Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สอบถามคุณสมบัติของ n81 2g หน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 2612
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: Chiangmai
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามคุณสมบัติของ n81 2g หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 15:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

1. เล่น gps ได้ไหมทำยังไง
2. เล่น wifi ได้ไหมทำยังไง
3. เพิ่มเงินอีกหน่อยซื้อ pda ดีกว่าไหม
4. ถ้าเที่ยบราคากันแล้ว มีรุ่นไหนที่ดีกว่าไหมต่างยี่ห้อก็ได้
5. อัพเป็น 8g ได้ไหมราคาเท่าไร ยี่ห้อไหนดีที่สุด
ขอบคุณครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามคุณสมบัติของ n81 2g หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 16:17  

wasuthan ผู้เขียน:
3. เพิ่มเงินอีกหน่อยซื้อ pda ดีกว่าไหม
4. ถ้าเที่ยบราคากันแล้ว มีรุ่นไหนที่ดีกว่าไหมต่างยี่ห้อก็ได้
5. อัพเป็น 8g ได้ไหมราคาเท่าไร ยี่ห้อไหนดีที่สุด
ขอบคุณครับ

1. ใช้งาน GPS ได้ครับ แต่ต้องซื้ออุปกรณ์รับสัญญาณเพิ่มครับ

2. รุ่นนี้มี WiFi ครับ ถ้าจะเล่นเน็ตก็เลื่อนไปที่บรรทัดที่เขียนว่า "การสแกน WLAN ปิด" แล้วกดที่แถบบรรทัดนี้เพื่อค้นหาเครือข่าย ถ้าพบก็ให้เลือกเชื่อมต่อ แล้วก็สามารถเล่นได้ครับ

3. ถ้าเน้นความบันเทิงมากกว่า ก็ N81 ดีแล้วครับ ส่วนพวกพีดีเอ จะเน้นฟังก์ชั่นไปทางธุรกิจเสียเป็นส่วนใหญ่ครับ

4. ตัวเลือกที่ดี ก็มี i450 ครับ ราคาลดลงหรือเพียง 6900 บาทแล้วนะครับ ทำอะไรได้ทุกอย่างเหมือน N81 ครับ แต่จะไม่มี WiFi ลำโพงเบากว่า แต่จะมี track wheel แบบสัมผัสที่จะทำให้คุณเลื่อนรายการเพลงได้อย่างสะดวกครับ

5. รุ่นนี้รองรับการ์ดขนาด 8GB ได้ครับ MicroSD 8GB ยี่ห้อที่แนะนำมีดังนี้ครับ sandisk,kingston,nokia แนะนำให้หลีกเลี่ยงยี่ห้อธรรมดานะครับ เช่น AData,SweetFlash โดยของ Sandisk Kingston ราคาจะประมาณ 1500 บาท ส่วนของ Nokia ซึ่งใช้รหัสการ์ดเป็น MU-43 ราคาที่ศูนย์ก็ประมาณ 1900 บาทครับ

Cool
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: สอบถามคุณสมบัติของ n81 2g หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 17:08  

wasuthan ผู้เขียน:
ขอบคุณครับ

1. ซื้อ Bluetooth GPS Module มาเสียบท้าย ราคาก็ราวๆ 3000 ขึ้นไปเเล้วเเต่ยี่ห้อเเละลูกเล่นเพิ่มเติม

2. เล่นได้ วิธีในน
ี้ http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=244640

3. ดูที่การใช้งานด้วย ถ้าคุณไม่เน้น Entertain วันๆ ติดต่องาน คุยโน่นคุยนี่ เล่นเน็ต ส่งเมล์ เพิ่มอีก 4000 บ. สอย ASUS P320 คุ้มดีเหมือนกัน หรือจะเอา P3400i ก็ได้ 9900 บ. ถ้าต้องการลําโพงลั่นๆ N81 ก็ยังดีเหมือนเดิม

4. ดีเเบบไหนเอ่ย ? ถ้าฟังก์ชั่นดีกว่านี้ก็ N78-82-95-95 8gb เเละที่น่าใช้อีกตัวก็ F480 ถ้าฟังเพลงดีๆ กว่านี้ ก็ยังไม่มีเข้าตาเท่าไร

5. ยัดเมมอย่างเดียวครับ ตอนนี้ก็ยังมีสูงสุดเพียง 8gb เดินหาดูเเล้วกัน ไม่ได้มีขายทุกร้านนะจ๊ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: