Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E71 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1376 / เข้าชม: 2255080
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 286 ]
ดี - GOOD - 4
26%
 26%  [ 115 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 18 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 5 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 5 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 429

Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: คนกรุงจ้า...
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 14:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

Update!

Nokia Multiscanner EURO v118 S60 31

http://www.mediafire.com/download.php?mwkv3zwzv0v

http://gerrymoth.googlepages.com/Multiscanner_EURO_V_1_1_8_S60_31.zip
Mastermind
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 17:14  

ซื้อมาแล้วครับ วันนี้

ขอถามเรื่องเชื่อมต่อหน่อยครับ

จะใช้เล่นเนท และรับอีเมล์จาก server ที่ทำงานผ่าน wireless ที่บ้านหรือที่ทำงาน

1. ต้องทำยังไงครับ ผม search wireless ดจอแล้ว พอเข้าเวไซต์ให้ไปมันโหลดสักพักแล้ว ขึ้น no gateway reply

2. รับส่งเมล์ยังทำไม่ได้เลย ใส่
user name: xxxx
password: xxxx
incoming mail server: xxx.xxx.com
Acess point in use: always ask
mailbox type: POP3
security(ports): off
port: default
APOP secre login: on
ยังรับไม่ได้เลยครับมันขึ้น incoming mail server not found

ผมพลาดอะไรไปครับเนี่ย
pokkrub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอ Fscaller ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 17:39  

รบกวนช่วงส่งให้บ้างน่ะครับ ใครที่มีแล้ว pok_cabinet@hotmail.com
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 17:47  

..มาแล้ว เพลงเริ่ม page 27 กะ Gallery เพี้ยนๆที่เราชอบ คริ คริ...
.ปล่อยใจไป **ริมหาด..Click Now >>

..Eseries TSc.Version ริมหาด.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 17:54  

Mastermind ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ วันนี้

ขอถามเรื่องเชื่อมต่อหน่อยครับ

จะใช้เล่นเนท และรับอีเมล์จาก server ที่ทำงานผ่าน wireless ที่บ้านหรือที่ทำงาน

1. ต้องทำยังไงครับ ผม search wireless ดจอแล้ว พอเข้าเวไซต์ให้ไปมันโหลดสักพักแล้ว ขึ้น no gateway reply

2. รับส่งเมล์ยังทำไม่ได้เลย ใส่
incoming mail server: xxx.xxx.com
Acess point in use: always ask
APOP secre login: on
ยังรับไม่ได้เลยครับมันขึ้น incoming mail server not found

ผมพลาดอะไรไปครับเนี่ย

เข้าเนทผ่าน GPRS ได้แล้วครับ แต่ยังเข้าผ่าน wireless ไม่ได้

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
define access point คืออะไรครับ จำเป็นมั้ยต้อง define

ยังรับส่ง email ไม่ได้เลย ปรกติท่ทำงานใช้ outlook ครับ เชตตามข้างล่าง
APOP secre login: off

มันเหมือนจะเกือบได้อะครับ จะลองรับเมล์ทาง GPRS มันขึ้นมา 4 อัน
GPRS-WAP
GPRS-INTERNET
GPRS-MMS
GPRS-STREAMING
ผมลองทุกอันยังไม่ได้เลย แต่ละอันต่างกัยยังไงบ้างครับ

รบกวนด้วยครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอ Fscaller ด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 17:55  

pokkrub ผู้เขียน:
รบกวนช่วงส่งให้บ้างน่ะครับ ใครที่มีแล้ว pok_cabinet@hotmail.com

.คุณ pokkrub อ่านย้อนหลังนิดนึง เพื่อนๆ post ไว้ให้แล้ว และมีการแก้ปัญหาด้วย.
Mastermind
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 18:32  

รับส่งอีเมล์ เล่นเนท ผ่าน GPRS ได้แล้วครับ

แต่กับ wireless ที่ทำงาน connect แล้วแต่ยังเข้าไม่ได้ครับ

มันขึ้น gateway no reply ครับ Open security แล้ว

ยังสงสัยที่มันขึ้นให้เลือก 4 อัน
GPRS-WAP
GPRS-MMS
มันต้องเลือกใช้ต่างกันยังไงครับ
ปรกติผมเลือก GPRS-INTERNET อย่างเดียวเลย

รบกวยด้วยครับ
iamfrogy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 21:47  

Grace71 ผู้เขียน:
..มาแล้ว เพลงเริ่ม page 27 กะ Gallery เพี้ยนๆที่เราชอบ คริ คริ...
.ปล่อยใจไป **ริมหาด..Click Now >>

ชอบ theme iPhone จัง ขอโหลดได้ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ
pam_mee20
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 21:58  

โหลดโปรแกรมDictionaryได้ที่หนายบ้างคะ..

ม่ายเคยลงโปรแกรมด้วย..

ปกติใช้แต่โทสับสวยๆแต่ไร้สมองอะ..

จะทำเป็นมั้ยน้อ อิอิ

งัยรบกวนขอโปรแกรมDicด้วยละกันนะคะ..

ที่เหลือก็แล้วแต่บุญแต่กรรมและกัน Wink
Coolzer
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 00:49  

อยากรู้ว่้า ผมเพิ่งซื้อ เครื่องมาใหม่ครับ แต่เห็นว่ามี โปรแกรมใช้อัปเดท Firm ware ผมน่าจะโหลด update Firm ware ใหม่หรือเปล่าครับ และ มันจะมีอะไรเพิ่มขึ้นหรือว่า ดีกว่า ตัวเก่าหรือเปล่า ถ้าไม่มีอะไรต่าง ก็ว่าจะไม่ update

อ่อ มีอีก อย่างครับ คือ เวลาปิดและ เปิดเครือง ใหม่ มันชอบ ฟ้อง ว่า มีโปรแกรม install ไม่สมบูรณ์ ที่ memory card แต่ไม่รู้ว่า โปรแกรมอะไร เพราะมันก็ใช้งานได้ปกติ
Coolzer
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 01:21  

=ช่วยทีครับเหมือนชอบมีปัญหากับ การเชื่อมสัญญาน USB เข้ากับ PC ครับ

ทำตามขั้นตอน ทุกอย่าง แต่ เหมือนมันมองไม่เห็นที่ PC ติดบ้างไม่ติดบ้างครับ แต่ที่ตัวโทรศัพท์ ก็มี สันญาลัก เชือมต่อ usb ขึ้นปกติ แต่ในคอมไม่ยอมตอบสหนอง ตลอด

เบื่อมาก ไม่รู้ทำอะไรผิดหรือเปล่า

อ๋อแล้วผมว่าจะหาซื้อ memory 8 G ใส่ แต่หาไม่ได้เลย มีแต่ 4 G ใครรู้ราคาบ้าง
nicecti
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 12:51  

Coolzer ผู้เขียน:
อยากรู้ว่้า ผมเพิ่งซื้อ เครื่องมาใหม่ครับ แต่เห็นว่ามี โปรแกรมใช้อัปเดท Firm ware ผมน่าจะโหลด update Firm ware ใหม่หรือเปล่าครับ และ มันจะมีอะไรเพิ่มขึ้นหรือว่า ดีกว่า ตัวเก่าหรือเปล่า ถ้าไม่มีอะไรต่าง ก็ว่าจะไม่ update

อ่อ มีอีก อย่างครับ คือ เวลาปิดและ เปิดเครือง ใหม่ มันชอบ ฟ้อง ว่า มีโปรแกรม install ไม่สมบูรณ์ ที่ memory card แต่ไม่รู้ว่า โปรแกรมอะไร เพราะมันก็ใช้งานได้ปกติ

Embarassed ของผมก็เหมือนกันครับอาการขึ้น error หลังจากที่ restart รบกวนผู้รู้ช่วยแจ้งด้วย
น่าจะเป็นหลังจากลงโปรแรกมอะไรซักอย่างไม่แน่ใจ เพราะหลังจากลงแล้วผมยังไม่เคย
restart เลยพอลอง restart มันเลยขึ้นเลย งงงงงงจิงๆ
YTC162
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 13:12  

popdot_ ผู้เขียน:
เอารูปบางส่วนเครื่องผมมาอวดๆกันครับ แห่ะๆ มันใช้ดีนี่น่า

บางโปรแกรมอยากรู้ข้อมูล ช่วยกันแชร์ก็ดีนะครับ อยากได้คำแนะนำอีกเยอะเลย

ลงแล้วทำไมตัวเลข+ตัวหนังสือมันตัวไม่โตเท่าของคุณ popdot_ เลยค่ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 14:06  

nicecti ผู้เขียน:

Embarassed ของผมก็เหมือนกันครับอาการขึ้น error หลังจากที่ restart รบกวนผู้รู้ช่วยแจ้งด้วย
น่าจะเป็นหลังจากลงโปรแรกมอะไรซักอย่างไม่แน่ใจ เพราะหลังจากลงแล้วผมยังไม่เคย
restart เลยพอลอง restart มันเลยขึ้นเลย งงงงงงจิงๆ

.อาการ Intalling อะไรก้อมั่ยรู้ เมื่อ Restart ทำตามขั้นตอน และอ่านเพิ่มเติมย้อนหลัง webpage จ้า.
1:เชื่อมต่อ E71-Comp. ด้วย CA-101 USB ใน Mode Mass Storag หรือปิด E71 นำ Memory Cards ไส่ Card Reader
2:ใน Comp.>Control Panel>Folder Options>View >ติ๊กที่ช่อง Shows hidden files and folder
3:ใน Memory Cards จะเห็น Folder ชื่อ Private
4:Click ขวา Search *.sis เมื่อพบแล้วให้ Delete ให้หมด
5:อาการดังกล่าวก้อจาหายไป

Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 14:06  

Sad

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Grace71 เมื่อวันที่ 27 Oct 2008 18:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 14:21  

.สำหรับเพื่อนๆที่เพิ่งเข้า webboard E71..
**Programs ต่างๆหรือปัญหาที่ถามเข้ามาจะมีคำตอบอยู่ใน Page ก่อนหน้านี้แล้วทั้งนั้นเลย ระหว่างที่ยังไม่มี FC ท่านใดเข้ามาตอบ ก้อลองอ่านย้อนหลัง หรือเริ่มอ่านตั้งแต่ page แรก จะพบว่ามี Link ของ Programs หลายตัวให้ Download กัน และแนวทางแก้ปัญหาต่างๆด้วยจ้า..
pandaz4
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 14:48  

เพื่อนๆใช้เครื่องสีอะไรกันเหรอครับ

ของผมสีขาวครับ ดูดีไฮโซ
christian_dior
Year's Star

จังหวัด: เปนน กน กุงเต๊พ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 15:21  

iamfrogy ผู้เขียน:

ชอบ theme iPhone จัง ขอโหลดได้ไหมครับ

เย้ย !! อันนี้เค้าตัดต่อจ้า ..

แหะๆ เอาหน้าจอ iphone TSc มาใส่จ้า
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 15:24  

YTC162 ผู้เขียน:
เอารูปบางส่วนเครื่องผมมาอวดๆกันครับ แห่ะๆ มันใช้ดีนี่น่า

บางโปรแกรมอยากรู้ข้อมูล ช่วยกันแชร์ก็ดีนะครับ อยากได้คำแนะนำอีกเยอะเลย

ลงแล้วทำไมตัวเลข+ตัวหนังสือมันตัวไม่โตเท่าของคุณ popdot_ เลยค่ะ

เค้าใช้โปรแกรมบางตัวของ screensaver น่ะค่ะ ลองย้อนอ่านกลับไปน๊ามีโพสไว้
(ถ้าจำไม่ผิดน่ะค่ะ)
YTC162
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 15:44  

christian_dior ผู้เขียน:

เค้าใช้โปรแกรมบางตัวของ screensaver น่ะค่ะ ลองย้อนอ่านกลับไปน๊ามีโพสไว้

ค่ะ ได้ลงโปรแกรม TYScrsaver ไปแล้ว
ตัวก็ไม่โตสวยเท่าของคุณ popdot_ เค้า
ใครทราบว่าต้องทำอย่างไร แนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 16:36  

pam_mee20 ผู้เขียน:
โหลดโปรแกรมDictionaryได้ที่หนายบ้างคะ..

ม่ายเคยลงโปรแกรมด้วย..

ปกติใช้แต่โทสับสวยๆแต่ไร้สมองอะ..

จะทำเป็นมั้ยน้อ อิอิ

งัยรบกวนขอโปรแกรมDicด้วยละกันนะคะ..

ที่เหลือก็แล้วแต่บุญแต่กรรมและกัน Wink

ขอเมลค่ะ เดี๋ยวส่งให้ค่ะ

เล่นทอสับซิมเบี้ยนต้องเก่งเรื่องลองผิดลองถูกค่ะ ^^
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 16:42  

Mastermind ผู้เขียน:

ยังสงสัยที่มันขึ้นให้เลือก 4 อัน
GPRS-WAP
GPRS-MMS
มันต้องเลือกใช้ต่างกันยังไงครับ
ปรกติผมเลือก GPRS-INTERNET อย่างเดียวเลย

รบกวยด้วยครับ

GPRS-WAP - เปิด wap. ไม่ใช่ www.
GPRS-INTERNET - เปิด www.
GPRS-MMS - ส่งข้อความ ภาพ เสียง วิดีโอ .. muitimedia ทั้งหลายแหล่
GPRS-STREAMING - เหมือน GPRS-INTERNET แต่เป็น 3G

GPRS-STREAMING >> [เราใช้อยู่ไวกว่า GPRS-INTERNET นิดนุง ^^]
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 20:04  

..ซั๋มหรับพี่ๆที๊ ต้องการตรวจสอบ Update ก้อค่าวปายที๊ Website Link ข้างล่างนี๊น๊ะค๊า..แต่ตอนนี้ยังมั่ยมี update รายออกมาค่า..

http://europe.nokia.com/A4577224

...รู๊ดีอีกแล๊ะ..เดี๋ยบึ๊ด รุมยำซ๊าเรยยย.เบื่อนางเองฟ่ะ..แบร่ๆๆ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 20:23  

=ช่วยทีครับเหมือนชอบมีปัญหากับ การเชื่อมสัญญาน USB เข้ากับ PC ครับ ทำตามขั้นตอน ทุกอย่าง แต่ เหมือนมันมองไม่เห็นที่ PC ติดบ้างไม่ติดบ้างครับ แต่ที่ตัวโทรศัพท์ ก็มี สันญาลัก เชือมต่อ usb ขึ้นปกติ แต่ในคอมไม่ยอมตอบสหนอง ตลอด
เบื่อมาก ไม่รู้ทำอะไรผิดหรือเปล่า อ๋อแล้วผมว่าจะหาซื้อ memory 8 G ใส่ แต่หาไม่ได้เลย มีแต่ 4 G ใครรู้ราคาบ้าง

Staryu ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้หน่อยคับ
ขอทราบวิธีใช้มือถือต่อเน็ทให้ notebook หน่อยคับ
.....
ผมพยายามทำตามในคู่มือแล้ว
พบว่า คอมมันฟ้องว่าไม่พบ device
เลยนั่ง งง อยู่นานนน
ขอความช่วยเหลือหน่อยค๊าบบ
ขอบคุณมากคับ

...ในกอรานีขงคูณ Staryu ..เดี๊ยนขอทราบว่า..
1:-เป็นการต่อเชื่อมโดยใช้ Bluetooth =ใช่รื๋อมัั่ย...และเล่ารายละเอียดมาด้วย
2:-Bluetooth ที่ใช้ support Dial up Networking(2.0 EDR) รื๋อมั่ย ตรวจด้วยจ้า
3:-ใช้ทดลองต่อเชื่อมโดยใช้สาย Data Link ที่มากับเครื่องโดยใช้ Mode >Menu>Connectivity>USB<Connect PC to Web
4:-ควรจะ Connect ได้แต่จะแสดงว่า Computer ติด Virus บางตัวที่จะตัดการสื่อสารได้ทั้งหมดเช่น TotalSecure2009.exeตัวนี้สามารถสร้างลูกหลานและตั้งชื่อให้ลูกหลานมันเองได้ด้วย ไม่มีทางกำจัดได้เลย
5:-ทำ System Recovery(ใน VAIO)หรือ Format ลง Programs ใหม่ที่ Drive C ของ Computer ใหม่ได้เลย..

..ถ้าแน่ใจว่าไม่มี Virus คงต้องนำเครื่องกับ comp.ไปให้ศูนย์ Nokia ไกล้บ้านดู
MicroSD8G ที่ พันทิพย์ราคาราว 1700 บาท รอให้ราคาร่วงอีกหน่อยดีกว่า พวกนี่ราคาร่วงเร็วมาก ควรเลือกแบบ Hi-Speed
basss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 21:50  

กล้องหน้าชักรึป่าววว

อยากรู้มากๆๆ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 22:12  

basss ผู้เขียน:
กล้องหน้าชักรึป่าววว

อยากรู้มากๆๆ

กล้องหลัง 3.2 ของ E71 ต้องบอกตามตรงว่า ไม่เสถียรเท่ากล้อง 3.2 ของตระกูล N-series

ส่วนกล้องหน้า ไม่เคยเห็นยี่ห้อไหนชัดซักตัวค่ะ
(เอากล้องหน้าจริงๆ นะคะ ไม่ใช่โทรศัพท์แบบหมุนกล้องได้ เช่น 3250 เนี่ย ไม่นับค่ะ)

และ เท่าที่รู้มา กล้องหน้าของ E71 มันเอาไว้ใช้ตอน VDO Call ไม่ใช่หรอคะ
(ถ้าเข้าใจผิดต้องขอโทษด้วยค่ะ)

^^
khanchitt
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 08:59  

Embarassed คุณ Grace 71 ครับ ผมขอโปรแกรม FS มั่งครับ
khanchitt@hotmail.com

ขอบคุณครับ
Mastermind
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E 71
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 11:51  

ขอถามเรื่องอีมล์หน่อยครับ

ตอนนี้รับส่อีเมล์ผ่าน wlan & GPRS ได้ละ

1. เวลารับอีเมล์ของที่ทำงาน มันจะเป็น plain text format ขึ้นมา แล้วจะมี attach file มาอีก
ซึ่งพอเข้ไปใน attachement.html มันจะเป็นอีเมล์เนื้อหาเดิมกับ plain text ด้านนอกแต่จะเป็น HTML Format ซึ่งจะมีสี มี signature อะไรครบ

อยากรบกวนสอบถามว่าเราจะเซตให้มันโชว์ HTML format อย่างเดียวเลย ได้มั้ย

2. เวลาเลือก retrieve email มันจะมีให้เลือก
Headers only
Size limit
Msgs. & attachs.

ที่ผมเข้าใจตอนนี้คือ header มันจะโหลดมาแต่ไม่ลบต้นฉบับใน Server ออก
ผมใช้อันนี้อยู่ครับ ส่วนอีกสองอันที่เหลือ ใครรู้รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ
popdot_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 12:38  

ค่ะ ได้ลงโปรแกรม TYScrsaver ไปแล้ว
ตัวก็ไม่โตสวยเท่าของคุณ popdot_ เค้า
ใครทราบว่าต้องทำอย่างไร แนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ลองเลือกหาไฟล์สกินในนี้เอานะครับ มีหลายไฟล์เหมือนกันลองดู http://www.mobilecastle.biz/mobiles/attachments/symbian-os9-x-applications/11843d1184884481-20-07-07-tyscrsaver-v1-20-unsigned-fiew_mbm.rar
YTC162
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 13:34  

ขอบคุณค่ะ

ลองเลือกหาไฟล์สกินในนี้เอานะครับ มีหลายไฟล์เหมือนกันลองดู http://www.mobilecastle.biz/mobiles/attachments/symbian-os9-x-applications/11843d1184884481-20-07-07-tyscrsaver-v1-20-unsigned-fiew_mbm.rar

ขอบคุณค่ะ
เอ่อ...ว่าแต่ว่า โหลดมาแล้ว เอาไปลงยังไงคะ

--เข้าใจแล้วค่ะ โตขึ้นหน่อยนึงแล้วค่ะ
ตาลายตา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กอทอมอ
หัวข้อ : ตาลายตา
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 16:06  

ขอ crack หรือ register ของXilisoft Video Converter Ultimate หน่อยคะ ใครมีบ้างคะ

ตามหาลิงค็เก่า จนมึนแล้วหาไม่เจอสักที ขอโทษด้วยคะ รบกวนหน่อยนะคะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตาลายตา
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 18:54  

ตาลายตา ผู้เขียน:
ขอ crack หรือ register ของXilisoft Video Converter Ultimate หน่อยคะ ใครมีบ้างคะตามหาลิงค็เก่า จนมึนแล้วหาไม่เจอสักที ขอโทษด้วยคะ รบกวนหน่อยนะคะ

Xilisoft Video Converter Ultimate 5.0.60 build-0625 หน้า 22
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=251292&postdays=0&postorder=asc&start=1050
..มาล๊ะจ้าXilisoft Video Converter Ultimate 5.0.60 build-0625
..นี่คือมรดกที่คุณข้าวฟาง/khoafang ทิ้งอาวไว้ ก่อนที่เค้าจาหายตัวไปอย่างลึกลับ ม๊ะยอมมาเข้า webboard อีกมั่ยยุ๊โกดใคเป็น Video Converter ที่ดีมากๆ รีบ Load ไว้ก่อนที่ URL จะถูกลบไป
Down Load Link:
http://dc23.4shared.com/download/53591550/b62f3485/Xilisoft_Video_Converter_50600625.rar?tsid=20081013-093445-83699b9
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 19:11  

..หา Direct Link มาให้แล้ว Click Link ข้างล่างนี้ Download Box จะขึ้นเลย เมื่อ Unzip จะมี NotePad มาด้วยเมื่อ Install Xilisoft แล้ว Run นำ Name และ Code ไป Registry ใน Window ของ Program ที่ Help>Enter License Code...
http://dc23.4shared.com/download/53591550/b62f3485/Xilisoft_Video_Converter_50600625.rar?tsid=20081028-065253-6e01eb4e
...Have fun Jaaah...
ตาลายตา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กอทอมอ
หัวข้อ : ตาลายตา
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 20:15  

คุณ Grace71 น่ารักจริงๆๆ เลย ไม่เคยผิดวังเลยคะ Very Happy
khanchitt
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 20:52  

คุณ Grace71 ผมรบกวนขอ E71 FC ที่เป็น F16 หน่อยอ่ะครับ

ส่วนโปรแกรม FScall ผมได้รับแล้ว ขอบคุณมั่กมากครับ Shocked
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 22:15  

khanchitt ผู้เขียน:
คุณ Grace71 ผมรบกวนขอ E71 FC ที่เป็น F16 หน่อยอ่ะครับ
ส่วนโปรแกรม FScall ผมได้รับแล้ว ขอบคุณมั่กมากครับ Shocked

..F16 Flight Simulator ได้ post Download Link ไว้ให้แล้ว อ่านย้อนหลังหน่อย ค๊าบบ...
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=251292&postdays=0&postorder=asc&start=1050

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Grace71 เมื่อวันที่ 29 Oct 2008 09:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
coa0329
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 08:53  

มีโปรแกรมไว้ย่อขนาดรูปพิมพ์ข้อความทับบนรูปไว้ใช้กับ E71 ไหมครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 09:23  

coa0329 ผู้เขียน:
มีโปรแกรมไว้ย่อขนาดรูปพิมพ์ข้อความทับบนรูปไว้ใช้กับ E71 ไหมครับ

...ใช้ Photoshop จัดการภาพแล้ว save เข้า E71...ดีกว่าเยอะเลยเมื่อก่อนใช้ N93i มี Photo Editor ด้วยแต่ไม่ได้เรื่องอ่ะ เทียบอะไรกับ Photoshop ไม่ได้เลย..Photoshop คือเทพของการจัดการภาพ.ไม่ยากค่อยๆเรียนรู้ไปแล้วจะได้ภาพทุกอย่างดั่งใจนึกเลย..
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 15:42  

ผมทำ Wallpaper อย่างง่ายนะครับ ใช้ PS เนี่ยแหละ ไม่ได้ทำแบบ Theme นะครับ...ง่ายดี และเร็วดีครับ

Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 19:32  

...ฟังเพลงก่อนนอน ด้วยกันมั๊ย.. กับคืนกลางสัปดาห์การทำงาน..เก็บตังไว้นิดนึงรอ Eseries TSc. อิ อิ...
...EseriesTSc..เทออยู่ในฝันชั้นทู๊กคืน..Click ดิ่ >>
....ZZZZZ ZZZZZ
nicecti
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 22:06  

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ
เอ่อ...ว่าแต่ว่า โหลดมาแล้ว เอาไปลงยังไงคะ

--เข้าใจแล้วค่ะ โตขึ้นหน่อยนึงแล้วค่ะ

รบกวนขอโปรแกรม TYScrsaver มั่งครับผมลองหาที่โพสก่อนหน้านี้แล้วหาไม่เจอเลยครับ
chaiwattee@gmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ราคา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 23:13  

อีกนานมั้ยกว่าราคาจาลงอ่า
moosusa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 10:35  

อยากทราบว่ามีโปรแกรมเสริม เรื่องรายรับจ่ายให้เจ้า e71 หรือไม่

ลองseach ดูแล้วไม่เจอ เลยอยากรบกวนสอบถามว่าเค้าใช้ชื่อโปรแกรมอะไรบ้างครับ

ขอบคุณ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 14:57  

ราคา ผู้เขียน:
อีกนานมั้ยกว่าราคาจาลงอ่า

.ราคา E71 คาดเดายากมาก..ราคาเกิดจากรูปทรงและความสามารถที่ผู้ใช้งานค่อยๆเริ่มเข้าใจ จากครั้งแรกราคาต่ำกว่าราคาประกาศ และเริ่มสูงกว่าแล้วจะขึ้นอยู่กับปริมาณของที่มีอยู่ในตลาด.และคู่แข่งขันรายใหม่ที่ทยอยกันเข้ามาด้วยว่าจะสู้กับ E71 ที่ใช้งานในลักษณะนี้ได้ดีกว่าหรือไม่ เหมือนเรื่องการพิมพ์ไทยแรกๆคนจะท้อๆ แต่พอใช้คล่องเคยชินกับการใช้ความนูนของแป้นให้เป็นประโยชน์แล้วก็จะ OK แม้งานพิมพ์ปริมาณมากๆจะยังดูติดขัดอยู่บ้างก็ตาม..

moosusa ผู้เขียน:
อยากทราบว่ามีโปรแกรมเสริม เรื่องรายรับจ่ายให้เจ้า e71 หรือไม่
ลองseach ดูแล้วไม่เจอ เลยอยากรบกวนสอบถามว่าเค้าใช้ชื่อโปรแกรมอะไรบ้างครับ
ขอบคุณ

..ให้เพื่อนที่เก่ง Exel...เขียนให้จะได้ Application ตามความต้องการและไม่ต้องไปเสีย Registry อีกเยอะแยะกับ Program ที่นำมา Install ซึ่งอาจจะไม่ได้อย่างใจอีกด้วย..
Nitk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 19:02  

ขอบคุณ

แนะนำ Handy Expense ครับ 56226446-48554334
moosusa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 19:26  

Nitk ผู้เขียน:

ขอบคุณ

แนะนำ Handy Expense ครับ 56226446-48554334

ขอบคุณครับ ตอนนี้ใช้file excel ทำในE71
tpte01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 21:20  

http://smartsharing.net/download.php?id=93D7676B1
tpte01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 21:25  

http://smartsharing.net/download.php?id=46BDEC001
tpte01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 21:30  

http://w15.easy-share.com/1702236843.html
tpte01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 21:56  

http://w15.easy-share.com/1702237040.html
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 09:44  

...นู๋ขอลูกหมาไปเลี้ยง น๊ะค๊า ขอบคุงค่าา..

tpte01 ผู้เขียน:

http://w15.easy-share.com/1702237040.html
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 12:45  

ไอเดียนี้ ซื้อครับซื้อ อยากให้เป็นความจริงจังเลย ชอบมักๆ
ถ้าแผนกออกแบบของทาง Nokia ได้เห็นภาพนี้คงจะดี Very Happy

ผมว่านี่แหละคือ สิ่งที่ Nokia User กำลังรอคอยอยู่
หลังจากที่ Nokia มัวแต่หลงทางเรื่องการออกแบบไปซะหลายปี

3310
6110, 6125
7370
8250, 8800
N73, N75, N80, N95
E61, E61i, E71

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย neo7s เมื่อวันที่ 31 Oct 2008 13:10; ทั้งหมด 3 ครั้ง
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 12:55  

nicecti ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รบกวนขอโปรแกรม TYScrsaver มั่งครับผมลองหาที่โพสก่อนหน้านี้แล้วหาไม่เจอเลยครับ
chaiwattee@gmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

download ได้จากเว็ปนี้ครับ
http://news.mobile9.com/s60apps/2007/06/06/tyscrsaver-by-the3sky

http://www.box.net/shared/fi3xq03tep

Skin ที่เค้าใช้คือ "TY1_2.mbm" แต่ผมคิดว่าเจ้าของรูปคงได้มีการแก้ไข skin ตัวนี้
ให้รองรับกับ E71 เพราะผมลองแล้วปรากฎว่า ตัวอักษรมันไม่อยู่กลางจออะครับ
แถมตำแหน่งมันเคลื่อนไปเคลื่อนมาอีกด้วย
new e71 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนคุณ Grace 71
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 16:07  

เป็นสมาชิกใหม่ของ E71 ครับ ได้อ่านหลาย ๆ กระทู้แล้วเป็นประโยชน์มั่ก ๆ

รบกวนขอโปรแกรม FS Caller & Xilisoft Video Converter
เมล์มาที่ tatchaphol@yahoo.com

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ..
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 18:18  

new e71 user ผู้เขียน:
เป็นสมาชิกใหม่ของ E71 ครับ ได้อ่านหลาย ๆ กระทู้แล้วเป็นประโยชน์มั่ก ๆ
รบกวนขอโปรแกรม FS Caller & Xilisoft Video Converter
เมล์มาที่ tatchaphol@yahoo.com ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ..

..คุณ new e71 user ลืมอ่านหน้าข้างล่างนี้ไปน๊ะ..
Page22
Page23
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=251292&postdays=0&postorder=asc&start=1100
Page24
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=251292&postdays=0&postorder=asc&start=1150
.อ่านต่อมาจนถึงหน้านี้เลย มีทุกอย่างที่ต้องการ..
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 19:38  

..มาฟังเพลง ฝน ๆกันในคืนฝนพรำ ฉลอง Page 28th...กันน๊ะ..
...อยากจาลืม ครัยซ๊ากคน Click จ้ะ >>
...ขอบคุณ คุณ Neo7 ที่ซื้อ Design เพราะใจอ่ะรอคอย Eseries TSc. จริงๆ นานหน่อยก็ขอให้ถูกใจแล้วกัน อยากให้พิมพ์ไทยเก่งๆได้อย่าง iPhone

sbth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แผงปุ่มกดไม่แนบกับหน้าจอ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 20:37  

neo7s ผู้เขียน:

- เครื่องผมปุ่มใต้จอประกอบมาไม่สนิทกับขอบจอด้านล่าง
เวลาไฟ backlight ขึ้นมาจะเห็นเป็นร่องขรุขระ

เครื่องผมก็เป็น แผงปุ่มกดมันไม่แนบชิดกับหน้าจอ
เวลาไฟติดมันจะแล้บออกกมาจากล่องที่มันห่างกันระหว่างจอกับแผงปุ่มกดเป็นเส้นครับ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีใครเป็นบางครับและจะสามารถแก้ไขได้อย่างไร

แผงปุ่มกับกรอบมันแยกกันหรือป่าวครับหรือมันติดกันเป็นชิ้นเดียว
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 21:26  

sbth ผู้เขียน:

- เครื่องผมปุ่มใต้จอประกอบมาไม่สนิทกับขอบจอด้านล่าง
เวลาไฟ backlight ขึ้นมาจะเห็นเป็นร่องขรุขระ
เครื่องผมก็เป็น แผงปุ่มกดมันไม่แนบชิดกับหน้าจอ
เวลาไฟติดมันจะแล้บออกกมาจากล่องที่มันห่างกันระหว่างจอกับแผงปุ่มกดเป็นเส้นครับ
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีใครเป็นบางครับและจะสามารถแก้ไขได้อย่างไร
แผงปุ่มกับกรอบมันแยกกันหรือป่าวครับหรือมันติดกันเป็นชิ้นเดียว

..ปัญหานี้เห็นนานแล้ว....
..คำตอบคือ การที่มันไม่สนิทอ่ะดีแล้ว เป็นเรื่องปรกติ เพราะมันจากดได้ ถ้ามันสนิท ปุ่มมันก้อจากดมะด้าย ค๊าบ..
..เมื่อใช้ไปนานๆลองเอาแว่นขยายส่องดู ถ้าเห็นมีฝุ่นแทรกอยู่ตามร่องของ Keypad ก็เอาเครื่องดูดฝุ่นที่ปากดูดเป็น plastic ดูดออกบ้าง เพื่อไม่ให้ฝุ่นนั้นหนาจนสะสมความชื้นได้ซึ่งจะเป็นอันตรายต่อระบบ Electronics
...อีกเรื่องนึงคือ ไม่ควรเอาเครื่องไส่ประเป๋าของเสื้อผ้าใดๆ เพราะผิวหนังคนเราเมื่อเอาแว่นขยายกำลังมากๆส่องดูจะเห็นผิวหนังปล่อยไอน้ำซึ่งจะมีทั้งเกลือแร่และไอไขมันออกมาตลอดเวลา ไม่ว่าจะอยู่ในห้องแอร์หรือนอกอาคารจะมีปฏิกริยานี้ทั้งนั้น
...สิ่งเหล่านี้จะเข้าไปสะสมในเครื่องและทำให้เกิดสนิมทำลายอุปกรณ์โลหะตัวนำทางไฟฟ้าได้ทั้งสิ้น ถ้าเราไปสังเกตุตามบูทรับซ่อมโทรศัพท์ จะเห็นบางเครื่องมีสนิมสีเขียวเกาะแผงวงจรไปไฟ้าเต็มไปหมด บางเครื่อง Main Board ก็เจ๊งไปเลย เครื่องราคาไม่ใช่น้อยจะมาพังเพราะรู้เท่าไม่ถึงการก็น่าเสียดาย...(เรื่องนี้รู้ดีเพราะไม่เชื่อผู้ใหญ่ เจ๊งไปสองเครื่องสมัยเรียนเพราะไอเหงื่อเข้าเครื่อง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 21:51  

sbth ผู้เขียน:

..ปัญหานี้เห็นนานแล้ว....
..คำตอบคือ การที่มันไม่สนิทอ่ะดีแล้ว เป็นเรื่องปรกติ เพราะมันจากดได้ ถ้ามันสนิท ปุ่มมันก้อจากดมะด้าย ค๊าบ..
..เมื่อใช้ไปนานๆลองเอาแว่นขยายส่องดู ถ้าเห็นมีฝุ่นแทรกอยู่ตามร่องของ Keypad ก็เอาเครื่องดูดฝุ่นที่ปากดูดเป็น plastic ดูดออกบ้าง เพื่อไม่ให้ฝุ่นนั้นหนาจนสะสมความชื้นได้ซึ่งจะเป็นอันตรายต่อระบบ Electronics
...อีกเรื่องนึงคือ ไม่ควรเอาเครื่องไส่ประเป๋าของเสื้อผ้าใดๆ เพราะผิวหนังคนเราเมื่อเอาแว่นขยายกำลังมากๆส่องดูจะเห็นผิวหนังปล่อยไอน้ำซึ่งจะมีทั้งเกลือแร่และไอไขมันออกมาตลอดเวลา ไม่ว่าจะอยู่ในห้องแอร์หรือนอกอาคารจะมีปฏิกริยานี้ทั้งนั้น
...สิ่งเหล่านี้จะเข้าไปสะสมในเครื่องและทำให้เกิดสนิมทำลายอุปกรณ์โลหะตัวนำทางไฟฟ้าได้ทั้งสิ้น ถ้าเราไปสังเกตุตามบูทรับซ่อมโทรศัพท์ จะเห็นบางเครื่องมีสนิมสีเขียวเกาะแผงวงจรไปไฟ้าเต็มไปหมด บางเครื่อง Main Board ก็เจ๊งไปเลย เครื่องราคาไม่ใช่น้อยจะมาพังเพราะรู้เท่าไม่ถึงการก็น่าเสียดาย...(เรื่องนี้รู้ดีเพราะไม่เชื่อผู้ใหญ่ เจ๊งไปสองเครื่องสมัยเรียนเพราะไอเหงื่อเข้าเครื่อง)

คุณ Grace71 ครับ

ขอบคุณมากครับสําหรับคําตอบ

ความห่างระหว่างจอกับปุ่มกดของผมมันค่อนข้างมากอะครับ
ไม่ทราบว่าแก้ไขอะไรได้บ้างไหมครับ
หรือต้องเปลี่ยนทั้งกรอบครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 22:56  

Anonymous ผู้เขียน:

คุณ Grace71 ครับความห่างระหว่างจอกับปุ่มกดของผมมันค่อนข้างมากอะครับ
ไม่ทราบว่าแก้ไขอะไรได้บ้างไหมครับหรือต้องเปลี่ยนทั้งกรอบครับ

..การเกิดระยะห่างที่มากเกินปรกติ เป็นเรื่องของวัสดุที่อาจมีขนาดผิดพลาดในขั้นตอนการผลิตชิ้นส่วนที่เล็ดลอดจาก QualityC0ntrol ของโรงงานมาได้ หรือขั้นตอนการประกอบบกพร่อง..เรื่องแบบนี้ Claim ได้ หากคุณมีโอกาสเดินทางไป Claim ที่สำนักงานใหญ่ Nokia ซอยรางน้ำได้จะเร็วกว่า Claim ตามศูนย์บริการ ซึ่งอาจต้องใช้เวลาสั่งชิ้นส่วนจากสำนักงานใหญ่..แล้วจาได้ไปเดินเล่นต่อที่พันทิพย์ด้วยเลยงัย..อย่าลืมหลักฐานเช่นใบเสร็จรับเงิน ใบรับประกัน..
sbth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 23:10  

Anonymous ผู้เขียน:

คุณ Grace71 ครับความห่างระหว่างจอกับปุ่มกดของผมมันค่อนข้างมากอะครับ
ไม่ทราบว่าแก้ไขอะไรได้บ้างไหมครับหรือต้องเปลี่ยนทั้งกรอบครับ

..การเกิดระยะห่างที่มากเกินปรกติ เป็นเรื่องของวัสดุที่อาจมีขนาดผิดพลาดในขั้นตอนการผลิตชิ้นส่วนที่เล็ดลอดจาก QualityC0ntrol ของโรงงานมาได้ หรือขั้นตอนการประกอบบกพร่อง..เรื่องแบบนี้ Claim ได้ หากคุณมีโอกาสเดินทางไป Claim ที่สำนักงานใหญ่ Nokia ซอยรางน้ำได้จะเร็วกว่า Claim ตามศูนย์บริการ ซึ่งอาจต้องใช้เวลาสั่งชิ้นส่วนจากสำนักงานใหญ่..แล้วจาได้ไปเดินเล่นต่อที่พันทิพย์ด้วยเลยงัย..อย่าลืมหลักฐานเช่นใบเสร็จรับเงิน ใบรับประกัน..

แล้วจะลองไปดูครับ
หนูน้ำตาลค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 22:28  

หนูเพิ่งซื้อมาใช้สัปดาห์เดียวค่ะ

ครั้งแรกที่ปิดเครื่องเพราะว่าแบตใกล้หมด แต่พอเปิดเครื่องมา (โดยที่ไม่ได้ถอดเมม หรือแบต แต่อย่างใด) mail ที่เซตไว้หายหมดเลยค่ะ

messege ที่มีคนเคยส่งมาก็หายไปหมดเลย พี่ๆ เคยเป็นมั้ยคะ

ล่าสุดเมื่อวานลองต่อสาย USB ครั้งแรก ลง karaoke เปิดเครื่องมา mail ? ที่เซตไว้หายหมดอีกแล้ว message ด้วย ทำไงดีค่ะ เครียดเลย อย่างนี้ใครจะกล้าต่อสาย USB เนี่ย ช่วยด้วยค่ะ

สงสัยว่า messege มันไม่ได้เก็บไว้ในเครื่องเหรอ ทำไมมันถึงหายละคะ ?

แล้ว email ที่รับเข้ามาจากที่หนูลองใช้ดู มันจะไม่ได้ดูดเมล์มาจริงๆ เพราะเวลาที่ไปเปิดรับเมล์จาก com แล้วมา retrieve mail ที่ E71 เมล์ที่เคยรับมาจะหายไป เนื่องจากcom มันดูดไปจาก server นั่นเอง (บริสัดตั้งให้มัน auto ลบออกจาก server เวลาที่มันถูกส่งออกมาค่ะ)
มีวิธีไหนที่ให้มันดูดมาเก็บไว้ในเครื่องเลยได้มั้ยคะ ?

ตอนนี้เลยยังไม่กล้าลงอะไรมาก รบกวนตอบปัญหาหนูด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 22:34  

ป้า ผู้เขียน:
อยากถามเรื่อง Email E71ครับผม ไม่ทราบว่ามันมีวิธีไหน หรือว่ามันทำได้ไหมครับที่ทำให้เวลามี mailใหม่เข้ามา แล้วมันขึ้นเตือนมาเลยครับ

อย่างเช่นผมใช้ yahoo mail มันต้องเข้าไปเช็คดูเองตลอดครับ

ขอบคุณครับ

อันนี้ก็อยากรู้เหมือนกันคะ ยังไม่มีใครตอยเลย

อีกอันคือ voice mail box number ที่มันชอบโชว์ขวาล่าง อะค่ะ หนูซ่อนมันไปละ ไม่รู้คืออะไร

รบกวนด้วยค่ะ
หนูน้ำตาลค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 23:07  

Nitk ผู้เขียน:
Ride or Die ! ผู้เขียน:
Embarassed ไม่ทราบว่าหน้าจอเวลาไม่ได้ใช้เครื่องให้มันขึ้นเป็น Clock ดำๆยังไงครับ Embarassed เฉยจริงๆผม ไม่ได้แตะ Nokia มานานง่ะ Laughing

tools\profles\general\personalise\
ตั้งค่า breathing light เป็น off
จะเป็นการแสดงเวลาบนหน้าจอตอนเข้า mode mode power saver

ถ้า lock เครื่องไว้ เมื่อเครื่องเข้า mode power saver ให้กดปุ่มกลางค้างไว้ ก็จะมีนาฬิกาแสดงขึ้นมาครับ

Ride or Die ! ผู้เขียน:
อีกเรื่องครับตั้งค่าให้เมล์ที่โหลดมาเข้าไปเก็บไว้ที่ SD Card ยังไงอะครับ เมล์งานเยอะมาก เกรงว่า 110 MB ในเครื่องจะเต็มซะก่อน

ที่โปรแกรม messaging
options\settings\other
ตั้งค่า memory in use เป็น memory card

ขุดอันนี้มาค่ะ มีประโยชน์มากค่ะ ขอบคุณค่ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 09:10  

***สุขสันต์วันหยุดจ้า..มีของขวัญมาฝากกานนน...
Alon Mp3 Dictaphone v2.88(3)Update No Beep บันทึกเสียงโทรเข้าออกเงียบสนิทไม่มีเสียงเตือนใน E71..เมื่อ Download แล้ว Install ทับตัวเดิมที่ไส่ Code ไว้แล้วใช้ได้เลย
..สำหรับเพื่อนๆที่เข้ามาใหม่อ่านย้อนหลังเพื่อ get KeyGen และวิธีการ Install..เมื่อเปิด KeyGen.อาจมีเสียงเตือนจาก Anti-Virus ไม่ต้องตกใจ Click No Action ไปเพราะเป็น Virus ที่ไม่มีอันตราย..
Read More:
www.alonsoftware.com
>>>Click to Download >>>>
Application ตัวนี้มีประโยชน์ใช้งานในชีวิตการทำงานประจำวันมากๆ ขอให้ศึกษาให้ดีๆจ้า post คุยเข้ามาได้เลย
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 11:32  

..อ่าน Spec.แล้วจารอดมั๊ยน๊อ ราวว..
..ถ้าจะทำให้เป็น Business Phone จ่ายเพิ่มอีกราว 5,000 มั๊งค่า Office Suit.ค่าวจัยล่อกันน๊ะ Nokia...
..ถ้า TouchScreen Keyboard พิมพ์ไทยได้คล่องไม่ต้องยุ่งยากเรื่องสระ 5800 จะแก้ข้อด้อยของ E71 ได้จนหมดสิ้นในการช่วยงานประจำวัน..
..อาจต้องเก็บ E71 ไว้ใช้ตอนออกงานเพราะเรื่อง หรู Classy ของเทออย่างเดียว
..เจอก้อใช่เลย ฉันควรจะทำงัย..หรือต้องคอยเก็บไว้ข้างใจทุกคืน..
Click to Now Playing>>
...Happy Holiday Jaaaah..
mimimeoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แงๆๆ กรรมลิขิต
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 14:33  

สวัสดีค่ะ พอดีมีเรื่องมาฝาก คือ ว่าจุดประสงค์ไม่ได้จะมาว่าเจ้า e71 เลยนะคะ แต่ว่ามาเล่าให้ฟังเป็นข้อมูลค่ะ
คือซื้อมาได้ประมาณ 2 เดือนแล้วค่ะ เครื่องศูนย์ของ m-link เลยค่ะ ปรากฎว่า ลำโพงแตก เวลาคุยสนทนา ถ้าเพิ่ม volumne เกิน 2 ขีด เสียงจะแตกทันทีเลยค่ะ แต่ว่าเอาไปเคลมไม่ทัน 7 วัน ก็เลย ต้องไปเข้าศูนย์ ปรากฎว่า ใช้เวลาประมาณเกือบ 2 อาทิตย์ กว่าจะได้เครื่อง ดีใจมากๆๆ เพราะอยากใช้มานาน อุตส่าห์เข้าเวบนี้ มาดาวน์โหลดโปรแกรมไว้ใช้ แล้วก็ศึกษาหาความรู้มาตลอด พอได้มือถือกลับคืนมา ปรากฎว่าเค้าเปลี่ยนลำโพงให้ใหม่ อาการหายเป็นปลิดทิ้ง แต่มีอาการใหม่เข้ามาแทนที่ นั่นก็คือ เสียบสาย data link ที่เป็น USB ไม่ได้ มันไม่รับเลยค่ะ อีกทั้ง เคราะห์ซ้ำกรรมซัด SD card เอาลง card reader ไม่อ่านซะงั้น ตอนแรกคิดว่า card reader เสีย แต่พอเอา sd card ของป๊าป๊า มาลอง ปรากฎว่าอ่านได้ งงเลย เพราะอาการนี้ตอนยังไม่ส่งศูนย์ ก็ไม่เคยเป็น จำต้องแบกหน้ากลับไปที่ศูนย์ ซีคอน ใหม่อีกรอบ ใช้เวลาเช็ค 2 วัน เค้าก็โทรมาบอกว่าเครื่องต้องส่งซ่อมสำนักงานใหญ่ (อีกแล้ว) ประมาณ 10 วันทำการ แป่วๆๆ เซ็งมากๆ ณ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ใช้เจ้า e71 ตัวนี้ซะที สรุป ตั้งแต่ซื้อมาได้ชื่นชม เจ้า e71 ไม่ถึงเดือน เวลาที่เหลือนอนอยู่ที่ศูนย์ซ่อมสำนักงานใหญ่ ก็เลยอยากจะฝากบอกเพื่อนๆว่าตอนซื้อ ต้องลองให้หมดนะคะ ทั้งเรื่องลำโพง ลองเสียงดังๆ เลยค่ะ จะได้รู้ว่าลำโพงแตกรึเปล่า ส่วนเรื่อง SD card กับ สาย data link อันนี้คงลองที่ร้านไม่ได้ ยังไงรีบกลับมาบ้าน แล้วรีบเช็คจะได้เอาไปเคลมันทันการ แต่เท่าที่อ่านๆ ในบอร์ดนี้มา ไม่เห็นมีใครมีอาการเหมือนกับเราเลย ทุกคนใช้งานได้ดีหมด สงสัยเราคงโชคไม่ดีเอง เจอของหลุด QC มา แต่ยังไงก็ไม่ท้อ จะรอจนกว่าเค้าจะซ่อมเสร็จ เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะ แงแง
หนูเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 15:50  

...Special Thank to Hacker: FCA000000
*** สู่ดวงใจ Nok.E71 ***
Zip File ที่รวมไว้ด้วย Utilities Program และคำแนะนำตามประสพการณ์ติดตั้ง สำหรับเพื่อนๆ น้องๆ ที่ไม่ไช่ระดับเทพที่จะทำให้ผ่าน Security Platform เข้าถึง
System Files ทั้งหมด ซึ่งใช้ความพยายามอยู่นานมากจนพอเข้าใจได้ เพราะตัวเองก้อมะชั่ยเทพ และยังคงต้องการคำแนะนำท้วงติงต่างๆจากเหล่าเทพ Symbian ทั้งหลายอยู่เสมอ ความรู้นี้จะทำให้เราตามคนเก่งๆได้ทันเมื่อมีคำแนะนำการแก้ปัญหาใดๆ ก้อยินดี mail ให้เพื่อนๆหากขอมาน๊า..

ขอด้วยค่ะ todsachid@vipc.biz
หนูเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 16:03  

Mizst ผู้เขียน:
นู่นี่ 999 ผู้เขียน:
- อยากทราบวิธีการเปลี่ยน short cuts 6 icons บนหน้าจอเรานะ
ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

- program เสริมที่ควรลงเพิ่มเติมในเครื่องมีอะไรบ้่างค่ะ

- ไม่ทราบว่าเราสามารตั้ง fixed ip ในการต่อ WLAN ได้ไหมค่ะ
เช่น ปกติเล่นในบ้าน อยากให้ e71 ของเรามี ip เป็น 192.168.1.3 ตลอด เพราะกลัวมันจะตีกับ ip เครื่องอื่นๆที่อยู่ในวง lan เดียวกันค่ะ

- Nokia map นี่ถ้าเราไม่ได้ต่อ net หรือ GPRS คือถ้าเราเล่นแบบ offline mode มันสามารถนำทางเราได้ไหมค่ะ เห็นมันมี GPS ในตัวอยู่แล้วนี่น่า

ขอบคุณค่ะ

- Menu -> Tools -> Modes -> Home screen applications -> Application shortcuts

- อันนี้แล้วแต่ชอบครับ ของผมลง Google Maps ก่อนเลย ตามด้วย Keepass เห็นหลายคนลง fscaller

- อันนี้ซ่อนลึกหน่อยครับ Menu -> Tools -> Settings -> Connection -> Access points -> [ชื่อ WiFi] เสร็จแล้วกด soft key ด้านซ้าย (options) -> Advanced settings -> IPv4 settings -> Phone IP address ใส่ IP fix ตรงนี้ครับ

เสร็จแล้ว เวลา fix IP จะต้องใส่ DNS ด้วยนะครับ (เพราะว่าไม่ได้รับค่าจาก DHCP แล้ว) อยู่ถัดจาก phone IP นะครับ ("DNS address") ถ้ารู้ค่า DNS ของ ISP เราก็ใส่ไปได้เลย หรือถ้าไม่รู้ จะลองใส่ IP ของ router ลงไปก่อนก็ได้ บางทีมันก็จะ forward ให้เอง

- เวลาใช้ GPS ไม่ต้องเปิด GPRS ก็ได้ครับ สามารถบอกพิกัดได้ ถ้ามีข้อมูลแผนที่ใน card แล้วก็ทำงานได้ตามปกติครับ แต่ถ้าไม่มีข้อมูลใน card แผนที่มันจะโล่ง ๆ ครับ ต้อง download มาใส่ card ก่อน (หาวิธีโหลดดูในโพสท์ก่อนหน้านี้เอานะครับ)

ขอโปรแกรม keepass ได้มั้ยคะ คุณ Mizst หรือ ใครก็ได้ที่มี
ขอบคุณค่ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 19:44  

mimimeoo ผู้เขียน:
ไม่เห็นมีใครมีอาการเหมือนกับเราเลย ทุกคนใช้งานได้ดีหมด สงสัยเราคงโชคไม่ดีเอง เจอของหลุด QC มา แต่ยังไงก็ไม่ท้อ จะรอจนกว่าเค้าจะซ่อมเสร็จ เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะ แงแง

..ไม่เป็นไรจ้ะ..เคยได้สินค้าแบบนี้เหมือนกัน เป็นโน่นเป็นนี่อยู่เครื่องเดียวเลย..
...จริงๆแล้วอยากให้คุณ mimimeoo นำมาสำนักงานใหญ่ Nokia ซอยรางน้ำอนนุสาวรีย์ชัยฯเลย พวกศูนย์บริการบางที่ไม่ค่อยได้เรื่องอ่ะ
จิราพร บุนนาค บริษัท โนเกีย (ประเทศไทย) จำกัด โทร.02-673-8888
อุณา ตัน - บริษัท โนเกีย (ประเทศไทย) จำกัด โทร. 0 2673 8950
บริษัท โนเกีย (ประเทศไทย) จำกัด
108 อาคารบางกอกไทยทาวเวอร์ ชั้น 16
ถนน รางน้ำ แขวง พญาไท, เขต ราชเทวี
โทรศัพท์: (66-2) 642-7020
โทรสาร: (66-2) 642-7022

khunao19
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 21:39  

มาขอคำแนะนำเรื่องอุปกรณ์เสริมบ้างครับ...
ใช้ซองหนังเดิม กับสายคล้องมือ..แต่ไอ้สายคล้องเนี่ย มันทำให้ตรงขอบล่างเป็นรองซะละ
มันคงขูดกันเองกับสายคล้องมือตรงที่เป็นโลหะน่ะครับ..

ไม่ใส่ก็ไม่ได้ เอาไว้คล้องมือ เพราะกลัวมันตก และเอาไว้ใช้เวลาดึงออกจากซองหนังครับ..

ใครมีซองแบบไหนแนะนำบ้างมั๊ยครับ หรือมีที่ติดกันรอยรอบตัวของ E71 บ้างหรือยังครับ..
จะได้เข้าเมืองไปซื้อครับ...ถ้าใครใช้อยู่ รบกวนช่วย share รูป ราคาและร้านหน่อยนะครับ..

ขอบคุณมากครับ...
sbth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แงๆๆ กรรมลิขิต ดวงคนอะนะ
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 22:32  

mimimeoo ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ พอดีมีเรื่องมาฝาก คือ ว่าจุดประสงค์ไม่ได้จะมาว่าเจ้า e71 เลยนะคะ แต่ว่ามาเล่าให้ฟังเป็นข้อมูลค่ะ
คือซื้อมาได้ประมาณ 2 เดือนแล้วค่ะ เครื่องศูนย์ของ m-link เลยค่ะ ปรากฎว่า ลำโพงแตก เวลาคุยสนทนา ถ้าเพิ่ม volumne เกิน 2 ขีด เสียงจะแตกทันทีเลยค่ะ แต่ว่าเอาไปเคลมไม่ทัน 7 วัน ก็เลย ต้องไปเข้าศูนย์ ปรากฎว่า ใช้เวลาประมาณเกือบ 2 อาทิตย์ กว่าจะได้เครื่อง ดีใจมากๆๆ เพราะอยากใช้มานาน อุตส่าห์เข้าเวบนี้ มาดาวน์โหลดโปรแกรมไว้ใช้ แล้วก็ศึกษาหาความรู้มาตลอด พอได้มือถือกลับคืนมา ปรากฎว่าเค้าเปลี่ยนลำโพงให้ใหม่ อาการหายเป็นปลิดทิ้ง แต่มีอาการใหม่เข้ามาแทนที่ นั่นก็คือ เสียบสาย data link ที่เป็น USB ไม่ได้ มันไม่รับเลยค่ะ อีกทั้ง เคราะห์ซ้ำกรรมซัด SD card เอาลง card reader ไม่อ่านซะงั้น ตอนแรกคิดว่า card reader เสีย แต่พอเอา sd card ของป๊าป๊า มาลอง ปรากฎว่าอ่านได้ งงเลย เพราะอาการนี้ตอนยังไม่ส่งศูนย์ ก็ไม่เคยเป็น จำต้องแบกหน้ากลับไปที่ศูนย์ ซีคอน ใหม่อีกรอบ ใช้เวลาเช็ค 2 วัน เค้าก็โทรมาบอกว่าเครื่องต้องส่งซ่อมสำนักงานใหญ่ (อีกแล้ว) ประมาณ 10 วันทำการ แป่วๆๆ เซ็งมากๆ ณ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ใช้เจ้า e71 ตัวนี้ซะที สรุป ตั้งแต่ซื้อมาได้ชื่นชม เจ้า e71 ไม่ถึงเดือน เวลาที่เหลือนอนอยู่ที่ศูนย์ซ่อมสำนักงานใหญ่ ก็เลยอยากจะฝากบอกเพื่อนๆว่าตอนซื้อ ต้องลองให้หมดนะคะ ทั้งเรื่องลำโพง ลองเสียงดังๆ เลยค่ะ จะได้รู้ว่าลำโพงแตกรึเปล่า ส่วนเรื่อง SD card กับ สาย data link อันนี้คงลองที่ร้านไม่ได้ ยังไงรีบกลับมาบ้าน แล้วรีบเช็คจะได้เอาไปเคลมันทันการ แต่เท่าที่อ่านๆ ในบอร์ดนี้มา ไม่เห็นมีใครมีอาการเหมือนกับเราเลย ทุกคนใช้งานได้ดีหมด สงสัยเราคงโชคไม่ดีเอง เจอของหลุด QC มา แต่ยังไงก็ไม่ท้อ จะรอจนกว่าเค้าจะซ่อมเสร็จ เป็นกำลังใจให้เราด้วยนะ แงแง

เป็นกําลังใจให้ครับ คุณ mimimeoo

มีหลายคนมีอาการครับ ไม่ทุกคนที่ใช้งานได้ดีไปหมดหรอกครับ แต่อาจจะไม่ได้มาเล่าสู่กันฟังหรืออาจจะไม่คิดว่ามันผิดปรกติครับ

ส่วน E71 ของผม ปัญหาคือ หน้าจอเวลาเลื่อนรูปหรือเลื่อน menu ใน option จอมันจะกระพริบ เอาไปซ่อมเปลี่ยนจอกลับมา ตัวหนังสือไม่ค่อยขาวออกเขียวๆ จอยังกระพริบเหมือนเดิม
ผมเลยขอเปลี่ยนกลับตัวเดิมจอขาวกระพริบ คราวนี้แถมลําโพงแตกๆเลยส่งเปลี่ยนลําโพงและจออีกครั้ง 2 อาทิตย์ กลับมาปุ่มกดห่างจากจอมากกว่าเดิม ลําโพงยังเหมือนเดิม จอยังกระพริบ สีขาวยังออกเขียว

ตอนแรกเครียดมาก ตอนนี้ปลงแล้วครับ
ส่วนตัวชอบ Nokia E71 มากครับ แม้จะมีปัญหาต่างๆมากมาย

ไม่ทราบว่าถ้าเอาเครื่องไป Nokia รางนํ้า เขาสามารถซ่อมได้ที่นั้นเลยหรอครับ

ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ
หนูเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 23:32  

ช่วยด้วยค่า คุณ Grace 71 เห็นบอกตอบกระทู้ siamphone ผ่าน e71 บ่อยๆ ทำไมหนูตอบไม่ได้ละค่ะ มันติดตรงที่ให้กรอกตัวอักษรในภาพอะคะ ใส่ถูกแล้วมันก็กด submitไม่ได้ค่ะ

redraw ตัวอักษรใหม่หลายทีแล้ว ไม่ได้สักที มีใครเป็นบ้างเอ่ย

คุณ Grace 71 ได้รับไฟล์ที่ส่งมาแล้วค่ะขอบคุณค่ะ รบกวนขอ keygen ของ DICTAPHONE ด้วยได้มั้ยค่ะ
Boongk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2008 14:29  

khunao19 ผู้เขียน:
มาขอคำแนะนำเรื่องอุปกรณ์เสริมบ้างครับ...
ใช้ซองหนังเดิม กับสายคล้องมือ..แต่ไอ้สายคล้องเนี่ย มันทำให้ตรงขอบล่างเป็นรองซะละ
มันคงขูดกันเองกับสายคล้องมือตรงที่เป็นโลหะน่ะครับ..

ไม่ใส่ก็ไม่ได้ เอาไว้คล้องมือ เพราะกลัวมันตก และเอาไว้ใช้เวลาดึงออกจากซองหนังครับ..

ใครมีซองแบบไหนแนะนำบ้างมั๊ยครับ หรือมีที่ติดกันรอยรอบตัวของ E71 บ้างหรือยังครับ..
จะได้เข้าเมืองไปซื้อครับ...ถ้าใครใช้อยู่ รบกวนช่วย share รูป ราคาและร้านหน่อยนะครับ..

ขอบคุณมากครับ...

ผมซื้อที่เซ็นทรัลพระราม 3 ครับ ซื้อมา 120 บาท
ผมเห็นมี 4 สี - ขาว ฟ้า ชมพู ดำ (ดำแบบทึบแสงนะครับ) ผมซื้อสีขาวมา ถ่ายรูปออกมาเหมือนสีฟ้าเลย ได้ยินว่า มาบุญครอง ก็มีแล้ว แต่ยังไม่เคยไปเดินหาครับ

Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2008 14:59  

หนูเอง ผู้เขียน:
ช่วยด้วยค่า คุณ Grace 71 เห็นบอกตอบกระทู้ siamphone ผ่าน e71 บ่อยๆ ทำไมหนูตอบไม่ได้ละค่ะ มันติดตรงที่ให้กรอกตัวอักษรในภาพอะคะ ใส่ถูกแล้วมันก็กด submitไม่ได้ค่ะredraw ตัวอักษรใหม่หลายทีแล้ว ไม่ได้สักที มีใครเป็นบ้างเอ่ย
คุณ Grace 71 ได้รับไฟล์ที่ส่งมาแล้วค่ะขอบคุณค่ะ รบกวนขอ keygen ของ DICTAPHONE ด้วยได้มั้ยค่ะ

...ถ้าตอบแบบ post ภาพด้วยไม่ได้ตอบจาก E71 อ่ะจ้าไม่คล่องพอต้องใช้ Comp.
..สมัครเป็นสมาชิกของ SP ก่อนแล้วลอง post ดูใหม่..อาจเป็น Security ของ SP ก็ได้น๊ะ
...จริงๆแล้วมี FC post ไว้ให้แล้วแต่การใช้ Keygen ตัวนี้มีวิธีการพิเศษนิดนึง คุณนู๋เอง post E-mail ไว้แล้วจะส่งให้..
tpte01 ผู้เขียน:
link for : ALON Software MP3 Dictaphone v2.87 S60v3
http://www.smartsharing.net/download.php?id=5B0E65091
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2008 15:21  

khunao19 ผู้เขียน:
มันคงขูดกันเองกับสายคล้องมือตรงที่เป็นโลหะน่ะครับ..ไม่ใส่ก็ไม่ได้ เอาไว้คล้องมือ เพราะกลัวมันตก และเอาไว้ใช้เวลาดึงออกจากซองหนังครับ..

...สายคล้องมือนี่ถอดทิ้งไปตั้งแต่อาทิตย์แรกแล้ว เพราะหัวมันเป็นโลหะขูดกับตัวเครื่อง..ไปเอาสายคล้องมือกล้องถ่ายรูป Olimpus เป็นสีเทาเข้ากับตัวเครื่องหัวก็เป็น plastic ไม่ขูดกับตัวเครื่องแล้วสายที่คล้องตัวเครื่องเส้นใหญ่กว่าด้วยมาไส่แทนแข็งแรงกว่ามากๆ.ลองหาสายคล้องกล้องสวยๆมาแทนดีกว่าไปหาสายเส้นละสิบบาทยี่สิบบาทไม่สมกับราคา E71
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2008 19:11  

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Nokia E71 - โนเกีย มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Nokia E71 - โนเกีย เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรกจะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

หากสมาชิกท่านใด ต้องการตั้งกระทู้เพิ่มเติม
อ่าน Nokia E71 - โนเกีย [ภาค 2]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14

ไปยังหัวข้อ: