Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6600 Fold - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 69 / เข้าชม: 511342
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 6600 Fold - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 16:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6600 Fold - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6600_fold.htm

monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : tyktyli
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 17:03  

ช่องสีเหลี่ยมใหญ่ ข้างในบนฝาพับมันคือไรครับ
ถ้าผมเดาน่ะ
กล้องป่ะ
แต่มันเหมือนๆจะไม่ใช่อะ
clubbank_max
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: PHRAE CITY
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 17:33  

รุ่นนี้ก็ดูดีนะ

ชอบเหมือนกัน

สงสัยตรงบนจอเหมือนกล้อง จะใช่รึเปล่าอะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 18:52  

ถ้าเป็น 2 รูปบน ใช่ครับ เป็นกล้อง

ส่วน 2 รูปล่าง ตรงโลโก้โนเกียเป็นปุ่ม pop-up เปิดฝาครับ ไม่เด้งเเบบ 6131 นะครับ จะค่อยๆ ขึ้นมา หรูหราครับ

ราคาเปิดตัวค่อนข้างสูงนะครับรุ่นนี้ ซึ่งดีไซน์หลายส่วนก็นํามาจาก 8800 Arte ครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 20:24  

รูปแรก ที่เห็นเลนส์กล้องอะ เป็นข้าหลังใช่มะอะ
ลูกสาวบริทนีย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 22:17  

เอ่ ออออ จะด่าเดี๊ยนฉลาดน้อยก็ได้
แต่เผอิญว่าไม่รู้ + ไม่เข้าใจ

ไอ่นาฬิกานี่คือ ฝาหน้า
ส่วนกล้องนี่อยู่ด้านหลังรึเปล่าคะ ?

ถ้าเป็นเช่นนั้น โอ้ วววววว
เลิ ศศศศศศศศศศศ สวยสะเด็ดเจ็ดย่านน้ำ
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 22:21  

ดีไซน์ดูแปลกๆดีนะ
hs0pgo
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 00:12  

สวยงาม คุณสมบัติครบดี
mong2534
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 09:35  

จอ OLED ด้วยแจ่มเลย ไม่เปลืองแบต
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 12:03  

เออ แปลกดีเน๊าะ

หน้าจอซ่อนอยู่หลังฝาเคลือบ

สวยงาม
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 15:40  

ขอบ จะลอกอีกไหม ง้อ

หรือ จอชนเหมือน n71 ม้าย
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 16:20  

ไม่ค่อยชอบเลย...บานพับ (เหมือนประตูบ้าน..เวลาไม่กางดูจากด้านบนยิ่งไม่สวยใหญ่เลย) ทำให้เหมือน 6267 (สำหรับบานพับ) ยังดูดีกว่า...นอกนั้น ok นะครับ สวยใช้ได้เลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 23:27  

papayatop ผู้เขียน:
ถ้าเป็น 2 รูปบน ใช่ครับ เป็นกล้อง

ส่วน 2 รูปล่าง ตรงโลโก้โนเกียเป็นปุ่ม pop-up เปิดฝาครับ ไม่เด้งเเบบ 6131 นะครับ จะค่อยๆ ขึ้นมา หรูหราครับ

ราคาเปิดตัวค่อนข้างสูงนะครับรุ่นนี้ ซึ่งดีไซน์หลายส่วนก็นํามาจาก 8800 Arte ครับ

เสียใจด้วยนะครับ

ที่ รุ่นนี้ ไม่มี ปุ่มกดให้ฃฝาPop - up เหมือน 6131 ถ้าโทรศัพท์เปิดตัวมาไปดูได้

เป็นรุ่นที่ต้องเปิดเองเหมือน ฝาพับทั่วไปครับ

และสี่เหลี่ยมที่ถาม

ไม่ได้เป็นกล้องนะครับ
สี่เหลี่ยมด้านในที่ใหญ่ ที่สุด (ไม่นับ จอ) คือ ลำโพงสนทนา ปกติครับ
ส่วนกล้องอยู๋ซ้ายสุดครับ เล็กว่า เยอะ

ผมไม่ได้ออกแบบหรือมีส่วนเกี่ยวข้องกับโนเกีย แต่ผมก็พอจะเดาแนวทางออกได้
ไม่เชื่อก็รอดูแล้วกันครับ

ผมชอบรุ่นนี้สวยดี ตอนแรกก็เห็นที่ เป็น series40 ทีเป็น Fold อีกตัว ผมไม่ค่อยชอบ Series40 เท่าไหร่ ชอบ Series60 มากกว่า ใช้ดีสำหรับส่วนของ Symbian แต่ไม่เข้าใจว่า ปุ่มที่เคยมีเยอะ ๆ เอาออกทำไมก็ไม่รู้ผมว่ามีไว้ก็ Perfect แล้วไม่น่าเอาออกเลย

ผมชอบ สองแบบทั้ง Slide และ Fold แต่ชอบ Fold มากกว่า

ถ้าหากว่า ถ้า 6600 ทั้ง SL และ FD สองตัวนี้ตัวใดตัวหนึ่งเป็น Series60 หละก็ ไม่แน่

เอาอีแก่ไปขายร้านของเก่าแล้วก็ถอยมาเลย 5555555
Design ได้เจ๋งมาก

และก็ ทั้งสองรุ่นนี้ ไม่มีส่วนใดเกี่ยวข้อง กับ Arte เลยเสียใจด้วยนะครับ

6600 ทั้งสองตัวนี้ All New Design ครับ
somprew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 00:43  

บอดี้ คล้ายโซนี่ รุ่น Z เลยว่ามะ

เงาๆ อ่ะ
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 23:31  

สวยดี
teeratatbest
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 23:40  

ละม้ายคล้าย SE z610 อยู่นะ เหอๆ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 10:02  

สวยๆๆๆๆ

แต่ปุ่ม ข้างใน อ่ะ ไม่ค่อยสวยเลย ...
evapok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 13:29  

Question มันจะเข้ามาในไทยมะคับ ถ้าเข้าจะมาเมื่อไรงะ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 00:43  

ฝาพับแบบประหยัดพลังงานอ่ะนะ Cool
เภะถะภพไ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 11:26  

ผมว่ามันแพงไปหน่อยนะคับกล้องแค่2ล้าน และไม่มีอะไรพิเศษมากมาย สวยไม่มากด้วยอะ
อ้างถึง:
Code:
[list][list=][img][/img][url][/url][img][/img][/list][img][/img][/list]
อิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 13:31  

แบตน้อยเหมือน 6300 เลย อย่างนี้จะไหวหรอ ????
ต้นไทร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 13:46  

[quote="เภะถะภพไ"]ผมว่ามันแพงไปหน่อยนะคับกล้องแค่2ล้าน และไม่มีอะไรพิเศษมากมาย สวยไม่มากด้วยอะ[i][u][quote]

น่าจะแพงที่ design และวัสดุที่ใช้นะครับ แถมหน้าจอแบบ OLED อีก

อีกอย่างน่าจะแพงที่ [b]การถ่ายวีดีโอ
นะครับ เพราะส่วนมาก รุ่นที่มีกล้อง 2 ล้าน
ความชัดของวีดีโอจะอยู่แค่ QCIF (176 x 144 พิกเซล), 15 เฟรมต่อวินาที

แต่รุ่นนี้ถ่ายวิดีโอได้ถึงระดับ VGA (640 x 480 พิกเซล), 15 เฟรมต่อวินาที และ QVGA (240 x 320 พิกเซล), 30 เฟรมต่อวินาที เลยทีเดียว

ตรงส่วนที่กล่าวมานี้แหละครับ น่าจะทำให้รุ่นนี้ ราคาดูจะมากกว่ารุ่นอื่นๆ ทั่วไป ที่คุณสมบัติอยู่ในระดับประมาณนี้ครับ..

สำหรับคนที่ชอบการถ่ายวิดีโอ บวก ลบ คูณ หาร ดูแล้วก็น่าจะคุ้มนะครับ

** แต่ที่น่าเสียดายก็คือกล้องไม่มี Auto Focus ถ้ามีล่ะก็แจ๋มมากเลยครับ **
นายโย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 16:56  

หุหุ มันก็ เหมือนโซนีฯ เข้าไปทุกวัน ดีไซน์ล้าหลัง..

ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 19:15  

ตัวนี้สวยใช้ได้ เปิดตัวเท่านี้ รอไปอีก เด่วมันก็ลดลงเรื่อยๆล่ะน่า
JeansZi
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 21:52  

ดูมีระดับนะครับ โดยเฉพาะตรงที่เป็นอะลูมิเนียมตรงด้านหน้า ซึ่งทำให้เครื่องดูสวยขึ้นครับ

ส่วนกล้องนี้น่าจะเพิ่มความละเอียดได้แล้วนะครับ เห็น 2 ล้านในซีรีย์ใหญ่มาจนเบื่อแล้วครับ
anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 12:26  

Anonymous ผู้เขียน:

ที่ รุ่นนี้ ไม่มี ปุ่มกดให้ฃฝาPop - up เหมือน 6131 ถ้าโทรศัพท์เปิดตัวมาไปดูได้

เป็นรุ่นที่ต้องเปิดเองเหมือน ฝาพับทั่วไปครับ

สี่เหลี่ยมด้านในที่ใหญ่ ที่สุด (ไม่นับ จอ) คือ ลำโพงสนทนา ปกติครับ
ส่วนกล้องอยู๋ซ้ายสุดครับ เล็กว่า เยอะ

ผมไม่ได้ออกแบบหรือมีส่วนเกี่ยวข้องกับโนเกีย แต่ผมก็พอจะเดาแนวทางออกได้

ผมชอบรุ่นนี้สวยดี ตอนแรกก็เห็นที่ เป็น series40 ทีเป็น Fold อีกตัว ผมไม่ค่อยชอบ Series40 เท่าไหร่ ชอบ Series60 มากกว่า ใช้ดีสำหรับส่วนของ Symbian แต่ไม่เข้าใจว่า ปุ่มที่เคยมีเยอะ ๆ เอาออกทำไมก็ไม่รู้ผมว่ามีไว้ก็ Perfect แล้วไม่น่าเอาออกเลย

ผมชอบ สองแบบทั้ง Slide และ Fold แต่ชอบ Fold มากกว่า

ถ้าหากว่า ถ้า 6600 ทั้ง SL และ FD สองตัวนี้ตัวใดตัวหนึ่งเป็น Series60 หละก็ ไม่แน่

เอาอีแก่ไปขายร้านของเก่าแล้วก็ถอยมาเลย 5555555

และก็ ทั้งสองรุ่นนี้ ไม่มีส่วนใดเกี่ยวข้อง กับ Arte เลยเสียใจด้วยนะครับ

6600 ทั้งสองตัวนี้ All New Design ครับ

ไม่ใช่คับ มี3ตัว 6600ตัวอ้วนๆจำได้ปะ

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6600.htm
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 13:33  

รุปใหญ่มาก สงสารคนเน็ทไม่เร็วบ้างเถ๊ออออออ
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 14:18  

ตรงหน้าฝาพับเป็นจอ OLED เหมือน Z610i Z750i ซึ่งสามารถแสดงรายชื่อผู้โทรเข้าได้ และแสดงสิ่งที่ต้องทำ นาฬิกาขนาดใหญ่

และอาจมีนาฬิกาแบบอะนาล็อกให้เลือกด้วย
oHmmzLoVE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 02:48  

สวยดีจัง
luck5700
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 02:45  

สวยดี แพงดีครับ
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 03:31  

ภาพใหญ่สะใจมากเลยครับท่าน

ปล.เห็นจำนวนจุดพิกเซลกับเนื้อ(เก็ด)พลาสติกเลยครับท่าน
898
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6600
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 02:05  

มันเป็นกดปุ่ม เปิดฝาพับนะครับ แล้วตรงหน้าจอพอเราแตะ 2 ที มันจะโชว์นาฬิกาครับ

ผมไม่เข้าใจว่าทำไมถึงบอกว่าใ้ช้มือเปิดละครับ ก่อนจะพิมพ์แบบนั้นช่วยตรวจสอบก่อนก็จะดีนะครับ ของเค้าตั้งใจทำมา
มั่วจั๊งจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 11:53  

Anonymous ผู้เขียน:

เสียใจด้วยนะครับ.. รุ่นนี้มีปุ่ม Pop up ครับ

เล่นมั่วด้วยความมั่นใจมากเลยนะครับ..เสียใจด้วยนะครับ Evil or Very Mad
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 14:53  

ออกแบบให้เหมือนไม่มีด้านหลังเลย เหมือนเป็นด้านหน้าได้ทั้ง 2 ด้านเลย สวยๆ

แต่ผมว่าเปิดตัวสูงไปน้าาา
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 15:02  

pymzii ผู้เขียน:
ออกแบบให้เหมือนไม่มีด้านหลังเลย เหมือนเป็นด้านหน้าได้ทั้ง 2 ด้านเลย สวยๆ

แต่ผมว่าเปิดตัวสูงไปน้าาา

นั่นสิเนาะ เหนด้วยอย่างยิ่ง เหมือนเปนด้านหน้าหมด ไม่เหมือนมีด้านหลัง 55+

แต่รอไปอีกราคาก้ลดเองแหละ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 18:17  

ลองไปดูที่ http://www.youtube.com/watch?v=5364m8vKmBc
จะตอบคำถามด้านบนได้เลยครับ

อยากได้อ่ะ..... Smile
mama_evolution
Year's Star

จังหวัด: แถวๆสัตหีบ
หัวข้อ : Nokia 6600 Fold - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 18:09  

Rolling Eyes Laughing Rolling Eyes ไม่แจ่ม! Rolling Eyes Laughing Rolling Eyes
ไม่รู้เรื่องเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 18:40  

รุ่นนี้

ถ้าฝากเพื่อนที่อเมริกาซื้อกลับมา

จะเอามาใช้ที่นี่ได้รึเปล่าคะ

แล้วจะเปลี่ยนเป็นภาษาไทยได้มั้ย ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร แต่อยากรู้ว่าจะเอามาโทรที่ไทยได้มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2008 20:26  

เข้าไทยหรือเปล่าหนอ

รออยู่นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 19:18  

บางคนบอกว่าราคาขนาดนี้ไปซื้อ n76 mocca ดีก่ามะ
แต่เรื่อง design มันเทียบกันไม่ได้หรอก
รุ่นนี้ออกมาขายซะทีเซ่
อยากเสียเงิน
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 19:02  

I don't like Design
เป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ดีนะ ชอบ รออยู่
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 13:47  

ก็ดีนะ ชอบ รออยู่
fankS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 15:03  

ผมว่ารอตัว 6650 ดีกว่ามีจอสัมผัสด้านนอกด้วยนะ design คล้ายๆ v3 ด้วย
Code:
It's here
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 23:26  

มันมาแล้วค่ะ ที่เชียงใหม่ 11990 โดยประมาณ
ตัวเล็กสวยน่ารักมาก แต่แพงไปหน่อย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 11:15  

เอ...เชียงใหม่ถูกกว่ากรุงเทพอีก เห็นตั้งไว้ที่ 12,500 (Powerbuy) สวย เล็ก น่ารักจริงๆเลย...อยากได้....แต่ติหน่อยเลย...แพงไปไม่หน่อยเลย....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 15:20  

Prohibited price, I say. Why is this guy so expensive? I'd better buy E series perhaps.
ipp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 15:22  

รุ่นนี้รู้สึกออกแบบมาด้านนอกดูดีแต่ด้านในไม่หน้ามีสี่เหลี่ยมกับวงกลมเลย Neutral

มันทำให้ดูไม่ค่อยสวยอะ Sad

ไปดูตัวจริงที่0มาแล้ว สีสวยดีและดูมีระดับดี Shocked

ปล.โนเกียออกแบบฝาพับไม่ค้อยลงตัว Crying or Very sad

บางรุ่สวยแต่นอกค้างในดูธรรมดา Sad
oPKo25o
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 12:17  

ไปเห็นตัวจริงมาแล้ว สีม่วงอ่ะค่ะ ข้างนอกดูสวยดี ดูดีมีระดับมากเลย เล็กดีด้วยค่ะ

แต่ข้างในตรงปุ่มกด เราว่ามันไม่ค่อยสวยเลย ..แต่ยังไงมันก็แล้วแต่คนชอบอ่ะค่ะ
jLm
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 15:28  

ข้างนอกสวยดีแต่ข้างในไม่ค่อยสวย Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 22:28  

ทำไมรุ่นนี้บอร์ดเงียบจัง อยากรู้ว่าปุ่มข้างๆ ที่ใช้กดเปิดฝา ถ้าใส่กระเป๋ากางเกงแล้วเกิดไปโดนเข้ามันจะเปิดเองไหมครับ

แต่บอร์ดเงียบอย่างนี้ท่าจะไม่ค่อยเป็นที่นิยม Sad
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 07:31  

เงียบจริงๆด้วยล่ะครับ....ปุ่มเปิดอ่ะนะ...ต้องกดแรงนิดนึงมันถึงจะเปิดได้นะครับ ที่บังเอิญไปโดนเนี่ย...ไม่เปิดหรอกครับ แม้เอามือหนีบไว้ทั้งฝาบนฝาล่าง...แล้วกดปุ่มนั้นมันจะเปิดไม่ได้ แล้วจะให้เปิดแบบ Manual นะครับ แต่รออีกแป๊ปนึง ก็จะเปิดได้ (เปิดโดยแม่แหล็ก)

ที่ผมไม่ชอบเนี่ยคงเป็นเรื่องปุ่มกด...ทั้งผิวมันทะแม่งไงไม่รู้สิครับ แถวกลางเนี่ยจะออกแบบด้าน สองแถวซ้ายขวา จะออกผิวมัน...และที่เซ็งก็คือ ปุ่มมันดังก๊อบแกร็บ...อันนี้ไม่ชอบเอาเลย...ตอนซื้อก็ไม่มีให้ลอง

ส่วนตัวถังมันคงจะเป็น Alloy นะครับ น้ำหนักกำลังดี แต่ของผมมีกระเทาะด้วยตรงฝาพับ ส่วน ฝาหลัง...แน่นมากๆๆๆ แกะเปลี่ยน Sim เล็บเกือบฉีก...

นอกนั้น OK รูปทรงสวยถูกใจ ขนาดเล็กดี...อันนี้ชอบมากๆ ใครใช้ระวังทำหล่นล่ะ 5 5 5

คนเคยใช้ 3 อาทิตย์ สรุปก็ชอบเลยแหละ แต่..... ไปซะแร้ว... Easy Come Easy Go
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2008 15:40  

จับดูของจริงแล้วก็....งั้นๆ ไม่มีอะไรแปลกใหม่ เดิมๆ ก็แค่รูปร่างเท่านั้นที่ออกแบบใหม่...จริงๆ ราคาแพงเวอร์ เมนูก็เดิมๆ .... ยังไม่ซื้อดีกว่า.....
wa-i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2008 22:31  

อยากรู้ว่า รุ่นนี้มันเร่งระดับเสียงสนทนาไม่ได้หรอคะ หาอยู่นานมาก ก็หาไม่เจอ
รู้สึกว่าเสียงสนทนามันจะเบาไปหน่อยน่ะค่ะ
หรือว่ามีให้ปรับระดับได้ตรงไหน วานผู้รู้ช่วยทีค่ะ
Salary Man
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2009 18:01  

wa-i ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า รุ่นนี้มันเร่งระดับเสียงสนทนาไม่ได้หรอคะ หาอยู่นานมาก ก็หาไม่เจอ
รู้สึกว่าเสียงสนทนามันจะเบาไปหน่อยน่ะค่ะ
หรือว่ามีให้ปรับระดับได้ตรงไหน วานผู้รู้ช่วยทีค่ะ

ปรับเสียงใช้ปุ่ม Navi Key Up และ Down ในการเพิ่มหรือลดเสียงครับ
wa-i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2009 12:14  

Salary Man ผู้เขียน:

ปรับเสียงใช้ปุ่ม Navi Key Up และ Down ในการเพิ่มหรือลดเสียงครับ

อ้อ เจอแล้วค่ะ ขอบคุณมาก
ว่าแต่ทำไมตัวนี้แบตมันหมดเร็วจัง แย่เลย
หรือว่าตัวที่แล้วแบตมันอึดเกินปกติ (ตัวเก่า 6131)
smoothcriminal
Year's Star

จังหวัด: cholbury
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2009 12:47  

ปุ่มเลื่อนขึ้นค่ะ
smoothcriminal
Year's Star

จังหวัด: cholbury
หัวข้อ : อยากเปลี่ยนหน้ากาก
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2009 13:15  

อยากเปลี่ยนหน้ากากเป็นสีดำค่ะ
ซื้อสีม่วงมาได้10วันเอง แต่ว่าจะยกให้แฟน ผู้ชายเค้าคงไม่ใช้สีม่วงหรอกมั้ง
ถ้าเราจะไปขอเปลี่ยนกับศูนย์ จะได้มั้ยคะ
วานผู้รู้หรือคนที่ทำงานกับโนเกีย บอกหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2009 15:42  

และแล้วก็ทนความสวยงาม และ ฝาพับไม่ไหว...กลับมาใช้อีกครั้งนึง Update Firmware เรียบร้อย.... Happy Very Happy (เก็บ E71 ไว้เล่น Net กะ GPS ก็พอ)
david227
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 19:00  

ซื้อมาผิดหวังที่เสียงอย่างเดียว เสียงห่วยมาก ยังกะเครื่องราคา 2000 เลย

อย่างอื่น โอ เค
wayfood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายเครื่อง
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 09:33  

ขายเครื่อง Nokia 6600F เครื่อง MFA ซื้อมายังไม่ถึง 1 เดือน อยากขายเพราะจะไปซื้อเครื่องใหม่ครับ ราคา 7900 บาท สนใจติดต่อ 0819099969
wayfood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายเครื่อง Nokia 6600F
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 19:10  

ขายเครื่อง Nokia 6600F เครื่อง MFA ซื้อมายังไม่ถึง 1 เดือน อยากขายเพราะจะไปซื้อเครื่องใหม่ครับ ราคา 6900 บาท สนใจติดต่อ 0819099969ครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 13:42  

กลับมาใช้เป็นเครื่องที่สาม....มือสองห้าพัน....สภาพกิ๊งๆ...ใช้มาสามวัน(มั๊ง)... Very Happy
ไม่รู้เป็นไร..ชอบฝาพับอ่ะ ....ก็รอ E72 ไม่ไหว...กว่าจะมาตั้ง ตค.
Born S.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 02:13  

เมื่อวานเพิ่งไปซื้อมาที่มาบุญครองชั้น 4

6,200 บาท

สรุปว่า ชอบครับ
ปกติชอบใช้แบบฝาพับ กับแบบสไลด์ อยู่แล้ว
แต่ชอบรุ่นนี้มากเพราะมีปุ่มกดให้ฝาเปิดเองได้ครับ
เอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมก็ซื้อแล้ว
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 20:42  

Born S. ผู้เขียน:
เมื่อวานเพิ่งไปซื้อมาที่มาบุญครองชั้น 4

6,200 บาท

สรุปว่า ชอบครับ
ปกติชอบใช้แบบฝาพับ กับแบบสไลด์ อยู่แล้ว
แต่ชอบรุ่นนี้มากเพราะมีปุ่มกดให้ฝาเปิดเองได้ครับ

ผมก็ซื้อจากมาบุญครอง ร้าน นาซ่า ซื้อมาไม่ถึงอาทิต เครื่องปิดไม่ได้
ในใบเสร็จบอกว่าไม่รับเปลี่ยนหรือคืนเลยเอาไม่เข้าศูนย์โนเกีย ปรากฏว่า เหลือประกันแค่สี่เดือนเอง งงเลยเครื่องเพิ่งซื้อไม่ถึงอาทิต เสียความรู้สึกกับร้านนาซ่ามาก แต่ไม่เสียความรู้สึกกับ 6600 ford เท่าไหร่ก็รักนี่นา
เอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การโชว์ภาพ
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 10:58  

ภาพที่โชว์เวลามีคนโทรเข้าทำไมมันเป็นภาพเล็กไม่เต็มจออ่ะครั
ของเพื่อนเป็นหรือเปล่าครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia 6600 Fold - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 17:53  

^ รู้สึกว่าเป็นเหมือนกันครับ.... น่าจะเป็นปกติของรุ่นนี้มั๊งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6600 Fold - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 00:12  

http://www.youtube.com/watch?v=H5VT9n3RCyE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 00:13  

[img]http://www.youtube.com/watch?v=H5VT9n3RCyE[/img]
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 14:54  

งงกะชีวิตเหมือนกันครับ...กลับมาใช้เครื่องรุ่นนี้เป็นเครื่องที่ 4 แล้ว...หามือสองสภาพดีๆ ราคาถูกๆ มาใช้ครับ...ก็ยังชอบมันอยู่เลย...แต่ยังเกรงว่าอะไหล่พอจะยังมีไหมเอ่ย...ว่าจะซื้อฝาหน้า กะ หลัง เปลี่ยนซักหน่อย...แค่นี้ก็ใหม่เอี่ยมแล้ว Very Happy

เบื่อปุ่มน้อย (6600F) ก็ไปใช้ปุ่มเยอะ (E72) เบื่อปุ่มเยอะ ก็ไปหาปุ่มน้อยกว่า(5800)

ตอนนี้เบื่อปุ่มน้อยกว่าก็เลยเก็บ (5800) หันกลับมาหาปุ่มน้อย(6600F)

คงต้องเก็บไว้ยาวๆ เผื่อเบื่ออีก Very Happy

...
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 19:10  

เงียบกริ๊บเลยนะ เครื่องรุ่นนี้....

เพิ่งเอาไปเปลี่ยนฝาหน้า หลัง เนื่องจากเผลอไปใส่รวมกับเหรียญ....เป็นรอยทั้งลำ

ก็โดนไปนิๆหน่อยๆ หย่อน 1,200 ไม่กี่สิบบาท (รวมค่าเปิด เช็ค 400)

แพงชิ..เลย แต่กลับมาเป็นของใหม่ไปเลย...ไปกล้าแกะปั๊ดติกหุ้มเลย 555

ทำไงได้...ก็ยังชอบมันมากมายนะ และก็อยากให้มันสวย ไม่มีรอยขนไก่ ขนแมวบนเครื่องด้วย

ก็ใช้เป็นเครื่องหลักเลยและก็เอา 5800XM G-Black ไว้ฟังเพลง กะ GPS แทน

Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: