Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E71 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1376 / เข้าชม: 2255150
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 286 ]
ดี - GOOD - 4
26%
 26%  [ 115 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 18 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 5 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 5 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 429

Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 21:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพิ่งซื้อมาเมื่อเย็นนื้เอง ยังไม่เคยใช้ซิมเบี้ยนเลย ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ กำลังอัดแบตอยู่
neo7s
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: คนกรุงจ้า...
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: My Home Work
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 21:47  

ป้า ผู้เขียน:
Grace71 ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณNeo7s ที่กรุณามาตอบเป็นเพื่อนกัน
แต่มานเปงงง Fn + Chr/Ctrl จ้ามะช่าย Shift กดอยู่ต้างนาน ตอนนี้ได้แล๊ะ
1- กด Shift ค้าง กดเลื่อน Scroll เพื่อเลื่อน Cursor เลือกทำ Hi-Light ข้อความที่ต้องการ
หรือ กด Fn + Chr/Ctrl + A เพื่อเลือกข้อความทั้งหมด
2- Fn + Chr/Ctrl + c เพื่อ copy ข้อความที่เลือก
3- ไป Page ที่ต้องการ paste ข้อความและ Page นั้นอนุญาตให้ Paste ได้
4- วาง Cursor ที่ต้องการ Fn + Chr/Ctrl + v เพื่อ paste ข้อความที่ต้องการ
****ก่อนจะทำตาม 1,2,3,4 ต้องแน่ใจว่าหลังจากพิมพ์ภาษาไทยแล้วต้อง Fn + Space Bar เพื่อเปลี่ยนแคร่เป็นภาษาอังกฤษก่อนเสมอ
ทำการบ้านมาแล้ววันนี้ได้แค่นี้แหละสำหรับการเริ่มต้นใช้ชีวิตกับ QWERTY E71 เพื่อนๆที่เล่น QWERTY จนเก่งแล้วแนะนำมาอีกน๊าจาคอยอ่าน
พรุ่งนี้ไปทำงานแล้ว ที่เดิมทางเดิมทุกวันแต่ถ้ารถติดก็เอามาเปิด GPS ดู My Location กะเค้ามั่ง ขำ ขำ เห็นว่าพรุ่งนี้ไปฝนจะตกอีกสองหรือสามวัน E71 FC ดูแลตัวเองกันให้ดีๆอย่าให้เป็นไข้หวัดล่ะ

ผมพึ่งเจอว่า
กด shift + Ctrl จะเข้าเมนูเลือกภาษาได้เลยครับ ต่างกับ
กด Fn + Space Bar ครับ
ลองดูนะครับ ผมเพิ่งเจอ ถ้าใครทราบแล้วก็ขออภัยครับผม

โอววว ขอบคุณมากครับ สะดวกขึ้นอีก เจอได้ไงเนี่ย เยี่ยมเลย
ขอบคุณครับที่มาบอก
KengSilom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 22:45  

กด * ค้างไว้ - เปิด/ปิด Bluetooth
กด # ค้างไว้ - สลับรูปแบบเสียงเงียบ กับ ทั่วไป
กด 0 ค้างไว้ - เปิด Browser

Razz
wizardercho
Year's Star

หัวข้อ : โหลดๆไม่ไดครับ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 00:24  

gmapsupp_Th_v8_rev4 ผมโหลดไม่ได้อ่ะครับ ช่วยหน่อยจิ ใครรู้บอกด้วยนะครับ โดยเฉพาะคุณ neo07 ขอบคุณล่วงหน้าครับ
http://www.mediafire.com/?exyxgzuhzyx อันนี้แหละครับที่ไม่ได้ซึ่ง ลิงค์มาจาก
http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619
kojiro_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 09:12  

KengSilom ผู้เขียน:
กด * ค้างไว้ - เปิด/ปิด Bluetooth
กด # ค้างไว้ - สลับรูปแบบเสียงเงียบ กับ ทั่วไป

Razz

ขอบคุณครับสำหรับเทคนิค ถ้าเจออะไรเพิ่มอีกมาบอกด้วยน่ะครับ Laughing
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 11:26  

KengSilom ผู้เขียน:

Razz

Razz อ่ะน๊ะ เหล่าเทพ QWERTY ท๊างหลายกว่าจามากันได้ต้องอัญเชิญ กดกันมือจาหงิกอยู่แล้ว

Smile ขอบคุงค๊าบ & Happy Mother's Day.
Boongk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 15:17  

การ pair กับหูฟัง bluetooth ที่ผมเคยมีปัญหา ตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ
อันดับแรก เปิด bluetooth ที่มือถือเราก่อน
จากนั้น เปิดหูฟัง bluetooth ของเราครับ
แล้วกดปุ่ม pair ค้างไว้ จนกว่ามือถือของเราจะเจอ
ครั้งต่อ ๆ ไป แค่เปิดทั้งสองอย่าง ก็จะเจอกันเองครับ ไม่ต้องกดให้เมื่อยอีก

ขอบคุณผู้แนะนำในหน้า 4 ด้วยครับ ลองแล้วใช้ได้จริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 15:55  

Boongk ผู้เขียน:
การ pair กับหูฟัง bluetooth ที่ผมเคยมีปัญหา ตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ
อันดับแรก เปิด bluetooth ที่มือถือเราก่อน
จากนั้น เปิดหูฟัง bluetooth ของเราครับ
แล้วกดปุ่ม pair ค้างไว้ จนกว่ามือถือของเราจะเจอ
ครั้งต่อ ๆ ไป แค่เปิดทั้งสองอย่าง ก็จะเจอกันเองครับ ไม่ต้องกดให้เมื่อยอีก

ขอบคุณผู้แนะนำในหน้า 4 ด้วยครับ ลองแล้วใช้ได้จริง ๆ

ยินดีด้วยนะครับ Laughing
.....
หมู 123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาล่าสุด
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 18:39  

วันนี้ไปเดินตามล่าเจ้าโนเกีย e71 ถึงถิ่น MBK ก็เดินเช็คราคาทั้งชั้น 4 เลยครับ ราคาค่อนข้างแกว่ง ตั้งแต่หมื่นหกกลางๆ ถึง หมื่นเจ็ดปลายๆ แต่ที่ราคาต่ำสุดนั้นอยู่ที่ 16,500 บาท ฝั่งโตคิว 1 ร้าน / ฝั่งด้านนอกถัดบันไดเลื่อน 1 ร้าน (ไม่ได้จดชื่อร้าน ขอโทษจริงๆ ครับ เยอะจนตาลาย)

ยังไม่สามารถคาดเดาได้ว่าราคาจะปรับลงตามหลักอุปสงค์-อุปทานหรือไม่ หวังว่าคงจะมีข่าวดีให้เพื่อนๆสาวก e71 เร็วๆ นี้ครับ
Boongk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 20:28  

ตอนนี้ผมมองหาแผ่นกันรอยหน้าจออย่างเดียวครับ
ใครรู้ว่ามีที่ไหน ก็มาโพสต์บอกกันบ้างนะครับ จะได้ตามไปซื้อ
ยังไม่ได้แกะฟิล์มของเดิมออกเลย มุมเริ่มเปิดแล้ว
Very Happy
ป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 20:46  

ตอนนี้ผมมองหาแผ่นกันรอยหน้าจออย่างเดียวครับ
ใครรู้ว่ามีที่ไหน ก็มาโพสต์บอกกันบ้างนะครับ จะได้ตามไปซื้อ
ยังไม่ได้แกะฟิล์มของเดิมออกเลย มุมเริ่มเปิดแล้ว
Very Happy

ผมได้มาจาก Central World 100 บาทครับ ตรงรุ่นครับ ชั้นที่มีธนาคารอยู่เรียงกันเยอะๆครับ ไม่แน่ใจว่าชั้นไหนครับผม
ตรงกลางจะมีตู้มือถือครับ ลองถามดูครับ
sudomdejxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Garmin
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 21:42  

ไม่ทราบว่าขอ link garmin ใหม่ได้ไหมครับ รู้สึกว่า link ไม่ทำงานครับ

http://www.onisueka.com/
wizardercho
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้แผนที่ครับ neo7s
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 22:16  

gmapsupp_Th_v8_rev4 ผมโหลดไม่ได้อ่ะครับ ช่วยหน่อยจิ ใครรู้บอกด้วยนะครับ โดยเฉพาะคุณ neo07 ขอบคุณล่วงหน้าครับ
http://www.mediafire.com/?exyxgzuhzyx อันนี้แหละครับที่ไม่ได้ซึ่ง ลิงค์มาจาก
http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619
อยากได้แผนที่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 01:19  

ผมลองเข้าไปโหลดดู ก็โหลดได้เป็นปกตินี่ครับ
ทั้งตัวโปรแกรม MobileXT และ แผนที่

แต่ถ้าโหลดจาก mediafire ต้องโหลดผ่าน IE นะครับ Firefox ใช้ไม่ได้
kit_E51
Year's Star

หัวข้อ : Re: กรอบใส
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 02:07  

cdumkum ผู้เขียน:
เรื่องกรอบใส หรือ กรอบแก้ว (พลาสติกใส) ผมว่าคงยากครับกว่าจะมี เพราะว่าผมใช้ E51 อยู่ผมพยายามหาซื้อ ทั้งซองหนังที่ขนาดพอดีกับ E51, ซิลิโคลน หรือแม้กระทั่งกรอบใสที่ว่านี้ผมยังไม่เจอเลยครับ ผมว่าเขาคงจะไม่ค่อยทำออกมาสำหรับตระกลู Eserie เพราะว่าเป็นตลาดส่วนน้อยอ่ะครับ อ่อลืมบอกไปผมใช้ E51 เหลืออีก 3 เดือนจะครบหนึ่งปีแล้วครับก็ยังหาซื้อของพวกที่ว่านี้ไม่ได้เลยเหมือนกัน แต่ตอนนี้ก็ไปแอบ ๆ จับ ๆ คลำ ๆ E71 อยู่เหมือนกันอีก 3 เดือนคงจะได้เจอกัน

พวกซองของ E51 ใช้ของ 6500c ได้ครับ
sudomdejxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e71
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 08:24  

คุณ Neo7s

ผมลองลิงค์ http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619

มันไม่ทำงานนะครับ ไม่ทราบว่าคุณเข้าได้หรือเปล่า
popdot_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 16:06  

มีของเล่นมาให้เล่นอ่ะครับ สำหรับเพื่อนๆ e71 ที่ไม่รู้การใช้งาน 2d barcode นะครับ ลองเล่นๆกันนะครับ เข้าไปที่เมนูนะครับ เลือก tools ---> Barcode ---> Scan code นะครับ แล้วเอาโทรศัพท์มาจ่อรูปที่ผมแนบมานะครับ จะพบข้อความที่ปรากฏใน โทรสพท์ของเพื่อนๆครับ จริงๆมันอาจจะไม่ใหม่ แต่แนะนำให้กับเพื่อนๆทื่ไม่รู้การใช้งานของบาโคดนี้นะครับ ที่ญี่ปุ่นนิยมมากๆ ดทรศัพท์เกือบทุกรุ่นมีหมด เพราะว่าขอ้มูลหรือ information สามารถประชาสัมพันธ์ผ่านระบบนี้ได้ ถ้าแฟนมีรุ่นไหนที่สแกนบาร์ดคลักษณะนี้ได้ ทำให้แฟนดิครับ น่ารักดี อิอิ

สแกนดูเลยครับ
[img]http://img151.imageshack.us/my.php?image=111bd7.png[/img]
popdot_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 16:08  

neo7s
Year's Star

หัวข้อ : Re: e71
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 18:32  

sudomdejxx ผู้เขียน:
คุณ Neo7s

ผมลองลิงค์ http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619

มันไม่ทำงานนะครับ ไม่ทราบว่าคุณเข้าได้หรือเปล่า

เข้าได้เป็นปกติดีครับ
kimjor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 00:15  

ราคาขึ้นแล้วครับ

จาก 16,200 บาท ขึ้นไปเป็น 18,200 บาท

แล้วของก็ยังขาดตลาดอีก (แต่ผมว่า น่าจะเป็นการกั๊กเพื่อให้เป็นข้ออ้างขึ้นราคาได้ เนื่องจากขายดีกว่าที่คาดเอาไว้)

เซ็งเลยครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 01:09  

kimjor ผู้เขียน:

จาก 16,200 บาท ขึ้นไปเป็น 18,200 บาท

แล้วของก็ยังขาดตลาดอีก (แต่ผมว่า น่าจะเป็นการกั๊กเพื่อให้เป็นข้ออ้างขึ้นราคาได้ เนื่องจากขายดีกว่าที่คาดเอาไว้)

เซ็งเลยครับ

Rolling Eyes คงไม่ไช่การกั๊กหรอก เพราะเครื่องรุ่นใหม่ๆออกมากันสวยๆทั้งนั้น การเสี่ยงกั๊กเอาไว้ถ้าเกิดมีรุ่นใหม่ที่โดนตลาด คนกั๊กนั่นแหละ กำเลย ปรากฎการณ์ทางการตลาดของ E71 น่าสนใจทีเดียว มันกำลังจะพิสูจน์ ข่าวลือที่ว่า Nokia ไม่อาจสร้าง E71 ขึ้นในราคานี้ได้อีกนั้นจริงหรือไม่ Question
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 08:22  

kimjor ผู้เขียน:

เซ็งเลยครับ

Rolling Eyes คงไม่ไช่การกั๊กหรอก เพราะเครื่องรุ่นใหม่ๆออกมากันสวยๆทั้งนั้น การเสี่ยงกั๊กเอาไว้ถ้าเกิดมีรุ่นใหม่ที่โดนตลาด คนกั๊กนั่นแหละ กำเลย ปรากฎการณ์ทางการตลาดของ E71 น่าสนใจทีเดียว มันกำลังจะพิสูจน์ ข่าวลือที่ว่า Nokia ไม่อาจสร้าง E71 ขึ้นในราคานี้ได้อีกนั้นจริงหรือไม่ Question

ถ้า Nokia ประกาศขึ้นราคา E71 ก็คงเป็นอีกเรื่องครับ
แต่ตอนนี้มันก็แค่ over demand เลยทำให้ของขาดตลาดช่วงสั้นๆ
ราคาที่ปรับขึ้นมาก็ไม่ได้สะท้อนมาจากต้นทุน
แต่เป็นการปรับราคาขึ้นจากการฉวยโอกาสฟันกำไรของร้านค้าในช่วงของขาดตลาด
ใครจะซื้อก็ใจเย็นๆครับ ไม่เกินสองเดือนราคาก็คงกลับมาอยู่ช่วง 16,000 บาท
และผมก็แน่ใจว่า ถ้ายังหาซื้อ E71 ได้ จากร้าน Nokia ก็ยังจะได้ราคาเดิมละครับ
ในสถานการณ์ของขาดตลาดแบบนี้ การซื้อจาก Nokia shop หรือตามเคาเตอร์ในห้างต่างๆ
เช่น Powerbuy น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด เพราะเค้าก็จะขายตามราคาปกติครับ

ผมแนะนำว่าเวลาจะซื้อโทรศัพท์รุ่นใหม่่ อย่าไปซื้อที่ MBK, Paragon หรือ Central World เลยครับ
โอกาสได้เครื่องน้อยมาก เพราะทุกคนก็พุ่งเป้าไปซื้อกันที่นั้น เพราะคิดว่าถ้าจะมีของก็คงเป็นสามแห่งนี้
แต่ผมว่ามันเป็นความเข้าใจผิดๆ ลองไปดูห้างกลางๆ แถวบ้านดูครับ อาจจะแปลกใจก็ได้

อย่างตอนที่ผมหาซื้อ E71 โทรไป Paragon พนักงานแจ้งว่ามีเข้ามาสามหรือสี่เครื่องนี่ละครับ
และขายไปหมดแล้ว ลอทใหม่ยังไม่มีกำหนด โทรไป Central World พนักงานบอกว่า ยังไม่มีรุ่นนี้เข้ามาที่สาขา
สุดท้ายผมโทรไป Central พระราม 3 บอกมีอยู่สองเครื่อง
แต่พอไปจริงๆ มีเข้ามาเพิ่มอีกกลายเป็น 4 เครื่อง ก็เลยได้เลือกเครื่องชิวๆไปครับ
Mr.Job
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 10:20  

รุ่นนี้สามารถแก้ไข file exel ได้มั๊ยคับ?
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 11:24  

Razz ได้พอสมควรทั้ง word และ Excell ถึงทำงานตอนที่ไม่ได้อยู่กับ comp. ได้มากทีเดียว
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 11:27  

popdot_ ผู้เขียน:

Rolling Eyes ขอคำแนะนำการอ่าน Bar Code หน่อยดิ่ Confused เปิดให้ scan อยู่ตั้งนานไม่เห็นเกิดอะไรขึ้นเลย ขอคำแนะนำเป็นรายข้อด้วยค๊าบ Embarassed
yoyo_9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 11:57  

ใช้ e71 มาแล้ว 3 สัปดาห์ พบว่ามีรอยไหม้ดำขนาดเล็กที่ฝาหลัง stanless ด้านล่าง บริเวณใกล้กับขั้ว batt ไม่แน่ใจว่ากรณีนี้ถือว่าผิดปกติหรือไม่ครับ มีใครใช้แล้วเป็นเหมือนกันบ้างครับ ปล.ที่ฝาหลังติดกันรอยทั้งแผ่นด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: e71
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 14:01  

neo7s ผู้เขียน:
คุณ Neo7s

เข้าได้เป็นปกติดีครับ

โทษนะครับ ผมเปิด garmin ไม่ได้ครับเพราะ program เรียกให้ใส่ coupon code เลยไม่รู้จะใส่อะไรน่ะครับ แล้วก็ไม่เห็นมี file GMAPBMAP.IMG เลยครับ ไม่รู้ต้องใส่ไปมั้ยช่วยทีครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 15:26  

yoyo_9 ผู้เขียน:
ใช้ e71 มาแล้ว 3 สัปดาห์ พบว่ามีรอยไหม้ดำขนาดเล็กที่ฝาหลัง stanless ด้านล่าง บริเวณใกล้กับขั้ว batt ไม่แน่ใจว่ากรณีนี้ถือว่าผิดปกติหรือไม่ครับ มีใครใช้แล้วเป็นเหมือนกันบ้างครับ ปล.ที่ฝาหลังติดกันรอยทั้งแผ่นด้วยครับ

Rolling Eyes เปิดดูทันทีที่อ่านเลย แต่ไม่พบอะไรผิดปรกติ ลองสอบถาม Nokia สำนักงานใหญ่ ซอยรางน้ำดู เหอะ Neutral
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 20:15  

popdot_ ผู้เขียน:

Rolling Eyes ขอคำแนะนำการอ่าน Bar Code หน่อยดิ่ Confused เปิดให้ scan อยู่ตั้งนานไม่เห็นเกิดอะไรขึ้นเลย ขอคำแนะนำเป็นรายข้อด้วยค๊าบ Embarassed

มันอ่านได้แบบ 2D นะครับ...น่าจะอ่านแบบเก่าให้ได้ด้วยจะดีเลย Smile

ส่วนการทำ... หนุกๆครับ http://qrcode.kaywa.com/
Deenee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยคับบบ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 23:31  

Embarassed ช่วยด้วยคับ
ผมทำตามที่ให้ link มาครบทุกอย่างทำเป็นสิบรอบแล้ว เรื่องการตั้ง GPS
พอตั้งเสร็จแล้ว มันก็ตามรูปทุกอย่าง
สัญญานก็มีครับ แต่ ข้างๆมันขึ้น no map ครับทำไงดีมีแต่ลูกศรชี้
ตอนแรกนึกว่าลง map ไทยแล้วใช้ไม่ได้จึงลองลง Map Eng แต่สรุปก็เหมือนเดิน No map
send2win
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 23:45  

มือใหม E71 ่ครับ

โหลดโปรแกรม sis และ sisx มา

ติดตั้งไม่ได้สักตัว ขึ้น unable ตลอดเลยครับ

ต้องทำอะไรก่อนติดตั้งหรือปล่าวครับ
Deenee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 23:45  

ช่วยด้วยคับ
ผมทำตามที่ให้ link มาครบทุกอย่างทำเป็นสิบรอบแล้ว เรื่องการตั้ง GPS
พอตั้งเสร็จแล้ว มันก็ตามรูปทุกอย่าง
สัญญานก็มีครับ แต่ ข้างๆมันขึ้น no map ครับทำไงดีมีแต่ลูกศรชี้
ตอนแรกนึกว่าลง map ไทยแล้วใช้ไม่ได้จึงลองลง Map Eng แต่สรุปก็เหมือนเดิน No map
ทำยังไงก็ No map ไม่รู้เพราะอะไรคับ ทำเหมือน Link ที่ให้มาทุกขั้นตอน
Deenee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 00:55  

คือผมเป็นมือใหม่อะคับ จะว่าผมโง่ก็ได้นะแต่ผมงงจริงๆเพราะผมไม่เคยเล่นGPSมาก่อน
คือเรื่องมีอยู่ว่า พอผมหาสัญญานเสร็จก็กดเข้าไปดูในแผนที่ ปรากฎว่า มันเป็นภาพมืด ขึ้น No map แต่พอกดปุ่มขึ้นหรือลง มันก็จะแสดงภาพใหญ่มา ซึ่งจะเห็นว่าเราอยู่ตรงไหนเห็นแผนที่ครับ
เห็นหมดว่าเราอยู่ท่ไหน ผมมีคำถามครับว่าทำไมเวลาเรากดเข้ามาที่ ดูแผนที่ทำไมมันขึ้นแต่เป็นภาพมืดและ No map แต่เราต้องกดปุ่มขึ้นหรือลงเข้าไปดูอีกที่เพื่อดูแผนที่ ช่วยตอบผมให้เป็นความรู้หน่อยได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 06:42  

ผมโชคดีนะเนี่ยซื้อแรกๆวันที่วางขายเลย16000บาทตอนนี้เป็น18000แล้วเหรอเนี่ยแค่นี้ก็ได้กำไรแล้วเครื่องE71นี่ดีมากชอบการประกอบเครื่องครับทำได้เรียบแล้วเลยใครที่คิดซื้อN95 8gมาต้องสะดุดตากับตัวนี้อีกตั้งหากถูกกว่ากันเป็นหมื่นเลยเทคโนโลยีไม่แตกต่างกันซักเท่าไรด้วยลองคิดดีๆนะครับถ้ารอไม่ไหว
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 07:14  

^^ คงต้องเข้าโปรแกรมกามินก่อนนะครับ แล้วไปที่ setting แล้วลองหาดูครับ เมนูที่เป็น Map นะครับ พอดีทำมานานแล้ว เลยจำไม่ได้ แต่ครั้งแรกๆที่ลงก็เป็น no map เหมือนกันครับ....

ลองดูว่า map นั้นอยู่ใน root ของ garmin หรือปล่าวนะครับ....

พอดีผมใช้แผ่น Garmin ที่ซื้อมา + GPS receiver => 9,800 ...(แพงดี แต่ผมเอา GPS Receiver ไปใช้กะ O2 ในรถไปแล้วแบบถาวร) มัน ok ครับ แต่ทำตาม links ด้านบนก็ใช้ได้เหมือนกันครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 07:15  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมโชคดีนะเนี่ยซื้อแรกๆวันที่วางขายเลย16000บาทตอนนี้เป็น18000แล้วเหรอเนี่ยแค่นี้ก็ได้กำไรแล้วเครื่องE71นี่ดีมากชอบการประกอบเครื่องครับทำได้เรียบแล้วเลยใครที่คิดซื้อN95 8gมาต้องสะดุดตากับตัวนี้อีกตั้งหากถูกกว่ากันเป็นหมื่นเลยเทคโนโลยีไม่แตกต่างกันซักเท่าไรด้วยลองคิดดีๆนะครับถ้ารอไม่ไหว

โอย..ผมก็ซื้อแพงกว่าดิ...แพงกว่าตั้ง 200 ... Smile enjoy
Boongk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 07:31  

ที่ร้าน Nokia เดอะมอลล์บางกะปิ ติดราคาไว้ 18,xxx เลยครับ
เพิ่งเดินผ่านเมื่อวาน (10 ส.ค.51)
neo7s
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยคับบบ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 09:07  

Deenee ผู้เขียน:
คือผมเป็นมือใหม่อะคับ จะว่าผมโง่ก็ได้นะแต่ผมงงจริงๆเพราะผมไม่เคยเล่นGPSมาก่อน
คือเรื่องมีอยู่ว่า พอผมหาสัญญานเสร็จก็กดเข้าไปดูในแผนที่ ปรากฎว่า มันเป็นภาพมืด ขึ้น No map แต่พอกดปุ่มขึ้นหรือลง มันก็จะแสดงภาพใหญ่มา ซึ่งจะเห็นว่าเราอยู่ตรงไหนเห็นแผนที่ครับ
เห็นหมดว่าเราอยู่ท่ไหน ผมมีคำถามครับว่าทำไมเวลาเรากดเข้ามาที่ ดูแผนที่ทำไมมันขึ้นแต่เป็นภาพมืดและ No map แต่เราต้องกดปุ่มขึ้นหรือลงเข้าไปดูอีกที่เพื่อดูแผนที่ ช่วยตอบผมให้เป็นความรู้หน่อยได้ไหมครับ

ลองออกไปยืนรับสัญญาณกลางแจ้งนะครับ เพื่อหาตำแหน่งปัจจุบันก่อน
อาการแบบนี้คือ ตำแหน่งปัจจุบันที่ระบุในโปรแกรมมันอยู่นอกแผนที่ครับ
ลอง zoom out หลายๆครั้งดูครับ ว่าเห็นเป็นแผนที่ประเทศไทยหรือเปล่า
ถ้าเห็นแสดงว่าติดตั้งแผนที่แล้ว แต่ตำแหน่งปัจจุบันอยู่นอกเขตประเทศไทย

แต่ถ้า zoom out แล้วไม่เห็นแผนที่ประเทศไทย ก็แสดงว่าติดตั้งไม่ถูกต้อง
ก็ให้ลองกลับไปทบทวนดูครับว่าเผลอลืมขั้นตอนไหนไป
บทความเค้าเขียนไว้ละเอียดมากแล้วครับ พูดไปก็เหมือนฉายหนังซ้ำ
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 09:23  

ที่ร้าน Nokia เดอะมอลล์บางกะปิ ติดราคาไว้ 18,xxx เลยครับ
เพิ่งเดินผ่านเมื่อวาน (10 ส.ค.51)

ก่อนอื่นก็ลองถามพนักงานขายนะครับ
ว่าทำไมราคาถึงเป็น 18,xxx ทั้งๆที่ทางโนเกียประกาศ
ราคาอย่างเป็นทางการไว้ที่ 16,xxx

ถ้าไม่ได้รับคำตอบที่มีเหตุผล ก็ให้โทรแจ้งไปที่ M Link ครับ
ว่ามีการขายเกินราคาที่ Nokia shop สาขา เดอะมอลล์บางกะปิ

กรมการค้าภายใน 1569 (จะหวังเพิ่งได้แค่ไหนก็ไม่รู้ Smile )
การขายของเกินราคา มีความผิดทางกฎหมายครับ
แต่จะใช้กับกรณีตู้มือถือไม่ค่อยได้
Deenee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยครับ และขอบคุณneo7sด้วย
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 10:31  

คือผมอยู่แถวใน ซ.สุขุมวิท22 Zoom out แล้วเห็นแผนที่ประเทศไทยครับ หรือเป็นเพราะว่าไม่ได้อยู่ในเส้นทางเดินรถแผนที่จึงไม่ขึ้นครับ? เออลืมบอกอีกอย่างครับทำไมเวลาจะใช้โทรศัพ
บางครั้งมันจะถามมาว่า Garmin Detect เนี้ยครับคือของคนอื่นมันขึ้นมากันหรือเปล่า เวลาเลอยู่เฉยๆก็ขึ้นเอง?
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 12:14  

Anonymous ผู้เขียน:

ราคา N95,N96 ใน web นอกตอนนี้ร่วงต่ำกว่า E71 แล้ว
aeweb1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : data
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 13:45  

E 71 ตัวนี้แป้นกดเป็นไงบ้างคับ กดง่าย สบายมือไหมคับ การตอบสนองเร็วไม่คับเวลากด
และมีข้อดีข้อด้อย อะไรบ้างคับ ท่านที่ใช้ อยู่หรือมีข้อมูล ช่วยตอบทีคับ คือเล็งๆ อยู่คับตัดสินใจไม่ถูก หรือ แนะนำร่น อื่น ที่ดีกว่า (ราคาไล่ กันนะคับ)
aeweb1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : data
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 13:50  

E 71 ตัวนี้แป้นกดเป็นไงบ้างคับ กดง่าย สบายมือไหมคับ การตอบสนองเร็วไม่คับเวลากด
และมีข้อดีข้อด้อย อะไรบ้างคับ ท่านที่ใช้ อยู่หรือมีข้อมูล ช่วยตอบทีคับ คือเล็งๆ อยู่คับตัดสินใจไม่ถูก หรือ แนะนำร่น อื่น ที่ดีกว่า (ราคาไล่ กันนะคับ)
ป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยครับ และขอบคุณneo7sด้วย
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 16:53  

Deenee ผู้เขียน:
คือผมอยู่แถวใน ซ.สุขุมวิท22 Zoom out แล้วเห็นแผนที่ประเทศไทยครับ หรือเป็นเพราะว่าไม่ได้อยู่ในเส้นทางเดินรถแผนที่จึงไม่ขึ้นครับ? เออลืมบอกอีกอย่างครับทำไมเวลาจะใช้โทรศัพ
บางครั้งมันจะถามมาว่า Garmin Detect เนี้ยครับคือของคนอื่นมันขึ้นมากันหรือเปล่า เวลาเลอยู่เฉยๆก็ขึ้นเอง?

ไมขึ้นครับผม
Deenee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 18:17  

คือผมอยู่แถวใน ซ.สุขุมวิท22 Zoom out แล้วเห็นแผนที่ประเทศไทยครับ
1.หรือเป็นเพราะว่าไม่ได้อยู่ในเส้นทางเดินรถแผนที่จึงไม่ขึ้นครับ?
2.บางครั้งมันจะถามมาว่า Garmin Detect เนี้ยครับคือของคนอื่นมันขึ้นมากันหรือเปล่า เวลาเลอยู่เฉยๆก็ขึ้นเอง?นานๆทีขึ้นครับตอนนี้

ถ้าไม่อยู่ในเส้นทางเดินรถเช่นอยู่ในซอยมันจะไม่ขึ้นทางหรอคับเป็น No map ใช่ไหมคับ
2morow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่nokia shop 16200 ผ่อน 0 %
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 21:08  

ผมเพิ่งได้มาเมื่อวันเสาร์ที่แล้ว Smile ที่ร้าน nokia shop central rama III ราคา 16,200 ผ่อนได้ 0% 6 เดือน ด้วย ตอนแรกทางร้านให้วางเงินจอง 500 บาท แล้วให้มารับของประมาณไม่เกิน 7 วัน แต่พอดี ของเข้ามา(ประมาณ 1 ชั่วโมง หลังจากวางเงินจอง) ก็เลยได้มันกลับบ้านไปด้วยเลย ตอนนี้ก็กะลังเห่ออยู่ ใช้มาประมาณ 3 วัน (ไม่ได้ปิดเครื่อง เปิดตลอด ชาร์ตแบตไปหนึ่งครั้ง)ยังไม่มีอาการอะไร คนขายบอกว่า 7 วัน ถ้าเครื่องมีปัญหา เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ฟรี ก็เลยต้องใช้แบบเต็มที่หน่อย ถ้า 7 วัน ผ่านได้ ก็คงไม่มีปัญหามั้ง ที่พระราม 3 ชั้น 6 มีแผ่นกันรอยหน้าจอขายแล้ว 100 บาทครับ Laughing
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 01:17  

Razz ยินดีด้วยค๊าบ สิ่งที่ดีมากๆของ E71 อย่างหนึ่งคือ Battery Lithium Polymer ที่ Charge ได้เมื่อต้องการไม่จำเป็นต้องใช้ให้หมดก่อนเพราะเป็นแบบ Single Cell
ไม่ไช่เอา Cell 3 Cells มาต่อพ่วงกัน แล้วเป็น Cell แบบแห้งใช้ แผ่น Polymer และเกลือ Lithium เป็นสื่อไฟฟ้า อึดสุดๆ ทนสุดๆ ชนิดที่ apple มั่นใจเอาไปตรึงไว่ใน I-Pod เลยทีเดียว พิมพ์คำว่า" Lithium Polymer Battery" ลงใน Search Box ของ Google อ่านข้อมูลดูน๊ะ มีข้อควรระวังอย่างเดียวเมื่อ Charge เต็มแล้วดึงสาย Charge ออก Lithium Polymer Battery ไม่ชอบการ Over Charge เอามากๆ อาจลืมได้บ้างแต่อย่าบ่อย
ซื้อมาตั้งนานแล้วยังเพลิดเพลินกัน E71 อยู่เลยไป download opera-mini-4.1.11355-advanced มาใช้จะยิ่งเพลินมากๆเวลาเข้า Net ถ้า Net อยู่ในช่วงเร็วๆน๊ะแต่ถ้าช้าก็กลับมาใช้ Default Browser ของเค้าก็ได้ดีแต่อาจไม่สวยเท่า
เรียบหรู ไม่น่าเบื่อตานี่แหละ E71 Wink
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 01:26  

Smile ต่ออีกหน่อย ใช้โทรศัพท์มา 7 เครื่องแล้วไม่เคยปิดเครื่องนานๆเลยน๊ะเพราะญาติอยู่ต่างประเทศแล้วไม่อยากให้ขาดการติดต่อกันเปิดเครื่องไว้รู้สึกเหมือนไกล้ๆกันได้ตลอด ไม่เคยพังสักเครื่องนึงใช้จนเบื่อไปเองแล้วก็ให้ ญาติๆไปบ้างอันไหนรักก็ยังเก็บไว้ E71 ตั้งแต่ซื้อมาจะเดือนนึงแล้วไม่เคยปิดค้างคืนสักครั้งเลย อย่างเข้ามาอ่าน board นี้ก็นอนอยู่ก็ทำได้ง่ายๆ เครื่องจะอยู่ไกล้ตัวตลอดตั้งแต่ไหนๆแล้วทุกเครื่อง Smile

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 22:56  

ไปดูที่MBKของหมดทุกร้านเลย ใครรู้ที่ไหนมีขายบ้างครับบอกด้วย
kojiro_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 13:20  

ช่วยแนะนำโปรแกรมเสริมให้หน่อยครับ ไม่รู้จะลงอะไรดี Laughing
Nasgul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 18:05  

วันนี้ไปดูที่ MBK มาก็เห็นอยู่สองสามร้าน คนขายบอกมาว่ามีของ แต่ก็ไม่แน่ใจว่ามีจริงรึเปล่าครับ(เพราะไม่ได้ตั้งใจไปซื้อครับ) ราคาที่เห็นส่วนใหญ่นะครับอยู่ที่ 17000 กว่าๆ - 18900 Shocked ครับ แต่ถ้าถูกกว่านี้ก็เห็นว่าประมาณ 15500 แต่ว่าคนขายบอกว่าไม่มีของครับ (ผมคิดว่าถ้ามีของคงแพงกว่านี้ Laughing )
aeweb1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : จองคับ
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 18:41  

วันนี้ไปจองที่ ศูนย์โนเกีย เซ็นทรัลพระราม 2 คับ มัดจำ 1000 ราคา 16200 ตามเวปเลย ต้องรอประมาณ เกือบเดือนอะ ผมเล่นสีขาว คับด้วยความอยากได้จึงตัดสินใจ เอา ตอนนี้ไม่มีของจิงๆคับ หายากนะใครที่อยากได้ ก้อซื้อเลยคับอย่าคิดนาน มันเป็นรุ่นที่แปลกนะ เด๋วราคาขยับขึ้น แล้วจะต้องเสียตังค์ เพิ่มอีกสำหรับคนอยากได้และคิดนาน (เล่าสู่กันฟังคับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 19:16  

โครงการ Handset privilege of the Month สำหรับลูกค้า AIS ราคา E71 เหลือ 14900
สั่งจอง 1175 กด 8 ซื้อบัตรเครดิตได้ด้วยนะเออ
tons2002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 19:34  

ผมอยากได้รุ่นนี้นะ แต่ลังเล ว่าจะเอา E71 หรือ E90 ดี ไม่รู้ว่า E90 ราคามันลงมาเยอะยังไม่รู้อ่ะครับ ใครเคยเห็นราคา E90 ปัจจุบัน บ้างครับบ ไม่รู้ยังมีขายอยู่ป่าว -*-
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 21:47  

Rolling Eyes ตอนนี้คอย E71 Version Touch Screen QWERTY พิมพ์ไทยไม่ต้อง pop สระ เครื่องในฝัน อิ อิ มั่ยรู้ Nokia ได้ยินมั่งป่ะ จาได้สร้างให้เราได้สะสมกันอีก
e90
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 21:54  

Razz ยินดีด้วยค๊าบ สิ่งที่ดีมากๆของ E71 อย่างหนึ่งคือ Battery Lithium Polymer ที่ Charge ได้เมื่อต้องการไม่จำเป็นต้องใช้ให้หมดก่อนเพราะเป็นแบบ Single Cell
ไม่ไช่เอา Cell 3 Cells มาต่อพ่วงกัน แล้วเป็น Cell แบบแห้งใช้ แผ่น Polymer และเกลือ Lithium เป็นสื่อไฟฟ้า อึดสุดๆ ทนสุดๆ ชนิดที่ apple มั่นใจเอาไปตรึงไว่ใน I-Pod เลยทีเดียว พิมพ์คำว่า" Lithium Polymer Battery" ลงใน Search Box ของ Google อ่านข้อมูลดูน๊ะ มีข้อควรระวังอย่างเดียวเมื่อ Charge เต็มแล้วดึงสาย Charge ออก Lithium Polymer Battery ไม่ชอบการ Over Charge เอามากๆ อาจลืมได้บ้างแต่อย่าบ่อย
ซื้อมาตั้งนานแล้วยังเพลิดเพลินกัน E71 อยู่เลยไป download opera-mini-4.1.11355-advanced มาใช้จะยิ่งเพลินมากๆเวลาเข้า Net ถ้า Net อยู่ในช่วงเร็วๆน๊ะแต่ถ้าช้าก็กลับมาใช้ Default Browser ของเค้าก็ได้ดีแต่อาจไม่สวยเท่า
เรียบหรู ไม่น่าเบื่อตานี่แหละ E71 Wink

เป็นแบตตัวเดียวกับที่ใช้ใน Nokia E90 ครับ
iamkuly
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia E71 กับ Skype
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 21:57  

ใช้งาน Skype ได้ไม๊ค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จองคับ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 00:43  

aeweb1982 ผู้เขียน:
วันนี้ไปจองที่ ศูนย์โนเกีย เซ็นทรัลพระราม 2 คับ มัดจำ 1000 ราคา 16200 ตามเวปเลย ต้องรอประมาณ เกือบเดือนอะ ผมเล่นสีขาว คับด้วยความอยากได้จึงตัดสินใจ เอา ตอนนี้ไม่มีของจิงๆคับ หายากนะใครที่อยากได้ ก้อซื้อเลยคับอย่าคิดนาน มันเป็นรุ่นที่แปลกนะ เด๋วราคาขยับขึ้น แล้วจะต้องเสียตังค์ เพิ่มอีกสำหรับคนอยากได้และคิดนาน (เล่าสู่กันฟังคับ)

ขึ้นได้ก็ลงได้คับ ราคามันขึ้นเพราะ ซื้อมากกว่าขาย แต่ก้อีกแร่ะ นิอาจเปนกลยุทธ์เล็กๆ ที่เอาของมาขายน้อยๆ พอหมดๆๆๆ ก็เลยถือโอกาสขึ้นราคาไป แต่อีกไม่นาน คอยดูว่าจะลงที่ จาก 18000 เป็น 15000 หรือลงไป 13900 ได้ ในอีกไม่นาน แร่ะคับ ผมเองก็รอส้อย อยู๋ แต่ในราคาไม่เกิน 15000 นะ ไม่เกิน เดือน ได้ส้อยแน่คับ คนที่จะซื้อตอนนี้ อยากให้รอไปอีกนิดนึง เมื่อ ราคาสูงแบบนี้ ทางโนเกีย จะทำการ supply ของเพิ่ม ละถ้ามันเพิ่มมากกว่าจำนวนซื้อจริง เด่วราคามันตกเองคับ
somby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 00:57  

E71 กับ หูฟัง Bluetooth BH 209 ไม่สามารถเชื่อมต่อเพื่อฟังวิทยุได้หรอครับ.. แล้วมี BH รุ่นไหนที่ใช้ได้บ้าง

Skype ใช้ได้ไหมอะ.. อยากรู้เหมือนกัน
ชื่อจริงยาวมากกกกก
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 01:13  

Mr.Job ผู้เขียน:
รุ่นนี้สามารถแก้ไข file exel ได้มั๊ยคับ?

ทั้ง Word , Excel , PowerPoint

สามารถเปิดอ่าน แก้ไข แล้ว ก็สร้างได้หมด
โดยเฉพาะ PowerPoint สามารถสร้างงานได้ด้วย ไม่ใช่แค่อ่านอย่างเดียว
wizardercho
Year's Star

หัวข้อ : บอกลิงค์หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 06:52  

download opera-mini-4.1.11355-advanced ได้ที่ไหนครับ ผู้รู้บอกลิงค์หน่อย
neo7s
Year's Star

หัวข้อ : Re: บอกลิงค์หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 08:41  

wizardercho ผู้เขียน:
download opera-mini-4.1.11355-advanced ได้ที่ไหนครับ ผู้รู้บอกลิงค์หน่อย

http://mini.opera.com/download-4/opera-mini-latest-advanced-int.jar

แถม Windows Live ให้ด้วย Wink
http://www.symbianv3.com/files/WindowsLive_for_Series60_3rd.zip
ป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 08:50  

somby ผู้เขียน:
E71 กับ หูฟัง Bluetooth BH 209 ไม่สามารถเชื่อมต่อเพื่อฟังวิทยุได้หรอครับ.. แล้วมี BH รุ่นไหนที่ใช้ได้บ้าง

Skype ใช้ได้ไหมอะ.. อยากรู้เหมือนกัน

ใช้ได้ครับผม E71 กับ BH209 Very Happy
ป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 08:52  

somby ผู้เขียน:

ใช้ได้ครับผม E71 กับ BH209 Very Happy

ขขขขโทษทีครับ ถ้าฟังวิทยุ ไม่ได้ครับ

Rolling Eyes
aella
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 06:49  

เห็นด้วยค่า

ถ้าตัวนี้มี touch screen นะ จะพุ่งเข้าไปซื้ออย่างไม่ลังเลเลยยยยย (โลภ)
Laughing
Nong-Ple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้โปรแกรมอะไรเล่น msn ค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 10:46  

เพื่อนๆ ใช้โปรแกรมอะไรเล่น msn ค่ะ
ลองโหลดมา จำชื่อไม่ได้
มันให้กรอกเบอร์โทรศัพท์ด้วย เลยไม่กล้าเล่นอ่ะ ^^"
neo7s
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้โปรแกรมอะไรเล่น msn ค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 11:24  

Nong-Ple ผู้เขียน:
เพื่อนๆ ใช้โปรแกรมอะไรเล่น msn ค่ะ
ลองโหลดมา จำชื่อไม่ได้
มันให้กรอกเบอร์โทรศัพท์ด้วย เลยไม่กล้าเล่นอ่ะ ^^"

Windows Live
http://www.symbianv3.com/files/WindowsLive_for_Series60_3rd.zip

หรือจะโหลดจาก ใน E71 ก็ให้ไปที่ Menu>Download!>Mail and IM (Windows Live)
จะเป็นเวอร์ชั่นใหม่กว่า แต่ถ้าลง MobileXT จะใช้ไม่ได้ต้องไปใช้เวอร์ชั่นเก่าข้างบนแทน
thepam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลอง Opera มาแล้วครับ รบกวนทีคับ ทำยังไงต่อคับ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 11:32  

ผม save Opera ใส่ใน desktop แล้วครับ

แต่จะทำยังไงต่อ อะคับ

ใส่ในเครื่อง แล้วเปิดใช้ยังไงคับ

รบกวนให้คำแนะนำทีคับ

ขอบคุณคับ
piyawit43
Year's Star

หัวข้อ : ลง themes ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 22:12  

โหลดมาแล้วมันลงไม่ได้ ต้องเอาไปไว้ตรงไหนครับ แล้วโหลดจากเวบอะไรที่ให้ได้บ้าง
neo7s
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลอง Opera มาแล้วครับ รบกวนทีคับ ทำยังไงต่อคับ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 23:12  

thepam ผู้เขียน:
ผม save Opera ใส่ใน desktop แล้วครับ

แต่จะทำยังไงต่อ อะคับ

ใส่ในเครื่อง แล้วเปิดใช้ยังไงคับ

รบกวนให้คำแนะนำทีคับ

ขอบคุณคับ

ต้อง install ผ่านโปรแกรม Nokia PC Suite ครับ
พอ Sync กับ Nokia PC Suite แล้ว (ทาง USB หรือ Bluetooth)
ก็ไปเลือกไอคอน Install applications

English Interface
http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_rel_7_0_7_0_eng_web.exe

Thai Interface
http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_rel_7_0_7_0_tha_web.exe
ummu1998
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องการต่อNet
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 01:13  

เรื่องการเล่น net ทำได้ดีแค่ไหนคะ (ความเร็ว,แฮงค์บ่อยไม๊) ถ้าเทียบกับพวก HTC อันไหนดีกว่าคะ กำลังตัดสินค้าระหว่าง 2 อันนี้แนะนำด้วยค่ะ
nogwonggarn
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 09:43  

อยากทราบว่า โปรแกรม ซิมเบี้ยน ที่ทำให้
มือถือ สามารถ รีโมทเดสก์ท็อป ไปยังเครื่อง คอมพิวเตอร์ โดยสั่งการผ่านมือถือ พอจะมีไหมครับ ?

ผมอ่านคร่าวเห็นมี แต่ คอมพิวเตอร์ รีโมทมา มือถือ เพื่อควบคุมสั่งการมือถือ

เจ้าตัวนี้ครบดี เหลือแต่เรื่องรีโมท อย่างเดียวครับ
Aclass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : NOKIA E71- NOKIA E66
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 11:14  

อยากทราบว่า 2 ตัวนี้ ตัวไหนเจ๋งกว่ากันคะ คือ มีโทรศัพท์หลายตัวแล้ว แต่ยังไม่มีที่ระบบครบและถูกใจเลย
SAMSUNG OMNIA ก็รู้สึกเฉยเพราะตัวหนังสือหน้าจอเล็กไป สีก็ไม่ค่อยสวย แต่ความจำเยอะดี
I PHONE ถ้าจะCREATE RING TONE ต้องไปโหลดที่ร้าน I PHONE อย่างเดียวหรือเปล่าคะ เราใช้ MAC อยู่แล้วแต่ก็ยังCREATE ไม่ได้
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
เอน95 รุ่นแรก กับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอน95 รุ่นแรก กับอี 71
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 15:59  

เอน95 รุ่นแรก กับอี 71

เอาอะไรดีกว่าคุ้มกว่ากัน

กล้องกับ วิดิโอ ความชัด ห่างกันมากมั้ย รึพอๆกัน

เสียงเพลงเปิดออกลำดพงใครดังกว่ากัน

สรุปที
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เอน95 รุ่นแรก กับอี 71
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 19:31  

เอน95 รุ่นแรก กับ ผู้เขียน:

กล้องกับ วิดิโอ ความชัด ห่างกันมากมั้ย รึพอๆกัน

เสียงเพลงเปิดออกลำดพงใครดังกว่ากัน

สรุปที

อยากทราบว่า 2 ตัวนี้ ตัวไหนเจ๋งกว่ากันคะ คือ มีโทรศัพท์หลายตัวแล้ว แต่ยังไม่มีที่ระบบครบและถูกใจเลย
SAMSUNG OMNIA ก็รู้สึกเฉยเพราะตัวหนังสือหน้าจอเล็กไป สีก็ไม่ค่อยสวย แต่ความจำเยอะดี
I PHONE ถ้าจะCREATE RING TONE ต้องไปโหลดที่ร้าน I PHONE อย่างเดียวหรือเปล่าคะ เราใช้ MAC อยู่แล้วแต่ก็ยังCREATE ไม่ได้
รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

กล้องกับเสียงออกลำโพงสู้ N95 ไม่ได้จ้า N Series ออกแบบเพื่อความบันเทิง E 71 ออกแบบมาเพื่อนักธุระกิจ คนทำงาน Office เด็กเรียนอะไรแบบนั้น
แต่เสียงเพลงจากหูฟัง Stereo แบบ In ears ของ Nokia ที่ต้องซื้อต่างหากไพเราะสดไสและดังกันแบบหูแตกไปเลยถ้าเผลอไปเร่ง Volume สุด
รูปทรงเรียบหรูไม่ กาโม่ เข้ากับชุดสวย ออกงาน หรูๆได้ลงตัวมากๆ เวลารับสายความมันวาวใน Frame สีเทาดำที่ล้อแสงไฟ ดึงดูดสายตาทีเดียว
E71 กับ Design ของ QWERTY Key Board ที่ลงตัวแสดงความเป็นนักธุระกิจของมันออกมาโดดเด่นมากๆ
aeweb1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : aeweb
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 20:56  

จากรีวิวไม่เห็นมี ดิกชั่นรี (มีไหมอ่า) หรือต้องหาลงเองคับ แล้วสามารถลงโปรแกรมหลายๆอย่างเหมือน คอมPC ไหมคับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 22:53  

Smile มีซี่ค๊าบ Eng.-Eng. ถ้าต้องการ Eng.-Thai ก็ลง LekLek Dict. ของแบ่งปันกันใช้ ฟรี เสียดายที่ E71 ลง Ninja Dict. ไม่ได้ ตัวนี้ดีมากเพราะมีการนำคำศัพท์ด้วย
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: aeweb
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 23:03  

จากรีวิวไม่เห็นมี ดิกชั่นรี (มีไหมอ่า) หรือต้องหาลงเองคับ แล้วสามารถลงโปรแกรมหลายๆอย่างเหมือน คอมPC ไหมคับ

Smile Program ของ Simbian OS ชาตินี้คงมีเวลาไม่พอที่จะลงได้หมดหรอก ก๊าบ เย๊อะม๊าก
2morow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 23:16  

ลองไปที่ http://www.allaboutsymbian.com/software/S60_3
ดูซิครับ มีโปรแกรม เพียบ ทั้งฟรี และเสียตังค์ Very Happy [/quote]
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: เอน95 รุ่นแรก กับอี 71
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 02:30  

เอน95 รุ่นแรก กับ ผู้เขียน:

สรุปที

ถ้าจะวัดเรื่องเสียง กับ กล้อง ทาบรัศมี N95 ไม่ได้หละครับ สำหรับรุ่นนี้ มันคนละเรื่องกันเลย เอารถบ้านไปแข่งกับ แลมโบกีนี้แบบนี้ก็ตาย

ห่างกันมากหรือไม่ บอกตรงๆ ห่างกันมากครับ ไม่เชื่อลองถ่ายแล้วเอามาลงคอมสิครับ แล้วคุณดูเอาเองได้เลย เห็นความแตกต่างชัดเจน ภาพถ่ายที่ได้จาก N95 จะดูสดและดีกว่ามาก เรื่องลำโพง N95 กินขาด

คือ ถ้าเน้นด้านบันเทิงแล้วหละก็ Nseries ชนะใสๆ แต่ถ้าเอากันเรื่อง วัสดุและงานประกอบ N95 แพ้ขาดลอยครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 12:22  

Smile กล้องที่ดีที่สุดของ Nseries น่าจะเป็นของ N93i น๊ะ ถ่ายเอกสาร A4 ไปพิมพ์ได้ แอบถ่ายภาพได้สบายมากเพราะกล้องที่อยู่ด้านข้าง Optical Zoom 3x และเพิ่ม Digital Zoom ได้เพราะเคยใช้ ยังนอนสงบนิ่งอยู่ในตู้สะสมของนี่เลย รักมากไม่ให้ใคร แต่หนัก CPU ช้า ทำงานได้ไม่คล่องตัว
แต่ถึงกล้องจะเก่งยังงัยก็สู้กล้อง เกาหลี ราคา 2-3 พันบาทไม่ได้เลย อยากได้กล้องซื้อเล็กๆเบาๆติดกระเป๋าดีกว่า work กว่ากันเยอะเลย และไม่มีวันที่กล้องมือถือจะสู้กล้องจริงๆได้หรอกเพราะพื้นที่ของ Mobile มันจำกัดที่จะวาง Lense ขนาดใหญ่ๆลงไปได้
ใน E71 กล้องแค่อาศัยถ่ายบทความในนิตยสารไว้อ่านทบทวนหรืออ้างอิงเท่านั้นลองถ่าย ระดับ A4 ไปพิมพ์แล้วไม่ work แต่เสียงเพลงเมื่อฟังผ่านหูฟังชั้นดีแล้ว บอกได้ว่าไม่แพ้ใครแน่นอน ปรับ Equalizer ให้ถูกใจละกาน
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2008 12:25  

Razz
วันนี้มี Dictionary ไทย-อังกฤษ อังกฤษ-ไทย มาแจก ของท่านเทพ พฤษภ์ บุญมา ตาม URL ข้างล่างนี้เลย
http://project-ile.net/lulu/
http://project-ile.net/lulu/leklekdict/
ขอแนะนำว่าใช้ Version ล่าสุดคือ LekLekDictLH-0.3.3 อาจดูว่าคำศัพท์น้อยกว่า 0.3.2 แต่เป็นคำศัพท์ที่เกี่ยวข้องอยู่ในคำอธิบายศัพท์ละเอียดกว่า
ทั้งสอง Version จะมีระบบนำศัพท์อยู่ใน option>Prefix Look up มองหาศัพท์ไกล้เคียงด้วย หน้าจอเลือก Switch View ดูใน Note และ copy ไป paste ใช้งานได้ด้วย

ขอแนะนำว่า เมื่อ Un Zip แล้ว ควรนำ Jad.file ไปไว้ใน Drive E หรือ Memory Card แล้ว Click ที่ file LekLekDictLH-0.3.3 ก็จะเริ่มการ Installing

ใน Business Mode (หน้าจอเพื่องานธุระกิจ หรือ การศึกษา) จะสามารถ เปลี่ยนและนำ Icon ของ Application ที่ต้องการใช้งานไปวางไว้ที่หน้าจอได้เพื่อความสดวกในการใช้งาน เป็น Icons ทั้ง 6 ตัวแถวบน อันนี้เจ๋งมากๆ อ่านคู่มือประกอบดูน๊า

คำว่าเทพ คงไม่ไช่เป็นเพียงคำพูดเล่นอย่างเดียว ในใจคนเรามี Sector อยู่หลากหลายมากกว่าใน HDD ของ comp. คนที่มี Good Sector เป็นส่วนใหญ่ของ HDD ในสมอง
คือบุคคลที่มีความรู้ จิตใจที่งดงาม
พร้อมแบ่งปันความรู้นั้นให้ผู้อื่น ย่อมเป็นเทพ
ขอขอบคุณ คุณ พฤษภ์ บุญมา
สนับสนุนการทำงานของคุณ พฤษภ์ บุญมา Click ที่ Google Ads ข้างบน
Pruet Boonma pruet@eng.cmu.ac.th
โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 01:28  

พีงได้มาวันนี้ครับ พอเข้าโหมดเซ็ทติ่ง เปิดแอปพิเคขั่น ตัวอักษรแอปพิเคชั่นที่โชว์อยู่ที่ด้านบนซ้ายสุดตัว n,s จะเริ่มจาง จะเป็นทุกคำที่โชว์ด้านบนซ้ายที่ตัวอักษรยาวๆ แต่สั้นๆจะโชว์ได้ไม่มีปัญหา มีใครเป็นอย่างนี้บางครับ
taraa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Real player
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 02:44  

พอดีว่าผมใช้ Dtac แล้วเข้า Wap เข้าไปดู You tube มันจะใช้ Real Player เปิด เวลาจะออก มันจะให้ save อยากถามผู้รู้ว่า จิงๆ แล้วมัน save แค่ link หรือว่า save ทั้ง คลิป ครับ แต่ถ้า อยากได้ ทั้ง ลิ้ง เนี่ย ต้องใช้ mobitobia ใช่ม้้ย ครับ

อยาก ให้ใคร สรุป เรื่อง ที่ทำให้ E71 หน้าใช้ อีก เยอะจัง อ่านแล้ว งง โหลด จากไหน ใช้ โปรแกรมไหนบ้าง ขอบคุณครับ
Taraa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่ออีก นิ๊ดครับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 02:49  

เมื่อกี้พิมผิด คือ อยาก download มาเก็บไว้ในเครื่องเลยได้มั้ยครับ
ส่วน ไอ่ Nokia Map เนี่ย ถ้า เลือก GO online เสียตังมั้ย ครับ
แล้ว การที่ผมเปิด GPS แล้ว ดูว่า ผมอยู่ตรงไหนเนี่ย เสี่ยเงินมั้ยครับ
แล้วถ้าอยากจะให้ ไปหาจุดหมายทำยังไงครับ งง

รบกวน การทำให้ E71 น่าใช้ ด้วย นะครับ และข้อดีข้อเสีย รวม ลิ้ง ด้วย จะเป็นพระคุณอย่างมาก
mmz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 08:27  

รองรับภาษาจีนกลางได้ไหม และพิมพ์จีนกลางได้ไหม
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 09:28  

โจ ผู้เขียน:
พีงได้มาวันนี้ครับ พอเข้าโหมดเซ็ทติ่ง เปิดแอปพิเคขั่น ตัวอักษรแอปพิเคชั่นที่โชว์อยู่ที่ด้านบนซ้ายสุดตัว n,s จะเริ่มจาง จะเป็นทุกคำที่โชว์ด้านบนซ้ายที่ตัวอักษรยาวๆ แต่สั้นๆจะโชว์ได้ไม่มีปัญหา มีใครเป็นอย่างนี้บางครับ

มันเป็น fade effect ของ Nokia ครับ
neo7s
Year's Star

หัวข้อ : Re: อืม
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 09:29  

mmz ผู้เขียน:
รองรับภาษาจีนกลางได้ไหม และพิมพ์จีนกลางได้ไหม

คงต้องไปซื้อที่ ไต้หวัน, จีน ไม่ก็ ฮ่องกงนะครับ คงมี version ที่รองรับภาษาจีน
โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 12:10  

neo7s ผู้เขียน:
โจ ผู้เขียน:

มันเป็น fade effect ของ Nokia ครับ

แสดงว่าเป็นอย่างนี้ทุกเครื่องหรือเปล่าครับ
Nasgul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 14:09  

น่าจะมีการตั้งคลับ e71 หรือตระกูล E-Series โดยเฉพาะนะครับ Very Happy ในนี้ผมเข้ามาอ่านทุกวันเลยครับ แต่อยากมีเป็นสัดส่วนครับ Surprised
hisaru
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 15:55  

เล่น msn ได้ปะค่ะ
ana-kin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 15:59  

ตอนนี้เกิดปัญหาละครับ
กดเข้าไปดู Phone Book ไม่ได้เลย ทั้งปุ่ม short cut หรือเข้าไปตามเมนูปกติ
กดแล้วมันก็ไม่ไปไหนครับ ทำไงดี

ตอนนี้ทำได้แค่กดตัวอักษรเลย แล้วรอให้มันขึ้นชื่อมาให้เอาอะ แต่จะดูทั้งหมดทีเดียวไม่ได้
มีใครเป็นแบบผมบ้างมั้ยครับ ช่วยแก้ที อึดอัดมากๆ
hisaru
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 16:43  

ฟังชั่นต่างจาก E66 หรือเปล่าค่ะราคาใกล้เคียงกันเลย
Nasgul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 18:21  

กมลวรรณ รอดดารา ผู้เขียน:
เล่น msn ได้ปะค่ะ

Cool Member

ได้ครับ ตามลิ้งที่คุณ neo7s ได้ให้ไว้ครับ

Windows Live

หรือจะโหลดจาก ใน E71 ก็ให้ไปที่ Menu>Download!>Mail and IM (Windows Live)
จะเป็นเวอร์ชั่นใหม่กว่า แต่ถ้าลง MobileXT จะใช้ไม่ได้ต้องไปใช้เวอร์ชั่นเก่าข้างบนแทน
Boongk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 18:36  

iamkuly ผู้เขียน:

ผมเข้าไปดูที่ http://mobiledownload.skype.com/ แล้ว
ยังไม่เห็นมีโปรแกรมสำหรับ E71 ให้เลือกเลยครับ
และเข้าใจว่ายังเป็น Beta ด้วย คงต้องรออีกนิดครับ
ผมเองก็อยากใช้เหมือนกัน

โปรแกรมดิกชันนารีที่ลงมาพร้อมกับเครื่อง สามารถแปล Eng-Eng Eng-Thai Thai-Eng และ Thai-Thai ได้ครับ
ลองเลือกที่ Source และ Target ดู

ส่วน LekLekDict อันนี้ผมใช้มานานแล้ว ใช้งานง่าย และศัพท์ค่อนข้างเยอะด้วยครับ ชอบเหมือนกัน
ป้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 19:38  

ผมเข้าไปดูที่ http://mobiledownload.skype.com/ แล้ว
ยังไม่เห็นมีโปรแกรมสำหรับ E71 ให้เลือกเลยครับ
และเข้าใจว่ายังเป็น Beta ด้วย คงต้องรออีกนิดครับ

โปรแกรมดิกชันนารีที่ลงมาพร้อมกับเครื่อง สามารถแปล Eng-Eng Eng-Thai Thai-Eng และ Thai-Thai ได้ครับ
ลองเลือกที่ Source และ Target ดู

ส่วน LekLekDict อันนี้ผมใช้มานานแล้ว ใช้งานง่าย และศัพท์ค่อนข้างเยอะด้วยครับ ชอบเหมือนกัน

ต้อง download ภาษาไทยมาใช่ไหมครับ เพราะของผมทั้ง SOURCE TARGET มีแต่ ENGLISH ครับผม
sudomdejxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาษาไทย
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 20:08  

ถ้าผมซื้อจากสิงคโปร์มา จะไม่มีภาษาไทย ถ้าผมอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ที่ประเทศไทยจะได้ภาษาไทยไหมครับ
neo7s
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 21:41  

ต้อง download ภาษาไทยมาใช่ไหมครับ เพราะของผมทั้ง SOURCE TARGET มีแต่ ENGLISH ครับผม

ต้อง download จากในเมนูมาติดตั้งเพิ่มครับ
แต่ผมว่าลง LekLekDict จะใช้งานจริงได้มากกว่า
send2win
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 21:46  

มือซนไปหน่อยอ่ะ
เลยต้อง Hard Format ไปที

ปรากฏว่า โปรแกรมที่เป็น Pre-Install มากับเครื่องหายไปหมดเลย

ไม่ว่าจะเป็นเกมส์ หรือพวกโปรแกรมทั้งหมาย เช่น multiscaner
ไม่ทราบว่าจะไปหาคืนมาไ้ด้จากไหนครับ T_T
neo7s
Year's Star

หัวข้อ : Re: ภาษาไทย
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 21:52  

ถ้าผมซื้อจากสิงคโปร์มา จะไม่มีภาษาไทย ถ้าผมอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ที่ประเทศไทยจะได้ภาษาไทยไหมครับ

ไม่มีสกรีนภาษาไทยที่ปุ่มแล้วจะพิมพ์ได้เหรอครับ
layout มันไม่ได้เหมือนปกตินะครับ มีการสลับสับเปลี่ยนตัวอักษรอยู่หลายตัว
ราคาเมื่องไทยก็ไม่แพง ได้ประกันด้วย ทำไมต้องลำบากลำบนไปซื้อที่สิงค์โปร์หว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked

ไปยังหัวข้อ: