สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E66 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 314 / เข้าชม: 737859
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

Do We Need Antivirus??

DESCRIPTION:
.......เพื่อฟัมสะบายจัย
Many people ask that they need an antivirus for their mobile, of course for S60v3 aka OS9 mobiles, and I am tired telling them that they dont need any antivirus for their mobile.

Here I will try to explain why we dont need any anitvirus for our mobile. (copied from http://mobile.antonypranata.com)As you may know, S60 3rd Edition is based on Symbian OS 9. One of the new features on this new operating system is Platform Security (PlatSec), which is supposed to protect our devices for malicious programs. One aspect of these changes is the platform security enhancements. These represent an evolution of the existing perimeter security model of Symbian OS and help ensure the stability of the platform, providing even greater protection against malicious or badly-implemented programs. If PlatSec is designed to protect us against malicious programs, do we need an anti virus application? Until today, I havent heard a virus that attacks Symbian OS 9 devices yet. If you check virus definition database from Trend Micro web site, there are some viruses for Symbian OS already, but all of them attack pre-Symbian OS 9 devices.
Can virus attack Symbian OS devices? I am not a security expert, but I will give my opinion based on my experience doing Symbian OS 9 development. Since the introduction of PlatSec, all applications that use sensitive features of the device need to be signed.

So just forget about antivirus until a virus comes to break the security

Refer URL:http://www.pimpsymbian.com/338/do-we-need-antivirus/
...Have a nice weekend ...
nudee
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เครื่องแฮงค์บ่อยครับ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

kengttfts ผู้เขียน:
ผมซื้อมาประมาณเดือนกว่าเคยเปลี่ยนเครื่องมา 1 ครั้งแล้วก็ยังเป็นเหมีอนเดิมคือ
1. ถ้าไสด์แล้วกดศูนย์ก็เป็น
2. ต้องแก้ไขในสมุดโทรศัพท์หรือพิมพ์ส่งข้อความแล้วปิดต่อจากนั้นกดศูนย์ก็เป็น
3. ถ้ามีสายเข้าและคุยจบแล้วหน้าจอขึ้นวางสายแล้วดับไปแล้วเรากดศูนย์เพื่อจะโทรออกก็เป็น
เข้าศูนย์ 2 ครั้งอัพ firmware ก็ไม่หาย
ถ้าเป็นก็ถอดแบตอย่างเดียว
ถามวิธีแก้จากผู้รู้ด้วยครับ

เราไม่ใช่ผู้รู้หรอกนะคะแต่เครื่องของเราก็มีอาการค้างเหมือนกัน ช่วงแรก ๆ เป็นบ่อยวันละประมาณ 3-4 ครั้ง ก็ต้องถอดแบตเหมือนกันเลย
เราเคยเข้ามาถามในนี้แล้วคุณ PPOOPP เข้ามาช่วยตอบ
เค้าบอกว่าให้ลองกด *#7370# ดู เราก็ลองทำตาม แต่เครื่องมันจะถามหา code
เราก็ไม่ได้กด code หรอกนะคะ แต่หลังจากลองทำดูอาการเครื่องค้างก็ดีขึ้น เป็นน้อยลง บางวันก็ไม่เป็นเลย เราก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรนะ ไม่รู้ว่าเราจะช่วยแก้ปัญหาให้คุณได้หรือเปล่านะ
ยังไงก็ลองทำดูแล้วกัน เราเข้าใจความรู้สึกนี้ดีมาก ๆ เลยล่ะ
โชคดีนะ
kengttfts
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับคุณ nudee
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใครก้อได้ช่วยตอบที เราจะโหลดธีมจากเว็บใส่มือถือ เป็นรุ่นของมันเลยน่ะ แต่พอเอาลงเครื่อง ติดตั้งแล้ว มันไม่ได้ มันถามหาใบรับรอง ทำไงดี ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยสิ ถ้าติดตั้งได้มันจะไปอยู่ตรงไหนอะ หาไม่เจอ
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

bnsuchada ผู้เขียน:
ใครก้อได้ช่วยตอบที เราจะโหลดธีมจากเว็บใส่มือถือ เป็นรุ่นของมันเลยน่ะ แต่พอเอาลงเครื่อง ติดตั้งแล้ว มันไม่ได้ มันถามหาใบรับรอง ทำไงดี ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยสิ ถ้าติดตั้งได้มันจะไปอยู่ตรงไหนอะ หาไม่เจอ

เห็นเคยมีคนถามเรื่องเดียวกับคุณนะคะ
ลองหาดูในหน้า 4 ซิคะ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:

เห็นเคยมีคนถามเรื่องเดียวกับคุณนะคะ
ลองหาดูในหน้า 4 ซิคะะ

เข้าไปดูแล้วค่ะ มันยากอะ ไม่เข้าจาย พอดีไม่ค่อยเก่งอ่ะค่ะ แล้วคุณไม่ได้โหลดธีมลงมือถือคุณบ้างเหรอค่ะ
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:

เข้าไปดูแล้วค่ะ มันยากอะ ไม่เข้าจาย พอดีไม่ค่อยเก่งอ่ะค่ะ แล้วคุณไม่ได้โหลดธีมลงมือถือคุณบ้างเหรอค่ะ

โหลด S60 v.3 Os9.1 & 9.2 Themes ได้้้้จาก link นี้เลยครับ
ส่วนวิธีลงธีม ก็ลองหาเอาดูใน link น่ะ น่าจะมีกระทู้อยู่ ลงไม่ยากหรอกครับ คล้ายๆ install โปรแกรมนะเหละ
http://www.symbianfever.com/forums/forumdisplay.php?fid=30&page=1
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:

เราไม่เคยโหลดธีมเอง เคยแต่ไปให้ร้านที่มาบุญครองเค้าลงให้น่ะ 10 ธีม 100 บาทจ้า
เราโหลดไม่เป็นเหมือนกัน
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Paytong ผู้เขียน:
สนทนาพร้อมกัน สูงสุด 6 สาย (Conference calling)
ต้องทำยังไงคือคุยกันอยู่แล้วมีคนโทรเข้ามาเราก็กดรับได้เลยแล้วคุยพร้อมกัน3คนเลยเหรอหรือทั้ง3เครื่องต้องรองรับหมดหรือเครื่องเดียวก็ได้

น่าจะเครื่องเดียวก็ได้นะครับ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
อ้างถึง:

โหลด S60 v.3 Os9.1 & 9.2 Themes ได้้้้จาก link นี้เลยครับ
ส่วนวิธีลงธีม ก็ลองหาเอาดูใน link น่ะ น่าจะมีกระทู้อยู่ ลงไม่ยากหรอกครับ คล้ายๆ install โปรแกรมนะเหละ
http://www.symbianfever.com/forums/forumdisplay.php?fid=30&page=1

ทำไม่ได้เข้าไปแล้วงงมากเรยย มีวิธีง่ายกว่านี้มั้ยค่ะ สอนแบบละเอียดค่ะ
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วิธีลงธีมนะครับ ถ้าธีมที่โหลดมา Sing มาให้แล้ว ก็ติดตั้งได้เลย แต่ถ้ายังไม่ sing มา มันจะติด Certificate Expire ทำให้เราติดตั้งไม่ได้ ให้ทำตามนี้

วิธีง่ายๆเลยคือต้องแตกตัว .SiS ออกมาดูว่า มันประกอบด้วยอะไร เมื่อ Install แล้วมันไปลงที่ไหนของเครื่อง หรือ ของเมมโมรี่ ซึ่งมีอยู่หลายโปรแกรมเหมือนกัน ที่เอาไว้ Extract Sis

แนะนำโปรแกรมของคนไทย (K. Suwatchai) ได้ทำโปรแกรม SiSVue ขึ้นมา ดาวน์โหลดกันก่อนเลย http://www.smart-mobile.com/forum/download.php?id=54743

เมื่อได้โปรแกรมมาแล้ว เอามา Extract File SiS ของเรา ดังนี้

- เปิดโปรแกรม SiSVue กด Ctrl+O
- เลือก Theme ที่อยู่ในรูป .SiS
- กด Ctrl+E เพื่อ Extract File หา Directory ปลายทาง ที่จะเอาลงเองนะ
- จะเป็นเป็น Folder Bin ให้เข้าไปข้างในเรื่อยๆ จนเจอ 10207114
- เสียบ Usb เข้า N95 ต่อแบบ Data Tranfer ไม่ใช่แบบ PC-Suit น๊ะ
- Copy Folder 10207114 ลงไปใน Private ถ้าหา Private ไม่เจอใน Explore ใน Pc ให้กด Tools->Folder Options->View เลือก Show Hidden files and folders
- ถอดสาย Usb ออก แล้วเข้าไปที่ Theme จะพบ Theme ใหม่ที่เราโหลดมาแล้วววววว

Q. อ่า แล้วจะลบ Theme ออกยังไง ลงแล้วไม่ชอบใจ ไม่อยากให้อยู่เกะกะเครื่องเรา???

- ก็ทำกลับขึ้นไป เสียบ Usb แบบ Data Tranfer แล้วเข้าไปที่ 10207114 ใน Private แล้วหา Folder ที่ตรงกับ Theme ที่เราไม่ต้องการ แล้ว ก็ลบออก เท่านี้ Theme ที่ไม่ต้องการ ก็ถูกลบไปจากเครื่อง คิคิ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
วิธีลงธีมนะครับ ถ้าธีมที่โหลดมา Sing มาให้แล้ว ก็ติดตั้งได้เลย แต่ถ้ายังไม่ sing มา มันจะติด Certificate Expire ทำให้เราติดตั้งไม่ได้ ให้ทำตามนี้

วิธีง่ายๆเลยคือต้องแตกตัว .SiS ออกมาดูว่า มันประกอบด้วยอะไร เมื่อ Install แล้วมันไปลงที่ไหนของเครื่อง หรือ ของเมมโมรี่ ซึ่งมีอยู่หลายโปรแกรมเหมือนกัน ที่เอาไว้ Extract Sis

แนะนำโปรแกรมของคนไทย (K. Suwatchai) ได้ทำโปรแกรม SiSVue ขึ้นมา ดาวน์โหลดกันก่อนเลย http://www.smart-mobile.com/forum/download.php?id=54743

เมื่อได้โปรแกรมมาแล้ว เอามา Extract File SiS ของเรา ดังนี้

- เปิดโปรแกรม SiSVue กด Ctrl+O
- เลือก Theme ที่อยู่ในรูป .SiS
- กด Ctrl+E เพื่อ Extract File หา Directory ปลายทาง ที่จะเอาลงเองนะ
- จะเป็นเป็น Folder Bin ให้เข้าไปข้างในเรื่อยๆ จนเจอ 10207114
- เสียบ Usb เข้า N95 ต่อแบบ Data Tranfer ไม่ใช่แบบ PC-Suit น๊ะ
- Copy Folder 10207114 ลงไปใน Private ถ้าหา Private ไม่เจอใน Explore ใน Pc ให้กด Tools->Folder Options->View เลือก Show Hidden files and folders
- ถอดสาย Usb ออก แล้วเข้าไปที่ Theme จะพบ Theme ใหม่ที่เราโหลดมาแล้วววววว

Q. อ่า แล้วจะลบ Theme ออกยังไง ลงแล้วไม่ชอบใจ ไม่อยากให้อยู่เกะกะเครื่องเรา???

- ก็ทำกลับขึ้นไป เสียบ Usb แบบ Data Tranfer แล้วเข้าไปที่ 10207114 ใน Private แล้วหา Folder ที่ตรงกับ Theme ที่เราไม่ต้องการ แล้ว ก็ลบออก เท่านี้ Theme ที่ไม่ต้องการ ก็ถูกลบไปจากเครื่อง คิคิ

คุณหมายถึงรุ่น e66 หรือเปล่าที่แนะนำวิธีลงธีม แต่เราก้อลองดูแล้วอะ เกือบเสร็จแระ หาprivate ไม่เจอ ไม่รู้จะทำไงอะ
ลองทำดู new
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:

ทำตามนะเอาแบบ ง่ายๆ เลยนะ

1.เข้าเมนู
2.ไปเครื่องมือ
3.เข้าการตั้งค่า
4.แอปพลิเคชั่น
5.ตัวจัดการแอปฯ
6.เลือก การติดตั้งซอฟต์แวร์ เป็นทั้งหมด
7.เลือก ตรวจใบรับรองออนไลน์ เป็น ปิด

ทำตาม 7 ข้อด้านแล้ว
1.เปิด Nokia PC Suite
2.เลือก ติดตั้งแอปพลิเคชั่น
3.เข้าสู่โปรแกรม nokia application installer
4.เลือก ทีม ที่อยู่ในเครื่องคอมฯ ของคุณเอง แล้วทำการติดตั้ง
5.ในตัวโปรแกรม nokia application installer จะขึ้นอะไรไม่ต้องสนใจ ไปดูที่เครื่อง e66 ทำการติดตั้งในเครื่องโทรศัพท์ให้เสร็จ
6.พอติดตั้งเสร็จ มันก็จะบอกว่าไม่สามารถใช้ได้ ไม่ต้องสนใจ เข้าไปในลักษณะเลือกใช้ทีมได้เลยครับ

หวังว่าคงจะทำเองได้นะครับ ขอให้สนุกกับทีมน่ารักๆ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
อ้างถึง:

ทำตามนะเอาแบบ ง่ายๆ เลยนะ

1.เข้าเมนู
2.ไปเครื่องมือ
3.เข้าการตั้งค่า
4.แอปพลิเคชั่น
5.ตัวจัดการแอปฯ
6.เลือก การติดตั้งซอฟต์แวร์ เป็นทั้งหมด
7.เลือก ตรวจใบรับรองออนไลน์ เป็น ปิด

ทำตาม 7 ข้อด้านแล้ว
1.เปิด Nokia PC Suite
2.เลือก ติดตั้งแอปพลิเคชั่น
3.เข้าสู่โปรแกรม nokia application installer
4.เลือก ทีม ที่อยู่ในเครื่องคอมฯ ของคุณเอง แล้วทำการติดตั้ง
5.ในตัวโปรแกรม nokia application installer จะขึ้นอะไรไม่ต้องสนใจ ไปดูที่เครื่อง e66 ทำการติดตั้งในเครื่องโทรศัพท์ให้เสร็จ
6.พอติดตั้งเสร็จ มันก็จะบอกว่าไม่สามารถใช้ได้ ไม่ต้องสนใจ เข้าไปในลักษณะเลือกใช้ทีมได้เลยครับ

หวังว่าคงจะทำเองได้นะครับ ขอให้สนุกกับทีมน่ารักๆ

ขอบคุณมากค่ะ ทำได้แล้วค่ะ ไว้มีปัญหาอะไรจะถามใหม่น่ะคะ ขอบคุณจริงๆค่ะ Very Happy
delma
Year's Star

หัวข้อ :

คือเราใช้มือถือเป็นโมเด็มเชื่อมกะโน๊ตบุคอ่ะคะ

พอเล่นเสร็จ disconnect อะไรเรียบร้อยแล้ว

ออกจาก pc suit แล้วเช่นกัน

ไม่ได้เปิดใช้งานอะไรที่เกี่ยวข้องกะมือถือเลย

แต่ทำไมเรา safely remove hardware ไม่ได้อ่ะคะ

มันฟ้องว่ามีโปรแกรมกำลังเปิดใช้งานอยู่

เราต้องดึงออกเฉยๆตลอดเลย

แล้วทำอย่างงี้เครื่องจะเจ๊งเร็วม่ะอ่ะ

ใครมีวิธีช่วยบอกหน่อยนะคะ

ออ ลืมบอกไปคะว่าบางทีซิงค์กะโน๊ตบุค

โดยไม่เปิดใช้งานอินเตอร์เน็ตก้อ safe and remove ได้นะคะ

แต่บางทีก้อไม่ได้เช่นกันอ่ะ

มันเกิดจากอะไรหรอ บอกทีคะ
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

*~ApHiSiT~* ผู้เขียน:
เรื่องความสวยไม่ผ่านครับ

ผมว่าเรื่องความสวย ผ่านเลยนะครับ

สวยกว่าโนเกียหลายๆรุ่นเลยด้วย

ในรูปเหมือนจะหนา แต่ตัวจริงบางกว่าในรูป และสวยดูมีระดับมากครับ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
PPOOPP Posted: 18 Sep 2008 09:44 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

*~ApHiSiT~* ผู้เขียน:
เรื่องความสวยไม่ผ่านครับ

ผมว่าเรื่องความสวย ผ่านเลยนะครับ

สวยกว่าโนเกียหลายๆรุ่นเลยด้วย

ในรูปเหมือนจะหนา แต่ตัวจริงบางกว่าในรูป และสวยดูมีระดับมากครับ

เห็นด้วยค่ะเรื่องความสวยงาม ผ่านฉลุยค่ะ วัสดุดีมากค่ะ คุณภาพถือว่าอยู่ในระดับเกรด b น่ะ
ความหรูหรา ไอโซสุดยอดอะ
คนใช้ E66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อาการแฮ้งค์ของเครื่องเมื่อกด 0

รบกวนกุนซือทั้งหลายครับ พอดีเจอปัญหาเดียวกับหลายๆท่าน
เวลากด 0 บางครั้งจะ แฮ้งค์ ต้อง reset เครื่อง โดยการถอดแบ๊ตออก
hard reset ก็ไม่หาย อย่างอื่นไม่มีปัญหาครับ แต่เรื่องสไลด์แล้วกด 0
นี่สิ บริษัทโนเกีย น่าจะ แสดงความรับผิดชอบให้มากกว่านี้ ว่ามั๊ยครับ
ขอความกรุณช่วยกันแก้ด้วยครับ หากใครมีวิธีแก้ช่วยบอกด้วยครับ
ขอบคุณครับ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
รบกวนกุนซือทั้งหลายครับ พอดีเจอปัญหาเดียวกับหลายๆท่าน
เวลากด 0 บางครั้งจะ แฮ้งค์ ต้อง reset เครื่อง โดยการถอดแบ๊ตออก
hard reset ก็ไม่หาย อย่างอื่นไม่มีปัญหาครับ แต่เรื่องสไลด์แล้วกด 0
นี่สิ บริษัทโนเกีย น่าจะ แสดงความรับผิดชอบให้มากกว่านี้ ว่ามั๊ยครับ
ขอความกรุณช่วยกันแก้ด้วยครับ หากใครมีวิธีแก้ช่วยบอกด้วยครับ
ขอบคุณครับ

เราไม่ใช่ผู้รู้หรอกนะคะแต่เครื่องของเราก็มีอาการค้างเหมือนกัน ช่วงแรก ๆ เป็นบ่อยวันละประมาณ 3-4 ครั้ง ก็ต้องถอดแบตเหมือนกันเลย
เราเคยเข้ามาถามในนี้แล้วคุณ PPOOPP เข้ามาช่วยตอบ
เค้าบอกว่าให้ลองกด *#7370# ดู เราก็ลองทำตาม แต่เครื่องมันจะถามหา code
เราก็ไม่ได้กด code หรอกนะคะ แต่หลังจากลองทำดูอาการเครื่องค้างก็ดีขึ้น เป็นน้อยลง บางวันก็ไม่เป็นเลย เราก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรนะ ไม่รู้ว่าเราจะช่วยแก้ปัญหาให้คุณได้หรือเปล่านะ
ยังไงก็ลองทำดูแล้วกัน เราเข้าใจความรู้สึกนี้ดีมาก ๆ เลยล่ะ
โชคดีนะ

เอาคำตอบมาจากเค้าอีกทีอ่ะค่ะ ลองทำตามขั้นตอนนี้ดูน่ะค่ะ
kengttfts
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : กด 0 แล้วแฮ้งค์

ทำทุกอย่างแล้วไม่หาย ตอนนี้จะขายแล้วครับ
laimkosa
Year's Star

หัวข้อ : ขอคำตอบ เพื่อช่วยตัดสินใจ

หลังจากได้อ่านถาม-ตอบกระทู้ทั้ง E51 และ E66
พบว่า E66 เจอปัญหามากเหมือนกัน เมื่อเทียบกับ E51 แล้ว???
อยากให้ผู้รู้หลาย ๆ ท่านช่วยฟันธงให้ทีน่ะค่ะ ว่าจะตัดสินใจซื้อรุ่นไหนดี (กลัวเจอปัญหา เหมือน user หลาย ๆ ท่าน )
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

laimkosa ผู้เขียน:
หลังจากได้อ่านถาม-ตอบกระทู้ทั้ง E51 และ E66
พบว่า E66 เจอปัญหามากเหมือนกัน เมื่อเทียบกับ E51 แล้ว???
อยากให้ผู้รู้หลาย ๆ ท่านช่วยฟันธงให้ทีน่ะค่ะ ว่าจะตัดสินใจซื้อรุ่นไหนดี (กลัวเจอปัญหา เหมือน user หลาย ๆ ท่าน )

ลองดู อี 65 บ้างซิครับ

เท่าที่ใช้มา 1ปี ครึ่ง ไม่เคยแฮงค์ มีรีสตาร์ทให้เห็น 3 ครั้ง เอง

แต่ปัญหาเค้าบอกว่าสีลอก แต่ของผมลอกตรงส่วนที่เป็นสีน้ำตาล ตรงมุมบนซ้าย

(ผมใช้ค่อนข้างทะนุถนอมมาก)

ของน้องบางคนที่รู้จัก ใช้ไม่ได้รักษามาก แต่ก็ไม่ได้ทิ้งขว้าง ก็ถลอกปลอกเปลือกซะ.......

ตอนนี้เพิ่งถอย เอ็น 82 มาเองครับ การประกอบก็โอเค (เีทียบกับ อี 65 นะ)

แต่ปุ่มตรงกลางห่วยมาก + ซื้อมาเล่ย จีพีเอส แมร่ง แฮงค์ทันที แกะแบตโลด

ตอนนี้โอเคแล้ว

(ตอนแรกก็กะสานต่อ อี 65 เป็น อี 66 แต่ดูแล้วแบบว่า..... สไลด์ แล้ว กด 0 จะ แฮงค์ รับไม่ได้จริงๆ โนเกียนะ ทำกับอี ซีรีย์ได้.............)

อ้อ แล้วมีอะไรจะบอกด้วยครับ อี ซีรีย์แทบทุกตัว คุณภาพภาพที่ถ่ายออกมาจะไม่ค่อยดี

(เช่น อี 65 ภาพ 2 ล้าน สู้กับ 7233 ถาพ 2 ล้าน -----ผล อี 65 แพ้ครับ

เทียบกับ เอ็นซีรีน์ โนคอมเมนต์ครับ)

ลองฟังดูเป็นข้อมูลเพื่อช่วยในการตัดสินใจละกันครับ
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

CopularZ ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้เวลาใช้ GPS ยังต้องเสียเงินต่อผ่าน GPRS รึเปล่าครับ

มันมีwifi นี่คะ
ไม่น่าจะเสียนะ
ถ้าคุณใช้ตัวจับสัญญาณ
เชื่อมต่อได้ค่ะ
nudee
Year's Star

หัวข้อ : Re: อาการแฮ้งค์ของเครื่องเมื่อกด 0

[quote="คนใช้ E66"]รบกวนกุนซือทั้งหลายครับ พอดีเจอปัญหาเดียวกับหลายๆท่าน
ขอบคุณครับ[/quote

ลองวิธีเราดูนะ เพราะเราลองดูแล้วไม่เจอปัญหาเครื่องค้าง
ถ้าจะเข้าเน็ต ให้คุณเข้าเมนูแล้วก็ไปที่ เว็บ(web)
แล้วก็กดเข้าไปค่ะ หน้าจอมันจะเหมือนเวลาเรากด 0 ค้างไว้เลย
เราลองแล้วดีเลย ไม่ต้องมาปวดหัวและเป็นกังวลกับเครื่องค้างค่ะ
วิธีนี้ก็เข้าเน็ตได้เหมือนปกติเลยค่ะ
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

ยิ ผู้เขียน:

เท่าที่ใช้มา 1ปี ครึ่ง ไม่เคยแฮงค์ มีรีสตาร์ทให้เห็น 3 ครั้ง เอง

แต่ปัญหาเค้าบอกว่าสีลอก แต่ของผมลอกตรงส่วนที่เป็นสีน้ำตาล ตรงมุมบนซ้าย

ของน้องบางคนที่รู้จัก ใช้ไม่ได้รักษามาก แต่ก็ไม่ได้ทิ้งขว้าง ก็ถลอกปลอกเปลือกซะ.......

ตอนนี้เพิ่งถอย เอ็น 82 มาเองครับ การประกอบก็โอเค (เีทียบกับ อี 65 นะ)

แต่ปุ่มตรงกลางห่วยมาก + ซื้อมาเล่ย จีพีเอส แมร่ง แฮงค์ทันที แกะแบตโลด

(ตอนแรกก็กะสานต่อ อี 65 เป็น อี 66 แต่ดูแล้วแบบว่า..... สไลด์ แล้ว กด 0 จะ แฮงค์ รับไม่ได้จริงๆ โนเกียนะ ทำกับอี ซีรีย์ได้.............)

อ้อ แล้วมีอะไรจะบอกด้วยครับ อี ซีรีย์แทบทุกตัว คุณภาพภาพที่ถ่ายออกมาจะไม่ค่อยดี

(เช่น อี 65 ภาพ 2 ล้าน สู้กับ 7233 ถาพ 2 ล้าน -----ผล อี 65 แพ้ครับ

เทียบกับ เอ็นซีรีน์ โนคอมเมนต์ครับ)

ลองฟังดูเป็นข้อมูลเพื่อช่วยในการตัดสินใจละกันครับ

สำหรับผมยังไม่เคยเจออาการแฮ็งสักครั้งเดียว ตั้งแต่ใช้ E66 มาครับ
ของแบบนี้ ผมว่ามันขึ้นอยู่กับดวงด้วยน่ะ เช่นโรงงานผลิตเครื่องออกมา 1000 เครื่อง อย่างน้อยมันจะต้องมีสัก 10 เครื่อง ที่ผิดปกติ แล้วถ้าผลิตออกมา 10000 เครื่อง มันก็มีเครื่องที่ผิดปกติ 100 เครื่อง และร้อยเครื่องนี่เหละ ที่พวกใช้แล้วมีปิญหา ออกมาถามตามบอร์ด แก้ปัญหาไม่ได้แล้วก็ขาย แล้วก็บอกว่า E66 ไม่ดียั่งงั้น ยั่งงี้
เพราะฉะนั้นผมว่า มันต้องขึ้นอยู่กับดวงด้วยว่าเราจะได้เครื่องที่เป็นบัคของการผลิตหรือเปล่า

ส่วนตัวผมตั้งแต่ใช้ E66 มาตั้งแต่เริ่มวางขาย จุดด้อยที่ผมเห็นอย่างเดียวก็คือ เรื่องกล้องเวลาถ่ายตอนกลางคืนจะแย่มากๆ เมื่อเทียบกับกล้องโนเกียตระกูล N 3.2ล้านเท่านั้น แต่ถ้าถ่ายกลางวันจะชัดเท่าพวกตระกูล N 3.2ล้านเลยนะครับ นอกนั้นปัญหา หรือ ข้อเสีย อย่างอื่นผมไม่ยังไม่เจอเลยนะครับ

ผมเปิด bluetooth ทั้งวัน + เปิด WiFi บ้างเมื่อเจอสัญญาณ + เปิด GPS บางครั้ง เวลาไป-กลับที่ทำงาน(อยากลองเส้นทางใหม่ไปเรื่อย) + กลางคืนใช้โทรศัพท์คุยกับแฟนไม่ต่ำกว่า 2ชม.

ใช้มายังไม่เคยแฮ๊งเลยครับ ยังไงคนที่ใช้แล้วแฮ๊ง ถ้าเครื่องไม่มีปัญหา ก็ลองดูพฤติกรรมการใช้ของเราว่าเสี่ยงต่อการทำให้เครื่องแฮ๊งหรือเปล่า
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

ยิ ผู้เขียน:

เรื่องกล้องตระกูล E เห็นด้วยว่าแย่กว่าตระกูล N ในความละเอียดเท่ากัน

ส่วนเรื่องสไลด์ แล้วกด 0 ยังไม่เคยแฮ๊งเลยสักครั้งครับ ยังไงลองเช็ตก่อนซื้อครับ เพราะไม่เป็นทุกเครื่องแน่นอน
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนแรก ๆ ที่เราซื้อมาก็แฮงค์บ่อยมาก
วันละหลายหนเลย
คิดว่าจะขายแล้วไปซื้อ N82 มาใช้แทน
เพราะทนไม่ไหว เราลองอดทนใช้มันไปอีกหน่อย
ปรากฏว่าระยะหลัง ๆ มันแฮงค์น้อยลงเยอะเลย
หลังจากที่ลองทำตามที่คุณสักคนนึงในนี้แนะนำมาให้กดนั่นกดนี่น่ะ
คือมีวิธีไหนก็ลองหมด ระยะหลัง ๆ มันดีขึ้นจริง ๆ ลืมอาการแฮงค์ของมันไปเลย
แต่ก็ยังไม่อยากคาดหวังอะไรมากนัก
แล้วไม่ทราบว่าE66 ตอนนี้มีเฟิร์มแวร์รุ่นใหม่ออกมาบ้างหรือยังคะ
เผื่อจะมาช่วยแก้อาการแฮงค์ไปได้บ้าง ก็คงได้แต่รอไปก่อน
เราเข้าใจความรู้สึกของคนที่ใช้รุ่นนี้แล้วมีปัญหาแบบนี้
สงสัยไอ้เครื่องที่ผลิตออกมาแล้วมีปัญหานี่ตัวนึงอยู่ที่เราแน่นอนเลย
เฮ้อ อดทนค่ะ ถ้าทนไม่ไหวก็หาตัวใหม่กันต่อไป
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เครื่องเราตั้งแต่ซื้อมาก้อไม่มีปัญหาไรน่ะ สไลด์กดศูนย์ก้อปกติ ตอนนี้ใช้เช็คเมลล์ เล่นเน็ต
เร็วดีเหมือนกันน่ะ เราใช้WLAN เล่นเพลินไปเลยอะ สบายค่าgprs ก้อไม่ต้องเสีย
ถือว่าคุ้มน่ะที่ซื้อรุ่นนี้มาใช้ ตัวเก่าเราใช้ n95 นะ เรื่องเสียงต้องยอมรับเค้าเรยยอะ
แต่ถ้ากล้องห้าล้านก้อจริง แต่เวลาถ่านกล้องมันจะดีเลย์อะ จะไม่รูปตามที่เราถ่ายเซรง
วัสดุก้อห่วยแตก ลำโพงสองข้าง ปุ่มชัตเตอร์ก้อลอก ลอกหมดเรยย
เราชอบกล้องรุ่นe66 นะ มันถ่ายได้ภาพอย่างใจเรยยกล้องไม่ดีเลย์ด้วย
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ พอดีเราอยากให้รูปคนโทรเข้ามันใหญ่เต็มจอทำไงค่ะ ต้องลงโปรแกรมไรเพิ่มค่ะ ถ้ามีช่วยบอกด้วย ขอลิงค์ด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ พอดีเราอยากให้รูปคนโทรเข้ามันใหญ่เต็มจอทำไงค่ะ ต้องลงโปรแกรมไรเพิ่มค่ะ ถ้ามีช่วยบอกด้วย ขอลิงค์ด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ส่งเมล์มานะครับ winyuchon@gmail.com
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

e 66 เนี่ยสามารถลงโปรแกรมของ e 71 ได้เลยใช่ไหมครับ แบบว่าเห็นกระทู้ e71 วิ่งฉิวจริงๆ ฮ่าๆๆ

อ้อ...ถามเรื่องฟอนต์หน่อยครับ ผมเห็นเพื่อนผมมันใช้ i phone มันสามารถเปลี่ยนฟ้อนต์เป็นตัวหนังสือแบบลายมือได้ด้วย เลยอยากถามว่าเราสามารถเอาฟ้อนต์พวกนี้มาลงและเปลี่ยนได้ไหมครับ(ในกรณีที่เราหาฟ้อนต์ที่ใช้กับมือถือได้ แต่ยังไม่รู้จะหาจากไหน ฮ่วย T_T )

ใครพอทราบรบกวนทีนะครับ

จริงๆตอนนี้มีเงินพร้อมจะซื้อแล้วแหละครับ แต่แบบแอบรอราคาลงอีกซักนิด แถวๆหมื่นสามจะแจ๋วเลย อีกอย่างกะว่าจะรอซื้อวันเกิดไปด้วยเลย ไม่กี่เดือนเอง

ตอนนี้เลยเก็บข้อมูลไปพลางๆ ว่ามันมีปัญหาอะไรหรือเปล่า Wink เช่นพวก สีลอก กลไกสไลด์ เสียงดังไหม อะไรเงี้ย

ขอบคุณครับ Surprised
nudee
Year's Star

หัวข้อ :

[quote="Anonymous"]

ส่งเมล์มานะครับ winyuchon@gmail.com[/quote

ขอด้วยนะคะ
WG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอความช่วยเหลือค่ะ
อยู่ดีๆ เวลาไสลด์ขึ้นมันก็ไม่ปลดล็อค สไลด์ปิดมันก็ไม่ล็อค
มีสายเข้าไสลด์รับก็ไม่ได้ สไลปิดวางสายก็ไม่ได้
โดยที่ไม่ได้ไปเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าใดๆ เลย
ต้องไปตั้งค่าอะไรที่ไหนคะ รบกวนบอกที
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
CopularZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่ารุ่นนี้เวลาใช้ GPS ยังต้องเสียเงินต่อผ่าน GPRS รึเปล่าครับ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใครมีโปรแกรมตกแต่งรูปภาพบ้างค่ะ รบกวนขอหน่อยค่ะ อยากได้
darkpowerp
Year's Star

หัวข้อ : โปรแกรมบนมือถือเนี่ยเหรอครับ?

ใครมีโปรแกรมตกแต่งรูปภาพบ้างค่ะ รบกวนขอหน่อยค่ะ อยากได้

โปรแกรมบนมือถือเนี่ยเหรอครับ?
ผมว่ามันไม่ค่อยสะดวกนา...

(ถ้าจะเอาจริง ช่วยมายืนยันอีกรอบครับ จะส่งไปให้)
darkpowerp
Year's Star

หัวข้อ :

อ้อ ...สำหรับผู้ใช้ E66 ทุกท่าน
ผมแนะนำให้ไปอ่านเพิ่มที่กระดานของ E71 ครับ
โดยเฉพาะเรื่องการใช้โปรแกรม GPS (Garmin MobileXT) ซึ่งดีกว่า maps ที่มากับเครื่องมากครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=251292&postdays=0&postorder=asc&start=50
และก็เรื่องการ Hack เครื่องที่เรียบเรียงไว้ค่อนข้างดีครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=251292&postdays=0&postorder=asc&start=750

(เห็นว่าที่นั่นเขาทำไว้แล้ว เลยไม่อยากทำซ้ำครับ)

ลองดูครับ แล้ว E66 จะเจ๋งขึ้น
(ถ้าจะลงแค่ MobileXT ไม่ต้อง hack เครื่องก็ได้นะครับ)

แต่ถ้าเป็นเรื่องโปรแกรมอื่นๆ เชิญถามผมได้ครับ จะช่วยหามาให้
jaajaajaajaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้มา 1 อาทิตย์ครับปรากฏว่ากดศูนย์แล้วเครื่องค้างต้องถอดแบตอย่างเดียว 2 ครั้งครับ
Mori Sato
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E66 O.k. เลย คร้าบบบบบบบบบบ

เพิ่งถอยใหม่มาเมื่อวาน (3 ต.ค.51) @ Shop NOKIA เซ็นทรัล ลาดพร้าว

นิยาม สำหรับ E66 "รูปลักษณ์โดดเด่น ฟังก์ชันโดนใจ"

เมื่อเที่ยบกับ N80 IE ที่เคยใช้ ถือว่า E66 สวยกว่ามาก บางกว่าเยอะ รวมถึงฟังก์ชันก์ต่างๆ ก็ไม่ได้น้อยหน้ากันเลย ออกจะดีกว่าด้วยซ้ำ เจ๋งไปเลยครับ สำหรับ E66 ชอบ สุด สุด Confrim เลย คร้าบบบบบบบบบบ Very Happy
aor_galjee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย e66

ขาย nokia e66 สีดำค่ะ
ซื้อเครื่องมาจาก ร้าน TG phone เซ็นทรัลลาดพร้าว
เมื่อต้นเดือนกันยาค่ะ อุปกรณ์อยู่ครบ ยกกล่อง ติดกันรอยแล้ว
ลงโปรแกรม garmin เรียบร้อยแล้วค่ะ
เครื่องใช้ได้ดีไม่มีปัญหาค่ะ
ต้องการขายเพราะใช้ไม่ถนัดค่ะเลยอยากขาย
แถมที่ชาร์จในรถให้ด้วยค่ะ
ขอขายที่ 13,900 ค่ะ
สนใจ โทร. 0839971504 อ๋อค่ะ
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

germin เป็นโปรแกรมนำทางครับ เหมือนพวก gps ติดรถยนต์นั่นแหละครับ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามหน่อยน่ะค่ะ โปรแกรม garmin เป็นโปรแกรมอะไรค่ะ ไว้ทำอะไร
Genuinemint
Year's Star

หัวข้อ : สีลอก

อยากถามผู้ใช้อยู่มานานพอสมควรอ่ะค่ะว่า
มีปัญหาเรื่องกรอบสีถลอกหรือส่วนตรงไหนลอกบ้างมั๊ยคะ
ยกเว้นคุณทำตกหล่นเอง
ขอบคุณค่ะ Smile
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ้ะคะ...
PPOOPP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สีลอก

Genuinemint ผู้เขียน:
อยากถามผู้ใช้อยู่มานานพอสมควรอ่ะค่ะว่า
มีปัญหาเรื่องกรอบสีถลอกหรือส่วนตรงไหนลอกบ้างมั๊ยคะ

ใช้มาตั้งแต่ออกมาใหม่ๆ สียังไม่ถลอกเลยครับ รู้สึกว่าใช้วัสดุดี ยากที่จะถลอกน่ะ ถ้าไม่ตก
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ขอบคุณค่ะ

เราใช้มาก้อเกือบเดือนแระสียังไม่ลอกน่ะ เราว่าวัสดุที่ใช้มันดีอะ เราคิดน่ะว่าจะเปลี่ยนไปใช้น้องออม แต่เราก้อเสียดายe66 อะ เครื่องมันสวยเราชอบ อีกใจก้ออยากเล่นทัชสกรีนอะ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
germin เป็นโปรแกรมนำทางครับ เหมือนพวก gps ติดรถยนต์นั่นแหละครับ

อยากได้โปรแกรมนี้มั่งอะ ใครมีบ้างขอหน่อยค่ะ
จริงๆนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สีลอก

Genuinemint ผู้เขียน:

ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง ตรงนี้จ๊ะที่ลอก หรือ ผมใช้งานหนักไม่รู้ ส่งข้อความเยอะมาก + เล่นเน็ตด้วย
ROSE_COB
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวยมากมาย....

บางได้ใจ... Laughing
NK1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้อง

จะสวิชไปใช้กล้องตัวหน้า ทำยังไงอ่ะครับ หาไม่เจอ
Genuinemint
Year's Star

หัวข้อ : ถามผู้รู้

อยากทราบว่าถ้าเกิดซื้อเครื่องจากต่างประเทศแล้วมาอัพภาษาไทยได้มั้ยเอ่ย??

ถ้าได้แล้วนำไปอัพภาษาไทยเครื่องจะมีปัญหารึป่่าวคะ??คืออยากรับแมสเสจเป็นภาษาไทยค่ะ
Po12345
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามผู้รู้

อยากให้เปรียบเทียบ E71 กับ E66 ให้หน่อยครับ ทั้งข้อดีและข้อเสียที่แตกต่างกัน และสอบถามเรื่องการ Sync กับ Outlook สามารถทำได้สมบูรณืเหมือน PocketPC sync กับ Outlook ไหมครับ ที่ Email, Contact, Calender, Note และ Task มาหมดและ Email สามารถอ่าน attached file ได้ทุก file ด้วยครับ เห็น N81 sync email ไม่ได้ครับ

พอดีใช้ N81 อยู่แล้วโดนขโมยไปครับ ส่วนกล้องหรือเสียงเพลงในเครื่องเทียบกับ N81 เป็นไงบ้างครับ เสียงเพราะสู้ N81 ได้ไหมครับ
kirktom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

The accelerometer is used for automatic change of the screen orientation as well as silencing an incoming call by simply turning it face down.
E66 จับวางคว่ำหน้าจอ เครื่องจะเปลี่ยนเป็นโหมดเงียบ ขณะสายเข้า
E71 ไม่มีให้ เพราะ ไม่มีฟังก์ชั่น accelerometer คล้ายกับเครื่อง iphone
darkpong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีแก้ปัญหาการลง theme ไม่ได้

nudee ผู้เขียน:
อ้างถึง:

เราไม่เคยโหลดธีมเอง เคยแต่ไปให้ร้านที่มาบุญครองเค้าลงให้น่ะ 10 ธีม 100 บาทจ้า
เราโหลดไม่เป็นเหมือนกัน

ผมมีวิธีที่ง่ายกว่านั้นครับ ลองดูนะครับ
จะมี 2 อย่างที่ทำให้ลงตีมไม่ได้
1. ถ้ามันขึ้นมาว่า certificate expired แปลว่า certificate มันหมดอายุไปแล้ว
วิธีแก้วง่ายๆ ก็คือการ ตั้วเวลาเครื่องย้อนหลังไป หนึ่งปี คือถ้า ปีนี้เป็น2008 ก็เปลี่ยนไปเป็น 2007 เวลาลงเสร็จก็ตั้งกลับไปตามเดิม
2. อย่างที่คุณข้างบนมีปัญหาเกี่ยวกับ theme ที่จะลงมันไม่มีcertificate
วิธีแก้ว่ายๆก็คือ เข้า เมนู แล้วเข้า installations แล้วเข้า application manager เลือก options กด ลง ไปที่ setting แล้วเปลี่ยน online certificate check เป็น off
ก็เสร็จแล้ว
ลองดูนะครับไม่ยาก ไม่ต้องลง อะไรให้ยุ่งยาก เครดิต ได้มาจาก เวบเมืองนอก จำไม่ได้แล้ว
darkpong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่าว

ข้างบน หน้าห้า มีคนตอบให้แล้วนี่ เสียเวลาพิมพ์ฟรีเลย :?
off@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรียนท่านเทพทั้งหลาย

e66 อ่าน e bookได้รึเปล่าเเละกล้อง vdol ชัดใหม ความละเอียดเท่าไรครับ ขอบคุณครับ
bnsuchada
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ขอความช่วยเหลือค่ะ
อยู่ดีๆ เวลาไสลด์ขึ้นมันก็ไม่ปลดล็อค สไลด์ปิดมันก็ไม่ล็อค
มีสายเข้าไสลด์รับก็ไม่ได้ สไลปิดวางสายก็ไม่ได้
โดยที่ไม่ได้ไปเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าใดๆ เลย
ต้องไปตั้งค่าอะไรที่ไหนคะ รบกวนบอกที
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เราว่าไปให้ศูนย์เค้าเช็คให้ดีกว่า เราก้อเคยเอาเครื่องเค้าศูนย์นะที่ซีคอน ถ้ามันไม่เป็นไรมากทิ้งเครื่องไว้วันนึงก้อเสร็จแระ แต่ถ้าส่งสำนักงานใหญ่ก้อใช้เวลา 2 อาทิตย์อะ
Noname2008
Year's Star

หัวข้อ :

แบตหมดเร็วมากเลย ไม่ถึง 2 วันด้วย ชาร์ตตอนเช้า วางไว้เฉยๆ ตอนเที่ยงลด 1 ขีด เสียงเบาด้วย โดยเฉพาะเวลาเปิด Speakphone .....สู้ E6 เดิมไม่ได้เลย..เซ็ง
ekulf
Year's Star

จังหวัด: Nakhonsawan
หัวข้อ : E66 vs 5800

กำลังจะซื้อมือถือคับ
อยากถามผู้รู้หน่อยว่าจะซื้อรุ่นไหนดี
ระหว่างE66กับ5800
อันไหนดีกว่ากันอ่ะคับ
ชอบ2อันเลย Confused
awefv dsf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ

ผู้รู้ตอบด้วยคะ ขอบคุณคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
แบตหมดเร็วมากเลย ไม่ถึง 2 วันด้วย ชาร์ตตอนเช้า วางไว้เฉยๆ ตอนเที่ยงลด 1 ขีด เสียงเบาด้วย โดยเฉพาะเวลาเปิด Speakphone .....สู้ E6 เดิมไม่ได้เลย..เซ็ง

ลองไปอัพเฟิมแวร์ดูซิ เราว่าช่วยได้นะ ของเราอยู่ได้สองวันเกือบสามวันอะถ้าเราไม่เล่นไรเลยน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ

ผู้รู้ตอบด้วยคะ ขอบคุณคะ

เมื่อวันเสาร์ที่แล้วไปดูที่เจมาร์ทซีคอนมา 15000 นะ ไม่รู้ว่าลงหรือยัง
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :

สวยน่ะ ชอบ ดูแข่งแรงดีเวลาสไลด์
ditak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Neutral ถ้าเราฮาร์ดรีเซ็ต(*#7370#) ข้อมูลในเครื่องจะหายไปไหมคะ
Wink ธีม ฟรี http://www.zedge.net
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากดู Review มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล. กล้องหน้าถ่ายรูปไม่ได้ช่ายป่ะค่ะ
Panwarit
Year's Star

หัวข้อ :

MooOwn ผู้เขียน:
อยากดู Review มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล. กล้องหน้าถ่ายรูปไม่ได้ช่ายป่ะค่ะ

ถ่ายไม่ได้จิงง่ะ ? O_o?
anant.nirandorn
Year's Star

จังหวัด: nontaburi
หัวข้อ :

tak99 ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยครับ

เครื่องผม E66 เปิด function แตะเบาๆ เพื่อปิดเสียงแล้ว แต่ว่ามันไม่ทำงานอ่ะครับ ไม่ว่าจะแตะเบาๆ 1 ที 2 ที หรือแตะแรงๆมันก็ไม่ทำงาน เสียงก็ยังดังอยู่ดี

แต่ว่าแบบคว่ำเครื่องใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

อย่างนี้ต้องเอาไปศูนย์ไหมครับ

เซ็งเลยเพิ่งซื้อเมื่อวานเองครับ
Year's Star

หัวข้อ :

เครื่องผม E66 เปิด function แตะเบาๆ เพื่อปิดเสียงแล้ว แต่ว่ามันไม่ทำงานอ่ะครับ ไม่ว่าจะแตะเบาๆ 1 ที 2 ที หรือแตะแรงๆมันก็ไม่ทำงาน เสียงก็ยังดังอยู่ดี

แต่ว่าแบบคว่ำเครื่องใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

เซ็งเลยเพิ่งซื้อเมื่อวานเองครับ
Year's Star

หัวข้อ :

............

สวัสดีครับ คุณ[tak99]
ไม่ทราบว่ามีใครแนะนำคุณหรือยัง ยังไงผมขอใช้หัวสมองอันน้อยนิด ความรู้แค่หางอึ่งมาบังอาจแนะนำการตั้งค่าครับผม
Nokia E66 สามารถใช้ฟังค์ชั่นปิดเสียงเรีกเข้าโดยการวางคว่ำและแตะหน้าจอ2ครั้ง ครับ
โดยตั้งค่าดังนี้ครับ
Menu ---> Tools ---> Setting -----> General --->Personalisation ---> Tones ----> เลื่อนไปที่ Turn to silince เลือกเป็น ON เสร็จแล้วเลื่อนลงไปที่ Tap to silence เลือกเป็น ON เท่านี้ เครื่องของคุณก็สามารถใช้ฟังค์ชั่นได้แล้วครับ แต่โดยส่วนตัวผมแล้ว ผมเรียกว่า เคาะ 2ครั้ง คือต้องใช้นิ้วเคาะหน้าจอ 2 ครั้ง เบาๆไม่ได้ครับ ต้องออกแรงนิดนึง
ลองดูนะครับท่าน
kalatasaline
Year's Star

หัวข้อ :

เท่าที่อ่านดูเข้าใจปัญหาหมดแล้วครับแต่
ขออีกคำถามนึงครับรบกวนจริงจริงจะถอยแล้ว
คือเสียงในหูฟัง มีเบสหนักไหมครับ
คือชอบเสียง n series แต่ไม่ชอบวัสดุกับการประกอบ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
GNGN
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยคร้าบบบ

คือ พอดีแฟนเอาเครื่องไปใช้ เเล้ว ไปตั้ง รหัสผ่านครับ
แล้ว ช่วง ที่ กำลัง ให้เครื่อง ถอดรหัสผ่านให้ ดันแบตหมด โดย มะรุ้เรื่องเลย
กับมาดูเครื่อง อีก ที เปิด ดูเม็ม มะได้ เลย พอ เปิดผ่าน คอม ก็ ดูมะรุ้เรื่อง
โปรแกรม ในเม็ม ทุกตัวเสียหายหมด เลย ครับ
ผมจำเป้น ต้องฟอเเมต เม็ม ทิ้ง ทั้ง หมด มะ งั้น ก้ ใช้ เม็ม มะ ได้
รบกวน ผู้ รุ้ ทุกท่าน ใครทราบบ้างว่า โปรแกรม เดิมในเม็ม ที่ให้มามีอารายบ้างครับ
แล้ว สามารถ ไปให้ ที่ ศูนย์ลงให้ใหม่ได้ มั้ย ครับ
แล้ว โปรแกรมเดิม ที่เสียหายทั้งหมดเกี่ยวกับการเชื่อมต่อตรงไหนบ้างหรือป่าวครับ
ปกติ ผมก็มะค่อยได้เล่น เน็ต ผ่านมือถือ เท่าไร นอกจาก มีเช็คเมล์บ้าง
รบกวนด้วยนะครับ
มะรุ้จิงๆครับ(เสียดายโปรแกรม)
** ส่วนตั้งแต่ใช่งานมา มะเคยมีปัญหาอารายเลย ** โชคดีมาก
nismoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขาย E66 จ้า 12500จ้า ซื้อวันที่ 2 มกราคม 2552 จ้า ใช้มา 12 วัน ร้อนเงิน นิดหน่อย จ้า สภาพ 99.9999 เปอร์เซ็นต์
อุปกรณ์ครบ จ้า

สนใจ ติดต่อ 0802089185 คุณ ตา นะคะ ^.^;
idid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เข้ามาบ่นหน่อย แบตหมดเร็วมั่กๆ.......เซง Confused
Genuinemint
Year's Star

หัวข้อ : ถามผู้รู้

อยากทราบว่าตั้ง theme ให้ภาพเคลื่อนไหวได้ต้องทำยังไงคะ
คือตอนแรกตั้งได้แล้ว...จู่ๆtheme ก้อไม่เคลื่อนไหวอ่ะค่ะ...ไม่ทราบว่าเป็นที่เครื่องหรือว่าไปตั้งอะไรผิดเองหรือป่าว

GoodAfternoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายมือถือ Nokia E66 สภาพ 99.99% เครื่องศูนย์ AIS เพิ่งซื้อ 3 วัน

ขาย มือถือ Nokia E66 สภาพ 99.99% เครื่องศูนย์ AIS (MFA หรือ Mobile from Advance นั่นเอง) สี grey steel ซื้อเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา 19 ม.ค. 52 ราคาปัจจุบัน 15,000 บาท

ติดฟิล์มกันรอยที่หน้าจอแล้ว --- ฟิล์ม Made in Japan อย่างดี ซื้อจาก Power Buy

ขาย 13,500 บาท (รวมส่ง EMS หรือนัดรับตามตกลง)

สภาพเหมือนใหม่ 99.99% การใช้งานสมบูรณ์ 100%

ดูรูปภาพและรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?p=698697#post698697

ติดต่อสอบถาม: wakeupbright@gmail.com, โทร. 085-923-5356
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

มีแต่คนจะขาย เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยคร้าบบบ

GNGN ผู้เขียน:
คือ พอดีแฟนเอาเครื่องไปใช้ เเล้ว ไปตั้ง รหัสผ่านครับ
แล้ว ช่วง ที่ กำลัง ให้เครื่อง ถอดรหัสผ่านให้ ดันแบตหมด โดย มะรุ้เรื่องเลย
กับมาดูเครื่อง อีก ที เปิด ดูเม็ม มะได้ เลย พอ เปิดผ่าน คอม ก็ ดูมะรุ้เรื่อง
โปรแกรม ในเม็ม ทุกตัวเสียหายหมด เลย ครับ
ผมจำเป้น ต้องฟอเเมต เม็ม ทิ้ง ทั้ง หมด มะ งั้น ก้ ใช้ เม็ม มะ ได้
รบกวน ผู้ รุ้ ทุกท่าน ใครทราบบ้างว่า โปรแกรม เดิมในเม็ม ที่ให้มามีอารายบ้างครับ
แล้ว สามารถ ไปให้ ที่ ศูนย์ลงให้ใหม่ได้ มั้ย ครับ
แล้ว โปรแกรมเดิม ที่เสียหายทั้งหมดเกี่ยวกับการเชื่อมต่อตรงไหนบ้างหรือป่าวครับ
ปกติ ผมก็มะค่อยได้เล่น เน็ต ผ่านมือถือ เท่าไร นอกจาก มีเช็คเมล์บ้าง
รบกวนด้วยนะครับ
มะรุ้จิงๆครับ(เสียดายโปรแกรม)
** ส่วนตั้งแต่ใช่งานมา มะเคยมีปัญหาอารายเลย ** โชคดีมาก

ใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลก็ได้ครับ สามารถกู้ได้เกือบ 100% แหละครับ

ถ้าคุณยังไม่เอาเมมไปบันทึกอะไรก่อนนะ
ultrazero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยครับ

เพื่อนผมใช้ e66 แล้วดันทำจอแตก
ไม่ทราบว่าค่าเปลี่ยนประมาณเท่าไหรครับ
ใครพอทราบราคาขอความกรุณาด้วยครับ
แล้วร้านข้างนอก (ไม่ใช่ศูนย์) จะมีของไหมครับ
GNGN
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนอีกรอบ

คือ ผมใช้งาน มา ซักระยะ รุ้สึกว่า เสียงลำโพงมันเบา อะครับ ตัวไมค์เวลาสนทนา คนฟังก็จะบอกว่า มะค่อยได้ยิน ไม่ทราบ ว่า เป้นที่ อาราย เร่งเสียงดังสุดแล้ว
มันเกี่ยวกับ โปรแกรมหรือตัวลำโพงกับไมค์ครับ เพราะถ้าเป็นที่ลำโพงกับไมค์คงเซ็ง ไม่อยากแงะเครื่อง
ใครทราบรบกวนช่วยด้วยครับ(เสียงมันเบาจิงๆ)
(ใครเจอแบบผมบ้าง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อมามะวานค่ะ
อยากทราบว่ามีใครเป็นแบบของเรามั้ย
เวลาถ่ายรูปแล้วจะปิดแฟลชค่ะ
พอปิดแล้ว ลองถ่ายอีกที แฟลชยังขึ้นอยู่เลยค่ะ
แอบงง -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2009 16:38  

MNIKISS ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ ...

อยากขอสอบถามผู้ที่ซื้อมาใช้แล้ว เพียงเรื่องเดียวเท่านั้นที่จะทำให้ตัดสินใจซื้อ

อยากทราบว่า????

เวลาส่งข้อความ (ภาษาไทย) เวลาที่จะพิมพ์สระ (เช่นสระอา สระอิ อี สระเอ ฯลฯ)

พอกด ดอกจันทร์ แล้วต้องเลือกที่ "สัญลักษณ์เพิ่มเติม (More symbols)" อีกครั้งหรือเปล่า

หรือมีอีกวิธีคือต้องกดค้างที่ดอกจันทร์ ถึงจะเข้ามาที่หน้าให้เลือกสระเลย

ขอถามผู้ใช้หน่อยค่ะ พอกดดอกจันทร์แล้วเลือกสระได้เลย หรือต้องเลือก

สัญลักษณ์เพิ่มเติมอย่างที่บอกไป ...

เพราะปกติเป็นคนที่ส่งข้อความเยอะมาก ... และเสียเวลากับการกดแบบนี้มาก

จึงอยากทราบและขอคำแนะนำเครื่องรุ่นนี้ด้วย ซื้อเครื่องใหม่มา 6120 กับ E51 ก็

ต้องกดแบบนี้เช่นกัน ... กำลังหาเปลี่ยนโทรศัพท์โนเกียรุ่นใหม่ ที่ไม่ต้องกดอย่างที่ว่า

ถ้าใครพอทราบ ... หรือแนะนำได้ ช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ต้องเลือกสัญลักษณ์เพิ่มเติม Embarassed
l2eactionn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 21:17  

เท่าที่ลองใช้งานมาแล้ว3วัน พบข้อดีข้อเสียหลายอย่างครับ

รูปลักษณ์ สวยดีครับเครื่องเป็นสแตนเลส สไลด์ก็มั่นคงแข็งแรง(หรือแล้วแต่ดวงมั้ง)
ปัญหาน่าจะอยู่ตรงปุ่มกดแบบพลาสติก(บางท่านเรียกปุ่มกระจก) เวลากดมันจะกรอบแกรบนิดหน่อย
ไม่น่าจะเหมาะกับคนที่ชอบกดเครื่องเล่นบ่อยๆ โดยเฉพาะเล่นเกมอันนี้จะน่าเป็นห่วงมาก
ที่ชอบคือมีไฟสแตนบายสีขาวกระพริบช้าๆล้อมรอบตรงปุ่มทิศทาง ดูแล้วสวยดีครับ
ในกล่องจะแถมซองบุกำมะหยี่และสายคล้องมาให้ด้วย หรูหราดูดีอีกเช่นกัน

การใช้งานพื้นฐาน เหมือน OS. 60 ทั่วไปครับ ในเมมจะีมีโปรแกรมที่จำเป็นแถมมาให้
แต่ต้องกดติดตั้งก่อนถึงจะใช้ได้ อย่างเช่น WLM เอาไว้แช็ทคุยกับเพื่อน
ความเร็วเครื่องก็ไม่หน่วงเหมือนซิมเบี้ยนสมัยก่อนแล้ว ตอนบู๊ตเครื่องจะค้างอยู่หน้าจอขาวแป๊บหนึ่ง
พอเป็นรูปจับมือเสร็จก็เข้าสู่หน้าจอหลักและใช้งานได้ทันที ไม่อืดครับ

อินเตอร์เน็ต ตัวเครื่องจะมีเมนูช่วยเหลือในการตั้งค่าระบบอัติโนมัติให้ด้วย
ทั้ง sms mms และอินเตอร์เน็ต ตั้งเสร็จถ้ายังใช้ไม่ได้ให้ปิด-เปิดโทรศัพท์ใหม่ครับ
โดยส่วนตัวผมว่า Browser เร็วดีครับ ตะแคงข้างเพื่อใช้จอแนวนอนได้ด้วย(ตะแคงซ้าย)
เล่นเว็บที่มีแฟล็ซได้ และก็อ่าน RSS ได้ด้วยนะครับ ไม่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม
เสียดายจอเล็กไปหน่อยเมื่อเทียบกับวินโดว์โมบาย

การเชื่อมต่อ ต้องโหลด Nokia PC suite มาลงก่อนถึงจะจัดการพวกรายชื่อ ปฏิทิน sms
แต่ถ้าเป็นข้อมูล DATA สามารถใช้โหมด USB โอนไฟล์ได้เลยครับ
ใช้โทรศัพท์แทนโมเด็มได้ด้วย แต่ที่ไม่เข้าใจคือเวลาเสียบ USB ทำไมมันไ่ม่ชา์ร์ตไฟให้ด้วย
ต้องเอาสายชาร์จมาเสียบแยกต่างหากครับ ใครที่ชอบใช้มือถือต่อเน็ตนานๆต้องบ่นกันแน่ๆ

กล้อง รู้สึกว่าจะมีปัญหากับภาพถ่ายในที่แสงสว่างน้อยครับ ถ้ามืดมากๆัมันจะปรับโฟกัสไม่ได้เลยก็มี
ภาพมันจะอึมครึมเขียวๆและมีเส้นๆแนวยาวด้วยครับ สงสัยจะไม่เหมาะกับที่มืดจริงๆ
ภาพมาโคร(ถ่ายะะยะใกล้)ชัดเจนดี แต่ชัตเตอร์รู้สึกจะกดยาก และอยู่ไกลจากขอบด้านล่างมากไปหน่อย
แุถมเอาไว้กดเข้าโหมดถ่ายภาพไม่ได้ด้วยนะครับ ต้องไปเข้าจากเมนูในเครื่องอีกที
หรือตั้งปุ่มลัดไว้ก็ได้

แบตเตอร์รี่ น้อยอ่ะ ถ้าชอบเล่นเน็ต เล่น Wifi ติดต่อกันนานๆ ยังไงก็ไม่ถึงวันครับ
แต่ถ้าโทรรับอย่างเดียวก็น่าจะ 2 วันนะ ต้องเอาไว้หายเห่อก่อนถึงจะรู้ครับว่าใช้งานจริงๆได้กี่วัน
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 10:22  

ของผมเวลาค้นหารายชื่อ มันจะเป็นภาษาต่างดาวอ่ะครับ ใครเป็นมั่งครับ

ถามตามเว็บมาสองสามวันแล้ว บางคนก็ว่าเป็น บางคนก็ว่าไม่เป็น โทรถามโนเกียก็บอกว่าผิดปกติ ให้ไปศูนย์ พอไปศูนย์ก็บอกว่าเป็นทุกเครื่อง สรุปแล้วยังไงแน่อ่ะครับ

ยังซื้อมาไม่เกิน 7 วัน ผมจะได้เอาไปเปลี่ยนครับ Crying or Very sad
warodakoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2009 12:09  

ปุ่มnavi keyถลอกแล้ว ทำไงดี
หาเปลี่ยนได้ป่าว
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ : l2eaction
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 03:18  

ของผมเวลาค้นหารายชื่อก็มีปัญหาเหมือนกันครับ
คือจะสังเกตว่ารายชื่อภาษาไทยมันไม่เรียงตามพจนานุกรม
โดยชุดแรกมันจะเรียงจาก ก-ฮ ก่อน
แล้วชุด2มันจะเรียงตามสระหน้า,สระบน

เวลากดค้นหา มันจะหาเจอแต่รายชื่อในชุดแรก (ไม่มีสระหน้า&สระบน)
เช่น พิมพ์ "บ"ใบไม้ มันจะหาเจอคำว่า "บอย" แต่ไม่เจอคำว่า "เบิร์ด" เป็นต้น
ถ้าใครเพื่อนเยอะ คงจะปวดหัวน่าดูเลยล่ะ

ไม่รู้เหมือนกันว่าถ้า FW ใหม่ออกแล้วปัญหาตรงนี้จะหายไหม สาธุ Shocked
jinxies
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 09:33  

ขาย E66 เครื่องสีดำ สภาพ 100

ซื้อจากบริสเทล ครับ เครื่อง 0

อายุไม่ถึง เดือน

ขาย 12300 บาท

0815509050

กทม. บึงกุ่ม บางกะปิ ครับ
คุกกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย Nokia E66 ค่ะ(สภาพ 99.99%)
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 21:40  

พอดีว่าเราไม่ชอบ Nokia E66 (สีขาว) อ่าค่ะ แต่พอดีลุงซื้อให้เปงของขวัญวันเกิด ใช้ได้ไม่ถึงเดือนเลย และไม่ค่อยได้ใช้งานด้วยค่ะ ไม่เคยตก ไม่มีอาการหลอนใดๆ แต่เปงเครื่องนอกค่ะ แค่ไม่มีภาษาไทยในเครื่อง นอกนั้นการใช้งานปกติ ถ้าอยากมีภาษาไทยก็เอาไปอัพเฟิร์มแวร์ได้นะค่ะ
เราขายแค่ 8500 บาทค่ะสนใจดูเครื่องหรือโทรถามได้นะค่ะ อุปกรณ์ครบหมด 087-6769867 ติดต่อ คุกกี้ค่ะ Smile
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 23:47  

ใช้มาประมาณ 5-6 เดือน รวมๆ ละก้อดีนะ แต่ของเราแบตเสื่อมเร้วมาก ชาร์ตเต้ม แค่วันเดียวจะหมดละ ทั้งๆ ที่ไม่ค่อยโทรเลย เลยขายไปแล้วอ่า..จริงๆ ก้อเสียดายนะเพราะชอบโนเกียมากกว่ายี่ห้ออื่นๆ แต่ก้อ..ตัดใจขายไปแล้วอ่า
Have a nice day!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : (ขาย) Nokia E66 สภาพดีมาก เครื่องศูนย์AIS ประกันเหลือ 8 เดือน
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 23:17  

ขายมือถือ Nokia E66 สภาพดีมาก เครื่องศูนย์ AIS สี grey steel ซื้อเมื่อ 19 ม.ค. 52 ใช้งานจริงไม่ถึงเดือน เพราะสลับใช้กับเครื่องอื่นๆ เหลือประกันอีก 8 เดือนกว่าๆ ขายเพราะไม่ค่อยได้ใช้ค่ะ

ขาย 10,500 บาท
(รวมส่ง EMS หรือนัดรับตามตกลง)

สภาพดีมาก การใช้งานสมบูรณ์ 100%

ดูรูปได้ที่ ---> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=199553

สนใจติดต่อสอบถามได้ที่ wakeupbright@gmail.com หรือโทร 085-923-5356 (คุณกิ๊ฟ)
thinking
Year's Star

หัวข้อ : กระทู้เงียบจัง
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 16:07  

รุ่นนี้เค้าไม่เล่นกันแล้วหรือค่ะ ทำไมไม่มีคนอยู่เลย ฮา โหล โหล โหลลลลลลล
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 23:54  

ใช้มา 4เดือนแล้วครับ ดีทุกอย่าง ยกเว้นแบตน้อยไปหน่อย
mall1717
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไมโทรศัพท์หาการ์ดไม่เจออยู่เรื่อยเลย
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 22:24  

พอจะถ่ายรูป เครื่องก็จะเตือนว่าไม่สามารถเข้าการ์ดได้ เอะอะไรก็ต้องเซฟลงเครื่องหมดเลย เพลงนี่เอาลงการ์ดไม่ได้เลย จะฟังเพลงทีต้องลุ้นว่าเปิดมาจะหาการ์ดเจอป่าว หาเจอก็แล้วไป หาไม่เจอก็ต้องเปิดปิดเปิดปิดเล่น ไม่ก็ต้องลองปิดเครื่องเปิดใหม่ บางทีก็จะเจอ แต่ส่วนใหญ่จะหาไม่เจอมากกว่า

มีใครมีปัญหาแบบนี้ป่าวคะ แล้วแก้ไงได้บ้างคะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: กระทู้เงียบจัง
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 15:58  

thinking ผู้เขียน:
รุ่นนี้เค้าไม่เล่นกันแล้วหรือค่ะ ทำไมไม่มีคนอยู่เลย ฮา โหล โหล โหลลลลลลล

คนใช้กันเยอะแต่ไม่ได้มาเล่นบอรด์ siamphone ไงครับ Laughing
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ : Re: ไมโทรศัพท์หาการ์ดไม่เจออยู่เรื่อยเลย
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 00:06  

mall1717 ผู้เขียน:
พอจะถ่ายรูป เครื่องก็จะเตือนว่าไม่สามารถเข้าการ์ดได้ เอะอะไรก็ต้องเซฟลงเครื่องหมดเลย เพลงนี่เอาลงการ์ดไม่ได้เลย จะฟังเพลงทีต้องลุ้นว่าเปิดมาจะหาการ์ดเจอป่าว หาเจอก็แล้วไป หาไม่เจอก็ต้องเปิดปิดเปิดปิดเล่น ไม่ก็ต้องลองปิดเครื่องเปิดใหม่ บางทีก็จะเจอ แต่ส่วนใหญ่จะหาไม่เจอมากกว่า

มีใครมีปัญหาแบบนี้ป่าวคะ แล้วแก้ไงได้บ้างคะ

เป็นหนักขนาดนี้น่ะจะส่งซ่อมที่ 0 นะครับ ถ้ามีประกันอยู่ก็รีบจัดการเลย

วันนี้มี FW ตัวใหม่ออกมาอีกแล้ว 300.21.012
ตั้งแต่ซื้อมารู้สึกว่าจะเป็น FW ตัวที่ 4 แล้วมั้งเนี่ย ขยันออกสุดๆ
แต่ไม่เห็นยอมแก้เรื่องชื่อไม่เรียงตามพจนานุกรมสักที...

ที่บอร์ดไม่ค่อยมีคน อาจจะเพราะเครื่องมันค่อนข้างโอเคแล้วมั้งครับ
ที่ใช้ๆอยู่ก็ไม่ค่อยจะเจอปัญหาอะไร การใช้งานก็ปกติตามประสาซิมเบี้ยน Neutral
Coffee-Lover
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ต้องการขาย E66
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 13:11  

ผมเพิ่งซื้อ E66 มา 4 วันครับ (มีใบเสร็จยืนยัน) เครื่องสีดำ ศูนย์ MFA ต้องการขายเนื่องจากใช้ไม่ถนัด อุปกรณ์ครบชุด ขอขายที่ 10,000 ถ้วน

สนใจ E-mail ติดต่อได้ที่ eakarin.s@gmail.com
joeyneo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E66
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 19:15  

มีใครอยากขาย ติดต่อมาได้นะครับ joe7tk@hotmail.com
ขอเครื่องสภาพดีนะครับ มีประเหลือ ให้ราคา 7000 - 8500 แล้วแต่สภาพครับ
ขอบคุณครับ / โจ
wat74
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 18:12  

ทำไมเวลาสไลด์ฝาขึ้นมันไม่ยอมปลดล็อคเครื่องห้ครับ และเวลาตอนสไลด์ลงปกติเครื่องมันจะล็อคให้เอง แต่กลับไม่ล็อค เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
Coffee-Lover
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ต้องการขาย E66
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 08:06  

Coffee-Lover ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อ E66 มา 4 วันครับ (มีใบเสร็จยืนยัน) เครื่องสีดำ ศูนย์ MFA ต้องการขายเนื่องจากใช้ไม่ถนัด อุปกรณ์ครบชุด ขอขายที่ 10,000 ถ้วน

สนใจ E-mail ติดต่อได้ที่ eakarin.s@gmail.com

ขายได้เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณครับคุณโจ
beingbeable
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e66
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 12:39  

ขาย E66 ครับ
สีเทาดำ เหลือประกันถึงปีหน้า อุปกรณ์ครบยกกล่อง
เมม2 กิก ลงgarmin แล้ว
สภาพดีมากครับ 99%
ขอขาย 7800 ลดได้นิดหน่อยครับ
0866626221
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 13:16  

ขายกันหมดแระ Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: