Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Secret KF750 - แอลจี
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 263 / เข้าชม: 792019
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Secret KF750 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 20:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Secret KF750 - แอลจี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/lg/kf750/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/kf750.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 10 Jul 2008 19:00; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 20:36  

สุดยอดเรย สวย ฟังชั่นดี ด้วย

แต่แบตอ่ะ น้อยไปป่าว

กล้องก้ 5 ล้านอีกแน่ะ

ระบบสัมผัส เฉพาะ Touch Media สำหรับ ฟังเพลง, วิทยุ FM, รูปภาพ, เกมส์ และ เอกสาร

ไม่เข้าใจ ว่ามันเฉพาะยังไง
mong2534
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 21:23  

อุ้ยยย งดงามมาก น่าใช้นะแต่ราคาคงแพง - -๐
อ้างถึง:
ระบบสัมผัส เฉพาะ Touch Media สำหรับ ฟังเพลง, วิทยุ FM, รูปภาพ, เกมส์ และ เอกสาร

ของงด้วยคน อิอิ
w_watcharotai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 22:42  

ก็หมายความว่านอกจากนั้นต้องใช้ปุ่มควบคุม 5 ทิศทางแบบสัมผัสใต้หน้าจอไงครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 23:14  

ราคา 13900 Shocked
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 23:45  

- ความละเอียด 240 x 320 พิกเซล ความเร็ว 120 เฟรมต่อวินาที
- ความละเอียด 640 x 480 พิกเซล ความเร็ว 30 เฟรมต่อวินาที
เจ๋งชะมัด รุ่นน้องเจ้าวิวตี้ มีAuto Rotate อีก เยี่ยมครับ

พรีวิว
http://www.gsmarena.com/lg_kf750_secret-review-247p3.php

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เหมียวหง่าว เมื่อวันที่ 31 May 2008 01:03; ทั้งหมด 1 ครั้ง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 00:26  

จะว่าไปก็คือ Viewty Slide ดีๆ นี่เอง

กล้องลูกเล่นดีครับ ทั้งมาโครเเละ face detection เสียอย่างตรงเเบตน้อยอีกเเล้ว
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 01:14  

mong2534 ผู้เขียน:
อุ้ยยย งดงามมาก น่าใช้นะแต่ราคาคงแพง - -๐
อ้างถึง:

ของงด้วยคน อิอิ

เมนูปกติไม่สามารถสัมผัสหน้าจอได้ครับ

แต่พอเข้าสู่ฟังก์ชั่น Touch Media จะสามารถสัมผัสหน้าจอเพื่อควบคุมการทำงานได้

LG KF750 ยังมีระบบ Motion Sensor สามารถควบคุมเกมส์โดยการเคลื่อนไหวตัวเครื่องได้
เช่นเกม ปาเป้า ให้จับตัวเครื่องเอียงซ้าย/ขวา ในการเล็งให้ตรงเป้า แล้วถ้าต้องการขว้าง ลูกดอกออกไป ให้เขย่าเครื่องไปด้านหน้า
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 01:15  

w_watcharotai ผู้เขียน:
ก็หมายความว่านอกจากนั้นต้องใช้ปุ่มควบคุม 5 ทิศทางแบบสัมผัสใต้หน้าจอไงครับ

จะเห็นว่าใต้จอมีปุ่มเดียวที่กดได้ ส่วนพื้นที่รอบๆ เป็นระบบสัมผัสครับ
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 06:01  

สวยดีคับผม

lg ทำเครื่องสวยขึ้นเยอะ ไม่เหมือนเพื่อนรวมชาติ

ออกมากี่รุ่นหน้าตาคล้ายๆกันหมด Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 10:41  

ราคาเท่ากะ KF 700 ที่กะลังจาออกเลย...เลือกไรดีหว่า Rolling Eyes
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 00:15  

สวยดีนร๊า

ตอนนี้ชอบจริงๆๆมือถือ
ที่มีดีไซด์แบบใหม่ๆๆอ่า
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 19:25  

ตอนนี้ระบบสัมผัสเริ่มรุกตลาดมือถือเข้าไปทุกทีแล้วนะครับ เห็นอย่างนี้ปุ่มกดแบบธรรมดาที่เคยใช้กันคงจะหายไปอีกไม่นานแน่ๆ เลย

ไหนจะระบบสัมผัสที่หลากหลายอย่าง iPhone หรือการใช้จอแสดงผลแทนปุ่มแบบ KF600 ซึ่งนับว่าเป็นสิ่งที่แปลกใหม่สำหรับมือถือในยุคนี้ และจะมาแทนที่ระบบควบคุมแบบธรรมดาในอีกไม่นาน
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 21:03  

แต่ไม่ค่อยชินกะพวกปุ่มสัมผัสแฮะ มันไปไวเกินเหตุ โดนนิดนึงก้ไปละ... แต่ไอโฟนนี่โอเคอยุ

จอมันใหญ่ ควบคุมง่าย
david_kop
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 00:59  

แล้วเมื่อไหร่จะวางตลาดอ่าคร้าบบบบบ เล็งๆ ตัวนี้ กับ KF510 อยู่ ระหว่างสวยเก่งฉลาดกับสวยเซ็กซี่หุ่นดีสาวเปรี้ยว เลือกอย่างไหนดีน้า
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 00:59  

ช่วงนี้สีดำมาแรงนะครับท่าน

ปล.ถ้าราคาไม่แพงก็น่าสนใจนะครับท่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 13:58  

ได้เครื่องมาเล่นแล้วครับ

ตัวจริงไม่สวยเหมือนในรูปอ่ะ

แต่ฟังก์ชั่น Touch media ก็เจ๋งดี เกมส์ตกปลา ปาเป้า ก็แค่เขย่าเครื่อง

ส่วนกล้องก็ชัดดี แต่ไม่เคยจับ Veiwty เลยไม่รู้สู้ได้หรือเปล่า
al1716
Year's Star

จังหวัด: กุงเทพ
หัวข้อ : มาดูรีวิว กันดีกว่า
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 17:26  

รีวิว LG KF750

http://www.eprice.com.tw/mobile/news/?news_id=7225&type=report
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 01:08  

Anonymous ผู้เขียน:
ได้เครื่องมาเล่นแล้วครับ

ตัวจริงไม่สวยเหมือนในรูปอ่ะ

แต่ฟังก์ชั่น Touch media ก็เจ๋งดี เกมส์ตกปลา ปาเป้า ก็แค่เขย่าเครื่อง

ส่วนกล้องก็ชัดดี แต่ไม่เคยจับ Veiwty เลยไม่รู้สู้ได้หรือเปล่า

นั่นสิครับท่าน
ผมเองเคยเห็นบางรุ่นบางยี่ห้อทำภาพรีวิวได้สวยมากครับ
แต่พอไปจับเครื่องจริงกลายเป็นแบบหนังคนล่ะม้วนเลยก็มีครับ

ปล.รู้สึกว่าระบบเขย่าเริ่มจะแพร่หลายแล้วนะครับ(เก๋ดีนะ) Smile
0744
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 19:33  

ราคาอยู่ที่ 15,900 บาท ครับ น่าสนใจดีนะเนี่ย Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 23:21  

ใช้กับหูฟังสเตอริโอได้เปล่าครับ
แล้วในกล่องแถมอะไรมาบ้างครับ

ปล.มี review ของคนไทยมั่งยังครับ
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 12:13  

หรูดี
ชอบที่บางนี่แหละ Very Happy
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 15:40  

ดูตอนแรกนึกว่าเป็นฝาพับเสียอีก :lol:
Peri
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 22:34  

รบกวนคนที่ใช้อยู่ค่ะ

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มี WiFi กะ Edge มั๊ยคะ สวยดีแต่จะใช้งาน internet เยอะอ่ะค่ะ กำลังลังเล PDA อยู่แต่มันแพงกว่าแล้วกล้องก็ไม่ได้ด้วยเลยอยากรู้อ่ะค่ะ
$$$
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 23:49  

Peri ผู้เขียน:
รบกวนคนที่ใช้อยู่ค่ะ

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มี WiFi กะ Edge มั๊ยคะ สวยดีแต่จะใช้งาน internet เยอะอ่ะค่ะ กำลังลังเล PDA อยู่แต่มันแพงกว่าแล้วกล้องก็ไม่ได้ด้วยเลยอยากรู้อ่ะค่ะ

Edge น่ะมีครับ แต่ไม่มี WiFi
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 04:30  

สวยจัง เรียบๆ ชอบมากกกกกกก ปุ่มสีเดียวกันหมดดีชอบ
w11985
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 12:11  

tohome.com เอามาขายแล้วครับ ที่ ราคา 15,490 บาท
ในกล่อง
LG KF750
Battey Li-Ion 800 mAh
USB Data cable
Earphone
Adaptor
User Manual
MicroSD 1GB
plgud
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 19:54  

เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาอ่ะ

อยากรู้ว่ากล้องหน้ามันใช้ถ่ายได้รึป่าว??
หรือว่าแค่ 3G อย่างเดียว
อาราชิซากุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 20:35  

สอบถามหน่อยครับ ซื้อมาจากศูนย์ที่ไหนเหรอครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับตอนนี้ รวนๆบ้างมั้ยครับ พอดียังลังเลอยู่ เพราะว่าเคยใช้ viewty แล้วเซงมากๆครับ หน้าจอสัมผัส รวนสุดๆ กดไม่ได้ซะงั้น แล้วทำอะไรไม่ได้เลย เพราะมันต้องสั่งการผ่านหน้าจอแทบทั้งหมด เซงไปเลย *-* ตัวนี้หากรวน ก็ยังดีตรงที่มีปุ่มกดให้กดเบอรืโทรได้ แต่ชอบมากๆเลย KF750 สวยมากๆ แต่ก็กัวๆ จะเป็นเหมือน Viewty -*-
panglikhit
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 14:37  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/9-vMuciCDgQ&hl=en"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/9-vMuciCDgQ&hl=en" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="344"></embed></object>

วิธีเล่นเกมน่าสนใจดีแฮะ Twisted Evil
คาบูโตะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 23:08  

-*- แล้วตกลง มือถือ LG มีขายที่ศูนย์ไหนบ้างครับเนี่ย *-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 11:47  

ได้เครื่องมาแล้วจ้า ตอนนี้ยังไม่เปิดตัวนะ ต้องเข้าไปดูใน www.Lgmobilelover.com ที่เอาเข้ามาขายก่อน มี 10 เครื่องมั้ง ใกล้จะหมดแล้ว
คาบูโตะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 18:22  

-.- แล้วตกลงมันมีขายที่ไหนบ้างล่ะครับเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 22:01  

ถ้าเล่นเกมกำลังเมามันส์ เขย่าแหลก
แล้วหลุดมือ จะเหลือกี่บาทครับ
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 17:04  

ว่ะว่ะว่ะว้าววว
taomie
Year's Star

หัวข้อ : คุ้มๆๆ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 11:51  

:D

ได้เครื่องมาแล้วจ้า สั่งซื้อจากเว็บไซค์ทูโฮม ตอนนี้ในศูนย์ หรือ ตามร้านยังไม่วางขายครับ

ราคา 15490 บาท เปิดกล่องมา เจอเครื่อง ก็สวยดีนะครับ บอดี้คุ้มค่าไม่ได้ทำจากพลาสติกห่วยๆ เหมือนบางยี่ห้อ ( ที่แพงแต่งานประกอบแย่มากๆ ) รูปร่าง การออกแบบ ถือว่าลงตัวครับ

การใช้งานทัชสกรีนไวไปนิด ( อาจจะต้องทำความคุ้นซักกะหน่อย ) กล้อง 5 ล้านแบบ Auto Focus ใช้งานง่าย รูปที่ได้ ก็ถือว่าโอเคอยู่ ... เสียงเรียกเข้าใสปริ๊งๆ .. จอสวยดีครับ แต่สีไม่ค่อยสดเท่าไร อืม .. รุ่นนี้ไม่มี Themeห มาให้นะ

โดนรวมถือว่า ราคา 15490 กับบอดี้คุณภาพนี้ การใช้งานแบบทัชสกรีน ( จิ้มหน้าจอก็ได้นะ บางโปรแกรมในเครื่อง เช่น ดูภาพ เล่นเพลง ) เล่นเกมส์แบบ iphone เขย่าได้ กลับหน้าจอได้ด้วย ต่อเน็ท มี Egde รองรับ 3G เต็มตัว

อืม ....... ผมว่า คุ้มกับ แต่ก็ .นานาจิตตัง อ่ะจ้า อิอิ
คนอยากเปลี่ยนมือถื
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 19:25  

คืออยากรู้ว่า ความหน่วงเป็นยังไงบ้างอะครับ พอดีใช้ chocolate อยู่ แต่ความหน่วงมันเยอะมากเลย แล้ว USB ต่อกับคอมเป็นไงบ้างครับ Chocolate มันเก็บ sms มะได้อะ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 15:31  

คนอยากเปลี่ยนมือถื ผู้เขียน:
คืออยากรู้ว่า ความหน่วงเป็นยังไงบ้างอะครับ พอดีใช้ chocolate อยู่ แต่ความหน่วงมันเยอะมากเลย แล้ว USB ต่อกับคอมเป็นไงบ้างครับ Chocolate มันเก็บ sms มะได้อะ

รุ่น KF750 มีการปรับปรุงได้ดีกว่าเดิมมากอ่ะครับ ยังไง chocolate มีค่า 3500 นะครับสนใจที่จะเปลี่ยนเป็น KF750 เพิ่มเงินอีก 12400 บาทก็ได้ KF750 นะครับ ติดต่อมาที่เมล์ panglikhit@hotmail.com
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 15:35  

ถ้าเล่นเกมกำลังเมามันส์ เขย่าแหลก
แล้วหลุดมือ จะเหลือกี่บาทครับ

ไม่เหลือสักบาทครับ อิอิ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 15:35  

คาบูโตะ ผู้เขียน:
-.- แล้วตกลงมันมีขายที่ไหนบ้างล่ะครับเนี่ย

ตอนนี้มีขายที่ ศูนย์ i-mobile และ เทเลวิซ ครับ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 15:36  

คาบูโตะ ผู้เขียน:
-*- แล้วตกลง มือถือ LG มีขายที่ศูนย์ไหนบ้างครับเนี่ย *-*

i-mobile กับ เทเลวิซ ครับ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 15:38  

อาราชิซากุ ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยครับ ซื้อมาจากศูนย์ที่ไหนเหรอครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับตอนนี้ รวนๆบ้างมั้ยครับ พอดียังลังเลอยู่ เพราะว่าเคยใช้ viewty แล้วเซงมากๆครับ หน้าจอสัมผัส รวนสุดๆ กดไม่ได้ซะงั้น แล้วทำอะไรไม่ได้เลย เพราะมันต้องสั่งการผ่านหน้าจอแทบทั้งหมด เซงไปเลย *-* ตัวนี้หากรวน ก็ยังดีตรงที่มีปุ่มกดให้กดเบอรืโทรได้ แต่ชอบมากๆเลย KF750 สวยมากๆ แต่ก็กัวๆ จะเป็นเหมือน Viewty -*-

ตอนนี้ศูนย์ i-mobile และ เทเลวิซ ครับ สำหรับ วิวตี้ที่มีอาการรวน ถ้าอยู่ในประกัน เข้าศูนย์ได้เลยครับ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 15:42  

papayatop ผู้เขียน:
จะว่าไปก็คือ Viewty Slide ดีๆ นี่เอง

กล้องลูกเล่นดีครับ ทั้งมาโครเเละ face detection เสียอย่างตรงเเบตน้อยอีกเเล้ว

เฮอะๆ เหมือนเล่นเครื่องมาจริงๆเลยแฮะ เครื่องเพิ่งออกขายเองนะครับเนี่ย
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 03:59  

เรื่องเสียงเพลงเป็นไงบ้างคับ ใครใช้แล้วช่วยมาบอกต่อหน่อย

ความเพราะประมาณไหน พอสู้โซนี่ไหวมั้ยคับ หรือพอจะสู้ได้กับ e8 ในดวงใจผมได้หรือเปล่า
ลองมาแย้ว ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 12:56  

ง่ะ เสียงเพลงหมายถึงอะไรอ่ะ ถ้าเสียงเรียกเข้าละก็สู้ได้สบายๆ ใสกริ๊งๆ

แต่ถ้าฟังเพลงจากเครื่อง หรือ หูฟัง ก็ถือว่าโอเคครับ ไม่เน้นเบสกระหน่ำแบบของโซนี่ อันนี้จะออก ใสๆ ครบทุกระดับ มีเบสเล็กๆ ฟังได้นาน ไม่ปวดหูครับ

( ถ้าชอบฟังเพลงแบบหนักๆ ละก็ เล่นโซนี่ละจ้า ดีแล้ว )

ตอนนี้พยายามต่อเน็ท ผ่านสาย USB อยู่ง่ะ เคยเล่นแต่โซนี่ กับโนเกีย เจอ LG เข้าไป งง เลย
=9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 01:44  

รุ่นนี้มีกล้องหน้ารึป่าวอ่ะ Question
zero55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 17:07  

ดีไซด์ บางโดนใจมากๆเลย

แต่ไม่ชอบหนัง ตรงลำโพงด้านบนอ่ะ ใช้ไปนานๆ หนังมันจะเสื่อมสภาพมั้ยเนี่ย?

แต่ก็อยากได้รุ่นนี้ 555 Very Happy
aries-taurus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 22:50  

อยากได้อย่างแรงงงง

สวย เพรียว บาง โดนใจมากมาย

เมื่อไหร่จะมี Review สักทีค่ะ
ไม่ออกนาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 18:00  

ตอนนี้วางจำหน่ายยังครับ แล้ว มีร้านไหนขายบ้างครับ
~rOse~*Zaa*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 00:37  

ไปอ่านข้างบนสักนิดเถอะคับพี่น้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 14:59  

ไม่ออกนาม ผู้เขียน:
ตอนนี้วางจำหน่ายยังครับ แล้ว มีร้านไหนขายบ้างครับ

ตอนนี้มีที่ศูนย์ i-mobile กับ เทเลวิซ น่ะครับ
panglikhit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 15:03  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/j6JBjnJlam4&hl=en"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/j6JBjnJlam4&hl=en" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="344"></embed></object>

ad เปิดตัวในงานเปิดตัว KF750 ที่โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท เมื่อวันอังคารที่ 24 มิถุนายนที่ผ่านมาครับ
win_mma
Year's Star

หัวข้อ : เรืองของคนโชคดีครับ
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 12:58  

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=252329
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 13:51  

คนที่ใช้แล้ว ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยอ่ะ อยากรู้ข้อดี ข้อเสียของรุ่นนี้

เพราะสนใจมากๆเลย อยากได้ข้อมูลก่อนการตัดสินใจ Very Happy
ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 14:45  

ทำไมกล้องเจ๋งเหลือเกิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 16:07  

คนที่ใช้แล้ว ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยอ่ะ อยากรู้ข้อดี ข้อเสียของรุ่นนี้

เพราะสนใจมากๆเลย อยากได้ข้อมูลก่อนการตัดสินใจ Very Happy

ลำโพงใช้ทั้งสนทนา แล้วฟังเพลง เวลาฟังเพลงผ่านเครื่องเสียงเลยไม่ดังเท่าที่ควร
แต่รุ่นนี้ก็เน้นดีไซน์อยู่แล้ว ไม่ได้เน้นมิวสิคโฟน

ระบบสัมผัสของปุ่มควบคุมทิศทาง มีการตอบสนองด้วยการสั่น
แต่ต้องใช้เวลาพอสมควรกว่าจะชิน ดีกว่า Chocolate ตรงที่พื้นที่มันกดง่ายกว่า
ปุ่มตรงกลางลื่นๆ กดพลาดได้ง่าย

การเล่นเกมส์ ด้วยการเคลื่อนไหวตัวเครื่อง ยังไม่สนุกเท่าไรครับ
แต่ช่วยบริหารข้อมือได้ดี ในโหมดทัชมีเดีย มี 6 เกมส์ ให้เลือก
ในเมนูเกมส์&แอปฯ มีเกมส์ตีกอล์ฟ กับ พัซเซิล พร้อมแผนที่กูเกิลแบบจาวา

ถ้าคุณต้องการความบันเทิงครบ มือถือสวย การประกอบดี วัสดุใช้ได้
LG KF750 ก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ

ถึงแม้ปุ่มกดระบบสัมผัสจะใช้งานยากไปสักหน่อย แต่ทุกๆ เมนูจะมีตัวเลขกำกับไว้เสมอ
จึงสามารถใช้ปุ่มกดตัวเลข เปิดเมนูต่างๆ ได้เช่นกัน

ทำไมไม่ทำปุ่มควบคุมทิศทางให้สัมผัสหมด เว้นปุ่มกลางไว้ทำไม
โดยปกติเมื่อเราถือโทรศัพท์ใช้งาน นิ้วโป้งจะใช้ควบคุมปุ่มทิศทางอยู่เสมอจนเคยชิน
ถ้าเป็นปุ่มกดปกติเราสามารถพักนิ้วโป้งไว้บนปุ่มได้
แล้วปกติจะเป็นเช่นนั้น เราสัมผัสนิ้วไว้บนปุ่มอยู่เสมอก่อนกดมันลงไป
ดังนั้น LG KF750 จึ้งเว้นปุ่มกลางไว้ สำหรับพักนิ้วโป้ง
ถ้าไม่เช่นนั้นเราจะต้องชูนิ้วโป้งไว้ตลอด กันมันโดนปุ่มสัมผัสแบบไม่ตั้งใจ
การชูนิ้วโป้งไว้ตลอดเวลา มันก็ทำให้ข้อนิ้วเมื่อยล้าได้
(ใครเคยใช้ LG Chocolate จะเข้าใจดี ว่าระบบสัมผัสมันไวเพียงใด)
อันนี้ผมคิดเองนะ ไม่รู้เค้าออกแบบมาเพื่อการนี้หรือเปล่า
ใช้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 11:20  

ผมว่า กล้อง flash มันจ้าไปอะครับ มีวิธีปรับไหมอ่า มันสว่างเว่อร์

แล้ว ถ่าย VDO clip พอทำโหมด Slow ที สีมันเปลี่ยนเป็นทึบๆ ถ่ายตอนมืดๆไม่ได้เลย ภาพแตกด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 18:20  

ลำโพงใช้ทั้งสนทนา แล้วฟังเพลง เวลาฟังเพลงผ่านเครื่องเสียงเลยไม่ดังเท่าที่ควร
แต่รุ่นนี้ก็เน้นดีไซน์อยู่แล้ว ไม่ได้เน้นมิวสิคโฟน

ระบบสัมผัสของปุ่มควบคุมทิศทาง มีการตอบสนองด้วยการสั่น
แต่ต้องใช้เวลาพอสมควรกว่าจะชิน ดีกว่า Chocolate ตรงที่พื้นที่มันกดง่ายกว่า
ปุ่มตรงกลางลื่นๆ กดพลาดได้ง่าย

การเล่นเกมส์ ด้วยการเคลื่อนไหวตัวเครื่อง ยังไม่สนุกเท่าไรครับ
แต่ช่วยบริหารข้อมือได้ดี ในโหมดทัชมีเดีย มี 6 เกมส์ ให้เลือก
ในเมนูเกมส์&แอปฯ มีเกมส์ตีกอล์ฟ กับ พัซเซิล พร้อมแผนที่กูเกิลแบบจาวา

ถ้าคุณต้องการความบันเทิงครบ มือถือสวย การประกอบดี วัสดุใช้ได้
LG KF750 ก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ

ถึงแม้ปุ่มกดระบบสัมผัสจะใช้งานยากไปสักหน่อย แต่ทุกๆ เมนูจะมีตัวเลขกำกับไว้เสมอ
จึงสามารถใช้ปุ่มกดตัวเลข เปิดเมนูต่างๆ ได้เช่นกัน

ทำไมไม่ทำปุ่มควบคุมทิศทางให้สัมผัสหมด เว้นปุ่มกลางไว้ทำไม
โดยปกติเมื่อเราถือโทรศัพท์ใช้งาน นิ้วโป้งจะใช้ควบคุมปุ่มทิศทางอยู่เสมอจนเคยชิน
ถ้าเป็นปุ่มกดปกติเราสามารถพักนิ้วโป้งไว้บนปุ่มได้
แล้วปกติจะเป็นเช่นนั้น เราสัมผัสนิ้วไว้บนปุ่มอยู่เสมอก่อนกดมันลงไป
ดังนั้น LG KF750 จึ้งเว้นปุ่มกลางไว้ สำหรับพักนิ้วโป้ง
ถ้าไม่เช่นนั้นเราจะต้องชูนิ้วโป้งไว้ตลอด กันมันโดนปุ่มสัมผัสแบบไม่ตั้งใจ
การชูนิ้วโป้งไว้ตลอดเวลา มันก็ทำให้ข้อนิ้วเมื่อยล้าได้
(ใครเคยใช้ LG Chocolate จะเข้าใจดี ว่าระบบสัมผัสมันไวเพียงใด)
อันนี้ผมคิดเองนะ ไม่รู้เค้าออกแบบมาเพื่อการนี้หรือเปล่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ Very Happy

มีคำถามอีกข้อ เกี่ยวกับแบต มันหมดเร็วมั้ยคะ? เวลาเล่นเกม รึฟังเพลงเนี่ย มันใช้ได้นานขนาดไหน?
พอดีเคยใช้แอลจีเหใอนกัน แบต 800 mAh เหมือนตัวนี้ แบตมาลาโลกเร็วมากเลย เวลาฟังเพลง รึใช้กล้องไปไม่นาน Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 19:18  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ Very Happy

มีคำถามอีกข้อ เกี่ยวกับแบต มันหมดเร็วมั้ยคะ? เวลาเล่นเกม รึฟังเพลงเนี่ย มันใช้ได้นานขนาดไหน?
พอดีเคยใช้แอลจีเหใอนกัน แบต 800 mAh เหมือนตัวนี้ แบตมาลาโลกเร็วมากเลย เวลาฟังเพลง รึใช้กล้องไปไม่นาน Crying or Very sad

เปิดรอสาย มีคนโทรมาบ้าง แต่ไม่ค่อยได้คุย ไม่ค่อยได้เล่นกล้องเท่าไร อยู่ได้ประมาณ 4 วันครับ แบตหมดเกลี้ยง ถ้าใช้งานจริงๆ อย่างหนักเลยคง 2 วัน
นาราคุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 01:34  

ฟังเพลงผ่านหูฟังเพราะมั้ยคับผม

และเพราะระดับไหนคับ
aoto333
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 15:13  

อยากทราบว่า รุ่นนี้การสไลด์เป็นไงบ้างครับ มันหลวมเหมือนของ โนเกียหรือปล่าวครับ
opasza14583
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 20:05  

ชอบอ่าอยากได้มากกกกกกกกกกรอขอเงินแม่ก่อนใครที่ใช้แล้วลองมาบอกประสบการณ์มั่งนะคับอิ ๆว่าเจ๋งโคตรๆๆหรือเป่าอิๆจัยจ้่่า
siam3g
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2008 14:18  

aoto333 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่นนี้การสไลด์เป็นไงบ้างครับ มันหลวมเหมือนของ โนเกียหรือปล่าวครับ

ผมก็เป็นคนนึงที่เพิ่งซื้อมา LG ทั้ง KF600 และ KF750 ผมว่า LG Slide นั้นประกอบถือว่าดีเลยครับ (ลองไป test ดูได้ แนะว่าต้องลองกับตัวจริงนะครับ) ดีกว่า Nokia หลายๆรุ่นเลย ผมว่า LG ปีนี้ ตัว Mobile ทำได้ดีขึ้นเยอะมากเลยครับ เรื่องการสัมผัส ถ้าใช้แล้วชินรับลองว่าไม่ต่างกับปุ่ม 5 ทิศทางปกติเท่าไหร่เลย วัสดุก็ดี สรุปแล้ว LG ฟังก์ชั่นจะอยู่กลางๆ ไม่เลิศเลออะไรมากมาย แต่ถ้าคุณต้องการความแตกต่าง ไม่ว่าจะเป็นรูปร่าง วัสดุ การประกอบ รวมกระทั้งการสัมผัส ผมว่า LG ก็เป็นอีกทางเลือกนึงเลยนะครับ

ตอนนี้ LG ออกมา 3 รุ่น คือ KF 600, KF 700, KF750 แต่ละตัวความแตกต่างนั้นไม่เหมือนกันขึ้นอยู่กับความชอบ ต้องไปลองจับดู (ไม่ได้มาโปรโมท เพราะแต่ก่อนก็ไม่ได้ใช้ของ LG หรอก เพียงเห็นว่า LG ช่วงนี้เขาดีจริง ราคาไม่สูงมากจนจับไม่ได้ ผมเน้นการประกอบ แบบว่าต้องทนมือทน...ได้ครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 00:19  

รุ่นนี้ มีตัวจริง ให้ลองเล่นบ้างมั้ย วันก่อนไปที่ช็อปเค้าให้ดูแค่โมเดลอ่ะ อยากลองดูตัวจริงก่อน แต่ที่ที่จับๆโมเดลดู ก็ถนัดมือดี หนุงด้านบน ที่ตอนแรกว่าไม่ชอบ แต่ที่ดู ก็ผ่านเลยล่าะ เข้ากะตัวเครื่องเป็นอย่างดี
jimodz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 01:30  

ขายครับ
เพ่งซื้อมาวันอาทิตที่ 6 ที่ผ่านมา
ขาย 14,000 ครับ
ขายเพราะไม่ค่อนถนัด... ใช่ nokia มาตลอด
กลับผมไม่ชอบระบบสัมผัส... นิ้วผมใหญ่
กดไม่ค่อนโดน
แต่เสียดาย design ซื้อเพราะชอบ design

ติดต่อ 089 789 8168
จิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 01:54  

ตั้งค่าหน้าจอ ไม่ให้โชว์ผู้ให้บริการได้มั้ยคะ? (แบบรูปตัวอย่าง ที่เขียนว่าTH GSM อะค่ะ)

รู้สึกว่ามันเกะกะหน้าจอ
INDEXFLOW
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 10:25  

ว้าว เลียนแบบ OS ของ Ericsson อีกแล้ว ยีห้อห่วยแตกแบบนี้คิดเองไม่เป็นหรอก
LovaX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 09:27  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ภาพที่โชว์ตอนโทรเข้านี่ใหญ่เต็มจอปล่าวครับ
opasza14583
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 19:03  

INDEXFLOW ผู้เขียน:
ว้าว เลียนแบบ OS ของ Ericsson อีกแล้ว ยีห้อห่วยแตกแบบนี้คิดเองไม่เป็นหรอก

อ่าหรอนึกว่ามีแต่ที่โนเกียทำได้ไง ก้อดีก่ายี่ห้อคุนละกานแพงโคตรๆแต่optionงั้นๆ
jutha_boat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 10:45  

อยากเอา vdo จาก youtube ลงเครื่องอ่ะค่ะ มันเป็น .mp4 แล้วแต่เปิดในเครื่องไม่ได้อ่ะ
summer time
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 22:15  

ใช้กล้องหน้าได้ไหมคะ กำลังตัดสินใจอยู่ kf700, kf750 อ่า
sealek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 22:29  

ทำไมคคนตอบน้อยจัง มันมะค่อยมีคนใช้หรอรุ่นนี้อ่า กำลังอยากได้แต่คนใช้กันน้อย เลยมะรู้ ดีหรือไม่ดี - -
Lucy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 23:44  

ใช่ค่ะ ไม่คนตอบน้อยจัง

อยากให้คนที่ซื้อมาใช้แล้วจริงๆ ช่วยบอกข้อดี-เสียหน่อยอ่ะค่ะ

พอดีอยากได้ แต่ไม่รู้ว่ามันดีปล่าว

เห็นว่าไม่ค่อยมีคนเล่นของแอลจีกันอ่ะค่ะ

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วค่ะ

ตอบด้วยค่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
minkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 15:34  

หรือใช้ดี แล้วไม่ยอมมาเม้นบอก
เราก็ใช้ของโนเกียชินแล้ว แต่รุ่นนี้อ่ะสวยจริง
8-8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 12:23  

แนะนำว่าก่อนจะซื้อรุ่นนี้ให้ลองเล่นตัวจริงๆก่อนนะครับ อาจมีเปลี่ยนใจ
ส่วนตัวผมว่าตัวจริงมันไม่สวยเหมือนในรูป ปุ่มสัมผัสและปุ่มตัวเลขมันกดค่อนข้างยากนะครับ

เทียบกับ samsung soulแล้ว soulเห็นในทีวีไม่น่าใช้เลย แต่เล่นตัวจริงแล้วสวย ใช้ได้ดีเลยทีเดียวครับ ปุ่มสัมผัสและปุ่มตัวเลขกดได้ถนัด หน้าจอสว่างสดใส
แต่มันก็อาจจะแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนนะครับ
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 22:01  

summer time ผู้เขียน:
ใช้กล้องหน้าได้ไหมคะ กำลังตัดสินใจอยู่ kf700, kf750 อ่า

รุ่นนี้ไม่มีกล้องหน้าครับ
Haste
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 00:05  

จิงอย่างที่บอกครับ พอจับตัวจริงแล้วอาจจะมีเปลี่ยนใจ

ดีกว่าที่คิดจริงๆ วัสดุดีครับ สวยงาม หรูดี
แต่ถ้าใช้ viewty มาก่อนจนคล่องแล้วอาจจะขัดๆอยู่บ้าง
เพราะมานไม่ได้touch ตลอดเวลา เสียงก็โอเคนะครับ
กล้องชัดครับ ฟังค์ชั่นดีขึ้นเยอะ วีดีโอก็เร็วครับ กล้อง5ล้านไม่ได้เอามาประดับแน่นอนครับ
Anata no
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 10:31  

มันมีไฟที่ปุ่มกดมั้ยครับ เท่าที่เคยใช้ chocolate มันไม่มี ต้องคลำเอาในความมืดตลอด อิอิ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 10:35  

ตอนนี้ราคาเครื่องเท่าไหร่แล้วครับ....ผู้รู้ตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 16:32  

ตอนนี้ราคาเครื่องเท่าไหร่แล้วครับ....ผู้รู้ตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

14000 เศษๆ ครับ
may4049
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 12:27  

แล้วตกลงว่ามันรองรับ "3g" มั้ยครับผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ
mamaone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 15:50  

คนตอบน้อยจัง สงสัย จะไม่ได้ใช้รุ่นนี้......อิอิ
SpicY~GaL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 00:00  

ตัวเครื่องทำงานไวไม่หน่วง
กล้องไว ไม่หน่วง เรียลไทม์
แฟลชจ้าไปนิดนึง
เวลาลบรูปออกจากเครื่องแล้วถ่ายใหม่ จะรันเบอร์นับ1ใหม่
เวลาย้ายหรือกอปปี้เบอร์จากซิมไปเครื่อง หรือจากเครื่องไปซิม ทำได้ทีละเบอร์ ไม่สามารถเลือกทีละหลายๆเบอร์ได้
โชว์รูปเบอร์โทรเข้า-ออกได้ใหญ่กำลังดี
แต่ตัวจริงสวย น้ำหนักกำลังดี
สงสัยคับบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัยคับบ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 01:48  

[b]LGรุ่นนี้กับซํมซุงU900

อยากให้เทียบเรื่องกล้อง??
ภาพนิ่งและถ่ายVDO

และก็..ความดังของเสียงผ่านลำโพง

ระหว่าง2รุ่นนี้อันไหนจะดีกว่ากันอะคับ

..ส่วนตัวดูเหมือนLGจะมีลูกเล่นที่น่าสนใจกว่าอะ..

ใครเล่นมาแล้วตอบหน่อยน้าา[/b]
Fitu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG KF750 VS. Nokia 6220 Classic
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 01:45  

อยากให้เปลียบเทียบ 2 รุ่นนี้หน่อยครับ ว่าอันไหนน่าใช้กว่ากัน แบบว่า กินกันไม่ลงจริงๆ
LG KF750 VS. Nokia 6220 Classic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สงสัยคับบ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 15:29  

สงสัยคับบบบบ ผู้เขียน:
LGรุ่นนี้กับซํมซุงU900

อยากให้เทียบเรื่องกล้อง??
ภาพนิ่งและถ่ายVDO

และก็..ความดังของเสียงผ่านลำโพง

ระหว่าง2รุ่นนี้อันไหนจะดีกว่ากันอะคับ

..ส่วนตัวดูเหมือนLGจะมีลูกเล่นที่น่าสนใจกว่าอะ..

ใครเล่นมาแล้วตอบหน่อยน้าา

เราใช้ LG KF750 อยู่นะ เรื่องกล้องภาพนิ่ง รึ วีดีโอ ก็ชัดได้ใจดีค่ะ แต่แฟลตมันจ้ามากๆ
ไม่ได้ใช้ U900 เลยไม่รู้ว่าจะเปรียบเที่ยบยังงัยอ่ะ Sad

แต่เคยไปลองเล่น U900 ตัวจริงมา (ตอนที่เค้าเอามาโชว์ที่เซนทรัลเวิด์ล ตอนโน้นนนนอ่ะ) ภาพก็โอเคอยู่นะคะ โดยส่วนตัว ชอบลูกเล่นแอลจีมากกว่านะ รูปทรงแอลจี ก็ดูหรูกว่านิดหน่อย
ระบบสัมผัสรุ่นนี้เร็วมากๆเลย โดนนิด โดนหน่อย ก็ไปไหนต่อไหนละ ฮ่าๆๆ

เสียงสนทนาชัด และใสมากค่ะ ส่วนเสียงเรียกเข้าก็ใส และดังดี ไม่มีแตก

อะไรๆก็ดีนะ แอลจีรุ่นนี้.....แต่แอบเคือง ที่ซ่อนชื่อผู้ให้บริการไม่ได้นี่แหละ เวลาเอาวอลสวยๆขึ้น มันก็เกะกะอยู่บนวอล เหอะๆ ไม่รุ้ มันไปเซตค่าตรงไหนให้มันซ่อน หาเท่าไร ก็หาไม่เจอ
ใครรู้ช่วยบอกที Surprised
gueakwa
Year's Star

หัวข้อ : เปิดไฟล์
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 13:57  

อยากทราบว่า สามารถเปิด ไฟล์ word กับ excel ได้ไหมครับ
ถามค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 21:44  

คือวันนี้ไปซื้อเครื่องใหม่มาอ่ะค่ะ
เวลาเปิดมันจะช้าอ่ะค่ะ คือว่ามันจะต้องรอสักพักถึงจะเข้าโปรแกรม ไม่เหมือนNokiaเปิดแล้วก็เข้าหน้าจอเลยอ่ะค่ะ ปกติมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วรึป่าวคะ
รบกวนคนที่ใช้แล้วช่วยตอบให้ด้วยนะคะ ถ้ามันไม่ปกติ จะได้รีบไปเปลี่ยนอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2008 19:46  

ถามค่ะ ผู้เขียน:
คือวันนี้ไปซื้อเครื่องใหม่มาอ่ะค่ะ
เวลาเปิดมันจะช้าอ่ะค่ะ คือว่ามันจะต้องรอสักพักถึงจะเข้าโปรแกรม ไม่เหมือนNokiaเปิดแล้วก็เข้าหน้าจอเลยอ่ะค่ะ ปกติมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วรึป่าวคะ
รบกวนคนที่ใช้แล้วช่วยตอบให้ด้วยนะคะ ถ้ามันไม่ปกติ จะได้รีบไปเปลี่ยนอ่ะค่ะ

เครื่องเราก็เป็นงั้นเหมือนกัน ตอนเปิดจะช้า แต่เวลาใช้ก็เร็วดีอยู่นะ Wink
hachiiz99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 17:44  

- ไม่ค่อยมีคนมาพูดคุยเกี่ยวกับรุ่นนี้เลย สงสัยคนใช้น้อย หรือเครื่องไม่ดีหว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีใครขายโทสับรุ่นนี้บ้างมั๊ยครับ....ขอรับเลี้ยงต่อ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 22:29  

ใครสนใจขายบอกต่อด้วยนะครับ...081-57-333-22 ทีครับ
vittayac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 18:36  

ถามค่ะ ผู้เขียน:

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ คิดว่าน่าจะปกตินะ
ของผมเมนูหน่วงๆ นิดหน่อย ไม่ค่อยทันใจเท่าไหร ไม่รู้ของคนอื่นเป็นหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 09:03  

คือยากถามคนที่ใช้รุ่นนี้อะค่ะ คือสนใจอยู่เหมือนกัน

ใช้แล้วมีปัญหาไรบ้างมั้ยอะ??? รู้สึกจะมีไม่ค่อยเยอะเนอะ

แล้วหน้าจอนี่มันแตะได้หมดเลยปะ ?? หรือเฉพาะไอปุ่มๆที่มันส่องแสงรอบๆตรงกลาง - -"

แล้วๆกล้องสู้ Sumsung ได้มั้ยอะ ??

สุดท้ายละค่ะ ลำโพง เห็นอยู่ตรงด้านล่างสุดสไลด์ ยังงี้ถ้าไม่สไลด์ออกมาจะได้ยินเสียงชัดเหรอ??
หรือต้องสไลด์ขึ้นก่อนถึงจะฟังเพลงได้??

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคนที่ตอบ
vittayac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 22:45  

คือยากถามคนที่ใช้รุ่นนี้อะค่ะ คือสนใจอยู่เหมือนกัน

ใช้แล้วมีปัญหาไรบ้างมั้ยอะ??? รู้สึกจะมีไม่ค่อยเยอะเนอะ

แล้วหน้าจอนี่มันแตะได้หมดเลยปะ ?? หรือเฉพาะไอปุ่มๆที่มันส่องแสงรอบๆตรงกลาง - -"

แล้วๆกล้องสู้ Sumsung ได้มั้ยอะ ??

สุดท้ายละค่ะ ลำโพง เห็นอยู่ตรงด้านล่างสุดสไลด์ ยังงี้ถ้าไม่สไลด์ออกมาจะได้ยินเสียงชัดเหรอ??
หรือต้องสไลด์ขึ้นก่อนถึงจะฟังเพลงได้??

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคนที่ตอบ

ใช้แล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ใช้ง่ายทีเดียว

ปกติจะแตะได้แต่ตรงที่เป็นจุดๆ ที่มีแสงรอบๆหละครับ แต่ถ้าเข้าทัช โหมดแล้ว แตะได้ทั้งจอเลยครับ แต่ในทัชโหมด ก็ใช้อะไรได้ไม่กี่อย่างหละครับ

กล้องคงพอๆ กันมั้งครับ แต่ก็ถือว่าดีทีเดียวนะครับ

ถ้าไม่ผิดด้านล่างมันไม่ใช่ลำโพงนะครับ เสียงมันไม่เห็นออกทางนี้เลย เห็นมันออกแต่ที่สำโพงที่อยู่ข้างบนนะครับ
Dexterius
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 03:32  

รบกวนถามเรื่อง operator logo หน่อยครับว่าตั้งค่าให้ไม่แสดงได้หรือเปล่า หงุดหงิดกับโทรศัทพ์ที่เอาออกไม่ได้มากๆเลย
vittayac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 23:18  

Dexterius ผู้เขียน:
รบกวนถามเรื่อง operator logo หน่อยครับว่าตั้งค่าให้ไม่แสดงได้หรือเปล่า หงุดหงิดกับโทรศัทพ์ที่เอาออกไม่ได้มากๆเลย

น่าจะไม่ได้นะครับ หาไม่เจอเหมือนกัน Sad
linkinboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : operator logo
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 03:56  

ไม่ได้ครับ เครื่องนี้ตั้งค่าไม่ได้ ลองใช้รูปที่แนบไปเป็น wallpaper สิครับ ตัวชื่อเครือข่ายมันจะอยู่ใต้หน้ากากพอดี ผมใช้อยู่น่ะ[/img]
gueakwa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 09:28  

โหลดโปรแกรม ลงไปเพิ่มได้ป่ะครับ

อยากได้ โปรแกรม แปลภาษา
l3ankza3
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: หาดใหญ่
หัวข้อ : LG Secret KF750 กับ Samsung F480อันไหนดีกว่ากัน
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 05:19  

อยากรู้ว่าLG Secret KF750 กับ Samsung F480อันไหนดีกว่ากันและอันไหนที่มีข้อเสียมากกว่ากันแล้ว[ขอดีแระข้อเสียของแต่ละรุ่น]มีอาไรบ้าง ขอคนรู้หรือว่าคนเคยใช้คับ
KF750
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 13:46  

ใช้แล้ว เสียงไม่ค่อยดังเท่าที่ควร ลูกเล่นต่าง ๆ มากดี เกมก็สนุกดี เด็ก ๆ จะชอบมาก
เสียอย่างเดียว Software มีปัญหา ส่งรูปภาพไม่ออกเลย ศูนย์ให้เอาไปลงใหม่ ศูนย์ก็มี
น้อย ไกลด้วย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: