Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เพิ่งซื้อ N78 เครื่องใหม่มา เจอปัญหารีสตาร์ทเองบ่อย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2255
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เพิ่งซื้อ N78 เครื่องใหม่มา เจอปัญหารีสตาร์ทเองบ่อย
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 19:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งซื้อ N78 เครื่องใหม่มาได้ไม่กี่วัน เจอปัญหารีสตาร์ทเองบ่อย

ไม่ทราบว่าเกิดอะไร เห็นเป็นกันหลายคนมาก เป็นที่เฟิร์มแวร์รึป่าวครับ

แก้ยังไงดีครับ

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณ !!!
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อ N78 เครื่องใหม่มา เจอปัญหารีสตาร์ทเองบ่อย
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 19:39  

คุโด้ ชินอิจิ ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ N78 เครื่องใหม่มาได้ไม่กี่วัน เจอปัญหารีสตาร์ทเองบ่อย

ไม่ทราบว่าเกิดอะไร เห็นเป็นกันหลายคนมาก เป็นที่เฟิร์มแวร์รึป่าวครับ

แก้ยังไงดีครับ

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณ !!!

เป็นที่ Firmware ครับ รอให้ตัว Update มาก่อน แล้วค่อย Up ใหม่ครับ

ปล.. พวกล็อทแรกๆ ชุดแรกๆ จะเจอแบบนี้ประจำ ไม่เกินเดือนสองเดือน ซอฟแวร์อัพเดทน่าจะออกแล้วหละ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 19:56  

นี่เป็นคนที่สิบกว่าแล้วนะครับเนี่ย ที่มาถามปัญหาของ N78 แล้วบอกว่าเครื่อง Restart เองบ่อย

แบบนี้ก็เป็นที่ Firmware นั่นแหละครับ ต้องรอเวอร์ชั่นใหม่ออกมา และคงจะไม่เป็นที่ Hardware เหมือนที่หลายคนเคยเข้าใจ

ระหว่างรอนั้นก็ไม่ต้องใช้งานอะไรมากครับ ใช้แบบโทรศัพท์ธรรมดาก็พอ เพราะไม่งั้นก็จะเกิดปัญหารีสตาร์ตเอง

และที่มีคนบอกว่าลำโพงสู้ N81 ไม่ได้ อันนี้ก็อาจเป็นที่ Firmware ก็ได้

ยังไงก็ต้องรอเวอร์ชั่นใหม่ออกมาก่อน แล้วรีบอัพเสียเลย ซึ่งเวอร์ชั่นใหม่มักจะแก้ปัญหาของเวอร์ชั่นแรก เหมือนหลายรุ่นที่ผ่านมา
คุโด้ ชินอิจิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 21:42  

ขอบคุณ สำหรับ ทุกคำแนะนำครับ
คุโด้ ชินอิจิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 22:00  

แล้วตอนนี้ เฟิร์มแวร์ Ver. ล่าสุด ถึงเท่าไหร่แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย คุโด้ ชินอิจิ เมื่อวันที่ 29 Jun 2008 00:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ParaMoTor69
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 02:57  

พบปัญหาเดียวกัน สายจะตัดทุกๆ 2.04 นาที แต่ผมลองทำอย่างนี้แล้วหายแล้วครับ
1.ถอดเมมโมรีสติ๊กออก
2.ทดลองโทรไปเบอร์ไหนก็ได้ดูสิว่าตัดอีกไหม
3.ปิดเครื่อง ใส่เมมโมรีสติ๊กกลับเข้าไป
4.ลองโทรอีกครั้ง

ลองดูนะครับ ไม่รู้สาเหตุ แต่ลองทำแล้วหายครับ งงดี
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: