Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยครับ โดนหลอกซื้อ P535

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 5915
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ โดนหลอกซื้อ P535
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 19:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่องซื้อมาจากไต้หวันลงไทยได้ไหมครับ คนขายมันหลอกผมว่าลงไทยได้ ถามร้านคอมเกือบทั่วเชียงใหม่แล้วครับ ถามศูนย์ asus ก็บอกทำไม่ได้ มีใครพอจะให้ความรู้หน่อยได้ไหมครับว่ามีที่ไหนทำได้หรือเปล่า หรือว่าทำไม่ได้จริงๆ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ruxmoo@hotmail.vom
ziazsx
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 20:42  

มีแต่ลงซอฟแวร์ ให้อ่านไทยได้ พิมพ์ไทยได้เท่านั้นครับ
_Hamsung_
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 00:25  

เอ่อ คือ ก็เครื่องพวกเราๆ มันก็ไม่มีภาษาไทยอยู่แล้วนะครับ เหอๆ
ต้องซื้อโปรแกรมมาใส่เพิ่มครับ ราคาประมาณ 1000ก่าบาท
kohkha2
Year's Star

หัวข้อ : โดนหลอกซื้อ p535
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 09:49  

l3adhamza ผู้เขียน:
เอ่อ คือ ก็เครื่องพวกเราๆ มันก็ไม่มีภาษาไทยอยู่แล้วนะครับ เหอๆ
ต้องซื้อโปรแกรมมาใส่เพิ่มครับ ราคาประมาณ 1000ก่าบาท

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ แต่ว่าปัญหามันคืตอนนี้เครื่องผมมันเป็นภาษาจีนหมดเลยอะครับ ทั้งชื่อโปรแกรม เมนูต่างๆ ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษได้หรือเปล่าครับ ถ้าได้ช่วยแนะนำร้านให้หน่อยได้ไหม ครับผมอยู่ลำปางเหมือนกัน
garpdwsy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 16:53  

ลองเขhไปที่ start > setting(มีรูปเฟืองเกียร์) > system(tab ตรงกลาง) > regional setting(รูปลูกโลก) แล้วเลือกภาษาในแถบเมนู
ตั้งเป็นอังกฤษ ลองดูนะ เผื่อจะได้
kohkha2
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 16:07  

[quote="garpdwsy"]ลองเขhไปที่ start > setting(มีรูปเฟืองเกียร์) > system(tab ตรงกลาง) > regional setting(รูปลูกโลก) แล้วเลือกภาษาในแถบเมนู
ตั้งเป็นอังกฤษ ลองดูนะ เผื่อจะได้[/quo

ขอบคุณครับ จะลองดูครับ
Yokee5222
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 00:32  

ผมว่าอย่างนี้ ก็ UP ROM ก็น่าจะได้อ่ะคับ ไปดาวโหลด ที่เว็ปของ Asus เลยเอาตัวของไทยมาอ่ะคับ แล้วก็หาซื้อ โปรแกรมภาษาไทยมาติดตั้งอีก ก็น่าจะ ได้ทั้ง อ่านและเขียน ภาษาไทยได้อ่ะคับ หรื่อ จะไปถามเพื่อนๆที่นี่ก็ได้คับตรงกับ P535 ดีคับ.. Wink

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=60
kohkha2
Year's Star

หัวข้อ : kohkha
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 10:09  

Yokee5222 ผู้เขียน:
ผมว่าอย่างนี้ ก็ UP ROM ก็น่าจะได้อ่ะคับ ไปดาวโหลด ที่เว็ปของ Asus เลยเอาตัวของไทยมาอ่ะคับ แล้วก็หาซื้อ โปรแกรมภาษาไทยมาติดตั้งอีก ก็น่าจะ ได้ทั้ง อ่านและเขียน ภาษาไทยได้อ่ะคับ หรื่อ จะไปถามเพื่อนๆที่นี่ก็ได้คับตรงกับ P535 ดีคับ.. Wink

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=60

ขอบคุณมากครับ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: