Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N81 8GB มีปัญหาตั้งเสียงเรียกเข้าเฉพาะคนไม่ได้ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 3291
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N81 8GB มีปัญหาตั้งเสียงเรียกเข้าเฉพาะคนไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 18:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอเข้าไปในรายชื่อ เลือกรายชื่อ แล้วเข้าไปตั้งเสียงเรียกเข้า ตรงเลือกแบบเสียง มันมีแค่หัวข้อ แหล่งดาวน์โหลดเสียง กับ แบบเสียงที่ตั้งไว้ แค่นั้นครับ แต่ก่อนหน้านี้ มันสามารถเลือกได้อยู่ ใครพอทราบแนะนำหน่อยครับ
saemakute
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 22:26  

option เลือก rinning tone
kongsan
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: N81 8GB มีปัญหาตั้งเสียงเรียกเข้าเฉพาะคนไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 10:47  

Grand_ex ผู้เขียน:
พอเข้าไปในรายชื่อ เลือกรายชื่อ แล้วเข้าไปตั้งเสียงเรียกเข้า ตรงเลือกแบบเสียง มันมีแค่หัวข้อ แหล่งดาวน์โหลดเสียง กับ แบบเสียงที่ตั้งไว้ แค่นั้นครับ แต่ก่อนหน้านี้ มันสามารถเลือกได้อยู่ ใครพอทราบแนะนำหน่อยครับ

ลองวิธีนี้ดูครับ เข้าคลังภาพ แทรค เลือกเพลงที่ต้องการ กดตัวเลือก จะขึ้นรายการมาให้เราเลือกกำหนดให้รายชื่อ กดเลือก จะขึ้นรายการชื่อ เลือกชื่อที่ต้องการใส่เพลงครับ
Grand_ex
Year's Star

หัวข้อ : Re: N81 8GB มีปัญหาตั้งเสียงเรียกเข้าเฉพาะคนไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 14:49  

kongsan ผู้เขียน:

ลองวิธีนี้ดูครับ เข้าคลังภาพ แทรค เลือกเพลงที่ต้องการ กดตัวเลือก จะขึ้นรายการมาให้เราเลือกกำหนดให้รายชื่อ กดเลือก จะขึ้นรายการชื่อ เลือกชื่อที่ต้องการใส่เพลงครับ

ผมเข้าไปแล้วมันไม่มีคำสั่งแบบที่บอกเลยอ่ะคับ ตอนนี้กะลังงงมากๆ
_Hamsung_
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 16:04  

คาดว่านะครับ ท่านไม่ด้เซพเบอร์ในเครื่องหรือเปล่าครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 08:52  

ต้องเป็นรายชื่อที่เก็บในความจำเครื่องเท่านั้นนะครับจึงจะกำหนดเสียงเรียกเข้าเฉพาะรายชื่อหรือรายละเอียดเสริมได้นะครับ

แต่ถ้าเป็นรายชื่อในซิมการ์ด จะไม่สามารถตั้งเสียงเรียกเข้าเฉพาะรายชื่อได้นะครับ

ให้คัดลอกรายชื่อจากซิมการ์ดไปยังหน่วยความจำเครื่องก่อน แล้วจึงทำตาม คคห. ข้างบนนะครับ
Grand_ex
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 13:18  

ผมเก็บในเครื่องหมดเลยนะครับ เพราะว่ายังสามารถใส่วันเกิดกับอีเมลแล้วก็มีรายชื่อตอนแรกๆที่ตั้งเสียงได้ ตอนนี้คือมันมีคำสั่งตั้งเสียงเรียกเข้านะครับ แต่ว่าไม่สามารถเลือกเพลงที่อยู่ในเครื่องมาใช้ได้มันมองไม่เห็นเพลงเลย รู้สึกจะเริ่มเปนตอนที่ผมลงเพลงไปเยอะๆ
kongsan
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 21:34  

ผมเก็บในเครื่องหมดเลยนะครับ เพราะว่ายังสามารถใส่วันเกิดกับอีเมลแล้วก็มีรายชื่อตอนแรกๆที่ตั้งเสียงได้ ตอนนี้คือมันมีคำสั่งตั้งเสียงเรียกเข้านะครับ แต่ว่าไม่สามารถเลือกเพลงที่อยู่ในเครื่องมาใช้ได้มันมองไม่เห็นเพลงเลย รู้สึกจะเริ่มเปนตอนที่ผมลงเพลงไปเยอะๆ

ผมก็เคยเจอเครื่องหาเพลงไม่เจอครับ ลองเข้าที่ความจำเมมโมรี่การ์ดครับ เปิดดูว่ามีเพลงอยู่ในไฟล์ไหนบ้าง ของผมที่เจอจะมีไฟล์ attach ขึ้นมาซึ่งจะมีเพลงเข้าไปอยู่ในนั้นเครื่องจะไม่เห็นเพลง ต้องย้ายออกมาไว้ในไฟล์ที่เก็บเพลงครับ ลองดูนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: