Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ---ใครใช้โทรศัพท์จีนเชิญเข้ามาโพสคุยกันได้ครับ**เเลกเปลียนความรู้

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 64 / เข้าชม: 131349
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ---ใครใช้โทรศัพท์จีนเชิญเข้ามาโพสคุยกันได้ครับ**เเลกเปลียนความรู้
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 18:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

****ช่วยกันโพสนะครับ Laughing

****ใครมีความรู้ก็เข้ามาโพสให้คนที่ไม่รู้อ่านกันนะครับ Rolling Eyes

****ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาโพส Laughing

Laughing Laughing Laughing Rolling Eyes

** เราใช้ tv2008i อ่ะครับ

หอดีเครื่องมันล็อคเเล้วก็จำไม่ได้ว่าใช้รหัสอ่ะไร

จะทำไงดีครับ

เป็นกังวลมากเลย

** เราเข้าไปดูในเว็บเห็นเขาบอกกันว่าให้ไฟล์

อยากรู้ว่าไฟล์ที่เขาพูดกัน คืออ่ะไรครับ

ใครรู้ตอบหน่อยครับ

(ขอบคุณมากครับ)
love2son
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 11:30  

ผมกำลังสนใจ รุ่น anycool gc 669 อยู่ครับ
ใครใช้ช่วยมาบอกหน่อยครับ ว่าเป็นยังไงบ้างครับ
JigkoXsee
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองวิ่งควาย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ---ใครใช้โทรศัพท์จีนเชิญเข้ามาโพสคุยกันได้ครับ**เเลกเปลียนควา
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 19:40  

ส่วยใหญ่ รหัสเป็น 0000 ที่เคยผ่านมือมาน่ะ
NutsCrub
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 21:48  

1122 1234 12345 5678
ประมาณนี้ครับ หรือไม่ลองค้นหาดูในกูเกิ้ลครับ
fiaae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gc 669
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 22:46  

วันนี้เพิ่งไปซื้อมาใช้ ก็นับว่าใช้ได้ ยิ่งถ้าใช้ HUTCH CDMA กับ GSM แต่กลัวมันจะไม่อึด ต้องลองทดสอบต่อไป
c-moblie
Year's Star

หัวข้อ : ---ใครใช้โทรศัพท์จีนเชิญเข้ามาโพสคุยกันได้ครับ**เเลกเปลียนความรู้
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 09:21  

สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกท่านใครมีอุปกรณ์แบตเตอรี่พร้อมชุดหูฟังของเครื่องจีนบ้างครับ

ของผมใช้มือถือของจีนรุ่น NCKIA - N88 (2 ซิมอัฉจริยะ) ที่สามารถรองรับสายได้

พร้อม 2 สายแม้ต่างระบบเครื่อข่ายกัน คือตอนนี้ขาดอุปกรณ์ที่ชาร์จแบตเตอรี่และหูฟัง เพื่อนๆ

คนไหนที่มีแหล่งข้อมูลการซื้อขายรุ่นนี้รวกวนช่วยแนะนำให้ทีน่ะครับ หรือติดต่อมาได้ที่อีเมล์

c-moblie@hotmail.com
ichutchai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 11:28  

เมื่อประมาณต้นเดือนมีนาคม 2551 ผมได้ซื้อมือถือยี่ MISO รุ่น S2007I ประมาณ 8000 บาทจากศูนย์ชลบุรี คิดว่าจะลองใช้ดูมันถูกดี เคยมีคนเตือนบอกว่าของจีนคุณภาพไม่ค่อยดีนะ แต่เราก็ยังไม่เชื่อ มาลองใช้ดู ยังไม่ถึง 3 เดือนเลย รูเสียบสายชาดแบตเตอรี่ของตัวเครื่องก็มีปัญหา ไม่สามารถชาตไฟได้ อุปกรณ์และรูเสียบดูแล้วไม่ค่อยแข็งแรง เมื่อโทรไปที่ศูนย์ใหญ่ จุฬา ซอย24 แจ้งว่าอะไหล่ พึ่งหมด ต้องรอ แต่ไม่รู้จะรอไปถึงเมื่อไหร่ แถมอุปกรณ์ต่อพ่วงตัวเสียบปลั๊กไฟ ดันมาเสียอีก ไฟไม่เข้า ไม่ทราบว่าเพื่อนท่านอื่นที่ใช้มือถือยี่ห้อนี้ มีปํญหาหรือเปล่ารบกวนช่วยแจ้งหน่อยครับ

ปล จำไว้เป็นบทเรียนครับ ต่อไปนี้จะซื้ออะไหล่ ขอให้ดูยี่ห้อ ที่น่าเชื่อถือหน่อยครับ แพงหน่อยแต่ได้ของคุณภาพดี
นวิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 13:50  

ตอนนี้ใช้ TWZ D88 จะหาไดรเวอร์โมเด็ม กับ USB MASSTROE ได้ที่ไหน บ้างครับ
numing
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 10:47  

เราใช้ masterphone mt 99 อยู่อะอยากทราบวิธีคั่งค่าสำหรับเล่นอินเตอร์เน็ตเพราะมันเป็นระบบ 2 ซิมใช้งานได้พร้อมกัน ช่วยหน่อยนะ Embarassed
DNT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 18:37  

ซื้อมาใ่ช้แล้วครับ Wellcom w990 วันที่ 21/8/08 ต่อแล้วเหลือ 6500 บาทแถมแมมโมรี่

512 m โดยรวมแล้วจัดอยู่ในระดับที่น่าพอใจ ใส่ได้สองซิมดูทีวีชัดแต่ต้องขึ้นอยู่กับสถานที่ ตอน

แรกลังเลกับรุ่น w920 แต่ตัวนี้ใส่ได้สองซิมเลยเอามา w990 ไม่มีเขย่าแล้วเปลี่ยนเพลงกับรูปมา

ให้ (ส่วนตัว)ผมว่าตัวนี้สวยกว่า ซื้อมาได้ 1 อาทิตย์แล้วยังไม่มีปัญหาอะไร ถือว่าราคาไม่แพงจน

เกินไปกับฟังค์ชั่นที่ให้มา ถ้ามีปัญหาจะมารายงานให้ทรายภายหลังครับ
Anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 16:12  

Miso S96แถมการตูนผู้ใหญ่ด้วย เพื่อนซื้อมาที่ลาว 3000บาท 3เดือนเจ๊ง ได้แต่การ์ตูนไปใส่
เครื่องใหม่
garlicz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 00:17  

แล้วงี้จาซื้อดีไหมค่ะเนี่ยย

ตอนนี้กะลังเล้งๆ nokia 110i อยุ่อ่าค่ะ

แนะนำที
boysangbom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 10:27  

ผมเล็ง twz m27 ไว้อยู่ ครับ สวยดี

ท่าจะรุ่ง
Trinai007
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 12:08  

จะซื้อมือถือ Kitty รุ่น 618 ที่เป็น TouchScreen อ่ะครับ มันรับประกันยังไงหรอครับ
ต้องประกันร้านหรือเปล่า มีปัญหาอะไรในการใช้หรือเปล่าครับ รบกวนผู้รุ้ทีครับ ขอบคุณครับ
kid^_^
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 02:38  

เคยใช้ไอ vigy อยู่ก็ทนดีนะ Laughing
nut055
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 00:08  

คือเราอยากรูว่า Anycool F818 หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง

ใช้ดีรึป่าวอ่าคับ
killerkup
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ : อย๊าก อยาก
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 11:28  

อยากได้มีรุ่นที่ มี3จี จีพีอาเอส เอจ ทีวี อะคับ พอจะมีขายมั้ย แล้วราคาเท่าไหร่งับ
meear
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : miso s819
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 20:12  

ichutchai ผู้เขียน:
เมื่อประมาณต้นเดือนมีนาคม 2551 ผมได้ซื้อมือถือยี่ MISO รุ่น S2007I ประมาณ 8000 บาทจากศูนย์ชลบุรี คิดว่าจะลองใช้ดูมันถูกดี เคยมีคนเตือนบอกว่าของจีนคุณภาพไม่ค่อยดีนะ แต่เราก็ยังไม่เชื่อ มาลองใช้ดู ยังไม่ถึง 3 เดือนเลย รูเสียบสายชาดแบตเตอรี่ของตัวเครื่องก็มีปัญหา ไม่สามารถชาตไฟได้ อุปกรณ์และรูเสียบดูแล้วไม่ค่อยแข็งแรง เมื่อโทรไปที่ศูนย์ใหญ่ จุฬา ซอย24 แจ้งว่าอะไหล่ พึ่งหมด ต้องรอ แต่ไม่รู้จะรอไปถึงเมื่อไหร่ แถมอุปกรณ์ต่อพ่วงตัวเสียบปลั๊กไฟ ดันมาเสียอีก ไฟไม่เข้า ไม่ทราบว่าเพื่อนท่านอื่นที่ใช้มือถือยี่ห้อนี้ มีปํญหาหรือเปล่ารบกวนช่วยแจ้งหน่อยครับ

ปล จำไว้เป็นบทเรียนครับ ต่อไปนี้จะซื้ออะไหล่ ขอให้ดูยี่ห้อ ที่น่าเชื่อถือหน่อยครับ แพงหน่อยแต่ได้ของคุณภาพดี

เราใช้miso s 819 เครื่องไม่ดีตั้งแต่วันแรกเลย พอไปเปลี่ยนมา ก็ยังไม่ดีอีก
ซอร์ฟแวร์ไม่ดี แย่มากๆ...ส่ง mms ก็ไม่ได้ เนื่องจากว่า GPRS และ MMS ตั้งค่าไม่ได้ เเชชะมัดเลย ยังมีลำโพงอีกนะ..เปิดไม่ได้..ไม่รู้ว่าของไม่ดีจะทำออกมาขายทำไม..ขายก็แพง
camioz
Year's Star

จังหวัด: ชลบุีรี
หัวข้อ : แล้วพวก โนเกียปลอมอ่ะ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2009 04:11  

พอดีไมีด้โวีนเธีกีย n95ปลอมซื้อมาจากลาวอัพมันป่ะคับ พอดีเอามาใช้แล้วระบบการทำงานมันไม่สมบูรณ์อ่ะ ทำไรไม่ค่อยได้ เดี๋ยวนี้ตามร้านมือถือเค้ารับทำแล้วหรือยังพวก ของจีน ลาว ไรเนี่ยจะได้ไปทำ
zero_plus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2009 01:34  

แบต โนเกีย 1100i หาซื้อท่ขอนแก่นได้ที่ร้านไหนบ้างครับ

ใครทราบบอกทีครับ
wellcom w990
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wellcom w990
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 18:07  

ใช้ wellcom w990 มาได้ 7 เดือน เจอปัญหาไฟหน้าจอดับไปเฉยๆ โดยไม่ทราบสาเหตุ โทเข้าได้มีเสียงแต่ไม่สามารถรู้ว่าใครโทมาได้เนื่องจากจอมืด
**ใครเจอปัญหาแบบเรา ช่วยโพสตอบทีจ้า** :twisted:
guพอru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณ wellcom w990
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 12:27  

ตอบคุณ wellcom w990
ลองเอาเครื่องเข้าศูนย์ดูซิคะ อาจจะเป็นที่ ซอฟแวร์เครื่องก็ได้ ยังอยู่ในประกันนี่คะ
ศูนย์เค้าอยู่แถวพระรามเก้าคะ ลองหาเบอร์ดู
Narak_kikku_lt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 17:52  

นู๋ใช้ Nokia N200 อ่ะ จีนแดง...
ก้อดีนะ... 2 ซิม ทีวี แต่กล้องไม่ค่อยชัดอ่ะ.....
หูฟังก้อพังแล้วด้วย...
เพิ่งซื้อมาต้นปีเอง......
หาก้อแยก....
seksan_seksan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 01:08  

ผมใช้ w929 ดีมาก.........
mojidonut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 17:21  

ผมใช้ nokia 8800 ดีมากเลยครับ ไม่มีปัญหา เหมือนจริงเด๊ะ ข้ามไปซื้อมาเอง 3400 เอง หรูหรามาก Laughing [/b]
m and m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 21:05  

เพิ่งถอย N98+
ยังใช้ไม่เป็นเลย
N98+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 18:55  

ถอยN98+ของNCKIAเลียนแบบมาซะเหมือนแถมเมน2กิ้กราคา4300อะคับ เสียงแหลมไปนิดแต่ก็โอคับใช้มา1เดือนแหละรอครบ3เดือนผ่านเกนอะเปล่า
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 21:58  

zero_plus ผู้เขียน:
แบต โนเกีย 1100i หาซื้อท่ขอนแก่นได้ที่ร้านไหนบ้างครับ

ใครทราบบอกทีครับ

โนเกีย 1100i หน้าตาเปนัยอ่า จอขาวดำหรือสีอ่า
bossgirl
Year's Star

จังหวัด: phet
หัวข้อ : Re: ---ใครใช้โทรศัพท์จีนเชิญเข้ามาโพสคุยกันได้ครับ**เเลกเปลียนความรู้
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 14:08  

ใช้ i phone a800 ทำรูปขึ้นหน้าจอยังงัยคะ
เท่าที่ใช้มายังไม่เป็นไรนะคะ
ผู้ที่มีปัญหาช่วยบอกด้วยค่ะ
ขอวิธีต่อ net หน่อยได้มั้ยคะทำไม่เป็นค่ะ
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ---ใครใช้โทรศัพท์จีนเชิญเข้ามาโพสคุยกันได้ครับ**เเลกเปลียนความรู้
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 07:36  

BB Storm ที่กิมหยง เหมือนมาก แต่ไม่กล้าวื้อ พอดีที่มีอยุก้อใช้ไม่หมดแย้ว
notemed
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 21:02  

วันนี้เครียดมาก เพราะว่าไปรับเครื่อง iphone ที่สั่งจากเว็บมาครับ ชื่ิอเวบ http://www.thecentralworld.com ตอนแรกที่เข้าไปดูบอกที่อยู่เป็นที่ usa ก็เลยสั่งซื้อไปครับ 32 GB เป็นเงิน 620 S ตกประมาณ 21000 บาท ก็ไปเอาที่ไปรษณีย์ ปรากฏว่า made in china ปลอมของแท้เลยครับ เซ็งจิตไปเลย รู้งี้ไปซื้อที่ศูนย์ หรือ มาบุญครองดีกว่า เหมือนถูกปล้นเงินไปเลยครับ
ฝากเตือนคนที่จะซื้อของจากเว็บนี้ด้วยนะครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 15:48  

notemed ผู้เขียน:
วันนี้เครียดมาก เพราะว่าไปรับเครื่อง iphone ที่สั่งจากเว็บมาครับ ชื่ิอเวบ http://www.thecentralworld.com ตอนแรกที่เข้าไปดูบอกที่อยู่เป็นที่ usa ก็เลยสั่งซื้อไปครับ 32 GB เป็นเงิน 620 S ตกประมาณ 21000 บาท ก็ไปเอาที่ไปรษณีย์ ปรากฏว่า made in china ปลอมของแท้เลยครับ เซ็งจิตไปเลย รู้งี้ไปซื้อที่ศูนย์ หรือ มาบุญครองดีกว่า เหมือนถูกปล้นเงินไปเลยครับ
ฝากเตือนคนที่จะซื้อของจากเว็บนี้ด้วยนะครับ

ของแท้จาก True ก็ made in china แบบนี้ก็ปลอมด้วยสิ
topp
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 12:43  

ตอนนี้ ใช้ n 83 i อยู่อ่ะ
มันก็ใช้ได้หลายอย่างเล่นเน็ตก็อยู๋ในระดับพอใช้ แต่โหลดอะไรจากเน็ตไม่ได้

และอีกอย่างมันบอกว่า กล้อง 3 mage pixe มันไม่ค่อยชัดเลยอ่ะ หากแสงเพียงพอก็ โอเค อยู่

อีกอย่างเวลาเล่นเน็ต แบต หมดเร็วมา คือแบตเตอรี่ เต็ม จะเล่นได้ประมาณ 1.5 - 2.5 ชั่วโมง
cassanowa
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 13:02  

ผมอยากใช้นะแต่กลัวแบตระเบิดนี่หละ
sadd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 16:16  

เพิ่งซื้อเครื่องจีนมา ลืมให้เค้าลองสายชาร์ กลับมาบ้านชาร์ตไม่ได้ค่ะ ทำไงดี รุ้น 2 ซิม ดูที่วีได้ จำชือรุ่นไม่ได้อะคะ ที่ทำเลียนแบบของแอปเปิ้ลอะคะ
สายชาร์เป็นสายusb ต่อเข้าคอมไมไ่ด้ ต่อกับสายไฟบ้านธรรมดาก็ไม่เข้า ใครรู้ช่วยด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 03:54  

sadd ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อเครื่องจีนมา ลืมให้เค้าลองสายชาร์ กลับมาบ้านชาร์ตไม่ได้ค่ะ ทำไงดี รุ้น 2 ซิม ดูที่วีได้ จำชือรุ่นไม่ได้อะคะ ที่ทำเลียนแบบของแอปเปิ้ลอะคะ
สายชาร์เป็นสายusb ต่อเข้าคอมไมไ่ด้ ต่อกับสายไฟบ้านธรรมดาก็ไม่เข้า ใครรู้ช่วยด้วยค่ะ

ลองเปลี่ยนที่สาย ยูเอสบีดูอะครับ
เผื่อใช้ได้อะครับ
HBK
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 21:47  

ตอนนี้กำลังดู MTM S97 อยู่น่ะครับ ใครมีข้อมูลบ้างครับว่าดี หรือ ไม่ดี ยังไงบ้าง ช่วยตอบด้วยนะครับ เพราะเห็นว่าใช้ 2 ซิมและก็ คุณภาพเสียงดีน่ะครับ
araya199
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2009 20:22  

ichutchai ผู้เขียน:

ดีเกินไปก็ไม่ดีครับ เพื่อนผมใช้HP กรอบแตกหาซื้อ(ที่ไหน)ไม่ได้เลยครับ-"-
phongrapee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 17:28  

เพิ่งซื้อ N95 8GB มาครับ ราคา 2000 บาท
- 1 ซิม
- สไลด์ 2 ด้าน
- กล้องหน้า/หลัง (VGA ทั้งคู่)
- ในเครื่องบอกเมม 8GB แต่เสียบคอมแล้วมองเห็น 2 GB
- มีบลูทูธ
- MMS กำลังปล้ำ (เครื่องถาม PIN Code แต่ไม่รู้ ใครมีวิธีหาช่วยบอกทีครับ)

การใช้งานยังไม่มีปัญหา แต่ก็มีข้อด้อย (ทำใจได้) ฝาสไลด์ดูไม่แน่นเท่าไหร่ ไม่รู้ของแท้เป็นมั๊ย คือถ้าออกแรงเขย่าเบาๆก็รู้ว่ามันขยับ ถ้าออกแรงมากหน่อยก็สไลด์ได้เลย

ถามว่าคุ้มไหม ผมก็ว่าสมราคา แต่ที่คุ้มยิ่งกว่าก็คือพอซื้อเสร็จชวนคนขายให้พาเที่ยวเวียงจันทน์ เธอก็ตอบตกลงด้วยดี อันนี้คุ้มกว่า (มีเพื่อนเที่ยว) Twisted Evil
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 22:06  

ซื้อไอโฟน 3*2' มาอ่ะค่ะ
ของจีน ไม่ทราบว่าที่ไหนมีซิลิโคนสำหรับมือถือจีนขายโดยเฉพาะเลยมั้ยคะ
ในเน็ตไม่น่าจะมี TT^TT
อยากได้มากกกกกกกกก
OHOHOHO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 10:19  

ซื้อมือถือ 11 mini มา ดูTVได้ ตั้งค่าGPRS MMS ไม่ได้เลย เครื่องไม่รับ
เคยไปให้ที่ศูนย์DTAC ตั้งให้ก็ไม่ได้ เอาเครื่องใหม่ของร้านมาลองตั้งก็ไม่ได้
ทางร้านบอกให้เปลี่ยนเครือข่ายดู-*- ที่ศูนย์มือถือยี่ห้อนี้บอกไม่เห็นมีลูกค้าคนอื่นมาแจ้งเรื่องนี้เลย เราไปคนเดียวเหรอเนี่ย
ท่าจะไม่ใช่เครื่องใหม่แกะกล่องที่ร้านก็ตั้งไม่ได้
เลยไม่ต้องใช้กันพอดี
ตอนนี้หน้าจอแตก ถามศูนย์ค่าเปลี่ยนจอประมาณ1000-1500
ก็ไม่ต้องใช้กันแระ เก็บไว้ดูต่างหน้า ซื้อใหม่ดีกว่า Sad Sad Sad
OHOHOHO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 10:23  

พิมพ์ยี่ห้อตกไป บริษัทmicro รุ่น M11 mini
singsayam
Year's Star

จังหวัด: Nakhon si thammarat
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 19:33  

เท่าที่ทราบนะครับ...เฮาส์แบรนด์กับเครื่องจีนมันคนละตัวกันนะครับ...
เครื่องจีนรวมไปถึงเกาหลีและไต้หวันด้วย...ส่วนมากเป็นลอกเลียนแบบหรือก๊อป
ไม่ได้มีแบรนด์จริงๆ ของตัวเองหรือก็ใช้แบรนด์ที่ใกล้เคียงของจริง

โค๊ดรีเซ็ตของเครื่องจีนส่วนใหญ่ใช้ 1122

อันนี้ผมต้องใครเครดิตเพื่อนผมครับ เขาเปิดร้านขายเครืองจีนครับ
ฟ้าใสใส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 21:14  

ดีค่ะ Very Happy

ตอนนี้ใช้เครื่องปลอมของจีน BB bold 9000 อยู่อ่ะค่ะ

อยากได้ซิโคนมาใส่เพื่อความสวยงาม Laughing

แต่เท่าที่ดูตามเว็บขายซิลิโคนช่องเสียบหูฟัง ยูเอสบีไรเงี้ย

มันไม่ตรงกันเลยอ่ะ จะไปหาซื้อซิลิโคนได้ที่ไหนอ่ะค่ะ

เราอยากซื้อซิลิโคนที่ไม่ตรงกับช่องเสียบหูฟัง ยูเอสบีฯมันจะเป็นไรมั้ย

จะใสพอดีรึเปล่า

เครื่องเราซื้อมา3,900 มีทุกอย่า wifi กล้องหน้า,หลัง เล่นmsn เล่นเว็บได้

มี mp3 mp4 รับ javaได้แระทีวีด้วย Smile

แบบว่าถ้าไม่มีแอปเยอะขนานนี้คงไม่ซื้อเพราะกลัวๆเหมือนกัน 555

แต่รู้สึกคุ้มอ่ะน่ะกับราคา3,900 แต่ไม่รุจะคุ้มกะชีวิตตัวเองรึป่าว Confused

ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ Razz
sOmNaRaK789
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 22:57  

ซื้อเครื่องจีนมา บอกได้คำเดียวว่าเศร้า จะลงอะไรเพิ่มก็ไม่ได้ ทำได้แต่เดิม ๆ แถม SMS/ MMS ก็ไม่ได้เศร้าไปใหญ่
หนู หนู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 16:55  

ใช้มาหลายเครื่องแล้ว ไม่เห็นมีปัญหาไรเลย ดีซะด้วยซ้ำ
ราคาก็ถูก คุณภาพก็ใช้ได้ สมราคา ของทุกอย่างอยู่ที่คนใช้มากกว่า
ว่าต้องการอะไร ของเลียนแบบไม่ได้เลวร้ายเสมอไป
aeykung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 01:14  

ซื้อมือถือ จากงาน mobile expo เมื่อต้นเดือน ก.พ.53ที่ผ่านมา inovo i-109 ราคา 2,990 บาท แต่หลังจากซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ก็มีปัญหาตามมาดังนี้
ครั้งที่1 ฝาครอบหูฟังหลุด ทำการเปลี่ยนใหม่ ศูนย์อยู่ซอย 40
ตรงข้ามซีคอน
ครั้งที่ 2 เครื่องดับเอง ชาร์ทไม่ค่อยเข้า เอาไปซ่อม
ครั้งที่ 3 ไฟแฟลชกล้องไม่ทำงาน เอาไปเปลี่ยน LED ใหม่ ทางศูนย์ไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ ถึงแม้ว่าจะมีปัญหามาก ซ่อมตามอาการอย่างเดียว เซ็งมาก รวมระยะเวลาทั้งหมดแค่ 3 อาทิตย์
ถ้าเป็นครั้งที่ 4 จะร้องเรียน สคบ.แล้ว
อีกอย่างที่สังเกตุคือ รับคลื่นวิทยุยอดนิยมไม่ได้ ดันรับคลื่นวิทยุชุมชนได้ดี 4 ทุ่มปิดสถานีแล้ว ซะงั้น หูฟังที่แถมมาเวลาดูทีวี กับ วิทยุ เสียงเบาครับ
สรุป คือ เวลาซื้อมือถือไม่ต้องรีบนะครับให้ทำการลองทดสอบดูทุกเมนู และให้ทางร้านเข้าดูเลข อีมี่ให้ ว่าตรงกับกล่องหรือไม่ มีศูนย์สะดวกใ้กล้ที่พักหรือไม่ หวังว่าข้อมูลคงเป็นประโยชน์แก่หลายๆ ท่านที่จะซื้อมือถือยี่ห้อนี้นะครับ
angelise
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 08:55  

ยังไม่เคยชั้ยเรยอ่ะ หรือที่ใช้อยู่เปนของจีนแร้วมั่ยรุหว่า- -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แล้วพวก โนเกียปลอมอ่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 12:21  

camioz ผู้เขียน:
พอดีไมีด้โวีนเธีกีย n95ปลอมซื้อมาจากลาวอัพมันป่ะคับ พอดีเอามาใช้แล้วระบบการทำงานมันไม่สมบูรณ์อ่ะ ทำไรไม่ค่อยได้ เดี๋ยวนี้ตามร้านมือถือเค้ารับทำแล้วหรือยังพวก ของจีน ลาว ไรเนี่ยจะได้ไปทำ

ตั้งใจพิมพ์หน่อยครับ จะโพสก็ให้ชาวบ้านเขาอ่านรู้เรื่องบ้าง ภาษาวัยรุ่นเนี่ยใช้พูดก็พอ
patcharapon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 22:10  

ของผมใช้ Nokia TV160i จากลาวคับ ใช้มา 2 ปีกว่า สีถลอกเกือบหมดแล้ว แต่พอบันทึกการโทรแล้วเครื่องค้างเลย อีกอย่างคือ เวลาร่วง ถ้าร่วงแรงเครื่องจะไม่ดับ ถ้าร่วงเบาๆแล้วเครื่องจะดับ Shocked ตอนนี้ก็ยังใช้ได้อยู่ แต่แบตเสื่อม
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 22:56  

DNT ผู้เขียน:
ซื้อมาใ่ช้แล้วครับ Wellcom w990 วันที่ 21/8/08 ต่อแล้วเหลือ 6500 บาทแถมแมมโมรี่

512 m โดยรวมแล้วจัดอยู่ในระดับที่น่าพอใจ ใส่ได้สองซิมดูทีวีชัดแต่ต้องขึ้นอยู่กับสถานที่ ตอน

แรกลังเลกับรุ่น w920 แต่ตัวนี้ใส่ได้สองซิมเลยเอามา w990 ไม่มีเขย่าแล้วเปลี่ยนเพลงกับรูปมา

ให้ (ส่วนตัว)ผมว่าตัวนี้สวยกว่า ซื้อมาได้ 1 อาทิตย์แล้วยังไม่มีปัญหาอะไร ถือว่าราคาไม่แพงจน

เกินไปกับฟังค์ชั่นที่ให้มา ถ้ามีปัญหาจะมารายงานให้ทรายภายหลังครับ

ยี่ห้อ wellcom นี่เป็นเครื่องจีนแดงหรอครับ

ไม่ใช่ของไทยหรอกรึ งง
JETแม่
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 13:49  

Laughing

ไป ดิวตี้ฟรี ฝังลาวมาครับ BBเหมือนโคตรๆๆ

ไปรอนหน้า ต้องถอยกลับมาซักเครื่อง 2000กว่าบาทเอง มีไวไฟ ด้วย

ถึงระบบ ภายในไม่เหมือน ผมว่าก็โอเคนะครับ เอาไว้ออน เอ็ม เท่ห์ๆๆ
BB 9700
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2010 20:51  

เราใช้เครื่องของจีนอยู่ ตอนแรกก้อคิดว่าดีมากเรยอะ (แอบคิดว่าฟังก์ชั่นเยอะกว่าเครื่องแท้อีก) แต่แล้วก้อเปนปัยดังที่กล่าวกันไว้ ว่า้เครื่องจีนมักมั่ยทน ก่อนหน้านั้นเราเคยใช้ Samsung ของจีนนะ ซื้อมา 6900 บาท ใช้ได้2 อาทิตย์ ตกทีเดียวแตกหมดเรย แล้วหาเปลี่ยนอะไหร่ก้อมั่ยมีด้วย เรยเซงเรยอ่า เพราะว่ามันแพงใช่ย่อย (รุงี้ซื้อของแท้เรยดีกว่าต่างกันมั่ยเท่าไหร่) แต่มั่ยทันด้ายคิดงัย เหนว่าสวยดี เรยเอาเรย มั่ยมีคนห้ามด้วย เรยยิ่งตัดสินจัยเร็วขึ้นปัยอีก เห้อ!!! แต่หลังจากนั้นก้อคิดว่าจะมั่ยใช้แล้วนะเครื่องจีนอะ แต่แล้วก้อจนด้าย พอ BB 9700 ออกมาในราคาที่แสนถูก และชอบตรงที่มั่ยชั่ยหน้าจอสัมผัส เรยเกิดอาการอยากด้ายขึ้นมาอีกแล้ว แต่ก้อคิดไว้ก่อนแล้วว่าพังก้อมั่ยเสียดาย เพราะว่ามั่ยแพงเท่าไหร่ เรยซื้อซะ สัปดาห์แรกก้อเห่อมาก ชอบมาก คิดว่ามั่ยผิดหวังแน่ แต่มันก้อมั่ยชั่ย ก้อเข้าสัปดาห์ที่ 2 ปุ่มที่เปนสัมผัสตรงกลาง จากตอนแรกที่ึิคิดว่ามั่ยเอาแบบที่เปนกลมๆ เพราะมันอาจยุบ พังง่าย แต่ัสรุปแล้วมันก้อเหมือนกัน ของเราอยู่ดีดีก้อค้าง เล่นด้ายมั่ยเท่าไหร่ก้อค้าง เลื่อนมั่ยด้าย บางครั้งร้ายแรงถึงกับต้องถอดแบท แต่ก้อยังจัยดีสู้เสืออยู่ ยังมั่ยปัยที่ร้่่่านที่เราซื้อ เพราะว่าขี้เกียดรอนาน หลายวัน ก้อเรยลองเอาไว้ก่อน ถ้าอีก 1 อาทิตย์ยังมั่้ยมีรัยดีขึ้นก้อจาปัยบอกที่ร้านแระ ของจีนยังงัยก้อยังเปนของจีนอยู่วันยังค่ำ เราอุส่าห์ถนอมอย่างดี มั่ยหั้ยกระเทือนเร้ย ก้อยังดิ้นรนจาพัง เห้อ!!!~ เอาเปนว่าคนที่จาซื้อเครื่องจีนอะนะ ก้ออยากบอกว่าหั้ยทำจัยเอาไว้เหอะ จาด้ายมั่ยต้องมานั่งเศร้าทีหลัง หรือถ้ามั่ยอยากเสียหลายอย่าง ก้อซื้อของดีปัยเรย จาด้ายมั่ยต้องมานั่งระแวง ว่ามันจาพังวันไหน ถ้าซื้อก้อมั่ยต้องเอาที่แพงมาก เพราะว่าหั้ยคิดว่าใช้ด้ายเดือนเดียวก้อคุ้มแระ คริ คริ แต่เราก้อมั่ยเศร้านะ รอบนี้ แต่ครั้งแรกเศร้ามากมาย เพราะว่ามันแพงอ่า มันมั่ยชั่ยเรื่องเร้ย เครื่องจีนก้อด้ายแค่ภายนอกแต่ภายในมั่ยทนเรยอ่า แต่ถ้าคนมั่ยคิดรัยก้อใช้ด้ายอะนะคร๊ะ แล้วแต่คนเราจาชอบ เราก้อแค่มาแชร์หั้ยเพื่อนๆรับรุ เผื่อเจออาการเดียวกัน จาด้ายมั่ยต้องตกจัยงัยคร๊ะ ^^
ใช้มือถือของจีนค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 08:51  

หาอะไหล่ แบต ซ่อมเครื่อง ที่คลองถม หรือแยกเสือป่าได้ครับ ราคาถูก ต่อรองเอาครับ Razz
bethephone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 03:54  

จีนเกรดAAA iPhone4=1,380บ. Bold9700=1480บ. เชิญพิสูจราคาด้านใน!!
Arrow http://www.bethephone.com/
การันตี!! ถูกที่สุดในตอนนี้ เชิญชมราคาตามหน้าเว็บไซท์ครับ

iPhone4 32G แท้+เจลเบรค+ลงแอพ = 25500บ.

โทรศัพท์จีนให้ราคาดีที่สุดในตอนนี้ครับ
Arrow Arrow http://www.bethephone.com/
ราคาอัพเดตในเว็บไซท์ครับ อัพเดตราคาทุกวันช่วง 9.00-10.00 น.

ส่ง-ปลีก
จีนเกรดAAA iPhone4=1,380บ.
จีนเกรดAAA iPhone4+TV =1,400บ.
จีนเกรดAAA iPhone4+TV+WiFi =2,100บ.

จีนเกรดAAA BB Bold9700=1480บ.
จีนเกรดAAA BB Bold8900=1400บ.

NOKIA C3 จีนงาน AAA+2sim = 1,180บ.
NOKIA C3 จีนงาน AAA+2sim+TV = 1,300บ.

LG Lolipop จีนงาน AAA+2sim = 1,620บ.

มีหลายสิบรุ่นครับ เข้าไปดูตามเว็บไซท์

**สินค้าทุกชิ้นมีอุปกรณ์ กล่อง หูฟัง แบท สายชาร์ต+USB
และมีประกัน3เดือน เปลี่ยนสินค้าใหม่ภายใน 7 วัน!!

(ซื้อน้อยกว่า10เครื่องใช้ราคาปลีก ตามเว็บไซท์นะครับ)
**กรณีซื้อปลีกขออนุญาติเก็บค่า EMS 50บาท/ชิ้น**
รับสมัครตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศครับ ส่งทุกจังหวัด
ติดต่อที่เบอร์ตามเว็บไซท์ครับ
Arrow Arrow Arrow http://www.bethephone.com/
noolekkk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 17:35  

ขายoppo lomo meU529Tมือ2 สีชมพู ค่ะ
กล้อง5ล้านพิกเซล
อุปกรณ์ครบ พร้อมกล่อง
สภาพดีมาก95%+ ไม่มีรอย
อยู่ในประกัน(มีใบรับประกันให้)
สะดวกนัดส่งของที่อนุเสาวรีย์/สยาม
-ขาย5555฿ ต่อรองได้ค่ะ
**ไม่ส่งทางไปรษณีย์เด็ดขาด เพื่อความสบายใจของทั้ง2ฝ่าย
สนใจติดต่อ 081-4551220
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n gage
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 23:31  

n gage qd อยากได้มากเลยค้ะ ตอนนี้ 2554 แล้ว จะมีขายอยุไหม ค้ะ แล้วถ้ามีจะมีที่พันทิฟไหมค้ะ ช่วยบอกทีค้ะ คืออยากได้จิงๆ เคยมีแต่ไม่ใช่ qd และขายไปอะค้ะ '
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BlackBerry 9800
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2011 15:54  

ผมใช้ BlackBerry 9800 ซื้อต่อเพื่อนมา 200 บาท แถมเมมเล่นเน็ตมิได้ ถ่ายvdoไม่ชัด แถมไวรัสแดกการ์ด ทีวีก็ชัดดี
*ที่ใช้ได้ก้อคือ รับ-โทรออก
ถ่ายรูป ฟังเพลง
แต่รูปร่างก้อเหมือนทุกอย่าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมใส่เมมแล้วไม่ขึ้น
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2011 17:54  

คือว่าผมเอาเมมเก่ามาใส่อะครับ เครื่อง g-net แต่
ผมเอาไปใส่ ไอโฟนจีน ทำไมเมมไม่ขึ้นอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 10:29  

ใครมีคู่มือ NOKIA N8 2sim จีนบ้าง
ขอแบ่งปันหน่อยคะ ซื้อมาแล้วใช้ไม่ค่อยเป็น
poothai5@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2012 08:50  

แต่อย่าไปซ่อมที่ แคปปิตอล คลองถม ร้านสาวอ้วน
- ซ่อมเสียง แต่เสียเมโมรี่
- กลับไปซ่อม เมโมรี่ กล้องก็ถ่ายไม่ได้
- ตอนนี้เสียงเรียกเข้าเซ็ทค่าเดิม แล้วลองตั้งใหม่
ตั้งไม่ได้แล้ว( เป็นเสียงมาตรฐานไปซะชิบ)
ไป2-3 รอบแล้ว ทำเหมือนของเครื่องเสีย แต่แอบเอาของไม่ดีมาเปลี่ยนแทนให้
เฮ้อ หากินกับความลำบากคนอื่น คงเจริญยาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2012 08:51  

แต่อย่าไปซ่อมที่ แคปปิตอล คลองถม ร้านสาวอ้วน
- ซ่อมเสียง แต่เสียเมโมรี่
- กลับไปซ่อม เมโมรี่ กล้องก็ถ่ายไม่ได้
- ตอนนี้เสียงเรียกเข้าเซ็ทค่าเดิม แล้วลองตั้งใหม่
ตั้งไม่ได้แล้ว( เป็นเสียงมาตรฐานไปซะชิบ)
ไป2-3 รอบแล้ว ทำเหมือนของเครื่องเสีย แต่แอบเอาของไม่ดีมาเปลี่ยนแทนให้
เฮ้อ หากินกับความลำบากคนอื่น คงเจริญยาก
pandafurbytoy
Year's Star

หัวข้อ : ไม่จี๊ดไม่โดนไม่บอกต่อน่ะ
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2013 13:42  

*** พลาดแล้วจะ sad...ขอไม่เม้าส์แต่กระซิบเนอะ ถูกม๊ากๆ ipad mini ราคาสุดว้าว 9900 บาท โคตรดีใจเลยแค่เดินชิวๆแก้เซ็ง ไม่คิดว่าจะเจอของดีราคาสบายกระเป๋าเยี่ยงนี้ ที่นี่แหละ " วินเนอร์เทเลคอมป์ " บริการแจ๋มๆ แอพเจ๋งๆ ของแถมฟรีๆ รีบน่ะๆๆ เขาบอกว่าแค่ 3 วันเท่านั้น ตั้งแต่วันที่ 22-24 มีนาคมศกนี้ เฉพาะสาขาพิษณุโลก ลำปาง อุดรธานีเท่านั้นน่ะตะเอง ^^////
khantomouth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n95 พอดีหน้าจอมืดอยากรู้ว่า การอัพเดทเพลงอยู่ที่ไหน
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2013 09:48  

n95 พอดีหน้าจอมืดอยากรู้ว่า การอัพเดทเพลงอยู่ที่ไหน[/b]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: