Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใช้ N81 8GB อยู่ค่ะ แล้วมีปัญหา...

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 3692
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใช้ N81 8GB อยู่ค่ะ แล้วมีปัญหา...
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 14:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าเวลาจะรับ-ส่งข้อความจากบลูทูธ หรือว่า เวลาจะเข้าไปเล่มเกม เปลี่ยนเสียงริงโทน หรือแม้กระทั่งเปลี่ยนภาษาเครื่องมันด็จะขึ้นว่า memory full delete some data first ทุกครั้ง ทั้งๆที่เพลงก็ลบไปหมดทั้งเครื่องแล้วอ่าค่ะ เหลือแค่รูปเพื่อนๆกับข้อความของเพื่อนๆที่ส่งมาเลยไม่อยากจะลบออก แต่ก็ย้ายข้อความไปเก็บทั้งในเมมโมรี่กาาร์ดแล้วก็ทั้งในความจำเครื่องก็ยังไม่หาย ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงคะ มันขึ้นตลอดเลย เซ็งมาก ช่วยบอกทีค่ะ...
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใช้ N81 8GB อยู่ค่ะ แล้วมีปัญหา...
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 17:35  

rainbow001 ผู้เขียน:
คือว่าเวลาจะรับ-ส่งข้อความจากบลูทูธ หรือว่า เวลาจะเข้าไปเล่มเกม เปลี่ยนเสียงริงโทน หรือแม้กระทั่งเปลี่ยนภาษาเครื่องมันด็จะขึ้นว่า memory full delete some data first ทุกครั้ง ทั้งๆที่เพลงก็ลบไปหมดทั้งเครื่องแล้วอ่าค่ะ เหลือแค่รูปเพื่อนๆกับข้อความของเพื่อนๆที่ส่งมาเลยไม่อยากจะลบออก แต่ก็ย้ายข้อความไปเก็บทั้งในเมมโมรี่กาาร์ดแล้วก็ทั้งในความจำเครื่องก็ยังไม่หาย ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงคะ มันขึ้นตลอดเลย เซ็งมาก ช่วยบอกทีค่ะ...

เข้าไปที่ Message>Option>Setting>Orther>Memory In Use เลือกเป็น Mem Card ครับ

เพราะว่า เวลาคุณรับไฟล์ผ่าน Bluetooth ข้อมูลทั้งหมดมันจะไปลงที่ Phone Mem ครับ ดังนั้นคุณต้องย้าย Inbox ไปที่ Mem Card ครับ

ปล... N81 มันจะมีอยู่ 2 Drive ไดรฟ์แรกเป็นของ Phone Mem ส่วนอีกไดรฟ์เป็นไดรฟ์เก็บข้อมูลเป็น Mem Card 8Gb ที่ Build In มากับเครื่องนั่นเอง
chachris
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้ N81 8GB อยู่ค่ะ แล้วมีปัญหา...
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 21:46  

เข้าไปที่ Message>Option>Setting>Orther>Memory In Use เลือกเป็น Mem Card ครับ

เพราะว่า เวลาคุณรับไฟล์ผ่าน Bluetooth ข้อมูลทั้งหมดมันจะไปลงที่ Phone Mem ครับ ดังนั้นคุณต้องย้าย Inbox ไปที่ Mem Card ครับ

ปล... N81 มันจะมีอยู่ 2 Drive ไดรฟ์แรกเป็นของ Phone Mem ส่วนอีกไดรฟ์เป็นไดรฟ์เก็บข้อมูลเป็น Mem Card 8Gb ที่ Build In มากับเครื่องนั่นเอง[/quote]

ทำแล้ว แต่เวลาจะเปิดดูมันเปิดไม่ได้ครับ มันบอกว่าไม่สามารถเปิดได้ fileที่เป็น *.avi
แล้วพอจะย้ายไปอยู่ใน folder ของ*.aviมันก็ย้ายไม่ได้ครับ
ไม่คราบว่าจะต้องทำยังไงต่อไปอีก
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 02:09  

chachris ผู้เขียน:

ปล... N81 มันจะมีอยู่ 2 Drive ไดรฟ์แรกเป็นของ Phone Mem ส่วนอีกไดรฟ์เป็นไดรฟ์เก็บข้อมูลเป็น Mem Card 8Gb ที่ Build In มากับเครื่องนั่นเอง

ทำแล้ว แต่เวลาจะเปิดดูมันเปิดไม่ได้ครับ มันบอกว่าไม่สามารถเปิดได้ fileที่เป็น *.avi
แล้วพอจะย้ายไปอยู่ใน folder ของ*.aviมันก็ย้ายไม่ได้ครับ
ไม่คราบว่าจะต้องทำยังไงต่อไปอีก[/quote]

ไฟล์ .avi ก็ไม่บอก -*-

ก่อนอื่นแยกประเด็นก่อน

ปกติแล้ว N81 มันจะไม่รองรับไฟล์ AVI แต่แรก นอกจากต้องลงโปรแกรม DiveX หรือ Smartmovie ครับ ปกติแล้ว ถ้าไฟล์ที่เครื่องไม่รองรับแต่แรก หากเราไปรับส่งไฟล์มา มันจะเปิดไม่ได้ อ่านไม่ออก บางทีย้ายข้อมูลยังย้ายไม่ได้เลย ( ก็เครื่องมันถอด code ไม่ได้ จะย่ายได้อย่างไร ) เอาเป็นว่า คุณลองหาโปรแกรม smartmovie หรือ diveX มาลงในโทรศัพท์ดูก่อนแล้วกัน

หาได้ที่นี่ http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=250416
chachris
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 10:48  

atthaphon_s ผู้เขียน:
chachris ผู้เขียน:

ไม่คราบว่าจะต้องทำยังไงต่อไปอีก

ไฟล์ .avi ก็ไม่บอก -*-

ก่อนอื่นแยกประเด็นก่อน

ปกติแล้ว N81 มันจะไม่รองรับไฟล์ AVI แต่แรก นอกจากต้องลงโปรแกรม DiveX หรือ Smartmovie ครับ ปกติแล้ว ถ้าไฟล์ที่เครื่องไม่รองรับแต่แรก หากเราไปรับส่งไฟล์มา มันจะเปิดไม่ได้ อ่านไม่ออก บางทีย้ายข้อมูลยังย้ายไม่ได้เลย ( ก็เครื่องมันถอด code ไม่ได้ จะย่ายได้อย่างไร ) เอาเป็นว่า คุณลองหาโปรแกรม smartmovie หรือ diveX มาลงในโทรศัพท์ดูก่อนแล้วกัน

หาได้ที่นี่ http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=250416[/quote]

เรื่องมีอยู่ว่า ส่ง file 3gp กะ avi จากเครื่อง m70 music เข้ามาที่ n81
ส่งมาได้แต่เปิดไม่ได้
ทั้งที่ n81 ที่ใช้อยู่มันดูได้
สงสัยอยู่
แล้วอย่างที่ถามนั้นแหละครับ
อยากจะจากในinbox ไปอยู่ในmovie แต่มันย้ายไม่ได้
สงสัยอยู่นานแล้วครับ
ช่วยตอบที
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: