Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 n95 โดนน้ำเปิดไม่ติด จะทำไงดี ช่วยหน่อยนะคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3544
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : n95 โดนน้ำเปิดไม่ติด จะทำไงดี ช่วยหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 17:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

n95 โดนน้ำเปิดไม่ติด จะทำไงดี
ถ้าเอาไปซ่อมราคาประมาณเท่าไหร่คะ
ช่วยหน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: n95 โดนน้ำเปิดไม่ติด จะทำไงดี ช่วยหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 17:55  

toooook ผู้เขียน:
n95 โดนน้ำเปิดไม่ติด จะทำไงดี
ถ้าเอาไปซ่อมราคาประมาณเท่าไหร่คะ
ช่วยหน่อยนะคะ

ขอบคุณคะ

เรื่องใหญ่ครับ ถ้าบอร์ดชอร์ตขึ้นมาก็เท่ากับซื้อเครื่องใหม่เลยทีเดียว กรณีนี้ทําให้ประกันหมดอายุด้วย ลองให้ศูนย์บริการเช๊กดูครับ เเต่ยังไม่ให้เปลี่ยนบอร์ด เพราะราคาสูงจับใจ Neutral
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 18:11  

ทำเครื่องตกน้ำ ผิดเงื่อนไขการรับประกันนะครับ อาจทำให้เครื่องหมดประกันศูนย์ก็เป็นได้ครับ

คราวที่แล้วเคยมีคนมาถามปัญหา เพราะทำ N81 8GB ตกน้ำแล้วเครื่องมองไม่เห็นหน่วยความจำ เอาไปส่งศูนย์แล้วศูนย์ไม่รับเพราะประกันหมดทันที

ส่วนปัญหาของคุณ ถ้าคุณมีความพยายามพอถ้าไม่อยากให้เครื่องหมดประกันศูนย์ ให้เอาเครื่องไปตากลมให้แห้ง ใช้พัดลมเป่าดีๆ จนแน่ใจว่าภายในแห่งสนิทแล้ว จากนั้นลองใส่แบตแล้วเปิดเครื่องดู ถ้ายังเปิดไม่ได้ก็ได้เวลาเริ่มแผนครับ เอาไปส่งศูนย์ แล้วโกหกเค้าให้เนียนไปเลยว่าอยู่ดีๆ มันเป็นเอง เป็นเพราะอะไรไม่รู้ แค่นี้ศูนย์ก็ยอมรับครับ

มีหลายคนเคยใช้วิธีนี้ในการส่งซ่อมเพื่อไม่ให้เสียประกัน แล้วก็ทำสำเร็จเสียด้วย ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยถูกต้องเท่าไร แต่ก็เป็นประโยชน์ไม่น้อยครับ
carman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 16:52  

ใช้วิธีเบื้องต้นในการทำให้ใช้งานได้ก่อนดีกว่าครับ

นั่นคือ นำเอาไปแช่ในถังข้าวสารครับ พอแช่เสร็จแล้วก็จะใช้ได้ดีเหมือนเดิม ไม่ต้องเอาไปให้ศูนย์ดูอีกด้วย
channark
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 15:59  

แช่ถังข้าวสาร อืม มือถือเหมือนแบงค์ยี่สิบผมเลย ถ้าเปียกก็ไปไว้ในถังข้าวสาร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: