Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 nokia6220 classic กับ n78

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2509
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ปทุม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : nokia6220 classic กับ n78
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 22:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตามหัวข้อเลยนะ จะถามว่ารุ่นไหนดีกว่ากันหน่ะคับ

ถ้าไม่นับกล้องอ่ะ ผมเน้นเพลงอ่ะ(ไม่ชอบสไลด์) อยากรู้ว่าตัวไหนจะเสียงดีกว่ากัน

(ด้านอื่นๆก็ด้วยนะ)

บอกข้อดีข้อเสียของทั้งสองรุ่นนี้ก็ดีนะคับ

ขอบคุนมากๆคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: nokia6220 classic กับ n78
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 16:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

sanakoman ผู้เขียน:
ตามหัวข้อเลยนะ จะถามว่ารุ่นไหนดีกว่ากันหน่ะคับ

ถ้าไม่นับกล้องอ่ะ ผมเน้นเพลงอ่ะ(ไม่ชอบสไลด์) อยากรู้ว่าตัวไหนจะเสียงดีกว่ากัน

ฟันธงได้เลยครับ ว่า N78 เสียงทั้งดัง ทั้งดีกว่า 6220c. เเน่นอน เพราะ N78 เองมีลําโพง 2 ตัว ระบบเสียงสเตริโอ เเต่ 6220c. จะมีลําโพงตัวเดียวเท่านั้น ระบบเสียงกึ่งสเตริโอ พอใช้ครับ เเต่จะเอาเท่า N78 ไม่ได้ครับ

sanakoman ผู้เขียน:

(ด้านอื่นๆก็ด้วยนะ)

บอกข้อดีข้อเสียของทั้งสองรุ่นนี้ก็ดีนะคับ

ขอบคุนมากๆคับ

ทั้ง 2 รุ่นนี้คอนเซปจะเหมือนกันคือ เน้นครบทุกอย่างในตัว ( All-in-one ) เเต่ N78 จะมีฟังก์ชั่น-ลูกเล่นมากกว่า 6220c. พอสมควร เเต่ไม่เด่นอะไรเป็นพิเศษ เพราะจะไปทับ N82 โดยปริยาย

6220c. เน้นฟังก์ชั่นครบครันในตัว จะว่าไปก็คือ N95 รุ่นจิ๋วก็ได้เช่นกัน เพราะยัดฟังก์ชั่นดีๆ มามาก เช่น A-GPS , กล้อง 5MP(Zenon) เพียงเเต่ตัด Wifi ออกเท่านั้นเอง ตัวเครื่องเล็ก เบา (เท่าๆ กับ 6120c.) ถ้าไม่ติดเรื่องดีไซน์อวบๆ เเละไม่เล่น Nseries ตัวนี้เหมาะสมมากครับ

สรุปเเล้ว ถ้าคุณซื้อมาใช้งานหลายๆ ด้าน N78 เหมาะสมกว่าครับ 6220c. จะเน้นการใช้งานจริงๆ บันเทิงไม่เน้นมากเท่าไร

ตอนนี้ N78 ก็มีวางขายซักระยะนึงเเล้ว พร้อมกับมี FW ตัวล่าสุดออกมาจึงไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร ส่วน 6220c. ตอนเเรกจะมาพร้อมกับ N78 เเต่เป็นโรคเลื่อนไป ยังไงก็ตัดสินใจดีๆ นะครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: