Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ตระกูล N รุ่นไหนน่าใช้ที่สุด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 22 / เข้าชม: 6442
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ตระกูล N รุ่นไหนน่าใช้ที่สุด
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 12:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตระกูล N-series รุ่นไหนน่าใช้ที่สุดคะ ไม่สนราคา จะเป็นสไลด์หรือแบบไหนก็ได้

ขอบคุณค่ะ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ตระกูล N รุ่นไหนน่าใช้ที่สุด
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 12:46  

work_ing_only ผู้เขียน:
ตระกูล N-series รุ่นไหนน่าใช้ที่สุดคะ ไม่สนราคา จะเป็นสไลด์หรือแบบไหนก็ได้

ขอบคุณค่ะ

ถ้าเน้นทั้งงานประกอบ และเน้นเรื่องลูกเล่นที่แพรวพราว แนะนำ N82
StarFires
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 15:15  

ถ้าเน้นเพลง เน้นวิดิโอ n81คับ
tackey3
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตระกูล N รุ่นไหนน่าใช้ที่สุด
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 15:53  

work_ing_only ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

เน้นหรูก็ N95 8Gb

""
Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 17:44  

เน้นความเรียบง่าย และพอเพียงก็ N72 หรือ N70 ครับ
carman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 19:18  

ถ้าชอบแบบไม่ซ้ำใครก็ต้องเป็น N71 ครับ
aiyach
Year's Star

หัวข้อ : N Series
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 22:02  

N73 ไม่มีคำว่าผิดหวังแน่นอนครับ
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 22:38  

ต่างคนต่างใจจริงๆ

ส่วนตัวผม ถ้าN92 เข้ามาแล้วดูทีวีได้จะเป็นรุ่นแรกที่จะซื้อเลย

แต่ถ้าในตลาดตอนนี้ก็มี N73 กับ N95 ครับ สองระดับราคาที่น่าสนใจ
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 15:32  

ผมว่า N95 8GB น่าใช้สุดแล้วนะครับ (เป็นตัวท๊อปของ N-Series ในขณะนี้) มีข้อเสียตรงเพิ่มหน่วยความจำไม่ได้เท่านั้นเอง
Benzza
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 16:03  

N93i ครับ Very Happy
naijup
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 18:29  

LUDWIG-VAN-BEETHOVEN ผู้เขียน:
ผมว่า N95 8GB น่าใช้สุดแล้วนะครับ (เป็นตัวท๊อปของ N-Series ในขณะนี้) มีข้อเสียตรงเพิ่มหน่วยความจำไม่ได้เท่านั้นเอง

นั้นยังจะเพิ่มอีกนะ ท่าน แต่ผมว่า 82 ก็ไม่แพ้นะ ดู ๆ ไป 82 จะ แน่กว่า 95 8g ซะอีกนะ
Turrenceneede
Year's Star

จังหวัด: Saudi Arabia
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 16:57  

หลายท่านตอบมาเกือบจะครบทุก N เลยผมว่าคุณ work_ing_only ตัดสินใจไม่ถูกหลอกครับ ทางที่ดีไปดูตัวจริงที่ร้านดีกว่า ชอบหน้าตาแบบไหนก็ซื้อเลยครับ คุณสมบัติสูง ราคาก็สูงตาม แต่เลือกรุ่นที่ออกใหม่ดีกว่าครับ กว่าจะตกรุ่นอีกนาน..ตัดสินใจไม่ถูกซื้อทุกรุ่นเลยครับ Laughing Laughing Laughingล้อเล่นนะครับ
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 21:20  

สวยสุดต้อง N76 ค่ะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 00:02  

N91 ตกรุ่นแล้วคนใช้น้อยนะ
แต่เรายังใช้อยู่
ชอบมากๆเลย
เพิ่งไปอัพเฟิร์มเมื่อก่อนเอง

เครื่องไม่ค้างเหมือนตอนเพิ่งออกมา
แล้ว

แต่ถ้าจะซื้อใหม่สำหรับเรานะ
อยากได้ N95 8G อ่านะ
kimjonghoon
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 17:58  

เหอๆ สำหรับผมแล้วดีไซน์+ความฉลาดแล้วต้อง N76 ครับ
dreamverland
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 22:48  

เราว่า N81 ที่ใช้อยู่ก็ ok นะ เรื่องเสียงเราว่าดีที่สุด ของตระกูล N แล้วล่ะ (ไม่แน่ใจนะ) เท่าที่เคยได้ยินเสียงมา และ รูปลักษณ์ก็สวย เท่มากมาย และจุได้ถึง 8gb อีกด้วย
แต่มีข้อเสียที่กล้องที่ละเอียดน้อยไปนิดนึง (แต่ถ่ายรูปตอนกลางวัน เราว่าถ่ายออกมาแล้วรูปออกมาสวยนะครับ )

แต่เท่าที่รู้โดยรวมๆๆแล้ว ดีทุกเรื่อง เห็นจะเป็น N95 8gb ที่ดีทุกเรื่อง แต่ใหญ่ไปนิดถ้าไม่ชอบใหญ่ๆๆอะครับ แต่โดยส่วนตัวแล้ว เราว่า ถ้าเอาเรื่อง เอนเตอร์เทนโดยรวม N95 8gb
เหมาะสมที่จะดีที่สุดแล้วล่ะครับ

*** แต่ควนเลือก ตามความเหมาะสมของการใช้งานมากๆ ของคุณอะครับ
- ถ้าเน้นเรื่องเสียง N81 8gb ครับ
- ถ้าเน้นเรื่องกล้อง N82 ครับ
- ถ้าเน้นทั้ง 2 อย่าง N95 8gb ตอบโจทย์ของคุณได้ที่สุดครับ
work_ing_only
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 12:38  

ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ สำหรับทุกความเห็น เป็นข้อมูลในการเลือกซื้อได้อย่างดีมากค่ะ
Virgin211
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 14:06  

N99i เครื่องจีนครับ จิ้มหน้าจอได้... 555 ล้อเล่นครับ

ส่วนตัวใช้ N82 อยู่ กล้องดีมากๆ ชัดมาก แฟลชเยี่ยม ไม่ค่อยช้าด้วย

เสียแต่รูปลักษณ์ บ้านๆ ไปหน่อย

แต่ขนาดพกพากำลังดีครับ ครบเครื่อง.. ชอบครับ
t_m_j
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 18:41  

ตอนนี้ N82 ดีกว่าทุกรุ่น เริ่มเอาแฟรชจริงๆ มาใช้และ
ส่วนรุ่นอื่นไม่เด่นอ่ะ ในสายตาน่ะ
n82 เป็นรุ่นที่จะขายดีที่สุดต่อไป
แต่มันแพงอ่ะ
รอสักปี เดี๋ยวลดลง แค่ 12,000 แน่ๆ หรืออาจจะต่ำกว่านั้น
sassykids
Year's Star

หัวข้อ : reply
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 10:13  

1....n96 ครับ ถ้ารอได้ 2........ n82 black
vor_love
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 15:12  

n95 คับทั้งกล้อง ทั้งลำโพงเลยคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: