Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N73

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 2935
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N73
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 20:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า 73 ปุ่มโทรออกมันเหมือนกับว่าโดนกดไว้ตลอดเวลาอะครับ

ทำไงดี

ไม่ทราบว่า แกะกรอบเองได้เปล่าอะครับ

ก่อนหน้านี้ ปุ่ม 1 4 7 * ก้อค้างแล่วกดไม่ได้อะคับ

พอมีวิธีแก้มั้ยคับ T_T
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 20:23  

แกะได้อยู่เเล้วครับ สาเหตุที่ปุ่มค้างก็มีจากแผงปุ่มกดนี่เเหละ ถ้าเเกะไม่เป็นก็ให้ร้านทําให้ก็ได้ครับ ทําความสะอาดซักหน่อย เเล้วประกอบกลับ ถ้าใช้ได้ดีเหมือนเดิมก็โอเค ถ้าหากเหมือนเดิมปุ่มก็เจ๊ง ซื้อเเค่เเผงปุ่มเปลี่ยนครับ 200 กว่าบาท
Golf2602
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 20:28  

papayatop ผู้เขียน:
แกะได้อยู่เเล้วครับ สาเหตุที่ปุ่มค้างก็มีจากแผงปุ่มกดนี่เเหละ ถ้าเเกะไม่เป็นก็ให้ร้านทําให้ก็ได้ครับ ทําความสะอาดซักหน่อย เเล้วประกอบกลับ ถ้าใช้ได้ดีเหมือนเดิมก็โอเค ถ้าหากเหมือนเดิมปุ่มก็เจ๊ง ซื้อเเค่เเผงปุ่มเปลี่ยนครับ 200 กว่าบาท

แกะม่ายเป็นอ่าคับ

รบกวนช่วยสอนวิธีแกะหน่อยจิค้าบบ ^~^

เอ่อ แล้วแผงปุ่มกด นี่คือ ภายใน หรือ ภายนอกหรอครับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 21:05  

Golf2602 ผู้เขียน:

รบกวนช่วยสอนวิธีแกะหน่อยจิค้าบบ ^~^

เอ่อ แล้วแผงปุ่มกด นี่คือ ภายใน หรือ ภายนอกหรอครับ

ถ้าแกะไม่เป็น แนะนำให้ร้านแกะครับ ยืนยันอีกเสียง จะแกะเองก็ได้ ยินดีสอนครับ ไม่ขัดศรัทธา แต่ คุณต้องทำใจนะครับ
1. บอดี้คุณแหกแน่นอน
2. แคะออกไม่ดี เดือยล็อคสึก ล็อคหน้ากากไม่แน่นเหมือนเดิม
3. ฝุ่นเข้าหน้ากากง่ายยิ่งขึ้น

ข้อแรกหน้ากลัวสุด เพราะ N73 เป็นรุ่นนึงที่ถอดหน้ากากได้ยากมากๆ ถึงมากที่สุด เพราะคุณจะต้องใช้เครื่องมือถอดหน้ากาก ( หน้าตาคล้ายๆ ปิ๊กกีต้า ในศูนย์จะมีใช้กัน ) แคะตรงด้านใต้ปุ่ม * ก่อน แล้วใช้อีกอันนึง แซะจากข้างนอก จากนั้นก็ทำแบบเดิมที่ปุ่ม # เมื่อปลดได้แล้ว ก็ให้ใช้เจ้าเครื่องมือถอดที่ว่านี้ กรีดไปเรื่อยๆ ตามร่องขอบของตัวบอดี้ หน้ากากก็จะหลุดเอง

ฟังเหมือนง่าย แต่ถ้าทำแล้วหละก็ เหอะๆๆ ไม่เชื่อถามคนที่เคยถอดได้ครับ เข็ดขยาดกันไปเป็นแถวๆ ที่แน่ๆ ถ้าแงะไม่ดี งัดไม่ดี บอดี้สีร่อนหมดแหละ
Golf2602
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 21:21  

atthaphon_s ผู้เขียน:
Golf2602 ผู้เขียน:

ถ้าแกะไม่เป็น แนะนำให้ร้านแกะครับ ยืนยันอีกเสียง จะแกะเองก็ได้ ยินดีสอนครับ ไม่ขัดศรัทธา แต่ คุณต้องทำใจนะครับ
1. บอดี้คุณแหกแน่นอน
2. แคะออกไม่ดี เดือยล็อคสึก ล็อคหน้ากากไม่แน่นเหมือนเดิม
3. ฝุ่นเข้าหน้ากากง่ายยิ่งขึ้น

ข้อแรกหน้ากลัวสุด เพราะ N73 เป็นรุ่นนึงที่ถอดหน้ากากได้ยากมากๆ ถึงมากที่สุด เพราะคุณจะต้องใช้เครื่องมือถอดหน้ากาก ( หน้าตาคล้ายๆ ปิ๊กกีต้า ในศูนย์จะมีใช้กัน ) แคะตรงด้านใต้ปุ่ม * ก่อน แล้วใช้อีกอันนึง แซะจากข้างนอก จากนั้นก็ทำแบบเดิมที่ปุ่ม # เมื่อปลดได้แล้ว ก็ให้ใช้เจ้าเครื่องมือถอดที่ว่านี้ กรีดไปเรื่อยๆ ตามร่องขอบของตัวบอดี้ หน้ากากก็จะหลุดเอง

ฟังเหมือนง่าย แต่ถ้าทำแล้วหละก็ เหอะๆๆ ไม่เชื่อถามคนที่เคยถอดได้ครับ เข็ดขยาดกันไปเป็นแถวๆ ที่แน่ๆ ถ้าแงะไม่ดี งัดไม่ดี บอดี้สีร่อนหมดแหละ

ครับ

ขอบคุณทั้งสองคนมากเลยครับ
tackey3
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 13:44  

คงไม่ใช่ปุ่มปลอมหรอกนะ

ของจริงยากที่จะเรียนแบบ

..
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: