Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N81 ถามเรื่องการเล่นN-gage

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 1846
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N81 ถามเรื่องการเล่นN-gage
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 08:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

แบบผม ไปหาเอาN-gage ของอังกฤษ มาลงทับไปอ่างับ ละ จะลบออกก็ลบไม่ได้ แต่จะกลับไปใช้ไอ ที่มันติดมาตอนแรก ก็ไม่รู้ทำไง ผมเลย อยากถามว่าจะ เคลียมันออกแล้วลง ตัวใหม่ต้องหาไรมาลงบ้าง แล้วก็ ทำไง จะเอาเกมมาเพิ่มได้ เพราะไอตอนแรก ที่มันมีติดเครื่องมา ผมเข้าไปโหลด เกมไม่ได้อ่างับ

แล้วก็อีกเรี่องนะงับ เฟิร์มแวร์ 11.0.045 ใช้mem8gb ได้ป่าวงับ
MagnamonKunGz
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 11:05  

ถ้าโหลดไม่ได้ โหลดมาทับใหม่ก็ถูกแล้วครับ แต่มันไม่เป็นภาษาไทยแค่นั้นแหละ และส่วนมาก เกมจะเป็น ENG หมดด้วยครับ

ส่วน MicroSD 8GB สามารถใช้งานได้ตั้งนานแล้วครับ (ก่อน FW รุ่น 11.0.045) แต่ถ้าใส่ข้อมูลมากๆ มันจะอืดอย่างเห็นได้ชัดครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 13:11  

ตัวโปรแกรมของ N-Gage นั้น ถ้าไปลงเวอร์ชั่นเต็มที่เป็นภาษาอังกฤษแล้ว จะไปแทนที่โปรแกรมตัวอย่าง Discover N-Gage เลยครับ ซึ่งโปรแกรม N-Gage ตัวเต็มที่เป็นเวอร์ชั่นภาษาไทยนั้นยังไม่มาครับ

แต่ถ้าอยากจะกลับไปใช้โปรแกรมตัวเดิมที่เป็นภาษาไทย ก็มีวิธี hard reset ครับที่ทำได้ ซึ่งผมเคยลองทำแล้วทีนึง

ส่วนการรองรับการ์ดขนาด 8GB รุ่นนี้สามารถรองรับได้ตั้งแต่ Firmware V10.0.035 ครับ แต่ถ้าเป็น V11.0.045 ก็คงไม่พ้นครับ รองรับได้แน่นอนครับ
nookandnook
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2008 19:56  

ขอบคุณมากๆงับ Thank หลายๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: