Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครรู้วิธีช่วยกรุณาสอนหน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4034
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครรู้วิธีช่วยกรุณาสอนหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 12:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

โหลดไฟล์เพลงหรือรูปได้แล้ว..จะก๊อปปี้จากเครื่องคอม..ลงโทรศัพท์ต้องทำงัยบ้างช่วยบอกทีครับมือใหม่ครับอยากลองหัดทำใครรู้กรุณาช่วยบอกวิธีหน่อยนะครับจะขอบพระคุณอย่างสูงผมใช้ โนเกียร์ 6681 อยู่ครับ
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใครรู้วิธีช่วยกรุณาสอนหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 20:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

bovy13 ผู้เขียน:
โหลดไฟล์เพลงหรือรูปได้แล้ว..จะก๊อปปี้จากเครื่องคอม..ลงโทรศัพท์ต้องทำงัยบ้างช่วยบอกทีครับมือใหม่ครับอยากลองหัดทำใครรู้กรุณาช่วยบอกวิธีหน่อยนะครับจะขอบพระคุณอย่างสูงผมใช้ โนเกียร์ 6681 อยู่ครับ

เอาไปใส่ในเมมโมรี่การ์ดโดยตรง สะดวกดีครับ
วิธีคือซื้อการ์ดรีดเดอร์มาก่อน
จากนั้นเอาเมมโมรี่การ์ดเสียบในการ์ดรีดเดอร์
แล้วเอาการ์ดรีดเดอร์เสียบลงคอมอีกที ที่ USB Port
จากนั้นเอาข้อมูลที่คุณต้องการลงมือถือ มาใส่ใน Remove Drive
(ถ้าเสียบการ์ดรีดเดอร์กับคอมแล้ว มันจะเพิ่มขึ้นมา ให้ไปดูที่ My computer)
เมื่อ Copy ข้อมูลเสร็จแล้วให้ถอดเมมโมรี่การ์ดเอามาใส่ในมือถือดังเดิม
เรียบร้อย

นึกภาพไม่ออกลองเข้าไปดูที่ : http://www.siamphone.com/article/2005/00012/page.php

ปล. ที่นี่ห้องผู้ใช้ Pocket PC นะครับ คราวหน้ารบกวนไปถามที่ห้องเกี่ยวกับโนเกีย
ตาม URL นี้ : http://board.siamphone.com/viewforum.php?f=6 ที่นั่นจะมีคนรู้ดีกว่าผมมาตอบให้ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: