Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 แบต Nokia 6233

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5138
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แบต Nokia 6233
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 22:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่า nokia6233 ใช้แบต BP6M ได้ป่าวคะ
เพราะในคู่มือเขาบอกว่ามันใช้แบต BP 6M-S
แล้วแบต 2 อย่างนี้ต่างกันอย่างงัยและราคาเท่าไหร่
( แบตแท้นะคะของปลอมไม่กล้าใช้กลัวละเบิด )
tar_2800
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แบต Nokia 6233
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 22:50  

ba cell phone ผู้เขียน:
อยากทราบว่า nokia6233 ใช้แบต BP6M ได้ป่าวคะ
เพราะในคู่มือเขาบอกว่ามันใช้แบต BP 6M-S
แล้วแบต 2 อย่างนี้ต่างกันอย่างงัยและราคาเท่าไหร่
( แบตแท้นะคะของปลอมไม่กล้าใช้กลัวละเบิด )

- S ที่เห็นน่าจะเป็น small คิดว่าใส่เเทนกันไม่ได้ครับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 05:46  

เท่าที่ดูมานะครับ

แบตแต่ละรุ่นของโนเกียจะใส่แทนกันไม่ได้อยู่แล้วครับ(หมายถึงรุ่นของแบตนะ)

จริงๆ น่าจะทำมาให้ใช้กันได้หมดนะครับ หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แบต Nokia 6233
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 17:48  

ใส่ แทนกันได้ ตอนนี้ ก็ใช้อยู่ของ BP-6M UFO
ใช้มาไม่ดี หมดไว บวมไว จะเปลี่ยนใหม่
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: