Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ผมพอจะทราบปัญหาของN81แล้วหละครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 2401
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ลาว
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ผมพอจะทราบปัญหาของN81แล้วหละครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 19:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือที่ผมได้กล่าวหาว่า N81 เสียงดังสู้ื n73 ไม่ได้ ก็คืออย่างงี้ครับ

เวลามันเปิดที่เครื่องเล่นเพลงมันจะเบาหน่อยตามที่ผมว่าอะแหละ แต่ถ้าไปลองฟังในรูปแบบตรงที่เลือกเสียงเรียกเข้าอะครับ

มันดังกว่าเยอะเลย

ปันหามันอยู่ที่อะไรครับ

เกี่ยวกับFWไหมครับ

FWของผมเวอร์ 11.0.045

ขอบคุณครับ

(ขอโทดที่ครับที่ใช่บอดเปลืองหน่อยครับ)
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 20:56  

ระบบเสียงของเมนูเครื่องเล่นเพลงตั้งเสียงไว้ขนาดไหนล่ะครับ - -a

เพราะถ้าดูจาก เสียงเรียกเข้า... จะเป็นการตั้งแบบดังที่สุด ซึ่งจะได้เสียงดังมากครับ -.-
Medoza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 21:28  

ไม่ได้ปรับตั้วค่าอะไรทั้งสิ้น มันมีการตั้งค่าตรงนี้ด้วยหรอครับ
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 21:43  

Greazzaa ผู้เขียน:
ไม่ได้ปรับตั้วค่าอะไรทั้งสิ้น มันมีการตั้งค่าตรงนี้ด้วยหรอครับ

มีครับ ^^;;

อยู่ข้างๆ เครื่องอ่ะครับ มันจะมี ปุ่มยาวๆ ซึ่งเอาไว้สำหรับ ซูมเข้า ซูมออก อ่ะครับ

นั่นแหละ ปุ่มเพิ่ม / ลด เสียงในเมนูเพลงครับ ^^
Medoza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 22:37  

อ่ออันนั้นผมทราบดีครับ

แต่ที่ผมข้องใจก็คือ ทำไมเวลาเปิดดังสุดของในโปรแกรมเพลงกับ ความดังสุดของเสียงเรียกเข้าไม่เท่ากันอะครับ

แบบว่าที่ตอนตั้งค่าความดังเสียงเรียกเข้าอะครับมันดังมากมาย
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 02:31  

อ้อ เป็นที่ EQ รึเปล่าครับ อย่างเช่นคุณไปปรับ EQ แบบเบสหนักๆ เสียงเบสมันจะกลบหมด ยิ่งออกลำโพง มันจะเบามากๆครับ

ลองปรับเป็น ดีฟอลต์ ดูนะครับ หรือไม่ก็ปรับ Eq ให้สูงๆขึ้นอีกนิด
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 07:52  

ของผมลองปรับเป็น default หรือ Jazz แล้วมันก็ดังไม่แตกต่างจากฟังในเมนูเสียงเรียกเข้าเลยครับ

ของผม firmware 10.0.035 ครับ

เปิดเครื่องเล่นเพลงแล้วมันก็พอจะกลบเสียงของ N73 N78 N95 ได้อย่างสบายเลยครับ
dreamverland
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 10:05  

ไปที่ เมนูนะครับ >> คลังภาพ >> แทร็ค >> เพลง >> แท็คทั้งหมด >> แล้วเลืกเพลง >> ไปที่ตัวเลือก >> การตั้งค่าเสียง >> ความดัง >> เปิด

แค่นี้เสียงก็ดังกระหึ่มแล้วครับ ดังกว่าเดิมนิดนึง แต่ถ้าเลือกขยายแถบเสียงสเตออริโอ เสียงมันะไม่ค่อยดังเท่าไหร่

ยังไงลองทำตามนี้นะครับ มันจะดังขึ้นจริงๆ ครับ ลองดู
Medoza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 14:13  

ปรับหมดแล้วคับ แต่ยังงัยก็ยังเบากว่าอยู่ดี

มันเป็นอย่างไงหละนั้น
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: