Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 NOKIA N78 รีสตาร์ทเอง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 2782
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : NOKIA N78 รีสตาร์ทเอง
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 01:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยแก้ปัญหาที่ครับ มันซื้อมือถือ NOKIA N78 มามันชอบคุยหรือฟังเพลงได้สักพักนึงมันก็ restart เองครับทำไงดีครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบุณไว้ล่วงหน้าครับ
JITJIT
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มันโดนไวรัสแน่ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 01:30  

มันโดนไวรัสแน่ๆๆ
JeansZi
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 07:34  

แบบนี้คงเป็นปัญหาที่ Firmware ก็ได้นะครับ เพราะเห็นมีหลายรุ่นแล้ว ที่มีปัญหาแบบนี้ โดยเฉพาะใน Lot แรกๆ

และมีหลายคนแล้วที่มาถามปัญหาผิดปกติของรุ่นนี้

ผมแนะนำให้รอ Firmware เวอร์ชั่นใหม่ที่ได้รับการแก้ไขก่อนครับ หรือไม่ก็ลองนำไปถามศูนย์ดู ว่าเครื่องของคุณมีความผิดปกติเกี่ยวกับฮาร์ดแวร์หรือไม่

ถ้าเป็นที่ฮาร์ดแวร์ ทางศูนย์ก็จะส่งซ่อมให้ครับ
ukung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 13:43  

ผมตั้งกระทู้ไว้แล้วครับ อยู่ที่ลิ้งนี้เลยครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=249724

เรามีเพื่อนเพียบครับ(ผมคิดว่าเป็นทุกเครื่องครับ) ตอนนี้ยังแก้อะไรไม่ได้ครับฆ่าไวรัสแล้วก็ไม่หายครับ ต้องรอ firmware เท่านั้นครับ

ระหว่างนี้ลองสังเกตุดูครับมันจะดับเฉพาะเมื่ออยู่บนรถแล้วรถเคลื่อนไหวเท่านั้นครับ ถ้าใช้คุยอยู่บ้านหรือที่ทำงานมันจะไม่ดับเลยครับลองดูครับ ผมยังล้อเล่นกัยแฟนอยู่เลยว่ารุ่นนี้ Nokia เค้าทำมารองรับ พรบ โทรไม่ขับครับ แหม Hi-tech จริงๆเลย Evil or Very Mad
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 15:02  

รอเฟิร์มแวร์ตัวใหม่เลยครับ ^^

กะว่าจะรอเฟิร์มแวร์สัก 2-3 ตัวออกมาก่อน แล้วค่อยซื้อ -3-
kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 20:05  

เจอแบบเดียวกับเพื่อนผมเลยนะครับ
ยังไงตอนนี้ก็รอ FW ตัวใหม่มาช่วยแล้วกันนะ Cool
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: มันโดนไวรัสแน่ๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 21:35  

phoenix9 ผู้เขียน:
ช่วยแก้ปัญหาที่ครับ มันซื้อมือถือ NOKIA N78 มามันชอบคุยหรือฟังเพลงได้สักพักนึงมันก็ restart เองครับทำไงดีครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ขอบุณไว้ล่วงหน้าครับ

ปล... ตอนนี้รุ่นนี้ยังมีปัญหาด้าน Firmware อยู่ ตอนนี้เริ่มมีผู้ใช้หลายๆ ท่านเริ่มบ่นกันเข้ามาแล้ว ซึ่งปัญหาก็เป็นปัญหาแบบเดียวกัน ดังนั้น รอตัว Update ครับ ไม่นานนี้ มาแน่นอน

JITJIT ผู้เขียน:
มันโดนไวรัสแน่ๆๆ

เอะอะ อะไรก็โทษไวรัสยันเลย
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 23:17  

นี่แหละคือปัญหาของมือถือล๊อตแรกๆ - -*

รอ FW ตัวใหม่ก่อนละกันค่ะ ... อีกสักพัก มันก้อคงออกมาแหละ

((ว่าแต่ เมื่อไหร่ ??? - -*))
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2008 07:31  

เป็นที่ Firmware ใน Lot แรกๆ นี้ ประสบเหตุแบบเดียวกับ N73 N82 ซึ่งรุ่นที่ Firmware เวอร์ชั่นแรกๆ มีปัญหา ก็จะมีเวอร์ชั่นใหม่ออกมาแก้ไขในอีกไม่นานครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: