Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W350i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 15, 16, 17  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1616 / เข้าชม: 1066615
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แสดงภาษาไทยไม่ได้ ต้องทำไง
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตัว W350i ซื้อมาแล้ว ลองใช้ตรง playlist นะ มันไม่แสดงภาษาไทยอะ เป็นภาษาจีนแทน ต้องทำยังไงคะ
Looker
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ksupasawat ผู้เขียน:
เมื่อวานไปศูนย์ SE ที่ Central ปิ่นเกล้ามา พนักงานบอกสีขาวของเข้าวันนี้ ไม่รู้มีใครไปสอยมายัง (เห็น mock up แล้วสวยดีเหมือนกัน)

ตอนนี้มีดำม่วงออกมาแร้วคับ แร้วจะมีสีแดงตามมาด้วย อุอุ laughing6

keekei ผู้เขียน:
ตัว W350i ซื้อมาแล้ว ลองใช้ตรง playlist นะ มันไม่แสดงภาษาไทยอะ เป็นภาษาจีนแทน ต้องทำยังไงคะ

วิธีแก้ Walkman/Music player แสดงชื่อเพลงไทยเป็นภาษาต่างดาวหรือภาษาจีน/วิธีใส่ปกอัลบั้ม คลิ๊กที่นี่
pom_3000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้สามารถเปลี่ยนธีมเป็นแบบแนวนอนได้ป่าวคับ??
SP_POMWA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งถอยมาใหม่ค่ะ สีดำ-ส้ม รบกวนขอโปรแกรมพื้นฐานด้วยคนค่ะ โดยเฉพาะ dict รบกวนส่งให้ที่ pomwaa@hotmail.com นะคะ ขอบคุณมากค่ะ Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

pom_3000 ผู้เขียน:
รุ่นนี้สามารถเปลี่ยนธีมเป็นแบบแนวนอนได้ป่าวคับ??

ไม่ได้อ่ะ

SP_POMWA ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาใหม่ค่ะ สีดำ-ส้ม รบกวนขอโปรแกรมพื้นฐานด้วยคนค่ะ โดยเฉพาะ dict รบกวนส่งให้ที่ pomwaa@hotmail.com นะคะ ขอบคุณมากค่ะ Very Happy

ส่งให้แร้วคับ
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
firstime
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PC sync กับ MAC

ขอถามหน่อยคับ พอดีเพื่อนจะซื้อเครื่องนี้ แต่เขาอยากรู้ว่า สามารถ sync ข้อมูล กับ MAC OS ได้เหรอป่าวคับ

แล้วฝามันหักง่ายเหรอป่าวคับ

จะไปซื้อกลางวันนี้คับ

รบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: PC sync กับ MAC

firstime ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยคับ พอดีเพื่อนจะซื้อเครื่องนี้ แต่เขาอยากรู้ว่า สามารถ sync ข้อมูล กับ MAC OS ได้เหรอป่าวคับ

แล้วฝามันหักง่ายเหรอป่าวคับ

จะไปซื้อกลางวันนี้คับ

รบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับ

Sync. กะ MAC OS ผมไม่แน่ใจ งัยลองโทรสอบถามกะ SE Call center 02-248-3030 ดูคับ
แต่ถ้า Windows ตั้งแต่ 2000 ขึ้นไปถึง Vista ได้แน่นอนคับ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวัสดีครับ
ผมเองก็ปลื้ม W350i มั่กๆ เพราะว่าเรื่องเสียงนี่ อยู่ในขั้นที่ถูกใจมากๆเลยทีเดียว
แต่ว่า ผมเองก็อยากได้โปรแกรม DicT ด้วยอะครับ
คุณ Looker ช่วยส่งมาให้ด้วยบ้างจะได้ไหมครับผม?
Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
สวัสดีครับ
ผมเองก็ปลื้ม W350i มั่กๆ เพราะว่าเรื่องเสียงนี่ อยู่ในขั้นที่ถูกใจมากๆเลยทีเดียว
แต่ว่า ผมเองก็อยากได้โปรแกรม DicT ด้วยอะครับ
คุณ Looker ช่วยส่งมาให้ด้วยบ้างจะได้ไหมครับผม?
Very Happy

เวรกรรม ลืมใส่ mail Crying or Very sad
arnubis_@hotmail.com
ครับ
Over
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขถามข้อมูลหน่อยครับ

1. สายหูฟังบลูทูธ stereo ฟังเพลงแล้วเสียงจะคุณภาพสู้ แบบหูฟังมีสายstereoได้มั้ยครับ
2. ศูนย์ w350i ที่ i-mobile มีขายมั้ยครับ อ่านเว็บบอดผ่านแว๊บๆไม่แน่ใจเลยถามอีกรอบ
3. เวลาเล่นเพลง แล้วมีรูป เล็กขึ้นข้าง มันเนข้อมูลที่มาเกบเพลงหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ
DATSUN
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ :

ผมขอสอบถามเกี่ยวกับราคาของ w610i จากร้านใหญ่ๆหน่อยอ่ะคับอยากรู้

แล้ว นาซ่า คืออะไรอ่ะคับ

loxley ด้วยคืออะไรผมอ่านคนอื่นพูดก้อ งงๆ

ตอนนี้ รุ่น w610i ยังมีวางจำหน่ายใช่มั้ยคับ กลัวมันเลิกผลิตจังเลย

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

สวัสดีครับ
Very Happy

เวรกรรม ลืมใส่ mail Crying or Very sad
ครับ

ส่งให้แร้วคับ laughing6

Over ผู้เขียน:
ขถามข้อมูลหน่อยครับ

1. สายหูฟังบลูทูธ stereo ฟังเพลงแล้วเสียงจะคุณภาพสู้ แบบหูฟังมีสายstereoได้มั้ยครับ
2. ศูนย์ w350i ที่ i-mobile มีขายมั้ยครับ อ่านเว็บบอดผ่านแว๊บๆไม่แน่ใจเลยถามอีกรอบ
3. เวลาเล่นเพลง แล้วมีรูป เล็กขึ้นข้าง มันเนข้อมูลที่มาเกบเพลงหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

1. ขึ้นอยู่กะว่าคุณเอาหูฟังสเตอริโอ BT รุ่นไหนเทียบกะหูฟังสเตอริโอมีสายรุ่นไหน? ผมเคยทดสอบหูฟังสเตอริโอ BT รุ่น HBH-DS970 กะ หูฟังสเตอริโอ HPM-70 ซึ่งเป็น in-ears เหมือนกัน เอาต่อกะโทรศัพท์รุ่นเดียวกันพบว่าคุณภาพเสียงแทบไม่ต่างกัน แต่เสียงจากหูฟังสเตอริโอ BT อาจมีขัดๆ บ้างหากสัญญาณถูกรบกวนหรือมีสิ่งกีดขวาง

2. เท่าที่ทราบ W350i ศูนย์ i-mobile มีขายคับ แต่ศูนย์ Jaymart กะ Blisstel มีสีขาว/เทาด้วยคับ

3. รูปที่คุณเห็นโชว์บนหน้าต่าง Walkman player นั่นเรียกว่า ปกอัลบั้ม มันมากะไฟล์ .mp3 เรย ถ้าไม่มีคุณสามารถใส่เองได้คับ

วิธีใส่ปกอัลบั้ม คลิ๊กที่นี่

. . . ผู้เขียน:
พี่คับ กำลังจะถอยอ่ะรุ่นนี้

ว่าจะถอยสีขาวอะ

เท่าที่อ่านปัญหามานก็คือ แฮงค์นิดหน่อย พออัพเดตซอฟแวร์แล้วมานหายใช่มั้ยครับ

แล้วก็ราคาทุกที่เท่ากันหมดเลยปะคับ

FW ล่าสุด R11AA011 ที่พี่ใช้อยู่ยังไม่พบปัญหานะ หากคุณซื้อมาไม่ใช่ FW นี้ก็ up ได้เรยไม่ต้องรอมีปัญหา เผลอๆ ได้รางวัลด้วย รุ่นนี้เพิ่งวางจำหน่ายยังต้องมี FW ออกมาให้ up อีกหลายเวอร์ชั่น พี่แนะนำให้คุณเดินสำรวจราคาแระโปรฯ ทุกศูนย์ฯ ก่อนค่อยตัดสินใจซื้อคับ

W350i Walkman ฝาฟลิปบางเบา เสียงแจ่ม ราคาประหยัด laughing6
sleepycat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --

อ่านความเห็นหลายๆคนแล้ว อยากไปถอยรุ่นนี้มามากๆๆๆเลยครับ
แต่สงสัยอยู่นิดเดียว

ปกติผมเป็นคนชอบนอนคุยโทรศัพท์กับแฟนแล้วใช้ small talk เอา
แปลว่าผมต้องเปิดฝาฟลิปเอาไว้ตลอดเวลาเลยรึเปล่าครับ?

แล้วสมุติว่า ผมกำลังฟังเพลงแบบฝาฟลิปปิด ผ่าน small talk
แล้วมีโทรศัพท์เข้ามา ผมกดรับบนปุ่ม small talk ได้ไหมครับ
หรือว่า ต้องล้วงโทรศัพท์มาเปิดผาฟลิปเท่านั้น??

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

อยากไปถอยสีขาวมาแล้วมากๆ
SumziX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หวัดดีคับ ผมเพิ่งสอยรุ่นนี้มาได้2วัน หลังจากที่ดูเชิงอยุ่เป็นเดือน อยากได้โปรแกรมพื้นฐานกะdict รบกวน คุณ Looker ส่งให้ด้วยคับ ( innocent_rhythm@hotmail.com )

และผมมีเรื่องรบกวนอิก2เรื่องคับ คือ

1.ผมเพิ่งอัพ FW เส็ด ปรากฎว่า เบอโทรศัพท์ที่เพิ่ง เมมก่อนอัพ หายไป รวมถึงเกมที่เล่นไว้ มันรีเซตใหม่หมด อยากทราบวิธีการแบคอัพข้อมูล อ่ะคับ เผื่อคราวหน้าอัพจะได้ไม่ต้องมานั่งเมมเบอร์ใหม่หมด หรือนั่งเล่นเกมใหม่ตั้งแต่แรก

2.เวลาคุยโทรศัพท์แบบเปิดลำโพง,เล่นเกม guitar rock หรือฟังวิทยุ (ทุกอย่างที่ไม่ใช่ walkman) เสียงที่ออกมาจากลำโพงของตัวเครื่อง มันจะเบามากโดยเฉพาะการคุยโทรศัพท์แบบเปิดลำโพง อยากทราบว่ามีวิธีเพิ่มเสียงหรือวิธีแก้อะไรมั้ยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนด้วยคับ

grIdGuN ผู้เขียน:
รุ่นนี้อัดวีดีโอตรงไหนครับ เห็นมีแต่ถ่ายภาพนิ่ง

รุ่นนี้ถ่ายได้แต่ภาพนิ่ง ถ่ายวีดีโอไม่ได้ แต่เล่นไฟล์วีดีโอนามสกุล .3gp ได้ หมายความว่า คุณสามารถโหลดวีดีโอนามสกุลดังกล่าวมาเปิดดูได้คับ

มือใหม่ se ผู้เขียน:
คือว่า ผมเพิ่งไปถอย se มาเมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว เครื่องแรก เลย แต่มีข้อสงสัย หลายอย่างเรยอ่ะ รบกวน ถามผู้รู้ ช่วยตอบที (ผมถอยw610i มานะงับ) ทีแรกว่าจะ สอย w350i นี่แหละ
1. เวลาต่อหูฟัง เวลา มีสายเข้า ทำไมมาน มะดังในหูฟังอ่ะ คับ ดังที่เครื่อง ปกติ หรือมานเปงแบบนี้คับ
2. เวลาผมใช้ trackID มานใช้มะได้อ่ะคับ ต้องตั้งค่าก่อน รึป่าวอ่ะคับ
3. เวลาใช้ ฟังเพลง โปรแกรม walkman หรือ ฟังวิทยุ อยุ่ หากตั้งปลุกไว้ เสียงปลุกมัน จะไม่เปงไปตามที่เราตั้งไว้ (เปงเสียงค่าเริ่มต้น)แต่หากไม่ได้ใช้โปรแกรม walkman หรือฟังวิทยุ ก้อปกติ ดีคับ หรือมันเป็น ปกติ ทั้ง ๆ ที่เพิ่ง อัพ fw(ถามพนักงานขายก้อบอกว่าปกติ)
แต่โดยรวมแล้ว ประทับใจกับ seเครื่องนี้มาก คับ
..........สุดท้าย รบกวนขอ โปรแกรม สามัญประจำเครื่องด้วย นะคับ ขอบคุง ล่วงหน้าคับ
ถ้าจะทิ้งเบอร์ พี่ ๆ ไว้ในเมลล์ก้อจะเปงพระคุณอย่างสูง เรยคับ แบบ ว่า มีเรื่องข้องใจ อยากปรึกษาอ่ะคับ ขอบคุงอีกครั้งคับ Shocked

OMelettE_oiio@hotmail.com

1. เสียงเรียกเข้าจะดังที่หูฟังฯ ก็ต่อเมื่อคุณตั้งคำสั่งปิดเสียงหรือเลือก Silent mode เป็น On โดยกดปุ่ม # ค้างไว้ (เมื่อหน้าจออยู่ในโหมด Standby) แระหากต้องการยกเลิก Silent mode ก็ทำแบบเดียวกัน

2. TrackID™ คือฟังก์ชั่นค้นหาข้อมูลเพลงโดยอัดเพลงจากวิทยุหรือเครื่องเสียงทั่วไปราวๆ 2-3 วิแร้วส่งไปที่ server ของ Gracenote Mobile MusicID ผ่าน GPRS หรือ EDGE หากมีข้อมูลเพลงอยู่ในระบบก็จะรายงานชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มกลับมาให้ทราบภายในไม่กี่วินาที (ถ้าไม่พบข้อมูลก็จะแจ้งกลับมาให้ทราบ) ไม่มีค่าบริการอื่นใดนอกจากค่า GPRS หรือ EDGE

ก่อนใช้งาน TrackID™ คุณจำเป็นต้องตั้งค่า WAP เสียก่อน โดยเข้าไปที่เมนู Settings > เลื่อนซ้ายหรือขวาไปที่แท็บ Connectivity > Internet settings > Internet profiles > ใส่จุดไข่ปลาหน้าเครือข่ายหรือซิมที่คุณใช้งาน ยกตัวอย่างเช่น หากคุณใช้ซิมของ AIS ก็ไส่จุดไข่ปลาหน้าคำว่า AIS WAP

อย่างไรก็ตาม..คุณไม่สามารถใช้งาน TrackID ขณะฟังเพลงในโหมด Walkman player ได้ เพราะเพลงที่คุณ add มาไว้ที่นี่มีชื่อเพลง ชื่อคนร้อง แระชื่ออัลบั้มอยู่แร้ว แม้ข้อมูลเพลงอาจไม่ครบถ้วนแต่อย่างน้อยก็ต้องมีชื่อเพลงคับ

3. ถูกแร้วคับ มันเป็นงี้เอง เพราะหากเพลงที่คุณตั้งปลุกเป็นเพลงเดียวกะที่เครื่องกะลังเล่นอยู่หรือเป็นเพลงในอัลบั้มเดียวกันคุณอาจแยกแยะไม่ออก แระหากคุณตั้งปลุกเป็นเสียงวิทยุโดยต่อหูฟังฯ ทิ้งไว้ ขณะเดียวกันก็เปิดวิทยุฟังผ่านลำโพงตัวเครื่องไปด้วย พอถึงเวลาปลุกคุณจะรู้ได้ไงอ่ะถ้าไม่มองหน้าจอหรือเครื่องสั่นให้รู้

นี่คือเหตุผลที่เสียงปลุกเปลี่ยนเป็นเสียงตั้งต้น (Default) ขณะที่คุณกะลังฟังเพลงหรือวิทยุเพื่อที่ว่าคุณจะได้แยกแยะออกไงคับ
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W610i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ปล. พี่ส่ง Dict ให้แร้วคับ
.........................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 19 Sep 2008 23:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

sleepycat ผู้เขียน:
อ่านความเห็นหลายๆคนแล้ว อยากไปถอยรุ่นนี้มามากๆๆๆเลยครับ
แต่สงสัยอยู่นิดเดียว

ปกติผมเป็นคนชอบนอนคุยโทรศัพท์กับแฟนแล้วใช้ small talk เอา
แปลว่าผมต้องเปิดฝาฟลิปเอาไว้ตลอดเวลาเลยรึเปล่าครับ?

แล้วสมุติว่า ผมกำลังฟังเพลงแบบฝาฟลิปปิด ผ่าน small talk
แล้วมีโทรศัพท์เข้ามา ผมกดรับบนปุ่ม small talk ได้ไหมครับ
หรือว่า ต้องล้วงโทรศัพท์มาเปิดผาฟลิปเท่านั้น??

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

อยากไปถอยสีขาวมาแล้วมากๆ

กรณีต่อหูฟังฯ หากต้องการโทรหาใครก็เปิดฝาฟลิป > กดเบอร์ > กดโทรออก จากนั้นก็ปิดฟลิปได้เรย (ไม่ต้องรอทางนู้นรับสายก่อน) พอคุยเสร็จสามารถกดปุ่มที่หูฟังฯ หรือเปิดฟลิบแร้วกดปุ่มวางสายก็ได้

หากมีสายเรียกเข้า สามารถกดปุ่มที่หูฟังฯ หรือเปิดฟลิปเพื่อรับสาย หลังเสร็จสิ้นการสนทนาสามารถกดปุ่มที่หูฟังฯ หรือกดปุ่มวางสายที่ตัวเครื่องโทรศัพท์ก็ได้

*ในขณะสนทนาคุณสามารถเปิดหรือปิดฟลิปได้โดยไม่มีผลใดๆ

นอกจากนี้ในขณะฟังเพลงผ่านหูฟังฯ หากมีสายเรียกเข้าเสียงเพลงจะหยุดแร้วเปลี่ยนเป็นเสียงเรียกเข้า หลังเสร็จสิ้นการสนทนาพอคุณวางสายเพลงก็จะกลับมาเล่นต่อคับ laughing6

SumziX ผู้เขียน:
หวัดดีคับ ผมเพิ่งสอยรุ่นนี้มาได้2วัน หลังจากที่ดูเชิงอยุ่เป็นเดือน อยากได้โปรแกรมพื้นฐานกะdict รบกวน คุณ Looker ส่งให้ด้วยคับ ( innocent_rhythm@hotmail.com )

และผมมีเรื่องรบกวนอิก2เรื่องคับ คือ

1.ผมเพิ่งอัพ FW เส็ด ปรากฎว่า เบอโทรศัพท์ที่เพิ่ง เมมก่อนอัพ หายไป รวมถึงเกมที่เล่นไว้ มันรีเซตใหม่หมด อยากทราบวิธีการแบคอัพข้อมูล อ่ะคับ เผื่อคราวหน้าอัพจะได้ไม่ต้องมานั่งเมมเบอร์ใหม่หมด หรือนั่งเล่นเกมใหม่ตั้งแต่แรก

2.เวลาคุยโทรศัพท์แบบเปิดลำโพง,เล่นเกม guitar rock หรือฟังวิทยุ (ทุกอย่างที่ไม่ใช่ walkman) เสียงที่ออกมาจากลำโพงของตัวเครื่อง มันจะเบามากโดยเฉพาะการคุยโทรศัพท์แบบเปิดลำโพง อยากทราบว่ามีวิธีเพิ่มเสียงหรือวิธีแก้อะไรมั้ยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. คุณสามารถ Backup ข้อมูลในโทรศัพท์กะโปรแกรม PC Suite ได้โดยเปิดโปรแกรม PC Suite แร้วคลิ๊ก Backup&Restore ทางด้านซ้ายมือ นอกจากนี้คุณยังสามารถใช้ W350i เป็น modem เชื่อมต่อเน็ทให้ PC หรือโน๊ตบุ๊คได้โดยคลิ๊กที่ Internet Connection

2. การใช้งาน Speaker phone หรือฟังวิทยุผ่านลำโพงตัวเครื่องควรใช้ในรถส่วนตัวหรือในห้องที่เงียบสนิทก็พอถูไถไปได้ หากคุณปรับ Volume เพิ่มเสียงจนสุดแร้วก็ได้แค่นั้นแหละคับ laughing6

W350i สีขาว/เทา เพิ่งมาคับ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 09 Sep 2008 20:55; ทั้งหมด 1 ครั้ง
sleepycat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --

ขอบคุณ คุณ looker ที่มาตอบให้อย่างละเอียด และรวดเร็วครับ

ทำได้อย่างงี้แล้วก็อุ่นใจ เตรียมถอยแล้วววว...
nipon4505306
Year's Star

หัวข้อ :

หวัดดีครับ ผมก็เพิ่งสอยรุ่นนี้มามาดๆๆ เหมือนกันครับ เสียงดีใช้ได้เลยครับ
บาง เบา สมใจอยาก อิอิอิอิ Laughing Laughing
แต่อยากได้โปรแกรมพื้นฐานกับ dict อ่ะครับ
รบกวน คุณ Looker ส่งให้ด้วยคับ
aon.pon@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

sleepycat ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณ looker ที่มาตอบให้อย่างละเอียด และรวดเร็วครับ

ทำได้อย่างงี้แล้วก็อุ่นใจ เตรียมถอยแล้วววว...

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าคับ laughing6

nipon4505306 ผู้เขียน:
หวัดดีครับ ผมก็เพิ่งสอยรุ่นนี้มามาดๆๆ เหมือนกันครับ เสียงดีใช้ได้เลยครับ
บาง เบา สมใจอยาก อิอิอิอิ Laughing Laughing
แต่อยากได้โปรแกรมพื้นฐานกับ dict อ่ะครับ
รบกวน คุณ Looker ส่งให้ด้วยคับ
aon.pon@hotmail.com

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวัสดีครับ
Very Happy

ครับ

I got it.

ผมได้รับ โปรแกรมแล้วครับ
ขอขบคุณมากครับคุณ Looker
Wink
. . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..

ถอยมาแล้วคร้าบ แต่ว่าทำไมเวลาเล่นเพลงมานเป็นภาษาจีน(หรือญี่ปุ่น)นี่แหละอะคับ

มานจะแก้ได้ยางไงอะคับ
. . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..

ถอยมาแล้วคร้าบ แต่ว่าทำไมเวลาเล่นเพลงมานเป็นภาษาจีน(หรือญี่ปุ่น)นี่แหละอะคับ

เจอวิธีแก้แล้วครับแต่ต้องทำแบบนั้นตลอดทุกเพลงทีละเพลงๆตะลอดเลยเหรอคับ
SumziX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณLooker คับ รบกวนขอ dictกะโปรแกรมพื้นฐานด้วยคับ ขอบคุณคับ

( innocent_rhythm@hotmail.com )
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Music Quiz เกมส์ทายชื่อเพลงสนุกๆ จาก Sony Ericsson

Music Quiz เกมส์ทายชื่อเพลงสนุกๆ จาก Sony Ericsson
ให้คุณทายชื่อเพลงที่อยู่ในโทรศัพท์ของคุณ โดยโปรแกรมฯ จะสุ่มมาครั้งละ 5 เพลงแร้วเลือกเล่น 1 ใน 5 เพลงนั้นแค่ 7 วินาทีซึ่งคุณต้องทายให้ถูกว่าเป็นเพลงอะไรภายในเวลาที่กำหนดถึงจะได้คะแนน สามารถเข้าไปที่ Settings เพื่อเลือกให้เครื่องเล่น Intro เพลง (Begining) หรือสุ่มเล่นช่วงใดช่วงหนึ่งของเพลง (Random) ก็ได้ นอกจากนี้ยังสามารถเพิ่มหรือลดเวลาในการทายเพลงได้ด้วย (ค่าตั้งต้นคือ 7 วินาที)

แม้เป็น Free game แต่ก็ไม่สามารถดึงจากโทรศัพท์มาแจกกันได้ ต้องใช้โทรศัพท์ของคุณต่อเน็ทเข้าไปดาวน์โหลดเอง กติกามีอยู่ว่า โทรศัพท์ของคุณต้องสามารถใช้งานอินเตอร์เน็ทได้ ถ้าไม่ได้ ให้เข้าไปที่เมนู Settings > เลือกแท็ป Connectivity > Internet settings > Internet profiles > ใส่จุดไข่ปลาหน้า Operator หรือผู้ให้บริการเครือข่ายของคุณ เช่น หากคุณใช้ซิม AIS ก็ใส่จุดไข่ปลาหน้าคำว่า AIS WAP

จากนั้นเข้าไปที่เมนู File manager > Games > Sony Ericsson > กด Go to ด้านล่างจอซ้ายสุด

พอ Webpage มาให้เลื่อนลงมาล่างๆ จะเห็นคำว่า "ของฟรี" (ของเสียเงินไม่เอาใช่ป่ะ รู้หรอก! laughing6)

จากนั้นให้เลื่อนหาเกมส์ Music Quiz มันจะอยู่อันดับต้นๆ พอเจอก็คลิ๊ก "ดาวน์โหลด"

โหลดเสร็จมันจะมาอยู่ใน M2 แต่ยังมีกะใจถามว่าจะติดตั้งไว้ที่ไหนระหว่าง Applications กะ Games เราก็เลือก Games ดิถึงจะถูก laughing6

จากนั้นหน้าจอจะถามต่อว่า Start now? ถ้าใจร้อนทนไม่ไหวก็กด Yes มันโลด.. laughing6

แต่น แตน แต๊นนนน..มาแระคับ แม๊..Title เกมส์มันเร็วปู๊ดจับภาพแทบไม่ทัน! laughing6

จากนั้นโปรแกรมฯ จะเริ่ม Scan เพลงทั้งหมดในโทรศัพท์เพื่อเอามาเป็นโจทย์ถามคุณ

เลือก Start game

พร้อมหรือยัง? ถ้าพร้อมก็กด Ok

โปรแกรมฯ จะสุ่มเพลงมา 5 เพลงแร้วเล่น 1 ใน 5 เพลงนั้นแค่ 7 วินาทีซึ่งคุณต้องทายให้ถูกว่าเป็นเพลงอะไรภายในเวลาที่กำหนด Hi-light มันอยู่ตรงที่ว่ามันอ่านชื่อเพลงไทยได้ด้วยแถมเอามาปนกะเพลงฝรั่งให้คุณทาย ตอแหลอ่ะ! laughing6

ถ้าคุณทายถูก โปรแกรมฯ จะเฉลยชื่อเพลงแร้วมีคะแนนให้ แต่ถ้าทายผิดเพลงนั้นๆ จะหายไปทีละเพลงจนกว่าคุณจะทายถูกมันถึงจะเฉลยให้ หากเกิน 7 วินาทีมันก็เฉลยนะแต่ไม่ให้คะแนนคุณในฐานะที่งุ่มง่ามชักช้า! laughing6

จากนั้นก็จะเริ่มทายใหม่จนจบเกมส์

นี่เป็นคะแนนที่คุณทำได้

เจอวิธีแก้แล้วครับแต่ต้องทำแบบนั้นตลอดทุกเพลงทีละเพลงๆตะลอดเลยเหรอคับ

ทำตามนั้นแหละ มีวิธีใส่ปกอัลบั้มด้วย
คุณทำแค่ครั้งเดียวแต่ใช้ได้ตลอด สามารถเอาไปลงโทรศัพท์รุ่นไหนก็ได้ที่รองรับ .mp3 laughing6

SumziX ผู้เขียน:
คุณLooker คับ รบกวนขอ dictกะโปรแกรมพื้นฐานด้วยคับ ขอบคุณคับ

( innocent_rhythm@hotmail.com )

มือใหม่ se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนด้วยคับ

คือว่า ผมเพิ่งไปถอย se มาเมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว เครื่องแรก เลย แต่มีข้อสงสัย หลายอย่างเรยอ่ะ รบกวน ถามผู้รู้ ช่วยตอบที (ผมถอยw610i มานะงับ) ทีแรกว่าจะ สอย w350i นี่แหละ
1. เวลาต่อหูฟัง เวลา มีสายเข้า ทำไมมาน มะดังในหูฟังอ่ะ คับ ดังที่เครื่อง ปกติ หรือมานเปงแบบนี้คับ
2. เวลาผมใช้ trackID มานใช้มะได้อ่ะคับ ต้องตั้งค่าก่อน รึป่าวอ่ะคับ
3. เวลาใช้ ฟังเพลง โปรแกรม walkman หรือ ฟังวิทยุ อยุ่ หากตั้งปลุกไว้ เสียงปลุกมัน จะไม่เปงไปตามที่เราตั้งไว้ (เปงเสียงค่าเริ่มต้น)แต่หากไม่ได้ใช้โปรแกรม walkman หรือฟังวิทยุ ก้อปกติ ดีคับ หรือมันเป็น ปกติ ทั้ง ๆ ที่เพิ่ง อัพ fw(ถามพนักงานขายก้อบอกว่าปกติ)
แต่โดยรวมแล้ว ประทับใจกับ seเครื่องนี้มาก คับ
..........สุดท้าย รบกวนขอ โปรแกรม สามัญประจำเครื่องด้วย นะคับ ขอบคุง ล่วงหน้าคับ
ถ้าจะทิ้งเบอร์ พี่ ๆ ไว้ในเมลล์ก้อจะเปงพระคุณอย่างสูง เรยคับ แบบ ว่า มีเรื่องข้องใจ อยากปรึกษาอ่ะคับ ขอบคุงอีกครั้งคับ Shocked

OMelettE_oiio@hotmail.com
Asz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : s

รบกวน ส่งโปรแกรมพื้นฐานให้ด้วยนะครับเพิ่งซื้อวันนี้เอง ชอบมากเลยครับ
juz2b.tnt@gmail.com
ขอบคุณมากครับ
rich99999
Year's Star

หัวข้อ : dd

รุ่นนี้ ให้แบตมาขนาดเท่าไหร่ค่ะ
แล้ว ชาร์ตครั้งหนึ่งใช้ได้ประมาณกี่วัน
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: dd

Asz ผู้เขียน:
รบกวน ส่งโปรแกรมพื้นฐานให้ด้วยนะครับเพิ่งซื้อวันนี้เอง ชอบมากเลยครับ
juz2b.tnt@gmail.com

rich99999 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ให้แบตมาขนาดเท่าไหร่ค่ะ
แล้ว ชาร์ตครั้งหนึ่งใช้ได้ประมาณกี่วัน

รุ่นนี้ใช้แบตฯ รุ่น BST-37 ความจุ 900 mAh
ชาร์จฯ ครั้งแรก 4 ชั่วโมง ครั้งต่อไปก็ขึ้นอยู่กะประจุไฟที่เหลือว่าเหลือมากน้อยแค่ไหน?

ส่วนที่ถามว่าชาร์จฯ ครั้งนึงใช้ได้กี่วันก็ขึ้นอยู่กะพฤติกรรมในการใช้งานของแต่ละบุคคล ลำพังตัวผมเองก็ชาร์จฯ ทุกวัน หรืออย่างเก่งก็วันเว้นวันคับ laughing6
grIdGuN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัดวีดีโอ

รุ่นนี้อัดวีดีโอตรงไหนครับ เห็นมีแต่ถ่ายภาพนิ่ง
oiiiiiio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้วค่ะ สีขาว-ดำ ^^

มันเลอะอะไรมาไม่รู้นิดหน่อย - -*

ถ้าใช้สเตคลีนเช็ดจะออกมั้ยคะ

แร้ว..ไม่ทราบว่าชาร์ตครั้งแรกกี่ชั่วโมงคะ?
lookatme
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้อัพได้แล้วครับ
มีปัญหากับ โน้ตบุค แก่ๆเครื่องผมไปหน่อย
จับลง วินใหม่เลย

ตอนแรกก็ว่าไม่ได้เหมือนเดิม
แต่ผ่านแล้วครับ
ลองขยับๆ สาย ดันผ่าน
ข้อ 7 ขึ้นมาให้ใจชื้นซะที

Wink Wink
อยากได้...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายอีกป่าวครับ

พี่ looker ขาย w350i อีกรึป่าวครับ

ถ้าขายจะขอซื้อต่อหน่อย

nee_nut.....
Charles17
Year's Star

หัวข้อ :

รบกวนถามพี่ looker หน่อยครับว่า รุ่นนี้เล่นไฟล์ .WMA ได้รึเปล่าครับ?

แล้วรุ่น G900 เล่นไฟล์ .WMA ได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

lookatme ผู้เขียน:
ตอนนี้อัพได้แล้วครับ
มีปัญหากับ โน้ตบุค แก่ๆเครื่องผมไปหน่อย
จับลง วินใหม่เลย

ตอนแรกก็ว่าไม่ได้เหมือนเดิม
แต่ผ่านแล้วครับ
ลองขยับๆ สาย ดันผ่าน
ข้อ 7 ขึ้นมาให้ใจชื้นซะที

Wink Wink

ขอแสดงความยินดีด้วยคับ laughing6

oiiiiiio ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วค่ะ สีขาว-ดำ ^^

มันเลอะอะไรมาไม่รู้นิดหน่อย - -*

ถ้าใช้สเตคลีนเช็ดจะออกมั้ยคะ

แร้ว..ไม่ทราบว่าชาร์ตครั้งแรกกี่ชั่วโมงคะ?

เอาทิชชู่พับทบสัก 3-4 ชั้นแตะสเตคลีนนิดเดียว (อย่าแตะเยอะเด๋วมันไปอุดตามร่อง) เช็ดถูบริเวณที่สกปรก
หากเป็นคราบไคลหรือคราบสกปรกทั่วไปรับรองออกชัวร์คับ

สเตคลีนมีจำหน่ายตามห้างสรรพสินค้าทั่วไป (แผนกเครื่องเขียน) ขวดนึงผมใช้เป็นปี laughing6

ปล. ภาพนี้ถ่ายด้วยกล้อง W350i แต่เนื่องจากไม่มีระบบ AF ถ่ายในระยะใกล้จึงไม่ค่อยคมชัดเท่าที่ควร
งัยผมขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
Looker
Year's Star

หัวข้อ : W350i in Graphic white

W350i in Graphic white

หากใครชื่นชอบการฟังเพลงขอ confirm ว่ารุ่นนี้ยอดเยี่ยมในงบสบายๆ ไม่ต้องลังเลซื้อได้เรยคับ laughing6

Charles17 ผู้เขียน:
รบกวนถามพี่ looker หน่อยครับว่า รุ่นนี้เล่นไฟล์ .WMA ได้รึเปล่าครับ?

แล้วรุ่น G900 เล่นไฟล์ .WMA ได้รึเปล่าครับ

.wma เป็นไฟล์เสียงคิดว่าไม่น่าเล่นได้นะ หากคุณ convert เป็น .mp3 หรือ .m4a ก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเป็นไฟล์วีดีโอก็ต้อง .3gp หรือ .mp4 เพราะเป็นไฟล์มาตรฐานของมือถือค่ายนี้
ส่วน G900 รบกวนเข้าไปสอบถามผู้ใช้จริงในบอร์ดฯ ดูคับ
..................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 13 Sep 2008 12:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Charles17
Year's Star

หัวข้อ : Re: W350i in Graphic white

Looker ผู้เขียน:
^
^
^

.wma เป็นไฟล์เสียงคิดว่าไม่น่าเล่นได้นะ หากคุณ convert เป็น .mp3 หรือ .m4a ก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเป็นไฟล์วีดีโอก็ต้อง .3gp หรือ .mp4 เพราะเป็นไฟล์มาตรฐานของมือถือค่ายนี้
ส่วน G900 รบกวนเข้าไปสอบถามผู้ใช้จริงในบอร์ดฯ ดูคับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ Laughing
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

lookatme ผู้เขียน:
มี FW ใหม่อีกแล้วหรอเนี่ย
อันเก่ายังอัพไม่ผ่านเลย

ขอโทษคุณ Looker ด้วยครับที่ไม่ได้ แอด
ไม่ได้เข้ามาอ่านนานไปหน่อย

- -

ไม่เป็นไรคับ laughing6
Looker
Year's Star

หัวข้อ : FW Version ใหม่ R11CA002 มาแร้วคับ!

FW Version ใหม่ R11CA002 มาแร้วคับ!

Upgrade FW คลิ๊กที่นี่
Sun_Set_w350i
Year's Star

หัวข้อ :

Sun_Set_w350i ผู้เขียน:
พี่ Looker ครับ
เรื่องมันมีอยู่ว่า
ผมจะนำเจ้า w350i ไปเปลี่ยนกรอบที่ศูนย์ ใหญ๋

แต่ผมหาใบเสร็จที่ซื้อมา ไม่เจอไม่รู้ไป ทิ่มไว้ที่ไหน

ผมอ่าน ๆ Reply ที่พี่ Looker ตอบทุกครั้งว่าเข้าศูนย์ต้องนำใบเสร็จไปด้วย
ดูเสมือนกับว่ามันสำคัญมากๆๆๆๆๆๆ

อยากถามพี่ว่า ถ้า ผมทำใบเสร็จหายแล้วเอาไปเข้าศูนย์แบบไม่มีใบเสร็จ จะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ ซึ่งเป็นการเข้าศูนย์ครั้งแรก เลย
แล้วใช้หลักฐานอื่น แทนได้ไหม

เครื่องเพิ่งซื้อมาได้ 3 เดือนโดยประมาณครับ
กล่องก็ อยู่ครบ

ไม่มีใบเสร็จฯ ก็เอาเข้าศูนย์ฯ ได้คับ

เจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ สามารถเช็ก IMEI เครื่องได้ว่าเป็นเครื่องศูนย์ฯ หรือไม่ หากคุณซื้อเครื่องจากร้านศูนย์ฯ ก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าซื้อจากร้านตู้หรือร้านทั่วไปหรือร้านขายส่งเขาอาจไม่แจ้งกลับมาที่ศูนย์ฯ ว่าเครื่องถูกขายออกไปเมื่อไหร่ หากเจ้าหน้าที่ฯ ไม่พบข้อมูลการซื้อขายเครื่องในระบบก็จะไม่สามารถทราบวันเดือนปีเริ่มรับประกันฯ นั่นแหละถึงจะทวงถามใบเสร็จฯ จากคุณเพื่อบันทึกข้อมูลลงในระบบโดยถือเอาวันเดือนปีในใบเสร็จฯ เป็นวันเดือนปีเริ่มรับประกันฯ

หากคุณไม่มีใบเสร็จฯ ไปยืนยัน เจ้าหน้าที่ฯ จะถือเอาวันเดือนปีที่ร้านตู้หรือร้านทั่วไปหรือร้านขายส่งมารับเครื่องจากศูนย์ฯ ไปขายหรือวันเดือนปีที่ระบุบนวอยด์รับประกันฯ ที่ติดอยู่หลังเครื่อง (จะเห็นเมื่อถอดแบตฯ (เฉพาะเครื่องบางศูนย์ฯ)) เป็นวันเดือนปีเริ่มรับประกันฯ ซึ่งเป็นวันเดือนปีก่อนคุณซื้อจริง คุณจะเป็นผู้เสียผลประโยชน์เพราะประกันฯ เหลือไม่ถึงปี

ดังนั้นใบเสร็จฯ ถือเป็นเอกสารสำคัญที่ต้องเก็บรักษาไว้ให้ดี เพราะนอกจากจะมีผลเวลานำเครื่องเข้าศูนย์ฯ แล้ว ยังต้องใช้เป็นหลักฐานกรณีเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วันด้วย

อ้อ ขอบคุณมากครับผม
เครื่องซื้อจาก บริสเทล คงไม่มีปัญหา หรอกมั้ง เนอะ ^^
oiiiiiio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่า

ปลอกสีขาวมันจาสกปรกง่ายป่ะคะ?
ping.350i
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ : มีโปรแกรมจัดการเบอร์โทร ใหมครับ

// ผมพึ่งซื้อมาได้ 2 สัปดาห์ ยอมรับว่าเสียงดีกว่าที่คิดเอาไว้ มากๆ

ขอโปรแกรมด้วยครับ พึ่งลองๆ Very Happy

mail : ping.freebsd@gmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีโปรแกรมจัดการเบอร์โทร ใหมครับ

อยากทราบว่า

ปลอกสีขาวมันจาสกปรกง่ายป่ะคะ?

ขึ้นอยู่กะการใช้งานคับ เครื่องสีขาวต้องดูแลเป็นพิเศษหน่อย หูฟังฯ ที่แถมมาก็เป็นสีขาวด้วย ผมใช้ผ้าแห้งนุ่มๆ แตะ สเตคลีน เช็ดทำความสะอาดง่ายมากคับ
สำหรับคุณสุภาพสตรีหาถุงผ้ามาใส่ช่วยได้เยอะเรยคับ laughing6

ping.350i ผู้เขียน:
// ผมพึ่งซื้อมาได้ 2 สัปดาห์ ยอมรับว่าเสียงดีกว่าที่คิดเอาไว้ มากๆ

ขอโปรแกรมด้วยครับ พึ่งลองๆ Very Happy

mail : ping.freebsd@gmail.com

ใช่แร้วคับ เสียงดีราคาไม่แพง Organizer เก่งทุกตัว แระหากคุณเป็นคนชอบเปลี่ยนโทรศัพท์เวลาขายต่อก็ไม่เจ็บตัวมากเหมือนรุ่นใหญ่ๆ
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ปล.ส่ง Dict ให้แร้วคับ laughing6
oiiiiiio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แร้ว w350i นี่มันเปลี่ยนปลอกได้รึป่าวคะ?

[เผื่อใช้สีขาวแร้วมันจาเก่าเร็ว] - -"
huokjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไปถอยมาแร้วคร๊าบ

เพิ่งซื้อตะกี้เองคร๊าบ

ผมซื้อศูนย์บลิสเทล ตอนนี้ 5490 คร๊าบ

สีดำม่วง แจ๋มๆ laughing6

ไม่ทราบว่าซื้อตอนนี้ต้องอัพ FW รึปล่าวครับ

รบกวนขอโปรแกรมพื้นฐานด้วยนะครับ

เพิ่งใช้ โซนี่เครื่องแรก ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบ

huokjung_naja@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไปถอยมาแร้วคร๊าบ

แร้ว w350i นี่มันเปลี่ยนปลอกได้รึป่าวคะ?

[เผื่อใช้สีขาวแร้วมันจาเก่าเร็ว] - -"

เปลี่ยนที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนได้คับ

หากคุณนำไปเปลี่ยนที่ศูนย์ฯ อื่น ถ้าไม่มีของก็ต้องส่งเครื่องมาที่นี่ ใช้เวลาอย่างน้อย 3 วัน แต่ถ้าคุณนำเครื่องมาที่ศูนย์บริการใหญ่ฯ เองก็นั่งรอรับเครื่องกลับได้เรย งัยโทรเช็คอะไหล่แระราคาก่อนจะได้ไม่เสียเที่ยว 02-515-8383

huokjung ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อตะกี้เองคร๊าบ

ผมซื้อศูนย์บลิสเทล ตอนนี้ 5490 คร๊าบ

สีดำม่วง แจ๋มๆ laughing6

ไม่ทราบว่าซื้อตอนนี้ต้องอัพ FW รึปล่าวครับ

รบกวนขอโปรแกรมพื้นฐานด้วยนะครับ

เพิ่งใช้ โซนี่เครื่องแรก ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบ

huokjung_naja@hotmail.com

ซื้อมาก็ใช้ไปก่อน ถ้ามันแฮ้งค์หรือมีอาการแปลกๆ ค่อย up ก็ได้ คุณ up เมื่อไหร่ก็จะได้ FW เวอร์ชั่นล่าสุดในขณะนั้น

ปล. ส่ง Dict ให้แร้วคับ
huokjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณ คุณ Looker มากๆ เลยครับ

รวดเร็วได้ใจเจงๆ

ปล. พรุ่งเน้เด่วผมจะเอาไปอวดเพื่อนๆ 5555+
jongjang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: W350i in Graphic white

^
^
^

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ Laughing

ดีค่ะ เพิ่งถอยมาวันนี้สดๆเลย สีขาวสวยจับจิต
มือใหม่มากค่ะ เลยอยากจะขอโปรแกรมพื้นฐานหน่อยคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะพี่ looker

jongjang9@hotmail.com
poluuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-

ทุกสีราคาเท่ากันเลยใช่มั้ยคะ ถูกใจสีขาวมากๆ อิอิ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: -*-

^
^
^

jongjang ผู้เขียน:
ดีค่ะ เพิ่งถอยมาวันนี้สดๆเลย สีขาวสวยจับจิต
มือใหม่มากค่ะ เลยอยากจะขอโปรแกรมพื้นฐานหน่อยคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะพี่ looker

jongjang9@hotmail.com

ส่ง Dict ให้แร้วคับ

poluuu ผู้เขียน:
ทุกสีราคาเท่ากันเลยใช่มั้ยคะ ถูกใจสีขาวมากๆ อิอิ

แม่นแร่ว..laughing6
มือใหม่ se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุงคับ

ขอบคุง พี่ looker มาก ๆ คับ สำหรับคำแนะนำ
lookatme
Year's Star

หัวข้อ :

มี FW ใหม่อีกแล้วหรอเนี่ย
อันเก่ายังอัพไม่ผ่านเลย

ขอโทษคุณ Looker ด้วยครับที่ไม่ได้ แอด
ไม่ได้เข้ามาอ่านนานไปหน่อย

- -
oiiiiiio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาต่ำสุดประมานเท่าไรคะ?
ราคา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ราคานาซ่ามาบุณครอง 5470 แต่มีสีเงิน
5690 ไอโมบาย มีทุกสี
5490 บลิสเทล มีทุกสี
mewmew
Year's Star

หัวข้อ :

เห็นที่เวป se มีตัวสีแดงด้วย เลยอยากรู้ว่ามีสีแดงขายไหมครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

mewmew ผู้เขียน:
เห็นที่เวป se มีตัวสีแดงด้วย เลยอยากรู้ว่ามีสีแดงขายไหมครับ

รุ่นนี้จริงๆ มี 6 สี ได้แก่

Electric Black ดำ/ส้ม

Ice Blue ฟ้า/เงิน

Graphic White ขาว/เงินรมควัน หรือ ขาว/เทา

Hypnotic Black ดำ/ม่วง

Wisteria Purple ม่วง/เงิน (ยังไม่เข้า)

Turbo Red แดง/เงินรมควัน หรือ แดง/เทา (ยังไม่เข้า)
jello2
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนขอโปรแกรมทีคับ

เพิ่งถอยมาใหม่คับ สีดำ-ม่วง รบกวนขอโปรแกรมพื้นฐานด้วยครับผม โดยเฉพาะ dict รบกวนส่งให้ที่ kazuya_bew@hotmail.com นะคับ ขอบพระคุณมากคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนขอโปรแกรมทีคับ

jello2 ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาใหม่คับ สีดำ-ม่วง รบกวนขอโปรแกรมพื้นฐานด้วยครับผม โดยเฉพาะ dict รบกวนส่งให้ที่ kazuya_bew@hotmail.com นะคับ ขอบพระคุณมากคับ

ส่งให้แร้วน้า..laughing6

ภาพถ่ายด้วยกล้อง W350i
Befar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อรุ่นนี้ค่ะ (เพราะอ่านจากบอร์ดนี้ อิอิ)

รอกวนส่งโปรแกรมพื้นฐานให้ด้วนค่ะ

toffeerooo@yahoo.com

ขอบคุงจ้า
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

Befar ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อรุ่นนี้ค่ะ (เพราะอ่านจากบอร์ดนี้ อิอิ)

รอกวนส่งโปรแกรมพื้นฐานให้ด้วนค่ะ

toffeerooo@yahoo.com

ขอบคุงจ้า

ส่งให้แร้วนู๋ laughing6
ponddee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโปรแกรมพื้นฐานครับผมพี่ Looker

สวัสดีครับพี่ Looker ไม่ทราบยังจำผมได้หรื่อเปล่าผมเคยซื้อเครื่อง SE W900i กับพี่รุ่นที่มันหมุนๆ ตอนนี้มันก็เป็นของน้องผมไปและ ล่าสุดเพิ่งทำ 8800 หายอีกตอนนี้กลับมาใช้ SE อีกครั้งเห็นกระทู้ในนี้แหละครับไม่เอาและเครื่องแพงๆหาเครื่องที่ดีๆราคาสมเหตุสมผลมาใช้ดีกว่าผมเพิ่งไปถอยมาเมื่อวานเองอ่านจากที่พี่ตอบกระทู้พี่น้องชาว Se ในนี้แล้วชอบรุ่นนี้เลยอ่ะแล้วเสียงมันก็ดีใช้ได้เลยเห็นแล้วรู้สึกนึกถึงสมัยก่อน Ericsson GF 388 ชอบมากมาย แต่เครื่องผมรู้สึกว่าปุ่มด้านบนขวาที่เป็นเมนูกดไปแล้วมันยุบๆไม่เหมือนทางด้านซ้ายผมกะว่าวันนี้จะเอาเข้าไปที่ร้านให้ร้านดูอีกที ซื้อที่ Blisstel มาบุญครองชั้น4 5,490 บาท ถ้าลักษณะนี้เค้าจะเปลี่ยนเครื่องให้เลยหรือเปล่าครับพี่ Looker

**ผมขอโปรแกรมพื้นฐานพี่ Looker ล่วงหน้าเลยครับ ขอบคุณมากครับพี่ Looker Laughing
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรมพื้นฐานครับผมพี่ Looker

ponddee ผู้เขียน:
สวัสดีครับพี่ Looker ไม่ทราบยังจำผมได้หรื่อเปล่าผมเคยซื้อเครื่อง SE W900i กับพี่รุ่นที่มันหมุนๆ ตอนนี้มันก็เป็นของน้องผมไปและ ล่าสุดเพิ่งทำ 8800 หายอีกตอนนี้กลับมาใช้ SE อีกครั้งเห็นกระทู้ในนี้แหละครับไม่เอาและเครื่องแพงๆหาเครื่องที่ดีๆราคาสมเหตุสมผลมาใช้ดีกว่าผมเพิ่งไปถอยมาเมื่อวานเองอ่านจากที่พี่ตอบกระทู้พี่น้องชาว Se ในนี้แล้วชอบรุ่นนี้เลยอ่ะแล้วเสียงมันก็ดีใช้ได้เลยเห็นแล้วรู้สึกนึกถึงสมัยก่อน Ericsson GF 388 ชอบมากมาย แต่เครื่องผมรู้สึกว่าปุ่มด้านบนขวาที่เป็นเมนูกดไปแล้วมันยุบๆไม่เหมือนทางด้านซ้ายผมกะว่าวันนี้จะเอาเข้าไปที่ร้านให้ร้านดูอีกที ซื้อที่ Blisstel มาบุญครองชั้น4 5,490 บาท ถ้าลักษณะนี้เค้าจะเปลี่ยนเครื่องให้เลยหรือเปล่าครับพี่ Looker

**ผมขอโปรแกรมพื้นฐานพี่ Looker ล่วงหน้าเลยครับ ขอบคุณมากครับพี่ Looker Laughing

จำได้จิ เป็นงัยสบายดีไหมคับ?

อาการปุ่ม Soft key ขวากดแร้วรู้สึกแปลกๆ เอาไปให้คนขายลองกดดูงัยก็ต้องได้เปลี่ยน หลักฐานมันฟ้องอยู่โทนโท่ เครื่องเพิ่งซื้อเป็นได้ไงถ้าไม่ได้เป็นมาจากโรงงาน? เป็นถึงศูนย์ฯ ปฏิเสธความรับผิดชอบได้ไงอ่ะ? ถ้าเขาไม่ให้เปลี่ยนคุณลองโวยวายดิ ยิ่งคนมุงเยอะๆ ยิ่งดี หากคุณโวยด้วยเหตุผลเด๋วเขาหลังชนฝาก็เอาเครื่องมาเปลี่ยนให้แต่โดยดี พี่ทำออกบ่อย laughing6

ว่าแต่..โปรแกรมฯ ที่ขอมาจะให้พี่ส่งไปที่ไหนล่ะคับ? laughing6

W350i สวยบางเบา กะทัดรัด พกพาสะดวก เก่งฉกาจเรื่องฟังเพลง คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิด มีฟังก์ชั่นที่จำเป็นต่อการใช้งานทั่วไป (ไม่มากจนเว่อร์) Organizer เจ๋งทุกตัว มีหลากหลายสีให้เลือก แถมราคาไม่แพง!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 24 Sep 2008 14:12; ทั้งหมด 2 ครั้ง
gapgap1
Year's Star

จังหวัด: suphan
หัวข้อ : รบกวนพี่ Looker หน่อยครับ

ผมกำลังตัดสินใจซื้อโทรศัพท์ รุ่น w350i เลยอยากจะขอรบกวนถามพี่หน่อยนะครับ
1. ขั้วพาสติก 2 อัน ที่วอร์ชาร์ต ที่เป็นที่ล็อก พังง่ายมั๊ยครับ เพราะเคยใช้มันเสียง่ายมากๆ แต่อาจจะเป็นเพราะมันเป็นของปลอม ของแท้มันจะทนกว่ามั๊ยครับ
2. dict ที่พี่ส่งให้ มันคืออะไร ถ้าซื้อเครื่องมาใหม่ จำเป็นต้องลงมั๊ยครับ
ปล. กำลังจะซื้อ เด๋วซื้อมาใช้แล้วไม่เข้าใจตรงไหน จะขอรบกวนพี่อีกนะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนพี่ Looker หน่อยครับ

gapgap1 ผู้เขียน:
ผมกำลังตัดสินใจซื้อโทรศัพท์ รุ่น w350i เลยอยากจะขอรบกวนถามพี่หน่อยนะครับ
1. ขั้วพาสติก 2 อัน ที่วอร์ชาร์ต ที่เป็นที่ล็อก พังง่ายมั๊ยครับ เพราะเคยใช้มันเสียง่ายมากๆ แต่อาจจะเป็นเพราะมันเป็นของปลอม ของแท้มันจะทนกว่ามั๊ยครับ
2. dict ที่พี่ส่งให้ มันคืออะไร ถ้าซื้อเครื่องมาใหม่ จำเป็นต้องลงมั๊ยครับ
ปล. กำลังจะซื้อ เด๋วซื้อมาใช้แล้วไม่เข้าใจตรงไหน จะขอรบกวนพี่อีกนะครับ

1. ถ้าเป็นของแท้ไม่เจ๊งง่ายๆ หรอกคับ พี่ใช้มาก็ตั้งหลายรุ่นไม่เห็นจะเจ๊งเรย..
เวลาต่อปลั๊กอุปกรณ์ฯ ให้ต่อตรงๆ ถ้าจะถอดให้หักปลั๊กขึ้นหรือลงก็ได้

2. Dict ในที่นี้หมายถึง โปรแกรม Dictionary สำหรับโทรศัพท์มือถือทั่วไปที่รองรับ .jar แระไม่ใช่ Smartphone ไงคับ

หากคุณชื่นชอบการฟังเพลงก็ซื้อได้เรย รับรองไม่ผิดหวัง เวลาปิดฟลิปมันคือเครื่องเล่น .mp3 พอเปิดฟลิปมันก็กลายเป็นโทรศัพท์ laughing6

W350i เป็นโทรศัพท์, ดูหนัง/วีดีโอคลิ๊ป, ฟังเพลง/วิทยุ, เล่นเกมส์, ถ่ายรูป, ท่องเน็ท/ดาวน์โหลด, บันทึกเสียงแบบ Lecture, รับส่ง SMS/EMS/MMS/E-Mail, รองรับการเชื่อมต่อทั้ง BT/A2DP/USB, TrackID, Organizer เก่งทุกตัว

ปล. หากซื้อมาแร้วสงสัย'ไรก็เข้ามาแปะคำถามไว้ เด๋วมีคนหน้าตาหล่อๆ เข้ามาตอบเอง laughing6
ping.350i
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ : up firmware ไม่ได้

// เครื่องผม up firmware ไม่ได้

ทำตามคู่มื่อ มันให้กด 2 ค้าง ผมก็กดไว้นานมากๆ

จนรอไม่ใหว ไม่ทราบว่า ท่านอื่นๆ เคยเจอปัญหาแบบผมใหมครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: up firmware ไม่ได้

ping.350i ผู้เขียน:
// เครื่องผม up firmware ไม่ได้

ทำตามคู่มื่อ มันให้กด 2 ค้าง ผมก็กดไว้นานมากๆ

จนรอไม่ใหว ไม่ทราบว่า ท่านอื่นๆ เคยเจอปัญหาแบบผมใหมครับ

รุ่นนี้ถ้าจะ upgrade FW มีเทคนิคนิดหน่อยคับ

-ให้คุณต่อสาย UBS กะคอมพ์เตรียมไว้ก่อน (ยังไม่ต้องต่อกะโทรศัพท์)
-ปิดโทรศัพท์ ถอดแบตฯ ออกแร้วใส่กลับเข้าไปใหม่ (ยังไม่ต้องใส่ฝาหลัง)
-กดปุ่มเลข 2 บนตัวเครื่องโทรศัพท์ค้างไว้ (ต้องกดเอียงขึ้นไปข้างบน หากกดตรงๆ เครื่องจะติดเมื่อคุณต่อสาย USB ซึ่งจริงๆ แร้วโทรศัพท์จะต้องปิดตลอดเวลาจนจบกระบวนการ upgrade FW)
-ต่อสาย USB เข้าที่พอร์ตโทรศัพท์ในขณะที่นิ้วยังคงกดปุ่มเลข 2 ค้างไว้ ห้ามปล่อย ในขั้นตอนนี้หากโทรศัพท์ติดขึ้นมาถือว่าใช้ไม่ได้ ต้องถอดสาย USB ออกแร้วกลับไปเริ่มใหม่
-รอจนกระทั่งข้อ 7 โชว์ขึ้นมาว่าให้ "ปล่อยปุ่มเลข 2" นั่นแหละถึงปล่อยได้

ลองดูอีกที ไม่ยากหรอก laughing6

ขณะนี้ทาง SE รณรงค์ให้ลูกค้า upgrade FW ผ่านคอมพ์ด้วยตัวเอง สะดวกรวดเร็ว ประหยัดเวลาแระค่าใช้จ่าย ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปศูนย์ฯ โดยคุณอาจเป็นผู้โชคดีได้รับรางวัลเป็น Accessories หรืออุปกรณ์เสริมฯ จากทาง SE รางวัลสูงสุดเป็นโทรศัพท์มือถือ Cyber-shot รุ่น C902 ซึ่งคุณจำเป็นต้องเข้าไปลงทะเบียนก่อน รายละเอียด คลิ๊กที่นี่
ponddee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืมลงEmail

ลืมลง email ตามนี้เลยครับพี่ looker ขอบคุณครับผม Laughing

ponddee@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลืมลงEmail

ลืมลง email ตามนี้เลยครับพี่ looker ขอบคุณครับผม Laughing

ponddee@hotmail.com

ส่งให้แร้วคับ แร้วตกลงเขาให้เปลี่ยนเครื่องไหมคับ?
หากคุณกะลังจะเอาไปเปลี่ยนอย่าลืมนำใบเสร็จฯ ไปด้วย ถ้าเขาเอามาเป็นข้ออ้างคุณต้องเสียเวลาไปอีกเที่ยว!

อาการปุ่ม Soft key ขวากดแร้วยวบไม่เหมือนปุ่มอื่นพี่ก็เคยเจอนะ ให้คนขายกดดูเขาก็ว่าผิดปรกติ พี่เรยขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ ดังนั้นหากใครจะซื้อรุ่นนี้ควรตรวจสอบตรงนี้ด้วย

ปุ่มนี้คับ ถ้ากดแร้วมันยวบๆ ไม่เหมือนปุ่มอื่น บอกคนขายขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ทันที!
opoka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

คุณ Looker ครับ พอดีผมได้อ่านการแสดงความคิดเห็นมาหลายที่เห็นเขาบอกว่ารุ่นนี้ปุ่มจะลอกอ่านจริงไหมครับ เห็นบางคนบอกว่าวันเดียวก็ลอกแล้ว ยิ่งพวก w580, w760i ก็เป็น
ponddee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ้งผลครับ

ขอบคุณนะครับพี่ Looker สำหรับ Program ที่ส่งมาให้
สำหรับเครื่องผมเอาไปเปลี่ยนมาใหม่เรียบร้อยแล้วครับ ไปที่ร้านตอนแรกพนักงานลองกดดูและเอาเครื่องรุ่นนี้ลองมากดดู แนะมีการบอกว่าเหมือนกันอีก ผมหล่ะงง ผมเลยขอลองเอามากดดูผมบอกมันจะเหมือนกันได้ยังไง เครื่องที่เอามาให้กดเปรียบเทียบเป็นเครื่องสีขาวผมกดผมบอกเลยว่ามันต้องแบบนี้ เค้าเลยขอเวลาแปป เอาเครื่องผมเดินหายไปผมเลยถามพนักงานอีกคนว่าเค้าเอาเครื่องไปไหนเค้าบอกว่าเอาไปให้ร้าน IEC ดูผมหล่ะงง แต่ก็เอาเถอะรอให้กลับมาก่อนตอนแรกเค้าบอกว่ามันก๊เหมือนกันผมเลยบอกพนักงานร้านไปผมขอเปลี่ยนเครื่องละกันเพิ่งซื้อไปเมื่อวานเองยังไม่ได้ใช้อะไรเลย เค้าเลยบอกขอดุเครื่องแปปนะครับเพราะรุ่นที่ผมซื้อเป็นสีดำส้ม พนักงานเอาเครื่องให้มาผมลองกดดูก็โอเคแบบนี้ใช้ได้ เค้าเอาไปกดดูแล้วทำหน้าประมาณว่าเหมือนกันแหละ ผมไม่สนใจผมบอกว่าเอาเครื่องนี้เหละ เค้าก้เปลี่ยนเครื่องให้จริงๆดูเหมือนจะสปอร์ตแต่แอบบกั๊ก คืออุปกร์ณทุกอย่างรวมถึงฝาหลัง เป็นตัวเดิมหมดเปลี่ยนเฉพาะเครื่อง ออ กล่องเปลี่ยนด้วยเพราะมันมีเลขอีมี่เครื่องอยู่เดี๋ยวมันจะไม่ตรงกัน เท่านี้แหละครับผมก้โอเคและ
ยังไงพี่ Looker มีอะไรใหม่ๆก็รบกวนช่วยอัพเดทให้พี่น้องในนี้ให้ด้วยนะครับผม ขอบคุณพี่ Looker ล่วงหน้าครับ

** ออพอดีว่าผมจะซื้อเมม M2 รุ่นนี้คงรองรับได้ ได้แค่ 2 GB ผมอยากทราบว่าราคาตอนนี้เมม M2 2GB นี้ราคาเท่าไหร่และมีร้านแนะนำไหมครับผม ขอบคุณครับ Laughing
ruruur
Year's Star

หัวข้อ : ทำไมลง pcsuite ไม่ได้ครับ

พอใส่แผ่น กด install มันไปเรียก program epson scanner มาเฉยเลย แต่ต่อผ่านให้อ่านเหมือนเป็น flash drive ได้นะครับ อย่างนี้ใช้วิธี copy program ลง card แล้วไปเรียกในเครื่องได้หรือไม่ครับ
ยังไงก็รบกวนขอโปรแกรมพื้นฐาน & dict ด้วยนะครับ ruruur@gmail.com ครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำไมลง pcsuite ไม่ได้ครับ

ขอบคุณนะครับพี่ Looker สำหรับ Program ที่ส่งมาให้
สำหรับเครื่องผมเอาไปเปลี่ยนมาใหม่เรียบร้อยแล้วครับ ไปที่ร้านตอนแรกพนักงานลองกดดูและเอาเครื่องรุ่นนี้ลองมากดดู แนะมีการบอกว่าเหมือนกันอีก ผมหล่ะงง ผมเลยขอลองเอามากดดูผมบอกมันจะเหมือนกันได้ยังไง เครื่องที่เอามาให้กดเปรียบเทียบเป็นเครื่องสีขาวผมกดผมบอกเลยว่ามันต้องแบบนี้ เค้าเลยขอเวลาแปป เอาเครื่องผมเดินหายไปผมเลยถามพนักงานอีกคนว่าเค้าเอาเครื่องไปไหนเค้าบอกว่าเอาไปให้ร้าน IEC ดูผมหล่ะงง แต่ก็เอาเถอะรอให้กลับมาก่อนตอนแรกเค้าบอกว่ามันก๊เหมือนกันผมเลยบอกพนักงานร้านไปผมขอเปลี่ยนเครื่องละกันเพิ่งซื้อไปเมื่อวานเองยังไม่ได้ใช้อะไรเลย เค้าเลยบอกขอดุเครื่องแปปนะครับเพราะรุ่นที่ผมซื้อเป็นสีดำส้ม พนักงานเอาเครื่องให้มาผมลองกดดูก็โอเคแบบนี้ใช้ได้ เค้าเอาไปกดดูแล้วทำหน้าประมาณว่าเหมือนกันแหละ ผมไม่สนใจผมบอกว่าเอาเครื่องนี้เหละ เค้าก้เปลี่ยนเครื่องให้จริงๆดูเหมือนจะสปอร์ตแต่แอบบกั๊ก คืออุปกร์ณทุกอย่างรวมถึงฝาหลัง เป็นตัวเดิมหมดเปลี่ยนเฉพาะเครื่อง ออ กล่องเปลี่ยนด้วยเพราะมันมีเลขอีมี่เครื่องอยู่เดี๋ยวมันจะไม่ตรงกัน เท่านี้แหละครับผมก้โอเคและ
ยังไงพี่ Looker มีอะไรใหม่ๆก็รบกวนช่วยอัพเดทให้พี่น้องในนี้ให้ด้วยนะครับผม ขอบคุณพี่ Looker ล่วงหน้าครับ

** ออพอดีว่าผมจะซื้อเมม M2 รุ่นนี้คงรองรับได้ ได้แค่ 2 GB ผมอยากทราบว่าราคาตอนนี้เมม M2 2GB นี้ราคาเท่าไหร่และมีร้านแนะนำไหมครับผม ขอบคุณครับ Laughing

จริงๆ แร้วเปลี่ยนแต่ตัวเครื่องกะกล่องนั่นแหละถูกแร้ว เพราะมีปัญหาแค่ตัวเครื่อง แต่ก็ต้องเปลี่ยนกล่องด้วยเพราะหมายเลข IMEI ข้างกล่องต้องตรงกะตัวเครื่อง ส่วนอุปกรณ์ฯ ในกล่องก็เหมือนๆ กันถ้าไม่มีปัญหาขืนเอาไปเปลี่ยนอาจได้อันที่มีปัญหากลับมา laughing6

M2 ขนาด 2GB ของแท้ยี่ห้อ SanDisk ราคาไม่ถึงพันแร้วคับ ถ้าของ Sony จะแพงกว่าหน่อย

opoka ผู้เขียน:
คุณ Looker ครับ พอดีผมได้อ่านการแสดงความคิดเห็นมาหลายที่เห็นเขาบอกว่ารุ่นนี้ปุ่มจะลอกอ่านจริงไหมครับ เห็นบางคนบอกว่าวันเดียวก็ลอกแล้ว ยิ่งพวก w580, w760i ก็เป็น

เรื่องปุ่มลอกนี่ผมว่าเป็นแทบทุกรุ่นทุกยี่ห้อนะ เพราะผิวนอกเขาเคลือบสีไว้ไม่ใช่เนื้อแท้ ส่วนจะลอกช้าหรือเร็วก็ขึ้นอยู่กะความทนทานของสีเคลือบแระพฤติกรรมการใช้งานของผู้ใช้ แต่ที่บอกว่าใช้วันเดียวลอกนี่ผมว่าเว่อร์ไปหน่อย

พวกโคโลญจน์ โลชั่น น้ำหอม ยาทาเล็บ น้ำยาล้างเล็บ หรืออะไรก็แร้วแต่ที่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์รวมถึงสารระเหยจำพวกทินเนอร์หรือสารเคมีที่เป็นกรดหรือด่างเหล่านี้ล้วนทำปฏิกิริยากะบอดี้โทรศัพท์แระปุ่มกดจึงควรหลีกเลี่ยง หากไปสัมผัสเข้าก็ต้องล้างมือทุกครั้ง

อย่างไรก็ตาม..สำหรับรุ่นนี้หากปุ่ม Navi-key หรือปุ่มควบคุม 5 ทิศที่เป็นสีเงินลอกสามารถนำไปเครมได้ที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนพร้อมใบเสร็จฯ สามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เรย แต่ถ้านำไปเครมศูนย์อื่นถ้าเขาไม่มีอะไหล่ก็ต้องส่งมาที่นี่ อาจต้องใช้เวลาไม่น้อยกว่า 3 วัน

ruruur ผู้เขียน:
พอใส่แผ่น กด install มันไปเรียก program epson scanner มาเฉยเลย แต่ต่อผ่านให้อ่านเหมือนเป็น flash drive ได้นะครับ อย่างนี้ใช้วิธี copy program ลง card แล้วไปเรียกในเครื่องได้หรือไม่ครับ
ยังไงก็รบกวนขอโปรแกรมพื้นฐาน & dict ด้วยนะครับ ruruur@gmail.com ครับ

เข้าไปดาวน์โหลดโปรแกรม PC Suite เวอร์ชั่น 3.2 ในเวป SE มาติดตั้งได้คับ หรือ คลิ๊กที่นี่

ปล. ผมส่ง Dict กะ Themes ให้แร้วคับ laughing6
oxolife79
Year's Star

หัวข้อ :

ถอยมาแล้วเหมือนกัน รบกวน คุณ lookerโปรแกรมพื้นด้านด้วยน่ะ ขอบคุณมากๆๆๆ
oxolife79@gmail.com
jpab
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ looker คับบันทึกเสียงแบบ lecture นี่เป็นยังไงหรอครับ
แล้วถ้าเทียบรุ่นนี้กะ w610i ในราคาที่ถูกกว่า 1000 บ. อันไหนดีกว่ากันอ้ะ
asptuy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมไปลองเล่๋่นมา เค้้้็้าบอกว่าปู่มลอกง่่่ายครับ เค้าแนะนำ nokia 5310 ผมเลยลังเลแล้วสิ ใจยากถอยตัวนี้
ชื่อผู้ใช้ - User Name
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณ Looker แนะนำดีมากครับ แต่ขอตินิด เรื่องภาษาครับ "แล้ว" ไม่ใช่ "แร้ว" "และ" ไม่ใช่ "แระ" ครับ
lpooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หุหุ

จะมีสีใหม่ๆ เข้ามาอีกใช่มั้ยคะ อยากเหนจางเลย หุหุ อยากได้สีชมพูจัง
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: หุหุ

oxolife79 ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วเหมือนกัน รบกวน คุณ lookerโปรแกรมพื้นด้านด้วยน่ะ ขอบคุณมากๆๆๆ
oxolife79@gmail.com

jpab ผู้เขียน:
พี่ looker คับบันทึกเสียงแบบ lecture นี่เป็นยังไงหรอครับ
แล้วถ้าเทียบรุ่นนี้กะ w610i ในราคาที่ถูกกว่า 1000 บ. อันไหนดีกว่ากันอ้ะ

อัดเสียงแบบ Lecture หมายฟาม เอ๊ย! หมายความว่าใช้อัดเสียงทั่วไปไงคับ เช่น อัดเสียงผู้บรรยายในห้องประชุม, เสียงนกเสียงกา, เสียงดุเหว่าเร่าร้อง, เสียงคลื่นเสียงลมเดินชมหาดทรายสองเรา..laughing6

สามารถอัดเสียงได้นานเท่าความจุเมมที่เหลือ ไฟล์ที่ได้จะเป็นนามสกุล .amr โดยเครื่องจะบันทึกลงใน M2 อยู่ใน File manager > Music นอกจากนี้ยังสามารถตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าได้ด้วยล่ะตัวเอง! laughing6

W610i เหนือกว่า W350i เรื่องกล้องที่ละเอียดกว่า (2.0 MP) มี AF/MF แระ Photo light ที่ใช้เป็นไฟฉายได้ ถ่ายวีดีโอได้ มีโปรแกรมตกแต่งแก้ไขภาพหรือ PhotoDJ แระ VideoDJ ที่ใช้ตัดต่อแก้ไขไฟล์วีดีโอ นอกนั้นก็เหมือนๆ กัน หากคุณไม่ mind ฟังก์ชั่นแระความสามารถที่เหนือกว่าก็ซื้อ W350i ได้เพราะราคาถูกกว่า คุณภาพเสียงแจ่มพอกัน แต่ W350i มีฝาฟลิปที่ช่วยป้องกันการสัมผัสถูกปุ่มโทรออกโดยไม่ตั้งใจแระมีความเป็นเครื่องเล่นเพลงสูงมากคือ ขณะปิดฟลิปมันจะเป็นเครื่องเล่น .mp3 ที่สามารถควบคุมการเล่นเพลงด้วยปุ่มพิเศษบนฝาฟลิป พอเปิดฟลิปมันก็กลายเป็นโทรศัพท์ในบัดดล! laughing6

นี่คับ ขณะปิดฟลิปมันคือเครื่องเล่น .mp3 ที่แสดงผลบนจอ TFT-LCD ขนาด 1.9 นิ้วได้อย่างสวยงาม สามารถเปลี่ยนสีพื้นหรือ Skins ได้ 3 แบบ โชว์ปกอัลบั้มได้ สั่งเล่น-หยุด/กรอเพลงเดินหน้า-ถอยหลัง/เปลี่ยน Track ด้วยปุ่มควบคุมพิเศษบนฝาฟลิป สามารถเปลี่ยนโหมดเล่นเพลงโดยกดปุ่ม w. ที่ด้านข้างตัวเครื่อง ผมว่ามันเหนือกว่าเครื่องเล่น .mp3 ทั่วไปตรงที่สามารถฟังเพลงผ่านลำโพงตัวเครื่องได้ ไม่ใช่จำกัดแค่ต่อหูฟังฯ เพียงอย่างเดียว แระที่เหนือกว่านั้นก็คือสามารถฟังวิทยุได้ด้วยคับ

asptuy ผู้เขียน:
ผมไปลองเล่๋่นมา เค้้้็้าบอกว่าปู่มลอกง่่่ายครับ เค้าแนะนำ nokia 5310 ผมเลยลังเลแล้วสิ ใจยากถอยตัวนี้

5310 ปุ่มลอกหรือป่าวนี่ผมไม่ทราบนะ
แต่ที่แน่ๆ หาก W350i ปุ่มลอก ศูนย์ฯ ยินดีเครมให้ฟรี มีคนไปเครมมาแร้วคับ

ชื่อผู้ใช้ - User Name ผู้เขียน:
คุณ Looker แนะนำดีมากครับ แต่ขอตินิด เรื่องภาษาครับ "แล้ว" ไม่ใช่ "แร้ว" "และ" ไม่ใช่ "แระ" ครับ

ขอขอบคุณที่กรุณาท้วงติงเข้ามา ผมจะพยายามแก้ไขแร้วกัน เอ๊ย! แล้วกัน laughing6

lpooo ผู้เขียน:
จะมีสีใหม่ๆ เข้ามาอีกใช่มั้ยคะ อยากเหนจางเลย หุหุ อยากได้สีชมพูจัง

สีชมพูม่ายมี มีแต่สีแดงยังไม่เข้าคับ laughing6
jpab
Year's Star

หัวข้อ :

จริงก็อยากได้รุ่นนี้อ่ะนะ เพราะเห็นสีขาวแล้วถูกใจ แต่มันปรับ eq ไม่ได้เนี่ยสิ Crying or Very sad
isiห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

w380i ของผมมันขึ่นตัว E ตรงที่บอกขีดสัญญาณ อะครับ ก่อนหน้านี้สังเกตมันไม่มีอะครับผม เป็นมาได้1อาทิตย์แล้ว ดูในคู่มือก็ไม่มีบอกว่าเป็นอะไรอะครับ อย่างนี้ ผิดปกติมั้ยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

jpab ผู้เขียน:
จริงก็อยากได้รุ่นนี้อ่ะนะ เพราะเห็นสีขาวแล้วถูกใจ แต่มันปรับ eq ไม่ได้เนี่ยสิ Crying or Very sad

ถ้าหมายถึงปรับ EQ แบบ Manual หรือปรับตามใจชอบแบบช่องต่อช่องทำไม่ได้ มีแต่ EQ สำเร็จรูปมาให้เลือก เช่น Normal, Bass, Mega Bass, Voice และ Treble boost

Mega Bass ให้คุณเข้าถึงพลังเสียงเบสอย่างแท้จริง

isiห ผู้เขียน:
w380i ของผมมันขึ่นตัว E ตรงที่บอกขีดสัญญาณ อะครับ ก่อนหน้านี้สังเกตมันไม่มีอะครับผม เป็นมาได้1อาทิตย์แล้ว ดูในคู่มือก็ไม่มีบอกว่าเป็นอะไรอะครับ อย่างนี้ ผิดปกติมั้ยครับ

รุ่นนี้รองรับทั้ง EDGE และ GPRS
E หมายถึงบริเวณนั้นมีสัญญาณ EDGE ถ้า G หมายถึง GPRS ไงคับ

หากคุณอยู่ในพื้นที่ที่มีสัญญาณ EDGE เครื่องจะ roaming เข้าสู่สัญญาณ EDGE แล้วปรับความเร็วในการรับส่งข้อมูลให้เร็วขึ้นโดยอัตโนมัติ (เร็วกว่า GPRS 5 เท่า)

*GPRS ความเร็วอยู่ที่ 40 kbps หากเครื่อง roaming เข้าสู่สัญญาณ EDGE ความเร็วจะเพิ่มขึ้นเป็น 200 kbps โดยประมาณ
ผมอยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมกำลังหาความรู้เี่กี่ยวกับมือถืออยู่คับและอยากลองเล่น Sony ดูอ่ะครับเลยมีเรื่องอยากถามคับ

1.รุ่นนี้มี "ซีรีโคน" หรือ "กรอบใส" มั้ยคับ

2.รุ่นนี้เป็น เครื่องเล่นเพลง walkman 2.0 มันคือไรอ่ะคับ

3.ผมเคยได้ยินมาว่า Sony มีฟังชั่นเพิ่มเบส มันคืออะไรคับ? แล้วรุ่นนี้มีหรือป่าว

4.รุ่นนี้เจ๋งตรงไหนคับ เทียบได้กะ nokia รุ่นไหนได้คับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมอยากรู้ ผู้เขียน:
ผมกำลังหาความรู้เี่กี่ยวกับมือถืออยู่คับและอยากลองเล่น Sony ดูอ่ะครับเลยมีเรื่องอยากถามคับ

1.รุ่นนี้มี "ซีรีโคน" หรือ "กรอบใส" มั้ยคับ

2.รุ่นนี้เป็น เครื่องเล่นเพลง walkman 2.0 มันคือไรอ่ะคับ

3.ผมเคยได้ยินมาว่า Sony มีฟังชั่นเพิ่มเบส มันคืออะไรคับ? แล้วรุ่นนี้มีหรือป่าว

4.รุ่นนี้เจ๋งตรงไหนคับ เทียบได้กะ nokia รุ่นไหนได้คับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

1. ซิลิโคนกะกรอบใสยังไม่เห็นคับ แต่ซองหนังสามารถใส่กะรุ่นที่ขนาดใกล้เคียงกันได้
2. Walkman player เวอร์ชั่น 2.0 พัฒนามาจากเวอร์ชั่น 1.0 หน้าตาสวยขึ้น เปลี่ยน Skins ได้ โชว์ปกอัลบั้มได้
3. Mega Bass ไงคับ รุ่นนี้ก็มีคับ
4. รุ่นนี้เจ๋งที่ Design บางเบา เล็กกะทัดรัด มีฝาฟลิปที่ช่วยป้องกันการสัมผัสปุ่มโทรออกโดยไม่ตั้งใจพร้อมปุ่มพิเศษควบคุมการเล่นเพลงบนฝาฟลิป คุณภาพเสียงแจ่ม ราคาไม่แพง หากจะเทียบรุ่นกะค่ายอื่นต้องเทียบรุ่นที่ราคาใกล้เคียงกันและออกวางจำหน่ายไล่เลี่ยกันคับ

W350i Walkman phone ที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว คุณภาพเสียงแจ่ม ราคาไม่แพง laughing6
maxcie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LOOKER #1

พี่ looker ของ โปรแกรมเพิ่ม เติม ของ 350i หน่อย คับ เพิ่ง ไป ซื้อ ถอย มา
แล้ว ถ้า เรา อยาก รู้ว่า เวอชั่น ของ เครื่อง ไร กด ไร เหรอ คับ
ขอบคุนมากคับ
kanadeaw@hotmail.com
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: LOOKER #1

maxcie ผู้เขียน:
พี่ looker ของ โปรแกรมเพิ่ม เติม ของ 350i หน่อย คับ เพิ่ง ไป ซื้อ ถอย มา
แล้ว ถ้า เรา อยาก รู้ว่า เวอชั่น ของ เครื่อง ไร กด ไร เหรอ คับ
ขอบคุนมากคับ
kanadeaw@hotmail.com

เข้าไปที่เมนู Settings > Update service > Software version > ดูบรรทัดที่ 4 ถ้าเป็น FW ปัจจุบันจะเป็น R11CA002

พี่ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ปล. พี่ส่ง Dict กะ Themes ให้แล้วคับ
jLm
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :

ชอบสีขาว สวยๆๆๆ
maxcie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุนมานค้าบ lookker #1

ผมลง dict ได้ ละ
แต่ ลง ตีม ยัง ไม่ได้ อะ
ตอน ถึง จอ ที่ มัน มี สองด้าน อะ ซ้ายคอมเรา ขวา โทสับ
มัน ก๊อป ไป ไม่ได้ อะ มัน บอก ว่า
กระบวนการล้มเหลว
ส่วนโทรสับผม เวอชั่น R11AA011 ควรที่ จะ up ป่าว คับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุนมานค้าบ lookker #1

W350i in another color.
Turbo Red

Wisteria Purple

maxcie ผู้เขียน:
ผมลง dict ได้ ละ
แต่ ลง ตีม ยัง ไม่ได้ อะ
ตอน ถึง จอ ที่ มัน มี สองด้าน อะ ซ้ายคอมเรา ขวา โทสับ
มัน ก๊อป ไป ไม่ได้ อะ มัน บอก ว่า
กระบวนการล้มเหลว
ส่วนโทรสับผม เวอชั่น R11AA011 ควรที่ จะ up ป่าว คับ

โอนแบบ File transfer เลยคับ
เอาโทรศัพท์ต่อสาย USB กะคอมพ์ เลือก File transfer รอสักครู่โทรศัพท์จะ restart ตัวเองแล้วเชื่อมต่อกะคอมพ์ ซึ่งคอมพ์จะมองเห็น M2 เป็น Removable disk

มาที่หน้าจอคอมพ์ เข้าไปที่ My Computer > คลิ๊กขวาที่ Removable disk หรือ M2 > Explore > ก๊อปหรือลากไฟล์ .thm ทั้งหมดไปใส่ในโฟลเดอร์ Themes ใน M2

R11AA011 เป็นเวอร์ชั่นก่อนเวอร์ชั่นล่าสุดซึ่งขณะนี้คือ R11CA002 หากโทรศัพท์ยังใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาก็ยังไม่ต้อง up ก็ได้ คุณ up เมื่อไหร่ก็จะได้ FW เวอร์ชั่นล่าสุดในขณะนั้น laughing6
........................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 19 Oct 2008 09:36; ทั้งหมด 2 ครั้ง
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

ผมอยากจะถามว่าถ้าผมซื้อมือถือมาปุ๊บจะเล่นเน็ตต้องทำไงบ้างคับ

ผมมี N73 ยังเล่นเน็ตไม่เป็นเลย (แล้วเสียงของW350i กับ N73 ต่างกันมั้ยอะไรดังกว่าคับ)

รุ่นนี้มี mega bass แล้วมันจะมีเบสมากขนาดไหน สู้ เบสของ iPhone จอสัมผัสได้หรือป่าว

ขอบคุงล่วงหน้าคับผม.. Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

http://www.siamphone.com/catalog/samsung/p520_armani.htm

อยากถามคุณ looker คับ ว่า samsung รุ่นนี้มันดีมั้ยอ่าคับ กล้องก้อดี ถูกด้วยน้าาาา
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

อยากเป็นเซียน ผู้เขียน:
ผมอยากจะถามว่าถ้าผมซื้อมือถือมาปุ๊บจะเล่นเน็ตต้องทำไงบ้างคับ

ผมมี N73 ยังเล่นเน็ตไม่เป็นเลย (แล้วเสียงของW350i กับ N73 ต่างกันมั้ยอะไรดังกว่าคับ)

รุ่นนี้มี mega bass แล้วมันจะมีเบสมากขนาดไหน สู้ เบสของ iPhone จอสัมผัสได้หรือป่าว

ขอบคุงล่วงหน้าคับผม.. Razz

จริงๆ แล้ว N73 ต้องเทียบรุ่นกะ K790i ถึงจะสมน้ำสมเนื้อ หากเอามาเทียบรุ่นกะ W350i ก็เหมือนเอามวยคนละรุ่นมาต่อยกัน
N73 เน้นการใช้งานกล้อง ความสามารถโดยรวมเหนือกว่า W350i หลายขุม ในขณะที่ W350i เน้นการฟังเพลงและการใช้งานทั่วไปในราคาประหยัด

SE ไม่ทำลำโพงเสียงดังแข่งกะค่ายอื่น แต่ทำลำโพงเน้นคุณภาพเสียง หากคุณนำรุ่นที่ใกล้เคียงกันมาเร่ง Volume จนสุดจะพบว่าเสียงของ SE ไม่ดังเท่าเขาแต่ก็ไม่ค่อยจนกลายเป็นข้อด้อย คุณภาพเสียง Sony การันตีคงไม่ต้องโม้'ไรมาก laughing6

ถ้าใครมาบอกว่า SE เสียงสู้ค่ายนู้นค่ายนี้ไม่ได้ ผมอยากให้เข้าใจว่าหูคนเราไม่เหมือนกัน หากฟังแล้วชอบก็ซื้อ ถ้าไม่ชอบจะไปซื้อรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นก็ไม่ว่ากัน

Mega Bass เป็น 1 ใน EQ ที่ Preset มาในเครื่อง เป็นลิขสิทธิ์เฉพาะของ Sony ผมไม่มีข้อมูล iPhone จอสัมผัสเลยเปรียบเทียบให้ไม่ได้คับ

หากคุณซื้อ W350i ก็เข้ามาโพสถามวิธีตั้งค่า WAP และ MMS ได้ที่นี่ เด๋วมีคนหน้าตาดีเข้ามาตอบเอง laughing6 ตั้งไม่ยากหรอกแค่กดๆ ไม่กี่ทีก็เสร็จแระ..

ปล. อยากเป็นเซียนก็ไม่ต้องใส่รองเท้าดิ เหาะอย่างเดียว อุอุ! laughing6

http://www.siamphone.com/catalog/samsung/p520_armani.htm

อยากถามคุณ looker คับ ว่า samsung รุ่นนี้มันดีมั้ยอ่าคับ กล้องก้อดี ถูกด้วยน้าาาา

ผมต้องขออภัยที่ไม่มีข้อมูลรุ่นนี้ รบกวนเข้าไปอ่านความคิดเห็นของผู้ที่ซื้อมาใช้จริงดีกว่าคับ
opoka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้ไปซื้อ W350i มาแล้วครับ ในงาน Thailand Mobile Expo อยากจะขอโปรแกรม Dict จากคุณ Locker หน่อยครับ แล้วไม่ทราบว่า FW ล่าสุด Download ได้จากที่ไหนครับ ของผมเนี่ยมันโบราณสุดๆๆเลยครับ pyothinwat@hotmail.com
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้ไปซื้อ W350i มาแล้วครับ ในงาน Thailand Mobile Expo อยากจะขอโปรแกรม Dict จากคุณ Locker หน่อยครับ แล้วไม่ทราบว่า FW ล่าสุด Download ได้จากที่ไหนครับ ของผมเนี่ยมันโบราณสุดๆๆเลยครับ pyothinwat@hotmail.com

ที่คุณไปงาน Thailand Mobile Expo มา เค้าลดราคากันเฉพาะเครื่องรุ่นเก่าๆหรือป่าวคับ

แล้วที่คุณซื้อมานี่ราคาเท่าไรคับ
opoka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ที่คุณไปงาน Thailand Mobile Expo มา เค้าลดราคากันเฉพาะเครื่องรุ่นเก่าๆหรือป่าวคับ

แล้วที่คุณซื้อมานี่ราคาเท่าไรคับ

ถ้าคุณมีเงินสดนะครับ w350i ของ i-mobile เขาขาย 5390 ถ้าจะไม่ผิด โดยส่วนใหญ่สินค้าในงานจะลด 5%-15% ถ้าซื้อเงินสด แต่ของผมซื้อจาก PowerBuy ที่ บูธ Sony ครับ(Powerbuy, Jaymart, TG, Bistel จะมาแทรกๆๆในแต่ละบูธเลย) ที่ผมซื้อจาก PowerBuy เลยเพราะว่าผมต้องการผ่อน 0% 10 เดือนของ กรุงศรีตาม Promotion ที่ เขาประกาศไว้ สำหรับ บูธอื่นๆๆที่ไม่ใช่ของ PowerBuy ก็มีผ่อน 0% 10 เดือนเหมือนกัน แต่ไม่ได้ลด 2%

อ้อ....ลืมบอกไปผมซื้อมา 5870.2 ครับ เค้าลดราคารุ่นเก่าครับ รุ่นใหม่ใครจะไปลดแหล่ะครับ....มีแต่แถมของมากกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย opoka เมื่อวันที่ 02 Oct 2008 17:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
opoka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้รองรับไฟล์ดูหนังอะไรบ้างคับ เช่น mp4
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

แล้วงาน Thailand Mobile Expo เลิกวันไหนอ่ะคับ
ในงานมีมือถือเยอะมั้ยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ....
opoka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

แล้วงาน Thailand Mobile Expo เลิกวันไหนอ่ะคับ
ในงานมีมือถือเยอะมั้ยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ....

หมดวันอาทิตย์นี้ที่ 0 สิริกิต นะครับ
ก็รุ่นที่ออกมาทุกวันนี้แหล่ะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นการแถมของมากกว่า
อย่าง Omnia ของ Power Buy นะครัย
1. ผ่อน 0% 10 เดือน ของ Krungsri ลดให้อีก 2% จาก 24990
2. แถมซองหนังหรือ TV Out
3. คู่มือภาษาไทย และ Screen Protector สำหรับ 500 คนแรก
4. Buletooth Sumsung ครับ สวยดีครับ

iPhone ก็มีขายครับ แต่ถ้าคิดซื้อก็รีบๆๆไปนะครับเขามีขายไม่เยอะ....เอาเงินสดไปนะครับ บัตร Credit Charge 3%
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

อยากจะขอถามเกี่ยวกับอุปกรณ์ที่สามารถใช้ร่วมกับ W350i หน่อยอ่ะคับมันใช้กับอะไรได้บ้าง เช่น ลำโพงไรได้มั้ย อะไรประมาณนี้อ่ะคับ

-แล้วลำโพงที่มันออกกลมๆ มีรูๆเหมือนพองน้ำนี่รุ่นนี้ใช้ได้หรือป่าวคับผมจำชื่อมันไม่ได้น่าจะชื่อ mbs-100 หรืออะไรเนี่ยแหละคับ (ลืม)

วอนพี่ looker ตอบทีนะคับ

*-**-* ผมชื่อณัชนะคับแอดไปหาพี่ looker แล้วคับ เมลล์ผม nuch_nooshanart@hotmail.com นะคับ
DATSUN
Year's Star

หัวข้อ :

---ขอถามแบบคนไม่รู้เรื่องนะคับ
ลำโพงรุ่นไหนที่ให้เสียงเบสมากที่สุดแล้วเพราะที่สุดอ่ะคับ
แล้วระหว่าง
1.ฟังเพลงจากลำโพงโทรศัพท์
2.ฟังเพลงจากหูฟัง
3.ฟังเพลงจากการเชื่อมต่อกับลำโพง
ข้อไหนเปลืองแบตฯมากกว่ากันคับผม

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ส่ง Dict ให้แล้วคับ
ส่วนการ upgrade FW ต้อง up ผ่านโปรแกรม Update service คุณจะได้ FW เวอร์ชั่นล่าสุดเลยคับ

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้รองรับไฟล์ดูหนังอะไรบ้างคับ เช่น mp4

ถ้าไฟล์หนังหรือวีดีโอก็ .3gp ถ้าไฟล์เพลงก็ .mp3 และ .m4a คับ
ปล. พี่ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W350i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

อยากจะขอถามเกี่ยวกับอุปกรณ์ที่สามารถใช้ร่วมกับ W350i หน่อยอ่ะคับมันใช้กับอะไรได้บ้าง เช่น ลำโพงไรได้มั้ย อะไรประมาณนี้อ่ะคับ

-แล้วลำโพงที่มันออกกลมๆ มีรูๆเหมือนพองน้ำนี่รุ่นนี้ใช้ได้หรือป่าวคับผมจำชื่อมันไม่ได้น่าจะชื่อ mbs-100 หรืออะไรเนี่ยแหละคับ (ลืม)

วอนพี่ looker ตอบทีนะคับ

*-**-* ผมชื่อณัชนะคับแอดไปหาพี่ looker แล้วคับ เมลล์ผม nuch_nooshanart@hotmail.com นะคับ

พี่ได้รับเมล์แล้วตอบกลับไปแล้วคับ laughing6

รุ่นนี้สามารถใช้ได้กะอุปกรณ์เสริมแท้ของ SE ทุกรุ่น ยกเว้น Case และอุปกรณ์เสริมที่ออกแบบมาเฉพาะรุ่น ซึ่งอุปกรณ์เสริมชนิดต่างๆ ในเวป SE จะระบุรุ่นโทรศัพท์ที่รองรับด้วยคับ

ปล. ลำโพงสเตอริโอ BT (A2DP) MBS-100 ทรงลูกบอลหรือลูกโลกที่คุณถามมาก็ใช้ได้คับ laughing6

---ขอถามแบบคนไม่รู้เรื่องนะคับ
ลำโพงรุ่นไหนที่ให้เสียงเบสมากที่สุดแล้วเพราะที่สุดอ่ะคับ
แล้วระหว่าง
1.ฟังเพลงจากลำโพงโทรศัพท์
2.ฟังเพลงจากหูฟัง
3.ฟังเพลงจากการเชื่อมต่อกับลำโพง
ข้อไหนเปลืองแบตฯมากกว่ากันคับผม

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

หากหมายถึงลำโพงสเตอริโอที่เป็นอุปกรณ์เสริม พี่ว่า MDS-60 ก็ ok นะ (มีลำโพง 4 ตัว) แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กะการปรับ EQ ที่ตัวเครื่องโทรศัพท์ด้วย

ลำโพงสเตอริโอ MDS-60 มี Adaptor ต่อกะปลั๊กไฟบ้านหรือที่ทำงาน สามารถชาร์จแบตฯ โทรศัพท์ไปด้วยพร้อมกัน นอกจากนี้ยังสามารถใช้ถ่านอัลคาไลน์ได้ด้วย (แต่ไม่ชาร์จแบตฯ โทรศัพท์นะ)

หากฟังเพลงโดยต่อกะลำโพงสเตอริโอที่เป็นอุปกรณ์เสริมฯ รุ่นที่ใช้พลังงานจากแบตฯ โทรศัพท์จะสิ้นเปลืองพลังงานแบตฯ มากที่สุด แต่ถ้าเป็นลำโพงที่สามารถชาร์จแบตฯ โทรศัพท์ไปด้วยพร้อมกันอย่าง MDS-60 ฟังยังงัยๆ แบตฯ ก็ไม่หมดคับ laughing6

ปล. กรณีฟังวิทยุจะสิ้นเปลืองพลังงานแบตฯ มากที่สุดเนื่องจากโทรศัพท์ต้อง search หาทั้งคลื่นวิทยุ/สัญญาณ GSM และ GPRS หรือ EDGE
opoka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณพี่ Locker มากครับสำหรับ Dict
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: