Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 โหลด ธีม ไม่ได้ (2)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 2728
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : โหลด ธีม ไม่ได้ (2)
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 19:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำจนได้ ใบรับรองมาแล้วนะค่ะ แล้ว ก็โหลด ธีม ภายในวันที่ทำใบรับรอง เลย

แต่ พอ มาวันนี้ จะมาโหลด มันกลับ ทำไม่ได้ เหมือนเคยนะค่ะ อย่างนี้ต้องแก้ไขยังไง

รบกวนผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยค่ะ Rolling Eyes
laika
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 14:57  

ว ด ป ของมือถือให้ตรงกับธีมที่โหลดมานะคะ..
sandy23
Year's Star

หัวข้อ : ยังไงนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 16:39  

ต้องตั้งวันเดือนปี ในเครื่องมือถือ ให้ตรงกับวันเดือนปี ของธีมทุกครั้งเลยหรือค่ะ
sandy23
Year's Star

หัวข้อ : ตั้งแล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2008 20:22  

ตั้งให้ตรงแล้วก็ยังทำไม่ได้เหมือนเคยนะค่ะ ใครเคยเป็นบ้าง ช่วยตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลย
laika
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตั้งแล้ว
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 08:28  

sandy23 ผู้เขียน:
ตั้งให้ตรงแล้วก็ยังทำไม่ได้เหมือนเคยนะค่ะ ใครเคยเป็นบ้าง ช่วยตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลย

ถ้าธีมนั้นมีว ด ป อยู่ก็เปลี่ยนที่มือถือให้ตรงกันค่ะ หลังจากโหลดธีมลงเครื่องแล้ว ต่อมือถือกับคอมฯแล้ว ก็จัดการดับเบิ้ลคลิ๊กที่ธีม หรือ ลากมาลงที่มือถือ กดตกลงตลอดเลยค่ะ ไม่ทราบว่าเคยโหลดธีมเข้ามือถือได้บ้างหรือยัง เพราะเราทำบ่อยๆกับเวบนี้ค่ะ..
http://gallery.mobile9.com/c/nokia-n73-themes/1/
sandy23
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 19:23  

เปลี่ยนแล้ว ค่ะ แต่มันก็ทำไม่ได้เหมือนเดิมนะค่ะ
bentparallel81440
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 08:03  

แนะนำครับ
ให้โหลดจาก www.ownskin.com
เลือกให้ตรงกับรุ่นที่คุณใช้นะครับ หรือถ้าอยากเห็นรูปตัวเองมาโชว์ที่มือถือแบบเต็มหน้าจอ สามารถสร้างเองได้ด้วยนะครับ แต่ต้องสมัครเป็นสมาชิคนะครับ (ฟรีครับ)
ให้เลือกภาษาไทยด้วยนะครับ แล้วทำตามขั้นตอนในเว๊บนั้นเลยครับ

bentparallel81440@hotmail.com

นาย...ตู่ครับ 0877746612 , 0851196388
sandy23
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 14:17  

ขอบคุณนะค่ะ แต่ยังไงก็ยังทำไม่ได้เลยค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: