Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N78 ของใครที่สายตัดบ่อยๆ ลองดูวิธีนี้ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2135
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia N78 ของใครที่สายตัดบ่อยๆ ลองดูวิธีนี้ครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 02:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

พบปัญหาเดียวกัน สายจะตัดทุกๆ 2.04 นาที แต่ผมลองทำอย่างนี้แล้วหายแล้วครับ
1.ถอดเมมโมรีสติ๊กออก
2.ทดลองโทรไปเบอร์ไหนก็ได้ดูสิว่าตัดอีกไหม
3.ปิดเครื่อง ใส่เมมโมรีสติ๊กกลับเข้าไป
4.ลองโทรอีกครั้ง

ลองดูนะครับ ไม่รู้สาเหตุ แต่ลองทำแล้วหายครับ งงดี Shocked
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 11:05  

เห็นหลายๆ คนบ่นว่า ซิมดีแทคเก่าใช้งานไม่ได้ ต้องเปลี่ยนซิม --

ผมละ งงจิงๆ -3-
JustLink
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 09:57  

เปลี่ยนซิม DTAC ใหม่ ก็ยังเป็นครับ

ต้องไปอัพเดทเฟิร์มแวร์ที่ศูนย์โนเกียถึงจะหาย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: