Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีโนเกียรุ่นไหนที่เล่นเว็ปสยามโฟนแล้วไม่ค้างบ้างไหมครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 1934
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีโนเกียรุ่นไหนที่เล่นเว็ปสยามโฟนแล้วไม่ค้างบ้างไหมครับ
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 10:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

Crying or Very sad ผมใช้โนเกีย6120c อยู่ครับ มีปัญหาคือเวลาเข้าเว็ปสยามโฟนกะhi5 ทีไรพอเปิดเว็ปเพจไปได้ประมาณ4-5หน้ามันก็จะโชว์ว่าเมมมอรี่ฟูล แล้วก็ค้างทุกทีเลยครับ ไม่รู้ว่า e51 จะเป็นแบบเดียวกันนี้รึเปล่า ใครเคยใช้ช่วยตอบด้วยน่ะครับ เพราะว่ากำลังคิดจะเปลี่ยนไปใช้ e51
philipp
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 11:36  

ทุกรุ่นที่มี Wi-Fi เช่น E51 E90 N80 N81 N93 N95 ครับ
Dodge
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 12:04  

เมมโมรี่ฟลู นั่นมันหมายความว่าหน่วยความจำสำรองหมด หรือเรียกว่าแรมนั่นแหล่ะ

รุ่นนี้อาจจะมีแรมมาให้น้อย เวลาเปิดเว็บที่รูปเยอะๆ มีลูกเล่นหนักๆก็มีปัญหาแบบนั้นได้ เวลาเล่นก็ปิดโปรแกรมที่เปิดอยู่ เช่นโปรแกรมฟังเพลง มันก็จะมีเนื้อที่มากขึ้นครับ

มีไวไฟก็ไม่ช่วยให้หลีกหนีปัญหาแบบนั้นได้แม้แต่นิ๊ดเดียว

โทรศัพท์แบบนี้มันเหมาะที่จะเปิดแบบ wap มากกว่า www

ถ้าอยากเล่นแบบ www แบบคล่องหล่ะก็ iPhone ครับ Browser Safari บนใน iPhone ใช้ได้ดี หรือไม่ก็เล่นพวก PPC พวก O2 HTC อะครับ
ikoiko
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:02  

N95 ก็เล่นได้ดีไม่น้อยเลยนะครับ เล่นอยู่ทุกวันเลย ตั้งแต่ซื้อมา เห่อของใหม่ 555
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : Re: มีโนเกียรุ่นไหนที่เล่นเว็ปสยามโฟนแล้วไม่ค้างบ้างไหมครับ
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:05  

jakkmn ผู้เขียน:
Crying or Very sad ผมใช้โนเกีย6120c อยู่ครับ มีปัญหาคือเวลาเข้าเว็ปสยามโฟนกะhi5 ทีไรพอเปิดเว็ปเพจไปได้ประมาณ4-5หน้ามันก็จะโชว์ว่าเมมมอรี่ฟูล แล้วก็ค้างทุกทีเลยครับ ไม่รู้ว่า e51 จะเป็นแบบเดียวกันนี้รึเปล่า ใครเคยใช้ช่วยตอบด้วยน่ะครับ เพราะว่ากำลังคิดจะเปลี่ยนไปใช้ e51

ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่เจ้าตัวเครื่องครับ

มันอยู่ที่แรม เอ้ยไม่ใช่ อยู่ที่เวบเพจ และก็ส่งผลต่อแรมครับ

ลองใช้โปรแกรม Opera mini ดูนะครับ
จะลดขนาดของเวบเพจลงได้ และเล่นได้ลื่นไหลพอตัวครับ
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:07  

JeanSBAC ผู้เขียน:
ทุกรุ่นที่มี Wi-Fi เช่น E51 E90 N80 N81 N93 N95 ครับ

อันนี้เข้าใจผิดนะครับ

WiFi ไม่ช่วยอะไร มันก็แค่เร็วกว่าแค่นั้นเองครับ
ikoiko
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:09  

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ เอารูปมาทำเป็นดิสเพย์ยังไงหรอครับ อยากมีรูปบ้างจัง

ขอบใจจ้า
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:17  

เข้าไปที่แก้ไขข้อมูลส่วนตัวนะครับ คลิกที่โฟรไฟล์ ก็ได้
แล้วแก้ไขข้อมูลส่วนตัวครับ และ

รูปกว้างยาว ไม่เกิน 128x160 ขนาดไม่เกิน 98 kb ครับ
ikoiko
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:21  

เทวดาไร้ปีก ผู้เขียน:
เข้าไปที่แก้ไขข้อมูลส่วนตัวนะครับ คลิกที่โฟรไฟล์ ก็ได้
แล้วแก้ไขข้อมูลส่วนตัวครับ และ

รูปกว้างยาว ไม่เกิน 128x160 ขนาดไม่เกิน 98 kb ครับ

ขอบคุฯคร้าบผม
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:22  

ikoiko ผู้เขียน:
N95 ก็เล่นได้ดีไม่น้อยเลยนะครับ เล่นอยู่ทุกวันเลย ตั้งแต่ซื้อมา เห่อของใหม่ 555

เห็นด้วย เห็นด้วย Very Happy
philipp
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 17:08  

N95 เล่นได้ดีครับ E51 ก็ดี เพราะ E51 มีแรมตั้ง 132MB แต่ขอตำหนิ N81 ที่ใช้อยู่นี่สิ มีแรมแค่ 25 MB เอง ไม่พอใช้หรอกครับ! ควรมีแรม 64 MB ขึ้นไปถึงจะพอ Cool Evil or Very Mad Twisted Evil Arrow
thawatchai.sh
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 16:16  

Dodge ผู้เขียน:
เมมโมรี่ฟลู นั่นมันหมายความว่าหน่วยความจำสำรองหมด หรือเรียกว่าแรมนั่นแหล่ะ

รุ่นนี้อาจจะมีแรมมาให้น้อย เวลาเปิดเว็บที่รูปเยอะๆ มีลูกเล่นหนักๆก็มีปัญหาแบบนั้นได้ เวลาเล่นก็ปิดโปรแกรมที่เปิดอยู่ เช่นโปรแกรมฟังเพลง มันก็จะมีเนื้อที่มากขึ้นครับ

มีไวไฟก็ไม่ช่วยให้หลีกหนีปัญหาแบบนั้นได้แม้แต่นิ๊ดเดียว

โทรศัพท์แบบนี้มันเหมาะที่จะเปิดแบบ wap มากกว่า www

ถ้าอยากเล่นแบบ www แบบคล่องหล่ะก็ iPhone ครับ Browser Safari บนใน iPhone ใช้ได้ดี หรือไม่ก็เล่นพวก PPC พวก O2 HTC อะครับ

ตอบ....ไม่ให้เป็นเลยโหลดเร็วด้วยพยายามติดตั้งโปรแกรมต่างๆไว้ในเมม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: