Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เรื่องกรอบของ 3250 ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2489
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เรื่องกรอบของ 3250 ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 17:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

คืออยากรู้ว่ากรอบแท้เนี่ย ของแท้ ต้องซื้อที่ศูนย์เท่านั้นหรือเปล่าครับ ราคามันตั้ง 3700 บาท แต่ร้านทั่วไป ขาย 1100-1300บาท มันต่างกันไหมครับ แล้วมันเป็นของแท้หรือเปล่าครับ
รบกวนด้วยครับ Shocked
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เรื่องกรอบของ 3250 ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 18:45  

dodean ผู้เขียน:
คืออยากรู้ว่ากรอบแท้เนี่ย ของแท้ ต้องซื้อที่ศูนย์เท่านั้นหรือเปล่าครับ ราคามันตั้ง 3700 บาท แต่ร้านทั่วไป ขาย 1100-1300บาท มันต่างกันไหมครับ แล้วมันเป็นของแท้หรือเปล่าครับ
รบกวนด้วยครับ Shocked

กรอบหรือเปลือกมัน จะเเบ่งได้เป็น 3 อย่าง

1. ของเเท้ 100% หาได้ตามศูนย์บริการ ถ้าประกันเหลือเค้าก็จะใส่ให้ฟรี ! เปลี่ยนเเล้วเหมือนซื้อเครื่องใหม่เลยเเหละ เเต่ราคานี่สุดจะทน โดยเฉพาะรุ่นฮิตๆ นี่ เเพงประจํา ( พวก N ทั้งหลาย ไม่ตํ่ากว่า 2000 ทั้งนั้น )

2. ของเกรดเทียบ ยังนี้ตามร้าน accessories ร้านตู้ ร้านทั่วไปมีทั้งนั้น ซึ่งราคาจะตํ่าลงมามากเลยล่ะ (อย่างน้อย 50% เลยเอ้า) เเต่คุณภาพนั้นก็ใช้ได้พอสมควร อย่างน้อยก็ใกล้เคียงกับของเเท้สุดๆ อย่างน้อย ถ้าไม่กลัวประกันหมด หรือเครื่องหมดประกันเเล้ว เปลี่ยนเเบบนี้ดีสุด ไม่เปลืองตังเท่าไร เเถมได้ของดีพอสมควร

3. ของเทียม 100% หน้ากากเเบบนี้พบบ่อยในรุ่นฮิตๆ ตามร้านมือถือทั่วไป ราคาจะถูกสุดขีด เพียงไม่กี่ร้อยบาทก็ครบเซตละ เเต่คุณภาพจะห่วยลงมาหน่อย เเละสีจะลอกง่ายด้วย (ก็มันเคลือบ ไม่ใช่เนื้อเดียว) เหมาะกับพวกเปลี่ยนเปลือกบ่อยๆ

หน้ากากเเท้ เทียม ว่าไปมันก็ดูยาก เพราะต้องชํานาญซักหน่อย พื้นผิวมันไม่ค่อยเหมือนกัน
dodean
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 19:22  

ขอบคุณมากนะครับพี่ ที่ตอบมาให้ แต่บางส่วนของเกรดเทียบจะเปลี่ยนไม่ได้นี่ครับ
ผมว่าพี่เข้าใจผิดแล้วครับ ผมเรียนศิลป์-คำนวนครับ ไม่ใช่สายวิทย์ (กลัวเรียนไม่ไหวคร้าบ)
อิอิ Laughing
vor_love
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 14:02  

3250 ของเราซื้อ 149 คับ ดูมาหลายร้าน ของเหมือนแท้ เค้าบอกว่า 450 คับ เลยเอา 149 ดีกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: