Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 งบ15000 เอารุ่นไหนดีคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 2029
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : งบ15000 เอารุ่นไหนดีคับ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 21:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีงบอยู่15000แนะนำให้เอารุ่นไหนดีคับเอาหลายๆรุ่นก็ได้คับ
บอกคุณสมบัติแต่ละรุ่นด้วยคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: งบ15000 เอารุ่นไหนดีคับ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 21:54  

affaffaff ผู้เขียน:
มีงบอยู่15000แนะนำให้เอารุ่นไหนดีคับเอาหลายๆรุ่นก็ได้คับ

N78 - เครื่องดีไซน์เรียบๆ นํ้าหนักเบากว่า N หลายรุ่น เน้นการใช้งานรวมๆ คือ จะใช้ฟังเพลง เล่นเกม ถ่ายรูปได้หมด เเต่ไม่เด่นมากด้านใดด้านนึง ใช้งานไม่ยาก ถ้าเคยเล่นซิมเบี้ยนมาก่อน ราคาอยู่ราวๆ 15000 บ.

LG Secret
- รุ่นนี้ดีไซน์สวย มีระดับ พร้อมใช้ระบบเเตะเเทนกดปุ่มซ้ายขวาธรรมดา เน้นใ้ช้งานทั่วไป ติดกล้องมา 5MP ครับ ทั้งสวยทั้งดี ราคาเกือบ 15000 บ.

F480
- ถ้าต้องการ Touch Screen ที่ฟังก์ชั่นดีๆ ก็เล่นได้ครับ ระบบทํางานได้เร็ว เน้นใช้งานทั่วไปเช่นกัน กล้องถือว่าดีตัวนึงครับ 5MP เลย ราคาอยู่ 16k ต้นๆ

C902
- ตัวนี้เพิ่งวางขายไม่นาน เน้นใช้งานกล้องเป็นหลักครับ ฟังก์ชั่นส่วนใหญ่ช่วยในการถ่ายภาพได้ดี ส่วนด้านอื่นๆ ก็ไม่บกพร่องเช่นกัน ราคาอยู่ 15-16k

เอาเเค่คร่าวๆ ละกันครับ เพราะคุณก็ไม่ได้บอกว่าจะใช้งานอะไร ถ้าเลือกเหมาะสมก็คุ้มกับเงินที่เสียไปนะครับ Very Happy
SOundstreet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: งบ15000 เอารุ่นไหนดีคับ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 08:47  

affaffaff ผู้เขียน:

N81 2Gb ครับ ตอนนี้ราคาประมาณ 12,000 ยังเหลือเงินอีกตั้ง 3,000 นะ

ส่วนเงินที่เหลือจะเอาไปซื้อ Mem อีก 8Gb ก็ได้ราคาก็แค่พันกว่าๆ เอง

ประหยัดกว่าเยอะครับ แถมคุ้มด้วยนะครับ
vor_love
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 14:25  

เราว่า n78 สมบูญสุดแระนะคับ ถึงลำโพงจะไม่ดังเท่าแต่กล้องก้อชัดกว่า ดีไซด์ก้อสวยด้วย

แค่ที่ TWZ อยู่ที่ 16500 แนะ โลตัสอ่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: