Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยตอบและแนะนำหน่อยครับ จะออกมือถือใหม่ง่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 3356
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: United States
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยตอบและแนะนำหน่อยครับ จะออกมือถือใหม่ง่า
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 22:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

Surprised สิ่งที่อยากรู้
SE เวลาเปิดเพลงแบบไม่ใส่ลำโพงนี่เสียงจะดีป่าวอ่าครับ ?[สู้NKได้ป่าว]
EDGE คืออารายหว่า ?
W960i,K850i กล้องที่รองรับ 3G อยู่ไหนอ่าครับหรือกล้องหน้านั่นแหละครับ

สเปคที่อยากได้นะครับ
1. ราคาประมาณ 10000-15000
2. เวลาเปิดเพลงแบบไม่ใส่หูฟังแล้วเสียงดีสู้สูสีกับN73MEไม่เน้นแรงนะครับเน้อเพราะๆ
3. กล้องถ่ายรูปออกมาเอาให้มันชัดก็ดีแล้วหละครับถ้ามีFlash และ AF ด้วยก็จะดีมากเลยครับ
4. ลงธีมได้

ปล. ผมอาจจะเรื่องมากไปหน่อยนะครับ แต่นานๆเปลี่ยนทีก็อยากได้เครื่องที่มันน่าใช้แล้วราคาไม่สูงมากอ่าครับ ไงๆก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ Evil or Very Mad Razz Arrow Question
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 13:02  

K850i........ครับ หรือ K790i K810i ....เรื่องกล้อง กิน N73 .... เสียงออกลำโพงไม่ดังเท่าโนเกีย ... แต่เสียวใสกว่า ..... ถ้าจะเอาเสียงออกลำโพง ใสๆเพราะๆ ก็ W แต่กล้อง อ่อน ไปหน่อย ......... ส่วนกล้อง 3G ก็กล้องหน้าแหล่ะครับ ปีนี้คงได้ใช้กันแล้ว สำหรับ 3 G ....... ถ้ามีงบมาก ผมคงเอา K850i ครับ กล้อง 5 ล้าน แฟรช แรงๆ ...มี 3G ใส่เมมโมรี่ได้ 2 แบบ ....แบบพงและแบบถูก ..... แต่ใช้กล้องต้องโปรนิดนึงครับ ไม่งั้นถ่ายไม่สวย เพราะเขาออกแบบมาแบบ ... มีลูกเล่นสมจริง แบบกล้อง ... แต่ไม่ยาก ....หน้าจอ 2.2 นิ้ว คงพอนะครับ เสียงออกลำโพง ไม่ดังเท่าโนเกีย แต่เสียงดีครับ .... Very Happy ธีมอ่ะลงได้แน่นอน ฟรีด้วย ........... เอดจ์ คือ การส่งรับข้อมูลความเร็วสูงครับ เช่น ต่อเน็ต 300+ ขึ้นไป ...... แต่ถ้ามี 3G แล้ว เอดจ์ก็ไม่จำเป็นครับ ...เพราะ 3G เร็วกว่ามากมาย ....แต่ K850i ก็มีให้ทั้ง 2 อย่างแหล่ะ Very Happy
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 16:02  

เรื่องเสียงออกลำโพงดีๆ ผมว่าสู่ ไอโมบายไม่ได้สักค่ายเลยครับ ทั้งดังและใส
แต่บอกได้คำเดียว ว่าเสียงN73ผมโคตรรำคาญเลย เสียงดังอย่างเดียวไม่มีความใสเลย บางครั้งเสียงดังแต่ฟังไม่รู้เรื่อง อยากถีบหน้าไอ้คนเปิดมากเรย

เรื่อง3G คาดว่าอีกไม่นานประเทศไทยเราจะให้ใช้แล้วครับพี่น้อง เพราะวันนี้บริษัทSAMART
ได้มาให้ความรู้ต่างๆที่มหาวิทบาลัยเทคโนโลยีมหานคร และเค้าก็บอกว่าตอนนี้มีวิศวะกรจากอังกฤษ กำลังมาออกแบบระบบ3Gในไทยแล้วครัย คาดว่าอีกไม่นานเราคงได้ใช้กันแล้ว

และขอให้เป็นช่วงที่ผมเรียนวิศวกรรมโทรคมนาคม จบด้วยครับ Laughing ผมจะได้มีงานทำเยอะๆ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 16:55  

ตอนนี้ Dtac ก็กำลังทดลองใช้ 3G ในจังหวัด 1 จังหวัดอยู่ครับ...... อีกไม่นานได้ใช้แน่ๆ Very Happy
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 17:40  

อือๆ หรือว่าที่สามาด กล่าวถึงจะเป็นดีแทค แล้วมานจังหวัดไหนกันหละ
ไม่เห็นเคยได้ยินเลย เป็นข่าวลือรึปล่าว
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 19:37  

เรื่องจริงครับผม.....เขาทดสอบความสเถียรเครือข่ายอยู่ครับ
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 22:15  

ถึงจะมีจริง แถวบ้านผมคงไปไม่ถึงอะ ดีแทคคงไม่มีงบประมานถึงขนาดที่จะให้ครอบคลุมทั่งทั้งประเทศหรอกมั๊ง
exitpomai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 22:20  

และตอนนี้ก็ยังไม่ได้ใบอนุญาตนำเข้า3Gเลย
และเมื่อได้ใบอนุญาต ในกรุงเทพจะเป็นที่แรกในประเทศไทย ที่ได้เปิดใช้สามจีอย่างเป็นทางการ
Turrenceneede
Year's Star

จังหวัด: Saudi Arabia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 12:17  

ผมรอ 3G มา2ปีแล้วครับ ถึงปีนี้จะได้ใช้ก็คงใช้ได้แต่ในกรุงเทพ กับจังหวัดใหญ่ๆก่อน บ้านผมคงต้องรอปีหน้า ตอนนี้ Edge ยังใช้ได้ไม่ทั่วเลย บางจุดหน้าจอผมยังขึ้น G อยู่เลยครับ Razz แล้ว 3G ถ้าใช้ได้แล้ว ต้องเสียค่าบริการต่างหากไม่ใช่เหรอครับ Cool
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: