Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3100 สามารถอัพ firmware เองได้หรือเปล่าคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2771
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 3100 สามารถอัพ firmware เองได้หรือเปล่าคับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 01:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้มาหลายปีแล้วคับ แต่ลองเช็ก firmware จากเว็บนี้ดู http://hunajatehdas.net/nokia/firmware/en/model:3100 มีใหม่หลายรุ่นแล้ว ของเดิมผมรู้สึกจะเวอร์ชั่น 4.01 ตอนนี้ไปถึง 6.31 แล้ว เราสามารถอัพเองยังไงได้คับ ตัว Nokia software updater มันไม่ support ใช่ไหมคับ แล้วทางอื่นพอมีไหม ต้องใช้สายอะไรบ้าง แล้ว ตัว firmware พอจะหาโหลดได้จากไหนคับ ขอบคุณคับ

เพิ่มเติมหน่อยคับ รุ่นนี้ สามารถ hard reset หรือ format ได้ไหมคับ คือ อยากคืนค่าเดิมให้เหมือนใหม่จากโรงงานอ่ะคับ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 3100 สามารถอัพ firmware เองได้หรือเปล่าคับ
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2008 03:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

toton ผู้เขียน:
ใช้มาหลายปีแล้วคับ แต่ลองเช็ก firmware จากเว็บนี้ดู http://hunajatehdas.net/nokia/firmware/en/model:3100 มีใหม่หลายรุ่นแล้ว ของเดิมผมรู้สึกจะเวอร์ชั่น 4.01 ตอนนี้ไปถึง 6.31 แล้ว เราสามารถอัพเองยังไงได้คับ ตัว Nokia software updater มันไม่ support ใช่ไหมคับ แล้วทางอื่นพอมีไหม ต้องใช้สายอะไรบ้าง แล้ว ตัว firmware พอจะหาโหลดได้จากไหนคับ ขอบคุณคับ

เพิ่มเติมหน่อยคับ รุ่นนี้ สามารถ hard reset หรือ format ได้ไหมคับ คือ อยากคืนค่าเดิมให้เหมือนใหม่จากโรงงานอ่ะคับ

ไม่สามารถอัพผ่านเวปได้ครับ สำหรับรุ่นนี้ ถ้าต้องการ Up Firmware จะต้องเอาไปให้ที่ร้านแฟรตเครื่องให้ใหม่สถานเดียวครับ เสนอราคาราวๆ 130 บาท ส่วนจะทำเองก็ได้ แต่คุณจะต้องลงทุนซื้อบล็อคแฟรตเอง ซึ่งบล็อคแฟรตราคาเสนอราวๆ 4000-15000บาท ( คุ้มใหมหว่า ) เพื่อที่จะเอามา Up Firmware

ส่วนวิธีรีเซ็ท ทำได้ ไปที่ Setting>Restore To Factory แล้วเครื่องจะถามรหัสครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: