Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3120 Classic - โนเกีย
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 241 / เข้าชม: 921395
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 3120 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 3120 Classic - โนเกีย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/nokia/3120_classic/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/3120_classic.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 15 May 2008 19:07; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

รุ่นนี้มันดีกว่า 6300 ตรงที่ความจุแบตมันมากกว่าด้วยแหละ

แต่ถ้าใส่การ์ด 4 GB แล้วเครื่องไม่ช้าก็ถือว่าโอเคนะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: อยากได้
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

raemon ผู้เขียน:
มาแล้วซักทีนึง ผู้เขียน:
เริ่มขายวันนีแล้วครับ (future park/mbk)
ส่วนที่อื่นๆต้องรออีก 3-4วันครับ

ราคาเท่าไหร่ค่ะ กำลังอยากได้มากๆเลย

ร้านนิด 6120 ร้านอื่นก็ราวๆ นี้ เเล้วเเต่ประกันครับ

กล่องเล็กติ๊ดเดียว ไม่ค่อยมีของเเถมเท่าไร
Houst
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กับ N72

ผมตัดสินใจว่าจะซื้อรุ่นนี้หรือN72ดีอ่ะคับ
มันดีกว่าหรือด้วยกว่ากันยังไงหรอ
1. รุ่นไหนที่มันเปิดไฟทิ้งไว้ได้หรอครับ ประมาณว่าเป็นแบบไปฉายเอาไว้ตอนกลางคืน
2. หน้าจอรุ่นไหนดีกว่ากันหรอครับ
@F
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซิงค์

ซิงค์กับ pc ผ่าน usb port ใช่มั๊ย

แล้วใช้งานเป็นโมเด็มได้รึป่าว

ต้องใช้ nokia pc suit ในการซิงค์รึป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใช้ 3G ของ AIS ได้รึป่าวครับ

ปัจุบัน3Gยังใช่ไม่ได้นะครับ...แล้วตอนนี้ที่เอไอเอสเปิดก็ยังไม่ใช่ระบบ3Gครับ
เป็นระบบที่เร็วกว่าเอดจ์เท่านั้นแล้วเครื่องยังใช้ได้เฉพาะรุ่นครับ..
รู้สึกว่าน่าจะเป็นปีหน้าถึงจะมีการเซ็นสัญญากับทางกทช.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครรู้ตอบที

GGI ผู้เขียน:
over load ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกล้องรุ่นนี้กับ 6300 กล้องรุ่นไหนดีกว่ากัน

ใครรู้ช่วยตอบที พอดีตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอารุ่นไหนระหว่าง 3120 กับ 6300

กล้องแดงเหมือน 6300 อ่าค่ะ
ไม่ได้ดีกว่ากันเรยย Sad

ของผมไม่มีอาการนี้นะครับ
JeansZi
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :

ที่ Future Park รังสิต ตอนนี้ราคาเหลือ 5900 แล้วครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

papayatop ผู้เขียน:
ToEi'z ผู้เขียน:

เห็นรีวิวแล้ว โคดชอบเลย 128 โพลีโฟนนิค

มันจะต่างกับ 64 โพลีโฟนิค มากมั้ยเนี่ย -*-

เสียงจะนุ่มนวล ไพเราะกว่า

เมื่อเราใช้ mp3 ไม่ต้องสนใจตรงนี้ก็ได้

รีวิวนี่ได้พี่ปุ้ย เป็นพรีเซนเตอร์เต็มๆ

อื้มๆ งั้นจะรอฟังเสียงลำโพงดูก่อนนะ ถ้าได้ซักประมาน 6300 ก้โอเคอยุนะ

ปล. อื้มๆ พรีเซนเตอร์สุดสวย อิอิ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

เห็นรีวิวแล้ว โคดชอบเลย 128 โพลีโฟนนิค

มันจะต่างกับ 64 โพลีโฟนิค มากมั้ยเนี่ย -*-

เสียงจะนุ่มนวล ไพเราะกว่า

เมื่อเราใช้ mp3 ไม่ต้องสนใจตรงนี้ก็ได้

รีวิวนี่ได้พี่ปุ้ย เป็นพรีเซนเตอร์เต็มๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ชอบ ชอบ ที่สุดเลย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ข้อมูลประกอบการตัดสินใจ
รีวิว 3120c
http://www.siamphone.com/review/2008/nokia/3120_classic/page.htm

ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

papayatop ผู้เขียน:
เริ่มขายวันนีแล้วครับ (future park/mbk)
ส่วนที่อื่นๆต้องรออีก 3-4วันครับ

ราคาเท่าไหร่ค่ะ กำลังอยากได้มากๆเลย

ร้านนิด 6120 ร้านอื่นก็ราวๆ นี้ เเล้วเเต่ประกันครับ

กล่องเล็กติ๊ดเดียว ไม่ค่อยมีของเเถมเท่าไร

ละในกล่อง เค้าให้อารัยมาบ้างละเนี่ย
ผู้มาเยือน

ละในกล่อง เค้าให้อารัยมาบ้างละเนี่ย[/quote]

nokia 3120c
battery bl-4u
charger ac-3
hs-40 (หูฟังข้างเดียว)
คู่มือ

ใช่หรือเปล่าเพื่อนๆดูให้ด้วยค่ะ
nom9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5k,

สาย USB ไม่มีหรอครับ ต้องซื้อเองใช่ใหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

MKBB. ผู้เขียน:
เพิ่มเติมครับ

FM ต้องเสียบ headset ด้วยครับไม่งั้นฟังไม่ได้ เพราะ ตัวรับสัญญาณวิทยุ ติดอยู่ที่ headset

ส่วน mp3 ใช้ speaker เห่ยๆฟังเล่นได้

ขอบคุณมากค่ะที่มาตอบ ช่วยในการตัดสินใจได้พอสมควรเลยค่ะ
MKBB.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่มเติมครับ

FM ต้องเสียบ headset ด้วยครับไม่งั้นฟังไม่ได้ เพราะ ตัวรับสัญญาณวิทยุ ติดอยู่ที่ headset

ส่วน mp3 ใช้ speaker เห่ยๆฟังเล่นได้
MKBB.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพื่อนๆที่ได้ใช้แล้ว ช่วยบอกข้อเสียด้วยนะค่ะ ว่าเป็นยังไง (คืออยากได้รุ่นนี้อยู่แล้วเราก็ศึกษามาแต่ข้อดีของมัน) แต่ก็ไม่รู้ว่าถ้าใช้จริงๆแล้วจะเป็นไง เช่น
-เสียงเรียกเข้าดังหรือเปล่า
-mp3 อ่านภาษาไทยออกไหม
-hang ง่ายหรือไม่
-ใส่memory 4 gb แล้วเครื่องอืดหรือเปล่า
ถามเยอะหน่อยนะค่ะ แต่ก็อยากให้ช่วยตอบด้วย
เพราะถ้าซื้อมาก็อยากใช้ให้มันคุ้มค่า

ผมเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานอาทิตย์ครับ

ถือว่าพอใจในระดับหนึ่ง ที่ซื้อเพราะโทรศัทพ์เครื่องเก่า (Nokia 5510 สีน้าเงิน) ใกล้พังเต็มทำ เปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง โดยส่วนตัวแล้วคิดว่า 3120 แพงไปหน่อย ไอ้ราคาหกพักว่า แต่ไม่มีอะไรให้เลย headset ที่แถมมา โยนทิ้งทันที เพราะ มันมีข้างเดียว miniSD ก็ไม่แถม ผมต้องซื้อต่างหาก 4 GB

ตอบคำถามข้างบนนะครับ
-เสียงเรียกเข้าดังดีครับ
-mp3 อ่านไทยได้
-รู้สึกว่าจะไม่ ตัว os ค่อนข้างเสถียร กดอะไรก็ทันใจครับ ถึงจะไม่ได้เร็วปรีดๆ แต่ก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันช้า
-ไม่เข้าใจคำถาม ทำไมใส่ mem 4GB ต้องอืดด้วย

ตัวเครื่องเล็กบาง จนผมรู้สึกว่าจับไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ วัสดุพอทน คงสู้ serie6 ไม่ได้ ตอนไปซื้อก็ชั่งใจอยู่เพราะ 6300 วัสดุดีกว่าเยอะ ราคาถูกกว่าของแถมดีกว่า ฟังก์ชันก็เหมือนกัน ต่างกันแค่ 3G
DragO
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

P-nee ผู้เขียน:
ไม่เคยใช้ Quad Band แต่เดินทางบ่อย

ผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ รุ่นนี้ใช้ที่ญี่ปุ่น และ เกาหลี ได้มั๊ยคะ

Mobile from Advance (MFA) โฆษณาในไทยรัฐ ตั้งราคาไว้ที่ 6,490

ดูจากลูกเล่นมันแล้ว น่าซื้อมากเลยค่ะ

เอาไปใช้ที่ ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ ได้เลยจ้ะ เพราะมีระบบ WCDMA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Chuy_Jang ผู้เขียน:
เพื่อนๆที่ได้ใช้แล้ว ช่วยบอกข้อเสียด้วยนะค่ะ ว่าเป็นยังไง (คืออยากได้รุ่นนี้อยู่แล้วเราก็ศึกษามาแต่ข้อดีของมัน) แต่ก็ไม่รู้ว่าถ้าใช้จริงๆแล้วจะเป็นไง เช่น
-ใส่memory 4 gb แล้วเครื่องอืดหรือเปล่า
ถามเยอะหน่อยนะค่ะ แต่ก็อยากให้ช่วยตอบด้วย
เพราะถ้าซื้อมาก็อยากใช้ให้มันคุ้มค่า

hang ง่ายหรือไม่ เราว่าไม่นะ เพราะ ว่ามาน S40 เท่าที่เล่น S40 มาก็ไม่น่ะ

แบบว่าจอขาวติดๆดับๆนะค่ะ
[ หม่อม CHUY ]
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

hang ง่ายหรือไม่ เราว่าไม่นะ เพราะ ว่ามาน S40 เท่าที่เล่น S40 มาก็ไม่น่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สาย USB ไม่มีหรอครับ ต้องซื้อเองใช่ใหมครับ

ไม่มีให้จ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

บันทึกวีดีโอเป็น 3gp ไหมครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

ละในกล่อง เค้าให้อารัยมาบ้างละเนี่ย

nokia 3120c
battery bl-4u
charger ac-3
hs-40 (หูฟังข้างเดียว)
คู่มือ

ใช่หรือเปล่าเพื่อนๆดูให้ด้วยค่ะ[/quote]

กำๆ แถมหูฟังข้างเดียว

โนเกีย เนี่่ยน๊า -*- งกจิง เด่วรอดูต่อไปอีก

ดีไม่ดี ออกEdition ใหม่มาอีกซะล่ะ
raemon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ข้อมูลประกอบการตัดสินใจ
รีวิว 3120c
http://www.siamphone.com/review/2008/nokia/3120_classic/page.htm
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

ถ้าเทียบกล้องรุ่นนี้กับ 6300 กล้องรุ่นไหนดีกว่ากัน

ใครรู้ช่วยตอบที พอดีตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอารุ่นไหนระหว่าง 3120 กับ 6300

ง่า ลองมาแล้วหรองับ
GGI
ผู้มาเยือน

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากได้จังเลยอะ
wittaya73
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครซื้อมาแล้วฝากดูให้หน่อยครับ

ไม่ทราบว่าสามารถเปลี่ยนเมนูเป็นภาษาอะไรได้บ้างครับ (ไทย อังกฤษ จีน ...) รบกวนช่วยดูให้หน่อย

ขอบคุณครับ Sad
over789
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตกลงมันออกขายเเล้วช่ายไหมคับ.......

อยากได้มานานเเละ
zus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โว้ยยยยยยยย

สุดยอด

ต้องถอยแล้วว

มีวางจำหน่ายยังครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้ แบต 1000 เอง หรอ น้อยไปม้างโนเกียเนี๊ยยยย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

zus ผู้เขียน:
สรุปแล้ว

กล้องน่ามันไช้ได้ไม๊คับ!!

อยากรุ้จิงๆ เพราะประเด็น
มันอยู่ตรงนี้ 55+

ตอบที

ใช้ถ่ายรูป , ถ่ายวิดิโอ , video calling ได้ครับ
zus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สรุปแล้ว

กล้องน่ามันไช้ได้ไม๊คับ!!

อยากรุ้จิงๆ เพราะประเด็น
มันอยู่ตรงนี้ 55+

ตอบที
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .....

ผ่านมาถามจ้า ผู้เขียน:

และขอถามอีกอย่างว่า ควรเลือกตัวไหนมากกว่ากัน ระหว่าง

3500 กับ 3120C อะ แต่อีกใจก้อคิดอยู่ว่าจะใช้ 6120C ดีไม๊
ไงก้อช่วยบอกหน่อยละกันนะจ๊ะ

เรื่องสีผมไม่ตอบนะครับ เเล้วเเต่คุณชอบ

ตัด 3500c. ออกเลยครับ ฟังชั่นด้อยกว่ามาก

เหลือเเต่ 3120 กับ 6120 ที่ออฟชั่นกลับคล้ายๆ กัน

ถ้าเทียบกันตามสเปคเเล้วนะครับ ถ้าคุณไม่ใช้ซิมเบี้ยน เเละเอาเเบตอึดกว่าเล็กน้อย เลือก 3120 ครับ ถ่ายวิดิโอ VGA ซะด้วย เเต่ถ้าคุณต้องการการประมวลผลเร็ว เเละเป็นซิมเบี้ยน เลือก 6120 ครับ
มาแล้วซักทีนึง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

MKBBx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครซื้อมาใช้แล้ว ขอคำวิจารณ์หน่อยครับ

น่าสนใจมาก
wittaya73
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครซื้อมาแล้วฝากดูให้หน่อยครับ

wittaya73 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าสามารถเปลี่ยนเมนูเป็นภาษาอะไรได้บ้างครับ (ไทย อังกฤษ จีน ...) รบกวนช่วยดูให้หน่อย

ฝากดูด้วยนะครับ
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้รองรับสัญญาณได้ดีครับ

เพราะเป็นแบบ Quadband ทั้ง 2 โหมดเลย
raemon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณ คุณToEi'z สำหรับวิธีการซื้อโทรศัพท์ด้วยค่ะ เป็นประโยชน์มากๆเลย
GGI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแระให้น้องสาวที่ร้านนิดขาย 6,120 บาท
ขอบอกว่ามันก็คือ 6300 ดีๆนี่เอง
ต่างตรงมีแฟลช,กล้องหน้า,กะวัสดุที่ใช้ดูก๊องแก๊งมากๆพลาสติกสุดๆ
ในกล่องมีแค่เครื่อง แบต ที่ชาร์จ หูฟัง คู่มือ
อยากบอกว่ากล่องเล้กเล็ก ประหยัดกระดาษสุดๆ
ประมาณกล่องของรุ่น 1200 ไรงี้น่ะ นอกจากเล็กแล้วยังดูเห่ยมากๆ

มาสรุปข้อดี-ข้อเสียให้ฟัง

1. ถูก คุ้ม (ถ้ารอให้ราคาตกกว่านี้จะคุ้มกว่าอีก)
2. แบตทนกว่า 6300 หน่อยแต่ไม่อึดเท่า 3110c หรือ 6233 หรอกนะ
3. เสียงเรียกเข้ากะเสียงหูฟังดังเท่ากับ 6300 เลย ไม่ได้ดีกว่ากันหรอก
4. เนื่องจากตัวเครื่องมันบาง เราเลยคิดว่าถ้ามันเป็นโลหะแบบ 6300 น่าจะแข็งแรงกว่าพลาสติกแบบนี้นะ
5. ปุ่มกดง่ายกว่า 6300 (ก็แหงอยู่แล้วมันใหญ่กว่านิ)

สรุป

ถ้าใครชอบของใหม่ ได้ใช้ 3 G แบตดีกว่า 6300 หน่อย แต่ไม่สนวัสดุตัวเครื่องที่เป็นพลาสติกก๊องแก๊งก็เอารุ่นนี้เลย

แต่ถ้าใครชอบสวย หรู วัสดุดูดี เรียบร้อยแบบคลาสสิกๆ แต่ไม่สนเรื่องแบต ก็เอา 6300 เถอะ

ถามเรื่องวัสดุตัวเครื่อง ถ้าเทียบกับ 3110c เป็นยังไงบ้าง

พลาสติกด้านหน้าเหมือน 3110c แหล่ะ ส่วนด้านหลังคล้ายๆ 2600c
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

ร้านขายส่ง 6150 บาทโดยประมาณครับ ส่วนเครื่อง MFA ก็ 6400 บ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครซื้อมาแล้วฝากดูให้หน่อยครับ

ใครซื้อมาแล้ว รบกวนช่วยดูว่าสามารถเปลี่ยนเป็นเมนูภาษาจีนได้ไหมครับ? ขอบคุณครับ

ได้ครับ
over load
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครรู้ตอบที

ผู้มาเยือน

ใครซื้อมาแล้ว รบกวนช่วยดูว่าสามารถเปลี่ยนเป็นเมนูภาษาจีนได้ไหมครับ? ขอบคุณครับ
P-nee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่เคยใช้ Quad Band แต่เดินทางบ่อย

ผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ รุ่นนี้ใช้ที่ญี่ปุ่น และ เกาหลี ได้มั๊ยคะ

Mobile from Advance (MFA) โฆษณาในไทยรัฐ ตั้งราคาไว้ที่ 6,490

ดูจากลูกเล่นมันแล้ว น่าซื้อมากเลยค่ะ
GGI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแระให้น้องสาวที่ร้านนิดขาย 6,120 บาท
ขอบอกว่ามันก็คือ 6300 ดีๆนี่เอง
ต่างตรงมีแฟลช,กล้องหน้า,กะวัสดุที่ใช้ดูก๊องแก๊งมากๆพลาสติกสุดๆ
ในกล่องมีแค่เครื่อง แบต ที่ชาร์จ หูฟัง คู่มือ
อยากบอกว่ากล่องเล้กเล็ก ประหยัดกระดาษสุดๆ
ประมาณกล่องของรุ่น 1200 ไรงี้น่ะ นอกจากเล็กแล้วยังดูเห่ยมากๆ

1. ถูก คุ้ม (ถ้ารอให้ราคาตกกว่านี้จะคุ้มกว่าอีก)
2. แบตทนกว่า 6300 หน่อยแต่ไม่อึดเท่า 3110c หรือ 6233 หรอกนะ
3. เสียงเรียกเข้ากะเสียงหูฟังดังเท่ากับ 6300 เลย ไม่ได้ดีกว่ากันหรอก
4. เนื่องจากตัวเครื่องมันบาง เราเลยคิดว่าถ้ามันเป็นโลหะแบบ 6300 น่าจะแข็งแรงกว่าพลาสติกแบบนี้นะ
5. ปุ่มกดง่ายกว่า 6300 (ก็แหงอยู่แล้วมันใหญ่กว่านิ)

สรุป

ถ้าใครชอบของใหม่ ได้ใช้ 3 G แบตดีกว่า 6300 หน่อย แต่ไม่สนวัสดุตัวเครื่องที่เป็นพลาสติกก๊องแก๊งก็เอารุ่นนี้เลย

แต่ถ้าใครชอบสวย หรู วัสดุดูดี เรียบร้อยแบบคลาสสิกๆ แต่ไม่สนเรื่องแบต ก็เอา 6300 เถอะ
raemon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สรุป

ถามเรื่องวัสดุตัวเครื่อง ถ้าเทียบกับ 3110c เป็นยังไงบ้าง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

[quote="raemon"]

ร้านทั่วไป 6,490 ร้านส่งที่มบค. 6,xxx

เวลาไปซื้อมีวิธีตรวจสอบเครื่องอย่างไรบ้างค่ะ ช่วยบอกเป็นความรู้ให้หน่อยค่ะ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=197520

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=197073

ลองไปดู 2 กระทู้นี้ดูงับ
raemon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Micro SD Card รองรับได้สูงสุด 4 GB
ใช้ microsd hc 4 gb ได้หรือเปล่าค่ะ ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันหรือเปล่า
raemon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้

72261
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาใช้สองวันแล้ว วันนี้เจอดับไม่ติดเลย คงดับไปเองตั้งแต่เมื่อคืน เอาไปศูนย์มา ปรากฎว่าแบตเสีย เขาเลยเปลี่ยนแบตอันใหม่ให้ สงสัยว่าแบต NK มันทำไมเสียง่ายจัง อย่างอื่นก็ ok เสียงเรียกเข้าและเสียงสนทนาก็ดังชัดเจนดี อุปกรณ์ให้มามีน้อยจัง มีแค่ที่ชาร์ตแบตและหูฟังข้างเดียว สาย usb กับ memory catrd ไม่มีให้ สงสัยเรื่อง light effects ดูในคู่มือเห็นบอกว่ามี เอาเข้าจริงไม่มี manu นี้ให้ตั้งค่า (3110C มี)
toon toon
Year's Star

หัวข้อ :

ทำไมกระทู้เงียบจัง...

รึว่าหาซื้อกันไม่ค่อยได้ ใช้ดีบ้างรึป่าวบอกหน่อยซิค่ะ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : น่าเห็นใจนะครับคุณอาจเจอเครื่องหลุด QC

Gunawan ผู้เขียน:
ช้าครับ ผมใส่แค่ Memory 2 GB เองอ่ะ เครื่องช้าเลยอ่ะ
แล้วเวลามี Miss called กับ ข้อความ มาอ่ะครับ มันไม่โชว์ที่หน้าจอครับ ต้องกดเข้าไปดูเองในเมนู ผมก็เข้าไปปรับแล้วนะครัยที่ แสดงข้อมูล มันจะมีให้เลือกว่า 1.แสดง 2.ซ่อน ผมก็เลือกแสดงแล้วแต่ก็ยังไม่โชว์ที่หน้าจอ ผมเลยลองปิด-เปิด เครื่องใหม่ ปรากฏว่าโชว์ครับคราวนี้แต่มาอีกวันนึง มันก็ไม่โชว์อีกแล้วอ่ะครับ เปงอย่างนี้ 2-3 ครั้งครับ

แล้วเครื่องชอบค้างด้วยครับ กดไรไม่ได้เลย ต้องถอดแบตออก แล้วใส่ใหม่....
แล้วเวลาเสียบหูฟังนะครับ มันจะมีไอคอนรูปหูฟังโชว์ในเครื่องใช่ป่าวครับ แต่พอผมถอดหูฟังออกนะ ตัวไอคอนรูปหูฟัง กลับยังโชว์อยู่ที่จอ เวลาคนโทรเข้าพูดคุยกันไม่ได้ยิน ต้องเสียบหูฟังต่อ *********ผมต้องเสียบเข้า-ออกประมาณ6-7 ครั้งอ่ะครับ กว่าไอคอนรูปหูฟังจะหายไป -************เซ็งโครตๆ เลยครับ

ห่วยครับ ห่วยสุดๆ

ซื้อมาได้แค่ 10 วันเอง เปลี่ยนเครื่องใหม่ก้ไม่ได้ เค้ารับประกันแค่ 7 วันเอง
ต้องส่งซ่อมศูนย์ เหมือนซื้อเครื่องมือ 2 อ่ะครับ

ปล.. ตอนนี้ส่งไปซ่อมอยู่ครับ ผมจะรอดูว่าซ่อมเสร็จแล้วจะเปงอย่างไรต่อ

คุณอาจจะเจอเครื่องหลุด QC แน่ๆเลยเพราะเครื่องผมที่ใช้อยู่ใส่เมม 4กิ๊ก ของคิงส์ตัน เครื่องก็
ทำงานเป็นปกตินะครับไม่ช้าหรือรวนอะไร ขอให้เครื่องกลับมาเป็นปกติเร็วๆนะครับ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปกติมันถ่านได้เท่าไหร่ครับ

yootty ผู้เขียน:
watarbu ผู้เขียน:
ผม upgrade firmware มาแล้ว
feature ที่เพิ่มเติมมาอีกอย่างคือ สามารถถ่าย VDO ที่ความละเอียด 640 x 480 ได้ครับ

ปกติมันถ่ายวิดีโอได้ความละเอียดเท่าไหร่หรอครับ เพราะในหน้าสเปกมันไม่บอกเลย
ถ้าอัพแล้ว ได้มากขึ้นถึงขนาดนี้ก้น่าไปอัพ แต่เบื่อศูนย์โนเกียมากๆ เพราะต้องไปรอคิว
ส่งเครื่องเป็นครึ่งค่อนวัน แล้ววันไปรับอีกครึ่งค่อนวันเหมือนกัน(ศูนย์เซนทรัลปิ่นเกล้า)
เบื่อมากไม่รู้ว่าที่นั้นแก้ไขหรือยัง

อ้อขอโทษทีที่ถามเปิดดูที่ตั้งค่าในเครื่องก็ได้ขนาดสุงสุดตอนไม่อัพอยู่ที่ 352x288 อื่มน่า
สนใจที่จะไปลองอัพดูได้ความละเอียดเพิ่มขึ้นเกือบเท่าตัว
watarbu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

feature ที่เพิ่มเติมมาอีกอย่างคือ สามารถถ่าย VDO ที่ความละเอียด 640 x 480 ได้ครับ
puknarak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีหาเงินใช้

วิธี หาเงิน แบบ ง่ายๆ อ่ะครับ ต้องรีบกันหน่อยนะ

ผมซื้อ ร้าน NASA ที่ MBK ราคาขายอยู่ 3690 บาท ครับ ส่วนร้าน NID ราคา 4100 ครับ

ผมซื้อเครื่อง ที่ร้าน นาซ่า แล้วบอกที่ร้านไม่ต้องแกะห่อ เอาไปขายที่ร้านตู้กระจก (ของผมขายใน bigC ลาดพร้าว) เค้าให้ 4200 อ่ะ แบบว่า กำไร ง่ายๆเลยงับ ไม่รู้ตอนนี้ ร้านเค้าจะรู้ราคาแล้วหรือยัง
chanchai76
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :

ถามหน่อยครับ? ช่องเสียบหูฟังที่ว่า ขนาด 2.5 มม. นีุ่ถ้าผมมีหูฟังขนาด 3.5 อยู่แล้ว ไม่ทราบว่ามีแจ็คที่แปลงได้ไหมครับ? ถ้ามีราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ. Very Happy
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : 4890

ซื่อมาและ 4890 ไม่มีเมม กล่องเท่าลูกหนู
หูฟังแถมมาให้แค่หูเดียวซื้อเพิ่มอีก 650 ของแท้ เราว่านะ
4890 + 650 + ค่าเมม 290 ไปซื้อ 6300 ไม่ก็ 5220 ไม่ก็ 7310 ดีฟ่าไหม
ซื้อมาแล้วรู้สึกว่าจะเจอปัญหา 2 3 ข้อ
Badz_Innate
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ : บอกหน่อยดิ

ราคาเหลือเท่าไรแร๊ะ
จะสอยซะหน่อย ๆ
เกิดอากได้ขึ้นมาอะไรตอนนี้อะ
Gunawan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ช้าครับ ผมใส่แค่ Memory 2 GB เองอ่ะ เครื่องช้าเลยอ่ะ
แล้วเวลามี Miss called กับ ข้อความ มาอ่ะครับ มันไม่โชว์ที่หน้าจอครับ ต้องกดเข้าไปดูเองในเมนู ผมก็เข้าไปปรับแล้วนะครัยที่ แสดงข้อมูล มันจะมีให้เลือกว่า 1.แสดง 2.ซ่อน ผมก็เลือกแสดงแล้วแต่ก็ยังไม่โชว์ที่หน้าจอ ผมเลยลองปิด-เปิด เครื่องใหม่ ปรากฏว่าโชว์ครับคราวนี้แต่มาอีกวันนึง มันก็ไม่โชว์อีกแล้วอ่ะครับ เปงอย่างนี้ 2-3 ครั้งครับ

แล้วเครื่องชอบค้างด้วยครับ กดไรไม่ได้เลย ต้องถอดแบตออก แล้วใส่ใหม่....
แล้วเวลาเสียบหูฟังนะครับ มันจะมีไอคอนรูปหูฟังโชว์ในเครื่องใช่ป่าวครับ แต่พอผมถอดหูฟังออกนะ ตัวไอคอนรูปหูฟัง กลับยังโชว์อยู่ที่จอ เวลาคนโทรเข้าพูดคุยกันไม่ได้ยิน ต้องเสียบหูฟังต่อ *********ผมต้องเสียบเข้า-ออกประมาณ6-7 ครั้งอ่ะครับ กว่าไอคอนรูปหูฟังจะหายไป -************เซ็งโครตๆ เลยครับ

ห่วยครับ ห่วยสุดๆ

ซื้อมาได้แค่ 10 วันเอง เปลี่ยนเครื่องใหม่ก้ไม่ได้ เค้ารับประกันแค่ 7 วันเอง
ต้องส่งซ่อมศูนย์ เหมือนซื้อเครื่องมือ 2 อ่ะครับ

ปล.. ตอนนี้ส่งไปซ่อมอยู่ครับ ผมจะรอดูว่าซ่อมเสร็จแล้วจะเปงอย่างไรต่อ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ใช้ 3120C ลองต่อเป็นโมเด็มแล้วครับ

เมื่อวานหล้งจากที่ปลุกปล่ำกับ PC SUITE 7.0 มาทั้งวันแล้วก็ได้ข้อสรุปว่า
ถ้าต้องใช้ PC SUITE 7.0 ต้องใช้กับ WINXP PACK3 นะครับไม่อย่างนั้น
เครื่องจะมองไม่เห็นโทรศัพท์เป็นโมเด็ม แต่ฟังก์ชั่นอื่นๆใช้ได้ปกติ แต่กับ WIN VISTA
ผมไม่รู้ครับ เพราะผมไม่เคยใช้

หลังจากลงเสร็จแล้วก็ลองเอามาต่อเล่นเน็ต ยอมรับเลยครับว่าเร็วกว่า 6230
ที่ใช้งานอยู่ครับ

ผมมีข้อสงสัยเรื่องภาพถ่ายว่าทำไม่มันไม่เนียน มันเป็นบล็อกๆเล็กๆน่ะครับเวลาที่ดูใน
เครื่องคอม ใครรู้ช่วยบอกเอาบุญด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Light Effects คือฟังก์ชั่นอะไรครับ

Light Effects คือฟังก์ชั่นเอาไว้ทำอะไรหรอครับ แต่ทีผมลองเล่นมันเปิดไฟตอนถ่ายวิดีโอ
ไม่ได้น่ะ ไม่เหมือน 6270ที่เปิดได้ เอาเถอะครับคุณภาพตามราคา ผมว่ามันน่าจะเปลี่ยน
หน้ากากกับปุ่มได้นะ

ขอบคุณครับ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ปกติมันถ่านได้เท่าไหร่ครับ

watarbu ผู้เขียน:

ปกติมันถ่ายวิดีโอได้ความละเอียดเท่าไหร่หรอครับ เพราะในหน้าสเปกมันไม่บอกเลย
ถ้าอัพแล้ว ได้มากขึ้นถึงขนาดนี้ก้น่าไปอัพ แต่เบื่อศูนย์โนเกียมากๆ เพราะต้องไปรอคิว
ส่งเครื่องเป็นครึ่งค่อนวัน แล้ววันไปรับอีกครึ่งค่อนวันเหมือนกัน(ศูนย์เซนทรัลปิ่นเกล้า)
เบื่อมากไม่รู้ว่าที่นั้นแก้ไขหรือยัง
jLm
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :

ทำไมราคาลงมาเร็วจัง ฟังก์ชั่นก็น่าสน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไมเครื่องของผม เวลาโทรคุยกับคนอื่นนั้น เสียงจะออกก้องๆ หน่อยอะครับ ไม่ทราบว่าใคร

เป็นแบบผมมั่งไหมอะครับ แต่พอเสียบหูฟังแล้วก้ ไม่เป็นอะครับ ผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับผม

ขอบคุณครับ
3120
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้เครื่องใหม่กิ๊กแกะกล่องหายากเหมือนงมเข็มในมหาสมุทร แต่วันนี้โชคดีไปสอยมาได้แว้ว หลังจากเดินหาอยู่หลายวัน Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: UP FW แล้ว

เพิ่งอัพเกรด เมื่อวานนี้ ถ่ายวิดีโอได้ถูกใจจัง 640x480 แม้สีจะจืดไปนิด แต่ก็มีคำถามตามมา
มันเปิด LED ตอนถ่าย วิดีโอไม่ได้ใช่ใหมครับ เพราะหาในเมนูแล้วไม่มีเลย
ไม่เหมือนตัว 6270 หรอครับ ผู้รู้ช่วยบอกที

แล้วที่บอกว่าถ่าย 640*480 อันนี้มัน กี่เฟรมต่อวินาที่คับ 15 หรือ 30 เฟรม
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : UP FW แล้ว

เพิ่งอัพเกรด เมื่อวานนี้ ถ่ายวิดีโอได้ถูกใจจัง 640x480 แม้สีจะจืดไปนิด แต่ก็มีคำถามตามมา
มันเปิด LED ตอนถ่าย วิดีโอไม่ได้ใช่ใหมครับ เพราะหาในเมนูแล้วไม่มีเลย
ไม่เหมือนตัว 6270 หรอครับ ผู้รู้ช่วยบอกที

9.41
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

บอกต่อมี FW ออกใหม่แล้ว V9.41 ทาง NK Updater
nokia cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุ้มสุดในบรรดาโทรศัพท์ที่เคยซื้อ และเครื่องถูกที่สุดที่เคยซื้อด้วย...

พอดีผมมี HS-45 อยู่แล้วเอามาใช้ได้เลยครับ ต่อฟัง FM ออกลำโพงนอกได้สบาย ขับรถก็ต่อกับ AUX กลายเป็น MP3 เคลื่อนที่

บางครั้งจำเป็นก็ใช้ Bluetooth ต่อ EDGE กับ Notebook เวลาอยู่ต่างจังหวัดไม่มี WiFi ... Speed ไม่เลวครับได้ประมาณ 200 kbps

แบตอึดดีครับ ถ้าไม่ค่อยได้ใช้ จะอยู่ได้ถึง 4 วัน แต่ถ้าใช้เยอะๆ แบบผม ฟัง FM ต่อออกลำโพงนอกเกือบทั้งวัน ฟัง MP3 บนรถ ก็อยู่ได้ 2 วันครับ
อ้อ GPRS ต่อรวดเดียวเคยใช้ได้ถึง 3 ชั่วโมงครึ่งครับ

ซื้อมาเมื่อต้นพ.ย. ราคา 4,500 ครับ + แถมเมม 1 GB
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เกิดปัญหานิดหน่อยอยากถามครับ

เกิดปัญหานิดหน่อยอยากถามครับ ใช้เครื่องนี้มา 3 เดือนละวันนี้อยู่ๆตอนเสียบสมอล์ทอร์ก
เครื่องมันก็มีอาการ โทรออกเอง เป็นมาหลายรอบแล้วครับ มีใครเป็นบ้างครับงงมากเลย
banki3d
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อวันก่อนไปดูที่เจมาร์ท เค้าบอกว่ารุ่นนี้ไม่มีแล้ว

งงมากเลยยยยย
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :

อยากได้นานละ
econ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะทนไหม

มันเหมือน 3110 เหมือนจะไม่ทน
แต่รุ่นนี้ฟังชันดีมาก
หน้าจอ 16.7 ล้านมัง
มีกล้องหน้าด้วย
ราคาในเว็บ ไทยโมบายเซ็นเตอร์
3900 หรือถูกกว่านั้น
สัก4000ก็หน้าใช่นะ
ถ้ามันทน ใช่แล้วไม่ปัญญา
kitmetee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ

เปิดลำโพงขณะรับสายแล้วปิดเสียงก้องก็จะหาย
50431
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไปถอยมาแล้วครับ

เมื่อวานไปถอยออกมาแล้ว ราคาอยู่ที่ 4990 ที่ TWZ เซนทรัลพระรามสอง
โดยรวมการใช้งานดีครับไม่ช้าเท่าไหร่ แต่เวลาตั้งค่าการใช้งานกล้องแล้วทำไม่มันต้อง
หน้าจอวูปไปนิดนึ่งด้วยไม่เข้าใจน่ะ แต่ทุกอย่าง โอเค หูที่ให้มาไม่ได้เรื่องซื้อหูใหม่ที่เป็น
สเตอริโอได้เลย เสียงเรียกเข้าดังดีครับแต่เปิดสุดเหมือนเสียงแตกนะ สั่นแรงครับ กล้องชัด
ดีครับในระดับ 2 ล้าน พอๆกับ 6270 ที่เคยใช้ การเปิดคลังภาพขึ้นมาดูไวดีครับไม่อืดเหมือน
ก่อน ผมใส่ MicroSD HDSC 4 GB ครับ ไม่มีปัญหา ผมโทรไปถามที่ศูนย์โนเกียแคร์ เค้าบอก
ว่ารองรับได้ถึง 8 GB เลยครับ ยังไม่ได้หาสาย USB มาต่อจะลองใช้เป็นโมเด็มกับโน๊ตบุ๊ค
ครับเห็นศูนย์บอกว่าเร็ว แต่เลยจากมือถือเองเร็วมากครับ(หรือว่าผมอยู่ในพื้นที่ที่มี EDGE
ก็ไม่รู้) เล่นแผ่น Mini Opera ที่ให้มาในเครื่องครับ วัสดุก็อยู่ในระดับรับได้ครับไม่ได้ขี้เหร่
อะไรมากมาย เครื่องเล็กดีครับเวลาใช้กลัวหลุดมือเหมือนกัน โดยรวมดีครับราคาเหมาะสม

ศูนย์ Nokia มั่วแล้วที่ว่า ใช้ Card ได้ถึง 8GB ผมใช้อยู่สองเครื่องๆแรกซื้อตอนออกใหม่ๆ ส่วนเครื่องที่สองที่ซื้อทีหลัง ใช้ได้สองอาทิตย์ปุ่มกดอันบนทั้งด้านซ้ายและขวาสีล่อนกระเทาะออก เห็นเป็นสีพลาสติกสีขาวขุ่นแทน (ขนาดใส่ซองนะ) วัสดุห่วยครับใช้ต้องระวังหน่อย อ้อ! Light effects ก็ไม่ work นะคือไม่มี แต่ในคู่มือบอกว่ามี
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ไปถอยมาแล้วครับ

เมื่อวานไปถอยออกมาแล้ว ราคาอยู่ที่ 4990 ที่ TWZ เซนทรัลพระรามสอง
โดยรวมการใช้งานดีครับไม่ช้าเท่าไหร่ แต่เวลาตั้งค่าการใช้งานกล้องแล้วทำไม่มันต้อง
หน้าจอวูปไปนิดนึ่งด้วยไม่เข้าใจน่ะ แต่ทุกอย่าง โอเค หูที่ให้มาไม่ได้เรื่องซื้อหูใหม่ที่เป็น
สเตอริโอได้เลย เสียงเรียกเข้าดังดีครับแต่เปิดสุดเหมือนเสียงแตกนะ สั่นแรงครับ กล้องชัด
ดีครับในระดับ 2 ล้าน พอๆกับ 6270 ที่เคยใช้ การเปิดคลังภาพขึ้นมาดูไวดีครับไม่อืดเหมือน
ก่อน ผมใส่ MicroSD HDSC 4 GB ครับ ไม่มีปัญหา ผมโทรไปถามที่ศูนย์โนเกียแคร์ เค้าบอก
ว่ารองรับได้ถึง 8 GB เลยครับ ยังไม่ได้หาสาย USB มาต่อจะลองใช้เป็นโมเด็มกับโน๊ตบุ๊ค
ครับเห็นศูนย์บอกว่าเร็ว แต่เลยจากมือถือเองเร็วมากครับ(หรือว่าผมอยู่ในพื้นที่ที่มี EDGE
ก็ไม่รู้) เล่นแผ่น Mini Opera ที่ให้มาในเครื่องครับ วัสดุก็อยู่ในระดับรับได้ครับไม่ได้ขี้เหร่
อะไรมากมาย เครื่องเล็กดีครับเวลาใช้กลัวหลุดมือเหมือนกัน โดยรวมดีครับราคาเหมาะสม

ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่มีให้จ๊ะ

หน้าเลือดจิงๆ Nokia หูฟังก็ข้างเดียว ขูด..จิงๆ เล้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กล้องหน้าใช้ยังไงคะ

ไมรุจิงๆ ผู้เขียน:
Shocked ใช้มา 2 วันแล้วยังหาวิธีเปิดกล้องหน้าไม่เป็นเลยอ่ะค่ะ
คู่มือก็ดั๊นทิ้งซะที่ร้านไม่เอากล่อง กะว่าคงเหมือน s40 ทั่วไปใช้ง่าย
ทุกอย่างในเครื่องโอเคนะคะ เหมือน 6300 นั่นแหละ เพราะเคยใช้
แต่ 6300 วัสดุดีกว่า แค่ไม่มีกล้องหน้า 3G กะ แฟลต แค่นั้นเองง่า

สรุป..กล้องหน้าใช้ไงคะช่วยบอกที ไมรุจิงๆ T_T

กล้องหน้าใช้ได้หรอคะ รุสึกจะเป็นแค่ตัว Video telephony ที่เอาไว้คุยแบบเห็นหน้ากันป่ะ
งง เหมือนกันค่ะ ซื้อมาเหมือนกันไม่ค่อยได้เล่นไรเลยอ่ะค่ะ
ไมรุจิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องหน้าใช้ยังไงคะ

Shocked ใช้มา 2 วันแล้วยังหาวิธีเปิดกล้องหน้าไม่เป็นเลยอ่ะค่ะ
คู่มือก็ดั๊นทิ้งซะที่ร้านไม่เอากล่อง กะว่าคงเหมือน s40 ทั่วไปใช้ง่าย
ทุกอย่างในเครื่องโอเคนะคะ เหมือน 6300 นั่นแหละ เพราะเคยใช้
แต่ 6300 วัสดุดีกว่า แค่ไม่มีกล้องหน้า 3G กะ แฟลต แค่นั้นเองง่า

สรุป..กล้องหน้าใช้ไงคะช่วยบอกที ไมรุจิงๆ T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไมเวปโนเกียบอกว่ามันใช้คลื่นความถี่ WCDMA 850/2100 ล่ะครับ

งั้นก็แสดงว่าใช้ได้กะของดีแทคสิครับ

ทำไมเห็นคนอื่นว่ามันเข้าทั้งของเอไอเอสแล้วก็ดีแทคล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Smile สีขาวที่โชว์ที่ร้านสวยมาก แต่ของจริงไม่มีขาย ทำงัยดี Confused
43866
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

atthaphon_s ผู้เขียน:
^
^
ได้ไปกี่บาทแล้วจ๊ะ!

สมองคิดได้แค่นี้เหรอ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

Jeanny97 ผู้เขียน:
ตอนนี้มีสีอะไรขายแล้วบ้างคะ มีสีม่วงจริงๆหรือเปล่า ตอนแรกว่าจะรอ 6220 C สีม่วง แต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะมาขาย ถ้ารุ่นนี้มีสีม่วงจริงๆจะได้ไม่ต้องรอ ถูกกว่าด้วย ฟังก์ชั่นสมราคาดีค่ะ

มีสีม่วงกับสีดําครับ ตอนนี้ยังไม่มีวางขาย เเต่ก็น่าจะเร็วๆ นี้เเหละ ( เห็นบอกจะมาๆ เเต่ก็ยังซักกะที )
Jeanny97
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้มีสีอะไรขายแล้วบ้างคะ มีสีม่วงจริงๆหรือเปล่า ตอนแรกว่าจะรอ 6220 C สีม่วง แต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะมาขาย ถ้ารุ่นนี้มีสีม่วงจริงๆจะได้ไม่ต้องรอ ถูกกว่าด้วย ฟังก์ชั่นสมราคาดีค่ะ
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

ตอนแรกกะสอย 6120 C ละ เจอรุ่นนี้เปลี่ยนใจเลย

ชอบสีม่วงสุดๆเลยอ่า อยากจะถามว่าถ้าซื้อมาใช้เป็นโมเด็มต่อเนตกับโน๊ตบุ๊คจะเวิร์คมะคับ

ถ้าเทียบกับ 6230i อ่าคับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :

^
^
ได้ไปกี่บาทแล้วจ๊ะ!
KKTT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เดิมใช้ Mem 2GB ของ Kingston ก็ดีไม่มีปัญหา วันนี้ไปซื้อยี่ห้อเดิมแต่เป็น 4GB ปรากฎว่าเครื่องมันมองไม่เห็น ไม่ยอมให้ Format ด้วย ขึ้นแต่ว่า Memory Unformatted เลยคงเสียเงินฟรี ต้องใช้ 2GB อันเก่าต่อ โทรถาม Nokia Care บอกให้ลองกับ Mem ของ Nokia (แล้วจะไปหาที่ไหนลอง) ใครใช้ Mem 4GB บ้าง มีปัญหาที่ว่ามั้ยและใช้ยี่ห้ออะไร
antzza
Year's Star

จังหวัด: Pattaya
หัวข้อ : Re: กล้องหน้าใช้ยังไงคะ

กล้องหน้าใช้ได้หรอคะ รุสึกจะเป็นแค่ตัว Video telephony ที่เอาไว้คุยแบบเห็นหน้ากันป่ะ
งง เหมือนกันค่ะ ซื้อมาเหมือนกันไม่ค่อยได้เล่นไรเลยอ่ะค่ะ

Rolling Eyes ใครผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ อยากรู้ด้วยว่า กล้องด้านหน้าใช้ยังไง ถ้า 3G ยังไม่เข้ามาให้ใช้ เราไม่รุจริงค่ะ ขอบคุรมากนะคะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

antzza ผู้เขียน:

Rolling Eyes ใครผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ อยากรู้ด้วยว่า กล้องด้านหน้าใช้ยังไง ถ้า 3G ยังไม่เข้ามาให้ใช้ เราไม่รุจริงค่ะ ขอบคุรมากนะคะ

เค้าบอกว่า เอาไว้ใช้กับ วีดีโอ คอล อย่างเดวน่ะ ถ่ายรูปไม่ได้

แต่ไม่แน่ อาจจะมีเฟิร์มแวร์ไปอัพแร้วมาถ่ายรูปได้ ก็เปงไปได้น่ะ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

ไปลองเล่นมาแล้วครับ จอชัดมาก กล้องหน้าใช้ถ่ายไม่ได้ครับ ใช้ video calling อย่างเดียว

ข้อเสียคือ ยังไงมันก็ไม่สวยเลย

แพงกว่า 6300 พันกว่าบาทได้

วัสดุพลาสติก

ใครไม่เน้นกล้องแฟลช 3G ลองดู 6300 นะครับ ราคาถูกกว่า วัสดุดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้วิธีตั้งเวลาไฟหน้าจอไม่ให้มันดับเร็วอ่ะคับ แบบว่าไม่ได้กดปุ่มแค่ 10 วิ ไฟหน้าจอดับตลอด หามาตั้งนานละไม่เจอซะที ในเมนูจอแสดงผลก็ไม่มีให้ตั้ง ใครทราบบอกทีนะคับ
525
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คืออยากจะถามว่า เป็น MOdem ในเครื่องเลยรึป่าว เพราะจะเอามาต่อใน Inernert ในNotebook ถ้าไม่รุ่นที่สามารถต่ออินเตอร์เน็ตกับ Notebook ได้ค่ะ

ช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-

ซื้อมาละครับ เสียงดีมั่ก ๆ ลำโพง ดังได้ใจ ใส่ ซิลิโคน จะช่วยไม่ให้ดัง ก๊อบแก๊บมาก ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

........มาบอกว่า Firmware ใหม่ V7.16 ออกแล้วทาง website, nokia updater......

กำลังจะซื้อครับ ...อัพแล้วดีขึ้นอย่างไรบ้างครับ..ขอความเห็นด้วย...
44011
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

........มาบอกว่า Firmware ใหม่ V7.16 ออกแล้วทาง website, nokia updater......

กำลังจะซื้อครับ ...อัพแล้วดีขึ้นอย่างไรบ้างครับ..ขอความเห็นด้วย...

ทีจริง version เดิม 6.2 ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ พอดีเห็นมันมีตัวใหม่กว่าก็เลย up ไป คิดว่าของใหม่ย่อมดีกว่า ไม่เห็นแตกต่างนะ ที่เห็นชัดคือตอนชาร์ตไฟเต็มมันจะมีข้อความบอกว่าเต็มแล้วให้ดึงปลั๊กออกเพื่อประหยัดพลังงาน กับตอนมี miss call จะมี icon โชว์ชัดที่จอ
Nai - Kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบ ต่อเนตผ่าน 3120c ครับ

พี่ๆ ครับขอคำแนะนำและวิธีการ ต่อเนตโดยใช้มือถือ3120c
ด้วยครับ ผมใช้ระบบ One2Call

1.) ขั้นตอน
2.) ใช้สายดาต้าลิ้'ครุ่นใหนครับ

Embarassed Smile
gallado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมใช้อยู่ก็ OK นะคับ ( ถ้าเปรียบเทียบในราคาเท่านี้ )

ข้อดี

จอ 16 ล้านสีภาพชัดมากๆ,แบต 1000 mah อยู่ได้นานดี,มีกล้องหน้ารองรับ 3G ซึ่งมือถือราคาประมาณนี้มีไม่กี่รุ่นหรือไม่มีเลย,กล้องมีแฟลชถ่ายในที่มืดดีคับ,เสียงดังใสดีคับ
ในราคาเท่านี้,รองรับMemความจุสูงคับ( แค่2Gก็เพียงพอแล้ว ),รองรับการฟังเพลงผ่านหูฟังบลูทูธ A2DP ถือว่าเยี่ยมคับ

ข้อเสีย

หูฟังที่แถมมาเป็นแบบข้างเดียวฟังเพลงไม่ได้เรื่อง,วัสดุที่ทำหน้ากากไม่ค่อยดีเท่าไหร่กดแล้ว
ดังก๊อบแก็บ

สรุป

รวมๆแล้วถ้าไม่คิดข้อเสีย ส่วนตัวผมว่าดีนะคับ ราคาแค่นี้ได้คุณสมบัติแบบนี้ถือว่าไม่เลวนะคับสำหรับคนที่ตัดสินใจจะซื้อ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: