Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N 73 me ลงธีมเคลื่อนไหวไป แล้วเครื่องดับ เปิดไม่ติดเลย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2901
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N 73 me ลงธีมเคลื่อนไหวไป แล้วเครื่องดับ เปิดไม่ติดเลย
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 19:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีว่าลงธีมเคลื่อนไหวอันหนึ่งตอนกลางคืน
มันบอกว่าไฟล์มีปัญหากับเครื่องก็ไม่คิดอะไร เพราะปกติลงธีมมันก็ขึ้นแบบนั้นอยู่แล้ว
ทีนี้พอตอนเช้า เครื่องก็ยังใช้งานได้ตามปกติ
พอตอนบ่าย มันก็ดับไป นึกว่าแบตหมด เลยชาตแบต พอจะเปิดเครื่องก็เปิดไม่ได้ งงมาก
ถอดแบตออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ ก็เปิดไม่ได้อ่ะ

ช่วยแก้ปัญาหน่อยนะค่ะ มันจะพังเลย รึว่าซ่อมได้อ่าค่ะ
TT TT TT TT ตอนนี้ไม่มีโทรสัพใช้ ลำบาก
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N 73 me ลงธีมเคลื่อนไหวไป แล้วเครื่องดับ เปิดไม่ติดเลย
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 20:23  

x_vandriver ผู้เขียน:
พอดีว่าลงธีมเคลื่อนไหวอันหนึ่งตอนกลางคืน
มันบอกว่าไฟล์มีปัญหากับเครื่องก็ไม่คิดอะไร เพราะปกติลงธีมมันก็ขึ้นแบบนั้นอยู่แล้ว
ทีนี้พอตอนเช้า เครื่องก็ยังใช้งานได้ตามปกติ
พอตอนบ่าย มันก็ดับไป นึกว่าแบตหมด เลยชาตแบต พอจะเปิดเครื่องก็เปิดไม่ได้ งงมาก
ถอดแบตออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ ก็เปิดไม่ได้อ่ะ

ช่วยแก้ปัญาหน่อยนะค่ะ มันจะพังเลย รึว่าซ่อมได้อ่าค่ะ
TT TT TT TT ตอนนี้ไม่มีโทรสัพใช้ ลำบาก

ธีมนั่นไม่ได้ลงที่เมมเครื่องใช่มั้ยครับ ?

ถ้าลงในเมมการ์ด ให้ฟอเเมตซะ (ให้หาเครื่องเพื่อน หรือ การ์ดรีดเดอร์ก็ได้) ฟอเเมตเป็น FAT นะ เสร็จเเล้วลองมาใส่เครื่องดู เอาเเค่นี้ก่อน
x_vandriver
Year's Star

หัวข้อ : Re: N 73 me ลงธีมเคลื่อนไหวไป แล้วเครื่องดับ เปิดไม่ติดเลย
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2008 21:18  

papayatop ผู้เขียน:

ธีมนั่นไม่ได้ลงที่เมมเครื่องใช่มั้ยครับ ?

ถ้าลงในเมมการ์ด ให้ฟอเเมตซะ (ให้หาเครื่องเพื่อน หรือ การ์ดรีดเดอร์ก็ได้) ฟอเเมตเป็น FAT นะ เสร็จเเล้วลองมาใส่เครื่องดู เอาเเค่นี้ก่อน
อ้างถึง:

ลงในเมมการ์ดค่ะ

ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าก่อนนะค่ะ ^^
tackey3
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 02:19  

ธีมเคลือนไหว

เจ็ดสามไม่รองรับนะคับ

รองถอดเมมแล้วเปิดได้มั้ย

...
x_vandriver
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 18:37  

tackey3 ผู้เขียน:
ธีมเคลือนไหว

เจ็ดสามไม่รองรับนะคับ

รองถอดเมมแล้วเปิดได้มั้ย

...

ก็พอทราบค่ะว่าไม่รองรับ แต่ไม่คิดว่ามันจะทำร้ายได้เพียงนี้

อยากได้แค่ภาพก็พอ ไม่เคลื่อนไหวก็เอา พอดีภาพมันโดนอ่าค่ะ

รองถอดเมมแล้วใส่ใหม่ ก็ยังเปิดไม่ได้ค่ะ

ลองหมดแล้ว แต่วิธีที่บอกข้างต้น ยังไม่ได้ทำค่ะ หาตัวการ์ดรีดเดอร์ ไม่ได้

เพื่อนก็ไม่มีใครใช้รุ่นนี้

วันนี้เลยเอาไปซ่อมที่ร้าน แต่ยังไม่ได้กลับมา พอดีฝากเพื่อนไปอ่าค่ะ

ยังไงก็ขอบคุณทกคนที่มาตอบหั้ยนะค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: