Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 N81 2G สามารถอัพเป็น 8G ได้หรือเปล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 2206
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : N81 2G สามารถอัพเป็น 8G ได้หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 10:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตามหัวข้อเลยครับ
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: N81 2G สามารถอัพเป็น 8G ได้หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 12:04  

kongsan ผู้เขียน:

ทำได้ แค่คุณไปซื้อ Micro SD ขนาด 8Gb มาใส่ ก็ใช้ได้แล้วครับ ปล.. micro sd 8gb หาซื้อยากหน่อยนะ เพราะร้านยังไม่ค่อยเอามาขาย

ไม่ต้องกลัวว่า N81 จะใส่ไม่ได้นะครับ ใส่ได้สบายๆ
kongsan
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: N81 2G สามารถอัพเป็น 8G ได้หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 12:44  

atthaphon_s ผู้เขียน:

ทำได้ แค่คุณไปซื้อ Micro SD ขนาด 8Gb มาใส่ ก็ใช้ได้แล้วครับ ปล.. micro sd 8gb หาซื้อยากหน่อยนะ เพราะร้านยังไม่ค่อยเอามาขาย

ไม่ต้องกลัวว่า N81 จะใส่ไม่ได้นะครับ ใส่ได้สบายๆ

ขอบคุณครับ แล้วถ้าเป็น FW จะสามารถอัพเป็น FW ของ 8G ได้หรือเปล่าครับ หรือต้องเปลี่ยน product code ก่อนครับ
vor_love
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 14:15  

n81 ปัญหาเยอะจัง
atthaphon_s
Year's Star

จังหวัด: YaLa
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2008 21:32  

atthaphon_s ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ แล้วถ้าเป็น FW จะสามารถอัพเป็น FW ของ 8G ได้หรือเปล่าครับ หรือต้องเปลี่ยน product code ก่อนครับ

ใช้ Product Code ตัวเดิมครับผม เพราะเปลี่ยน Product Code เป็นตัว 8Gb ไม่ได้ครับ ถึงเปลี่ยนได้ แต่ก็ up firmware ไม่ได้ครับ เพราะเมนบอร์ดมันคนละชุดกับตัว 2Gb ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: