Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5320 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 695 / เข้าชม: 1685068
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 5320 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 5320 Xpress Music - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/5320.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

คุ้มมั๊ยคะ ถ้าจะซื้อรุ่นนี้มาเน้นเล้นเน็ตกะฟังเพลง รุ่นนี้มี 3G หรือเปล่าคะ แล้วการที่ไม่มี wifi นี่มีข้อเสียยังไงคะ (เน้นเล่นเน็ตกะคอมค่ะ)
hotzallstarz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ปุ่ม ไม่ค่อยแน่นนะค้าบ ดูไม่ค่อยแข็งแรง แต่โดยร่วมก้อดีนะ Laughing
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ครับ

HidetoMutsumoto ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ถ่ายวิดีโอ แฟลช ติด มั้ยครับ

ไม่มีค้าบ ถ้าเป็นภาพนิ่งจามีจ้า อิอิ
ขอถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุน

ขอบคุน จ้า
Year's Star

หัวข้อ :

gun3008 ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอ่ะครับ Rolling Eyes Rolling Eyes

7900-8500 ค้าบ อยู่ใน เขต กทม. นะ
นศภ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือรุ่นนี้ 5320 เล่นเน็ตเป็นอย่างไรบ้างคะ เร็วมั๊ย โดยส่วนตัวต้องการซื้อมาเล่นเน็ต ฟังเพลง (รุ่นนี้ดูทีวีได้เปล่าคะ) และถ้าเทียบประสิทธิภาพการเล่นเน็ต ฟังเพลงกะ N78 ที่ราคาต่ำลงมาเยอะ ละคะ และการมีกะไม่มีwifi ต่างกันมากมั๊ยคะ

รบกวนแนะนำหน่อยคะ
maragah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เทสแบทที

แบทผมหมเร็วจิงครับฟังเพลงใส่หูฟังไม่เหงถึง24 ชม เยย ไหงหมดเร็วงะ
5320 mpx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถาม

จะซื้ออยู่แล้ว ผู้เขียน:
ขอถามหน่อย นะ เวลาใส่เพลวมากๆ เครื่อง จะ อึดป่ะค่ะ เรากะจะซื้ออ อ่ะ เราซื้อมาก้อจะฟังเพลงอย่างเดียวไม่ได้จะลงโปรแกรม ไรมาก

ขอบคุง ค่ะ

: ไม่อืดนะครับ ถ้าเคยเข้าไปฟังแล้วยกเว้นตอนปิดเปิดเครื่องใหม่ๆอะครับ

: ถ้าต้องการฟังเพลงอย่างเดียวจริงๆแนะนำให้ไปซื้อหูฟังดีๆมาใช้นะครับ รับรองว่าเสียงสุด

ยอดมาก แต่ถ้าเป็นที่แถมมาพร้อมกับตัวเครื่องจะไม่ค่อยดังเท่าไหร่ลองดูนะครับ

: ก่อนซื้อเช็คให้ดีนะครับ ลองฟังเพลง ฟังวิทยุ ลองกล้อง (หน้า-หลัง) ดูการประกอบ
ดูเมมโมรี่การ์ด ลองโทรออก โทรเข้า ลองเปิดเสียงออกลำโพง และก็ลองกดปุ่มดูทุกปุ่มครับ

: สำหรับการลงโปรแกรมถ้าใบรับรองหมดอายุให้เปลี่ยน พศ.ย้อนกลับไปก่อนหน้านี้ค่อยลงครับ
จะซื้ออยู่แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถาม

ขอถามหน่อย นะ เวลาใส่เพลวมากๆ เครื่อง จะ อึดป่ะค่ะ เรากะจะซื้ออ อ่ะ เราซื้อมาก้อจะฟังเพลงอย่างเดียวไม่ได้จะลงโปรแกรม ไรมาก

ขอบคุง ค่ะ
c.chain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เทสแบทที

maragah ผู้เขียน:
แบทผมหมเร็วจิงครับฟังเพลงใส่หูฟังไม่เหงถึง24 ชม เยย ไหงหมดเร็วงะ

ลองชาร์แบบปิดเครื่อง แล้วนำมาใช้งาน ปกติสัก 3-4 รอบน่าจะดีขึ้งครับ ความจุน้อยก็ประมาณนี้แหละ ของผมก็ 1วันเหมือนกัน สเปคเล่นเพลงต่อเนื่อง 24 ชั่วโมง (Music Time) ก็ถูกของเขานะ แต่จริงอาจไม่ถึง
เปลี่ยนใจใช้ Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อันนี้ ไม่แน่ใจว่า เร็ว หรือเปล่านะครับ
แต่ ตอนนี้ใช้ ต่อ net นี่ ถือว่า ok เลยนะครับ ในการใช้งานของผมอ่ะ
เข้า full Brower ได้เลยอ่ะ ... แต่ต้องต่อผ่าน gprs เท่านั้นนะครับ
(เพราะไม่มี wi-fi อยู่แล้วครับ)
ก้อทันใจดีครับ
ที่สำคัญ ไม่รุ้เพื่อนๆ รุ้ หรือเปล่า เล่น youtube ผ่าน เค้าเครื่องนี้ได้ด้วย
สะดวกมิใช่น้อย

คือใช้แล้ว ก้อแนะนำนะครับ ว่าผ่านหมด เสียอย่างเดียว มะมี wifi แค่นั้นแหละครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้า สมัคร GPRS เอาไว้เป็น package ก้อ จะดีกว่าครับ

จริงๆ ผมเคยใช้ iphone มาก่อนแต่ว่า ม้น ใหญ่ มากก จริงๆ และ การใช้งาน มันไม่ถูกใจเท่าไหร่ครับ ... แต่ผมว่าเป็นคน เล่น techno นะ แต่ มันรับส่ง file กะเพื่อน มะได้เลยนี่สิ .. bt หาคนอื่น มะได้เลยยย .. เพราะจะส่งรูปงานให้ ลูกค้า เวลาเจอกัน เลยเปลี่ยนมาใช้เจ้า ตัวนี้
โดน ส่วนตัว ก็ ชอบนะ ... เล็ก เบา สะดวกดี ... ที่สำคัญ มี ระบบ n-gage ด้วยครับ

PS iphone ขายไปกลางเดือนที่แล้วราคา ก้อยังดีอยุ่นะครับ ได้กำไรดี .. แต่ตอนนี้ ไม่รุ้แล้วอ่ะ ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตั้งสั่น ยังไงอะครับ

ต้องปรับเป็นอะไรหรอ

จะตั้งให้เงียบและสั่น แต่มันไม่สั่นมันเงียบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามอยุ่สามสี่ข้อครับ

1.ตกลงไฟแฟลชมันมีกี่ดวงหรอครับ ??

2.แล้วกล้องหน้าเนี้ยขนาดภาพที่ถ่ายนี่ ขนาดเท่าใดหรอครับ

3.แล้วเรื่องหน่วยความจำอ่าครับ ตกลงหน่วยความจำที่ใช้ในตัวเครื่องมันมีเท่าไหร่หรอครับ

4.เรื่องราคาครับ คือตอนนี้ราคาที่ถูกที่สุดอยุ่เท่าไหร่หรอครับ เพราะวันนี้ผมไปดูที่เซนทรัลปิ่นมา มันราคาอยุ่ที่ 8,200 อ่าครับ บอกหน่อยน้าคร้าบ

มีถามแค่นี้แหละครับ รบกวนด้วยน้าคร้าบบบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

ขอตอบคำถามนะครับ ...
1. ตกลงมี 1ดวง ครึ่งครับ... อิอิ ล้อเล่นคับ ... จิงๆ คือ มี ดวงเดียวครับ ไปลองมาให้ละ .. ตา แทบ บอด เพราะจองไปที่ flash ... คือเขาทำ flash ไว้ดวงเดียว แล้ว ทำช่องออกมา 2 ช่องอ่ะ ... แค่นั้นนนน

2. VGA ครับ ...

3. ตัวเครื่อง มี อยู่ 140 mb ชัวร์ๆ ครับ micro SD เพิ่มได้ถึง 8 GB

4. สุดท้าย .. ผม ซื้อมา เดือนที่แล้ว เจอร้านที่ mbk 8100 บาท ถ้วนครับ ...
แต่พอดี รุ้จักกะร้านเค้าเลย ลดให้ถูกอ่ะ ... ลองดุ นะ

PS ขอสนับสนุนอีกทีนะ ... ใช้แล้วรุ้สึก ว่าคุ้มค่า นะครับ รุ่นนี้ ... จิ๋ว แต่ แจ๋ว
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Bankznarak ผู้เขียน:

1.ตกลงไฟแฟลชมันมีกี่ดวงหรอครับ ??

2.แล้วกล้องหน้าเนี้ยขนาดภาพที่ถ่ายนี่ ขนาดเท่าใดหรอครับ

3.แล้วเรื่องหน่วยความจำอ่าครับ ตกลงหน่วยความจำที่ใช้ในตัวเครื่องมันมีเท่าไหร่หรอครับ

4.เรื่องราคาครับ คือตอนนี้ราคาที่ถูกที่สุดอยุ่เท่าไหร่หรอครับ เพราะวันนี้ผมไปดูที่เซนทรัลปิ่นมา มันราคาอยุ่ที่ 8,200 อ่าครับ บอกหน่อยน้าคร้าบ

มีถามแค่นี้แหละครับ รบกวนด้วยน้าคร้าบบบ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

[ตอบ] เท่าที่ลองโดยการเอานิ้วไปปิดทีละดวงแล้วลองถ่าย น่าจะมี 1 ดวงนะซึ่งอยู่ตรงกลางแต่ทำช่องไฟ 2 ช่องคับ

[ตอบ] กล้องหน้าความละเอียดที่ออกมาคือ 320*240 แต่ก็ชัดกว่าพวก เอ็น 70 นะ (ความเห็นส่วนตัว)

[ตอบ] อันนี้เท่าที่เช็กดูจากเครื่องลองของ โลตัส ยังไม่ได้ลงโปรอะไรก็มีว่างอยู่ 90 เม็คคับ ส่วนเครื่อง รองรับ Micro SDHC 8 Gb สูงสุดครับ

[ตอบ] ราคาเครื่องเมือวานเห็นเครื่องศูนย์ M-Link 8,190 บาทครับ

ส่วนการถ่ายวีดีโอแฟลชไม่ออกนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วsay and play

ต้องปรับไรก่อนปะครับ

ผมใช้ไม่เห็นได้

-*-

กดปุ่มขวาบนค้างไว้อะ
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

จำไม ผู้เขียน:
ซื้อเครื่องมาแล้วววว

แต่ทำใมกดปุ่มขวาแล้ว พูดชื่อเพลงไม่เห็นจะมีเพลงมาเลย

แล้วN-gage ต้องโหลดก่อนถึงจะใช้ได้หรอ
แล้วติดตั้งยังไงอะครับ

เด็กใหม่

วิธีการติดตั้ง N-gage ใช้ได้ 2 วิธี

- ก๊อปใส่ Mem Card แล้วรันไฟล์ n-gage.sisx ในส่วนของ Files Manager
- ใช้โปรแกรม Nokia Application Installer, Nokia Nseries Application Installer ทำการโอนไฟล์ n-gage.sisx ลงใส่เครื่องแล้วติดตั้งเลย

หลังจากลงเจ้า N-Gage เสดแล้ว จะขึ้นไอคอนสีฟ้า สามารถรันโปรแกรม เพื่อรับเกมทดลองมาลองเล่นก่อนจ่ายจริงได้ครับ ^^
จำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อเครื่องมาแล้วววว

แต่ทำใมกดปุ่มขวาแล้ว พูดชื่อเพลงไม่เห็นจะมีเพลงมาเลย

แล้วN-gage ต้องโหลดก่อนถึงจะใช้ได้หรอ
แล้วติดตั้งยังไงอะครับ

เด็กใหม่
A-ETC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใบรับประกัน

เวลาซื้อเครื่องจากศูนย์เอ็มลิงค์ เค้ามีใบรัปประกันเครื่องให้มาด้วยไหม
วันนี้เห็นขาย8130 เอง
Hunnyboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมอยากทราบว่ามันสามารถเอาอีมู gameboy advance มาลงเล่นได้หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนถาม คุณภาพไฟล์ ถ่ายวีดีโอ เป็นอย่างไรครับ

ความละเอียดภาพเท่าไหร่
กำลังตัดสินใจ ขอบคุณครับ Very Happy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: *--*

โย่ว ผู้เขียน:
robinha ผู้เขียน:
5320นี่มันใส่ mem SDHCได้รึป่าวครับ

Micro SDHC 8G

แล้วตกลงมันใส่ได้ไหมอะครับ

ไม่ว่าจะเป็น microsd หรือ microsd hc ก็สามารถใส่ได้ทั้งนั้นครับ

แต่ถ้าใส่ข้อมูลมากๆ ก็อาจจะทำให้เครื่องอืดขึ้นในพริบตาเลยทีเดียว Twisted Evil
JJJAI
Year's Star

จังหวัด: narathiwat
หัวข้อ : จะ import contact ที่เป็น csv เข้าไปยังไงครับ???

สวัสดีครับ...
ไปถอยมาอาทิตย์นึงแล้วครับ.... กำลังสงสัยว่า... ผมจะเอา contact ที่ผม backup ไว้จากเครื่องเก่าเป็นไฟล์ .csv เข้าไปยัง nokia 5320 ยังไงคับเนี่ย...

ขอบคุณครับ...
ซุกซน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาก็เจอปัญหาตรงลำโพงที่มีเสียงดัง ปุ๊ ๆ รำคาญมาก เลยลองปิดเครื่องแล้วถอดแบตออกซักพัก พอเปิดมาตอนนี้เสียงนั้นได้หายไปแล้ว แล้วก็อีกอย่างเวลาโทรคุยมันรู้สึกแปลก ๆเพราะถ้าเราพูดชนกัน กับคนที่เราคุยด้วย เราจะไม่ได้ยินเสียงที่เขาพูดมาเลย ต้องสลับกันคุย เหมือนเปิดปุ่มโฟนโทรศัพท์บ้าน เครื่องเก่า 6300 ไม่เห็นเป็นเลยจะพูดพร้อมกันมายังไงก็ได้ยินหมด อาการแบบนี้คนอื่นเป็นไหม หรือต้องไปปรับตรงไหนเอ่ย หรือไมค์มันเสียอ่ะ ขอความเห็นกันหน่อยคับ
gun3008
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอ่ะครับ Rolling Eyes Rolling Eyes
โย่ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อ

ใครซื้อมาแล้วมั่งครับ
อยากถามว่า ปุ่มไหนมันก็อกแก๊ก ตรงไหนประกอบไม่สนิทมั่ง
ดูไม่ค่อยเป็นด้วยซิครับ
ขอบคุณครับ
Moo~!nuT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอบที ผู้เขียน:
รุ่นนี้ซื้อมาได้กรอบทั้งแดง น้ำเงินเลยปะ

ได้สีเดียวคร๊าบ
(อย่างกเซ่)
ตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ซื้อมาได้กรอบทั้งแดง น้ำเงินเลยปะ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : Re: เห้ออออ

monososumpa ผู้เขียน:
เห้อออออ มีคนเค้าฝากขายอ่ะครับ รุ่น 5320 ExpessMusic สีแดงอ่ะ
ไม่ใช่ใครที่ไหนหรอกครับน้องผมเอง ไม่น่ายุให้มันซื้อมาใช้เลย ดันไม่ชอบ
ใครสนใจก็ลองโทรมาคุยกันน่ะครับ เครื่อง 95+ อุปกรณ์ครบทุกชิ้น
หูฟังยังไม่ได้แกะใช้เลย ทั้ง 2 ชิ้น
เครื่องมีรอย นิดหน่อย ประมาณ 3 จุด มองไม่เห็นครับ
เมมของโนเกีย 1 กิ๊ก
สายต่อคอมฯ
CD
คู่มือการใช้งาน
ยกกล่องอ่ะ
เหลือประกันศูนย์ 11 เดือนกว่าๆๆๆๆๆๆ
ซื้อมาใช้ไปแค่ 2 อาทิตย์เองอ่ะ ลงเกมงูแล้วด้วยๆๆๆๆ
เสียดายมั๊กๆๆๆๆ
ไม่น่าเยย เครื่องศูนย์ UD น่ะครับ
(เครื่องไม่มีปัญหาอะไรน่ะครับ ที่ขายเพราะน้องผมมันไม่ชอบ...ไม่น่าไปยุให้มันซื้อเลย)
เดี๋ยววันหลังผมเอารูปมาลงให้ดูน่ะครับ ว่าแต่ลงยังไงอ่ะ ลงไม่เป็น-*-
ใครสนใจโทรมาคุยราคากันน่ะครับ
**ไม่รับโอนเงินใดๆ ทั้งสิ้นน่ะครับ
ถ้าจะเอานัดเจออย่างเดียวน่ะครับ ผมอยู่นนทบุรี
(เครื่องของแท้ศูนย์โนเกีย ไม่ใช่เครื่องจีน อย่าเข้าใจผิดๆๆๆๆๆๆๆ)
ยังไงก็โทรมาคุยกันน่ะครับ
0891750633

ขายไปและ 6300
trusthaha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

http://www.n-gage.com/ngi/ngage/web/th/en/get_ngage/download.html

โปรแกรม n-gage ออกแล้วเน้อ
จำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้เปลี่ยนกรอบได้ป่ะ

เป็นรอยง่ายนินา
kidkid50
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยครับใครที่ซื้อมาแล้ว ช่วยบอกหน่อยครับว่าที่แบตเตอร์รี่สติ๊คเกอร์ของโนเกียร์
มีตัวเลข20ตัวหรือป่าวครับ ผมไปซื้อที่ร้านนิดที่มาบุญครองมาไม่มีตัวเลขที่สติ๊คเกอร์อะครับ
ไม่รู้ว่าได้แบตเตอร์รี่ปลอมมาอะป่าว มีใครช่วยถ่ายรูปแบตเตอร์รี่มาลงให้ดูเพื่อเปรียบเทียบ
หน่อยก็ดีครับ[/img][/list]
Hiroshi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จากที่ไปอัพเดทมา

จากที่เอาไปอัพเดท ยังมีอาการเสียงตุ๊บๆอยู่
Hiroshi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นเหมือนกัน

kidkid50 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับใครที่ซื้อมาแล้ว ช่วยบอกหน่อยครับว่าที่แบตเตอร์รี่สติ๊คเกอร์ของโนเกียร์
มีตัวเลข20ตัวหรือป่าวครับ ผมไปซื้อที่ร้านนิดที่มาบุญครองมาไม่มีตัวเลขที่สติ๊คเกอร์อะครับ
ไม่รู้ว่าได้แบตเตอร์รี่ปลอมมาอะป่าว มีใครช่วยถ่ายรูปแบตเตอร์รี่มาลงให้ดูเพื่อเปรียบเทียบ
หน่อยก็ดีครับ[/img][/list]

ของเราก้อซื้อร้านนิด ทำไมที่ตัวแบตมันโดนขูด รหัสมาแร้วอ่า งงเหมือนกัน
โย่ว
ผู้มาเยือน

robinha ผู้เขียน:
5320นี่มันใส่ mem SDHCได้รึป่าวครับ

แล้วตกลงมันใส่ได้ไหมอะครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

splix ผู้เขียน:
ลองลง fget 0.7 s60 3ed เครื่องบอกว่า not support.
แล้วใช้ smartmovie 3.41 cracked BiNPDA อยู่หลายวันแล้วเครื่องบอกว่า program damaged ลอง uninstall แล้ว install ใหม่ก็ไม่หาย.
ใครมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ.

เรื่องการลงโปรแกรมเพิ่มต้องระวังนิดด้วยนะครับ เนื่องด้วยตัว OS ยังใหม่อยู่

ส่วน Smartmovie ลองหาโปรแกรมมาลองลงใหม่ยังอ่ะครับ (ที่ไม่ใช่ตัวเดิมอ่ะ)

อ้างถึง:
อีกคำถามนะครับ
เวลาเลือก profile ที่ไม่ใช่ general หรือ offline (เช่น meeting, silent) ชื่อโปรไฟล์มันจะไปแทนที่วันที่ มีโปรแกรมหรือธีมอะไรที่แก้ไขได้ไหมครับ ให้สามารถแสดงวันที่และเวลาได้เสมอ
อีกข้อหนึ่ง (ถามแบบไม่เกรงใจกันเลย )
เวลาใช้ standby theme แบบ horizontal icon bar มันจะมีส่วนของ search internet จะเอาออกได้ไหมครับ

- เป็นอาการปกติของ Symbian ครับ ที่ชื่อ Profiles จะแทนที่ตรงวันที่เวลาเลือกครับ ไม่สามารถแก้ได้นะเท่าที่รู้ตอนนี้
- Standby พิเศษสินะ... ไม่สามารถเอาออกได้ครับ เมนูมันเซ็ตมาแบบนี้ครับ
splix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่อง profile และ standby theme

อีกคำถามนะครับ
เวลาเลือก profile ที่ไม่ใช่ general หรือ offline (เช่น meeting, silent) ชื่อโปรไฟล์มันจะไปแทนที่วันที่ มีโปรแกรมหรือธีมอะไรที่แก้ไขได้ไหมครับ ให้สามารถแสดงวันที่และเวลาได้เสมอ
อีกข้อหนึ่ง (ถามแบบไม่เกรงใจกันเลย Laughing )
เวลาใช้ standby theme แบบ horizontal icon bar มันจะมีส่วนของ search internet จะเอาออกได้ไหมครับ
splix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหา fget และ smartmovie

ลองลง fget 0.7 s60 3ed เครื่องบอกว่า not support.
แล้วใช้ smartmovie 3.41 cracked BiNPDA อยู่หลายวันแล้วเครื่องบอกว่า program damaged ลอง uninstall แล้ว install ใหม่ก็ไม่หาย.
ใครมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ.
robinha
ผู้มาเยือน

โย่ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *--*

SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
เครื่องนี้ซิมเบี้ยน รุ่นล่าสุดในตอนนี้เลยปะครับ

Mac OSX ครับ Twisted Evil

หึหึ ล้อเล่น Symbian 9.3 Feature Pack 2 ครับ ตัวเดียวกับ N78

อ้างถึง:
เอาง่ายสั้นๆเลยนะครับ
ถ้าไปซื้อเนี่ย ต้องเช็คส่วนไหนอะไรมั่งครับ
เช่น ปุ่มกดตรงนั้นตรงนี้(ก็อกแก๊กไหม)
ขอบคุณครับ

>> http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=230441 <<

^^

อ้างถึง:
5320 xpressMusic โชว์รูปศิลปินได้หรือป่าวคับ???

พอดีอยากจะได้รุ่นนี้อยู่อ่ะนะ...

ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กล้อง5320 กับ n70

กล้อง2ล้าน

แล้วชัดเท่ากันปะครับ
uanmark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงรบกวน

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีระบบตัดเสียงรบกวนป่าวครับ

เวลาคุยในที่คนเยอะ ๆ มันจะคุยรู้เรื่องรึป่าว
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอเสียอีกหนึ่งขอ

Hiroshi ผู้เขียน:
หลังจากที่แฟลช มีแค่ดวงเดียวแต่ในเวปบอก2ดวง ยังมีอีกหนึ่งขอ ที่ เพิ่งจะค้นพบวันนี้ หลังจากใช้มาสองอาทิตย์ ที่หน้าจอ มีฝุ่นเข้า ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องที่แย่ มากๆๆๆๆ

ปกติค้าบ

แล้วท่านได้แกะ พลาสติกที่ติดไว้รึยังค้าบ
Smile
Hiroshi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอเสียอีกหนึ่งขอ

หลังจากที่แฟลช มีแค่ดวงเดียวแต่ในเวปบอก2ดวง ยังมีอีกหนึ่งขอ ที่ เพิ่งจะค้นพบวันนี้ หลังจากใช้มาสองอาทิตย์ ที่หน้าจอ มีฝุ่นเข้า ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องที่แย่ มากๆๆๆๆ
Year's Star

หัวข้อ :

Moo~!nuT ผู้เขียน:
hotzallstarz ผู้เขียน:
ผ่านมา ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อเมื่อวันอาทิด

ศูนย์เทเลวิซ ที่หาดใหญ่

8190บาท อุปกรณ์ครบครับ

เมมหนึ่งกิ๊ก แถมร่มกะซองหนัง

ไม่ทาบว่าศูนย์เทเลขาสาไหนหรอคับ

คือผมก็อยุ่วหาดใหญ่อะ

เจอแต่ในห้าง 8,900

คิดว่า 8 พันต้นๆมีแต่ในกทม.ซะอีก

>___________<"

ต่างจังหวัดก้อ ไปซื้อที่ ศูนย์ นะค้าบ จาได้สะดวก Very Happy

ที่ศูนย์ nokia มันราคาเต็ม 8900 ป่าวอะคับ ??

ไม่น่าเกิน 8500 นะค้าบ โดยรวมถือว่าทำ ออก มา ได้ ดีค้าบ ซื้อ มา ไม่ผิดหวังแน่นนอนจ้า Very Happy
Moo~!nuT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไม่ทาบว่าศูนย์เทเลขาสาไหนหรอคับ

คิดว่า 8 พันต้นๆมีแต่ในกทม.ซะอีก

ต่างจังหวัดก้อ ไปซื้อที่ ศูนย์ นะค้าบ จาได้สะดวก Very Happy

ที่ศูนย์ nokia มันราคาเต็ม 8900 ป่าวอะคับ ??
Year's Star

หัวข้อ :

Year's Star

หัวข้อ : Re: เสียงรบกวน

uanmark ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีระบบตัดเสียงรบกวนป่าวครับ

เวลาคุยในที่คนเยอะ ๆ มันจะคุยรู้เรื่องรึป่าว

คุยเปงก๊วนใช่ปะค้าบ ไม่น่าจามีนะค้าบ (ผมไม่เคยเดียวจาลองค้าบ) Sad
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคา

uun'ioj ผู้เขียน:

7900-8500 ค้าบ อยู่ใน เขต กทม. นะ

ที่เชียงใหม่ 7590 ครับ

ถูกนะนั้น รับประกันกี่วันอ่ะค้าบ คง2วันอ่ะจิ Smile
uun'ioj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา

[quote="hotzallstarz"][quote="gun3008"]ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วอ่ะครับ :roll: :roll:[/quote]

[u][b]7900-8500 ค้าบ อยู่ใน เขต กทม. นะ[/b][/u][/quote]

ที่เชียงใหม่ 7590 ครับ
uanmark
ผู้มาเยือน

คุยเปงก๊วนใช่ปะค้าบ ไม่น่าจามีนะค้าบ (ผมไม่เคยเดียวจาลองค้าบ) Sad

ไม่ใช่คุยเป็นก๊วนครับ หมายถึงว่า เวลาคุยในที่เสียงดัง ๆ เช่น บนรถเมล์ มันจะฟังรู้เรื่องมั้ยครับ
trusthaha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ลำโพงเสียงดังดีครับ
เบิ๊ด
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้น่าสนใจดีนะครับ ราคาไม่แพงมากไปด้วย

แต่ติดตรงที่จอเล็กจังเลย = =

รุ่นนี้ลำโพงเสียงดังไหมอะครับ ?
Hiroshi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....

ที่บอกว่ามีหน้าจอที่ฝุ่นคือ ฝุ่นเข้าใต้กรอบเลยครับ แผ่นพลาสติกอะ ใครๆก็ต้องลอกออกอยู่แล้ว แล้วติดแผ่นกันรอย แต่ฝุ่นที่ว่าคือ มันอยู่ใต้กรอบ ที่ไม่สามารถเอาออกเองได้ ต้องเอาไปให้0เอาออก
Year's Star

หัวข้อ :

ถามหน่อยครับ 5320exเนี่ย ใช้เสียงเรียกเข้าเป็นคนพูดได้ป่ะ(เหมือนn73อ่ะครับ)
ถ้าได้ปรับตรงไหนครับ บอกที ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ขอลายละเอียด อีกนิดค้าบ Surprised
Year's Star

ไม่ใช่คุยเป็นก๊วนครับ หมายถึงว่า เวลาคุยในที่เสียงดัง ๆ เช่น บนรถเมล์ มันจะฟังรู้เรื่องมั้ยครับ

คุยได้ค้าบ แต่เราอาจจะได้ยินไม่ค่อยชัดนะ (ก้อรู้เรื่องนะ แต่ไม่ถึงกะชัดมาก)

แต่คนอื่นชัดปกติค้าบ
Smile
trusthaha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

แล้วเสียง แชะ เวลาถ่ายรูปปิดได้ไหมครับ
ตรงไหนอ่ะ

กด #ค้างเข้า silent mode ก็ไม่มีเสียงแล้วครับ

ราคามือถือขายส่ง มีอยู่ในเวปแล้วครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=249480

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย trusthaha เมื่อวันที่ 22 Sep 2008 18:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
gun3008
Year's Star

หัวข้อ :

แล้วเสียง แชะ เวลาถ่ายรูปปิดได้ไหมครับ
ตรงไหนอ่ะ
gun3008
Year's Star

หัวข้อ :

ถามหน่อยครับ 5320exเนี่ย ใช้เสียงเรียกเข้าเป็นคนพูดได้ป่ะ(เหมือนn73อ่ะครับ)
ถ้าได้ปรับตรงไหนครับ บอกที ขอบคุณล่วงหน้าครับ
HidetoMutsumoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ครับ

รุ่นนี้ ถ่ายวิดีโอ แฟลช ติด มั้ยครับ
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไมโทรศัพท์เราเวลาดูคลิปวิดีโอแล้วมันไม่ออกเสียงทางลำโพงอ่ะ ทางหูฟังก็ไม่มีเสียง ทำไงดี แต่เวลาฟังเพลงก็ปกติดีมีเสียงออกมา แต่คลิปวิดีโอมันไม่มีเสียงอ่ะ กลัวว่าถ้าส่งศูนย์แล้วมันจะนาน เพราะไม่มีเครื่องอื่นใช้ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีนะ
5320.1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 5320

มือใหม่ Nokia ผู้เขียน:
5320 เครื่องใหม่คับใช้ยังไม่ถึงอาทิตย์ อยากถามว่าเวลาฟังเพลงแล้วมันมีเสียง ปุ ปุ มันเป็นทุกเครื่องป่าวคับ

แล้วเวลาคนโทรเข้า เสียงเรียกเข้ามันจะมีเหมือนเสียงคนจีนพูดออกมาด้วยอ่ะคับ
มีใครเป็นบ้างคับ

เครื่อง 0 ยังไม่เคยลงโปรแกรมอะไรเลย ลงแต่เพลงอย่างเดียว Sad

มีเสียงเวลาโทรเข้า เพราะเราตั้งค่าให้พูดชื่อไง ตามคำที่เราตั้งชื่อ ต้องเปลี่ยนถึงจะไม่มีเสียงพูด ตั้งไงลองเล่นดูนะครับ ส่วนเสียง ปุ ปุ ของผมหายไปแล้ว ต้องฟังไปนาน บ่อยๆๆๆๆๆ มากๆๆๆๆ ครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

worrakitt2551
Year's Star

หัวข้อ :

Hunnyboy ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่ามันสามารถเอาอีมู gameboy advance มาลงเล่นได้หรือเปล่าครับ

ลงโปรแกรม emu ได้ทั้ง vboy และ vbag เลยค่ะ
มือใหม่ Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5320

5320 เครื่องใหม่คับใช้ยังไม่ถึงอาทิตย์ อยากถามว่าเวลาฟังเพลงแล้วมันมีเสียง ปุ ปุ มันเป็นทุกเครื่องป่าวคับ

แล้วเวลาคนโทรเข้า เสียงเรียกเข้ามันจะมีเหมือนเสียงคนจีนพูดออกมาด้วยอ่ะคับ
มีใครเป็นบ้างคับ

เครื่อง 0 ยังไม่เคยลงโปรแกรมอะไรเลย ลงแต่เพลงอย่างเดียว Sad
Moo~!nuT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Freedom_new
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะตัดสินใจอ่า ช่วย ที

ช่วย ที ผม ว่า จะ ซื้อ sony w910 หรือ nokia 5320 ดี อ่า บอกเหตุผลด้วยนะครับ
อยาก รู้ มาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ปุ่ม ขวา บน จะเป็นปุ่ม ใช้ สำหรับ เล่นเกม n-gage ครับ เพราะรุ่นนี้ รองรับอ่ะ..
และสามารถ ตั้งว่าจะให้ ปุ่มนี้ทำอะไรก้อได้ เป็นปุ่ม พิเศษ ขึ้นมาอีก ปุ่มอะครับ

ตัวนี้ รองรับ 3G คับ มากล้อง 2 ตัว

และ เล่น net โดยผ่าน GPRS ผมว่าก้อ ถือว่า เร็วใช้ได้นะครับ เป็นแบบ full version ด้วยนะคับ แต่จอเล็ก ไปนิด แต่ก้อ สมบุรณ์แบบแล้วครับ เข้า web ได้ทุกที่ ทุกเวลาครับ อีกอย่าง ในเครื่อง จะมี โปรแกรม dic มาให้เลย ก้อ download ฟรี หา ไทย-ไทย
eng-thai หรือ thai-eng ได้หมดเลยครับ ดีจังง

นอกจากนี้ ยังมี msn เล่นได้ด้วยครับ .. เป้น mobile แต่ version ไหมไม่รู้ ใช้ยากไปนิด แต่ก้อ สามารถ เล่นผ่าน มือถือ เครื่องนี้ได้เลยคับ (ผมเล่นผ่าน ais ที่มีให้เล่น msn ผ่านมือถือได้อ่ะครับ เสียแต่ค่า gprs ครับ

มีแผนที่ .. สรุป ก้อ ถือเป็นอีกรุ่นที่น่าใช้นะ ...

ข้อมูล มีเท่านี้คับ เท่าที่ผมใช้อยู่นะ ลองเอาไปเป็น case study ดุครับ ...
c.chain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
ทำไมโทรศัพท์เราเวลาดูคลิปวิดีโอแล้วมันไม่ออกเสียงทางลำโพงอ่ะ ทางหูฟังก็ไม่มีเสียง ทำไงดี แต่เวลาฟังเพลงก็ปกติดีมีเสียงออกมา แต่คลิปวิดีโอมันไม่มีเสียงอ่ะ กลัวว่าถ้าส่งศูนย์แล้วมันจะนาน เพราะไม่มีเครื่องอื่นใช้ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีนะ

สงสัยโดนดูดเสียงไว้ แสดงว่าอายุ ไม่ถึง 18 ปี มันจะดูดเสียงไว้
เกี่ยวกันไหมนี่ อิ อิ ล้อเล่น ลองดูคลิป N-Gageที่แถมมากับเครื่อง ลองปรับ ลดเสียงดู
ไม่ได้ก็ต้องส่งเคลม
inna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ชื้อมาเท่าไหร่กันอ่ะ เรากำลังจะซื้อ แล้ว m shop นี่ราคาเท่ากัน มาตรฐานรึป่าว รึว่าแล้วแต่ที่
อยากได้จริงๆ
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

c.chain ผู้เขียน:

สงสัยโดนดูดเสียงไว้ แสดงว่าอายุ ไม่ถึง 18 ปี มันจะดูดเสียงไว้
เกี่ยวกันไหมนี่ อิ อิ ล้อเล่น ลองดูคลิป N-Gageที่แถมมากับเครื่อง ลองปรับ ลดเสียงดู
ไม่ได้ก็ต้องส่งเคลม

ลองหมดทุกอย่างแล้วลองนำไปให้ที่ร้านที่ซื้อมาดูแล้ว เค้าก็ทำไมได้ บอกว่าส่ง 0 อย่างเดียว
อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม

เปลี่ยนกรอบได้ไหมครับรุ่นนี้
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :

เอารีวิวรุ่นนี้มาให้ดูนะครับ มันเป็นของต่างประเทศอ่า ภาษาอังกฤษ ใครดูแล้วก้อขออภัยด้วยน้าคร้าบๆๆ

http://www.mobile-review.com/review/nokia-5320-en.shtml
Hiroshi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครเป็นเหมือนเรามั้งอ่า

ถ้าอย่างนั้นจะทำ ให้เหมือน2ดวงทำไมอ่า อย่างนี้มันก็เข้าค่ายหลอกลวงประชาชนอะสิ ทำดวงเดียวไปเลย สิ Crying or Very sad
5320
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครเป็นเหมือนเรามั้ง

[quote="Hiroshi"]ใครเป็นเหมือนเรามั้งอ่า เหมือนไฟแฟลช มันติดแค่ดวงเดียวเองอ่า ใครเป็นเหมือนเราช่วยบอกที[/quote

จริงๆแล้วแฟลชมีแค่ดวงเดียวครับ แต่ด้านนอกทำเป็นเหมือนมี 2 ดวงเฉยๆอะครับ

และเสียงที่ดังกรอบแกรบตรงฝากด้านหลัง ก็เกิดจากการเสียดสีกันของกรอบเองครับเพราะ

ตรงฝากหลังมันจะมีรูเล็กๆอยู่ที่ตัวเครื่องและก็จะมีเขี้ยวที่ฝากครอบกดลงไป

เลยทำให้เสียดสีกัน ถ้าอยากให้แน่นก็ต้องกาวอย่างเดียวละครับ

แต่ผมว่ารุ่นนี้ถือว่าเป็นรุ่นที่คุ้มรุ่นหนึ่งของโนเกียเลยละครับ เพราะมีฟังก์ชั่นครบดี

ที่ตินะคือเรื่อง การประกอบน่าจะดีกว่านี้หน่อยให้เหมือน 6300 จะดีมากๆเลย และให้แบตตมา

เยอะกว่านี้สัก 1200 พื้นผิวไม่ต้องมันเอาแบบ 6300 มีลำโพง 2 ข้างเสียงดี มี wifi และ GPS

ในตัว ถ้าได้ตามนี้นะครับจะสุดยอดมากๆเลย
Hiroshi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครเป็นเหมือนเรามั้ง

ใครเป็นเหมือนเรามั้งอ่า เหมือนไฟแฟลช มันติดแค่ดวงเดียวเองอ่า ใครเป็นเหมือนเราช่วยบอกที
ขอวิธีลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้

ขอ วิธีลง โปรแกรม เอ็น-เกจ แบบละเอียดด้วยค่ะ มะรู้จริงๆ ค่ะ Rolling Eyes
ซื้อมาแล้วคร่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ

ซื้อมาแล้วค่ะ มัน แถม เมม 1 GB ใช่ป่ะ มีปัญหามั้งเล็กน้อย ฟังเพลงแล้ว เสียง ลำโพง มันดังปุ๊ๆ (รู้สึกจะเป็นกันทุกคนเลยนะค่ะนี้) แต่ว่าของเราทำไม ปุ่มกดข้างๆ เลื่อนเพลง หยุด เพลง มันแกะๆ อ่ะ ใครเป็นเหมือนเรามั้งบอกที Crying or Very sad
Year's Star

หัวข้อ :

เบิ๊ด ผู้เขียน:
รุ่นนี้น่าสนใจดีนะครับ ราคาไม่แพงมากไปด้วย

แต่ติดตรงที่จอเล็กจังเลย = =

รุ่นนี้ลำโพงเสียงดังไหมอะครับ ?

ราคาไม่แพงจิงๆค้าบ ฟังชั่นดีด้วย Very Happy

จอเล็กหรอค้าบ? 2นิ้ว ก้อไม่เล็กแล้วนะ Surprised

ลำโพง เปิดดังสุดก้อดังดีจ้า Very Happy
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :

ฺBankznarak ผู้เขียน:
กล้องหน้าถ่ายรูปได้ไหมครับ

ถ่ายได้ครับทั้งรูป - วิดีโอ
มีโหมดกลางคืน
ซูมได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่ว่าอ่านได้นี่ต้องแบบไหนครับ

MagnamonKunGz ผู้เขียน:
charming01 ผู้เขียน:
Visual Radio

กะ

RDS

มานคือรัยหรอคับ ??

เป็นระบบที่เกี่ยวข้องกับการฟังวิทยุ FM ครับ

อ้างถึง:
อ่านสเปคแร้วยังงงๆ....อ้อ

แล้วตกลง Say and play รองรับ Thai ใช่มะค้าบบบ ??

Say&Play รองรับไทยครับ แต่เวลาพูดต้องสำเนียงฝาหรั่งนิดนึง = =

ที่ว่า Say&Play รองรับไทยครับ ??

ถ้าชื่อเพลงเป็นไทยจะอ่านออกไหมครับ หรือต้องตั้งเป็นคาราโอเกะ

เช่นเพลง "รักทุกวัน" ต้องตั้งเป็น "rak tok van" หรือเปล่าครับ ?

ขอบคุณครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

จำไม ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ตอนนี้ เครื่องศูนย์ ราคาอยู่ที่เท่าใหร่อะครับ

สนใจมากกก

จะซื้อๆ

ร้านขายส่ง 8180 ตามศูนย์ก็คงจะอยู่ที่ 85xx - 9xxx ครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

charming01 ผู้เขียน:

กะ

RDS

เป็นระบบที่เกี่ยวข้องกับการฟังวิทยุ FM ครับ

อ้างถึง:

แล้วตกลง Say and play รองรับ Thai ใช่มะค้าบบบ ??

Say&Play รองรับไทยครับ แต่เวลาพูดต้องสำเนียงฝาหรั่งนิดนึง = =
charming01
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :

กะ

RDS

จำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ ตอนนี้ เครื่องศูนย์ ราคาอยู่ที่เท่าใหร่อะครับ

สนใจมากกก

จะซื้อๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: n72 กับ 5320

MilkT_Oishi ผู้เขียน:
ขอความเห็นด้วยค่ะ ระหว่าง n72 กับ 5320 ตัวไหนดีกว่าคะ และ 5320 มีปัญหาเรื่องกรอบไม่เข้าที่หรือเปล่าคะ Embarassed

ใช่ครับ เท่าที่อ่านมารวมทั้งผมด้วยก็เจอ

เลือก 5320 ดีกว่าครับใหม่กว่าเครื่องเร็วกว่า

ถ้าอีกทางเลือกนึงก็ nokia 6120c กะ E51 ครับ
c.chain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปซื้อมาแล้ว โดยรวมก็โอเค วิทยุคลื่นจะไม่ค่อยเสถียร สงสัยอยู่บ้านนอก -*- แต่แบตไหง มีรหัสแค่ 7 หลัก (bl-5b) แล้วมันไปเช็คได้ที่ไหนว่าเป็นแบตแท้ครับ Rolling Eyes
MilkT_Oishi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n72 กับ 5320

ขอความเห็นด้วยค่ะ ระหว่าง n72 กับ 5320 ตัวไหนดีกว่าคะ และ 5320 มีปัญหาเรื่องกรอบไม่เข้าที่หรือเปล่าคะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จะซื้อตอนนี้ต้องเช็คอะไรบ้างครับ

-ปุ่มเปิด,ปิด แข็ง

- ฝาหลังไม่สนิท

ฯลฯ
????
nutshell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Bill... ผู้เขียน:
nutshell ผู้เขียน:
มันเปนไรไม่รุ้อะครับ

ตอนเข้า music palyer มันขึ้น searching for music
found 0
สลับกัน ไปเรื่อยๆ กดออกไม่ได้เลยครับ แต่กด ออกไปหน้าจอได้ แต่มีเสียง ติ๊ดๆ ตลอด
มนไม่ยอมหายอะครับ
ทำไงดี

ผมก็เป็น ทำไง อ่ะ ถึงหาย มีใครเป็น อีกมั่งคับ

หาทางแก้ไขได้ ม่ะ ทำทุกอย่างแระ

เพิ่มเติม มันจะเป็นตอน
1.สำรองข้อมูล ไม่ว่าจะเป็นในคอม ใช้ pc suit หรือ ในมือถือสำรองไปที่การด ตอน เรียกคืนข้อมูล ก็เป็น
2.ตอนเปลี่ยนซิม อื่นมาใส่
3. ตอนถอดเมมก็เป็น

ต้องhard reset อย่างเดียว *#7370#

ผมรีเซตไปหลายครั้งแลว เป็นเกือบทุกวัน เบื่อมาก ว่าจะเอาไปเข ้าศูนย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

worrakitt2551 ผู้เขียน:
ถามหน่อยค่ะ Sad Crying or Very sad

เราโหลด ธีม จาก Ownskin มาอ่ะค่ะ
แต่เวลาติดตั้งมันบอก ข้อผิดพลาดการอัพเดต อ่ะค่ะ Shocked
ไม่ทราบว่าแก้ยังถึงหายคะ
ธีมอันก่อนหน้านี้ก็ลงได้นะคะ

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ

เราโหลดownskinในคอมแล้วใช้สายต่อก็ไม่เป็นอะไรนะค่ะ ก็ติดตั้งได้ปรกติ แต่เคยลองโหลดเวปนี้ในมือถือดูก็โหลดได้ แต่เวลาจะติดตั้ง ก็ขึ้นว่า ข้อผิดพลาดการอัพเดตเหมือนกัน ถ้านอกเหนือจากนี้ไม่รู้อ๊ะ

ครือว่า ของเราอันเก่า ๆ ก็โหลดมาจากOwnskin ค่ะ ก็ติดตั้งได้ไม่มีปันหา
แต่เมื่อวานกะวันนี้โหลดมามันติดตั้ง แล้วขึ้น ผิดพลาดอัพเดต แต่มันไม่ได้อ่ะค่ะ
พอขึ้น ผิดพลาดอับเดต มันก็นิ่งไปเลย เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นอ่ะค่ะ
ใครพอรู้ช่วยหน่อยแล้วกันนะคะ

ขอบคุนอีกที
italnazca
Year's Star

หัวข้อ :

อัดเสียงสนทนาได้ไหมครับ ให้ได้ยินทั้งสองฝั่งเลยนะ แล้วมี limit ไหม เช่นทีละ 1 นาที หรือได้เรื่อยๆจนกว่าพื้นที่จะหมด แล้วถ้าใช้กับหูฟัง bluetooth จะอัดได้ไหม ใครมีประสบการณ์ช่วย share หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
trumpet_br
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไมผมต่อ USB จะเอาเพลงลงเครื่อง แระก้เลือกเป็น media tranfers แล้วอ่ะ ทำไมคอมผมมันมองไม่เห็นมือถืออ่ะ แระช้านจะฟังเพลงยางงายยยยยยยยยยยยยยยยย แบบว่า เปนพวกโล-เทค มาใช้ของ ไฮเทคอ่ะ เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามหน่อยค่ะ Sad Crying or Very sad

เราโหลด ธีม จาก Ownskin มาอ่ะค่ะ
แต่เวลาติดตั้งมันบอก ข้อผิดพลาดการอัพเดต อ่ะค่ะ Shocked
ไม่ทราบว่าแก้ยังถึงหายคะ
ธีมอันก่อนหน้านี้ก็ลงได้นะคะ

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5320 Xpress Music - โนเกีย

ฟังนาน ๆไป เสียง ลำโพงที่ดังปุ ปุ หายไปแล้วครับ
ผมฟังเพลงจากลำโพงทุกวัน แต่ผมตั้งค่าเสียง แบบนี้ / ความดังปิด , stereo ปิด
ฟังทุกวัน ๆ เสียงปุ ปุ หายไปแล้วครับ

Laughing Laughing Laughing
KP_25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าใช้การ์ดความจำ 1 GB. นี่ จะเก็บข้อความได้เท่าไรคะ
splix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้าเล่นเพลงทาง file manager

ใครรู้ช่วยตอบทีครับ Surprised

1. ถ้าเข้าโฟลเดอร์เพลงโดยใช้ file manager แล้วเข้า player จะสามารถเปลี่ยนแทรคโดยไม่ต้องออกจาก player ได้ไหมครับ ที่ต้องเข้าอย่างนี้เพราะต้องเพิ่มลดไฟล์เปลี่ยนโฟลเดอร์บ่อยมาก ขี้เกียจมาสร้าง playlist บ่อย ๆ

2. การสร้าง playlist สามารถเพิ่มทีละหลาย ๆ ไฟล์ได้ไหมครับ คือเลือกหลาย ๆ ไฟล์แล้วเพิ่มทีเดียว

3. เพลงใน playlist สามารถเปลี่ยนลำดับเพลงได้ไหมครับ เช่น เพลงที่อยู่อันดับ 3 เลื่อนขึ้นมาเป็นอันดับ 1

ขอบคุณมากครับ Very Happy
worrakitt2551
Year's Star

หัวข้อ :

เท่าที่ใช้มา ปุ่มกดก็ไม่แข็งนะ กำลังดีเลย เครื่องไม่หน่วงเร็วมาก สรุปแล้วเครื่องเราดีทุกอย่างเลย ชอบมาก
เลือก 5320 เพราะ
1.อยากเอามาเล่นเกมบอย เกมบอยแอดว้าน เกมเอนเกจ
2.เอามาฟังเพลงเวลาเบื่อๆ
3.เอามาเล่นเนต ก็ดีโอเคเลยค่ะ
4.เลือกเพราะว่าเป็นซิมเบียน สามารถลงโปรแกรมต่างๆได้
ที่สำคัญคือ ราคาไม่แพงเว่อร์พอรับได้ค่ะ เพราะก็ไม่อะไรพิเศษซักอย่าง เช่นเสียงต้องเพราะสุดๆ เสียงดังๆ เล่นเนตเร็วๆ อะไรเงี๊ยะ ไม่เน้น
แนะนำให้เพื่อนๆซื้อเลยค่ะเป็นมือถือที่น่าใช้จริงๆ ซื้อมาแล้วไม่ผิดหวังเลย ชอบมากกะใช้ 3-4 ปีโน่นเลย ถ้าไม่พังซะก่อน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: