Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 เครื่องแท้ จากศูน เขาผลิต ที่ประเทศไรเรอครับตอบที

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 3180
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นครศรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เครื่องแท้ จากศูน เขาผลิต ที่ประเทศไรเรอครับตอบที
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 08:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

เครื่องแท้ จากศูน เขาผลิต ที่ประเทศไรเรอครับ คืด เอาเครื่องแท้จาก0เลยครับ ว่านำเข้ามาจากประเทศไร ผู้รู้ ตอบทีครับ
หรรษชัย
Year's Star

จังหวัด: นครศรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 08:35  

ที่มัน จะเขียน อยู่ ข้าง กล่อง อ่าครับ
tong_core
Year's Star

จังหวัด: Phuket
หัวข้อ : ผลิตที่จีน สำหรับ NOKIA ,Samsung ก็เป็นของเกาหลีครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 13:43  

ผลิตที่จีน สำหรับ NOKIA ,Samsung ก็เป็นของเกาหลีครับ
เหตุที่ NOKIA ย้ายฐานการผลิตมาที่จีนก็เพราะว่า ค่าแรงเขาถูกครับ และที่สำคัญ Nokia มียอดขายจำหน่ายทั่วโลกครับหากจะผลิตที่ ฟินล์แลนด์ เหมือนแต่ก่อนคงจะไม่พอต่อความต้องการของคนทั้งโลก และไม่ได้ผลิตมี่จีนเพียงประเทศเดียวนะครับยังมีประเทศอื่นๆ อีก เช่น เม็กซิโก เป็นต้น แต่โซนทวีปเอเชียก็มีที่จีนนี่ละคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: เครื่องแท้ จากศูน เขาผลิต ที่ประเทศไรเรอครับตอบที
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 15:45  

หรรษชัย ผู้เขียน:
เครื่องแท้ จากศูน เขาผลิต ที่ประเทศไรเรอครับ คืด เอาเครื่องแท้จาก0เลยครับ ว่านำเข้ามาจากประเทศไร ผู้รู้ ตอบทีครับ

ฐานผลิตของโนเกีย เอาเฉพาะที่ขายในไทย จะมาจาก เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ทั้งหลายครับ เช่น จีน อินโดนิเซีย ไทย เกาหลีใต้ เวียดนาม ( น่าจะมีอีก ) เเต่ก็บอกตายตัวไม่ได้นะครับ ว่ารุ่นไหนผลิตที่ไหนนะ

ส่วนเเบรนด์อื่นๆ ผมไม่ทราบเเน่ชัด รอผู้รู้มาต่ออีกที Very Happy
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 01:58  

มันมาจากหลายที่ครับ บางทีจอผลิตที่ไทย ปุ่มทำที่เวียดนาม แล้วนำมาประกอบสักที่นึง(มักจะเป็นจีน)
kungnangz
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 07:55  

ของเรามาจากฟินแลนด์โดยตรง

^^
worrapot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 10:32  

ของผมมาจากหลายที่มากเลย555+

สายดาต้า จาก ไทยแลน

หูฟังท่อนล่าง CHINA

หูฟังท่อนบน VIETNAM

ตัวเครื่องลืมละขี้เกรียดถอดแบตดูใหม่ -*-
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ : 62
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 16:42  

มานผลิตหลายประเทศ มาก คงบอกไม่ได้ว่า มันมาจากที่ไหนบ้าง เพราะ Nokia เองก็ขาย อยู่ทั่วโลก แต่อยากทราบว่า ถ้าซื้อเครื่องที่ไทย แต่จาเอาไปใช้ที่เมกา ต้องไปแก้ emi ที่ไหนหรอค๊ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: