Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ผมใช้ I-Mobile 315 ต่อเน็ต เร็ว 921.6 Kbps >><<

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 28221
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ผมใช้ I-Mobile 315 ต่อเน็ต เร็ว 921.6 Kbps >><<
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 21:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าทุกคน ต้องการ ทำให้เรว 921.6 Kbps ผมมีวิธีดังนี้คับ เรว ดี เหมือนกัน

ก่อนอื่นต้องมีไดร์เวอร์ 2K_XP_COM>>usb2ser_2k <<< ตัวนี้ รองรับ ไอโมบาย USB PORT ทุกรุ่นคับ

วิธีทำให้ เน็ตเรว 921.6 K มีวิธีดังนี้คับ

หลังจากที่เรา ต่อเน็ต สำเรว เรว มันจะฟ้องว่า เน็ต เรว เท่าไหร่ เราก็คลิด คอมพิวเตอร์ สองอัน ติดกัน ขึ้นมา เลือก Properties แล้วคลิก Configure.. เสดแล้ว ให้เรา เลือกที่ Maxizum Speed [bps]ให้เลือก ท้ายสุดคือ 921600 กด OK ละก็ OK จะนั้นเราก็ตัดเน็ต แล้ว ต่อใหม่นะคับ มันก็จะขึ้น 921.6 Kbps ผมใช้ DTAC คับ เบอร์ต่อก็ *99***2#

เรวดีนะคับ ก่อนจะมาถึงตรงนี้ทุกคนจะต้องใช้ ไดร์เวอร์ 2K_XP_COM>>usb2ser_2k นะคับ
ซึ่งผมมีพร้อม กับคู่มือ ลง ไดร์เวอร์ ใครไม่เข้าใจ หรือ อยากได้ คู่มือ ไดร์เวอร์ ส่งเมล์ มา ขอได้ทั่ bombay0123@hotmail.com คนไทย มีน้ำจัย คับ
onenet007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ลองมาหมด
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 17:17  

ที่ว่าวิ่งเร็วน่ะไม่จริงหรอก วิ่งแค่ 4-5 เท่านั้นเอง
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองวิ่งควาย
หัวข้อ : Re: ผมใช้ I-Mobile 315 ต่อเน็ต เร็ว 921.6 Kbps >><<
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 17:52  

bombay0123 ผู้เขียน:
ถ้าทุกคน ต้องการ ทำให้เรว 921.6 Kbps ผมมีวิธีดังนี้คับ เรว ดี เหมือนกัน

ก่อนอื่นต้องมีไดร์เวอร์ 2K_XP_COM>>usb2ser_2k <<< ตัวนี้ รองรับ ไอโมบาย USB PORT ทุกรุ่นคับ

วิธีทำให้ เน็ตเรว 921.6 K มีวิธีดังนี้คับ

หลังจากที่เรา ต่อเน็ต สำเรว เรว มันจะฟ้องว่า เน็ต เรว เท่าไหร่ เราก็คลิด คอมพิวเตอร์ สองอัน ติดกัน ขึ้นมา เลือก Properties แล้วคลิก Configure.. เสดแล้ว ให้เรา เลือกที่ Maxizum Speed [bps]ให้เลือก ท้ายสุดคือ 921600 กด OK ละก็ OK จะนั้นเราก็ตัดเน็ต แล้ว ต่อใหม่นะคับ มันก็จะขึ้น 921.6 Kbps ผมใช้ DTAC คับ เบอร์ต่อก็ *99***2#

เรวดีนะคับ ก่อนจะมาถึงตรงนี้ทุกคนจะต้องใช้ ไดร์เวอร์ 2K_XP_COM>>usb2ser_2k นะคับ
ซึ่งผมมีพร้อม กับคู่มือ ลง ไดร์เวอร์ ใครไม่เข้าใจ หรือ อยากได้ คู่มือ ไดร์เวอร์ ส่งเมล์ มา ขอได้ทั่ bombay0123@hotmail.com คนไทย มีน้ำจัย คับ

ไม่จริงครับ ความเร็วไม่ต่างกันไม่ว่ามันจะข้ึนเท่าไหร่ก็ตาม
refeel
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 22:38  

มันเป็นความเร็วของการเชื่อมต่อจากคอมไปสู่มือถือ ไม่ใช่ความเร็วของเน็ต สาดๆ Twisted Evil

อย่ามั่วดิ Twisted Evil

จิงๆแล้วเนตเร็วประมาณ 4-10k น สาดๆ Twisted Evil
rinzerza
Year's Star

หัวข้อ : 309 ต่อเน็ตได้ป่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 11:51  

309 ต่อเน็ตได้ป่ะ

ตอบที
pureseen
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ชัวร์ไม่มั่วนิ่ม
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 16:49  

อยากรู้ความเร็วเน็ตที่ท่านใช้งานอยู่จริง ๆ ละก็ นี่เลยคับ

Razz http://www.maxnet.co.th/test_speed.php Razz
dojo_city
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 15:54  

ต้องลอง Download ไฟล์ครับ ถึงจะรู้ว่าจริงๆ แล้วเร็วแค่ไหน
ส่วนการตั้งแบบที่คุณบอกนั้นตั้งเท่าไหร่ก็ได้ครับ แต่ความเร็วจริงๆ ไม่ได้เป็นไปตามนั้นครับ
อย่างมากความเร็วก็ไม่เกิน 5 k ครับ
แต่อย่างไรก็ต้องขอขอบคุณสำหรับความมีน้ำใจนะครับ
ขอบคุณครับ
newcool55
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 09:43  

จิงเหรอคุณช่วยส่งมาใหน่อยสิเมล์ sorawit_new@hotmail.com
dojo_city
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 22:50  

ขอบคุณครับสำหรับความมีน้ำใจ

จริงๆ แล้วคุณเข้าใจผิดอย่างที่เขาบอกจริงๆ นั้นแหละครับ

ต่อเน็ตผ่าน GPRS ค่าจริงๆ ได้ประมาณ 5-10 k ครับ

ค่า 921.6 k นั้นเป็นความเร็วระหว่างเครื่องคอมพ์กับโทรศัพท์ครับ

ไม่ใช่ระหว่างเครื่องเรากับ Server ครับ

ถ้าอยากรู้ความเร็วที่แท้จริง เชิญ TestSpeed ได้ตามที่มีคนบอกลิ้งค์ไว้ด้านบนแล้ว ตามนั้นเลยครับ

ขอบคุณครับ
hack_jack
Year's Star

จังหวัด: นครนายก
หัวข้อ : Re: ผมใช้ I-Mobile 315 ต่อเน็ต เร็ว 921.6 Kbps >><<
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 09:02  

ตอนนี้นะครับ ความเร็วมือถือต่อเน็ต 18k -20k แล้วนะครับ ส่วนอัพโหลดอยู่ที่1-2kเท่านั้นครับ
ต่ำจนน่าเกลียดเลย
tsfc
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 20:40  

ก็ลองเช็คกับ http://www.thaiirc.com/bandwidthmeter/initialmeter.php ดูนะครับ
จะได้ความเร็วเน็ท และ ความเร็วในการโหลดไฟล์ออกมา

ลองง่ายๆนะกับ AirCard เวลาต่อมันจะขึ้นว่า 468.0 K

เมื่อลองเช็คดูจะได้ความเร็วเน็ทประมาณ 100 - 200 K

ซึ่งถ้าลองต่อกับ USB หรือ Bluetooth ดู มันก็จะขึ้นมาว่า 115.0 K
แล้วถ้าไปลองเช็คดูกับเว็บนั้น เน็ทคุณจะไม่มีทางสูงเกินค่า 115 K ได้แน่นอน
เหลืออยู่ประมาณ 50 - 100 k แค่นั้นเอง

สรุปคือ ค่าที่ขึ้นมานั้นก็ถือว่าเป็นค่าสูงสุดที่สามารถเล่นได้ด้วยเช่นกันครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: