Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ลำโพง 81 กับ 73

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2608
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ลาว
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ลำโพง 81 กับ 73
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 19:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือเท่าที่ผมสำรวจมาก็มีแต่คนยกให้ n81 เสียงดัง และดี ที่สุดในโนเกีย

แต่เท่าทีผมได้ทดลองใช้มาผมคิดว่า n73 มันดังกว่า n81 เยอะเลยนะครับ

แต่เรื่องเสียงใสนั้นผมยกให้ 81

ผมไม่ทาบว่าเครื่องผมมีปันหาหรือเปล่า หรือมีว่าผม อคติไปเอง

(แล้วเคสกลางของn81สีเงินราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับแบบว่ายังไม่รวมค่าแรงอะนะ)

ขอบคุณครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ลำโพง 81 กับ 73
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 20:47  

Greazzaa ผู้เขียน:
คือเท่าที่ผมสำรวจมาก็มีแต่คนยกให้ n81 เสียงดัง และดี ที่สุดในโนเกีย

แต่เท่าทีผมได้ทดลองใช้มาผมคิดว่า n73 มันดังกว่า n81 เยอะเลยนะครับ

แต่เรื่องเสียงใสนั้นผมยกให้ 81

ผมไม่ทาบว่าเครื่องผมมีปันหาหรือเปล่า หรือมีว่าผม อคติไปเอง

(แล้วเคสกลางของn81สีเงินราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับแบบว่ายังไม่รวมค่าแรงอะนะ)

ขอบคุณครับ

เครื่องมีปัญหาไม่มีปัญหามันอยู่ที่หลายปัจจัยนะ

มันตั้งเเต่คัดเเยกเกรดจากโรงงานละ ซึ่งบางตัวก็หลุด QC มา คนที่ได้เครื่องไป ถึงจะเช๊คดีเเล้ว มีปัญหาอีก ถือว่าซวยครับ ของคุณผมว่าปัญหาไม่ร้ายเเรงเท่าไร เเค่กรอบนอกเเค่นั้น ถ้าเป็นที่ hardware - software นี่สิลําบาก

ยังไงก็ใช้งานดีๆ ละกันครับ กว่าคุณจะซื้อก็ตัดสินใจนานอย ก็ย่อมให้มันอยู่กับเรานานๆครับ Very Happy
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 21:45  

นั่นสิครับ

แต่ทำไมของผม ลองวัดกับ N73ME ของเพื่อนดู แล้วมันก็ดังกว่ากันพอสมควรเลยครับ

อาจจะเป็นที่ไฟล์เพลงก็ได้นะครับ ซึ่งจะขึ้นอยู่กับ Bitrate หรือ Volume Level ครับ

ถ้าลองใช้ไฟล์เพลงเดียวกันแล้วยังไม่ดังเท่า N73 ให้สงสัยไว้ก่อนว่าได้เครื่องไม่ดีครับ
dreamverland
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 22:04  

แต่เครื่องเรา N81 เปิดเพลที่เอามาจาก MP3 แผ่นเดียวกัน เอามาลงเครื่อง ทั้ง N81 และ N73 เสียงลำโพง N81 กลบเสียง N73 เลยครับ

ลำโพง N81 ดังกว่า N73 นะครับ N73 ก็ดังแบบแหลมๆ แต่N81 ดังแบบทุ้มๆ เบสแน่นๆ
แต่เมื่อเปิดเทียบกัน N81 เสียงดีงกลบเสียง N73 เลยนะครับ

ขนาด N95 ที่เสียงดังกว่า N73 N81ก็เสียงดังกว่า N95 นิดนึงเลยครับ
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 00:38  

รู้สึกไม่ชอบลำโพง N73 จัง มันดังแต่ไม่ค่อยเพราะอ่ะ แหลมๆแสบแก้วหูเหมือนฟังเสียงช้อนสแตนเลสชนกัน Confused
N71 ที่เคยใช้ยังเพราะกว่าแฮะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: