Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n82 กับClipที่ไม่อยากให้โผล่ในคลังภาพ***ทำยังไงเหรอ***

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3097
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n82 กับClipที่ไม่อยากให้โผล่ในคลังภาพ***ทำยังไงเหรอ***
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 11:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

แบบว่าผมมีClipหยั่งว่าอยู่ในเครื่องn82 แต่ผมไม่อยากให้มันโชว์ในคลังภาพอ่ะครับ เพราะเครื่องผมมันชอบมีคนมาเปิดเล่นบ่อยๆ ทำยังไงเหรอครับ บอกหน่อยน้า!!!!
neopeax
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 14:04  

รอดูด้วยคน ทำไม่เป็นเหมือนกันครับ T_T
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 14:17  

ต้องใช้โปรแกรมพวก file manager อ่ะครับที่มีตัวเลือกให้ hidden file ด้วย
จะทำให้คลังภาพหาวีดีโอไม่เจออย่างหมดจด พอเราจะดูเอง ก็เข้าโปรแกรมนั้นและติ้ก hidden ออก มันก็จะปรากฎภาพหรือวีดีโอลับอีกที
ตอนนี้ใช้ยี่ห้ออื่นแล้วจำชื่อโปรแกรมไม่ได้ครับ แฮะๆ แต่ใช้วิธีนี้ได้ผลเด็ด
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 15:45  

เอาไว้ซ่อนคลิป... สินะ Cool

ก็ดีเหมือนกัน เป็นความรู้ อิอิ
champku62
Year's Star

หัวข้อ : รู้แว้ววว!!!! ทำอย่างไร
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 16:36  

ผมใช้โปรแกรม Y-Browser ครับ ไปนั่งคลำมาครับ...ใช้ได้ผลดีเยี่ยมครับ ลืมไปว่าโปรแกรมนี้มันมีฟังชั่นนี้อยู่ด้วย เย้ๆๆๆๆๆ
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 00:04  

ใช่ๆ Y-Browser แนะนำว่าติ้กเป็น hidden file แล้วบางทีมันยังไม่ได้ผลครับ
ให้เปลี่ยนชื่อไฟล์อีกทีนึง คลังภาพก็หาไม่เจอแล้ว อิอิ ตอนนี้ใช้ SE ทำไม่ได้เลย Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: