Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N73me ค๊าบบ นิดนึง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2159
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N73me ค๊าบบ นิดนึง
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 10:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าเวลาสไลด์ฝาหลังลง ฝากล้องอ่ะคับ

มันก็จะเข้าโหมดถ่ายรูป คือว่า

โทรศัพท์ผมเป็นไรไม่รู้ บางทีก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่บางทีเวลาสไลด์เข้าโหมดถ่ายรูป แล้วมันก็ตัดไป

แบบว่าออกจากโหลดถ่ายรูป แล้วก็เข้ามาโหลดถ่ายรูปอีก

แต่มันก็ถ่ายได้นะคับ บางทีมันก็ถ่ายเส็ด แล้วกำลังดูรูปที่เพิ่งถ่ายอยู่ก็ตัดออกไป

เหมือนจะออกจากโปรแกรมถ่ายรูปแล้วก็เด้งเข้ามาใหม่อีก

ทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ปิดฝาหลังอะไรเลยย แต่ผมสงสัยว่าเปนที่ฝาหลังเริ่มหลวมหรือป่าววว

เพราะฝาหลังของผมเริ่มหลวมนิดๆแล้วอ่ะนะ

บางครั้งงงผมก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร โอกาสเป็นแบบนี้ 30% จากการใช้คับบบ

แต่ก็กลังโทรศัพท์มีปัญหาเลยมาขอคำแนะนำหน่อยคับบ
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N73me ค๊าบบ นิดนึง
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 12:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

worrapot ผู้เขียน:
คือว่าเวลาสไลด์ฝาหลังลง ฝากล้องอ่ะคับ

มันก็จะเข้าโหมดถ่ายรูป คือว่า

โทรศัพท์ผมเป็นไรไม่รู้ บางทีก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่บางทีเวลาสไลด์เข้าโหมดถ่ายรูป แล้วมันก็ตัดไป

แบบว่าออกจากโหลดถ่ายรูป แล้วก็เข้ามาโหลดถ่ายรูปอีก

แต่มันก็ถ่ายได้นะคับ บางทีมันก็ถ่ายเส็ด แล้วกำลังดูรูปที่เพิ่งถ่ายอยู่ก็ตัดออกไป

เหมือนจะออกจากโปรแกรมถ่ายรูปแล้วก็เด้งเข้ามาใหม่อีก

ทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ปิดฝาหลังอะไรเลยย แต่ผมสงสัยว่าเปนที่ฝาหลังเริ่มหลวมหรือป่าววว

เพราะฝาหลังของผมเริ่มหลวมนิดๆแล้วอ่ะนะ

บางครั้งงงผมก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไร โอกาสเป็นแบบนี้ 30% จากการใช้คับบบ

แต่ก็กลังโทรศัพท์มีปัญหาเลยมาขอคำแนะนำหน่อยคับบ

อาการนี้น่าจะเป็นที่ฝาหลังครับ ตรง contac อาจจะหลวมหรือไม่ก็สึกหรอ ลองเปลี่ยนอันใหม่ดูครับ( แนะนำให้เอาของแท้นะ )
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: