Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ในบรรดาNseriesรุ่นไหนฟังเพลงเสียงดังที่สุด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 3327
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ในบรรดาNseriesรุ่นไหนฟังเพลงเสียงดังที่สุด
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 20:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ในบรรดาNseriesรุ่นไหนฟังเพลงเสียงดังที่สุดและฟังเพลงเสียงนุ่มที่สุด
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ในบรรดาNseriesรุ่นไหนฟังเพลงเสียงดังที่สุด
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 21:27  

affaffaff ผู้เขียน:
ในบรรดาNseriesรุ่นไหนฟังเพลงเสียงดังที่สุดและฟังเพลงเสียงนุ่มที่สุด

ดังที่สุด - N81 > N73 > N78-82

นุ่มที่สุดผมไม่ฟันธงดีกว่า เเล้วเเต่การปรับ EQ เเละผู้ฟังด้วย ว่าชอบยังไง เป็นความชอบส่วนบุคคลครับ
dreamverland
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 08:21  

N81 เรื่องเสียงดีที่สุด ของ Nseries ตอนนี้แล้วครับ เสียงดัง เบสแน่น กระหึ่มมากครับ

N78 เสียงใกล้เคียงกับ N81 แต่มันไม่ดังเท่าครับ

N95 ก็ ok ครับ แต่เสียงค่อนข้างออกแหลมๆ ไม่แน่นเท่าไหร่ครับ

N73 เสียงแหลม บางครั้งก็แตก ฟังไม่ค่อยจะรู้เรื่องครับ

N82 ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ เสียงค่อย ไม่ดัง กว่าทึกคนที่กล่าวมา ดีเรื่องกล้องครับ

ดังนั้นถ้าจะเอาเรื่องเสียงเป็นเลิศ เน้นเสียง เลือก N81 ไม่ผิดหวังครับ

*** แต่ถ้าให้เสียงนุ่มมันก็คงต้องเป็นใสส่วนของ หูฟังล่ะครับ แต่หูฟังของ Nokia มันค่อนข้างออกแนว เบสแน่นๆ มากกว่าครับ แต่พูดถึงว่าก็ ok นะครับ ฟังหูฟังของ N81 รู้สึกว่าสะใจดี ฟังหูฟัง N81 เปิดเสียงสุด กระหึ่ม หูแทบแตกครับ ถ้าอยากเสียงนุ่มกว่านี้ เปลี่ยนหูฟังเป็นแบบ Ipod อะครับ มันจะทำให้นุ่มกว่านิดนึงครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 12:04  

จะเอารุ่นที่เสียงดีที่สุดใน Nseries ก็คงไม่พ้น N81 ครับ แต่ข้อเสียของ firmware เวอร์ชั่นนี้ปรับ EQ ได้เพียง 5 แบนด์ แต่รุ่นนี้มี Audio Chip แยกมาให้ และลำโพงเสียงคุณภาพสูงที่สุดใน Nseries ก็ถูกติดตั้งอยู่ในรุ่นนี้ครับ จึงไม่ต้องห่วงเรื่องเสียงครับ เพราะมันดังกว่า Samsung F400 ที่ใช้ลำโพงคุณภาพจาก B&O ที่ใช้ระบบเสียง Ice Power เสียอีก

ส่วน N78 นี่ก็น่าสนใจไม่น้อยครับ เพราะปรับ EQ ได้ 8 แบนด์ แต่ข้อเสียคือ ความดังของลำโพงยังสู้ N81 ไม่ได้ ทั้งในโหมดเครื่องเล่นเพลงและเสียงเรียกเข้า แต่ผมว่าอาจเป็นที่ Firmware ก็ได้นะครับ ซึ่งยังไม่แน่นอน

แต่ถ้าอยากให้เสียงนิ่มๆ ต้องใช้หูฟังครับ ซึ่งจะได้รายละเอียดของเสียงมากกว่า โดยส่วนตัวผมอยากให้หาซื้อหูฟังแบบ in ear มาใช้ดีกว่าครับ เพราะให้เสียงทุ้มเหลือเกินครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: