Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ทำไมคอมถึงไม่อ่านการ์ด N73 ME

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4293
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ทำไมคอมถึงไม่อ่านการ์ด N73 ME
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 16:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ลองเอาเมมโมรี่การ์ด N73 ME มาเสียบกับเครื่องคอม ทำไมมันถึงไม่ยอมอ่านการ์ดคะ แต่มองเห็นการ์ดรีดเดอร์ แต่ไม่เห็นเมมโมรี่การ์ดค่ะ ทำไงดีคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ทำไมคอมถึงไม่อ่านการ์ด N73 ME
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 16:55  

ying_001 ผู้เขียน:
ลองเอาเมมโมรี่การ์ด N73 ME มาเสียบกับเครื่องคอม ทำไมมันถึงไม่ยอมอ่านการ์ดคะ แต่มองเห็นการ์ดรีดเดอร์ แต่ไม่เห็นเมมโมรี่การ์ดค่ะ ทำไงดีคะ

ไม่เป็นที่เมมคุณ ก้เป็นที่ คอมนั่นเเหละครับ ไม่เกี่ยวกับมือถือซักกะนิส

N73 ก็สามารถต่อเป็นแฟลชไดร์ฟได้นี่ครับ โดยเสียบเข้าคอมเเล้วเลือก Transfer Mode (ถ่ายโอนข้อมูล) ไม่เหมือนกับ N70 72 ที่ต้องทําอะไรผ่าน PC Suite เท่านั้น ใช้วิธีนี้ไวกว่า เพราะไม่ต้องถอดเมมเข้าๆ ออกๆ ครับ Very Happy
Visar
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ทำไมคอมถึงไม่อ่านการ์ด N73 ME
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 23:35  

papayatop ผู้เขียน:
ying_001 ผู้เขียน:

ไม่เป็นที่เมมคุณ ก้เป็นที่ คอมนั่นเเหละครับ ไม่เกี่ยวกับมือถือซักกะนิส

N73 ก็สามารถต่อเป็นแฟลชไดร์ฟได้นี่ครับ โดยเสียบเข้าคอมเเล้วเลือก Transfer Mode (ถ่ายโอนข้อมูล) ไม่เหมือนกับ N70 72 ที่ต้องทําอะไรผ่าน PC Suite เท่านั้น ใช้วิธีนี้ไวกว่า เพราะไม่ต้องถอดเมมเข้าๆ ออกๆ ครับ Very Happy

อ้างถึง:

ต่อผ่านการด์รีดเดอร์ยังไงก็เร็วกว่านะครับคุณ papayatop ประมาณเท่าตัวได้เลยครับ

อ้างถึง:

ลองเช็คที่การด์รีดเดอร์ดูก่อนนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: