Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครใช้มือถือเป็นโมเดม/เนตฮัท บ้าง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2464
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครใช้มือถือเป็นโมเดม/เนตฮัท บ้าง
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 23:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครใช้มือถือเป็นโมเด็มบ้างคะ เราใช้เอ็น72 ได้ 56k เอง ใครใช้อยู่ล่มบ่อยมั๊ย
หรือใครใช้ฮัท ไฮสปีดบ้าง ล่มบ่อย หรือหลุดบ่อยมั๊ย ความเร็วเป็นอย่างไรบ้าง
อยากศึกษาจากผู้เคยไช้ก่อนตัดสินใจ เพราะรายเดือนฮัทแพงค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ARmani
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 15:13  

เราก็เคยใช้มือถือต่อเน๊ตอ่ะนะ

แต่เราใช้ของดีแทคอ่ะ

เร็วประมาณ 115 - 460.8 เค

ไม่ค่อยหลุดด้วยละ
bossyuri
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ : อะผมจะมาบอกให้ฟัง เพราะผมเคยใช้ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 15:22  

ผมเคยใช้ ตอนนี้ผมใช้ NOKIA 6260 เป็นโมเด็ม
ใช้เครือข่ายของ DTAC ระบบเติมเงินนี่แหละ แต่ผมสมัครเป็นแพ็กเกตเอา เป็นรายวัน ครั้งละ 39 บาท ใช้ได้ 1 วัน หรือ 24 ชั่วโมง ไม่จำกัดชั่วโมง
ความเร็วอยู่ที่ 460.7 Kb อะครับ
ส่วนการหลุดก็ แล้วแต่โอกาสอะครับ ยิ่งถ้าฝนตกหนักละก็ไม่ต้องไปถามถึงเลยละครับ ต่อให้ตายก็ไม่ติด
อัตราการหลุด ก็แล้วแต่ดวงละกัน เช่น บางทีเล่น 6 ชั่วโมงหลุด 1 ครั้ง ละก็ต่อใหม่ เล่นได้อีก
บางที 1ชั่วโมงก็หลุดละ แล้วแต่ดวงละกัน
ส่วนถ้าหลุดแล้วต่อไม่ได้ ผมจะมีสูตรในการแก้ไข ดังนี้ 1. เปิด-ปิด เครื่องโทรศัพท์มือถือใหม่ พักเครื่องไว้สักแปบนึง แล้วก็เปิดมาใหม่ ละก็ต่อเข้าอินเตอร์เน็ตเหมือนเดิม ปรากฏว่า มันก็ได้แหะ เข้าเล่นเน็ตได้ตามปกติเหมือนเดิมเลย(แต่สภาพอากาศฟ้าฝนต้องปกติ แจ่มใสดีนะครับ)
สูตรที่ 2. เปิด-ปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ใหม่ แล้วค่อยต่อเข้าใหม่เหมือนปกติ อันนี้ก็มีส่วนเหมือนกัน แต่ว่าเงื่อนไขและวิธีการทำของสูตรที่ 2. ตามข้อ 1. เลยครับ

แค่นี้นะครับ พิมพ์ตั้งนานเอาสะเมื่อยเลย
บ้ายบาย
cawaii_zaa
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 14:47  

ช่ายย เราก็ใช้ของดีแทค เน็ตไม่หลุดนะ ก็ใช้ได้ตลอดละ
ความเร็วก็อยู่ 460.8 k อ่ะนะ
จ้าวน้อย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองจันทน์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 01:15  

ผมของ ดีแทค กับ12call ความเร็วอยู่ที่460.k เท่ากันครับ แต่ถ้าลองเทสความเร็วจากกระปุก.คอม ได้ประมาณ 80-100กว่าๆอ่ะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: