Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E71 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1376 / เข้าชม: 2256796
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 286 ]
ดี - GOOD - 4
26%
 26%  [ 115 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 18 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 5 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 5 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 429

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอนุญาติ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 22:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

การรับฟังวิทยุรุ่นนี้ต้องอาศัยสาย small talk อย่างเดียวหรอคับ เราฟังโดยใช้ บรูทูธ ได้ไหมคับ คือส่วนตัวไม่ชอบสาย เท่าไหร่เกะกะ คับ แต่จุดทศนิยม 2 ตำแหน่งก็โอหน่อยละเอียดดี
ป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: aeweb
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 22:24  

neo7s ผู้เขียน:
ป้า ผู้เขียน:
Boongk ผู้เขียน:
iamkuly ผู้เขียน:
ใช้งาน Skype ได้ไม๊ค้า

ผมเข้าไปดูที่ http://mobiledownload.skype.com/ แล้ว
ยังไม่เห็นมีโปรแกรมสำหรับ E71 ให้เลือกเลยครับ
และเข้าใจว่ายังเป็น Beta ด้วย คงต้องรออีกนิดครับ
ผมเองก็อยากใช้เหมือนกัน

aeweb1982 ผู้เขียน:
จากรีวิวไม่เห็นมี ดิกชั่นรี (มีไหมอ่า) หรือต้องหาลงเองคับ แล้วสามารถลงโปรแกรมหลายๆอย่างเหมือน คอมPC ไหมคับ

โปรแกรมดิกชันนารีที่ลงมาพร้อมกับเครื่อง สามารถแปล Eng-Eng Eng-Thai Thai-Eng และ Thai-Thai ได้ครับ
ลองเลือกที่ Source และ Target ดู

ส่วน LekLekDict อันนี้ผมใช้มานานแล้ว ใช้งานง่าย และศัพท์ค่อนข้างเยอะด้วยครับ ชอบเหมือนกัน

ต้อง download ภาษาไทยมาใช่ไหมครับ เพราะของผมทั้ง SOURCE TARGET มีแต่ ENGLISH ครับผม

ต้อง download จากในเมนูมาติดตั้งเพิ่มครับ
แต่ผมว่าลง LekLekDict จะใช้งานจริงได้มากกว่า

LekLekDict เหมือนพิมพ์สะระไทยไม่ได้ครับ
ใน Opera ด้วยครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 23:24  

ผมเข้าไปดูที่ http://mobiledownload.skype.com/ แล้ว
ยังไม่เห็นมีโปรแกรมสำหรับ E71 ให้เลือกเลยครับ
และเข้าใจว่ายังเป็น Beta ด้วย คงต้องรออีกนิดครับ

จากรีวิวไม่เห็นมี ดิกชั่นรี (มีไหมอ่า) หรือต้องหาลงเองคับ แล้วสามารถลงโปรแกรมหลายๆอย่างเหมือน คอมPC ไหมคับ

โปรแกรมดิกชันนารีที่ลงมาพร้อมกับเครื่อง สามารถแปล Eng-Eng Eng-Thai Thai-Eng และ Thai-Thai ได้ครับ
ลองเลือกที่ Source และ Target ดู

ส่วน LekLekDict อันนี้ผมใช้มานานแล้ว ใช้งานง่าย และศัพท์ค่อนข้างเยอะด้วยครับ ชอบเหมือนกัน

ต้อง download ภาษาไทยมาใช่ไหมครับ เพราะของผมทั้ง SOURCE TARGET มีแต่ ENGLISH ครับผม

ต้อง download จากในเมนูมาติดตั้งเพิ่มครับ
แต่ผมว่าลง LekLekDict จะใช้งานจริงได้มากกว่า

LekLekDict เหมือนพิมพ์สะระไทยไม่ได้ครับ
ใน Opera ด้วยครับ

Razz ช่ายแร๊วเปนเหมือนกันถ้าจะแปลคำไทยเป็นอังกฤษ นี่ต้องพิมพ์ใน Note แล้ว copy มา paste เอาทั้ง Oprera และ LekLek Dict. ค๊าบแต่จะชอบที่แบบนี้ระดับนักเรียนพึ่งได้จริงๆ
สำหรับ V 3.3 มีทั้ง Dict ติดเครื่องมาและ LekLek Dict ของ Nectech ไว้ช่วยกาน ถ้าไม่ไหว ก็ Save URL: http://www.suparsit.com/index1.php อันนี้ไว้ รับรอง sure
นอกนั้นยังมีพวก Encyclopedia online อีกมากมายไว้ให้ค้นหาความรู้กันบนมือถือง่ายๆ
PueNzz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 01:17  

คือเราอยากรู้ว่ามันใช้หูฟังรีโมทของ 5700 ได้รึเปล่าอ่า Smile
Boongk
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 06:51  

send2win ผู้เขียน:
มือซนไปหน่อยอ่ะ
เลยต้อง Hard Format ไปที

ปรากฏว่า โปรแกรมที่เป็น Pre-Install มากับเครื่องหายไปหมดเลย

ไม่ว่าจะเป็นเกมส์ หรือพวกโปรแกรมทั้งหมาย เช่น multiscaner
ไม่ทราบว่าจะไปหาคืนมาไ้ด้จากไหนครับ T_T

ลองดูที่ http://europe.nokia.com/A41073165
แต่อาจจะได้แค่ไม่กี่โปรแกรมนะครับ
lekyboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 07:52  

[quote="ป้า"][quote="neo7s"][quote="ป้า"][quote="Boongk"]

ลองใช้ fring ดูครับใช้ได้ทั้ง skype, msn, icq, gtalk แถมใช้ voip คุยผ่าน skype ได้ครับ และ chat ได้ด้วย

www.fring.com
2morow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต่ออีก นิ๊ดครับ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 20:54  

Taraa ผู้เขียน:
เมื่อกี้พิมผิด คือ อยาก download มาเก็บไว้ในเครื่องเลยได้มั้ยครับ
ส่วน ไอ่ Nokia Map เนี่ย ถ้า เลือก GO online เสียตังมั้ย ครับ
แล้ว การที่ผมเปิด GPS แล้ว ดูว่า ผมอยู่ตรงไหนเนี่ย เสี่ยเงินมั้ยครับ
แล้วถ้าอยากจะให้ ไปหาจุดหมายทำยังไงครับ งง

รบกวน การทำให้ E71 น่าใช้ ด้วย นะครับ และข้อดีข้อเสีย รวม ลิ้ง ด้วย จะเป็นพระคุณอย่างมาก

เลื่อก go online เสียตังค์ครับ แต่ถ้าเปิด GPS ดูอย่างเดียวว่าอยู่ที่ไหนไม่เสียเงินครับ ถ้าต้องการให้นำทางไปหาจุดหมายให้เลือกสถานที่่ ๆ เราต้องการไป จากนั้นก็กดปุ่มตรงกลาง จะขึ้นเมนู ให้เลือกที่ Drive to หรือ ถ้าเดินก็เลือก Walk to (หรือถ้าต้องการให้มันจำไว้ก็เลือก Add to My Places ไว้ ) หลังจากนั้นมันจะ Online (เริ่มเสียตังค์) แล้วจะนำทางครับ
ภาษาไทยต้อง Download เพิ่มครับ
เท่าที่รู้ก็มีเท่านี้แหละครับ ผู้ใด ใช้เป็นมากกว่านี้ก็วานช่วยบอกด้วยนะครับ Rolling Eyes
Taraa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Anti Virus
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 01:28  

อยาก ทราบ ว่า ต้อง ลง Anti- Viruse หรือ เปล่าครับ ถ้าลงจะ download ได้จากที่ไหนครับ ถ้าสมมุติว่า จะ hard reset เนี่ย จะ ต้อง กด ปุ่มอะไรบ้างครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 01:50  

[quote="lekyboy"][quote="ป้า"][quote="neo7s"][quote="ป้า"]

ลองใช้ fring ดูครับใช้ได้ทั้ง skype, msn, icq, gtalk แถมใช้ voip คุยผ่าน skype ได้ครับ และ chat ได้ด้วย

www.fring.com

Rolling Eyes online Install แล้วแต่ดูเหมือนเวลาเราใช้ fring โทรไปหาใครคนรับสายเป็นคนจ่ายตังค่าโทรหรือปล่าวไม่แน่ใจ แต่รู้สึกได้ว่าเป็น Program ที่ดีทีเดียวใช้กับของใครก็ได้
ขอคำแนะนำเพิ่มด้วยจาขอบคุณมากเลย
send2win
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 01:55  

ลองใช้ Window Live จาก
http://www.symbianv3.com/files/WindowsLive_for_Series60_3rd.zip

ปรากฎว่าผมเห็นคนออนไลน์แค่ 5 คนเองครับ
จริงๆ มันมีมากกว่านั้นอีก
เพราะว่าลองให้เพื่อนออนที่ Com เทสไปด้วยครับ

เพื่อนๆ เป็นกันบ้างไหมอ่ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Anti Virus
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 01:58  

อยาก ทราบ ว่า ต้อง ลง Anti- Viruse หรือ เปล่าครับ ถ้าลงจะ download ได้จากที่ไหนครับ ถ้าสมมุติว่า จะ hard reset เนี่ย จะ ต้อง กด ปุ่มอะไรบ้างครับ

จะมี F-Secure ให้ในเครื่องต้อง Download เพิ่มเติมแต่เป็น trial 30 วันอ่ะ เคยได้อ่านจาก Board ไหนจำไม่ได้ว่า Security ของ OS 9.1,9.2 นี่ดีมากๆอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องใช้ Anti-Virus ให้กวนเครื่อง N93i ที่เคยใช้ ก็เล่น net อยู่มากเหมือนกันก็ไม่เคยมีปัญหาติด Virus น๊ะ แต่ 6260 เครื่องก่อนหน้านั้น โดนจนต้องเอาเข้าศูนย์เลย
ต้องขอความเห็นบรรดาเทพ Symbian อีกแล๊ะ Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 02:12  

ไม่ทรายว่าในนี้ สามารถโพสขายได้ไหม พอดีสั่งไปสองเครื่อง แล้วแฟนไม่เอา กะจะใช้เหมือนกัน เลยจะขายอ่ะคับ
vz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : radio
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 07:35  

มีวิธีไหนทีจะฟัง วิทยุ ผ่าน Bluetooth ได้บ้างอะครับ
- ต้องเป็น Bluetooth รุ่นไหนถึงจะรองรับฟังวิทยุ
หรือจะต้องเปลี่ยนรุ่นไปเลย ที่มิใช่ E71 -*-
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: radio
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 12:49  

vz ผู้เขียน:
มีวิธีไหนทีจะฟัง วิทยุ ผ่าน Bluetooth ได้บ้างอะครับ
- ต้องเป็น Bluetooth รุ่นไหนถึงจะรองรับฟังวิทยุ
หรือจะต้องเปลี่ยนรุ่นไปเลย ที่มิใช่ E71 -*-

Confused ถ้าจะใช้ BT ฟังจาก Radio Tuner ของ E71 ทำไม่ได้เพราะ E71 หรือทุกรุ่นใข้สายหูฟังเป็นสานอากาศและ Remote Control
ต้องเลือก BT ที่มี Tuner FM ในตัว แต่คุณภาพจะต่างกับของ E71 แบบไม่ต้องเทียบชั้นกันเลย ฉนั้นเราจึงเห็นคนใช้หูฟังสายกันทั่วไปหมดเพราะเหตุผลนี้
neo7s
Year's Star

จังหวัด: คนกรุงจ้า...
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 18:18  

http://www.symbianv3.com/files/WindowsLive_for_Series60_3rd.zip

ปรากฎว่าผมเห็นคนออนไลน์แค่ 5 คนเองครับ
เพราะว่าลองให้เพื่อนออนที่ Com เทสไปด้วยครับ

ของผมลองแล้วก็ครบถ้วนทุกคนนะครับ
ปรับให้มัน Sort by Online Status รึเปล่า?
KengSilom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 19:55  

ของผมลองแล้วก็ครบถ้วนทุกคนนะครับ
ปรับให้มัน Sort by Online Status รึเปล่า?

Sort by Online Status ได้ครับ
KengSilom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 19:58  

Grace71 ผู้เขียน:

Confused ถ้าจะใช้ BT ฟังจาก Radio Tuner ของ E71 ทำไม่ได้เพราะ E71 หรือทุกรุ่นใข้สายหูฟังเป็นสานอากาศและ Remote Control
ต้องเลือก BT ที่มี Tuner FM ในตัว แต่คุณภาพจะต่างกับของ E71 แบบไม่ต้องเทียบชั้นกันเลย ฉนั้นเราจึงเห็นคนใช้หูฟังสายกันทั่วไปหมดเพราะเหตุผลนี้

จริง ๆ มันทำได้ครับ ส่งเสียงวิทยุไปหูฟัง Blutooth
ผมมีวิธี แต่ยังไงก็ต้องเสียบสายหูฟังคาไว้เป็นสายอากาศรับสัญญาณอยู่ดี Wink
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 20:30  

KengSilom ผู้เขียน:

จริง ๆ มันทำได้ครับ ส่งเสียงวิทยุไปหูฟัง Blutooth
ผมมีวิธี แต่ยังไงก็ต้องเสียบสายหูฟังคาไว้เป็นสายอากาศรับสัญญาณอยู่ดี Wink

Rolling Eyes ถึงทำได้ก็เหอะ คุณภาพเสียงจาก E71 หรือเครื่องอื่นๆที่ผ่านสายโดยตรงไป Earphone จะไพเราะน่าฟังกว่าต้องแปลงสัญญานผ่านคลื่นขนาด 2.3 Ghz(เตา Microwave จิ๋วใช้ย่างสมอง) อย่างแน่น๊อนนน อิ อิ Razz
violet18
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 02:21  

วันนี้ได้ไปที่ร้าน เจมาร์ท สาขา Big C (เพชรบุรี)
รู้สึกลังเลระหว่าง เจ้า E66 กับ E71
Confused พนักงานบอกว่า เหลืออย่างละตัวเลย
E66 มีสีขาว 16,500.- และ E71 นี่มีสีเทาดำ 18,200.-
Surprised ราคาต่างกันเกือบสองพัน..ก็เข้าใจอ่ะนะว่า เจ้าตัว E71 นี่คงจะขายดี

ไม่เป็นไร อ๊ะ..มาๆๆ เอามาลองเล่นกันเลยดีกว่า
แว๊บแรกจากการมองเลยว่า E66 สวยกว่าค่ะ แต่พอลองเล่นและสัมผัสนานๆไป
ทั้งสองเครื่องแล้ว กลับเทใจให้ E71 เลยค่ะ เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ ด้วยปุ่มกดที่แน่นหนา ถึงจะเล็กไปหน่อย แต่ก็พอกดได้ เพราะออกแบบให้มีลักษณะนูนๆ นิดหน่อย ทำให้กดง่ายขึ้น ถ้ากดสองมือเลยก็ยิ่งสะดวกดี หน้าจอก็โอเค เหมือนเราดูทีวีหรือเล่นคอมพ์ มุมมองต่างจากมือถือส่วนใหญ่ เวลาถือแล้วก็รู้สึก E71 จะเหมาะมือมากกว่า จะดูแค่ภายนอกอ่ะค่ะ เพราะว่า fn ภายในแทบจะเหมือนกันอยู่แล้ว อ้อ..ต่างกันตรงแบตด้วย ที่ E71 มีขนาดใหญ่กว่า ใช้งานได้นานกว่า E66

เลยตัดสินใจ ซื้อ E71 มาเรียบร้อยค่ะ ถึงจะแพงกว่านิดหน่อย ก็โอเคเนาะ... Wink
เล่นมาทั้งวัน ยิ่งเล่น ยิ่งเห็น ก็ยิ่งชอบค่ะ ไม่ผิดหวังเลย
ขอขอบคุณเพื่อนๆนี้ในกระทู้ทุกคน ที่ให้ข้อมูลด้วยนะ

และขอให้ท่านกูรูทั้งหลาย ที่คอยช่วยคนอื่นๆแก้ปัญหาบ้าง ให้เทคนิคต่างๆบ้าง
ขอให้รวยๆๆ มีความสุขกับการใช้งานทุกอย่างๆนะ อย่าพบเจอปัญหาเลย..สาธุ
(รวมของเราด้วยแหละ .. แหะๆ)
จะติดตามเทคนิคและโปรแกรมดีๆ จากเพื่อนๆต่อไปนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 03:27  

ขาย e71 White น่ะคับ 15400 น่ะคับ 086 3018844 เครื่องใหม่ ประกัน 0
e71 user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 05:09  

เวลาจะถอด USB อะครับ
กด safely remove hardware ไม่ได้เลยอะ
ควรจะต้องทำยังไงครับ ถึงจะถอด USB ได้
mimimeoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วันนี้กะว่าจะไปซื้อแล้ว ว ว
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 16:07  

คือ ทราบว่ารุ่นนี้ไม่ได้เน้นกล้องอ่ะค่ะ แต่ก็แอบอยากถามว่า คุณภาพมันน่าจะประมาณ กล้อง 2 ล้านของ N70 ป่าวอ่ะคะ พอดีชอบถ่ายรูปเจ้าเหมียวที่บ้านอ่ะค่ะ แต่พยายามดู N-series รุ่นอื่นๆ แล้วรูปแบบ มันไม่โดนเลยอ่ะ แต่มาชอบ E71 กะ E66 ค่อนไปทาง E71 ซะมากกว่า
aeweb1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ทำไม
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 16:55  

Anonymous ผู้เขียน:
ขาย e71 White น่ะคับ 15400 น่ะคับ 086 3018844 เครื่องใหม่ ประกัน 0

บอกเหตุผลมาด้วยสิคับ ว่าทำไมต้องอยากขายบอกแบบนี้ใครก้อกลัวดิ
Nasgul
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 18:31  

ขอความกรุณาตอบให้หน่อยนะครับ ยังอยากรู้อีกอย่างนึงคือ เสียงสนทนาโทรศัพท์ของ E71 เป็นอย่างไรบ้างครับ เคยใช้ E61i รับแทบไม่ได้ คือเสียงคุยโทรศัพท์มัน "เบา" น่ะครับ เวลาอยู่ในที่เสียงดังๆ แทบไม่ได้ยินเลย แถมเสียงค่อนข้างจะแตกๆอีก เลยอยากรู้ว่ามันจะเบามากมั๊ย พอดีหูผมไม่ค่อยดีด้วยครับ รับฟังเสียงเบาๆไม่ค่อยได้ครับ แล้วกำลังจะตัดสินใจไปซื้อด้วยครับ ด่วนๆๆครับ Very Happy
ice_co
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 18:40  

เสียงสนทนาดังดีครับ เสียงเรียกเข้าก้อดัง ดังกว่า ไอโฟนที่ผมใช้อีกตอนนี้เปลี่ยน E71 เป็นเครื่องหลักไปเลย อิ อิ
ป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 18:40  

Nasgul ผู้เขียน:
ขอความกรุณาตอบให้หน่อยนะครับ ยังอยากรู้อีกอย่างนึงคือ เสียงสนทนาโทรศัพท์ของ E71 เป็นอย่างไรบ้างครับ เคยใช้ E61i รับแทบไม่ได้ คือเสียงคุยโทรศัพท์มัน "เบา" น่ะครับ เวลาอยู่ในที่เสียงดังๆ แทบไม่ได้ยินเลย แถมเสียงค่อนข้างจะแตกๆอีก เลยอยากรู้ว่ามันจะเบามากมั๊ย พอดีหูผมไม่ค่อยดีด้วยครับ รับฟังเสียงเบาๆไม่ค่อยได้ครับ แล้วกำลังจะตัดสินใจไปซื้อด้วยครับ ด่วนๆๆครับ Very Happy

ถือว่าดังเลยครับ E71 ที่สำคัญคือเสียงออกนุ่มๆ ฟังสบาย ไม่แหลมครับ
ผมใช ้Samsung Soul อีกตัว เสียงแหลมมาก ถ้าเปิดดัง แตกอีกต่างหากครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 19:41  

Razz ข่าวดี มี Theme มาแจก E71 FC สวยๆเยอะม๊าาาก
http://www.mmcforums.net/theme/nokia-E71-themes.html

Categories
Abstract | Animals | Anime | Babes | Brands | Car | Celebrities | Cartoons and Drawings | Holiday | Humour | Hunks | Nature | Sport | Technology | sci fi and fantasy | Movies | Misc | Games | Music and Bands | Love and Romance

Download มาแล้วก่อนจา Install ต้อง set เครื่องก่อน
ข้อที่ 1 Menu>tools>Settings>Applications>App Manager>Software Installaton ตั้งไว้ที่ All ต่อปายที่ Online certificate check ตั้งไว้ที่ Off ค๊าบ
ข่อที่ 2 เมื่อกำลัง Install ถ้ามี Certificate Expired! ให้ตั้ง ค.ศ.ย้อนหลังปาย เช่น 2006 ประมาณนี้
Have fun jaaaa & Good 4 me Razz
(แต่มั่ยรู้ใครเคย post มาก่อนป่ะน๊ะ)

อ้อลืมไปเวลาถอดสาย USB Data Link ออกอ่ะใช้วิธีปิด E71 หรือ Shut Down Comp. ก่อนทุกทีเลยไม่รู้ทำงัยเหมือนกันรู้แต่ไม่ควรดึงสายออกขณะที่อุปกรณ์เชื่อมต่อกันอยู่กลัว
Modem มันจะพังอ่ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 19:59  

violet18 ผู้เขียน:
วันนี้ได้ไปที่ร้าน เจมาร์ท สาขา Big C (เพชรบุรี)
รู้สึกลังเลระหว่าง เจ้า E66 กับ E71
Confused พนักงานบอกว่า เหลืออย่างละตัวเลย
E66 มีสีขาว 16,500.- และ E71 นี่มีสีเทาดำ 18,200.-
Surprised ราคาต่างกันเกือบสองพัน..ก็เข้าใจอ่ะนะว่า เจ้าตัว E71 นี่คงจะขายดี

ไม่เป็นไร อ๊ะ..มาๆๆ เอามาลองเล่นกันเลยดีกว่า
แว๊บแรกจากการมองเลยว่า E66 สวยกว่าค่ะ แต่พอลองเล่นและสัมผัสนานๆไป
ทั้งสองเครื่องแล้ว กลับเทใจให้ E71 เลยค่ะ เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ ด้วยปุ่มกดที่แน่นหนา ถึงจะเล็กไปหน่อย แต่ก็พอกดได้ เพราะออกแบบให้มีลักษณะนูนๆ นิดหน่อย ทำให้กดง่ายขึ้น ถ้ากดสองมือเลยก็ยิ่งสะดวกดี หน้าจอก็โอเค เหมือนเราดูทีวีหรือเล่นคอมพ์ มุมมองต่างจากมือถือส่วนใหญ่ เวลาถือแล้วก็รู้สึก E71 จะเหมาะมือมากกว่า จะดูแค่ภายนอกอ่ะค่ะ เพราะว่า fn ภายในแทบจะเหมือนกันอยู่แล้ว อ้อ..ต่างกันตรงแบตด้วย ที่ E71 มีขนาดใหญ่กว่า ใช้งานได้นานกว่า E66

เลยตัดสินใจ ซื้อ E71 มาเรียบร้อยค่ะ ถึงจะแพงกว่านิดหน่อย ก็โอเคเนาะ... Wink
เล่นมาทั้งวัน ยิ่งเล่น ยิ่งเห็น ก็ยิ่งชอบค่ะ ไม่ผิดหวังเลย
ขอขอบคุณเพื่อนๆนี้ในกระทู้ทุกคน ที่ให้ข้อมูลด้วยนะ

และขอให้ท่านกูรูทั้งหลาย ที่คอยช่วยคนอื่นๆแก้ปัญหาบ้าง ให้เทคนิคต่างๆบ้าง
ขอให้รวยๆๆ มีความสุขกับการใช้งานทุกอย่างๆนะ อย่าพบเจอปัญหาเลย..สาธุ
(รวมของเราด้วยแหละ .. แหะๆ)
จะติดตามเทคนิคและโปรแกรมดีๆ จากเพื่อนๆต่อไปนะค่ะ

Smile เหมือนกันเลย ทุกวันถ้าว่างก็จะเล่นกับE71 แต่โดนตั้งแต่ได้จับตัวจริงแล้ว มันไม่ใช่แบบบ้านๆที่ใครๆก็ใช้ มันไปงานกับเราได้ไม่อายใคร มันอยู่กับเราได้ทุกที่ไม่เบอะบ๊ะน่ารำคาญ เล็กบางแต่แข็งแกร่งสุดๆ วันที่โดนใจถึง 18000 ก็รูดบัตรอยู่แล้ว
ตอนนี้พิมพ์มือเดียวได้คล่องแล๊ะ เวลาส่ง SMS ง่ายดายจังเลย ขอบอกว่าใครใช้ DTAC แล้วสมัครสมาชิก On Line จะส่ง SMS ได้ฟรี 50 ครั้งต่อเดือนกะ DTAC ด้วยกัน ก็พิมพ์ส่งเล่นๆหาเพื่อนบ่อยๆ วิธีไม่เปลืองเวลา Net คือ
-พิมพ์ไส่ Note ไว้ก่อน ทั้งข้อความและเบอร์โทร
-ใช้ E71 เข้า DTAC Online Service >Log in >ส่ง SMS หลังจากนี้ก็ copy ข้อความและ เบอร์โทรมากรอกค่าวปาย เสร็จ ฟรี อิ อิ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 21:26  

Nasgul ผู้เขียน:

ถือว่าดังเลยครับ E71 ที่สำคัญคือเสียงออกนุ่มๆ ฟังสบาย ไม่แหลมครับ
ผมใช ้Samsung Soul อีกตัว เสียงแหลมมาก ถ้าเปิดดัง แตกอีกต่างหากครับ

[quote="ice_co"]
เสียงสนทนาดังดีครับ เสียงเรียกเข้าก้อดัง ดังกว่า ไอโฟนที่ผมใช้อีกตอนนี้เปลี่ยน E71 เป็นเครื่องหลักไปเลย อิ อิ

ขอบคุณทั้งสองคนมากครับ("ป้า,ice_co") และทุกท่านที่ช่วยตอบและเป็นกำลังใจให้ครับ

แต่อยากทราบอีกอย่างว่า E71 ระหว่างสีขาวกับสีดำ ตามความรู้สึกทุกท่านเนี่ยสีไหนสวยและดูดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ Very Happy
mimimeoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วันนี้กะว่าจะไปซื้อแล้ว ว ว
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 22:59  

mimimeoo ผู้เขียน:
คือ ทราบว่ารุ่นนี้ไม่ได้เน้นกล้องอ่ะค่ะ แต่ก็แอบอยากถามว่า คุณภาพมันน่าจะประมาณ กล้อง 2 ล้านของ N70 ป่าวอ่ะคะ พอดีชอบถ่ายรูปเจ้าเหมียวที่บ้านอ่ะค่ะ แต่พยายามดู N-series รุ่นอื่นๆ แล้วรูปแบบ มันไม่โดนเลยอ่ะ แต่มาชอบ E71 กะ E66 ค่อนไปทาง E71 ซะมากกว่า

แงๆ ไม่ใครช่วยตอบเลย รบกวนช่วยแนะแน ความคิดเห็นหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: วันนี้กะว่าจะไปซื้อแล้ว ว ว
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 23:17  

แงๆ ไม่ใครช่วยตอบเลย รบกวนช่วยแนะแน ความคิดเห็นหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ

Rolling Eyes สู้มะด้ายอ่ะจ้า lense E71 เล็กนิดเดียวเองคุณภาพเอาแค่ถ่ายสาระของเหตุการณ์ หรือข้อความเป็นคอลัมน์ตามนิตยสารเท่านั้นเอง ซื้อกล้อง Sumsung เล็กๆเบาๆราคาสัก 3000 บาท ติดกระเป๋าไว้ดีกว่า เพราะนั่นคือกล้องถ่ายภาพที่คุณภาพเหนือกว่ากล้องถ่ายภาพโทรศัพท์เคลื่อนที่ที่ดีที่สุดในขณะนี้เลย ถ้าเราต้องการความบางของโทรศัพท์เราจำเป็นต้องลืมเรื่องคุณภาพกล้องที่ติดมาไปเลย ยี่ห้อไหนๆที่ Frame บางๆก็เหมือนๆกันหมด
ice_co
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 23:36  

ตอนซื้ออยากได้สีขาวแต่ต้องรอ 2 วัน ทนไม่ได้เลยเอาสีดำมาแทนสวยเหมือนกัน 15,900 ราคาเชียงใหม่
กาก้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย e66 สีดำ ครับ ใช้มา 3 วัน
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 00:06  

เหตุผลคือมันหรูไม่เหมาะกับผม ไปได้ n95 มือ 2 มาครับ ผมจะขาย 15200.- ครับ อุปกรณืทุกอย่างอยู่ในสภาพเดิม 081-9537759 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำไม
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 00:10  

บอกเหตุผลมาด้วยสิคับ ว่าทำไมต้องอยากขายบอกแบบนี้ใครก้อกลัวดิ

คุณ aeweb1982
ก็พอดีซื้อมาจะให้แฟนใช้เปนเครื่องที่สอง แต่เค้าไม่ชอบ
เค้าชอบจิ้มๆจอได้
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 00:19  

ice_co ผู้เขียน:
ตอนซื้ออยากได้สีขาวแต่ต้องรอ 2 วัน ทนไม่ได้เลยเอาสีดำมาแทนสวยเหมือนกัน 15,900 ราคาเชียงใหม่

Razz สีดำคมลึกมีมิติทดแทนความบาง สีขาวดู Hi-So แต่จะเบื่อตาง่ายถ้าใช้ประจำเพราะเคยใช้เครื่องรุ่นอื่นสีขาวมาแล้ว ที่ระวังตลอดคือความหมองจากฝุ่นละอองที่จะค่อยทำให้ส่วนที่ไม่ไช่โลหะค่อยๆหมองไม่สวยเหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆ ตอนนั้นจะน่าเบื่อสุดๆทุกครั้งที่หยิบขึ้นมาใช้งาน สีดำดูแลง่ายกว่ามากทีเดียว
Taraa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อสงสัยเยอะ ครับ
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 02:28  

อ่านๆ มาแล้วงง อยากให้ ท่านจอมยุทธิ์ รบกวน ตอบที
1. ต้องลง antivirus มั้ย แล้วลงตัวไหนดี
2. การที่ผม เข้าไป wap ของ dtac แล้ว ดู you tube แล้ว save มา จะมีโปรแกรมอะไรมั้ยที่ download มาเก็บไว้ที่เมม ได้เลย
3. ใช้ GPS เนี่ยอ่ะครับ ของ Nokia Map การที่มันจะเสียตังก็เนื่องจาก เลือก Go - online เพื่อจะ update แผนที่ จาก gprs อยากเดียวใช่มั้ยครับ คือ เสียแต่ค่า GPRS ใช่ไหม
4.ถ้าลง GPS ของ Garmin XT ที่ว่า กันมา ไม่เสียตังเวลาใช้เลยใช่มั้ยครับ
5. GPS บางที search เป็น ครึ่งวัน หา position ผม ไม่เจอ จะเสีย มั้ยครับ คือขับรถไปก็เปิดไปครับ ตกลงจะส่งซ่อมมั้ยหรือว่า ปกติ
6. Profile ที่เป็น Video Call tone เนี่ยใช้ยังไงครับ คือหมายความว่า คนโทรเข้ามาแล้วเป็น Video เหรอครับ หรือว่ายังไง เพราะเลือก อะไรก็ ไม่เห็นมีอะไร ขึ้น งง?
7.แผ่นกันรอย ในเมืองไทยมีหรือยังครับ
8.เวลาเล่น net เนี่ย ใน E 71 มันจะสำรองไฟล์ temp มั้ยครับ ถ้ามีจะต้องไป ลบที่ไหน ยังไง เหมือนอารมของ window ที่มี disk clean up อ่ะครับ
9.Vocie aid ทำงานได้มากกว่านี้มั้ย ที่เข้าไป แล้ว ก็ อ่านออกเสียง ...? แค่นี้หรือ เปล่าครับ
10. ส่วนคนที่ ใช้ opera mini ครับ ตัวนี้สามารถ copy text จาก เวปได้มั้ย ครับ คือผมทำไม่ได้อ่ะ
11.เวลาใช้ PC suite เสร็จ จะ safe ty remove จัง ใด กัน ครับ
12.เมืองไทย ยังไม่มี HSDPA ใช่มั้ยครับ ยังไม่มีระบบ Support ใช่มั้ยครับ

น่าจะหมดล่ะ ครับโหล เลยรบกวนด้วยนะครับ สำหรับ ท่านจอมยุทธ์ ทุกท่านๆ ที่เข้ามาตอบ หวังว่า จะมีซัก 2-3 ท่าน ตอบ ผมนะครับ จะได้ช้วย ความโง่ของผม ด้วย
Taraa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อันนี้ขอ share
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 02:48  

เมื่อกี่ ถามข้อสงสัย อันนี้ขอ share มั้ง ชอบมากมาย
E71 เป็น โทรศัพท์ีที่รอ คอยมานานจริงๆ ครับที่ ออกแบบมาให้ครบ เครื่องอะไรได้ปานนี้ จิงๆ แล้วเป็นคนที่ชอบ Nokia แต่เบื่อ เพราะว่าเป็นพี่กั๊ก ตลอด Nokia software ที่ออก มาส่วนใหญ่ เสถียร ใช้แ้ล้ว ค่อนข้างสบาย ใจ
ของผมใช้ สีดำ ครับ ยิ่งใช้ยิ่งชอบ เสียง Music เวลา ฟังถือว่า ให้เสียงที่ ค่อนข้างครบ เลยที่เดียว( จากชุดหูฟังมาตราฐาน)
หน้าจอ ให้ ความคมชัด มากกกก เสียงเวลาุคุยสายก็ชัด เจน เพราะ โทรศัพท์ ยุคหลัง หลายๆ ยี่ห้อ มักจะ คุยไม่ค่อย รู้เรื่อง ทำไมก็ไม่รู้ ถ้าไม่เสียง เรียกเข้าดัง ก็จะเสียงเวลาคุยค่อย อะไรประมาณนี้ แต่ นี้มี พร้อมทั้งสองอย่าง
แบต อึด ได้รม ชอบมากกก เมื่อก่อนใช้ Pocket PC มามัน ดีนะัครับ แต่ batt หมด ไวโคตร
ผมว่าตัวนี้ ก็ไม่แพ้ พวก window Mobile เลยนะ เพราะ ผมค่อนข้างใช้ internet ทั้งวัน
ยิ่งใช้ ยิ่งชอบ
อยากใช้ 3G ไม่รู้ใช้ไง แต่ว่า คนทำให้มันเป็นโทรศัพท์ที่สุดยอดกว่านี้แน่
ผมว่าใครที่ใช้้ Function ของมันครบนะครับแล้วใช้จริงๆ ผมว่าต้อง รัก เจ้า E71 แน่
เสีย อย่างเดียวครับ หนัก
Nong-Ple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 10:40  

วันนี้มีปัญหาค่ะ
กดเข้า Contact แล้วเด้งออกมาตลอดเลย
ทั้งปุ่มที่เครื่อง หรือ เข้าเมนูไปกด
จะทำยังไงดีค่ะ โทรหาใครไม่ได้เลย Sad
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 15:59  

Nong-Ple ผู้เขียน:
กดเข้า Contact แล้วเด้งออกมาตลอดเลย
ทั้งปุ่มที่เครื่อง หรือ เข้าเมนูไปกด
จะทำยังไงดีค่ะ โทรหาใครไม่ได้เลย Sad

Razz ทำ restart จ้า ปิด แล้ว เปิด ใหม่
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 21:16  

Razz จาตอบTaraa SP Guest
3. ใช้ GPS เนี่ยอ่ะครับ ของ Nokia Map การที่มันจะเสียตังก็เนื่องจาก เลือก Go - online เพื่อจะ update แผนที่ จาก gprs อยากเดียวใช่มั้ยครับ คือ เสียแต่ค่า GPRS ใช่ไหม

:ตอนนี้ใช้ Google Map set My Location ก้อจาเห็นที่เราอยู่ มะเซี๋ยตังอ่ะแต่จ่ายค่า GPRS นิหน่อย

6. Profile ที่เป็น Video Call tone เนี่ยใช้ยังไงครับ คือหมายความว่า คนโทรเข้ามาแล้วเป็น Video เหรอครับ หรือว่ายังไง เพราะเลือก อะไรก็ ไม่เห็นมีอะไร ขึ้น งง?

อยากใช้ 3G ไม่รู้ใช้ไง แต่ว่า คนทำให้มันเป็นโทรศัพท์ที่สุดยอดกว่านี้แน่
ผมว่าใครที่ใช้้ Function ของมันครบนะครับแล้วใช้จริงๆ ผมว่าต้อง รัก เจ้า E71 แน่
12.เมืองไทย ยังไม่มี HSDPA ใช่มั้ยครับ ยังไม่มีระบบ Support ใช่มั้ยครับ

:HSDPA ของ DTAC เริ่มบุกตลุยหลังปีใหม่แน่ AIS ต้องขอ 1900 จาก กทช ก่อนแต่คงจะไล่ๆกันตอนนั้น จะดู Internet TV กันแบบชัดไม่กระตุกมั๊ง E71 เป็น 3G Phone โดยชาติกำเนิด

:ไว้รอรุ่นที่ทำด้วยนุ่นละกาน Smile ที่ Narita Airport เห็นมีแบบ Credit Card อ่ะแต่โทรเข้าออกได้มี LCD แสดงหมายเลขเท่านั้นเองใช้หมดแล้วต้องไส่ถัง Recycle ด้วย

7.แผ่นกันรอย ในเมืองไทยมีหรือยังครับ --- แปะสิ บาท MBK

ที่ถามรู้แค่นี้แหละ มะค่อยเก่งที่เหลือต้องรอบรรดาเทพ กลับมาก่อง

E71 FC อย่ายอมแพ้ Board อื่นๆน๊ามาช่วยกัน Post หน่อย Wink
Tanart
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ธีม
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 23:43  

ลองโหลดธีมที่มีการเคลื่อนไหว แล้วไม่สามารถทำได้ เพราะ ชอบธีมที่เป็นการตูน มีวิธีอื่นไหมบอกหน่อย
Taraa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 02:07  

Razz จาตอบTaraa SP Guest

:ตอนนี้ใช้ Google Map set My Location ก้อจาเห็นที่เราอยู่ มะเซี๋ยตังอ่ะแต่จ่ายค่า GPRS นิหน่อย

:HSDPA ของ DTAC เริ่มบุกตลุยหลังปีใหม่แน่ AIS ต้องขอ 1900 จาก กทช ก่อนแต่คงจะไล่ๆกันตอนนั้น จะดู Internet TV กันแบบชัดไม่กระตุกมั๊ง E71 เป็น 3G Phone โดยชาติกำเนิด

:ไว้รอรุ่นที่ทำด้วยนุ่นละกาน Smile ที่ Narita Airport เห็นมีแบบ Credit Card อ่ะแต่โทรเข้าออกได้มี LCD แสดงหมายเลขเท่านั้นเองใช้หมดแล้วต้องไส่ถัง Recycle ด้วย

7.แผ่นกันรอย ในเมืองไทยมีหรือยังครับ --- แปะสิ บาท MBK

ที่ถามรู้แค่นี้แหละ มะค่อยเก่งที่เหลือต้องรอบรรดาเทพ กลับมาก่อง

E71 FC อย่ายอมแพ้ Board อื่นๆน๊ามาช่วยกัน Post หน่อย Wink

Thanks หลายๆ คุน Grace 71 ตอบมาอีกนะครับ เหล่า เทพ
ปอรช์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 14:37  

ไม่รู้ว่าสามารถโหลดภาษาที่3 เพิ่มเติมได้ไหม
เคยถามร้านที่ขายบอกต้องถอดภาษาไทยออกก่อนถึงโหลดได้
mimimeoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อดซื้อเลยอ่ะ T_T
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 17:19  

วันนี้ไปซีคอนมาค่ะ ตรงรี่เข้าไปที่ nokia shop ปรากฎว่า ของหมด ถ้าจะเอาต้องจอง มัดจำ 1,000 บาท พอเดินไปร้านอื่นๆๆ ก็หมดเหมือนกัน ยกเว้นตามตู้ แต่อู้หู ขายกันตั้ง 18,000 ก็เลยต้องอดใจไว้ รออีก 1 อาทิตย์ แล้วค่อยไปซื้อใหม่ เจ้า E71 ขายดีจิงๆ เนอะ
ปล. แอบถามหน่อยค่ะ ว่า e71 ใช้ โปรแกรม โชว์รูปคนโทรเข้าแบบเต็มหน้าจอ ต้องใช้โปรแกรมอะไรเหรอคะ ใช่ FScaller รึเปล่า เพราะเคยใช้อยู่ ตอนใช้ N70 อ่ะค่ะ
khunao19
Year's Star

หัวข้อ : Re: อดซื้อเลยอ่ะ T_T
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 20:55  

วันนี้ไปซีคอนมาค่ะ ตรงรี่เข้าไปที่ nokia shop ปรากฎว่า ของหมด ถ้าจะเอาต้องจอง มัดจำ 1,000 บาท พอเดินไปร้านอื่นๆๆ ก็หมดเหมือนกัน ยกเว้นตามตู้ แต่อู้หู ขายกันตั้ง 18,000 ก็เลยต้องอดใจไว้ รออีก 1 อาทิตย์ แล้วค่อยไปซื้อใหม่ เจ้า E71 ขายดีจิงๆ เนอะ
ปล. แอบถามหน่อยค่ะ ว่า e71 ใช้ โปรแกรม โชว์รูปคนโทรเข้าแบบเต็มหน้าจอ ต้องใช้โปรแกรมอะไรเหรอคะ ใช่ FScaller รึเปล่า เพราะเคยใช้อยู่ ตอนใช้ N70 อ่ะค่ะ

ใช้ FScaller ได้ครับ โชว์เต็มจอ ทดลองแล้วครับ

อยากทราบแหล่งโหลดธีม มีที่ไหนแนะนำบ้างมั๊ยครับ เบื่อธีมเดิมๆ ของเครื่องน่ะครับ
ไม่มีน่ารักๆ แบบรุ่นอื่นๆ เลยอ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 22:24  

khunao19 ผู้เขียน:

ใช้ FScaller ได้ครับ โชว์เต็มจอ ทดลองแล้วครับ

อยากทราบแหล่งโหลดธีม มีที่ไหนแนะนำบ้างมั๊ยครับ เบื่อธีมเดิมๆ ของเครื่องน่ะครับ
ไม่มีน่ารักๆ แบบรุ่นอื่นๆ เลยอ

Themes ร้อนๆเจ๋งๆ Load กานค่าวปายย..
Razz http://www.mmcforums.net/theme/nokia-E71-themes.html
ก่อน Install
1-Menu>Tools>Setting>Applications>App.manager> ที่ Software installation ตั้งไว้ที่ All และที่ Online certificate check เอาไว้ที่ Off
2-ถ้าตอน Imstall เจอ Expired Certificate ให้ไปตั้ง คศ ย้อนหลัง เช่น 2006 แล้วเริ่ม Install ใหม่
ถ้าไม่ได้ก็เลือก Theme อื่นเหอะ แต่ส่วนใหญ่ได้เกือบหมด

มีแรงพอ Load ป่ะ ดูเอาเอง เย๊อะม๊าก
Have fun & Good 4 miii
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 22:28  

Razz ที่ Menu>Gallery>Images ทำ Hi-Light ภาพที่ต้องการ > Option>Use Image>Assign to Contact จ้า Boo hoo!
mimimeoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 22:33  

ไม่มีน่ารักๆ แบบรุ่นอื่นๆ เลยอ[/quote]

ปกติ เข้า อยู่ 2 เวบค่ะ มีเยอะๆมากก เลย
www.ownskin.com
www.zedge.net
ต้องลงทะเบียนก่อนนะคะ (ฟรี จ้า)
ปล. ถามหน่อยสิ กล้อง e71 มันไม่ชัดมากเลยเหรอ ไปอ่านเวบอื่นมาบอกว่าอย่างแรง ง ง อ่ะ แต่ก็ไม่เป็นไรหรอก เพราะเราชอบนี่นา ไปจองมาแล้วด้วย
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 22:55  

http://www.google.co.th/search?hl=th&q=Nokia+E71%2CTheme&btnG=%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%A2+Google&meta=

อ่ะ นี่เลย Themes Wink
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 23:01  

ปกติ เข้า อยู่ 2 เวบค่ะ มีเยอะๆมากก เลย
www.ownskin.com
www.zedge.net
ต้องลงทะเบียนก่อนนะคะ (ฟรี จ้า)
ปล. ถามหน่อยสิ กล้อง e71 มันไม่ชัดมากเลยเหรอ ไปอ่านเวบอื่นมาบอกว่าอย่างแรง ง ง อ่ะ แต่ก็ไม่เป็นไรหรอก เพราะเราชอบนี่นา ไปจองมาแล้วด้วย[/quote]

Razz ไม่ไช่อะไรขนาดนั้น เพียงแต่ต้องการแสงมากๆเพราะ Lense เล็ก ถ้าถ่ายภาพแดดจ้า ก็ OK น๊ะ แต่จะให้ได้ภาพชัดอย่างพวกตัวหนาๆคงไม่ได้ เคยใช้ N93i ที่ถือว่ากล้องเจ๋งสุดใน N series ก็รับว่าดีกว่าของ E71 แน่ แต่ N93i ก็ไม่แน่ไปกว่า Sumsung ตัวละ 2500 บาทหรอก
if_fy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 03:10  

Dic ของ E71
เวลาโหลดภาษาอื่น โหลดฟรีมั๊ยคะ? หรือว่าต้องเสียตัง
เห็นมันมีให้โหลดตั้งหลายภาษา
mimimeoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 09:32  

Razz ไม่ไช่อะไรขนาดนั้น เพียงแต่ต้องการแสงมากๆเพราะ Lense เล็ก ถ้าถ่ายภาพแดดจ้า ก็ OK น๊ะ แต่จะให้ได้ภาพชัดอย่างพวกตัวหนาๆคงไม่ได้ เคยใช้ N93i ที่ถือว่ากล้องเจ๋งสุดใน N series ก็รับว่าดีกว่าของ E71 แน่ แต่ N93i ก็ไม่แน่ไปกว่า Sumsung ตัวละ 2500 บาทหรอก[/quote]

ขอบคุณคุณ Grace71 มากๆนะคะ สำหรับคำตอบ ใจดีจัง มาตอบบ๊อยบ่อย
ป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 17:22  

อยากถามเรื่อง Email E71ครับผม ไม่ทราบว่ามันมีวิธีไหน หรือว่ามันทำได้ไหมครับที่ทำให้เวลามี mailใหม่เข้ามา แล้วมันขึ้นเตือนมาเลยครับ

อย่างเช่นผมใช้ yahoo mail มันต้องเข้าไปเช็คดูเองตลอดครับ

ขอบคุณครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 19:56  

Razz ไม่ไช่อะไรขนาดนั้น เพียงแต่ต้องการแสงมากๆเพราะ Lense เล็ก ถ้าถ่ายภาพแดดจ้า ก็ OK น๊ะ แต่จะให้ได้ภาพชัดอย่างพวกตัวหนาๆคงไม่ได้ เคยใช้ N93i ที่ถือว่ากล้องเจ๋งสุดใน N series ก็รับว่าดีกว่าของ E71 แน่ แต่ N93i ก็ไม่แน่ไปกว่า Sumsung ตัวละ 2500 บาทหรอก

ขอบคุณคุณ Grace71 มากๆนะคะ สำหรับคำตอบ ใจดีจัง มาตอบบ๊อยบ่อย[/quote]
เข้ามาอ่านด้วย E71 ค๊าบ บางครั้งถ้าตอบไม่ยาวก็พิมพ์ตอบซ๊ะเลย เช่นครั้งเปงต้น
Razz
jjjllll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 15:31  

เครื่องสีขาว หากใช้ไปนานๆ
แป้นมันจะหมอง หรือเปลี่ยนสีไปแบบแป้นคียบอร์ดบนคอม มั้ยคะ
รบกวนผุ้รุ้หน่อยค่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 17:14  

ขอบคุณคุณ Grace71 มากๆนะคะ สำหรับคำตอบ ใจดีจัง มาตอบบ๊อยบ่อย

เข้ามาอ่านด้วย E71 ค๊าบ บางครั้งถ้าตอบไม่ยาวก็พิมพ์ตอบซ๊ะเลย เช่นครั้งเปงต้น
Razz[/quote]

ก่อนถ่ายให้กล้องปรับโฟกัส โดยกด หมายเลข 2 มันจะชัดมาก ๆ เลยครับ โดยเฉพาะเวลาต้องถ่ายแบบ มาโคร กล้องจะปรับโฟกัสให้อัตโนมัติเลยครับ เจ๋งจริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 17:44  

jjjllll ผู้เขียน:
เครื่องสีขาว หากใช้ไปนานๆ
แป้นมันจะหมอง หรือเปลี่ยนสีไปแบบแป้นคียบอร์ดบนคอม มั้ยคะ
รบกวนผุ้รุ้หน่อยค่า

ส่วนตัวผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ แต่ติดที่ยังไม่เห็นตัวจริงเลย ต้องรอผู้ที่เคยใช้แล้วมายืนยันว่าน่าจะเป็นอย่างไรครับ Very Happy รอๆๆๆๆ อยากทราบครับ
send2win
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 10:48  

Razz ทำ restart จ้า ปิด แล้ว เปิด ใหม่

ตอนนี้ผมประสบปัญหาเดียวกันเลยครับ
คือเข้า contact แล้วเด้งออกมาครับ
ใช้งาน contact ไม่ได้เลย

ลอง restart แล้วก็ไม่หายครับผม
มีใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ ช่วยที T_T
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 11:13  

ตอนนี้ผมประสบปัญหาเดียวกันเลยครับ
คือเข้า contact แล้วเด้งออกมาครับ

ลอง restart แล้วก็ไม่หายครับผม
มีใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ ช่วยที T_T

ลองปิดเครื่อง ถอดแบตทิ้งไว้ซัก 30 วินาที
แล้วใส่แบตกลับเข้าไป เปิดเครื่องดูใหม่อีกครั้ง
ถ้าไม่หายคงต้อง Hard Reset

Hard Reset
=======
กด*#7370# แล้วตามด้วย 12345

(ทุกอย่างจะกลับไปที่ Factory Setting ก่อนทำ backup contact ไว้ก่อน
และคุ้นๆว่าโปรแกรม ใน installations ก็จะหายไปด้วย )
send2win
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 11:42  

ลองปิดเครื่อง ถอดแบตทิ้งไว้ซัก 30 วินาที
แล้วใส่แบตกลับเข้าไป เปิดเครื่องดูใหม่อีกครั้ง

Hard Reset
=======

(ทุกอย่างจะกลับไปที่ Factory Setting ก่อนทำ backup contact ไว้ก่อน
และคุ้นๆว่าโปรแกรม ใน installations ก็จะหายไปด้วย )

ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ

พอดีนึกขึ้นมาได้ว่า พึ่งจะลง Window Live จาก Link ในกระทู้นี้ไปครับ

ก็เลยคิดว่าลองลบ Window Live ออกไปดู
ปรากฎว่าลบออกไปแล้ว เข้า Contact ได้ปกติแล้วครับ

แต่ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับ Window Live หรือเปล่า
ใครที่ได้ลง Window Live ไปแล้วจาก link ที่ว่า
แล้วยังเข้า Contact ได้ปกติไหมครับ
สงสัยจัง เลยอดเล่น msn เลย เหอะๆ T_T
ป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 12:44  

Hard Reset
=======

พอดีนึกขึ้นมาได้ว่า พึ่งจะลง Window Live จาก Link ในกระทู้นี้ไปครับ

ก็เลยคิดว่าลองลบ Window Live ออกไปดู
ปรากฎว่าลบออกไปแล้ว เข้า Contact ได้ปกติแล้วครับ

แต่ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับ Window Live หรือเปล่า
ใครที่ได้ลง Window Live ไปแล้วจาก link ที่ว่า
แล้วยังเข้า Contact ได้ปกติไหมครับ
สงสัยจัง เลยอดเล่น msn เลย เหอะๆ T_T

]
ของผมลง windows live จาก installations เลย ก็เล่นได้นะครับ
ana-kin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 15:52  

Hard Reset
=======

ผมก็เป็นครับเลยformat เมม แล้วก็กลับมาได้เหมือนเดิมแต่ก็ต้องลงโปรแกรมใหม่

แต่ตอนนี้ปัญหาของผมคือ เสียงเรียกเข้ามันคุณภาพต่ำ
คือตัดเพลง mp3 มา เปิดใน media player ในเครื่องชัดเจนปกติมาก
แต่พอตั้งเป็นริงโทนแล้ว ตอนสายเข้ามาคุณภาพเสียงต่ำมากๆ
ไม่ทราบว่าเพราะอะไรเหมือนกันครับ
send2win
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 17:06  

ana-kin ผู้เขียน:
แต่ตอนนี้ปัญหาของผมคือ เสียงเรียกเข้ามันคุณภาพต่ำ
คือตัดเพลง mp3 มา เปิดใน media player ในเครื่องชัดเจนปกติมาก
แต่พอตั้งเป็นริงโทนแล้ว ตอนสายเข้ามาคุณภาพเสียงต่ำมากๆ
ไม่ทราบว่าเพราะอะไรเหมือนกันครับ

ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรมากนะครับ แต่ขอเดาหน่อย

ไม่ทราบว่าไปเปิด 3D-Tones ไว้หรือปล่าวครับ
ผมก็เคยไปเปิดมัน ปรากฏว่าเสียงมันหายเป็นห้วงๆ
เพราะว่า E71 เนี่ยมันมีลำโพงเดียวครับ เสียงเลยออกไม่เต็ม
ถ้าเปิดไว้ลองไปปิดดูนะครับ Menu --> Media --> 3D-Tones

ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ทราบครับ เหอะๆ ^^"
whiten
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 17:15  

ใครซื้อมาใช้แล้ว ช่วยบอกต่อด้วย ว่าดีไม่ดียังไงจ้า
ytt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 17:31  

ราคาล่าสุดตอนนี้อยู่ที่เท่าไร
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 20:40  

Hard Reset
=======

]
ของผมลง windows live จาก installations เลย ก็เล่นได้นะครับ

Razz ปัญหาการเข้า Contact ไม่ได้อีกอย่างหนึ่งที่พบกับตัวเองคือ ชอบไป Download Theme สวยๆมาใช้หนึ่งในจำนวนนั้นคือ
Theme ชื่อ Spring Green Default by Pizero สวยถูกใจ แต่สังเกตุได้ว่าทำไมเวลาใช้ Note Boook online โดยใช้ E71 เป็น Modem ไม่ว่าจะใช้สาย CA-101 หรือ
Blue Tooth 2.0 EDR แล้ว E71 จะ Hang บ่อยๆเข้า Contact ก็ไม่ได้ Restart แล้วก็ไม่หาย ก็ลองเปลี่ยน Theme อื่นดู เออเข้า Contact ได้พอกลับมาใช้ Thems
Spring Green Default by Pizero ก็เข้าได้แต่ใช้ไปสักพักก็เป็นอีก และอาการ Hang เวลาเข้า Net ก็ยังอยู่ ก็ตัดใจ Remove Theme Spring Green Default by Pizero ออกเลย หลังจากนั้นทุกอย่างก็ปรกติไม่มีอาการผิดปรกติอีกเลย
ส่วน Messenger ไม่มีปัญหาน๊ะ

ก็เป็นเพียงประสพการณ์ ที่ได้พบ เราอาจต้องดูบ้างหรือจำว่าได้ Installed อะไรลงไปบ้างหลังจากนั้นเกิดอะไรขึ้นด้วยจะได้ไม่ต้องทำ Hard Reset แล้วต้องมาลง Apps อื่นๆที่จะใช้ตามมาอีกทีหลังซึ่งอาจจะทำให้ Default บางตัวหายไปอีกด้วย
E71 ตลกอยู่อย่างหนึ่ง เมื่อเราใช้เปิดเพลง เสียงแบบปรกติ หรือ 3D ซึ่งจะเพราะขึ้นอีกหน่อย แล้วลองเอามือป้องส่วนบนของตัวเครื่องดูสิ เสียงจะดังขึ้นมาก หรือเอาส่วนหัวหย่อน
ลงไปในแก้ว Plastic ก็ได้ผลเหมือนกัน
MentalRay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 20:44  

อยากขาย E71 อะครับ ซื้อเครื่องมาวันที่ 22 แต่มีปัญหาเลยนำไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มาวันนี้ (26/08/0Cool

อยากขายมากๆ คือ เครื่องแรกมันมีปัญหาแล้วยังไงมันก็รู้สึกแย่ไปแล้วอะครับ ไม่อยากใช้รุ่นนี้แล้ว

ใครสนใจ โทรมาได้ครับ 081-2455414
ผมซื้อมา 18000 นิดๆ ที่ Nokia Siam Paragon
ราคาคุยกันนะครับ เครื่องใหม่เอี่ยม! สีดำครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 20:47  

whiten ผู้เขียน:
ใครซื้อมาใช้แล้ว ช่วยบอกต่อด้วย ว่าดีไม่ดียังไงจ้า

Confused ด้านบนและล่างของ Web Page นี้จะมีให้ click อ่านย้อนหลังได้ ลองดูน๊ะ ช่วยได้มาก
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 20:53  

MentalRay ผู้เขียน:
อยากขาย E71 อะครับ ซื้อเครื่องมาวันที่ 22 แต่มีปัญหาเลยนำไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มาวันนี้ (26/08/0Cool

อยากขายมากๆ คือ เครื่องแรกมันมีปัญหาแล้วยังไงมันก็รู้สึกแย่ไปแล้วอะครับ ไม่อยากใช้รุ่นนี้แล้ว

ใครสนใจ โทรมาได้ครับ 081-2455414
ผมซื้อมา 18000 นิดๆ ที่ Nokia Siam Paragon
ราคาคุยกันนะครับ เครื่องใหม่เอี่ยม! สีดำครับ

Rolling Eyes น่าจะได้มีโอกาศขอให้เจ้าหน้าที่เทคนิคแนะนำการใช้งานให้น๊ะ เคยใช้ Mobileมา 7 เครื่องแล้ว ไม่รวมเครื่องเด็กที่ทางบ้านให้ใช้สมัยเรียน ยังไม่มีเครื่องไหนโดนใจเท่า E71 เลย
ไม่ว่าจะเป็นรูปทรงหรือ Applications ที่มากับเครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 21:04  

Rolling Eyes น่าจะได้มีโอกาศขอให้เจ้าหน้าที่เทคนิคแนะนำการใช้งานให้น๊ะ เคยใช้ Mobileมา 7 เครื่องแล้ว ไม่รวมเครื่องเด็กที่ทางบ้านให้ใช้สมัยเรียน ยังไม่มีเครื่องไหนโดนใจเท่า E71 เลย
ไม่ว่าจะเป็นรูปทรงหรือ Applications ที่มากับเครื่อง

ถ้าผมไม่มีปัญญาใช้ ก็คงไม่คิดจะซื้อมา

ที่อยากบอกคุณ คือ อย่าอวดเก่ง ปากดีไปก็เท่านั้นแหละครับ

พอเครื่องมีปัญหามันก็ไม่รักแล้วหล่ะครับ มันดียังไงก็ไม่ชอบแล้วอะ

เข้าใจ?
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 22:02  

ถ้าผมไม่มีปัญญาใช้ ก็คงไม่คิดจะซื้อมา

ที่อยากบอกคุณ คือ อย่าอวดเก่ง ปากดีไปก็เท่านั้นแหละครับ

พอเครื่องมีปัญหามันก็ไม่รักแล้วหล่ะครับ มันดียังไงก็ไม่ชอบแล้วอะ

เข้าใจ?

อ้าวไม่ได้ว่าอะไรเลยน๊ะ ก็คุยกันดีๆนี่นา ไม่รักก็ไม่ได้ว่าอะไรซ๊ะหน่อย
tarwam
Year's Star

หัวข้อ : Garmin
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 22:05  

คือผมเอา E71 ไปลง Garmin มาแต่หาสัญญาณ Gps ไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงรบกวนด้วยครับ
gu_koson
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 22:51  

ใครมีโปรแกรม บล็อคเบอร์เจ๋งๆบ้าง ขอที่โหลดหน่อย

อยากได้ที่แบบ black list และ white list อ่ะ เวลาบางคนเอาเบอร์อื่นโทรจะได้ไม่ติดไปเลย เอาเฉพาะที่เราอนุญาตเท่านั้น มีไหมอ่ะ

คุ้นๆว่ามี แต่หาไม่เจออ่ะครับ ส่วนที่เจอก็แบบตัวทดลองอ่ะ ใช้ได้แค่ 15 วันเอง จะซื้อโปรแกรมก็ไม่เห็นมีของไทยเลยอ่ะครับมีแต่ของนอกอ่ะ Rolling Eyes
Taraa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกี่ยวกับ PC Suit
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 00:30  

พอ ดี ปัญหา เก่าๆ พบ ยังไม่มีใครตอบเลย เอาปัญหา ใหม่มาแล้ว
เออ ต้อง ขอขอบคุณ คุณ Grace 71 ด้วยครับ ที่ช่วยไขปัญหาให้ผม
ปัญหามีอยู่ว่า พอ ผม sync กับ pc suit แล้ว พอเสร็จ ผมก็ ดึก ออกเลย ทำให้เวลา จะมาใช้ มันหา Memory card ไม่เจอ ทุกครั้ง ต้องเปิด ปิดเครื่องใหม่ จะต้อง ทำอย่างไรดีครับ
send2win
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 00:43  

คืออยากรู้ว่าเพื่อนๆ ถอดสาย usb กันยังไงหรอครับ
ผมกด safely remove hardware ไม่ได้เลยครับ
ถอดมันดื้อทุกที กลัวมันจะพังจังอ่ะ

ส่วนโปรแกรม Block เบอร์โทร
ลองใช้ Advanced Call Manager หรือยังครับ
มีทั้งแบบ blacklist และ white list ให้เลือกใช้ครับ
download ได้ที่เว็บของ nokia เลยครับ
http://europe.nokia.com/A41073165
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 03:56  

ผมกำลังเลือกอยู่ระหว่าง E71 กับ N82 คับ
ผมไม่เคยใช้ nokia และ ซิมเปี้ยน มาก่อนเลยคับ
เท่าที่ผมอ่านๆ n82 ต่างกับ n71 ที่ แบต ครีบอด และกล้องที่ดีกว่า
แต่โปรแกรม organize ของ e71 จะดีกว่า
อยากรู็ว่า พวกโปรแกรม organize แบบ e71
เอาไปลงใน n82 ได้มั้ยคับ
............................
ขอบคุณมากๆๆเลย คับบ
aeweb1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : :(
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 11:48  

มีปัญหา safely remove hardware เหมือนกันคับ มันดึงสาย USB ไม่ได้คับ ต้องทำงัยคับผู้รู้ช่วยไขปัญหาให้หน่อยนะคับ

ที่จิงมีอีกเยอะ เช่น GPS อะคับผมเล่นยังงงๆ อยู่คล้ำๆ เครื่องใหม่ได้4วันแล้วคับ ยังงงกะมันอยู่เลย
พวก VDO อีกคับบางไฟล์อ่านไม่ได้คับ เช่นดึงไฟล์ karaoke มาลงเครือ่งอ่านไม่ได้อะ ต้องทำยังไงก่อนคับ ช่วยหน่อย
vitzadd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 11:53  

เวลา Sinc แล้วกด Safe Remove แล้วไม่ได้ก็อย่าเพิ่งดึงออกครับ รอซักพักเพราะเครื่องมันกำลังทำงานอยู่อ่ะครับ ต้องรอแป๊บนึง เพราะถ้ารีบดึงบางทีข้อมูลที่ทำการดึงเข้ามาอาจจะมาไม่ครบหรือไฟล์เสียไปเลยก็ได้ครับ
khoafang
Year's Star

หัวข้อ : Re: :(
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 13:23  

มีปัญหา safely remove hardware เหมือนกันคับ มันดึงสาย USB ไม่ได้คับ ต้องทำงัยคับผู้รู้ช่วยไขปัญหาให้หน่อยนะคับ

ที่จิงมีอีกเยอะ เช่น GPS อะคับผมเล่นยังงงๆ อยู่คล้ำๆ เครื่องใหม่ได้4วันแล้วคับ ยังงงกะมันอยู่เลย
พวก VDO อีกคับบางไฟล์อ่านไม่ได้คับ เช่นดึงไฟล์ karaoke มาลงเครือ่งอ่านไม่ได้อะ ต้องทำยังไงก่อนคับ ช่วยหน่อย

ไฟล์ karaoke้องแปลงไฟล์ให้มันเปลี่ยนนามสกุลก่อนนะครับถึงจะเล่นได้
ไฟล์อื่นๆก็เหมือนกันลองไปเช็คดูว่าโทรศัพท์รองรับไฟล์นามสกุลไหนบ้างแล้วก็ใช้โปรแกรมแปลงไฟล์เปลี่ยนนามสกุลนะครับ
ana-kin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 13:30  

ana-kin ผู้เขียน:

ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรมากนะครับ แต่ขอเดาหน่อย

ไม่ทราบว่าไปเปิด 3D-Tones ไว้หรือปล่าวครับ
ผมก็เคยไปเปิดมัน ปรากฏว่าเสียงมันหายเป็นห้วงๆ
เพราะว่า E71 เนี่ยมันมีลำโพงเดียวครับ เสียงเลยออกไม่เต็ม
ถ้าเปิดไว้ลองไปปิดดูนะครับ Menu --> Media --> 3D-Tones

ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ทราบครับ เหอะๆ ^^"

เป๊ะเลยครับ ขอบคุณคุณ sand2win มากมายเลย
เฮ้อ นึกว่าจะเจ๊งซะแล้ว
aeweb1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : :(
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 13:32  

โปรแกรม Messenger ที่ติดมากะเครื่องดีกว่า
เจ้า- WindowsLive_for_Series60_3rd ไหมคับ ผมลงทับไปรุ้สึกมัน ไม่ช่ายภาษาไทยแล้วอะ
ทำไงดี อยากได้ตัวเดิม
Sad
aeweb1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 13:35  

khoafang ผู้เขียน:

ไฟล์ karaoke้องแปลงไฟล์ให้มันเปลี่ยนนามสกุลก่อนนะครับถึงจะเล่นได้
ไฟล์อื่นๆก็เหมือนกันลองไปเช็คดูว่าโทรศัพท์รองรับไฟล์นามสกุลไหนบ้างแล้วก็ใช้โปรแกรมแปลงไฟล์เปลี่ยนนามสกุลนะครับ

ไหนๆก้อไหนๆขอโปรแกรมแปลไฟล์ ด้วยสิคับ ขอบคุนคับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เกี่ยวกับ PC Suit
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 19:39  

พอ ดี ปัญหา เก่าๆ พบ ยังไม่มีใครตอบเลย เอาปัญหา ใหม่มาแล้ว
เออ ต้อง ขอขอบคุณ คุณ Grace 71 ด้วยครับ ที่ช่วยไขปัญหาให้ผม
ปัญหามีอยู่ว่า พอ ผม sync กับ pc suit แล้ว พอเสร็จ ผมก็ ดึก ออกเลย ทำให้เวลา จะมาใช้ มันหา Memory card ไม่เจอ ทุกครั้ง ต้องเปิด ปิดเครื่องใหม่ จะต้อง ทำอย่างไรดีครับ

Razz การใช้สาย CA-101 USB ที่ใช้กับ DTAC จะได้ speed 460.8 Kbps. การใช้ BT 2.0 EDR จะได้ speed ที่ 115 Kbps แต่เวลา download file จะได้ความเร็วไกล้เคียงกัน โดย CA-101 USB จะดูเร็วกว่านิดหน่อย ไม่มากเหมือน speed ที่เห็น
ปรกติจะใช้ BT 2.0 EDR เพราะเบื่อต้องคอยเสียบสาย แต่ถ้าจะ Update Windows หรือ download file ขนาดใหญ่ถึงจะใช้ CA-101 USB
การทำ Safe to Remove Hardware หาเจอแล๊ะ คือ ต้อง Exit PC Suit ก่อนแล้วรอแป๊บนึง แล้วจึงทำ Safe to Remove Hardware ค๊าบพี่น้อง
เมื่อก่อนใช้ ปิด E71 อย่างเดียวเลย..ง่ะ ช่วยๆกันแก้ปัญหากานปาย เล่าประสพการณ์ที่เรียนรู้มาให้ฟังกันบ่อยๆ ช่วงนี้บ้า load Theme อิ อิ ได้สวยสะจัยหลายตัวแล้ว
แต่สังเกตุได้ว่ามักจะเป็น Theme ที่ใช้กับรุ่นอื่นมาก่อนแล้วนำมาแก้ปรับให้เข้ากับ E71 เท่านั้นเพราะขนาดที่ show อยู่มันไม่ใช่ มีที่ใช่ก็ไม่สวย.....
khunao19
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 20:21  

Themes ร้อนๆเจ๋งๆ Load กานค่าวปายย..
Razz http://www.mmcforums.net/theme/nokia-E71-themes.html
1-Menu>Tools>Setting>Applications>App.manager> ที่ Software installation ตั้งไว้ที่ All และที่ Online certificate check เอาไว้ที่ Off
2-ถ้าตอน Imstall เจอ Expired Certificate ให้ไปตั้ง คศ ย้อนหลัง เช่น 2006 แล้วเริ่ม Install ใหม่
ถ้าไม่ได้ก็เลือก Theme อื่นเหอะ แต่ส่วนใหญ่ได้เกือบหมด

มีแรงพอ Load ป่ะ ดูเอาเอง เย๊อะม๊าก

ขอบคุณมากครับคุณ Grace71 สำหรับแหล่งโหลด theme
เยอะจริงๆ สวยด้วย...

รบกวนนิดนึง ผมหา SmartMovie มาลงให้ E71 ไม่ได้อ่ะครับ ผมได้มาที่นึง
แต่พอ signed แล้วกลับยังขึ้น cer expired น่ะครับ ทั้งๆ ที่โปรแกรมอื่นผม signed เองก็ใช้ได้ครับ...

มีที่ให้โหลดอื่นมั๊ยครับ...ผมชอบ SmartMovie เพราะว่าแปลงบนคอมฯ ง่ายและสะดวกดีอ่ะครับ...
หรือคุณ Grace71 มีโปรแกรมแปลงอื่แนะนำมั๊ยครับ..
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 21:31  

ขอบคุณมากครับคุณ Grace71 สำหรับแหล่งโหลด theme

รบกวนนิดนึง ผมหา SmartMovie มาลงให้ E71 ไม่ได้อ่ะครับ ผมได้มาที่นึง
แต่พอ signed แล้วกลับยังขึ้น cer expired น่ะครับ ทั้งๆ ที่โปรแกรมอื่นผม signed เองก็ใช้ได้ครับ...

มีที่ให้โหลดอื่นมั๊ยครับ...ผมชอบ SmartMovie เพราะว่าแปลงบนคอมฯ ง่ายและสะดวกดีอ่ะครับ...
หรือคุณ Grace71 มีโปรแกรมแปลงอื่แนะนำมั๊ยครับ..

Rolling Eyes จิงๆแล้วไม่เก่งอ่ะ เล่นอะไรได้ก็ทำไป ที่ใช้แปลง file MPG เป็น MP4 คือ Nokia Multimedia Player ที่อยู่ใน PC Suit นั่นแหละ โดยเข้าไปที่ C:\Program Files\Nokia\Nokia PC Suite 6 จาเห็น Icon ของ Multimedia Player แล้ว click ขวา Send to Desktop(Create Shortcut) ไว้เรียกใช้ได้ง่าย แล้วเรียก file MPG หรืออื่นๆที่
Multimedia Player ยอมรับแล้วมันจาแปลงเป็น MP4 ได้อ่ะ ทำเป็นแค่นี้แหละ..ขออาภัยในฟามมะค่อยสดวก ก๊าบ... Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 22:25  

อยากสอบถามผู้รู้หน่อยนะคะ คือว่าพอเชื่อมต่อผ่าน USB แล้วมันขึ้นว่า E71 ถูกเชื่อมต่อในโหมด USB ที่เครื่องไม่รองรับ ทั้งๆ ที่ก่อนหน้าก็เคยใช้ได้ตามปกติ อันนี้จะแก้ไขที่ไหนคะ Very Happy
aeweb1982
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 22:26  

Rolling Eyes จิงๆแล้วไม่เก่งอ่ะ เล่นอะไรได้ก็ทำไป ที่ใช้แปลง file MPG เป็น MP4 คือ Nokia Multimedia Player ที่อยู่ใน PC Suit นั่นแหละ โดยเข้าไปที่ C:\Program Files\Nokia\Nokia PC Suite 6 จาเห็น Icon ของ Multimedia Player แล้ว click ขวา Send to Desktop(Create Shortcut) ไว้เรียกใช้ได้ง่าย แล้วเรียก file MPG หรืออื่นๆที่
Multimedia Player ยอมรับแล้วมันจาแปลงเป็น MP4 ได้อ่ะ ทำเป็นแค่นี้แหละ..ขออาภัยในฟามมะค่อยสดวก ก๊าบ... Sad

1.ผมเป็น Nokia PC Suite 7 อะ ไม่เห็น Icon ของ Multimedia Player อยู่ตรงไหนคับ

2.แล้วถามอีกอย่างการลง themes จะทำให้เครื่องกระตุก หรือรวนไหมคับเพราะเคยเห็นเพื่อนลง N 70 แล้วค้างบ่อยๆคับ สวยก้อจิงแต่กลัวคับ
3.ฝากเคลียข้อ 1. ด้วยนะคับ อยากเอา MV เพราะๆลงเครืองคับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 23:03  

Razz ไม่ได้ใช้ PC suit 7 จ้าแต่น่าจะมีน๊ะ
Theme ที่ทำให้เครื่องรวนมีแน่ แต่เคยเจอตัวเดียวเอง ชื่อ Spring Rain Default
by Pizero เจอก็ Remove ปายมังมะช่าย
Virus
Good night Karb Smile
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 07:09  

เมื่อก่อนชอบทำ Theme เองมากๆ เพราะจะได้ wallpaper และ นาฬิกา ที่เราชอบได้เต็มจอทำที่ ownskin อ่ะ แต่ตอนนี้ไม่ได้ทำเลย.....เนื่องจากขั้นแรกๆ ที่ให้เลือก รูปเนี่ย (ตามรุ่น) แต่ขนาดจอมันไม่ใช่ 240x320 แต่เป็น 320x240 เลยไม่ทำซักที....คงต้องรอให้ทาง ownskin ทำออกมาให้ถูกซักทีอ่ะ Sad
khoafang
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 08:59  

ไหนๆก้อไหนๆขอโปรแกรมแปลไฟล์ ด้วยสิคับ ขอบคุนคับ

http://www.4shared.com/file/53591550/b62f3485/xilisoft_video_converter_50600625.html?s=1ตามนี้เลยนะครับโดยคลิกที่DOWNLOAD NOW จากนั้นมันจะเปลี่ยนหน้าเวปให้สังเกตุดูข้อความ Your download link will appear in 7 seconds... เลข7จะนับถอยหลังลงเรื่อยๆถึง0เมื่อไหร่ก็จะเจอข้อความให้LOADได้เลย
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 18:12  

http://www.4shared.com/file/53591550/b62f3485/xilisoft_video_converter_50600625.html?s=1ตามนี้เลยนะครับโดยคลิกที่DOWNLOAD NOW จากนั้นมันจะเปลี่ยนหน้าเวปให้สังเกตุดูข้อความ Your download link will appear in 7 seconds... เลข7จะนับถอยหลังลงเรื่อยๆถึง0เมื่อไหร่ก็จะเจอข้อความให้LOADได้เลย

Razz ราวแอบคาโมย Download ด้วยง่ะ เจ๋งม๊าก ขอบคุณ ค๊าบสำหรับ Free Stuff ดีๆที่นำมาฝาก Installed แล้วใช้ Code ตัวแรกก้อ OK เลย Wink
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 18:19  

อยากสอบถามผู้รู้หน่อยนะคะ คือว่าพอเชื่อมต่อผ่าน USB แล้วมันขึ้นว่า E71 ถูกเชื่อมต่อในโหมด USB ที่เครื่องไม่รองรับ ทั้งๆ ที่ก่อนหน้าก็เคยใช้ได้ตามปกติ อันนี้จะแก้ไขที่ไหนคะ Very Happy

Razz อันนี้เคยเป็นเหมือนกัน แต่แก้โดยไป Download CA-101 Cable Driver มาลงอาการก็หายไป เพื่อนๆอาจมีวิธีอื่นๆก็แนะนำกานค่าวมาน๊า ตอนนี้บรรดาเทพ ไม่รู้หายไปไหนกันหมด ไม่เหงมา post กันมั่งเลย เอ หรือไปอยู่ที่ทำเนียบกาน อิ อิ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ E71 จัง
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 20:06  

ตอนนี้หาซื้อที่ไหนไม่มีเลยค่ะ nokia shop สาขาต่างๆ ก็ของหมดเลย เค้าบอกว่าของยังไม่มา อีกนาน J-mart ก็ขายตั้ง 18,200 แน่ะ ค่ะ แพงกว่าตั้ง 2,000 บาท เสียดายตังค์ อยากซื้อเครื่องศูนย์ แต่ไม่กล้าซื้อที่มาบุญครอง มีร้านไหนที่ไว้ใจได้บ้างมั้ยคะ
neo7s
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 20:14  

Enhanced Calculator for S60

http://www.nokia.com/betalabs/calculator
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ E71 จัง
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 20:36  

ตอนนี้หาซื้อที่ไหนไม่มีเลยค่ะ nokia shop สาขาต่างๆ ก็ของหมดเลย เค้าบอกว่าของยังไม่มา อีกนาน J-mart ก็ขายตั้ง 18,200 แน่ะ ค่ะ แพงกว่าตั้ง 2,000 บาท เสียดายตังค์ อยากซื้อเครื่องศูนย์ แต่ไม่กล้าซื้อที่มาบุญครอง มีร้านไหนที่ไว้ใจได้บ้างมั้ยคะ

Razz ยินดีต้อนรับคุณ neo7s กลับสู่ E71 FC Webboard กลับมา post แข่งกะ Board อื่นๆกาน อือ แต่บรรยากาศแถวตึกไทยคู่ฟ้าเปงงัยมั่งอ่ะ Rolling Eyes

ซื้อมาจากมาบุญครองเหมือนกันจ้า แทบจะทุกเครื่องเลยไม่มีปัญหาน๊ะตัวแทนของ Nokia ที่นั่นก็มี
อยากให้ติดต่อจองที่ Nokia สำนักงานใหญ่เลยได้จะดีมากจ้า ซอยรางน้ำแถวๆอนุสาวรีย์ชัยอ่่ะจ้า
ดูที่อยู่ใน Web Nokia Thai เอาโทรคุยก่อนได้ ถ้าแบบนั้นคุณ คงภูมิใจมากด้วยน๊ะ
E71 เป็นเครื่องที่มีเสน่ห์มากๆ ทั้งรูปทรงและการใช้งาน Applications ที่มีมาให้เป็น Default Programs
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 21:14  

Enhanced Calculator for S60

http://www.nokia.com/betalabs/calculator

Smile Installed แล้วค๊าบ เจ๋งมากถึงจะเปิด App.ช้าไปนิดนึงแต่ประโยชน์เยอะมากจริงด้วย
ขอบคุณมากๆ
popdot_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 22:43  

อันนี้คือรีวิวิวที่ผมไปโพสใน pantip นะครับ เข้าไปดูได้ อาจจะพอช่วยเหลือเพื่อนๆใน fc นี้ได้บ้างคับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6901923/T6901923.html
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 23:19  

popdot_ ผู้เขียน:
อันนี้คือรีวิวิวที่ผมไปโพสใน pantip นะครับ เข้าไปดูได้ อาจจะพอช่วยเหลือเพื่อนๆใน fc นี้ได้บ้างคับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6901923/T6901923.html

Rolling Eyesอ่ะน๊ะ จา show ว่าเจ้าของเครื่องแหล่ม
OK E71 FC ต้องแหล่มอยู่แล๊ะ เรื่องพิมพ์ไทยอาจช้าไปนิดแต่ไม่ยาก ค๊าบ อารมณ์ประมาณเล่น game กดอ่ะ
ป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 10:04  

อันนี้สำหรับคนที่ยังไม่ทราบนะครับ

E71 ถ้ากด Shift กับปุ่ม navi ตรงกลาง จะเหมือนใช้คำสั่ง mark/unmark นะครับ จะสะดวกมากตอน เลือก ไฟล์ ภาพ เสียง หรือ คอนแทค จำนวนมากๆครับผม (เหมือนคอมบ้านเลยครับ)

ลองดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีข้อสงสัยขอถามอีกนิดนึงนะคะ
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 10:26  

ด้วยความที่เคยใช้แต่โทรศัพท์ที่มีฟังก์ชั่นไม่มากนัก แต่สนใจจะใช้รุ่นนี้มาก
จึงขอสอบถามเพิ่มเติมนิดนึง คำถามอาจจะเชยๆ ไปหน่อย อย่าว่ากันเลยนะคะ Smile

1. E71 นี่สามารถอัดเสียงเช่นเสียงประชุม สัมมนาได้นานแค่ไหนคะ

2. รูเสียบหัวแจ็คที่ใช้เสียบหูฟังเพลง ทำมาในขนาด 2.5'' หรือ 3.5 '' คะ

3. สามารถเข้าweb browser แบบเล่นเนทในคอมพิวเตอร์ได้ไหมคะ หรือเข้าได้แต่ wab ที่ เล่นกับมือถืออะค่ะ

4. พิมพ์ภาษาไทยได้เร็วไหมคะ เช่นถ้าเล่น msn มันคล่องตัวมากไหมในการพิมพ์

5. รองรับการต่อเนท แบบ 3 G ได้ทุกคลื่นความถี่ ของ AIS ,DTAC หรือ True ที่จะมีในอนาคตได้ทุกค่ายเลยไหมคะ

ขอโทษอีกครั้งนะคะ และขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบด้วยค่ะ Smile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: