Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ลงเกมใน N95 แล้วจะเปิดเล่นยังไงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4254
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: มุกดาหาร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ลงเกมใน N95 แล้วจะเปิดเล่นยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 20:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมโหลดเกมลงคอมแล้ว ต่อกับN95 โหลดไปที่โฟล์เดอร์ที่ชื่อ recive แต่ไม่สามารถเปิดเล่นเกมได้ครับ เป็นเกมกอล์ฟชื่อว่า Fairway4 ครับ ใครรู้ช่วยทีครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ลงเกมใน N95 แล้วจะเปิดเล่นยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 20:49  

jesse9623 ผู้เขียน:
ผมโหลดเกมลงคอมแล้ว ต่อกับN95 โหลดไปที่โฟล์เดอร์ที่ชื่อ recive แต่ไม่สามารถเปิดเล่นเกมได้ครับ เป็นเกมกอล์ฟชื่อว่า Fairway4 ครับ ใครรู้ช่วยทีครับ

วิธีการลงเกมทีั่ถูกวิธี

1. ต่อเครื่องกับโหมด PC Suite เเล้วรันไฟล์ .sis ในคอม จากนั้นให้กดถูก เเล้วจะขึ้นที่มือถือ ให้กดใช่ไปเรื่อยๆ รอดําเนินการ เสร็จเเล้วเล่นได้เลย

2. เชื่อมต่อในโหมด Transfer เเล้วนําไฟล์ .sis ไปใส่โฟล์เดอร์ไหนก็ได้ เเล้ว remove drive จากนั้นให้เข้าไปที่ตัวจัดการไฟล์ > โฟล์เดอร์ที่คุณก๊อบ .sis ลงเมื่อกี้ เจอเเล้วก็ install ตามปกติครับ

ผมว่าคุณต้องลาก .sis เข้ารูปโทรศัพท์โหมด PC suite เเน่เลย ทําตามวิธีที่ 2 ต่อเลยจ้า Very Happy
jesse9623
Year's Star

จังหวัด: มุกดาหาร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 21:07  

ถึงจะไม่ค่อยเข้าใจ แต่เดี๋ยวจะลองดูครับ ขอบคุณมาก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: