Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 จะโหลดรูปเป็น background ของเครื่อง T68ต้องใช้ Software อะไร

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4699
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? background ?????????? T68??????? Software ????
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2003 09:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

จะโหลดรูปเป้น background ของเครื่องต้องใช้ Software อะไร และใช้รูปไฟล์อะไรครับ
Saint_T68i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????? background ?????????? T68??????? Software
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2003 15:40  

จะโหลดยังไงล่ะครับคุณ ไมค์ ถ้าจาก PC เข้า T68 ก็ไม่ต้องใช้ครับ ขอให้ PC คุณมี อินฟราเรด หรือ บลูตุ๊ด ก็พอแล้วครับ โยนเข้ามาได้เลยครับ ถ้าจาก wap ก็ไปกันใหญ่เลย ไม่ต้องใช้อะไรเลย ลองดูนะครับ
Saint_T68i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????? background ?????????? T68??????? Software
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2003 15:42  

ออ....ลืมไปครับ ใช้ไฟล์ jpg หรือ gif ครับ
ไมค์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2003 17:16  

ลองแล้วครับ... ผมตัดรูปจาก Photoshop และแปลงเป็น jpg 256 สีโดยใช้ Acdsee v.5 แล้วล่งผ่าน IR ของ Notebook อ่ะครับ มันบอกว่า Invalid อ่ะครับ...Notebook มันก็เห็นน่ะครับ... ทำไมส่งไม่ได้อ่ะครับ......... อ้อของผมยังไม่ได้อัพอ่ะครับเป็น t68 ธรรมดาอ่ะครับ.... เวลารับผมก็เปิด พอร์ตแล้วอ่ะครับ
Saint_T68i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 11:29  

เหรอครับ เอ...มันเห็นแล้วก็น่าจะใช้ได้นะครับ
มันจะขึ้นมาตรงมุมขวาล่างใช่ป่ะครับ จากนั้นดับเบิ้ลคลิกที่นั่น เลือกไฟล์ที่ต้องการส่งแล้วก็ส่ง จากนั้นก็ Accept ที่ T68 ด้วย กระบวนการมันก็มีแค่เนี้ยครับ ออ...ลืมไปเรื่องนึงเปิดพอร์ทที่ T68 ก่อนด้วย
หรือว่าประเด็นอื่น ไฟล์ใหญ่มากป่าวครับ แล้วขนาดรูปล่ะครับ ต้องทำให้เป็น 101x80 pixel ด้วยนะครับ อย่าลืม ผมก็ใช้ Photoshop ตัดขนาดเรียบร้อย แก้ไฟล์เป็น GIF 256 สี และ JPEG ก็ใช้ได้นะครับ รูปที่ผมส่งมีขนาดตั้งแต่ 5k-10k ครับ หรือมากกว่านี้ก็ทำมาแล้วนะครับ เป็นตู้ปลาน่ะครับ เหมือนที่โชว์บน PC เลย มีปลาว่ายไปว่ายมา ประมาณ 40k-50k มั้งครับ ก็ได้นะ แต่ต้องไม่ลืมว่า 101x80 pixel นะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: