่วนเรื่องคุณภาพเสียงลำโพงขอบอกว่า ดีกว่า W Series บางรุ่นที่ spec สูงกว่าซะอีก! ใครยังไม่ซื้อลองซื้อมาใช้แล้วจะซึ้ง laughing6

ส่วนเรื่องเปลี่ยนบอดี้ พี่แนะนำให้นำไปเปลี่ยนที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนก่อนหมดประกันฯ (ถ้าไปศูนย์ฯ อื่นต้องรอสั่งอะไหล่จากที่นี่) คุณจะเสียแต่ค่าอะไหล่ ไม่เสียค่าบริการ 350 บาท หากหมดประกันฯ แล้วคุณต้องเสียค่าบริการด้วย

ปล. Themes ที่ขอมาพี่ส่งให้แล้วคับ laughing6
4610139
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 21:23  

ใบรับประกันบิกซีมันไม่ส่งให้ผมเอาไปส่งเองได้ไหมครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 21:29  

4610139 ผู้เขียน:
ใบรับประกันบิกซีมันไม่ส่งให้ผมเอาไปส่งเองได้ไหมครับ

ไม่จำเป็นคับ

เก็บใบเสร็จฯ ไว้ให้ดีแล้วกัน คุณต้องนำไปแสดงเมื่อเจ้าหน้าที่ฯ ร้องขอกรณีนำเครื่องเข้าศูนย์ฯ ครั้งแรก laughing6

นี่คับ ใบเสร็จฯ BigC หน้าตาเป็นอย่างนี้ จริงๆ แล้วยังไม่ถือว่าสมบูรณ์เพราะไม่ได้ระบุหมายเลข IMEI เครื่องลงไป เจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ อาจอนุโลมให้ นอกจากนี้ยังใช้เป็นหลักฐานเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วัน (ภายใต้เงื่อนไขของห้างฯ) laughing6
สามชิกใหม่ฅw350และ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 22:08  

ผมไปเปลี่ยนตัวใหม่ที่บิ๊กซีรามมาเลยคับยังอยู่ใน7วันจิตตกเรื่องปุ่มยวบ ปรากฎคับเค้าก็ยอมให้ผมเปลี่ยนแต่พอเปลี่ยนออกมาปรากฎว่าปุ่มขวาบนนิ่มกว่าเดิมอีกแต่ปุ่มอื่นๆก็เท่าๆกันหมด(ดูดีกว่าเดิมยกเว้นปุ่มที่ผมบอก) ผมบอกพนักงานปุ่มนี้มานยวบๆ เค้าบอกเป็นทุกเครื่องแหละถ้าไม่สบายใจเอาเครื่องเก่าก็ได้- - ผมก็นะไม่รู้จะพูดยังไงได้แต่เอาเครื่องใหม่มาเพราะมันดูดีกว่าคับ ปัญหาคือปุ่มเนี่ยมันก็ดัง กึ๊ก อยู่หรอกแต่เบามากๆๆๆ นิ่มมาก คือผมลงมานั่งสังเกตดูถ้าเกิดกดตั้งแต่กลางปุ่มลงไปถึงใต้ปุ่ม soft keyด้านขวาดังกล่าวมันจะดัง กึ๊ก ดีแต่ถ้าเกิดผมกดส่วนบนของปุ่มมันก็ไม่ดัง- - อันนี้ผมว่าชัดเจนกว่าตัวเก่าอีกนะคับแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็กดติดอยู่นะ เฮ้อออT^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 22:19  

รุ่นนี้ดูบอบบางก็จริง แต่บอดี้+ฟลิปมันเหนียวทนการบิดตัวได้ดีเยี่ยม!
ส่วนเรื่องคุณภาพเสียงลำโพงขอบอกว่า ดีกว่า W Series บางรุ่นที่ spec สูงกว่าซะอีก! ใครยังไม่ซื้อลองซื้อมาใช้แล้วจะซึ้ง laughing6

ส่วนเรื่องเปลี่ยนบอดี้ พี่แนะนำให้นำไปเปลี่ยนที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนก่อนหมดประกันฯ (ถ้าไปศูนย์ฯ อื่นต้องรอสั่งอะไหล่จากที่นี่) คุณจะเสียแต่ค่าอะไหล่ ไม่เสียค่าบริการ 350 บาท หากหมดประกันฯ แล้วคุณต้องเสียค่าบริการด้วย

ปล. Themes ที่ขอมาพี่ส่งให้แล้วคับ laughing6

ไปเปลี่ยนมาแย้วววว เหมือนเครื่องใหม่เรยยย

ขอบคุณสำหรับ Themes ครับบบ สวยมากครับ
Midobew
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 22:27  

Anonymous ผู้เขียน:

ไปเปลี่ยนมาแย้วววว เหมือนเครื่องใหม่เรยยย

ขอบคุณสำหรับ Themes ครับบบ สวยมากครับ

ไปเปลี่ยนมาเท่าไหร่อ่างับ อยากรู้ เผื่อจาไปเปลี่ยนมั่งอ่ะ แล้วเปลี่ยนเป็นสีอื่นได้มั้ยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 22:28  

สามชิกใหม่ฅw350และ ผู้เขียน:
ผมไปเปลี่ยนตัวใหม่ที่บิ๊กซีรามมาเลยคับยังอยู่ใน7วันจิตตกเรื่องปุ่มยวบ ปรากฎคับเค้าก็ยอมให้ผมเปลี่ยนแต่พอเปลี่ยนออกมาปรากฎว่าปุ่มขวาบนนิ่มกว่าเดิมอีกแต่ปุ่มอื่นๆก็เท่าๆกันหมด(ดูดีกว่าเดิมยกเว้นปุ่มที่ผมบอก) ผมบอกพนักงานปุ่มนี้มานยวบๆ เค้าบอกเป็นทุกเครื่องแหละถ้าไม่สบายใจเอาเครื่องเก่าก็ได้- - ผมก็นะไม่รู้จะพูดยังไงได้แต่เอาเครื่องใหม่มาเพราะมันดูดีกว่าคับ ปัญหาคือปุ่มเนี่ยมันก็ดัง กึ๊ก อยู่หรอกแต่เบามากๆๆๆ นิ่มมาก คือผมลงมานั่งสังเกตดูถ้าเกิดกดตั้งแต่กลางปุ่มลงไปถึงใต้ปุ่ม soft keyด้านขวาดังกล่าวมันจะดัง กึ๊ก ดีแต่ถ้าเกิดผมกดส่วนบนของปุ่มมันก็ไม่ดัง- - อันนี้ผมว่าชัดเจนกว่าตัวเก่าอีกนะคับแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็กดติดอยู่นะ เฮ้อออT^T

จริงๆ แล้วไว้รอปุ่ม Navi-keys ลอกค่อยเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ใหญ่ฯ คุณจะได้ปุ่มใหม่ยกชุดรวมปุ่มตัวเลขด้วย เก็บใบเสร็จฯ ไว้ให้ดีเพราะคุณต้องนำติดตัวไปด้วย (เฉพาะครั้งแรก)

Anonymous ผู้เขียน:
^
^
^

ทำไมไวจัง! ยินดีด้วยคับ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 24 Jul 2009 22:38; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 22:36  

สามชิกใหม่ฅw350และ ผู้เขียน:

จริงๆ แล้วไว้รอปุ่ม Navi-keys ลอกค่อยเอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ใหญ่ฯ คุณจะได้ปุ่มใหม่ยกชุดรวมปุ่มตัวเลขด้วย

^
^
^

ทำไมไวจัง! ยินดีด้วยคับ laughing6

ไป เปลี่ยน ที่ ศูนย์ paragon ครับ ทั้งปุ่มแล้วก็ฝาฟลิบทางศูนย์เค้ามีของอยู่พอดี เสียค่าฝาฟลิบ 350 บาท ตอนนี้สั่งบอดี้เอาไว้สีขาว 1,200 บาทครับ สีขาว อิอิ เห็นมันสวยดีเรยอยากเปลี่ยน

ตอนนี้กำลังหาให้แฟนใช้ ใครปล่อยบอกด้วยนะครับ สีอะไรก็ได้ขอแค่อุปกรณ์ครบ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 22:37  

พี่เก้อ ถามรายหน่อยครับ ผมสงสัยนานละ แต่ลืมถามมาตลอด

เวลาที่เรา ต่อสายUSBของSE แล้วเลือก file transfer เวลาจาเลิกใช้ เราก็กดsafety removeเหมือนThumb drive ปกติ แล้วดึงออกช่ายมะครับ
แล้วเวลาเราเราเลือกPhone modeอ่า จาเลิกใช้ทามไงอ่ะ เราดึงออกได้เลยเหรอครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 22:51  

Midobew ผู้เขียน:
พี่เก้อ ถามรายหน่อยครับ ผมสงสัยนานละ แต่ลืมถามมาตลอด

เวลาที่เรา ต่อสายUSBของSE แล้วเลือก file transfer เวลาจาเลิกใช้ เราก็กดsafety removeเหมือนThumb drive ปกติ แล้วดึงออกช่ายมะครับ
แล้วเวลาเราเราเลือกPhone modeอ่า จาเลิกใช้ทามไงอ่ะ เราดึงออกได้เลยเหรอครับ

ที่น้องเข้าใจนั่นถูกแล้วคับ ถ้าเลือก File transfer ก็ตามนั้น แต่ถ้าเลือก Phone mode ไม่ต้องคลิ๊ก Safely Remove Hardware เพราะไม่มีให้คลิ๊ก laughing6 แค่ปิดโปรแกรม PC Suite ก็ถอดสาย USB ออกได้เลย..

แต่ SE ที่ใช้ระบบปฏิบัติการ A200 อย่าง W910i, K850i, C902, T700, etc. (สังเกตุไม่ยากจะมีเมนู Media และด้านล่างจอจะมี 3 คำสั่ง (ซ้าย/กลาง/ขวา)) ไม่ว่าจะเลือก Phone mode หรือ Mass storage (ซึ่งก็คือ File transfer นั่นแหละ) ต้องคลิ๊ก Safely Remove Hardware ก่อนแล้วค่อยถอดสาย USB ออก laughing6

Tip 3
ขณะเปิดฟลิปฟังเพลงและหน้าจออยู่ในโหมด Walkman player สามารถกดปุ่มเลข 5 เพื่อสั่งเล่นหรือหยุด กดปุ่มเลข 4 เพื่อเล่น Track ที่ผ่านมาหรือกดค้างไว้เพื่อกรอถอยหลัง และกดปุ่มเลข 6 เพื่อเล่น Track ถัดไปหรือกดค้างไว้เพื่อกรอเดินหน้า

นอกจากนี้คุณยังสามารถใช้ปุ่มตัวเลขควบคุมการเล่นเกมส์ได้อีกด้วย อุอุ laughing6
Kris 2528
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังพอหาซื้อรุ่นนี้ได้ที่ไหนมั่งคับ?
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 15:53  

สนใจรุ่นสีขาวอ่ะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังจะหาซื้อที่ไหนในกทม. ได้บ้างครับ?
พฤหัสนี้ว่าจะลองไปดูที่มาบุญครองไม่ทราบว่าสีขาวยังพอมีขายที่ร้านไหนมั่งครับ
(หายากจริง ๆ รุ่นนี้ ไปไหนก็หมด ๆๆๆ T^T)
พอรุ้แหล่งซื้อรบกวน mail บอกที่ hun_sa@hotmail.com ด้วยนะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ยังพอหาซื้อรุ่นนี้ได้ที่ไหนมั่งคับ?
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 22:37  

Kris 2528 ผู้เขียน:
สนใจรุ่นสีขาวอ่ะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังจะหาซื้อที่ไหนในกทม. ได้บ้างครับ?
พฤหัสนี้ว่าจะลองไปดูที่มาบุญครองไม่ทราบว่าสีขาวยังพอมีขายที่ร้านไหนมั่งครับ
(หายากจริง ๆ รุ่นนี้ ไปไหนก็หมด ๆๆๆ T^T)
พอรุ้แหล่งซื้อรบกวน mail บอกที่ hun_sa@hotmail.com ด้วยนะครับ

BigC ไงคับ ตอนนี้จัดรายการอยู่ 3,090 บาท ไม่ได้มีทุกสาขานะ ผมซื้อที่สาขาราษฏร์บูรณะเมื่อวันที่ 18 ที่ผ่านมา พนักงานขายบอกว่า เครื่องสีขาวเหลืออีก 5 เครื่อง งัยโทรเช็คของก่อนจะได้ไม่เสียเที่ยว คลิ๊กที่นี่ คับ laughing6

Kris 2528
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 11:14  

เย้ ๆ ได้มาแล้วครับ ขอบคุณ คุณ Looker มากครับ ^^
ถ้ามี theme สวย ๆ หรือ Program แนะนำ รบกวนส่งให้ด้วยนะคับ
hun_sa@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : มาใส่ปกอัลบั้มด้วยโปรแกรม Mp3tag กันเถอะตัวเอง!
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 16:28  

มาใส่ปกอัลบั้มด้วยโปรแกรม Mp3tag กันเถอะตัวเอง! laughing6
ซื้อแผ่น Audio CD ที่เป็นแผ่นลิขสิทธิ์แท้มา convert เป็น .mp3 แล้วเข้าไป search หาภาพนักร้องหรือภาพปกอัลบั้มใน Google มา resize ให้ได้ขนาด 200x200 px เตรียมไว้ จากนั้น คลิ๊กที่นี่ แล้วทำตามขั้นตอนที่แนะนำ laughing6

Title: Harem
Artist: Sarah Brightman
Album: Harem

Title: Eden
Artist: Sarah Brightman
Album: Eden

Title: ตัดใจ
Artist: วารุณี สุนทรีสวัสดิ์
Album: กอดฉัน

ปล. ภาพที่จะนำมาใส่เป็นปกอัลบั้มต้องเป็นนามสกุล .jpg และขนาดไม่ควรเกิน 200x200 px laughing6

Kris 2528 ผู้เขียน:
เย้ ๆ ได้มาแล้วครับ ขอบคุณ คุณ Looker มากครับ ^^
ถ้ามี theme สวย ๆ หรือ Program แนะนำ รบกวนส่งให้ด้วยนะคับ
hun_sa@hotmail.com

ไวจริงๆ laughing6
ผมส่ง Dict กะ Themes สวยๆ ให้แล้ว และขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i สุดคุ้มคนใหม่ด้วยคับ occasion5
bruberry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 19:13  

เพิ่งได้เครื่องมาขอโปรแกรมดิค กับ ธีม ด้วยน่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

พี่ค่ะขอวิธีลงด้วยน่ะค่ะ

nawapol_109@hotmail.com
Kris 2528
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 17:59  

คุณ Looker ได้รับ theme กับ dict แล้วคับ ขอบคุณมากคับ Laughing Razz Laughing Razz
gemini
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 18:29  

Smile ขอถามคุณ Looker หน่อยครับว่า โปรแกรม converter ที่อยุ่ในส่วนของ ออแกนไนเซอร์ มันมีไว้ทำอะไรได้มั้งครับ มีประโยชน์ ยังไงบ้างครับ Laughing
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 20:28  

bruberry ผู้เขียน:
เพิ่งได้เครื่องมาขอโปรแกรมดิค กับ ธีม ด้วยน่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ

พี่ค่ะขอวิธีลงด้วยน่ะค่ะ

nawapol_109@hotmail.com

ส่งให้แล้วคับ laughing6

gemini ผู้เขียน:
Smile ขอถามคุณ Looker หน่อยครับว่า โปรแกรม converter ที่อยุ่ในส่วนของ ออแกนไนเซอร์ มันมีไว้ทำอะไรได้มั้งครับ มีประโยชน์ ยังไงบ้างครับ Laughing

Converter เป็นโปรแกรมแปลงมาตรวัดเป็นหน่วยสกุลต่างๆ เนื่องจากประเทศในแต่ละโซนทั่วโลกใช้มาตรวัดแต่ละประเภทเป็นหน่วยสกุลต่างกัน ยกตัวอย่างเช่น บ้านเราชั่งของเป็นกรัม/กิโลกรัม แต่ในยุโรปชั่งเป็นปอนด์ หรือบ้านเราวัดระยะทางเป็นกิโลเมตร แต่บางประเทศวัดเป็นไมล์ etc.

ที่ถามว่ามีไว้ทำ'ไรแล้วมีประโยชน์อย่างไร? ตอบได้ว่า มีไว้แปลงมาตรวัดแต่ละประเภทให้เป็นหน่วยสกุลที่คุณต้องการ เช่น หากคุณเปิดตำราทำขนมครก เอ๊ย! ขนมเค้ก laughing6 ที่บอกสัดส่วนเป็นปอนด์ แต่คุณมีเครื่องชั่งเป็นกรัม/กิโลกรัมมันจะเปรียบเทียบน้ำหนักปอนด์เป็นกรัมหรือกิโลกรัมให้ พอทำเสร็จจะเอาเข้าเตาอบในตำราดันบอกอุณหภูมิเป็นองศาเซลเซียส แต่เตาอบบ้านคุณเป็นองศาฟาเรนไฮท์มันก็เปรียบเทียบให้ได้นะ อุอุ laughing6

หรือฝรั่งมาเที่ยวเมืองไทยเห็นป้ายบอกทางว่า อีก 70 กิโลเมตรถึงท่าเรือไป "เกาะสวาทหาดฆาตรกรรม" แต่ความที่ใจร้อนอยากถึงไวๆ เลยอยากรู้ว่า ไอ่ 70 กิโลเมตรนี่มันกี่ไมล์กัน? เพราะไม่รู้จักกิโลเมตร มันก็บอกได้คับ laughing6

ปล. นี่ถ้าเพิ่มโปรแกรมแปลงค่าเงินสกุลต่างๆ แบบ Online มาให้คงเจ๋งอย่าบอกใคร ที่ต้อง Online ก็เพราะค่าเงินมันไม่คงที่เหมือนมาตรวัดที่ไม่มีวันเปลี่ยน เรียกว่าต้อง update กันรายวันหรือรายชั่วโมงกันเลยทีเดียว! laughing6
gemini
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 01:36  

อธิบายได้ กระจ่างจิต ดีครับ เอิ๊กๆ พิมพ์ตัวเลขที่ต้องการรู้ ครั้งเดียว หน่วยสกุลต่างๆที่เกียวข้องที่ใช้ในการเปรียบเทียบ ขึ้นมาให้เห็นหมดเรย แหล่ม ครับ คุณ Looker Very Happy
4610139
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 23:07  

ขอดิคกะตีมด้วยคับพี่ looker ขอบพระคุณล่วงหน้า

boatakung@hotmail.com

ฝาผมชักไม่ค่อยแน่นแล้วครับทำไงดี
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2009 23:28  

อธิบายได้ กระจ่างจิต ดีครับ เอิ๊กๆ พิมพ์ตัวเลขที่ต้องการรู้ ครั้งเดียว หน่วยสกุลต่างๆที่เกียวข้องที่ใช้ในการเปรียบเทียบ ขึ้นมาให้เห็นหมดเรย แหล่ม ครับ คุณ Looker Very Happy

laughing6

ขอดิคกะตีมด้วยคับพี่ looker ขอบพระคุณล่วงหน้า

ฝาผมชักไม่ค่อยแน่นแล้วครับทำไงดี

ฝา'ไรหรอ? ถ้าฝาฟลิปก็ 350 บาท ฝาหลังก็ 80 บาท เตรียมตังค์ไว้เลย laughing6
ที่ขอมาพี่ส่งให้แล้วคับ
ubakka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: songkhla
หัวข้อ : ขอโปรแำกรมค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 16:58  

laughing6

ฝา'ไรหรอ? ถ้าฝาฟลิปก็ 350 บาท ฝาหลังก็ 80 บาท เตรียมตังค์ไว้เลย laughing6
ที่ขอมาพี่ส่งให้แล้วคับ

สวัสดีค่ะ น้องได้รับเมล็แล้วค่ะ แต่ว่าโปรแกรมที่น้องอยากได้คือ โปแกรมแปลงไฟล์ wma ที่มีชื่อเพลงเป็นภาษาไทย และ จีน จะแปลงเป็น mp 3 ค่ะ แล้วก็อีกอย่างนึงค่ะ สกินสีของรุ่นนี้ มี 3 สีเองหรือค่ะ จะลงเองได้ไหมค่ะ น้องอยากให้มีหลายสีค่ะ สวยดี ขอบคุณค่ะ Laughing
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอโปรแำกรมค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 18:37  

ubakka ผู้เขียน:
^
^
^

สวัสดีค่ะ น้องได้รับเมล็แล้วค่ะ แต่ว่าโปรแกรมที่น้องอยากได้คือ โปแกรมแปลงไฟล์ wma ที่มีชื่อเพลงเป็นภาษาไทย และ จีน จะแปลงเป็น mp 3 ค่ะ แล้วก็อีกอย่างนึงค่ะ สกินสีของรุ่นนี้ มี 3 สีเองหรือค่ะ จะลงเองได้ไหมค่ะ น้องอยากให้มีหลายสีค่ะ สวยดี ขอบคุณค่ะ Laughing

น้องสามารถใช้โปรแกรม iTunes แปลงไฟล์ .wma เป็น .mp3 ได้ จากนั้นก็ใช้โปรแกรม Mp3tag แก้ tag ให้เป็นภาษาไทยที่เครื่องอ่านได้ แถมใส่ปกอัลบั้มได้ด้วย laughing6

หากยังไม่มีโปรแกรม iTunes ให้เข้าไปดาวน์โหลดเวอร์ชั่นล่าสุด 8.2.1 ที่นี่ http://www.apple.com/itunes/download/ (ใส่ Email Address แล้วคลิ๊กปุ่ม Download Now)

หลังจากดาวน์โหลดโปรแกรม iTunes 8.2.1 มาติดตั้งที่คอมพ์เรียบร้อยแล้วต้องเข้าไปตั้งค่าก่อนตามนี้
คลิ๊กข้างบนตรงคำว่า Edit > Preferences > จะมีหน้าต่างใหม่ซ้อนขึ้นมา คลิ๊กที่แท็ป General คลิ๊กปุ่ม Import settings > ในช่อง Import Using: เลือก MP3 Encoder > ในช่อง Setting: เลือก Good Quality (128 kbps) คลิ๊ก Ok

คลิ๊กที่แท็ป Advanced ในช่อง iTunes Music folder location จะเป็นที่เก็บไฟล์ .mp3 ที่ Convert มา หากต้องการเปลี่ยนก็คลิ๊กปุ่ม Change เลือก Location ที่ต้องการแล้วใส่เครื่องหมายถูกหน้าข้อความ Keep iTunes Music folder organized คลิ๊ก Ok

เสร็จสิ้นการตั้งค่าแล้วคับ ทีนี้ก็มาถึงขั้นตอน Convert ไฟล์ .wma เป็น .mp3

คลิ๊กข้างบนตรงคำว่า File > Add File to Library หรือ Add Folder to Library > เลือกไฟล์ .wma หรือโฟลเดอร์เก็บไฟล์ .wma ที่ต้องการ โปรแกรมฯ จะบอกให้ convert เป็น .mp3 ก่อนถึงจะ add ได้ น้องก็คลิ๊กปุ่ม Convert แล้วรอสักครู่ พอได้ยินเสียง "ดู่ดูดู๊" ก็แปลว่า Convert เสร็จแล้ว!! (ถ้าคอมพ์มีลำโพงนะ laughing6) ซึ่งไฟล์ .mp3 ที่ Convert ได้จะไปอยู่ใน iTunes Music folder location ที่น้อง set ไว้

จากนั้นก็ใช้โปรแกรม Mp3tag แก้ tag ให้เป็นภาษาไทยที่เครื่องอ่านได้แล้วใส่ปกอัลบั้มเข้าไป วิธีทำ คลิ๊กที่นี่ ทั้งหมดนี่ทำแค่ครั้งเดียวก็สามารถใช้ได้ตลอดไป..laughing6

ปล. รุ่นนี้เป็น Walkman player 2.0 เปลี่ยน Skins หรือสีพื้นได้ 3 สี แต่ถ้าเป็น Walkman player 3.0 อย่าง W910i เปลี่ยน Skins ไม่ได้ แต่สีพื้นจะเปลี่ยนตาม Theme ที่เลือก laughing6
ubakka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอโปรแำกรมค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 21:49  

^
^
^

น้องสามารถใช้โปรแกรม iTunes แปลงไฟล์ .wma เป็น .mp3 ได้ จากนั้นก็ใช้โปรแกรม Mp3tag แก้ tag ให้เป็นภาษาไทยที่เครื่องอ่านได้ แถมใส่ปกอัลบั้มได้ด้วย laughing6

หากยังไม่มีโปรแกรม iTunes ให้เข้าไปดาวน์โหลดเวอร์ชั่นล่าสุด 8.2.1 ที่นี่ http://www.apple.com/itunes/download/ (ใส่ Email Address แล้วคลิ๊กปุ่ม Download Now)

หลังจากดาวน์โหลดโปรแกรม iTunes 8.2.1 มาติดตั้งที่คอมพ์เรียบร้อยแล้วต้องเข้าไปตั้งค่าก่อนตามนี้
คลิ๊กข้างบนตรงคำว่า Edit > Preferences > จะมีหน้าต่างใหม่ซ้อนขึ้นมา คลิ๊กที่แท็ป General คลิ๊กปุ่ม Import settings > ในช่อง Import Using: เลือก MP3 Encoder > ในช่อง Setting: เลือก Good Quality (128 kbps) คลิ๊ก Ok

คลิ๊กที่แท็ป Advanced ในช่อง iTunes Music folder location จะเป็นที่เก็บไฟล์ .mp3 ที่ Convert มา หากต้องการเปลี่ยนก็คลิ๊กปุ่ม Change เลือก Location ที่ต้องการแล้วใส่เครื่องหมายถูกหน้าข้อความ Keep iTunes Music folder organized คลิ๊ก Ok

เสร็จสิ้นการตั้งค่าแล้วคับ ทีนี้ก็มาถึงขั้นตอน Convert ไฟล์ .wma เป็น .mp3

คลิ๊กข้างบนตรงคำว่า File > Add File to Library หรือ Add Folder to Library > เลือกไฟล์ .wma หรือโฟลเดอร์เก็บไฟล์ .wma ที่ต้องการ โปรแกรมฯ จะบอกให้ convert เป็น .mp3 ก่อนถึงจะ add ได้ น้องก็คลิ๊กปุ่ม Convert แล้วรอสักครู่ พอได้ยินเสียง "ดู่ดูดู๊" ก็แปลว่า Convert เสร็จแล้ว!! (ถ้าคอมพ์มีลำโพงนะ laughing6) ซึ่งไฟล์ .mp3 ที่ Convert ได้จะไปอยู่ใน iTunes Music folder location ที่น้อง set ไว้

จากนั้นก็ใช้โปรแกรม Mp3tag แก้ tag ให้เป็นภาษาไทยที่เครื่องอ่านได้แล้วใส่ปกอัลบั้มเข้าไป วิธีทำ คลิ๊กที่นี่ ทั้งหมดนี่ทำแค่ครั้งเดียวก็สามารถใช้ได้ตลอดไป..laughing6

ปล. รุ่นนี้เป็น Walkman player 2.0 เปลี่ยน Skins หรือสีพื้นได้ 3 สี แต่ถ้าเป็น Walkman player 3.0 อย่าง W910i เปลี่ยน Skins ไม่ได้ แต่สีพื้นจะเปลี่ยนตาม Theme ที่เลือก laughing6

ขอบคุณค่ะ พรุ่งนี้เช้าน้องจะลองทำดูค่ะ ไ้ด้ผลอย่างไรเดี่ยวจะบอกให้ทราบค่ะ Very Happy
3919
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 21:55  

พี่ครับ ถ้าผมอยากจะซื้อรุ่นนี้ในราคาไม่เกิน 3100 บาท
จะสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ อยู่แถวสุขาภิบาล 3
ครับ

ขอบคุณครับ
ubakka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 08:23  

พี่ลุกเกอร์ค่ะ สำเร็จแล้วค่ะ น้องโหลด itune มาและแปลงไฟล์จนถึงตี 1 ค่ะ ใจร้อนค่ะ Laughing อยากทำให้เสร็จแล้วๆ แล้วใส่ปกอัลบั้มด้วยค่ะ แต่ว่าภาพที่น้องถ่ายมากับกล้อง ขนาดภาพใหญ่มากค่ะ 3000 กว่า ๆ พิก นะค่ะ เวลา ทำให้เล็กลงเลยมัว ๆ หน่อยค่ะ อยากทราบว่าขนาดภาพที่จะนำมา ตัดให้เล็กนี้ ควรจะมีขนาดใหญ่ไม่เกินเท่าไหร่ดีค่ะ ถึงจะชัดและคม นะค่ะ Smile

และอีกอย่างค่ะ น้องอยู่ที่ เคแอล ร้านที่นี้มีให้เลือก 2 อย่างคือ ออริจินอล กับ เอบี ถ้าเป็นรุ่น เอบี จะราคาถูกว่าประมาณ 1000 กว่าบาท แต่ส่งซ่อมที่ศูนย์ไม่ได้ไม่มีประกันศูนย์ แต่มีประกันร้าน ที่ตัวเครื่องจะประกันนานกว่า รุ่นออริจินอลเสียอีก แต่รหัสของเครื่องจะไม่ตรงกับกล่องค่ะ พี่พอทราบไหมค่ะว่า รุ่นเอบีนี้เป็นอย่างไร คนขายเค้าบอกว่าเหมือนกันหมด แต่ไม่มีประกันศูนย์เท่านั้นเอง และอีกอย่างค่ะ เพื่อนน้องซื้อโทรศัทพ์โนเกีย ที่ พนมเปญ กัมพูชาค่ะ รุ่น 6306 ถูกกว่า ไทย ประมาณ 2000 บาท รุ่นออริจินอลด้วยค่ะ น้องก็สงสัยว่าทำไมถึงกูกกว่าค่ะ ที่ไทยขายประมาณ 5500-6000 กว่า ๆ แต่ที่นั้น ราคา 110 us dollar ค่ะ พี่พอจะทราบไหมค่ะ
Wink
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 08:40  

3919 ผู้เขียน:
พี่ครับ ถ้าผมอยากจะซื้อรุ่นนี้ในราคาไม่เกิน 3100 บาท
จะสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ อยู่แถวสุขาภิบาล 3
ครับ

ขอบคุณครับ

หาซื้อได้ที่ BigC ทั่วไป ตอนนี้จัดรายการอยู่ 3,090 บาทแต่ไม่ได้มีทุกสาขานะ งัยลองโทรเช็คสาขาสุขาภิบาล 3 หรือสาขาใกล้เคียงดู คลิ๊กที่นี่ คับ laughing6

Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 10:01  

พี่ลุกเกอร์ค่ะ สำเร็จแล้วค่ะ น้องโหลด itune มาและแปลงไฟล์จนถึงตี 1 ค่ะ ใจร้อนค่ะ Laughing อยากทำให้เสร็จแล้วๆ แล้วใส่ปกอัลบั้มด้วยค่ะ แต่ว่าภาพที่น้องถ่ายมากับกล้อง ขนาดภาพใหญ่มากค่ะ 3000 กว่า ๆ พิก นะค่ะ เวลา ทำให้เล็กลงเลยมัว ๆ หน่อยค่ะ อยากทราบว่าขนาดภาพที่จะนำมา ตัดให้เล็กนี้ ควรจะมีขนาดใหญ่ไม่เกินเท่าไหร่ดีค่ะ ถึงจะชัดและคม นะค่ะ Smile

และอีกอย่างค่ะ น้องอยู่ที่ เคแอล ร้านที่นี้มีให้เลือก 2 อย่างคือ ออริจินอล กับ เอบี ถ้าเป็นรุ่น เอบี จะราคาถูกว่าประมาณ 1000 กว่าบาท แต่ส่งซ่อมที่ศูนย์ไม่ได้ไม่มีประกันศูนย์ แต่มีประกันร้าน ที่ตัวเครื่องจะประกันนานกว่า รุ่นออริจินอลเสียอีก แต่รหัสของเครื่องจะไม่ตรงกับกล่องค่ะ พี่พอทราบไหมค่ะว่า รุ่นเอบีนี้เป็นอย่างไร คนขายเค้าบอกว่าเหมือนกันหมด แต่ไม่มีประกันศูนย์เท่านั้นเอง และอีกอย่างค่ะ เพื่อนน้องซื้อโทรศัทพ์โนเกีย ที่ พนมเปญ กัมพูชาค่ะ รุ่น 6306 ถูกกว่า ไทย ประมาณ 2000 บาท รุ่นออริจินอลด้วยค่ะ น้องก็สงสัยว่าทำไมถึงกูกกว่าค่ะ ที่ไทยขายประมาณ 5500-6000 กว่า ๆ แต่ที่นั้น ราคา 110 us dollar ค่ะ พี่พอจะทราบไหมค่ะ
Wink

เก่งมากคับ laughing6

รูปถ่ายปรกติจะเป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้า แต่รูปที่จะนำมาใส่เป็นปกอัลบั้มต้องเป็น .jpeg และเป็นสี่เหลี่ยมจตุรัส (กว้างยาวเท่ากันขนาด 200x200 px) น้องก็ crop เอาส่วนที่ต้องการเป็นรูปสี่เหลี่ยมจัตุรัสให้ได้ขนาดใหญ่กว่า 200x200 px ก่อนแล้วใช้โปรแกรม Microsoft Office Picture Manager (ไม่ต้องไปหาโหลดจากที่ไหนเพราะมากะ Windows XP) resize เป็นขนาด 200x200 px เรียกว่าการย่อขนาดลงมาภาพก็จะชัด แต่ถ้า crop เล็กกว่า 200x200 px แล้ว resize เป็น 200x200 px ภาพจะเบลอเพราะถูกขยายให้ใหญ่ขึ้น แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กะความสามารถของโปรแกรมฯ ที่ใช้ได้ด้วย

นี่ตัวอย่างภาพปกอัลบั้มที่พี่ทำคับ laughing6

พี่แนะนำว่า น้องพำนักอยู่ที่ไหนก็ให้ซื้อเครื่องศูนย์ฯ ที่นั่นจะได้รับการรับประกัน 1 ปีจากศูนย์ SE ทุกแห่งที่น้องพำนักอยู่ เนื่องจากผลิตภัณฑ์ของ Sony Ericsson ทุกประเภทไม่มี Worldwide Warranty หมายความว่า ซื้อเครื่องที่ประเทศไหนก็ต้องส่งซ่อมที่ศูนย์ SE ในประเทศนั้นๆ (ถ้าส่งซ่อมข้ามประเทศต้องเสียค่าใช้จ่ายทุกกรณี) ส่วนอุปกรณ์เสริมไม่จำเป็นต้องซื้อศูนย์ฯ ซื้อที่ไหนก็ได้แต่ขอให้เป็นของแท้ laughing6

ร้านที่นำเครื่องเข้ามาขายเองก็ต้องรับประกันฯ เองแล้วก็ต้องขายถูกกว่าศูนย์ฯ ไม่งั้นใครจะซื้อ? คนที่ซื้อเพราะเห็นว่าถูกกว่าก็ต้องลุ้นเอาว่าบริการหลังการขายเป็นยังงัย?

ส่วนเรื่องราคาขายที่แตกต่างกันในแต่ละประเทศขึ้นอยู่กะ Cost (ทุน) และ Margin (ส่วนต่างระหว่างราคาทุนกะราคาขาย) อันได้แก่ อัตราแลกเปลี่ยนเงินตราระหว่างประเทศ, ภาษีนำเข้า, ค่าโสหุ้ยในการประกอบการฯ, ปัจจัยทางการตลาด, การแข่งขัน, โปรโมชั่น etc. laughing6

Kris 2528
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 20:44  

ครับ

ขอบคุณครับ

ไปที่บิ๊กซีรามคำแหงเลยจ้า แต่ว่า มีแต่เครื่องสีขาวนะคับ
3919
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 22:57  

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยตอบนะครับ

ผมขอรบกวนถามอีกเรื่องครับ
ว่าเวลาซื้อเนี่ยครับ เราควรตรวจสอบตรงไหนและอะไรบ้างครับ
ขอแบบละเอียดมากๆเลยนะครับ ^^ เพราะตั้งใจจะไปซื้อพรุ่งนี้
ที่บิ๊กซีรามแล้วครับผม

ขอบคุณครับ
3919
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 22:59  

ออ...ขออีกคำถามครับ

แบตฯเครื่องนี้อยู่ได้นานมั้ยครับและทนดีมั้ยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 08:43  

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยตอบนะครับ

ผมขอรบกวนถามอีกเรื่องครับ
ว่าเวลาซื้อเนี่ยครับ เราควรตรวจสอบตรงไหนและอะไรบ้างครับ
ขอแบบละเอียดมากๆเลยนะครับ ^^ เพราะตั้งใจจะไปซื้อพรุ่งนี้
ที่บิ๊กซีรามแล้วครับผม

ขอบคุณครับ

ถ้าซื้อที่ BigC ก็ไม่ต้องเช็ค'ไรมาก แค่ตรวจสอบความเรียบร้อยของตัวเครื่อง งานประกอบต้องเนี๊ยบหนิงสวยงามไร้ตำหนิ
เปิดฝาฟลิปแล้วกดทุกปุ่มดู (โดยเฉพาะปุ่ม Soft key บนสุดขวามือ) หากปุ่มไหนยวบๆ นิ่มๆ ไม่เหมือนปุ่มอื่นให้ขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ทันที อย่าลืมทดสอบสายชาร์จฯ ด้วยคับ laughing6

พี่แนะนำให้โทรเช็คของและสีที่ต้องการก่อนจะได้ไม่เสียเที่ยว คลิ๊กที่นี่ คับ

W350i มาพร้อมแบตฯ, สายชาร์จฯ, สาย USB, หูฟังฯ (สีเดียวกะตัวเครื่อง), M2 ขนาด 512 MB (ใส่มาในตัวเครื่องเลย), แผ่น CD PC Suite W350, แผ่นพับและคู่มือฯ laughing6

ออ...ขออีกคำถามครับ

แบตฯเครื่องนี้อยู่ได้นานมั้ยครับและทนดีมั้ยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

แบตฯ ของ SE ได้ชื่อว่าอึดอยู่แล้ว เรื่องนี้หลายคนยอมรับไม่ต้องห่วงคับ laughing6
3919
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 12:50  

วันนี้ไปซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ ^^
ขอบคุณพี่ๆทุกคนและพี่lookerมากๆเลยครับ

http://image3.uploadfile.biz/view.php?image=e19611120e8b80dde5a4cfd6477b1fc7.jpg

http://image3.uploadfile.biz/view.php?image=81a5e11fff686b490a791f395046607b.jpg

ยังไงรบกวนพี่ looker ส่ง dict กับ theme ให้ด้วยนะครับ
เมลครับ m_panarat@hotmail.com
และขอเข้าสู้แก๊ง SE W350i ด้วยครับ ^^
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 19:52  

วันนี้ไปซื้อมาเรียบร้อยแล้วครับ ^^
ขอบคุณพี่ๆทุกคนและพี่lookerมากๆเลยครับ

http://image3.uploadfile.biz/view.php?image=e19611120e8b80dde5a4cfd6477b1fc7.jpg

http://image3.uploadfile.biz/view.php?image=81a5e11fff686b490a791f395046607b.jpg

ยังไงรบกวนพี่ looker ส่ง dict กับ theme ให้ด้วยนะครับ
เมลครับ m_panarat@hotmail.com
และขอเข้าสู้แก๊ง SE W350i ด้วยครับ ^^

พี่ส่ง Dict กะ Themes สวยๆ ให้แล้ว และขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i สีขาวสุดเท่คนใหม่ด้วยค้บ occasion5
ขอร่วมแก๊งค์ทำไมไม่สมัครสมาชิกบอร์ดฯ ล่ะคับ?

สมัครสมาชิกบอร์ดฯ แบบน้องซาร่าข้างล่าง คลิ๊กที่นี่ laughing6

vvva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 01:17  

vvva ผู้เขียน:
เวลากดโทรออก เครื่องมันจะหน่วงมากกว่าจะขึ้นจอเป็นกำลังต่อสาย

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันพฤหัสที่แล้ว (วันนี้วันจันทร์)

เสียงเวลาคุยกันก้อู้อี้ ไม่ค่อยใสเหมือนมือถือเครื่องก่อน (อู้อี้นี่อีกฝ่ายก้ใช้รุ่นเดียวกันอยู่ แต่ถ้าใช้กะมือถือยี่ห้ออื่นยังไม่ได้สังเกต)

มีรอยขนแมวบนปุ่มแล้วเหมือนกัน > <

เราไม่ได้เป็นคนเดียวใช่มั้ย??????

ลองเปลี่ยนซิมใหม่
ใช้ได้ปกติแล้ว! เย้!!
(มารายงานน่ะ ^^)
l2eactionn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 06:57  

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ
ส่งรูปออกผ่านทาง BT ไม่ได้
แต่ส่งไฟล์อื่นๆที่ไม่ใช่รูปกลับส่งได้

ไม่รู้จะแก้ยังไง งงกันต่อไป.... Crying or Very sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 09:06  

l2eactionn ผู้เขียน:
แต่ส่งไฟล์อื่นๆที่ไม่ใช่รูปกลับส่งได้

ไม่รู้จะแก้ยังไง งงกันต่อไป.... Crying or Very sad

ถ้าส่งเข้าคอมพ์ด้วย BT ผ่านโปรแกรม PC Suite ไม่มีปัญหา หรือส่งกะมือถือด้วยกันก็ส่งได้หมด ถ้าไม่ได้ให้ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ทั้งเครื่องส่งและเครื่องรับ งัยลองดูอีกที laughing6

โทรศัพท์บางยี่ห้อรับไฟล์ภาพที่มีชื่อเป็นภาษาไทยแล้วเปิดดูไม่ได้ บางรุ่นแค่ไฟล์ภาพขนาด VGA (640x480 px) ก็เปิดดูไม่ได้ต้องย่อเป็น QVGA (240x320 px) ก่อนแล้วส่งไปนั่นแหละถึงเปิดดูได้ ไม่รู้ใช้เทคโนโลยี่ยุคไหน? laughing6
Looker
Year's Star

หัวข้อ : The Fashion in Music
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 09:54  

The Fashion in Music laughing6
pssp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาช่างซ่อมครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 11:08  

คุณ ooker มีช่างแนะนำซ่อมรุ่นนี้มั้ยครับ เครื่องตกน้ำน่ะ ศูนย์บอกไม่คุ้มเพราะต้องเปลี่ยนบอร์ด ช่างข้างนอกพอซ่อมได้มั้ย แนะนำด้วยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: หาช่างซ่อมครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 11:16  

pssp ผู้เขียน:
คุณ ooker มีช่างแนะนำซ่อมรุ่นนี้มั้ยครับ เครื่องตกน้ำน่ะ ศูนย์บอกไม่คุ้มเพราะต้องเปลี่ยนบอร์ด ช่างข้างนอกพอซ่อมได้มั้ย แนะนำด้วยครับ

เครื่องตกน้ำถือว่าประกันฯ สิ้นสุดลง ลูกค้าต้องเสียค่าซ่อมแต่อาจขออนุโลมยกเว้นค่าบริการ 350 บาท และไม่มีใครรับรองได้ว่า หลังซ่อมแล้วมันจะกลับมาเหมือนเดิมเปล่า?

ผมแนะนำให้ซื้อใหม่ เพราะถ้าไม่เปลี่ยนบอร์ดซ่อมมาก็ไม่เหมือนเดิม ถ้ามันรวนเด๋วติดเด๋วดับประสาทกินสุดท้ายก็ต้องซื้อใหม่อยู่ดี ส่วนเงินค่าซ่อมไปก่อนหน้านี้ก็เท่ากะเสียเปล่า เข้าตำราเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 07 Aug 2009 11:21; ทั้งหมด 1 ครั้ง
pssp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 11:20  

ขอบคุณครับ ลูกสาวจะได้ทำใจได้ซะที ตอนนี้พอหาได้ที่ไหนอีกมั้ยครับ ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 11:26  

ขอบคุณครับ ลูกสาวจะได้ทำใจได้ซะที ตอนนี้พอหาได้ที่ไหนอีกมั้ยครับ ขอบคุณครับ

มีขายที่ BigC ตอนนี้จัดโปรฯ 3,090 บาท แต่ไม่ได้มีทุกสาขานะ งัยโทรเช็กของและสีที่ต้องการก่อนจะได้ไม่เสียเที่ยว คลิ๊กที่นี่ คับ

ปล. ผมแนะนำให้ซื้อสีเดิม เผื่อบอดี้หรือฟลิปเสียหายจะได้เอามาเปลี่ยนทดแทนกันได้ laughing6
pssp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 13:55  

ขอบคุณครับ
l2eactionn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 16:29  

ถ้าส่งเข้าคอมพ์ด้วย BT ผ่านโปรแกรม PC Suite ไม่มีปัญหา หรือส่งกะมือถือด้วยกันก็ส่งได้หมด ถ้าไม่ได้ให้ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ทั้งเครื่องส่งและเครื่องรับ งัยลองดูอีกที laughing6

โทรศัพท์บางยี่ห้อรับไฟล์ภาพที่มีชื่อเป็นภาษาไทยแล้วเปิดดูไม่ได้ บางรุ่นแค่ไฟล์ภาพขนาด VGA (640x480 px) ก็เปิดดูไม่ได้ต้องย่อเป็น QVGA (240x320 px) ก่อนแล้วส่งไปนั่นแหละถึงเปิดดูได้ ไม่รู้ใช้เทคโนโลยี่ยุคไหน? laughing6

มันไม่หายครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน คือปกติมันก็รับส่งผ่าน PC Suite ได้นะครับ
ส่วนมือถืออีกเครื่องก็รับส่งผ่าน PC Suite ได้เหมือนกัน
แต่เพราะ W350i กล้องมันไม่ชัดมาก ผมก็เลยไม่ค่อยได้ถ่ายรูปและส่งหาใครเลย
พอดีเมื่อวานเกิดอยากส่งขึ้นมาแต่มันกลับส่งหาอีกเครื่องไม่ได้ (Nokia)

ลักษณะมันจะเป็น หาเครื่องเจอ กดอนุญาติแล้ว แต่ภาพไม่ยอมถูกส่งออก
ที่หน้าจอเครื่องมันจะขึ้น Waiting for the other device to accept item
ทั้งๆที่อีกเครื่องได้กดอนุญาติการส่งไฟล์แล้ว

เรื่องความละเอียดไฟล์ไม่น่าจะใช่ปัญหานะครับ ภาพใหญ่กว่านี้ Nokia ก็รับได้
ชื่อไฟล์ก็ถูกต้อง ไม่ได้เป็นภาษาไทยแต่อย่างใด
แล้วที่ผิดสังเกตคือมันรับส่งไฟล์หากันได้หมดแทบทุกชนิดเลย
ยกเว้นภาพที่รับได้อย่างเดียว แต่ส่งออกไม่ได้

เดี๋ยวเย็นนี้ผมจะลองเอามือถือไปทั้งสองเครื่องไปเทสต์กับเครื่องอื่นดู
จะได้รู้ว่าเครื่องไหนมีปัญหา แล้วจะมารายงานผลอีกทีครับ
l2eactionn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 00:20  

เข้ามารายงานความคืบหน้าครับ
หลังจากที่ผมเอาทั้ง 2 เครื่องไปลองรับส่งไฟล์กับเครื่องอื่น
ผลประกฏว่า รับ-ส่ง ได้ดีไม่มีปัญหาทั้งสองเครื่องเลยครับ
แต่พอเอามาส่งหากันเองก็ยังส่งไม่ได้อยู่เหมือนเดิม - -*
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 09:43  

หลังจากที่ผมเอาทั้ง 2 เครื่องไปลองรับส่งไฟล์กับเครื่องอื่น
ผลประกฏว่า รับ-ส่ง ได้ดีไม่มีปัญหาทั้งสองเครื่องเลยครับ
แต่พอเอามาส่งหากันเองก็ยังส่งไม่ได้อยู่เหมือนเดิม - -*

ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์ภาพที่จะส่งเป็นชื่ออื่นโดยไม่เหลือเค้าเดิม สมมุติชื่อเดิมคือ DSC00001 ก็เปลี่ยนเป็น XYZ23456 แล้วลองส่งดู ถ้าส่งได้ก็แปลว่าตอนคุณส่งครั้งแรกมัน error (จะด้วยเหตุใดก็แล้วแต่) เครื่องส่งหรือเครื่องรับหรือทั้งสองเครื่องจะจดจำชื่อไฟล์นี้ไว้ (Memory error) แล้วไม่ยอมส่งหรือยอมรับไฟล์ชื่อนี้อีกต่อไป ซึ่ง case นี้ก็เหมือนคอมพ์จึงต้องใช้วิธีแก้แบบเดียวกัน

ยกตัวอย่างเช่น ผมเคยโอนไฟล์เพลง .mp3 จากคอมพ์ลงโทรศัพท์ มีอยู่เพลงนึงเกิด error ขึ้นมา (ส่งแล้วค้าง) จึงต้องส่งใหม่ แต่ส่งยังงัยก็ส่งไม่ได้ มันจะขึ้น error ทุกครั้ง แม้ restart ทั้งคอมพ์และโทรศัพท์ก็ส่งไม่ได้เลยลองแก้ชื่อไฟล์เพลงเป็นชื่ออื่นโดยไม่เหลือเค้าเดิมก็ส่งได้ จากนั้นค่อยเข้าไป rename กลับเป็นชื่อเดิมในโทรศัพท์ภายหลัง laughing6
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 14:37  

ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์ภาพที่จะส่งเป็นชื่ออื่นโดยไม่เหลือเค้าเดิม สมมุติชื่อเดิมคือ DSC00001 ก็เปลี่ยนเป็น XYZ23456 แล้วลองส่งดู ถ้าส่งได้ก็แปลว่าตอนคุณส่งครั้งแรกมัน error (จะด้วยเหตุใดก็แล้วแต่) เครื่องส่งหรือเครื่องรับหรือทั้งสองเครื่องจะจดจำชื่อไฟล์นี้ไว้ (Memory error) แล้วไม่ยอมส่งหรือยอมรับไฟล์ชื่อนี้อีกต่อไป ซึ่ง case นี้ก็เหมือนคอมพ์จึงต้องใช้วิธีแก้แบบเดียวกัน

ยกตัวอย่างเช่น ผมเคยโอนไฟล์เพลง .mp3 จากคอมพ์ลงโทรศัพท์ มีอยู่เพลงนึงเกิด error ขึ้นมา (ส่งแล้วค้าง) จึงต้องส่งใหม่ แต่ส่งยังงัยก็ส่งไม่ได้ มันจะขึ้น error ทุกครั้ง แม้ restart ทั้งคอมพ์และโทรศัพท์ก็ส่งไม่ได้เลยลองแก้ชื่อไฟล์เพลงเป็นชื่ออื่นโดยไม่เหลือเค้าเดิมก็ส่งได้ จากนั้นค่อยเข้าไป rename กลับเป็นชื่อเดิมในโทรศัพท์ภายหลัง :laughing6

โอ้ เป็นเทคนิคเล็กน้อยที่ใช้ได้จริง ความรู้ใหม่ครับ ขอบคุณครับ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ : Re: ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 21:40  

มีขายที่ BigC ตอนนี้จัดโปรฯ 3,090 บาท แต่ไม่ได้มีทุกสาขานะ งัยโทรเช็กของและสีที่ต้องการก่อนจะได้ไม่เสียเที่ยว คลิ๊กที่นี่ คับ

ปล. ผมแนะนำให้ซื้อสีเดิม เผื่อบอดี้หรือฟลิปเสียหายจะได้เอามาเปลี่ยนทดแทนกันได้ laughing6

ที่big cราชดำหรืยังเหลืออยู่เยอะพอสมควร7-8เครื่องได้ พึ่งไปดูมาวันนี้เองมีแต่สีขาวครับ
l2eactionn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 10:48  

จนถึงตอนนี่้มันยังส่งไม่ครับ ทั้งภาพถ่ายในเครื่อง ทั้งภาพจากmms หรือทั้งภาพที่มาจากคอม
ลองส่งแล้วแทบจะทุกภาพก็ยังไม่ได้ มันจะค้างตอนส่งทุกทีเลย (ลองเปลี่ยนชื่อแล้วแต่ไม่ทั้งหมด)

ลองลบแล้วpairเครื่องใหม่มันก็ไม่หาย ผมว่าอาจจะต้องลองรีเซ็ตเครื่องใดเครื่องหนึ่ง
หรือทั้งสองเครื่องดู แต่ผมคงยังไม่ทำนะครับเพราะแบบนั้นต้องแบ็คอัพข้อมูลและอะไรอีกเยอะ

คิดว่าคงต้องปล่อยให้มันเป็นแบบนี้ไปก่อนเพราะปกติผมก็ไม่ค่อยได้ส่งรูปออกเท่าไร
ขอบคุณที่ช่วยมาตลอดครับ
toto kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 11:03  

แถวแจ้งวัฒนะยังมีขายอยู่มัยครับ
แล้วราคาประมาณเท่าไร
password69
Year's Star

หัวข้อ : เพิ่มเมม
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 12:43  

สวัสดีครับ

ผมอยากเพิ่งเมมw350i เป็น 4G จะมีอาการหน่วงมั้ยครับ เมื่อใส่ข้อมูลเต็มเมม

ผมอ่านกระทู้ w350i มาสักระยะละครับ เพิ่งได้เป็นเจ้าของไม่ถึง 1 อาทิตเลย กำลังเห่อมาก

ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอโปรแกรมดิกกับThemesจากคุณ Looker ด้วยนะครับ E-mail : tang_12_34@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่มเมม
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 13:36  

จนถึงตอนนี่้มันยังส่งไม่ครับ ทั้งภาพถ่ายในเครื่อง ทั้งภาพจากmms หรือทั้งภาพที่มาจากคอม
ลองส่งแล้วแทบจะทุกภาพก็ยังไม่ได้ มันจะค้างตอนส่งทุกทีเลย (ลองเปลี่ยนชื่อแล้วแต่ไม่ทั้งหมด)

ลองลบแล้วpairเครื่องใหม่มันก็ไม่หาย ผมว่าอาจจะต้องลองรีเซ็ตเครื่องใดเครื่องหนึ่ง
หรือทั้งสองเครื่องดู แต่ผมคงยังไม่ทำนะครับเพราะแบบนั้นต้องแบ็คอัพข้อมูลและอะไรอีกเยอะ

คิดว่าคงต้องปล่อยให้มันเป็นแบบนี้ไปก่อนเพราะปกติผมก็ไม่ค่อยได้ส่งรูปออกเท่าไร
ขอบคุณที่ช่วยมาตลอดครับ

จริงๆ แล้วเทคโนโลยี BT มันเป็นสากล สามารถเชื่อมต่อโอนไฟล์ฯ ไปมาข้ามค่ายได้ แต่ก็ไม่มีใครรับรองว่ามันจะทำงานได้อย่างสมบูรณ์กะโทรศัพท์ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ หากคุณสามารถส่งและรับไฟล์ภาพกะเครื่องอื่นๆ ได้ยกเว้น NK ที่คุณว่าก็ไม่ได้แปลว่าเครื่องคุณผิดปรกตินะ laughing6

toto kung ผู้เขียน:
แถวแจ้งวัฒนะยังมีขายอยู่มัยครับ
แล้วราคาประมาณเท่าไร

มีขายที่ BigC ทั่วไป ราคา 3,090 บาท แต่ไม่ได้มีทุกสาขา งัยโทรเช็กของและสีที่ต้องการก่อนจะได้ไม่เสียเที่ยว คลิ๊กที่นี่ คับ

password69 ผู้เขียน:
สวัสดีครับ

ผมอยากเพิ่งเมมw350i เป็น 4G จะมีอาการหน่วงมั้ยครับ เมื่อใส่ข้อมูลเต็มเมม

ผมอ่านกระทู้ w350i มาสักระยะละครับ เพิ่งได้เป็นเจ้าของไม่ถึง 1 อาทิตเลย กำลังเห่อมาก

ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอโปรแกรมดิกกับThemesจากคุณ Looker ด้วยนะครับ E-mail : tang_12_34@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รุ่นนี้รองรับ M2 ความจุสูงสุด 4GB หมายความว่าคุณสามารถเอามาใส่และโหลดข้อมูลเข้าไปได้จนเต็มความจุเมม เท่าที่ผมใช้อยู่ความจุ 2GB โหลดเพลงเข้าไปจนเกือบเต็มไม่มีปัญหาคับ

ปล. ที่ขอมาส่งให้แล้วคับ laughing6

toto kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 18:20  

ได้มาแล้วครับสีขาวสวย
ที่ BigC มีอยู่เครื่องเดียว
ราคา 3090.-
-3919-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 20:09  

ขอบคุณพี่ looker มากๆเลยครับ
ผมได้ Theme กับ Dict แล้วครับ

รบกวนสอบถามอย่างนึงครับ
ว่าผมควรไปติดฟิล์มกันรอยแบบทั้งเครื่องดีมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ผมสมัครเป็นสมาชิกแล้วละครับ แต่ยังไม่ได้เมลตอบกลับมาเลย T^T
password69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 20:13  

ขอขอบคุณ คุณ looker มากครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 20:52  

สุขสันต์วันแม่น้าทู๊กโคลลลล.. laughing6

toto kung ผู้เขียน:
ได้มาแล้วครับสีขาวสวย
ที่ BigC มีอยู่เครื่องเดียว
ราคา 3090.-

laughing6

-3919- ผู้เขียน:
ขอบคุณพี่ looker มากๆเลยครับ
ผมได้ Theme กับ Dict แล้วครับ

รบกวนสอบถามอย่างนึงครับ
ว่าผมควรไปติดฟิล์มกันรอยแบบทั้งเครื่องดีมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ผมสมัครเป็นสมาชิกแล้วละครับ แต่ยังไม่ได้เมลตอบกลับมาเลย T^T

พี่ใช้มาก็หลายรุ่นติดแค่ฟิล์มกันรอยหน้าจอแค่นั้น ยกเว้นรุ่น K850i ที่ติดฟิล์มกันรอยด้านหลังด้วยเพราะมันมาเป็น set

ปรกติสมัครสมาชิกบอร์ดฯ ต้องได้รับอีเมล์ตอบกลับทันที กรณีไม่ได้รับอีเมล์ตอบกลับภายในเวลาอันควรรบกวนเมล์ไปที่นี่ webmaster@siamphone.com แจ้ง User name/Password และ Email address ที่คุณสมัครไป เด๋ว Webmaster ท่านแก้ไขให้คับ laughing6
satang106
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ ชื้อ SE W350 จาก USA แล้วใช้ GSM advance ไม่ได้!!
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 02:45  

ขอถามผู้รู้ครับ คือ ผมซื้อเครื่อง SE W350 ของ AT&T จาก Ebay ปลดล็อกแล้ว แต่ลองใช้ดูปรากฎว่า ใช้ sim AIS ได้แต่ คลื่น GSM 1800 ไม่ค่อยมีคลื่น และสายหลุดบ่อยมาก ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขให้สามารถใช้กับ GSM advance ได้หรือไมครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
เอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 09:32  

พี่ Looker ครับ อยู่ๆชาร์ตไฟเต็ม แล้วเปิดเครื่อง ไฟหน้าจอติดครับ แต่ไม่แสดงผลอะไรเลยครับ
ลองถอดแบตออกแล้วเปิดใหม่ก็เหมือนเดิมครับ ต้องทำอย่างไรครับ
เครื่องเพิ่งซื้อจากศูนย์ 6 เดือนครับ
ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ ชื้อ SE W350 จาก USA แล้วใช้ GSM advance ไม่ได้!!
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 09:47  

satang106 ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้ครับ คือ ผมซื้อเครื่อง SE W350 ของ AT&T จาก Ebay ปลดล็อกแล้ว แต่ลองใช้ดูปรากฎว่า ใช้ sim AIS ได้แต่ คลื่น GSM 1800 ไม่ค่อยมีคลื่น และสายหลุดบ่อยมาก ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขให้สามารถใช้กับ GSM advance ได้หรือไมครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ลองเปลี่ยนพื้นที่ใช้งานดูคับ เพราะปรกติเครื่องจะเลือก Search mode ไว้ที่ Automatic (เป็นค่า Default ของเครื่อง) ซึ่งมันจะ search หาสัญญาณฯ ที่เหมาะสมและดีที่สุดในพื่นที่นั้นๆ ให้อัตโนมัติ (กรณีเครือข่ายที่คุณใช้งานอยู่มีมากกว่า 1) หากคุณอยู่ในพื้นที่ที่สัญญาณ GSM ไม่ว่างหรือมีการใช้งานหนาแน่นหรือสัญญาณฯ ขัดข้องหรือกะลังปรับปรุงสัญญาณฯ เครื่องจะ roaming เข้าสู่สัญญาณ GSM1800 ให้อัตโนมัติ laughing6

อย่างไรก็ตาม..คุณสามารถเข้าไปเลือก Search mode เป็น Manual ได้
เข้าไปที่เมนู Settings > กดปุ่ม Navi-keys ซ้ายไปที่แท็ป Connectivity > Mobile networks > Search mode > เลือก Manual

จากนั้นเข้าไปที่ Select network > เลือก TH GSM

ปล. เมื่อคุณเลือก Search mode เป็น Manual แล้วเลือก Network เป็น TH GSM หากพื้นที่ที่คุณใช้งานสัญญาณ GSM ขัดข้องจะด้วยสาเหตุใดก็ตามจะส่งผลให้การโทรเข้าออกมีปัญหาเนื่องจากเครื่องไม่ roaming ไปที่สัญญาณ GSM1800 ให้ laughing6

เอก ผู้เขียน:
พี่ Looker ครับ อยู่ๆชาร์ตไฟเต็ม แล้วเปิดเครื่อง ไฟหน้าจอติดครับ แต่ไม่แสดงผลอะไรเลยครับ
ลองถอดแบตออกแล้วเปิดใหม่ก็เหมือนเดิมครับ ต้องทำอย่างไรครับ
เครื่องเพิ่งซื้อจากศูนย์ 6 เดือนครับ
ขอบคุณครับ

ลองปิดเครื่อง > ถอดแบตฯ > ใส่กลับเข้าไปใหม่แล้วเปิดเครื่องดูอีกครั้ง ถ้ายังเหมือนเดิมรบกวน flash FW เลยคับ

Flash FW คลิ๊กที่นี่ laughing6
ubakka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 16:57  

สวัสดีค่ะ พี่ลุกเกอร์ พี่ไม่เข้าไปห้อง w980 i มั่งละค่ะ ตอนนี้น้องก็ซื้อ w980 i เพิ่มมาอีก 1 เครื่อง ค่ะ หลังจากมี w350i แล้ว 3 เครื่อง ก็เลยอยากใช้รุ่นอื่นดูมั่้งค่ะ Laughing น้องพบปัญหาที่ เครื่อง980 ค่ะ คือว่า สีของธีมที่น้องใส่เข้าไป มันจะไม่สดใส และไม่คมชัดเท่า เหมือนกับที่ใส่ในเครื่อง w595i ค่ะ ทั้ง ๆ ที่เป็นธีมเดียวกัน ธีมดอกไม้ค่ะ ของ 595 นี้จะสดใสมากกว่า อย่างเห็นได้ชัดค่ะ ของ 980 ตรงพื้นสีขาวจะออกเหลือง ๆหน่อยไม่ขาวจัํ๊์็วะ เหมือน 595 ค่ะ ทั้ง ๆที่ 2 เครื่องนี้ก็มีสี 2 แสนกว่าสีเหมือนกันค่ะ ไม่ทราบว่าพี่พอจะทราบไหมค่ะ Very Happy

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 18:25  

สวัสดีค่ะ พี่ลุกเกอร์ พี่ไม่เข้าไปห้อง w980 i มั่งละค่ะ ตอนนี้น้องก็ซื้อ w980 i เพิ่มมาอีก 1 เครื่อง ค่ะ หลังจากมี w350i แล้ว 3 เครื่อง ก็เลยอยากใช้รุ่นอื่นดูมั่้งค่ะ Laughing น้องพบปัญหาที่ เครื่อง980 ค่ะ คือว่า สีของธีมที่น้องใส่เข้าไป มันจะไม่สดใส และไม่คมชัดเท่า เหมือนกับที่ใส่ในเครื่อง w595i ค่ะ ทั้ง ๆ ที่เป็นธีมเดียวกัน ธีมดอกไม้ค่ะ ของ 595 นี้จะสดใสมากกว่า อย่างเห็นได้ชัดค่ะ ของ 980 ตรงพื้นสีขาวจะออกเหลือง ๆหน่อยไม่ขาวจัํ๊์็วะ เหมือน 595 ค่ะ ทั้ง ๆที่ 2 เครื่องนี้ก็มีสี 2 แสนกว่าสีเหมือนกันค่ะ ไม่ทราบว่าพี่พอจะทราบไหมค่ะ Very Happy

ความสดใสของจอแต่ละรุ่นอาจแตกต่างกันแม้สีและความละเอียดเท่ากันก็เหอะ ยกตัวอย่าง C902 สีก็ไม่ค่อยสดใสเท่าไหร่ ไม่ถือว่าผิดปรกติหรอก มันเป็นงี้เองหนู laughing6
ubakka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 18:42  

ความสดใสของจอแต่ละรุ่นอาจแตกต่างกันแม้สีและความละเอียดเท่ากันก็เหอะ ยกตัวอย่าง C902 สีก็ไม่ค่อยสดใสเท่าไหร่ ไม่ถือว่าผิดปรกติหรอก มันเป็นงี้เองหนู laughing6

ขอบคุณมากค่ะ โล่งอกค่ะ นึกว่าผิดปกติเสียแล้ว Wink แล้วพี่ว่ารุ่น ที707 กับ รุ่น w508 อันไหนน่าซื้อมากกว่ากันค่ะ ตอนนี้ที่มาเลเซีย ยังไม่เข้ามาค่ะ แล้วรุ่น w380 ตอนนี้ที่มาเล เหลือ เครื่องละ 3600 บาทค่ะ น่าซื้อไหมค่ะ เครื่องร้านตู้นะคะ่ Razz
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 19:17  

ขอบคุณมากค่ะ โล่งอกค่ะ นึกว่าผิดปกติเสียแล้ว Wink แล้วพี่ว่ารุ่น ที707 กับ รุ่น w508 อันไหนน่าซื้อมากกว่ากันค่ะ ตอนนี้ที่มาเลเซีย ยังไม่เข้ามาค่ะ แล้วรุ่น w380 ตอนนี้ที่มาเล เหลือ เครื่องละ 3600 บาทค่ะ น่าซื้อไหมค่ะ เครื่องร้านตู้นะคะ่ Razz

ถ้าถามพี่ก็ต้อง W508 จิ มีปุ่มควบคุมการเล่นเพลงบนฝาหน้า ถอดเปลี่ยนหน้ากากได้ บอดี้ไม่เป็นรอยนิ้วมือง่าย เมมความจุเยอะกว่า แถมหูฟังฯ ดีกว่าด้วย laughing6

ส่วน W380i ถึงตอนนี้ก็ยังเป็นรุ่นที่คุ้มค่าน่าซื้อ ยิ่งราคาที่นั่นยิ่งน่าซื้อเข้าไปใหญ่ ซื้อร้านไหนก็ได้ขอให้เป็นเครื่องศูนย์แท้ใหม่แกะกล่องเป็นใช้ได้ เพราะมีรับประกันศูนย์ฯ 1 ปี laughing6
satang106
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ ชื้อ SE W350 จาก USA แล้วใช้ GSM advance ไม่ได้!!
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 15:35  

ขอบคุณครับที่ตอบอย่างรวดเร็ว

ผมลองทำตามแล้วครับ แต่ตรงที่ Select network ไม่มี TH GSM ให้เลือกครับ มีแต่ TH GSM 1800 ครับ มีวิธีแก้ไขอื่นอีกหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ลองเปลี่ยนพื้นที่ใช้งานดูคับ เพราะปรกติเครื่องจะเลือก Search mode ไว้ที่ Automatic (เป็นค่า Default ของเครื่อง) ซึ่งมันจะ search หาสัญญาณฯ ที่เหมาะสมและดีที่สุดในพื่นที่นั้นๆ ให้อัตโนมัติ (กรณีเครือข่ายที่คุณใช้งานอยู่มีมากกว่า 1) หากคุณอยู่ในพื้นที่ที่สัญญาณ GSM ไม่ว่างหรือมีการใช้งานหนาแน่นหรือสัญญาณฯ ขัดข้องหรือกะลังปรับปรุงสัญญาณฯ เครื่องจะ roaming เข้าสู่สัญญาณ GSM1800 ให้อัตโนมัติ laughing6

อย่างไรก็ตาม..คุณสามารถเข้าไปเลือก Search mode เป็น Manual ได้
เข้าไปที่เมนู Settings > กดปุ่ม Navi-keys ซ้ายไปที่แท็ป Connectivity > Mobile networks > Search mode > เลือก Manual

จากนั้นเข้าไปที่ Select network > เลือก TH GSM

ปล. เมื่อคุณเลือก Search mode เป็น Manual แล้วเลือก Network เป็น TH GSM หากพื้นที่ที่คุณใช้งานสัญญาณ GSM ขัดข้องจะด้วยสาเหตุใดก็ตามจะส่งผลให้การโทรเข้าออกมีปัญหาเนื่องจากเครื่องไม่ roaming ไปที่สัญญาณ GSM1800 ให้ laughing6

เอก ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ

ลองปิดเครื่อง > ถอดแบตฯ > ใส่กลับเข้าไปใหม่แล้วเปิดเครื่องดูอีกครั้ง ถ้ายังเหมือนเดิมรบกวน flash FW เลยคับ

Flash FW คลิ๊กที่นี่ laughing6
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 16:07  

ผมลองทำตามแล้วครับ แต่ตรงที่ Select network ไม่มี TH GSM ให้เลือกครับ มีแต่ TH GSM 1800 ครับ มีวิธีแก้ไขอื่นอีกหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

^
^
^

นั่นไง! ถึงว่าทำไมเครื่องจับแต่สัญญาณ GSM1800 นั่นเป็นเพราะมันหาสัญญาณ GSM ไม่เจอ สงสัยต้องนำไปให้ร้านที่รับปลดล็อค IMEI เครื่องดูแล้วคับ case นี้ไม่ต้องนำเข้าศูนย์ฯ นะเพราะศูนย์ฯ ไม่ทำให้อยู่แล้ว

ก่อนอื่นผมแนะนำให้คุณ upgrade FW หรือ flash FW (up ซ้ำกรณีเป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว) ถ้าทำแล้วเครื่อง search เจอสัญญาณ GSM ก็ไม่ต้องเสียตังค์ laughing6
saiza_sodasai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรุๆ
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 04:35  

อยากทราบว่าถ้าซื้อเครื่องที่เมกา จะลงดิกส์ภาษาไทย หรือทำให้เครื่อง รับ ส่ง อ่าน ภาษาไทยได้ฤป่าวคะ แล้วที่นี่เครื่อง...ม่ายแถมหูฟังอ๊ะค่ะ..คุ้มไม๊เนี่ย..
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรุๆ
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 08:25  

saiza_sodasai ผู้เขียน:
อยากทราบว่าถ้าซื้อเครื่องที่เมกา จะลงดิกส์ภาษาไทย หรือทำให้เครื่อง รับ ส่ง อ่าน ภาษาไทยได้ฤป่าวคะ แล้วที่นี่เครื่อง...ม่ายแถมหูฟังอ๊ะค่ะ..คุ้มไม๊เนี่ย..

ซื้อเครื่องที่นั่นไม่มี font ไทย นั่นหมายถึงไม่มีเมนูภาษาไทย หากลง Dict E-T, T-E ก็ไม่สามารถอ่านและแสดงผลเป็นภาษาไทยได้ แม้นำมา upgrade หรือ flash FW ผ่านโปรแกรม Update service ไทยก็ไม่ติดภาษาไทยมาด้วยเพราะ IMEI เครื่องมันฟ้องว่าเป็นเครื่องโซนไหนก็จะ up ให้เป็นคุณสมบัติตามโซนนั้นๆ ถ้าซื้อมาก็ต้องหาภาษาไทยมาลงเอง หรือไปจ้างตามร้านลงให้ เวลามีปัญหาสามารถนำเข้าศูนย์ฯ ไทยได้แต่จะมีค่าใช้จ่ายทุกกรณี ในขณะที่เครื่องศูนย์ไทยวางขายตาม BigC ราคาแค่ 3,090 บาท (แถมหูฟัง HPM-64 สีเดียวกะตัวเครื่อง) มีเมนูภาษาไทย สามารถพิมพ์/อ่าน/รับ/ส่งข้อความภาษาไทยได้ เข้าเวปไทยก็อ่านไทยได้ ปุ่มกดมีภาษาไทย รับประกันศูนย์ฯ 1 ปี laughing6

คุณไม่ได้บอกว่าเครื่องที่นั่นขายเท่าไหร่เลยบอกไม่ได้ว่าถ้าซื้อมาลงภาษาไทย+ซื้อหูฟังฯ เพิ่มคุ้มป่าว? แต่ผมล่ะโง๊งงงงง..งง!! scratch เป็น W Series แต่ไม่แถมหูฟังฯ ตอนนี้ก็ยังงงอยู่นะ laughing6
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ : ปุ่มลอกคร๊าบบ
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 19:57  

ปุ่มบังคับทิศทางลอกนะคับ Crying or Very sad เอางัยดีคับพี่ looker? จะส่งให้0(ไม่รู้กี่วันจะได้) หรือรอใกล้หมดประกันก่อนดีคับ ซื้อมาได้ประมาณเดือนกว่าๆเอง แต่ก็คุ้มมากๆคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปุ่มลอกคร๊าบบ
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 22:21  

ปุ่มบังคับทิศทางลอกนะคับ Crying or Very sad เอางัยดีคับพี่ looker? จะส่งให้0(ไม่รู้กี่วันจะได้) หรือรอใกล้หมดประกันก่อนดีคับ ซื้อมาได้ประมาณเดือนกว่าๆเอง แต่ก็คุ้มมากๆคับ

ของพี่ซื้อก่อนยังม่ะเห็นลอกเลยอ่ะ สงสัยเล่นเกมส์หนัก laughing6

ถ้ามันเพิ่งลอกก็ใช้ไปก่อน ไว้รอมันลอกมากๆ ค่อยส่งเครม (ฟรีภายในประกันฯ) อยู่ต่างจังหวัดส่งเครมทางไปรษณีย์ลงทะเบียน EMS ไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนโดยตรง ไม่เกิน 7 วันทำการก็ได้เครื่องคืน ทำตามข้างล่างนี่เลยคับ laughing6

ระบุชื่อผู้ส่งซ่อม ที่อยู่ เบอร์ติดต่อกลับ พร้อมแนบสำเนาใบเสร็จรับเงิน และระบุอาการเสียโดยละเอียด ส่งเครื่องพร้อมเอกสารทั้งหมดทางพัสดุไปรษณีย์ลงทะเบียน (EMS) ไปที่

บริษัท ล็อกซเล่ย์ จำกัด (มหาชน) แผนกบริการโทรศัพท์มือถือ
เลขที่ 2 ซอยเขมไชย ถนนพหลโยธิน แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900

ปล. ส่งแต่ตัวเครื่อง แบตฯ, ซิม และ M2 ให้ถอดเก็บไว้
กรณีเครื่องอยู่ในประกันฯ บริษัทฯ ยินดีเคลมให้ฟรีรวมทั้งรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในการส่งเครื่องกลับด้วย แต่ถ้าเครื่องหมดประกันฯ แล้วทางบริษัทฯ จะโทรแจ้งค่าใช้จ่ายรวมค่าส่งเครื่องกลับให้ทราบ laughing6
satang106
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 05:12  

^
^
^

นั่นไง! ถึงว่าทำไมเครื่องจับแต่สัญญาณ GSM1800 นั่นเป็นเพราะมันหาสัญญาณ GSM ไม่เจอ สงสัยต้องนำไปให้ร้านที่รับปลดล็อค IMEI เครื่องดูแล้วคับ case นี้ไม่ต้องนำเข้าศูนย์ฯ นะเพราะศูนย์ฯ ไม่ทำให้อยู่แล้ว

ก่อนอื่นผมแนะนำให้คุณ upgrade FW หรือ flash FW (up ซ้ำกรณีเป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว) ถ้าทำแล้วเครื่อง search เจอสัญญาณ GSM ก็ไม่ต้องเสียตังค์ laughing6

ได้ลอง flash FW แต่เหมือนเดิม คงต้องเอาไปทีร้านแล้วล่ะครับ
ขอบคุณมาก ๆ ครับ ที่ให้คำแนะนำ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คือว่า...
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 07:19  

ถ้าเป็นเครื่องมืองสองก็ประมาณ 50-70 เหรียญค่ะ (เค้าลงขายที่ebay) มือหนึ่งก็ 90-ร้อยนิดๆ แต่ทุกแบบ ถามแล้วถามอีก ก้อไม่มีหูฟังให้อยู่ดี หนูอยากจะเถียงว่านี่ ซีรี่ w นะ ก็ภาษาไม่แข็งแรงอ๊ะค่ะ ฮ่าๆ...ขอบคุณนะคะที่ตอบรวดเร็วเลยค่ะ

ปล.ถ้าเอามาลงภาษาไทยเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหล่คะพี่

ขอบคุณค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: คือว่า...
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 09:34  

ถ้าเป็นเครื่องมืองสองก็ประมาณ 50-70 เหรียญค่ะ (เค้าลงขายที่ebay) มือหนึ่งก็ 90-ร้อยนิดๆ แต่ทุกแบบ ถามแล้วถามอีก ก้อไม่มีหูฟังให้อยู่ดี หนูอยากจะเถียงว่านี่ ซีรี่ w นะ ก็ภาษาไม่แข็งแรงอ๊ะค่ะ ฮ่าๆ...ขอบคุณนะคะที่ตอบรวดเร็วเลยค่ะ

ปล.ถ้าเอามาลงภาษาไทยเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหล่คะพี่

ขอบคุณค่ะ

เครื่องนอกมือสองซื้อผ่านเวปที่คุณว่าราคาถูกก็จริง แต่คุณเห็นเครื่องจริงหรือยัง? แล้วเขาให้ทดลองเครื่องก่อนป่าว? อีกทั้งซื้อมาก็ต้องไปให้ร้านปลดล็อค IMEI แล้วยังไม่รู้ว่าจะใช้สัญญาณ GSM แบบคุณ satang106 ข้างบนที่ยังมีปัญหาได้ป่าว? ลงภาษาไทยตามร้านทั่วไปไม่น่าเกิน 400 บาท ส่วนเครื่องมือ 1 ราคาพอๆ กะที่นี่ก็ซื้อที่นี่ซะเลยไม่ดีกว่าหรือ? ได้ของใหม่แกะกล่อง ไม่ต้องเสี่ยง พิมพ์/อ่าน/รับ/ส่งข้อความภาษาไทยได้ อ่านเวปไทย/ลง Apps. ไทยได้ มีเมนูภาษาไทย ปุ่มกดก็มีภาษาไทย (ลอกเครมฟรีภายในประกันฯ) อุปกรณ์ฯ ครบ รับประกันศูนย์ฯ 1 ปี อุอุ laughing6

ubakka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 18:11  

สวัสดีค่ะ พี่ลุกเกอร์

วันนี้มีปัญหามาถามพี่อีกแล้วค่ะ Laughing คือว่าน้องมีัรุ่นนี้ 3 เครื่อง น้องชาร์ตแบตจนเต็มหมดแล้วก็ปิดเครื่องไว้ไม่ได้ใช้ค่ะ ประมาณ 2-3 วัน พอเปิดเครื่อง อันนึงยังมีเแบตเต็มอยู่เลย แต่อีกเครื่องแบตหมดเสียแล้ว ทั้งที่ ทั้ง 2 เครื่องนี้ก็ไม่ไ้ด้ใช้เหมือนกัน ไม่ทราบว่าเกิดจากแบตเตอรี่เสียหรือเปล่าค่ะ หรือว่าเป็นที่ตัวเครื่องค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^-^
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 06:44  

ขอบคุณมากๆค่ะคุณพี่ที่ให้คำแนะนำ Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ^-^
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 09:24  

สวัสดีค่ะ พี่ลุกเกอร์

วันนี้มีปัญหามาถามพี่อีกแล้วค่ะ Laughing คือว่าน้องมีัรุ่นนี้ 3 เครื่อง น้องชาร์ตแบตจนเต็มหมดแล้วก็ปิดเครื่องไว้ไม่ได้ใช้ค่ะ ประมาณ 2-3 วัน พอเปิดเครื่อง อันนึงยังมีเแบตเต็มอยู่เลย แต่อีกเครื่องแบตหมดเสียแล้ว ทั้งที่ ทั้ง 2 เครื่องนี้ก็ไม่ไ้ด้ใช้เหมือนกัน ไม่ทราบว่าเกิดจากแบตเตอรี่เสียหรือเปล่าค่ะ หรือว่าเป็นที่ตัวเครื่องค่ะ

ขอบคุณค่ะ

อาจเป็นที่สายชาร์จฯ เสีย (ชาร์จฯ ไฟไม่เข้า) หรือแบตฯ เสีย (ไม่เก็บไฟ) หรือแบตฯ เสื่อม (กรณีชาร์จฯ บ่อยและซื้อมานานแล้ว)

ให้น้องนำสายชาร์จฯ ทั้ง 3 เส้นมา test กะโทรศัพท์เครื่องใดเครื่องหนึ่งตามวิธีข้างล่าง

กรณีเปิดโทรศัพท์
เวลาต่อสายชาร์จฯ จะมีสัญลักษณ์สายฟ้าฟาดบนหลอดแบตฯ (สีเขียวในหลอดแบตฯ จะขยับไปมา)

กรณีปิดโทรศัพท์
เวลาต่อสายชาร์จฯ สักครู่โทรศัพท์จะติดขึ้นมาแล้วมีข้อความ Charging ปรากฏอยู่เหนือหลอดแบตฯ (สีเขียวในหลอดแบตฯ จะขยับไปมา)

หากสายชาร์จฯ เส้นใดเส้นหนึ่งไม่เป็นไปตามข้างบนก็แปลว่าเสีย คือ ชาร์จฯ ไฟไม่เข้า

จากนั้นให้นำโทรศัพท์เครื่องที่มีปัญหาแบตฯ ไม่เก็บไฟ มาชาร์จแบตฯ ให้เต็มอีกครั้ง จากนั้นก็ลองใช้งานดูแล้วคอยสังเกตุประจุไฟในแบตฯ ว่ามันลดลงแบบผิดปรกติหรือไม่ หรือถ้าไม่ใจร้อนก็ปิดเครื่องทิ้งไว้สัก 2-3 วันแล้วค่อยเปิดเครื่องดู

หากพบว่าแบตฯ ไม่เก็บไฟและซื้อมาไม่เกิน 6 เดือน สามารถส่งเครมพร้อมใบเสร็จฯ ที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน หลังจากช่างฯ ทดสอบแล้วพบว่าแบตฯ เสียจริงน้องจะได้แบตฯ ก้อนใหม่ทันที หรือถ้าพบว่าสายชาร์จฯ เสียและซื้อมาไม่เกิน 6 เดือนก็จะได้สายชาร์จฯ เส้นใหม่เช่นกัน laughing6

ขอบคุณมากๆค่ะคุณพี่ที่ให้คำแนะนำ Very Happy

ม่ายเปงไร ชิวด์ ชิวด์ คุณน้อง laughing6
mmmaaayyyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : help
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 19:09  

พี่Lookerค่ะ
เครื่องหนูตอนนี้เวลาปิดฝาพับอะคะมันไม่ขึ้นเป็นวอล์คแมนเลย
แล้วยังล๊อคปุ่มไม่ได้ด้วยค่ะ พอลองกดปุ่มข้างหน้าที่ปกติเอาไว้กดเล่นเพลง
กลายเป็นตัวเลขซะงั้น เลยอะ
งงมากมาย ไม่รู้มันเป็นอะไรเลยอะค่ะ
แล้วถ้าหนูจะส่งซ่อมอะหนูต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ
พอดีเพิ่งหมดประกันไปเมื่อไม่นานมานี้เอง
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะค่ะ
เหลือเชื่อ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 21:13  

ของพี่ซื้อก่อนยังม่ะเห็นลอกเลยอ่ะ สงสัยเล่นเกมส์หนัก laughing6

ถ้ามันเพิ่งลอกก็ใช้ไปก่อน ไว้รอมันลอกมากๆ ค่อยส่งเครม (ฟรีภายในประกันฯ) อยู่ต่างจังหวัดส่งเครมทางไปรษณีย์ลงทะเบียน EMS ไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนโดยตรง ไม่เกิน 7 วันทำการก็ได้เครื่องคืน ทำตามข้างล่างนี่เลยคับ laughing6

ระบุชื่อผู้ส่งซ่อม ที่อยู่ เบอร์ติดต่อกลับ พร้อมแนบสำเนาใบเสร็จรับเงิน และระบุอาการเสียโดยละเอียด ส่งเครื่องพร้อมเอกสารทั้งหมดทางพัสดุไปรษณีย์ลงทะเบียน (EMS) ไปที่

บริษัท ล็อกซเล่ย์ จำกัด (มหาชน) แผนกบริการโทรศัพท์มือถือ
เลขที่ 2 ซอยเขมไชย ถนนพหลโยธิน แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900

ปล. ส่งแต่ตัวเครื่อง แบตฯ, ซิม และ M2 ให้ถอดเก็บไว้
กรณีเครื่องอยู่ในประกันฯ บริษัทฯ ยินดีเคลมให้ฟรีรวมทั้งรับผิดชอบค่าใช้จ่ายในการส่งเครื่องกลับด้วย แต่ถ้าเครื่องหมดประกันฯ แล้วทางบริษัทฯ จะโทรแจ้งค่าใช้จ่ายรวมค่าส่งเครื่องกลับให้ทราบ laughing6

ขอบคุณมากคับพี่ Smile
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: help
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 08:47  

mmmaaayyyy ผู้เขียน:
พี่Lookerค่ะ
เครื่องหนูตอนนี้เวลาปิดฝาพับอะคะมันไม่ขึ้นเป็นวอล์คแมนเลย
แล้วยังล๊อคปุ่มไม่ได้ด้วยค่ะ พอลองกดปุ่มข้างหน้าที่ปกติเอาไว้กดเล่นเพลง
กลายเป็นตัวเลขซะงั้น เลยอะ
งงมากมาย ไม่รู้มันเป็นอะไรเลยอะค่ะ
แล้วถ้าหนูจะส่งซ่อมอะหนูต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ
พอดีเพิ่งหมดประกันไปเมื่อไม่นานมานี้เอง
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะค่ะ

อาการนี้ถ้าไม่ได้ทำตก กดทับหรือกระแทกแรงๆ หรือถูกน้ำไม่น่าเป็นนะ laughing6

งัยน้องลอง flash FW ดูก่อน ถ้าหายก็ไม่ต้องเสียตังค์เพราะหมดประกันฯ แล้ว วิธีทำอยู่ข้างบนกระทู้ที่ 22 คับ
golf1234yoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถาม
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 10:52  

พี่ Looker คับ อยากทราบว่าตอนนี้ยังมีขาย อยู่ป่าวคับ..

...เเล้วราคาประมาณเท่าไรอะคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถาม
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 23:27  

golf1234yoo ผู้เขียน:
พี่ Looker คับ อยากทราบว่าตอนนี้ยังมีขาย อยู่ป่าวคับ..

...เเล้วราคาประมาณเท่าไรอะคับ

หาซื้อได้ตาม BigC ทั่วไป ตอนนี้จัดโปรฯ 3,090 บาท แต่ไม่ได้มีทุกสาขานะ
งัยโทรเช็คของและสีที่ต้องการก่อนจะได้ไม่เสียเที่ยว คลิ๊กที่นี่ คับ laughing6

บอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามคุณLookerครับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 20:47  

ไม่ทราบว่าคุณLookerมีโปรแกรมที่เล่นไฟล์วิดีโอได้เต็มจอสำหรับW350มั๊ยครับ
ถ้ามี ผมขอครับ (อิอิ ขอกันดื้อๆ) ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ
bonisthebest@hotmail.com
ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามคุณLookerครับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 22:24  

บอน ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าคุณLookerมีโปรแกรมที่เล่นไฟล์วิดีโอได้เต็มจอสำหรับW350มั๊ยครับ
ถ้ามี ผมขอครับ (อิอิ ขอกันดื้อๆ) ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ
bonisthebest@hotmail.com
ขอบคุณครับ

ไม่มีอ่ะ laughing6
Lheekung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ Program Dictionery & Theme ค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 18:05  

รบกวนคุณ Looker ช่วยส่ง Program Dictionery & Theme ให้ทางอีเมล์ lheekung31@gmail.com ด้วยค่ะ พอดีว่าเพิ่งซื้อเครื่องมาใหม่เมื่อวานนี้เอง
ขอบคุณมากนะคะ Rolling Eyes
Ment.SBC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 13:28  

ขอโปรแกรมท้งหมดกะ themes ครับ navanawing@gmail.com
nchantie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 15:16  

อ่านกระทู้จนต้องไปซื้อมาใช้เลยค่ะ
ไม่น่าเชื่อว่ามือถือเครื่องเล็กๆจะมีคนพูดถึงเยอะขนาดนี้
ตอนแรกดูรุ่น 595 ไว้ค่ะ แต่ว่าเป็นคนใช้ฟังชั่นน้อยก็เลยเลือกรุ่นนี้

มีคำถามเรื่องหน้าจอค่ะ ว่าเราสามารถลบข้อความแสดงสัญญาณได้มั้ยคะ (DTAC,GSM)
(ถ้าบอกแล้วก็ขอโทษนะคะ พอดียังไม่มีเวลาอ่านทุกหน้าเลย Sad )
หรือถ้ามีข้อมูลที่ควรทราบก็รบกวนที่เมล์ nchantie@hotmail.com

ขอบคุณค่า
^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แฮ่ะๆ
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 17:31  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้หูฟังรุ่นไหนได้บ้างคะ Surprised
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 19:29  

nchantie ผู้เขียน:
อ่านกระทู้จนต้องไปซื้อมาใช้เลยค่ะ
ไม่น่าเชื่อว่ามือถือเครื่องเล็กๆจะมีคนพูดถึงเยอะขนาดนี้
ตอนแรกดูรุ่น 595 ไว้ค่ะ แต่ว่าเป็นคนใช้ฟังชั่นน้อยก็เลยเลือกรุ่นนี้

มีคำถามเรื่องหน้าจอค่ะ ว่าเราสามารถลบข้อความแสดงสัญญาณได้มั้ยคะ (DTAC,GSM)
(ถ้าบอกแล้วก็ขอโทษนะคะ พอดียังไม่มีเวลาอ่านทุกหน้าเลย Sad )
หรือถ้ามีข้อมูลที่ควรทราบก็รบกวนที่เมล์ nchantie@hotmail.com

ขอบคุณค่า
^^

Logo ผู้ให้บริการเครือข่ายฯ ลบไม่ได้คับ แต่มันอยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสมไม่ได้เกะกะ'ไร บางยี่ห้อ/บางรุ่นจะอยู่ต่ำลงมา บางรุ่นอยู่ตรงกลางจอเลยก็มี ถ้าเอารูปหน้าคนมาเป็น Wallpaper ก็อยู่ตรงหน้าผากพอดิบพอดี laughing6

ขอ Confirm ว่ารุ่นนี้ใช้ดีและคุ้มค่าเงินมั่กๆ แค่ 3,090 บาทแต่มีฟังก์ชั่นที่จำเป็นต่อการใช้งานทั่วไปอย่างครบครัน แม้ถ่ายวีดีโอไม่ได้แต่ก็โหลดไฟล์วีดีโอนามสกุล .3gp มาเปิดดูได้ รูปลักษณ์สวยงามบางเบาพกพาสะดวก สามารถควบคุมการเล่นเพลงได้โดยไม่ต้องเปิดฟลิป นอกจากนี้ยังสามารถรับหรือวางสายได้ด้วยการเปิดหรือปิดฟลิปแทนการกดปุ่มใดๆ คุณภาพเสียงแจ่ม รองรับ M2 ความจุสูงสุดถึง 4GB

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้หูฟังรุ่นไหนได้บ้างคะ Surprised

ใช้ได้กะหูฟังฯ SE ทุกรุ่นที่ขั้วต่อเป็น Fast port คับ laughing6
ปล. ผู้ที่ขอ Dict กะ Themes มาผมส่งให้หมดแล้ว และขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i สุดคุ้มคนใหม่ทุกท่านด้วยคับ occasion5
nchantie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 10:58  

ขอบคุณ คุณ Looker มากนะคะที่ส่ง Dict & Theme มาให้

ตอนนี้ที่ไม่ปลื้มคือเสียงตอนฟังวิทยุเบามาก(ทั้งหูฟังและลำโพง เปิดจนสุดยังไม่ค่อยได้ยิน) แต่ตอนที่เล่น walkman เสียงกลับปกติดี แล้วเสียงคนโทรมาก็จะอื้อๆกว่า เมื่อเทียบกลับเครื่องเก่าที่ใช้ค่ะ

^^
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 12:30  

nchantie ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณ Looker มากนะคะที่ส่ง Dict & Theme มาให้

ตอนนี้ที่ไม่ปลื้มคือเสียงตอนฟังวิทยุเบามาก(ทั้งหูฟังและลำโพง เปิดจนสุดยังไม่ค่อยได้ยิน) แต่ตอนที่เล่น walkman เสียงกลับปกติดี แล้วเสียงคนโทรมาก็จะอื้อๆกว่า เมื่อเทียบกลับเครื่องเก่าที่ใช้ค่ะ

^^

เสียงวิทยุค่อยเป็นบางสถานีไม่ใช่ทุกสถานีขึ้นอยู่กะพื้นที่ที่คุณใช้งาน ส่วนเสียงของคู่สนทนา*ก็ขึ้นอยู่กะพื้นที่ที่คุณใช้งานรวมทั้งคุณภาพของสัญญาณเครือข่ายฯ ของทั้งสองฝ่ายขณะโทรด้วย งัยลองเปลี่ยนพื้นที่ใช้งานหรือโทรไปหมายเลขอื่นดูคับ

*อยากให้คุณเข้าใจว่า เสียงจากลำโพงสนทนาหรือลำโพงฟังเพลงหรือหูฟังฯ ของ SE แม้ปรับดังสุดอาจไม่ดังเท่าเสียงลำโพงและหูฟังฯ โทรศัพท์ค่ายอื่น นั่นเป็นเพราะข้อกำหนดด้านความปลอดภัยต่อระบบการได้ยินของผู้บริโภค

อย่างไรก็ตาม..เครื่องที่ซื้อจาก BigC ยังเป็น FW เก่า (R11AA011) รบกวน up เป็น FW ล่าสุด R11CA002 เลยคับ

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

ปล. หากไม่สะดวก up เองสามารถส่งศูนย์ SE ตามห้างฯ ได้คับ laughing6
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: