Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 คนใช้ n81 เป็นเหมือนกันป่าวครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2147
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ลาว
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : คนใช้ n81 เป็นเหมือนกันป่าวครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 17:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมเพิ่งซื้อ n81 2g สีเงินมาเมื่อวันที่ 1/06/2551

แล้วพอวันถัดมาผมสังเกตุเห็นปุ่มเพิ่มลดเสียงตรงด้านข้างเป็นลอยขีดข่วนนิดหน่อย

แล้วพอมาดูตรงกรอบด้านหน้าก็พอมีรอยขนแมวเต็มไปหมด ทั้งๆที่ผมเช็ดทั้งวี่ทั้งวัน

ทำไมมันถึงเป็นรอยง่ายขนาดนั้นอะครับ และไม่ทราบว่าเพื่อนๆคนอื่นเป็นหรือเปล่า

ถ้าตรงปุ่มเพิ่ม-ลด เสียงที่ผมว่าเปลี่ยนได้ไหม แบบว่าโทรสับยังอยู่ในประกันอ่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: คนใช้ n81 เป็นเหมือนกันป่าวครับ
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 18:11  

Greazzaa ผู้เขียน:
คือผมเพิ่งซื้อ n81 2g สีเงินมาเมื่อวันที่ 1/06/2551

แล้วพอวันถัดมาผมสังเกตุเห็นปุ่มเพิ่มลดเสียงตรงด้านข้างเป็นลอยขีดข่วนนิดหน่อย

แล้วพอมาดูตรงกรอบด้านหน้าก็พอมีรอยขนแมวเต็มไปหมด ทั้งๆที่ผมเช็ดทั้งวี่ทั้งวัน

ทำไมมันถึงเป็นรอยง่ายขนาดนั้นอะครับ และไม่ทราบว่าเพื่อนๆคนอื่นเป็นหรือเปล่า

ถ้าตรงปุ่มเพิ่ม-ลด เสียงที่ผมว่าเปลี่ยนได้ไหม แบบว่าโทรสับยังอยู่ในประกันอ่ะ

เเหม ซื้อเมื่อวานถ้าเป็นที่ mbk ละจะช่วยดูให้เชียว Wink

คุณไม่ได้บอกว่า ซื้อร้านใด ที่ไหน อย่างไรด้วย สาเหตุหลักๆ ก็ดังนี้

1. N81 ข้อเสียอีกตัวนึงก็คือ เป็นรอยง่ายมาก โดยเฉพาะขนเเมวนี่เเหละครับ เกิดกับทุกรุ่นที่ให้พลาสติกมันเป็นบอดี้นีีล่ะ ที่คุณเป็นก็ปกติของมัน

2. ถ้ามองในเเง่หวิวๆ ก็คือ เป็นเครื่องโชว์หน้าตู้ (เเต่เป็นเครื่องจริงนะ ห่อเเร๊ปไว้ ลูกค้าจับเล่นได้ เเต่จะเปิดเครื่องต้องซื้อ) อาจจะกระทบอะไรนิดหน่อย รอยเลยขึ้น ตรงนี้ยังไม่เท่าไรครับ เพราะเครื่องก็ไม่ได้ถูกใช้งานอะไร

3. มองในเเง่ร้ายก็คือ โดนย้อมขายมือ 1 ผมว่าคุณไม่โดนเเน่ๆ เพราะสอบถามรายละเอียดไว้เยอะ

จะเป็นปุ่ม หน้ากาก เปลี่ยนได้ที่ 0 ใกล้บ้านครับ ค่าเปลี่ยนฟรี เสียเเต่ค่าอะไหล่ ราคาไม่ทราบเหมือนกัน ดูเเลให้ดีๆ ละกันครับ Very Happy
Medoza
Year's Star

จังหวัด: ลาว
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 19:28  

เครื่องผมเป็นเครื่องให่แกะกล่องชัวครับ เพราะตอนที่ซื้อผมยังเห็นกล่องยังไม่ได้แกะซีนออกเลย แบบว่าแกะกันเห็นๆ แต่ผมข้องใจมากๆคือ โนเกียไม่น่าเป็นรอยง่ายเลย เซงจิต
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 19:40  

N81 เป็นรอยง่ายครับ ง่ายมากๆ ครับ ยิ่งรอยขนแมวนี่ ปล่อยเอาไว้สักแป๊บ ขึ้นเพียบ ถึงเช็ดถึงล้างมันก็เป็น

ตอนเช็ดแนะนำให้ใช้ผ้าไมโครไฟเบอร์เช็ดครับ มันจะไม่ทิ้งรอยขนแมวเอาใว้บนตัวเครื่อง

ถ้าไม่อยากให้เป็นรอย หาซองผ้า หรือถุงเท้ามาใส่ครับ จะช่วยได้เยอะ

ปล... บางครั้งเห็นแกะซีลกล่องก็เชื่อไม่ได้ 100% ครับ เพราะ ไอเครื่องแพคเนียะ ไม่ต้องอะไรหรอก ใน MBK มีร้านรับแพคเจ้าพวกนี้ด้วย กล่อง 20 บาท ( ไม่แน่ใจว่า 20-50บาท นี่แหละ ) เอาเป็นว่า ตอนซื้อมามันมีรอยใหมหละ ถ้ามีรอยตั้งแต่ตอนซื้ออันนี้สงสัยได้แล้วหละ
meen6336
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 20:31  

กดเช็คเวลาการใช้งานของเครื่องได้คับผมก็โดนมาซื้อเครื่องใหม่มาแกะกล่องงี้แหละกดเช็คเวลาดูตอนเอากลับบ้าน 224ชม ครับ สงสัยเครื่องประกัน7วัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: