Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BlackBerry 8820 - แบล็คเบอร์รี่

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 18 / เข้าชม: 213223
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : BlackBerry 8820 - แบล็คเบอร์รี่
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 16:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ BlackBerry 8820 - แบล็คเบอร์รี่
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/blackberry/8820.htm

Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 20:37  

Blackberry เป็น pda ที่เน้นฟังก์ชั่นและความหรูหรา ต่างกับ HTC ที่เน้นการใช้งานเสียมากกว่า

แต่ผมชอบ HTC นะ โดยเฉพาะที่มันสไลด์คีย์บอร์ดได้ เท่มาก
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 03:05  

มันทำไมแพงกว่าแบบไม่มีกล้องอ่ะเนี่ย
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 01:10  

แพง แต่ก็สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 12:48  

แล้วเครื่องนี้ มันหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ผมไปมาหลาย shop เค้าบอกไม่มีขาย อยากได้ครับช่วยบอกหน่อย
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 11:12  

Larvaz ผู้เขียน:
Blackberry เป็น pda ที่เน้นฟังก์ชั่นและความหรูหรา ต่างกับ HTC ที่เน้นการใช้งานเสียมากกว่า

แต่ผมชอบ HTC นะ โดยเฉพาะที่มันสไลด์คีย์บอร์ดได้ เท่มาก

มันไม่ได้เน้นที่ความหรูหรานะครับ

มันเน้นที่การใช้งานด้านอีเมล ที่เสถียรภาพมาก
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 11:14  

Anonymous ผู้เขียน:
แล้วเครื่องนี้ มันหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ผมไปมาหลาย shop เค้าบอกไม่มีขาย อยากได้ครับช่วยบอกหน่อย

พวก Shop ของ Ais เค้าสนับสนุน

แต่ว่าค่าใช้บริการค่อนข้างสูง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 12:06  

การที่ไม่มีกล้องมาด้วย ก็น่าจะมีผลต่อการตัดสินใจซื้อเหมือนกันนะครับ ผมเองก็ไม่คิดว่ามีความจำเป็นต้องใช้มากนัก แต่ก็อยากให้มีเหมือนกันครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 20:15  

การที่ไม่มีกล้องมาด้วย ก็น่าจะมีผลต่อการตัดสินใจซื้อเหมือนกันนะครับ ผมเองก็ไม่คิดว่ามีความจำเป็นต้องใช้มากนัก แต่ก็อยากให้มีเหมือนกันครับ

เน้นธุรกิจเลยครับนี่ รุ่นนี้

เเต่ถ้ามีกล้อง ก็ดีนะครับ กันหนืดไว้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 08:56  

ขอถามอีกข้อครับ ถ้าเปรียบเทียบกับพวก ASUS P750 กับ HTC สามารถเทียบกันได้ไหมครับ ถ้าได้เนี่ยจะแนะนำรุ่นไหนดีครับ ของผมเน้น Business Function ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 10:34  

ไม่ทราบว่ารองรับภาษาไทยรึเปล่าครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 22:26  

ไม่ทราบว่ารองรับภาษาไทยรึเปล่าครับ

รองรับครับ เเต่หาซื้อเครื่องยากนิดนึง เพราะมันจะมีขายที่ AIS เท่านั้น
Saracharee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้ สามารถใช้ได้เต็มfunction ในเมืองไทยรึป่าวครับ
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 01:17  

เครื่องรุ่นนี สามารถใช้ได้เต็มฟังก์ชั่นในเมืองไทยรึป่าวครับ
ระบบโทรศัพท์ค่ายไหน ที่สามารถรองรับการทำงานของรุ่นนี้ได้ดีครับ

แล้วภาษาไทย สามารถลงได้ที่ไหน
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รุ่นนี้ สามารถใช้ได้เต็มfunction ในเมืองไทยรึป่าวครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 00:28  

Saracharee ผู้เขียน:
เครื่องรุ่นนี สามารถใช้ได้เต็มฟังก์ชั่นในเมืองไทยรึป่าวครับ
ระบบโทรศัพท์ค่ายไหน ที่สามารถรองรับการทำงานของรุ่นนี้ได้ดีครับ

แล้วภาษาไทย สามารถลงได้ที่ไหน

AIS และ TRUE ครับ ที่สามารถเปิดบริการ BB Service ได้

ส่วนเครื่องนอก นี่อาจจะใช้งาน email ไม่ได้นะครับ ผมไม่แน่ใจ
chansa10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : blackberry 8820
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2009 22:28  

[b] blackberry 8820 มือสองขายได้เท่าไรคับ อยากขายใช้ไม่ค่อยเป็น........[/b]
spuknic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 07:33  

ยังขายอยู่ป่าวคับ ทิ้งเบอร์ไว้เลยคับ
limpid_joy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย BB 8820 มือสอง สภาพ 99% ใช้งานน้อยมาก
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 10:39  

สนใจติดต่อมาได้เลยคะ ที่เบอร์ 080 424 7104
yongbb
Year's Star

หัวข้อ : Re: BlackBerry 8820 - แบล็คเบอร์รี่
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 13:10  

ขาย blackberry 8820 อ่านไทยได้ สภาพ80%

6500บ.
ย้ง 086-572-9888
yongbbmail@gmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: