Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7310 Supernova - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 85 / เข้าชม: 887642
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 7310 Supernova - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 7310 Supernova - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7310_supernova.htm

*-*1235469**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: T-T
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

[quote="หมูเอ"]T-T.........ทำไมเวลาในการได้รับsmsมันไม่ตรงกะเวลาจริงอะคับ

มานมีวิธีแก้มั้ยอะคับ[/quote]

เมนู Menu > การตั้งค่า Settings > วันและเวลา Date and time > รับข้อมูลเวลาอัตโนมัติ Auto-update of time > ปิดจากนั้นเลือกปรับตั้งค่า เวลา Time > เขตเวลา Time Zone เลือก GMT+7 ซึ่งเป็นเวลาในประเทศไทย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบราคารุ่นนี้ประมาณเท่าไรคับตอนนี้

ก็ ประมาณ 5 พันกว่าบาทนะ แต่ในเวบบอกไว้ว่า 6150 บาท ก้ อย่าซื้อดีกว่า ลองเดินดูหลายๆร้านละกาน
TUDCAPON
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้แล้ว

กล้องมัน 2 ล้านก็จริงแต่ทำไมมันจับภาพช้าจังงะ เรามี6300อีกเครื่องนึงรองเปรียบเทียบกล้องแล้ว 2 ล้านเท่ากันแต่ทำไม 6300 มันชัดกว่าบานเลยแต่มันก็ยังโอเคที่แย่กว่านั้นสีของ 6300 ชัดกว่ามากๆเลย เออใช่ 7310 เปิดถ่ายโหมดกลางคืนไม่ได้ แต่ถ้าฟังเพลงนะกิน 6300 ขาดเลยไม่รู้จะอธิบายยังไงแต่มันปรับไอ้นั่นได้อะที่มีเบสกับแจคอะ ส่วนอื่นๆก็เหมือน 6300 หมดเลย ยกเว้นกล้องช้ากว่ากับหน้าจอไม่ค่อยชัด ผมใช้มาแล้วผมพิสูจแล้วด้วยตัวผมเอง นี่ไม่ได้จะมาโฆษณานะเนี่ย แต่ผมเป็นคนใช้มาแล้วจริงๆ
7310
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องเล่นเพลง

นี่ครับรูปเครื่องเล่นเพลง Razz Very Happy Laughing
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ที่บอกว่า หน้าจอไม่ชัดเนี่ย เพราะว่ากรอบตรงหน้าจอมันเป็นกระจกอะป่าวว

แต่เราว่า ลำโพงเครื่องนี้ดังดีอะ ไม่เหมือน 5310 ที่มีลำโพง 3 ตัวแต่เสียงเบาอะ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

ปุ่มกดง่ายดีครับ จับสะดวกดี ส่วน TV-out ผมงงที่ว่ามันใช้กับพวก n82 n95 ไม่ได้แล้ว เพราะนั่นมันช่อง 3.5 ซึ่งรุ่นนี้ไม่มี
nat hands...
Year's Star

จังหวัด: ตราด
หัวข้อ : Re: Nokia 7310 Supernova - โนเกีย

สวยดี แต่อยากรู้จัง ว่ามันจะรวนไหม Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ ดีที่เสียงสนทนา ชัดเจนดีมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบราคารุ่นนี้ประมาณเท่าไรคับตอนนี้
a+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อมาครับ5690บาทถือว่ากลางๆๆไม่ได้ถุกมากมายตอนนี้เพิ่งใช้นิดหน่อยผมดูแล้วใช้ได้เลยนะVDOเราปรับได้ครับว่าให้ถ่ายมากขึ้นไม่จำกัดผมลองมาแล้วแต่ลองไม่นานมากนะ ข้อเสียมันคือเผลอไปติดฟิมกันรอยแต่ว่าลืมไปว่ามันเปลี่ยนหน้ากากได้ Shocked พลาดเสียไปซะละ

ของได้มามีไม่แยะแฮะแต่เขาแกะพลาสติกเลยนะ

มีเครื่อง
1กรอบ
หูฟัง
ที่ชาต
แล้วคูมือ

ไม่มีแมมเลยแม้แต่น้อย ไม่มีสายTV OUTอันนี้อยากได้มาต่อLCDอยากรู้ซื้อไรมาแทนได้ที่ไหน แล้วไม่มีUSBด้วยแย่ๆ

ปล.ซื้อฟิวเจอร์รังสิต เล่นไปนิดหน่อยผมว่าใช้ได้นะกลางๆสมราคานะคนรอบตัวว่าถุกแถมใช้ได้ดี ปัญหาอื่นยังไม่ชัวแต่ว่าที่ปิดUSBผมว่านานๆไปกลัวมัน แล้วก็ที่เสียบหูดูหลอมนิดหน่อยกลัวนานไปจะมีปัญหา แกะยากมากกรอบใส่ง่ายแต่ถือว่าข้อดีมันแน่นดีลองเล่นแยะๆจะมาบอก
Neroz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Cool ผมกำลังจะขาย N72 แร้วมาเล่นเจ้านี่อ่าคับ

พอดีเบื่อ ซิมเบี้ยน พวกคุณ คิดว่าไง พอดีผมว่าซิมเบี้ยนมันอืดอาด อ่า

แต่ที่อยากรู้ก็คือ เครื่องเล่นเพลงของมันหน้าตายังไงหรือคับ

คงไม่เหมือนกะ 6300 นะ ที่ เป็น สีฟ้าๆ อ่า

อย่างนั้นก็ รับไม่ค่อยได้เหมือนกัน Neutral

ใครมีรูปช่วยลง ให้ดูหน่อยนะคับ
ไม่มีชื่อ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : สวยดี

รออีกหน่อยก็จะมีหน้ากากวางขายแล้วครับพี่น้อง Very Happy Very Happy Very Happy
โอ้123456789
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวยดีครับดูน่ารักดี
ToN_Zaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้นะครับ ว่ามันแสดงเวลาขณะใช้สายได้ป่าวครับ
kaz12321313
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

atapori ผู้เขียน:
คือผมอยากถามว่ารุ่นนี้เนี่ย ที่เครื่องเล่นเพลงของมันจะแสดงรูปภาพของอัลบั้มที่เราตั้งไว้และแยกประเภทเป็น รายการ, playlist, อัลบั้มได้ไหมครับ ใครรู้ตอบหน่อยนะ

อืม ได้อ่ะ เมนูเพลงจะเป็นแบบ 5310 หรือ 6500 อ่ะแหละ
atapori
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือผมอยากถามว่ารุ่นนี้เนี่ย ที่เครื่องเล่นเพลงของมันจะแสดงรูปภาพของอัลบั้มที่เราตั้งไว้และแยกประเภทเป็น รายการ, playlist, อัลบั้มได้ไหมครับ ใครรู้ตอบหน่อยนะ
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

สีเขียวน่ารักมากๆ ดูสดใสดีนะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

yaitak ผู้เขียน:
ถามคนซื้อมาแล้วนะคะ คือเราอยากทราบตรงปุ่มกดพวกตัวเลขอะค่ะ ว่ามันดีรึเป่าคะ กลัวใช้ไปนานๆแล้วมันลอกอะ เพราะเคยดูตัวที่เป็นโมเดลแล้วถามคนขายเขาบอกว่าไม่ลอกอะคะ แต่ถ้าไปจิกหรือขูดอาจจะลอกได้ เลยอยากรู้อะคะว่ามันจะลอกไหม เพราะกำลังลังเลอยู่อะคะ

เพื่อนเรามันก็ใช้สมบุกสมบัน แต่ปุ่มไม่ลอกนะ มีรอยน้อยมากเลยดว้ยละ
boogady
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เลงมานานแล้ว และก็ซื้อมาจนได้ Laughing Laughing
ก่อนซื้อเพื่อนบอกว่าไม่สวย แต่ผมว่ามันคลาสสิคดีนะ
ซื้อมา 5500 แถมเมม 512 ยังไม่ได้ลองอะไรมาก
แต่คิดว่าแบตน้อยไปหน่อย Wink
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :

ถามครับ ผู้เขียน:
ถามครับ

ตอนนี้ 7310 ราคาเท่าใด แล้วก็แถม mem เท่าใดครบั

ประมาณ 5 พันกลางๆครับ ถ้ามาบุญครองก็ 5 พันต้นๆ

ผมซื้อที่เซ็นทรัลลาดพร้าวเมื่อ 2 วัน 5,650 บาท ไม่มีเมม ไม่มีสายดาต้า ให้แต่สายชาร์จ หูฟัง แล้วก็หน้ากากอีกอัน (ช้ำใจ อยากเปลี่ยนเป็น 5220 XpressMusic แทน เพิ่มอีกแค่ร้อยกว่าบาท มีของให้ทั้งสายดาต้า และการ์ด 1GB T_T สะเพร่าที่ไม่ได้เช็คเว็บ mlink)
หมูเอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : T-T

T-T.........ทำไมเวลาในการได้รับsmsมันไม่ตรงกะเวลาจริงอะคับ

มานมีวิธีแก้มั้ยอะคับ
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หลังจากที่ได้ลองมาปรากฏว่าหายครับแต่ว่าตอนแรกๆนะครับ พอใช้จนแบตหมดแล้วชาร์ทใหม่ปรากฏว่าอาการ error นี้หายไปแล้ว ??? เออ งงดี ได้ยินจากเพื่อนบอกมาเหมือนกันว่าเดี๋ยวนี้มือถือ Nokia ใช้งานไม่ดีเหมือนแต่ก่อนก็เลยหันไปใช้รุ่นอื่น แรกไม่เชื่อครับเพราะผมใช้ Nokia อยู่แต่พอมาซื้อให้แฟนอึ้งเลยเจอเอง ซึ้งครับซึ้ง ถ้า Nokia ไม่แก้ไขเรื่องโปรแกรมผมว่าลูกค้าหนีหมด
a8k5dhe
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

มือใหม่เพิ่งซื้อมา ผู้เขียน:
ไปเช็คมาเลยทางร้านเขาบอกว่าหน้าต่างแบบ Blue moon ใช้เล่นกับ Bluetooth เท่านั้น แต่โดยส่วนตัวและที่ในคู่มือนั้นไม่ได้บอกเลยว่ามันใช้กับ Bluetooth เลย ยังงี้มันยังไงกันแน่ครับใครที่ซื้อแล้วลองเล่นดูและช่วยบอกด้วยว่าของคุณเป็นเหมือนผมหรือเปล่า

สำหรับพี่น้องทุกท่านที่เจอปัญหานี้ ให้เลือกไปที่เมนูการตั้งค่าเดิมทั้งหมดของเครื่่อง หลังจากนั้นปัญหานี้จะหายไปครับ
มือใหม่เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ไปเช็คมาเลยทางร้านเขาบอกว่าหน้าต่างแบบ Blue moon ใช้เล่นกับ Bluetooth เท่านั้น แต่โดยส่วนตัวและที่ในคู่มือนั้นไม่ได้บอกเลยว่ามันใช้กับ Bluetooth เลย ยังงี้มันยังไงกันแน่ครับใครที่ซื้อแล้วลองเล่นดูและช่วยบอกด้วยว่าของคุณเป็นเหมือนผมหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลืมบอกไปว่าเป็นเฉพาะเวลาที่เราเปลี่ยนไปใช้หน้าต่าง MP3 แบบ Blue Moon พรุ่งนี้ไปเอาไปให้ที่ร้านดูแล้วจะมาบอกอีกที่ครับ
Q.Vision
Year's Star

หัวข้อ : ความดังกับอีควอไรเซอร์

อยากทราบว่ารุ่นนี้ปรับอีควอไรเซอร์ได้ป่าวคับ

เเล้วรุ่นนี้กับ 5300 รุ่นไหนดังกว่ากัน

ถ้า 5300 ดังกว่า มันดังกว่ามากไหม

ผมใช่ 5300 อยุ

กะจาถอยรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือใหม่เพิ่งซื้อมา

เพิ่งถอยมาเมื่อวาน ก็เจอปัญหาเลยครับเกี่ยวกับเครื่องเล่น MP3 พอเล่นเพลงแรกแล้วจะเลื่อนไปเพลงที่สองแล้วจากนั้นกดให้มัน หยุด แต่มันกลับเข้าเมนูเขียนข้อความเฉยเลย อย่างนี้เครื่องเพื่อนๆ เป็นเหมื่อนกันไหมครับ ถ้าไม่เป็นผมจะได้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ ใครซื้อใช้แล้วช่วยลองดูสิครับว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า หรือว่าต้อง Reset เครื่องใหม่ใครพอรู้วิธี reset บ้างครับช่วยผมที (ไม่ได้ใส่ร้ายนะครับเพิ่งเจอมาเมื่อวาน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความดัง

อยากรู้ว่าลำโพงตัวนี้ กับ 5220 อันไหนดังกว่ากันครับ ช่วยบอกทีครับ ราคา พอๆกัน ตัดสินใจยาก อยากได้แบบดังๆ
nat hands...
Year's Star

จังหวัด: ตราด
หัวข้อ : ?

จะเลือกรุ่นไหนดี 7310สวยดี 6300วัสดุดี บาง 3120แบตเยอะ กล้อง+flash ช่วยตอบที(ขอราคาด้วยนะครับ) Cool Very Happy Smile Surprised
ถามครับๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6300

เครื่อง 6300 ถ้าเราจะไปเปลี่ยนลำโพงให้ดังกว่าเดิมได้ไหมครับ

ช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่า ลำโพงเครื่องนี้ กับลำโพงเครื่อง 3110c ลำโพงเครื่องไหน(เวลาเล่นเพลง)จะดังกว่ากันครับ

ช่วยตอบที จาปายถอยมาแว้ว
mahoraba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 7310 Supernova - โนเกีย

โสภณัฐ สมบูรณ์ ผู้เขียน:
สวยดี แต่อยากรู้จัง ว่ามันจะรวนไหม Question

ไม่ครับที่ใช้มายังไม่รวนเลย Laughing Very Happy Laughing Cool
ถามครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามครับ

ตอนนี้ 7310 ราคาเท่าใด แล้วก็แถม mem เท่าใดครบั
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ : Re: กล็องเป็นจุด

7310Supernova ผู้เขียน:
ทามไมกล้องมันเป็นจุดอ่ะ(ของเพื่องก็เป็น)(แต่พอถ่ายมันก็หายไปนะ)ใครรู้ว่าเป็นเพราะอะไรตอบด้วย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

อาจจะเป้น noise ครับ เวลาแสงไม่พอมันก็จะขึ้น
7310Supernova
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล็องเป็นจุด

ทามไมกล้องมันเป็นจุดอ่ะ(ของเพื่องก็เป็น)(แต่พอถ่ายมันก็หายไปนะ)ใครรู้ว่าเป็นเพราะอะไรตอบด้วย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ToEi'z ผู้เขียน:
ที่บอกว่า หน้าจอไม่ชัดเนี่ย เพราะว่ากรอบตรงหน้าจอมันเป็นกระจกอะป่าวว

แต่เราว่า ลำโพงเครื่องนี้ดังดีอะ ไม่เหมือน 5310 ที่มีลำโพง 3 ตัวแต่เสียงเบาอะ

หน้าจอไม่ชัดเป็นเพราะกรอบจริงๆๆๆพอถอดออกมาชัดแจ๋วเลยอ่ะ Razz Razz Razz Rolling Eyes Rolling Eyes Embarassed Crying or Very sad Laughing Rolling Eyes
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบ 7310

ซื้อมาใช้ประมาณ 1 เดือนแล้ว ใช้ดีนะ
สามารถลงธีมได้
เพลงก็ฟังเพราะ
ใช้ง่ายดีด้วย
แล้วมีครบทุกอย่างเลยที่อยากได้ คิดว่าเลือกไม่ผิด ที่แรกคิดว่าน่าจะซื่อ 6300 แต่พอลองใช้อันนี้ก็คิดว่า ดีแล้วที่ซื้อมาใช่ เพื่อบอกว่าเสียงเพลงกังเพราะกว่าของเพื่อนที่ใช้ 5310 อีก Laughing Laughing Laughing
--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

yaitak ผู้เขียน:
ถามคนซื้อมาแล้วนะคะ คือเราอยากทราบตรงปุ่มกดพวกตัวเลขอะค่ะ ว่ามันดีรึเป่าคะ กลัวใช้ไปนานๆแล้วมันลอกอะ เพราะเคยดูตัวที่เป็นโมเดลแล้วถามคนขายเขาบอกว่าไม่ลอกอะคะ แต่ถ้าไปจิกหรือขูดอาจจะลอกได้ เลยอยากรู้อะคะว่ามันจะลอกไหม เพราะกำลังลังเลอยู่อะคะ

ไม่ลอกนะ รับรองได้ ^^
yaitak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ๆๆๆ

รบกวนผู้ที่ซื้อมาใช้เล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วยนะครับ
คือว่าผมเล็งรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ
แต่ยังสับสนอยู่ว่าจะเลือก 6300 หรือ รุ่นนี้ดี
รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เปงเรา เราเอา 6300 นะ

6300 มันสวยกว่านี่นา

แต่ถ้าอยากได้รุ่นใหม่ๆ ตัวนี้ก็โอเคนะ

เปลี่ยนหน้ากากได้อีก แต่เมนูฟังชั่นก็พอกันกะ 6300
หล่อเว่อร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --

เอ่อ นี่ โนเกีย หรือ i-mobil หว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันจะดีกว่า 6300 ก็เพราะเป็นเฟิร์มแวร์ที่ใหม่กว่า

เหมือน 5310 มันดีกว่า 6300 นั่นแหละ ถ้าไม่คิดเรื่องเพลง

แต่ตัวนี้เป็นเพราะมันใหม่กว่าเท่านั้นเอง

หากใครที่ใช้ 6300 อยู่อยากจะอัพเกรดก็ไม่ผิดอะไร

แต่ว่าฟังชั่นที่ได้แทบไม่ต่างเลยอ่ะ

งานนี้แล้วแต่กระเป๋าตังใครนะจ๊ะ
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :

ผมฝันมานานแล้วครับ กันโนเกียรุ่นสูงๆ ที่สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้เหมือนรุ่นก่อนๆ
ว่าแต่เป็น Micro-USBแล้วแถมสายมาให้หรือเปล่าครับ
ถ้า Mini-USB น่ะถึงไม่แถมให้ก็ยังหาซื้อง่ายครับ(ผมก็มี)
ถ้า Micro-USB แบบนี้ไม่แถมมาให้คงแย่นะครับ เพราะหาซื้อยากมากๆ(โดยเฉพาะ ตจว อย่างผม)
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :

ไปเเงะของจริงมาเหมือนกัน

ข้างหน้าสวยครับ เเว๊บๆ ไฮโซ เเต่ข้างหลังดูไม่ค่อยหรูเท่าไร ฝาหลังเป็นคลิปครับ ค่อยๆ เเงะหน่อยละกัน ราคา 5600 บ. ก้ถือว่าไม่เเพงเท่าไร Very Happy
super_art3
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :

เครื่องจริงไม่ค่อยสวยเลยครับ(ในความเห็นผมนะ) ฟังชั่นเหมือน 6300 (เกือบ)ทุกอย่าง แต่ในส่วนของลำโพง และเสียงจากหูฟังทำได้ดีขึ้น มีมิติกว่า 6300 แต่วัสดุด้อยกว่าเยอะ ตรงปุมเงาๆ นั้นน่ากลัวว่ามันจะลอกเป็นด่างๆมั้ย
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

กล้อง 2 ล้าน หน้าจอ 16 ล้านสี 2 นิ้ว.....มาโผล่ในราคาระดับ 6000บาท....กะรุกฆาตเลยเฮ่ะ Very Happy
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนแรกเหนแต่ด้านหน้า ก้สวยดี ไปเหนของจิง

ด้านหลังไม่สวยเร้ย เอาไปเอามากลายเป็นโทรศัพที่ไม่ค่อยสวยเลยอะ -*-

ด้านหลังก้เหมือน 5310 เกินปัย 5310 สวยกว่าอีก -*-
Compactman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอยมาแว้ว เมื่อวานเอง

เพิ่งไปถอยมา 6100 บาทขาดตัว
ที่เทเลวิช ซีคอน
ชอบตรง body ด้านหน้า
หน้าจอเงาดี ดูหรูหรา
มีหน้ากากมาให้ 2 อัน
สีน้ำเงิน กับชมพู
กล้อง ชัดดี
ฟังเพลงแล้วเสียงดีมากๆๆ
เสียงเรียกเข้าดังดี
หน้ากากสวยดีมีลายด้วย
แต ่!!! สาย USB เป็นแบบ Micro USB ไม่ใช่ mini USB
หาซื้อยังไม่ได้เลย Embarassed
Laughing
SuperJOY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณสมบัติคล้ายๆ6300 แต่จะออกเหนือๆกว่านิดๆด้วยซ้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ในตระกูลซุปเปอร์โนวาท่าทางเขาจะขายลายที่กรอบนะ

ลองดูดีๆจิ สีชมพูจะเป็นลายนึง สีอื่นๆจะเป็นลายนึง

แอบเห็นแว๊ปๆว่าข้างหลังเป็นลายการ์ตูนด้วย

คาดว่าคงจะถูกใจเด็กๆล่ะมั้ง โนเกียทำอะไรเนี่ย

ต้องการสร้างความฮือฮาเหรอ กิ๊ซซซซซซซซซซซซ
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :

ดูไปก็น่ารักดีนะ
Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

หน้าตาไม่หรูหราสมชื่อตระกูลเจ็ดจริงๆ ด้วย

น่าจะมีตระกูลลายสวยๆอย่าง อาร์ท เดคอร์

หรือไม่ก็ ลามัว ต่อมาอีกเนอะครับ

Super Nova - - "

ไม่สวย ไม่ชอบ วัสดุ เห้อ..อ...อ...
JeansZi
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :

- BankZ - ผู้เขียน:
หน้าตาดูไม่หรูสมชื่อซีรีย์ 7 เลยแฮะ -*-
ตั้งแต่ปริซึมเป็นต้นมาซีรีย์ 7 ก็ตกต่ำลงอย่างน่าใจหาย
แต่เอาเถอะ ยังไงมันก็มีคุณสมบัติที่คุ้มค่าอยู่

เห็นด้วยครับ ผมดูแล้วหน้าตาดูคล้ายๆ ซีรีย์ 5 มากกว่าแฮะ (คล้าย 5320 มากที่สุด)

แต่เรื่องสีนี่ก็สวยใช่เล่น ออกมาหลายสีแบบนี้ สาวๆ คงหาซื้อมาใช้ได้อย่างมากทีเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

I-Mobile ??

ดีไซน์เดิมๆ เปลี่ยนแค่กรอบ ไม่สวย
anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หวานเกิน
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :

หน้าตาดูไม่หรูสมชื่อซีรีย์ 7 เลยแฮะ -*-
ตั้งแต่ปริซึมเป็นต้นมาซีรีย์ 7 ก็ตกต่ำลงอย่างน่าใจหาย
แต่เอาเถอะ ยังไงมันก็มีคุณสมบัติที่คุ้มค่าอยู่
i-mobil = i-mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หล่อเว่อร์ จริงร๋

หล่อเว่อร์ ผู้เขียน:
เอ่อ นี่ โนเกีย หรือ i-mobil หว่า

ดูที่โลโก้สิครับ
2pingpong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: หล่อเว่อร์ จริงร๋

[quote="i-mobil = i-mobile"][quote="หล่อเว่อร์"]เอ่อ นี่ โนเกีย หรือ i-mobil หว่า[/quote]
ดูที่โลโก้สิครับ[/quote]

เขาประชดครับ
JLM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ในความคิดของผมไม่ค่อยสวยอะครับ Sad แต่เพื่อนมันบอกก็สวยดี*-*
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

มาพรีวิวเครื่องกันซักหน่อยดีกว่าครับ

ตัวเครื่องขนาดเล็กครับ เเต่ก็ไม่บางเท่า 5310 ขนาดพอดีมือ นํ้าหนักเบา พกพาได้สบายครับ ปุ่มกดมีขนาดพอดีๆ ไม่เล้กไม่ใหญ่ เหมาะกับทุกเพศทุกวัย Smile

วัสดุด้านหน้าจอ คล้ายกระจกครับ ใช้ส่องได้คล้ายๆ กับ LG Shine เช่นเดียวกับปุ่ม มองไกลๆ สวยดี มีระดับพอสมควร

ของขวาของเครื่อง จะมีเเต่ปุ่มเพิ่มลดเสียง - ซูมเข้าออกกล้องครับ

ขอบซ้ายเครื่อง จะมีตัวอักษรโนเกียเล็กๆ ด้านล่าง เเละรูเสียบชาร์จด้านบนครับ

ปล. ช่องเสียบ USB เเละหูฟังอยู่ด้านบน ไม่ได้ลงรูปครับ ขออภัยด้วย

ด้านหลังออกเเบบเรียบๆ มีเลนส์กล้อง 2MP อยู่ด้านบน (คล้ายกับ 5310) วิธีถอดฝาของรุ่นนี้คือ เอาหัวปักลง เเล้วใช้เล็บค่อยๆ เเงะสลักเเละกรอบออกครับ ประกอบได้เเน่นทีเดียวล่ะ รุ่นยังสามารถเปลี่ยนหน้ากากได้ครับ (Xpress-On) ซึ่งในชุดขายจะมีเเถมให้

เเกะฝาออกมาจะพบ เเบต, ช่องใส่ซิม เเละช่องเสียบเมมโมรี่ด้านล่างของช่องใส่ซิมอีกทีครับ
( มีลายดาวด้วย คิกขุ Very Happy )

ระบบปฏิบัติการที่ใช้สําหรับรุ่นนี้เป็น S40 ครับ ซึ่งหน้าตาก็คุ้นเคยกันดี (ให้ทายซิว่า เจดีย์ในรูป วัดไหน ?)

ความหนาของเครื่องเมื่อเทียบกับ 6120c. ของผมครับ

ตัวอย่างรูปจาก 7310 Supernova ไม่ปรับเเต่งใดๆ ครับ นอกจากย่อเท่านั้น

ข้อดีหลักๆ ของรุ่นนี้

- เป็น S40 ใช้งานง่าย
- ฟังก์ชั่นมากเพียงพอต่อการใช้งานทั่วไป เช่น ฟังเพลง ถ่ายรูป โทร ฯลฯ
- ดีไซน์ดูดี หรูหราเหมาะกับผู้หญิงครับ
- เครื่องเล่นเพลง สามารถปรับ EQ ได้อิสระ ช่วยให้เสียงดีขึ้นครับ
- เเบตอยู่ได้นานพอสมควร ใช้งานทั่วๆ ไปอยู่ได้ประมาณ 2 วันครับ
- ราคาไม่เเพงมากนัก เพียง 5750-6000 บ.

ข้อเสีย

- วัสดุด้านหน้าคล้ายกระจกเงา เวลาอยู่กลางเเดดเเทบไม่เห็นหน้าจอเมนูเลยครับ เเละเป็นรอยง่ายด้วย
- รูเสียบหูฟังยัง 2.5 อยู่
- ช่องเสียบเมมยังอยู่ในเครื่อง เปลี่ยนทีลําบากพอสมควร

ถ้าซื้อมาใช้งานทั่วๆ ไป ก้เเนะนําครับ เพราะราคาก็ไม่เเพงนัก เเละดีไซน์ดูดีด้วย เพียงเเต่ต้องดูเเลด้านหน้าดีๆ หน่อยเท่านั้นครับ

Very Happy
ไม่มีชื่อ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เครื่องสวยที่สุดเลย

กำลังอยากได้อยู่พอดี
ตอนนี้เก็บตังอยู่ พอซื้อแล้วจะมาบอกทีหลังครับ
ดูรีวิวที่นี่ Arrow Arrow http://www.mxphone.com/show.php?id=3215
pook2525
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วคะ

ไปซื้อมาเมื่อวัยเสาร์ค่ะ 5990 บาท
แถมกรอบให้สีชมพู 1 อัน ที่ใส่มาอยู่แล้วสีน้ำเงินดำค่ะ
โดยรวมดูดีค่ะ ชอบที่เป็นหน้าจอกระจกสวยดี
แต่กล้องเมื่อเอามาเทียบกันรุ่น 6120c และ 5300
ของ 2 รุ่นแรกที่กล่าวมากล้องจะเร็วกว่าค่ะ
กล้องของรุ่น 7310 จะหน่วงๆเวลาถ่ายที่ๆอับแสง
ความเร็วชัตเตอร์ช้า เมื่อเอามาเปรียบเทียบกับ 5300
และ 6120c 2รุ่นที่ว่ามากล้องดีกว่าค่ะ
ส่วนกานถ่ายวีดิโอของรุ่นนี้
มีจำกัดเวลาค่ะ ประมาณกี่วิจำไม่ได้แต่น้อยมากๆ
แถมไม่ชัดเอาซะเลย 5300 เก่าแล้วแต่ดีกว่ามากๆค่ะ

ปล.ลงธีมใหม่แล้วมันรวนด้วยค่ะ ลอคปุ่มกดอัตโนมัติไม่ได้ ตั้งเวลาไว้ให้ลอคก็ไม่ยอมลอค เอาธีมออกก็ไม่หาย ต้องรีเซ็ตเครื่องใหม่กว่าจะหายค่ะ แต่เสียงของเครื่องเล่น mp3 ก็okค่ะ แต่เมื่อเทียบกับรุ่น 6120c รุ่นนี้จะปรับแต่งเสียงได้เยอะกว่า 7310 ค่ะ

เอามาลงไว้ให้อ่านสำหรับคนที่คิดจะซื้อนะคะ ใครมีข้อเสนออะไรก็ลองมาคุยกันนะคะ
pouggie
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยทีค่า

ไปถอยมาแล้วเหมือนกันเมื่อวานนี้ ที่ฟอร์จูน
ถ้าเทียบก็หลายท่านแล้ว ราคานี้นี่แพงเวอร์ 6,500-- ได้เมมเพิ่ม 1 GB ไม่ลดราคาเลย แต่แถมซิม / เสื้อยืด เอ้า เอาก็เอาค่ะ

แต่ริงโทนค่ะ มันเป็นอะไรไม่รู้ ตั้งไว้ที่เสียงดังสูงสุด - แบบดังต่อเนื่อง

พอมีโทรศัพท์เข้ามา กลายเป็นว่าเสียงมันจะดังในระดับนึงก่อนพุ่งสู่สูงสุด ไม่สมูทอ่ะค่ะ เปลี่ยนเป็นเสียงอื่นแล้วทั้ง mp3 ทั้งเพลงในเครื่อง ก็ยังเป็นเหมือนกัน
ไม่เหมือนโนเกียรุ่นที่เคยๆใช้ ซึ่งก็ปกติดี (6131, n70)

เลยลองปรับลดระดับเสียงลง ปรากฏว่าก็เป็นปกติ ทำไมมันเป้นแต่เสียงดังสุดก็ไม่รู้ค่ะ

แต่มันตะหงิดๆ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีนะคะ ว่าควรไปคุยกะที่ร้านดีหรือเปล่า เขาบอกเครื่องมีปัญหาให้เปลี่ยนได้ภายใน 7 วัน

รบกวนทีนะค้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้วคะ

pook2525 ผู้เขียน:
ไปซื้อมาเมื่อวัยเสาร์ค่ะ 5990 บาท
แถมกรอบให้สีชมพู 1 อัน ที่ใส่มาอยู่แล้วสีน้ำเงินดำค่ะ
โดยรวมดูดีค่ะ ชอบที่เป็นหน้าจอกระจกสวยดี
แต่กล้องเมื่อเอามาเทียบกันรุ่น 6120c และ 5300
ของ 2 รุ่นแรกที่กล่าวมากล้องจะเร็วกว่าค่ะ
กล้องของรุ่น 7310 จะหน่วงๆเวลาถ่ายที่ๆอับแสง
ความเร็วชัตเตอร์ช้า เมื่อเอามาเปรียบเทียบกับ 5300
และ 6120c 2รุ่นที่ว่ามากล้องดีกว่าค่ะ
ส่วนกานถ่ายวีดิโอของรุ่นนี้
มีจำกัดเวลาค่ะ ประมาณกี่วิจำไม่ได้แต่น้อยมากๆ
แถมไม่ชัดเอาซะเลย 5300 เก่าแล้วแต่ดีกว่ามากๆค่ะ

ปล.ลงธีมใหม่แล้วมันรวนด้วยค่ะ ลอคปุ่มกดอัตโนมัติไม่ได้ ตั้งเวลาไว้ให้ลอคก็ไม่ยอมลอค เอาธีมออกก็ไม่หาย ต้องรีเซ็ตเครื่องใหม่กว่าจะหายค่ะ แต่เสียงของเครื่องเล่น mp3 ก็okค่ะ แต่เมื่อเทียบกับรุ่น 6120c รุ่นนี้จะปรับแต่งเสียงได้เยอะกว่า 7310 ค่ะ

เอามาลงไว้ให้อ่านสำหรับคนที่คิดจะซื้อนะคะ ใครมีข้อเสนออะไรก็ลองมาคุยกันนะคะ

อยากทราบข้อมูลของ 6120c หน่อยได้มั้ยงับ คือตอนนี้คิดจะซื้อแล้ว
แต่ไม่ค่อยมีเครื่องให้ทดลองเลย แถมคนขายก้อบอกว่ามันตกรุ่นแล้วด้วยง่ะ = =
ไปดูในหัวข้อของ 6120c มันก้อไม่มีใครตอบแล้ว เห็นว่าในนี้มีคนที่นำ 6120c มาเปรียบเทียบ
เลยรบกวนขอข้อมูลจากผู้ใช้หน่อยงับ ว่ามันดี/ไม่ดี ยังไงบ้าง กล้องชัดมั้ย
ระบบปฎิบัติการโอเครึเปล่า เสียงดีมั้ย แล้วควรซื้อรึเปล่างับ เพราะรุ่นมันเริ่มเก่าแล้ว

ขอบคุณคับ ^^
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้วคะ

อยากทราบข้อมูลของ 6120c หน่อยได้มั้ยงับ คือตอนนี้คิดจะซื้อแล้ว
แต่ไม่ค่อยมีเครื่องให้ทดลองเลย แถมคนขายก้อบอกว่ามันตกรุ่นแล้วด้วยง่ะ = =
ไปดูในหัวข้อของ 6120c มันก้อไม่มีใครตอบแล้ว เห็นว่าในนี้มีคนที่นำ 6120c มาเปรียบเทียบ
เลยรบกวนขอข้อมูลจากผู้ใช้หน่อยงับ ว่ามันดี/ไม่ดี ยังไงบ้าง กล้องชัดมั้ย
ระบบปฎิบัติการโอเครึเปล่า เสียงดีมั้ย แล้วควรซื้อรึเปล่างับ เพราะรุ่นมันเริ่มเก่าแล้ว

ขอบคุณคับ ^^

7310 EQ ปรับได้เยอะกว่า 6120c. ซะอีก ลองเลื่อนล่างๆ ดูสิครับ

ถ้าคุณไม่เน้นลงโปรเเกรม เเต่ต้องการความเร็วการประมวลผล 6120c. ยังไงก็ไวติดจรวดอยู่เเล้วล่ะ กล้องพอใช้ได้

ถ้าคุณเห็นว่า 6120c. มันเก่าหน่อย เล่น 5320 ได้ครับ เพิ่มงบอีกพันกว่าบาท ตัวนี้จะเน้นฟังเพลงด้วย เเละรองรับเเจ๊ค 3.5

สําหรับ 6120c. ศูนย์ไม่ค่อยมีเเล้วครับ ท่าทางจะขายไม่ดี เเต่ถ้าเป็นร้านส่งยังมีเรื่อยๆ อยู่ 6950-7000 บ. Very Happy
qwertydfghjk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มันมี TV-Out ด้วยหรอเนี่ย
loookmar
Year's Star

หัวข้อ :

สวยดีนะคับ ราคาไม่แพงเกินไปกับคุณสมบัติที่ให้มา

ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องโทสับเท่าไร

แต่เท่าที่ดูคุณสมบัติข้างต้น คิดว่าโอเคนะคับ

หรือใครมีข้อคิดเห็นอย่างอื่นบ้างคับ
9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อมาวันนี้ที่ บลิสเทล 5950บ.แถมเมม 1G (ร้านแถมเอง)
ตอนแรกดูจากโมเดล มันดูไม่น่าใช้ แต่พอดูเครื่องจริงก็สวยดีนะ
ในกล่องมี ที่ชาร์ท+หูฟัง+คู่มือ และแถมกรอบ 1 กรอบ(เขียวหรือชมพู)

แต่เคยเห็นกระกูล 7 รุ่นก่อนๆ มีครบชุด สายคล้องมือ ซองหนัง
แต่รุ่นนี้ให้กรอบมาแทน ก็โอดีนะ

เหมาะสำหรับคนที่ใช้แบบฟังค์ชั่นพื้นฐาน โทรเข้าออก ฟังเพลง+วิทยุบ้าง
ถ่ายรูปนิดหน่อย และเหมาะกับคนที่เบื่อง่าย เพราะมันเปลี่ยนสีกรอบได้นะ
แต่ก็หวังว่าคงมีกรอบใหม่ ๆ สวย ๆ มาวางขายบ้างนอกจาก
ที่เห็นในเว็บโนเกีย
badz_man
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าชอบลูกกวาดก็น่าจะซื้อ แต่รอให้มีหน้ากากที่ไม่ใช่จอกระจกออกมาก่อนแล้วค่อยเปลี่ยน เพราะ เวลาเอาไปดูกลางแจ้งนี่ จอกระจกมองอะไรไม่เห็นเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ๆๆๆ

รบกวนผู้ที่ซื้อมาใช้เล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วยนะครับ
คือว่าผมเล็งรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ
แต่ยังสับสนอยู่ว่าจะเลือก 6300 หรือ รุ่นนี้ดี
รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ
Anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หล่อเว่อร์ จริงร๋

i-mobil = i-mobile ผู้เขียน:
หล่อเว่อร์ ผู้เขียน:

ดูที่โลโก้สิครับ

หรือMiso(โทรศัพท์จีน)
mcka_hero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ :

สดใสดีจิง ๆ ...
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

มันดูคล้ายกับ7210จังเลยอ่ะ

คล้ายกันเกินไปมั่ง

ปุ่มกดกับลำโพงก็ตรงจุดเดียวกันเลย
ผู้มาเยือน

เมื่อวานเพิ่งไปซื้อครับ แฟนชอบมาก ถือว่าฟังก์ชั่นตามราคานะครับ
ถ้าไม่ซีเรียสมาก แต่ส่วนตัวผมว่าเหมาะสำหรับสาวๆนะครับ เพราะดูสีสันกะหน้าตาอ่ะครับ
ซื้อมา 6300 = เครื่องครบชุด + micro 1GB + กันหน้าจอ + theme กะ เพลง อีกนิดหน่อยอ่ะ
ผู้มาเยือน

เมื่อวานเพิ่งไปซื้อครับ แฟนชอบมาก ถือว่าฟังก์ชั่นตามราคานะครับ
ถ้าไม่ซีเรียสมาก แต่ส่วนตัวผมว่าเหมาะสำหรับสาวๆนะครับ เพราะดูสีสันกะหน้าตาอ่ะครับ
ซื้อมา 6300 = เครื่องครบชุด + micro 1GB + กันหน้าจอ + theme กะ เพลง อีกนิดหน่อยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อวานเราไปเล็งไว้แล้วแต่เห็นของจริงมันดูง๊องแง๊งจัง เลยตัดใจถอย 6300 สีขาวแทนสวย แข็งแรงกว่าเยอะเลยอ่ะ
jooka
Year's Star

จังหวัด: แพร่
หัวข้อ :

เมื่อวานเราไปเล็งไว้แล้วแต่เห็นของจริงมันดูง๊องแง๊งจัง เลยตัดใจถอย 6300 สีขาวแทนสวย แข็งแรงกว่าเยอะเลยอ่ะ
ตัดสินใจถูกแล้ว จอกระจกดูกลางแจ้งไม่ได้เปนเรื่องเลย อยากเอาไปคืน
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 21:07  

สีสันสดใส ดีคับรุ่นี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 13:39  

อยากได้ๆๆ
MuiiTheGrace
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 15:48  

เป็นยังไงมั่ง?? ใครมีปัญหาไรรึป่าว??
หน้าจอมองไม่เห็นมากเลยหรออ ฮ่าๆ ๆๆ

พอดีอยากได้ขึ้นมา มันถูก 5300 เอง
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : ตอบๆๆ
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 19:15  

มีเพื่อนใช้อยู่ บอกว่าปัญหามันมีแค่สองอย่าง คื่อ มองจอตอนกลางแจ้งไม่ค่อยเห็น เพราะจอมันทำเหใอนกระจก กับอีกอันคือ แบตมันหมดค่อนข้างไว แค่นั้นครับ นอกนั้น OK
MuiiTheGrace
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 21:00  

โอ้ๆ ๆ ๆๆ แต๊งๆ ๆ ๆๆ
แล้วหน้ากากอ่ะ หาซื้อได้ที่ไหนหรอ
อยากได้สีเหลืองอ่ะ แจ่มดี
Naitao
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 14:11  

ก็โอเคนะครับ ตอนนี้ใช้มาได้จะครบปีแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลย ช่วงแรกๆข้อความที่เข้ามาเวลาจะไม่ตรงกับเวลาจริง แต่พอเอาไปอัพเฟิมแวร์ที่0แล้วก็ดีขึ้นครับ
Ayry
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 08:02  

nokia 7310 ลง QuickOffice ได้มี๊ยค่ะ

nokia 7310 ลง QuickOffice ได้มั๊ยค่ะ

.

.
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 19:12  

Ayry ผู้เขียน:
nokia 7310 ลง QuickOffice ได้มี๊ยค่ะ

nokia 7310 ลง QuickOffice ได้มั๊ยค่ะ

.

.

ไม่ได้ครับ Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: