Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากให้ช่วยแนะนะ Nokia ดีๆสักรุ่นนึงครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 1956
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากให้ช่วยแนะนะ Nokia ดีๆสักรุ่นนึงครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 14:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าจะซื้อมือถือใหม่อ่ะครับ เครื่องเก่ามันเก่ามาก(เก่ามากๆ 555+)

เลยกะจะซื้อยี่ห้อ Nokia ที่เล็งๆไว้ก้รุ่น N81 ครับ เลยอยากให้ทุกคนช่วยแนะนำทีว่า มีรุ่นอื่นน่าสนใจไหมครับ

การใช้งานผมก็ใช้ ฟังเพลง ถ่ายรูป เกมส์ เน้น Desgin สวยๆครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม ^^'' Shocked

อ้อ งบ หมื่น ต้นๆครับ กะอีก 2-3เดือนซื้อ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากให้ช่วยแนะนะ Nokia ดีๆสักรุ่นนึงครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2008 16:00  

aofkung0 ผู้เขียน:
คือว่าจะซื้อมือถือใหม่อ่ะครับ เครื่องเก่ามันเก่ามาก(เก่ามากๆ 555+)

เลยกะจะซื้อยี่ห้อ Nokia ที่เล็งๆไว้ก้รุ่น N81 ครับ เลยอยากให้ทุกคนช่วยแนะนำทีว่า มีรุ่นอื่นน่าสนใจไหมครับ

การใช้งานผมก็ใช้ ฟังเพลง ถ่ายรูป เกมส์ เน้น Desgin สวยๆครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม ^^'' Shocked

อ้อ งบ หมื่น ต้นๆครับ กะอีก 2-3เดือนซื้อ

ถ้าเลือก N81 เเล้วคุณค้องทําใจเรื่องกล้องพอสมควรครับ อีกทั้งเรื่องบอดี้ด้วยที่เป็นรอยง่ายเหลือเกินด้วย นอกนั้นตอบสนองคุณได้หมด ทั้งดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ไม่บกพร่องเเน่นอนครับ

อีกตัวที่ใช้ได้ (เเละงบคุณในอีก 2-3 เดือนข้างหน้า) ก็คือ N78 ครับ ซึ่งรองรับทุกอย่าง กล้องก็ใช้ดีเหมือนๆ N73 ด้วย อีกทั้งดีไซน์ก็เด่นดีพอสมควร ซึ่งกว่าคุณจะซื้อ ราคาก็น่าจะอยู่ราวๆ 14000 ต้นเเล้วล่ะ เก็บเงินทันอยู่เเล้ว

รุ่นอื่นๆ : N73me 5610
vor_love
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 15:27  

n73me ก้อดีนะ กล้องชัด ลำโพงดังแต่แหลมไปนิด
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 17:35  

ถ้าเน้นฟังเพลง เกมส์ และความบันเทิงทั้งหลาย N81 ไม่ทำให้คุณผิดหวังแน่นอนครับ เพราะมาพร้อมกับลำโพงระบบเสียง stereo คุณภาพสูง ที่ให้เสียงดังและมีคุณภาพดีที่สุดใน Nseries มีปุ่มควบคุมเครื่องเล่นเพลงแยกมาให้ต่างหากสำหรับควบคุมเพลงในขณะใช้ฟังก์ชั่นอื่นๆ อยู่ การรองรับเกมส์ N-Gage 2.0 พร้อมมีปุ่มสำหรับเล่นเกมแยกมาให้เฉพาะเลยครับ

ส่วนเรื่องกล้องต้องทำใจครับ เพราะทำเอาโนเกียเสียชื่อไฮเอนด์เลยครับ เพราะเทียบกับรุ่นที่ออกมาพร้อมๆ กัน ที่มีความละเอียดสูงกว่าไม่ได้ แต่ก็ยังดีที่มีคุณภาพดีกว่าพวก N72 N76 N91 แต่จะขาดก็เพียงระบบออโต้โฟกัสไปเท่านั้นเอง

ส่วนตัวเครื่อง จริงๆ แล้วรุ่นนี้ก็สวยนะครับ บางคนอาจเห็นว่าสวยกว่า N78 ด้วยซ้ำครับ แต่จะติดตรงที่ฝาหลังเป็นรอยง่ายครับ ต้องหาซื้อแผ่นฟิล์มกันรอยมาติดไว้ครับ

ส่วน N78 จะมีความสามารถดีกว่า N81 อยู่บ้างครับ ยกเว้นด้านความบันเทิง ที่ลำโพงยังสู้ของ N81 ไม่ได้ ไม่มีปุ่มสำหรับควบคุมเพลงโดยเฉพาะมาให้ ไม่มีปุ่มเล่นเกมส์ แต่จะเพิ่มกล้อง 3 ล้านพร้อมออโต้โฟกัสมาให้ มีจีพีเอส และมีลูกเล่นใหม่ที่ไม่ซ้ำใคร ซึ่งคุณอาจพอใจนะครับ กับ FM Transmitter ที่ช่วยให้คุณส่งสัญญาณเพลงไปยังคลื่นวิทยุ FM ที่จะให้คุณได้ฟังเพลงในโทรศัพท์ของคุณผ่านวิทยุครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: