Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยแนะนำ มือถือ Nokia ให้ซักเครื่อง หน่อยคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 1921
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยแนะนำ มือถือ Nokia ให้ซักเครื่อง หน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 15:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้กำลังจะซื้อ มือถือ อยากให้มีคุณสมบัติดังนี้

เอาไว้ใช้เล่นเน็ท
อยากให้เครื่องร้อนช้าๆหน่อย ไม่ร้อนได้ก็ดี (-_-)
ไม่ต้องเป็นซิมเบี้ยนก็ได้
ไม่สนใจกล้องเท่าไหร่
อยากให้เล่น EDGE ได้ /wifi ยังไม่ต้องก็ได้ หรือมีก็ได้
ยังไม่ได้กำหนดงบ
ได้แบตอึดๆหน่อยก็ ไม่เลว

ขอบคุณมากนะครับ
ผมไม่ได้ ตาม Nokia มานานแล้ว เผอิญว่าเครื่องพึ่งมาพัง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยแนะนำ มือถือ Nokia ให้ซักเครื่อง หน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 16:50  

italive ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังจะซื้อ มือถือ อยากให้มีคุณสมบัติดังนี้

เอาไว้ใช้เล่นเน็ท
อยากให้เครื่องร้อนช้าๆหน่อย ไม่ร้อนได้ก็ดี (-_-)
ไม่ต้องเป็นซิมเบี้ยนก็ได้
ไม่สนใจกล้องเท่าไหร่
อยากให้เล่น EDGE ได้ /wifi ยังไม่ต้องก็ได้ หรือมีก็ได้
ยังไม่ได้กำหนดงบ
ได้แบตอึดๆหน่อยก็ ไม่เลว

ขอบคุณมากนะครับ
ผมไม่ได้ ตาม Nokia มานานแล้ว เผอิญว่าเครื่องพึ่งมาพัง

เครื่องไฟฟ้าต้องอุ่นๆ บ้างละครับ เเต่ร้อนนี่คงผิดปกติละ ส่วนฟังก์ชั่นอย่างงี้เเบบราคาประหยัดเลยก็คือ 3110c. ต่อเน็ต เเบตอึด ไม่ซิมเบี้ยน เพียง 3500 บ. เท่านั้น

ถ้าเอาไวไฟด้วย ที่ราคาร่วงมาหน่อยก็ได้ E51 ครับ เเบตอึด เครื่องเล็ก เเต่ของมีน้อยซักหน่อย ราคาราวๆ 9000 บ.

มีอะไรเสนออีกก็บอกได้เลยครับ จะได้ Focus เข้าไปอีก Very Happy
italive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 09:22  

ขอบคุณมากครับ

งั้น ในใจตอนนี้ก็มี
6500 slide
E51

หรือจะรอ E66

E51 กับ 6500 อันจะดีกว่ากัน คับ -_- ถามแบบนี้กว้างไปมั้ยเนี่ย เหอๆๆ
E66 นี่ถ้าจะเข้าก็ ประมาณ ธันวา เลยใช่มั้ยคับ ? ไตรมาส 3
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 11:42  

อ้างถึง:
E51 กับ 6500 อันจะดีกว่ากัน คับ -_- ถามแบบนี้กว้างไปมั้ยเนี่ย เหอๆๆ

6500 ดีกว่า E51 ตรงที่ กล้อง และ ระบบเสียง หากคุณเน้นกล้องเน้นเสียง เลือก 6500 ไปเลยครับ แต่ถ้าไม่เน้นกล้องเน้นเสียงแล้วหละก็ E51 ทำอะไรได้ดีกว่าเยอะมาก ผมก็เคยใช้มาแล้ว มีจุดเด่นเยอะมาก แบตอึด ตัวบอดี้ทำจากโลหะสวยงาม ปุ่มกดนุ่มนวล( ยกเว้นปุ่ม control กับปุ่มปิดเครื่อง แข็งชิ๊ป ) ตัวเครื่องเบาบาง สะดวกพกพาสุดๆ
italive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 17:03  

คือ ว่าผมไปเจอตรง ระยะเวลาสนทนา อ่าคับ
6500 มันคุยได้นานกว่าอ่า ??? ไม่ทราบว่า มันจะอึดกว่า E51 มั้ย?
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 17:21  

italive ผู้เขียน:
คือ ว่าผมไปเจอตรง ระยะเวลาสนทนา อ่าคับ
6500 มันคุยได้นานกว่าอ่า ??? ไม่ทราบว่า มันจะอึดกว่า E51 มั้ย?

ตรงนั้นเป็นระยะเวลาสูงสุดครับ ซึ่งของจริงเเล้ว ไม่มากขนาดนั้นเเน่นอน ขึ้นอยู่กับเครือข่าย เเละเปิดลําโพงด้วยมั้ย ถ้าเปิดก็กินหนักกว่าเก่า

เรื่องเเบตนี่ E51 อึดกว่าครับ เพราะ mAh เยอะกว่าไม่พอ ระบบของซิมเบี้ยนเองก็ยังควบคุมพลังงานได้ดีกว่า S40 ด้วยครับ เเต่อย่างว่า ถ้าคุณนํามาต่อเน็ต รับส่งบลูทูธบ่อยๆ เเน่นอน มันก็หมดเร็วอยู่ดี
vor_love
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 14:38  

*-*
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: